Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

snow_crystal    168

Thời gian là phép chia nhỏ nỗi đau để rồi nỗi nhớ và nỗi đau nguôi ngoai dần....

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
BuiBien    184

Sao buồn Hoài vậy cô gái..?? Vui lên đi nha,,đáng yêu như vậy thì buồn chút thôi,để người khác buồn dùm mình.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168
1 hour ago, BuiBien said:

Sao buồn Hoài vậy cô gái..?? Vui lên đi nha,,đáng yêu như vậy thì buồn chút thôi,để người khác buồn dùm mình.

em đã bảo em ko có buồn :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    184

Em đã bảo em không có buồn,,,,,,em chỉ nói là em buồn,,,,ngủ,,,kkkkk

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168

"Có một lần trong đời, tôi đã yêu rất sâu sắc dù biết mối quan hệ ấy có thể sẽ không đi đến đâu.

Vẫn cố đặt niềm tin vào một thứ gì đó mà tôi nghĩ là có thực.

Đôi khi, chính cái cảm giác không có được nó trọn vẹn đã khiến cuộc tình ấy trở nên đặc biệt trong lòng tôi ...

Rồi tôi nhận ra, cuối cùng, tình yêu vẫn thua, thua hiện thực, thua thời gian, thua vật chất, thua áp lực ..."

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168

plz tell me u r okay....

how can i help u??

....

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168

"cùng nhau nghe một câu chuyện...."

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Quãng thời gian này, bản thân tự gọi là quãng thời gian "đối mặt". Không còn những đêm ngồi một mình trong bóng tối, sống cùng rượu, thứ âm nhạc ma mị và một nỗi nhớ âm ỉ. Đến một lúc nào đó, chợt nhận ra "nỗi nhớ" cũng giống thứ rượu đỏ sóng sánh trên tay, càng uống lại càng say, càng ngấm sâu. Rượu và Nỗi Nhớ, cứ thế quyện chặt làm đầu óc lâng lâng và ngủ quên trong một nỗi cô đơn thật lưng chừng. Vậy nên từ một lúc nào đó, đã ko đụng vào một giọt bia rượu nào, để giữ cho mình tỉnh táo, tỉnh táo để đối mặt, đối mặt vs nỗi đau, đối mặt vs thực tại và đối mặt vs những sai lầm trong quá khứ....

Con người ta dễ phạm sai lầm và buông  thả bản thân nhất khi lòng hoang hoải và chới với với những nỗi cô đơn xâm chiếm. Năm 17 tuổi, tình yêu là tất cả trong mắt. Bản thân có thể mù quáng bỏ mặc mọi thứ, bất chấp tất cả, chỉ cần là ở bên người đó, người mà mình coi-là-tất-cả-thế-giới. Tới khi đùng một cái bị quăng ra giữa đại dương của nỗi buồn, xung quanh nhìn đâu cũng là nỗi đau và sự cô đơn...giữa một đất nước xa lạ...không một người thân...ko một người bạn...hoảng loạn...theo bản năng quơ tay níu lấy bất kỳ thứ gì xung quanh để có thể duy trì sự cân bằng cho bản thân khỏi chết chìm giữa đại dương. Nhưng một ngôi nhà khi không được xây trên một nền móng vững chắc, sẽ có thể đổ sập bất kì lúc nào khi giông bão đến. Thường thì sau giai đoạn cân bằng bản thân, sẽ nhận ra bản thân chưa bao giờ thật sự yêu thương người đến sau đủ nhiều, và nhận ra mình đã thật sự tàn nhẫn, ích kỉ và khốn nạn nhiều lắm...

Thế nên, tập dần cho bản thân cách đi một mình, vùi mình vào công việc, đọc nhiều sách hơn một chút, học một thứ gì đó mà đã từng muốn học nhưng chưa có dịp, đi du lịch và tập nhìn ngắm thế giới bằng những cảm xúc chân thành nhất. Những đêm tan ca, lái xe lòng vòng LA, đắm mình trong những bản ballad đượm buồn đã nằm yên trong playlist suốt nhiều năm qua, thả suy nghĩ mông lung về một miền ký ức màu cũ. Mỗi khi dừng đèn đỏ, lại bất giác nhìn sang ghế passenger...và vẽ nên một dáng hình... 

Trên thế giới này, luôn tồn tại một dạng người, đối diện với nỗi buồn một cách bình thản, chia nhỏ nỗi nhớ và gặm nhắm từng ngày... như người ta nhâm nhi một tách cà phê đen không đường đặc quánh, nghe từng giọt cà phê rơi vào lòng... đắng ngắt và buốt lạnh chảy dọc từ tim đến đầu môi... Yêu thương cũng vậy. Để nó nằm ở nơi sâu trái tim, để nhắc nhở rằng cuộc đời có một ai đó để yêu là đủ lắm rồi...

___snowcrystal___

Được chỉnh sửa bởi snow_crystal
  • Like 3
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    184

Em ơi em ơi,,,,ngủ đi em ngày mai trời lại  sáng nha em

laau rồi em không nổi loạn,,nổi loạn ,bức phá lối mòn ,,,sẽ thấy thú vị nhiều,,em còn trẻ hãy trải nghiệm em nha...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
snow_crystal    168
6 hours ago, BuiBien said:

Em ơi em ơi,,,,ngủ đi em ngày mai trời lại  sáng nha em

laau rồi em không nổi loạn,,nổi loạn ,bức phá lối mòn ,,,sẽ thấy thú vị nhiều,,em còn trẻ hãy trải nghiệm em nha...

em làm loạn đủ rồi :)) 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    184

theo chị nghĩ là chưa,,em mới làm loạn,chứ chưa có nổi,,kkkkkkkkkkkkkkk

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now