Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
SnowCrystal

tình yêu không thể nói

Recommended Posts

SnowCrystal    274

http://mp3.m.zing.vn/web/song/play?id=ZW6WDWDO&quality=1&ver=w

Trời Ơi- Lê Cát Trọng Lý

Trong đêm tối tăm bịt bùng

Mưa gió như nô đùa

Câu ái ân mặn nồng lặng thinh

Nơi xa nắng xanh ngời ngợi

Ai đó đang chơi bời

Ai đấy đang tơi bời Thường thôi !

Người còn toan tính

Người vừa mới chết

Người thì đã ngủ bình yên

Trên cao đám sao sao xà

Bao giấc mơ hoang đường

Bao trái tim mơ mộng ngủ say

Nơi đây ít vui hơn buồn

Ta khát chung câu cười

Son phấn thay cho lời điu hiu

.Người còn ai oán

Người thường đắc ý

Người chạy kiếm chốn tịch yên

.Tháng ngày qua câu chuyện què

Cứ nhắc lại sao chẳng quên đi

Mai trời sáng

Ta nhìn nhau

Thoát ra những hỳ hục bình sinh riêng

Em nay biết yêu hoang tàng

Nay biết yêu hoang đường

Nay biết yêu sao trời mộng mơ

Emnay muốn dâng tim đầy

Nay muốn khoe ngu khờ

Nay muốn vui hơn buồn

Trời ơi , Lạy ông.

Edited by snow_crystal
  • Like 2

breathless    233

2 anh em mình gu âm nhạc giống nhau nhĩ =))

• Like 1

nhoctieutinh    64

cố lên pé, cuộc sống lúc nào cũng cần nhiều thử thách để mọi thứ thêm thú vị, nó tạo nên giá trị sống của mình, biến áp lực là động lực để bước tới phía trước thôi. Nếu có ước mơ thì nên cố gắng vì nó, bởi nếu em thất bại thì đời em vẫn còn dài để đứng dậy và đi tiếp, nhưng nếu em từ bỏ thì em sẽ tiếc suốt quãng đường dài ấy. Chị cũng là người từ bỏ ước mơ nên dù chị đã an toàn trên con đường khác nhưng chị vẫn nhìn lại và tiếc. Có lên nhóc tì.

SnowCrystal    274

Ss vẫn đang theo đuổi ngành nhiếp ảnh, là ước mơ của ss từ nhỏ mà? :D

• Like 1

nhoctieutinh    64

Ss vẫn đang theo đuổi ngành nhiếp ảnh, là ước mơ của ss từ nhỏ mà? :D

Có sự phân biệt giữa nghệ thuật và dịch vụ trong nhiếp ảnh em à, sis đam mê nghệ thuật, nhưng sợ nghèo, sợ đói nên chọn dịch vụ,rồi bây giờ ss phải lấn sang stylish để có chỗ đứng hơn, nhìn lại vẫn thấy tiếc vì mình rẽ ngang thế này. Giờ bị vùi lấp trong công việc không còn nhiều cơ hội theo đuổi đam mê nữa.Ss chỉ mong em sẽ vạch cho mình 1 hướng đi đúng vs những gì em mong muốn, dù thành công hay thất bại em cũng không hối tiếc khi mà được sống vs đam mê. Cố lên nhỏ, tương lai thì xa lắm, chẳng ai thấy được cả, nhưng mà hiện tại thì phải cố gắng lên.

SnowCrystal    274

SnowCrystal    274
nhoctieutinh    64

Thế bên ta, ngươi có kiềm chế được ko?Hãy nhìn vào lon tiger và nói những lời từ sâu trong đáy lòng ngươi đê.

SnowCrystal    274

tâm trạng ta hiện giờ nó đang như thế này. :))

[URL=http-~~-//www.asianlabrys.com/forum/uploads/images/1361338419__faeries-airegif2.gif][IMG=http-~~-//www.asianlabrys.com/forum/uploads/images/1361338419__faeries-airegif2.gif][/URL]

http-~~-//www.youtube.com/watch?v=5F7GNQAO4T4&feature=youtube_gdata_player

Edited by windy_nguyen

breathless    233

Anh nhớ đến 2 nhóc lắm chứ, mà đứa nào cũng bảo nhớ nhóm mà có đứa nào liên lạc được với anh 1 tiếng đâu, haizzz. Anh chờ ngày 2 đứa quay đầu là bờ :)) . Anh cũng chuẩn bị bơi vào bờ đây :))

SnowCrystal    274

Gà Con

Gà con thân ( C ) yêu ơi, em đừng (G) rong chơi

Để anh trông (Am) theo muôn nơi, nhớ mong (Em) đầy vơi

Làm anh cứ (F) thấy nhớ, thấy mong em hoài

Mà vì sao em (Dm) cứ mãi vô (G) tâm...

Tình yêu anh ( C ) trao em, đong đầy (G) những nỗi nhớ

Người cho anh (Am) những ấm áp, những phút giây (Em) êm đềm

Lòng thầm mong (F) em yêu, sẽ luôn ( C ) vui cười

Và chẳng thể thấy (Dm) nước mắt em (G) rơi...

Chorus:

Đừng ( C ) là mèo con, vịt con của ai(G), bên cạnh ai em nhé

Chỉ(Am) là gà con của anh mà thôi, em (Em) sẽ không buồn đâu

Anh hứa (F) sẽ mãi yêu em trọn đời ( C )

Dù ngày mai thành (Dm) gà mái, vẫn yêu(G) em

Người đừng vô tâm hờ hững làm ngơ khi gặp anh như thế

Nụ cười của em có lẽ sẽ khiến anh yêu em nhiều hơn

Và anh sẽ đến, ôm chặt lấy em

Nghẹn ngào từ con tim, anh yêu em...gà con

P/S: bài hát của 1 người bạn sáng tác :D thấy giai điệu hay hay, mà chỉ nhớ được mỗi câu đầu tiên, nên thử tự viết 1 cái lời và giai điệu mới :db: Lần đầu tiên viết nhạc để tặng 1 người, mà chắc người đó cũng chẳng biết đâu...

Edited by windy_nguyen
  • Like 1

breathless    233

Em khỏi cứu NT , tỉnh táo được thì tỉnh táo đi, anh nghe có người bảo em nói xấu anh ghê lắm , chính cái người nghe em nói rồi đi mách lại với ai đấy, về hỏi lại đi :)) Trân à , anh em thì có nhau , chứ sao bán anh để làm em gái yêu quý của các "bà" ấy vậy chứ ! Anh quá đau lòng vì hành vi ti tiện đó của em . KHông hổ danh là tiện tì của Hoang Phiêu em nhĩ :)) À nhân tiện xách cây guitar qua cho a mượn đi >"<, không thôi anh sẽ giận nhóc đến già !

SnowCrystal    274
http://m.nhaccuatui.com/bai-hat/if-you-are-my-love-cello.dIMvxtIFofII.htmlTrả lại em con đường, trả lại em cơn gió tương tư. Trả lại dư âm nụ hôn cuối phố, trả thoáng cà phê với mưa rơi chuyện trò. Trả ân tình này, trả trọn vẹn tháng năm…Giấc mơ đời có em sẽ như cơn mưa mùa hạ - một kết cục lần nữa cho tiếng duyên, vỡ vụn...nhẹ tan...
  • Like 2

SnowCrystal    274

http://m.youtube.com/watch?v=Eu2mTpbdA7g

DẠI KHỜ

Người ta khổ vì thương không phải cách,

Yêu sai duyên và mến chẳng nhằm người

Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi

Người ta khổ vì xin không phải chỗ.

Đường êm quá ai đi mà nhớ ngó

Đến khi hay, gai nhọn đã vào xương

Vì thả lòng không kiềm chế dây cương,

Người ta khổ vì lui không được nữa.

Những mắt cạn cũng cho rằng sâu chứa;

Những tim không mà tưởng tượng tràn đầy.

Muôn nghìn đời tìm cớ dõi sương mây

Dấn thân mãi đến kiếm trời dưới đất.

Người ta khổ vì cố chen ngõ chật,

Cửa đóng bưng nên càng quyết xông vào.

Rồi bị thương người ta giữ gươm dao,

Không muốn chữa, không chịu lành thú độc.

Edited by SnowCrystal

SnowCrystal    274

http://m.youtube.com/watch?v=G6F8lt12aLs"

Con người ta thật lạ...

Đôi khi cảm giác đau đớn nhất không phải là yêu rồi chia tay , mà là cái kỉ niệm cứ dằn xé suy nghĩ mỗi đêm , rồi tự trách lòng sao mềm yếu

Biết trước là sẽ chuốt mọi tổn thương đau đớn vào mình , nhưng vẫn cứ lao đầu vào , cứ như là mê muội , mù quáng

Dù thường hiểu rõ về những sự tệ bạc của họ , nhưng vẫn tìm đủ mọi lý do để tha thứ , rồi cuối cùng cũng chỉ có thể nhận lại , nổi đau này lấp đầy nổi đau khác

Họ dường như , có thể chịu đựng được tất cả . Từ 1 cô gái yếu mềm cần được che chở , phút chốc , họ chẳng cần đến bất cứ sự thương hại nào nữa

.Họ đứng lên , bước tiếp , đó là cái hành động mà họ chưa bao giờ dám nghĩ là họ sẽ làm được .Và họ cũng chưa bao giờ sẽ nghĩ , sẽ có 1 ngày họ lại hận thù và khinh bỉ đến tột cùng người đàn ông họ yêu thương đến đau lòng

Rồi sẽ có một ngày...

Ta không còn âm thầm vào fb của ai đó, đọc những dòng stt, rồi lặng lẽ quay ra.

Trang cá nhân của ta không còn những dòng stt buồn haytâm trạng.

Sẽ có một ngày. . .

Ta không còn phải invi mỗi khi vào yahoo.

Nick ai bừng sáng không còn làm tim ta thổn thức.

Một cái message cũng không còn làm ta phải suy nghĩ thật lâu xem nên reply như thế nào.

Sẽ có một ngày. . .

Khi nhìn vào số đt của ai đó,ta không còn phải đắn đo xem có nên gọi hoặc nhắn tin hay là thôi. ----Một cuộc gọi nhỡ không còn làm ta phải bối rối.

Một tin nhắn đến không còn làm ta mỉm cười.

Nhưng chợt buồn vì không biết trả lời ra sao.

Sẽ có một ngày...

Trong playlist sẽ không còn những bài hát buồn.

Và ta cũng không còn mượn lời bài hát để nói lên tâm trạng của mình nữa.

Sẽ có một ngày. . .

Ta không còn thấy buồn mỗi khi trời mưa.

Không còn thấy lạnh mỗi khi đêm về.

Và...... Sẽ có một ngày ta đủ dũng cảm để nhấn nút "DELETE" cho tất cả......." :)

Edited by snow_crystal
  • Like 1

SnowCrystal    274
http://m.nhaccuatui.com/bai-hat/carpe-diem-piano-shubertang-beruberu.dNMi1aCSLkGr.html"....Đâu những ngaỳ xưa, tôi nhớ tôiBăn khoăn đi kiếm lẽ yêu đờiVẩn vơ theo mãi vòng quanh quẩnMuốn thoát, than ôi, bước chẳng rời..."
  • Like 1

SnowCrystal    274

Bế mạc lễ hội hoá trang, kết thúc ngày cá tháng tư và văn đàn dòng văn nghệ thuật trào phúng =))-----------------------------------------------------------------------------------------------

Chào em, cô gái đến từ hôm nay! :D

Hãy để quá khứ ngủ yên, em nhé...

không ai có thể đi hết cuộc đời bằng những ký ức muộn phiền.

Và, càng không nên chối bỏ cuộc sống hiện tại..

.Em đã tỉnh giấc và kịp nhận ra sự hiện hữu của anh nhưng đã xa thật rồi, vì hằn lên dấu vết khờ dại vụng về một thời..

.Đừng tuyệt đối hóa về một tình yêu em à...

Cuộc sống của em đã từng là chuỗi những ngày dài trốn tránh và sợ hãi, cô đơn và đau khổ...

Học cách tha thứ cho bản thân em nhé, thay vì giày vò và trách móc, em cũng chẳng thể trưởng thành hơn...

Một tương lai tươi sáng chỉ thực sự có được dựa trên một quá khứ đã quên lãng...

Chúng ta cùng nhấn nút Restart nhé!

Và hãy cho nhau một nụ cười... :)

Edited by snow_crystal

Songbien    212

Dễ thương thế ... ;))

cumeo    158

=) bạn biết chơi violin ah, ghê nha. Từ lâu đã khoái violin mà toàn học ngược vs sở thích của mình, học piano để giờ ngồi gõ keyboard :he:

breathless    233

Anh đã hiểu em dùng kế thầy trò học nhạc để giở trò sàm sỡ, thỏa mãn bản tính mê gái bỏ anh em của em.hôm qua bắt gặp ngoài đường, a đã hôn gió em nồng nhiệt thế mà em lại liếc anh như kẻ thù, anh đã hiểu rồi Trân Nguyễn à, anh sẽ rêu rao gắp Nha Trang rằng em ti tiện thế nào,có học trò xinh đẹp quên anh em , hứ !

SnowCrystal    274

Anh đã hiểu em dùng kế thầy trò học nhạc để giở trò sàm sỡ, thỏa mãn bản tính mê gái bỏ anh em của em.hôm qua bắt gặp ngoài đường, a đã hôn gió em nồng nhiệt thế mà em lại liếc anh như kẻ thù, anh đã hiểu rồi Trân Nguyễn à, anh sẽ rêu rao gắp Nha Trang rằng em ti tiện thế nào,có học trò xinh đẹp quên anh em , hứ !

Nhân cách của anh đang bị giảm sút rõ rệt nha Saie! =)). Anh chỉ có thể viết những câu thế này thôi hả Saie? :DQuán cf của Nhật Trần mở cả tháng nay mà anh ko thèm ghé qua 1 lần nha! Anh thiệt là tệ bạc với anh em mà!

breathless    233

không có đâu,tại anh nghe đâu quán của nhật trần chém dữ dội lắm nên anh đang tích vốn thôi :)) dạo này anh còn phải nuôi 1 vợ 2 con ,khổ lắm đó ,huhu

nhoctieutinh    64

đứa nào chém gió quán tui, tui cho biết thế nào là bão, lớn rồi ngồi đó mà so đo từng đồng ấy à