Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
TerraIncognita

Swimming Club

Recommended Posts

Chào cả nhà,Chắc là trong nhà mình cũng có nhiều bạn biết bơi và thích bơi nhưng mình chưa thấy có clb bơi lội nhỉ? T. biết bơi từ năm lớp 6 và cũng thường hay đi bơi. Lợi ích của môn bơi lội thì khỏi phải bàn rùi ha, mát mẻ nè, tăng chiều cao nè, giữ thân hình lun thon gọn nè, hơn nữa lúc nhảy ùm xuống hồ là mọi ưu tư đều trôi theo dòng nước hết trơn à, leo lên bờ là tinh thần sảng khoái ngay ^^Tình hình là đi bơi 1 mình hoài cũng bùn nên T. lập topic này để rủ rê những ai có cùng sở thích để t7 & CN cùng nhảy hồ với nhau, với ai chưa bít bơi thì đây là cơ hội tốt để học bơi đó (T. sẵn sàng làm huấn luyện viên nè ^^). T. ở Thủ Đức nên rất tiện nếu có bạn nào ở gần, riêng thứ 7 và CN thì mình lại hay lon ton chạy lên Phú Thọ hay mấy hồ khác thay đổi kk ^^Hi vọng sẽ có nhiều người cùng hobby với mình!

dimwit    1,446

Aiyah, bơi, bơi, bơi!Nhớ laị những muà hè, từ sáng đến chiều là trong CLB Yết Kiêu, tham gia đội bơi. Đen má nhìn không ra, ba hỏi đứa nào đây?Muốn có huấn luyện viên dạy bơi, tình nguyện dạy dw nhé.Có 1 bạn nick là QuạtMo, cũng muốn có bạn cùng đi bơi, dw đã giới thiệu CLB Bơi Lội rồi. Từ từ rồi sẽ có những chân dài tham gia. Dw xin làm con cá bơi quanh quẩn. :(Chúc CLB Bơi Lội vui, trẻ, khoẻ, đẹp, chân daì, eo thon. [-o<

Sky    120

Muốn có huấn luyện viên dạy bơi, tình nguyện dạy dw nhé.

Trờiiii! DW soi lại gương coi, tướng Sếp đô vậy phải làm HLV dạy người ta chứ! Em nào mà khiêng nổi Sếp để dạy Sếp đạp nước đây? :(Chọc xong dzọt lẹeeeee [-o<

minhDangerous    384

Trờiiii! DW soi lại gương coi, tướng Sếp đô vậy phải làm HLV dạy người ta chứ! Em nào mà khiêng nổi Sếp để dạy Sếp đạp nước đây? :(Chọc xong dzọt lẹeeeee [-o<

Có cái phao cho người tập bơi mà Sky , thôi đề nghị sếp DW làm cái phao cho mấy ẽm cũng được <):)

Dimwit chắc ko đang o VN huh? nếu ko thì chắc T. cũng khiêng nổi Dw để tập bơi cho đó vì T. cũng cao muh với lại xuống nước người nó nhẹ tênh ah :he:Thứ 7 rùi vẫn chưa rủ được ai đi bơi, lại lon ton đi mình ên vậy

dimwit    1,446

Là em nói đó nghen. Dw ở rất gần. Dw nhỏ con và không được cao cho lắm, sợ bị nước ngập đầu nên cần người hướng dẫn. Em đừng nghe mấy bạn kia nói nhỏ to gì, họ chọc dw thôi. Để dw kiếm vài người rồi mình đi chung.

brey    3,351

Sếp Dw ở sát bên Yết Kiêu đó TerraIncognita nên chiều nào cũng nhảy xuống Kênh Nhiêu Lộc bơi. Sếp nhà mình nhỏ con lắm , sếp mà mặc bikini thì hết xảy á nha.@ Sếp: Khi nào sếp đi thì rủ em theo nha, em ngồi trên bờ giữ đồ cho sếp :he: .

BlueBoy    64

Aiyah, bơi, bơi, bơi!Nhớ laị những muà hè, từ sáng đến chiều là trong CLB Yết Kiêu, tham gia đội bơi. Đen má nhìn không ra, ba hỏi đứa nào đây?Muốn có huấn luyện viên dạy bơi, tình nguyện dạy dw nhé.Có 1 bạn nick là QuạtMo, cũng muốn có bạn cùng đi bơi, dw đã giới thiệu CLB Bơi Lội rồi. Từ từ rồi sẽ có những chân dài tham gia. Dw xin làm con cá bơi quanh quẩn. :)Chúc CLB Bơi Lội vui, trẻ, khoẻ, đẹp, chân daì, eo thon. :D

Dw cũng biết YK hử :) Nơi đó đối với K thân thuơng như 1 căn nhà, 1 gia đình :D@Terr: K bây giờ chỉ dám vào Lam Sơn bơi thui 8-| Nếu có thời gian chạy ra đó thì hẹn tháng 4 nhen. Terr xuống bơi, K......trên bờ uống nước :he: Edited by BlueBoy

QuatMo    0

Mình có nhắn off cho cái bạn chủ topic nhưng không nhận được reply gì cả.Mấy bạn nên cho số đt để rủ nhau đi bơi sẽ tiện hơn,vì đâu phải lúc nào cũng onl đâu.Và nên lên lịch cụ thể chứ nói suông thì khi nào mới được đi bơi?!

Edited by QuatMo

dimwit    1,446

Hiện tại gần Tết, moị người bận rộn với công việc cũng như gia đình, em hãy nằm hay ngồi chờ nhé, rôì cũng sẽ được vùng vẫy với các chân dài.

QuatMo    0

Vừa nằm vừa ngồi nữa à?Biết chứ,nhưng đó là đề nghị của em để mọi người tham khảo.Chúc sang năm mới,CLB của mình ngày càng đông khách cho vui cửa vui nhà.

Hi cả nhà!Sorry nhìu nhìu nha vì lập topic ra rùi...bỏ đói lun ^^ tại cuối năm cv nhìu nên giờ được nghỉ rùi mới lên xem lại. Sooo sorry QuatMo nữa vì giờ T. mới đọc message của bạn hixhxix đừng giận ma bo xì ko thèm đi bơi với T. nha!Bây giờ đã gần Tết rùi nên sang Năm mới tụi mình sẽ cùng đi bơi ha.Vấn đề cần bàn là thời gian và địa điểm.Thời gian thì thuận tiện nhất cho mọi người là thứ 7 và CN, nên là lúc sáng sớm 6h - 9h hay chiều từ 4h trở đi để tránh đen thui ^^ với lại sẽ còn thời gian vivu măm măm với nhau nữa, bơi lên đói lắm đó hjhjĐịa điểm: theo như QuatMo recommended thì hồ Hải Quân ở Nguyễn Hữu Cảnh hay hồ Kỳ Hòa ở Sư vạn hạnh. Mọi người thấy sao? Hồ Yết Kiêu hay Lam Sơn nữa? Pà kon thích hẹn cố định 1 nơi ngay trung tâm cho tiện hay là mỗi tuần đi 1 hồ khác nhau?Ngày CN có thể lên Phú Thọ khởi động với cầu lông hay bóng rổ... rồi nhảy hồ cũng được đó ^^T. đã lưu số của QuatMo, tính gọi ngay nhưng sợ nàng đang say giấc trưa giật mình dậy nên thôi ^^

QuatMo    0

chà, gọi mình bằng nàng nghe sao nữ tính quá,kaka...Mình thấy hồ Hải Quân là ok nhất vì rộng rãi,sạch sẽ và cũng là hồ tiêu chuẩn thi đấu quốc tế luôn.Ai chưa bơi rành thì qua hồ nhỏ,hồi nhỏ mình hay bơi ở cung văn hóa Lao động nhưng giờ hồ đó hơi phức tạp và 1 tuần mới làm vệ sinh nên cũng hơi dơ.Mình đề nghị vậy,Hồ Hải Quân cũng gần ngay trung tâm nên mình nghĩ thuận tiện cho đa số mọi người.Vé cũng ko đến nỗi mắc,còn hồ Kỳ Hòa thì dạng hơi sang,giá cũng hơi mắc,nhưng rất sạch sẽ,vệ sinh...Bơi tốt nhất là buổi sáng,nhưng sợ nhiều người bận công việc nên cũng có thể bơi buổi chiều,mình đề nghị nếu chiều thì nên 5pm hoặc 6pm,vì tối nữa sẽ rất lạnh. ;)

Hồ Hải Quân vậy cũng ok đó chứ! Pà kon ai mún đi bơi đăng ký nha, tụi mình sẽ nhắn riêng cho nhau số phone rùi cùng hẹn nhau đi ha!Vì T. đi làm tới thứ 6 thôi, t7 và CN được nghỉ nên có thể đi bơi cả 2 ngày. Để thuận tiện cho tất cả thì mình chọn ngày chung là chiều CN hằng tuần nhé (t7 đánh lẻ ^^), tập trung lúc 4h30 và 5h sẽ 1..2..3..ÙMM!!!PS: QuatMo thức khuya ghê nhỉ ^^ Ah hình pé cún xinh wa' ah là nhà bạn nuôi hả? dắt nó đi bơi lun (mình bồng trộm về hjhj)

QuatMo    0

Đầu tiên chúc các bạn ở AL nói chung và CLB Bơi lội của mình nói riêng.Và sau là chúc bạn chủ CLB năm mới vui vẻ nha!Chó con nhà người ta,không phải của mình đâu,hihi,tại thích chó con nên chụp ké mà.Nên không có cơ hội cho bạn trộm rồi,tiếc gê,hehe.Vậy cứ như bạn nói đi,giờ đó cũng ok!ai không biết bơi,xuống uống nước vài lần là biết thôi,nên cứ yên tâm nha!

hoangnguyen112    2,193

Mọi người có thể cho mình 1 list các hồ bơi - địa điểm cụ thể mà các bạn biết không?Nếu có thể chú thích thêm nó dạng hồ bơi Ngoài trời có mái che hay không mái che thì tốt quá. Nếu có giá cả nữa thì :Whew:Mình biết mỗi hồ bơi ở Cung văn hoá lao động à.Giá 14k/ người, dạng ngoài trời không có mái che (nên bơi vào giờ trưa là dễ bị đen lắm =.=)Ở đây đúng là khá phức tạp, và hơi bị đông vì có 1 số trường thuê Hồ để dạy học.

Sally    0

Em nữa, em nữa! Em cũng muốn tham gia, cho em bơi với! Em cũng thích bơi nữa :Whew:

dol    2

không biết bơi, tham gia clb được hem dạ??? hjx hjx

Edited by dimwit
gõ dấu tiếng Việt và sửa đúng văn phạm
  • Like 1

AndyOrchis    488

Mình cũng đi bơi đc nhiều hồ,chút ý kiến Hồ Phú Thọ là tuyệt nhất ...vừa thong dong bơi bơi ...vừa lặng người nghe âm nhạc du dương ...Hồ rộng,tiêu chuẩn quốc gia,có phân chia khu cho nam và cho nữ (khu nữ thì thường thoáng,vắng,tha hồ mà lượn ;)) )15k/1 vé ...nên mua dạng khuyến mãi,dùng từ từ :10 vé được tặng 5 vé ...

tigerbeer    67

Sao topic bơi lội im lìm và chìm nghỉm vậy nè.Mình cũng đang tính lấn sân qua nhóm "các cô nàng bikini" ;)) Bạn chủ topic cho mình xin thêm thông tin hiện tại về nhóm bơi nhé.

QuatMo    0

Mình ko biết bạn chủ topic làm gì mà mở ra rồi im lun,nói thật làm vậy thiếu trách nhiệm quá.Thích thì làm,ko thích thì bỏ là sao?Mình đề nghị như vầy,CN bạn nào rảnh thì đi hồ Hải Quân ở đường Nguyễn Hữu Cảnh,gần cầu Thủ Thiêm,số đt của mình là 0906.813.398.mình tên Kỳ.Ai muốn tham gia thì cho biết tên và số đt để lập danh sách nhóm CLB bơi lội của mình,cuối tuần sẽ liên lạc với nhau để biết ai đi và ai ko đi.Mình nghĩ lập ra CLB này để giúp mọi người có cơ hội rèn luyện sức khỏe,gặp gỡ và giao lưu với mọi người,giải tỏa căng thẳng nhưng ko vì vậy mà lập ra để chơi và vô trách nhiệm với nó!

tigerbeer    67

Mình là Tiger - số điện thoại : 0909 920 174Mong tin sớm từ clb Bơi Lội !

QuatMo    0

Tạm thời là có QuatMo và Tiger,ai muốn tham gia nữa thì cứ nào để lại tên và số đt để tiện liên lạc nha,nên có từ 5 người trở lên đi sẽ vui hơn,đa số đều đi làm rồi nên hẹn chiều t7 hoặc CN,giờ thì tầm chiều,5h.Có gì thì mọi người góp ý nha!Mong sẽ có nhiều bạn tham gia hơn nữa!Chúc cả nhà vui vẻ! :goodjob:

Ronnie    454

Mình là My béo. Số phone: 0934.11.01.87. Hi vọng được quậy hồ với các bạn.