Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Zenith

Thật sự mệt mỏi để chấp nhận..tất cả..

Recommended Posts

Zenith    303

Chị bảo em phải chấp nhận..chấp nhận thực tế..vậy chị có biết..thực tế em đang đối đầu và chấp nhận là gì không..Em và chị đến với nhau thật tình cờ..tình cờ từ sự quen biết cho đến khi mình thật sự đến với nhau..em yêu chị..ngày càng yêu chị..nhưng tình cảm chị dành cho em sau 2 năm..dần phai nhạt..thay đổi..chị nói đó không phải là yêu..chị từng nói yêu em, nhớ em da diết, chỉ muốn ở bên em..vậy mà bây giờ chị thay đổi..chị đến với một người con trai khác..Quen chị và yêu chị, em không có gì hối tiếc..chỉ là, em quá tin vào hạnh phúc của chúng ta..về tương lai mà em và chị từng tạo dựng cùng nhau..dù bản thân em và chị đều chưa bao giờ nói thẳng với nhau, chúng ta là gì, tình yêu này là gì, chỉ chấp nhận sống với hiện tại, yêu thương và ở bên nhau là đủ rồi. Chị là người đầu tiên em yêu..lại là một người con gái..yêu chị và lo sợ mọi thứ..Thật sự, em yêu chị, nhưng chưa bao giờ em đủ dũng khí để nghĩ, để nói với chị, mình là les đúng không? Giờ đây, tình cảm chị thay đổi, chị quen một người con trai, chị bảo rằng tình cảm đó lớn đến nỗi chị muốn kết hôn với người đó sau này..vậy chị có nhớ, chị cũng từng nói chỉ muốn ở bên em, chỉ cần sống với em, dù ở đâu cũng được, bao lâu chị cũng chờ, chị đã quyết theo con đường này..chỉ có chết mới thay đổi..em tin chị, tin tình yêu của chị..niềm tin sụp đổ..Chị à, em chưa bao giờ nghĩ và thừa nhận mình là một les, nhìn họ, em không khinh bỉ, không ghê sợ, nhưng em cũng k hề cảm thấy thoải mái và quen những hình ảnh đó..quen chị, em chỉ dám nghĩ một điều, có chị là hạnh phúc, em không cần gì nữa..giờ em mất chị rồi..em phải làm sao..em là ai trong thế giới này..không có chị, em thực sự đau khổ..Chị nói em phải chấp nhận việc chị thay đổi, tình cảm chị thay đổi, những lời hứa không còn, niềm tin không còn, em hỏi chị, em dằn vặt chị bằng những câu hỏi tại sao tại sao..tình cảm không phải là thứ muốn điều khiển là duoc, chị xin lỗi em, em xin lỗi chị..mình cùng làm tổn thương nhau..em phải làm thế nào..em cố chấp khi không chấp nhận sự thật, em cố chấp khi còn níu kéo chị..nhưng còn hơn cả sự yêu thương em dành cho chị, đó còn là niềm tin em đặt vào thế giới này..có lẽ tình đầu nên em còn non nớt..em còn ngu ngốc..nhưng chấp nhận việc mất chị..em cảm tưởng mình không thể thở nổi..trái tim em đau, đầu em đau, và tay em cũng đau sau những lần đấm vào tường để giải tỏa những cơn giận khó chịu khi bị chị làm tổn thương..Em phải làm sao để chấp nhận, người em tin tưởng và yêu thương nhất mực trên đời, người đã nói đến chết mới thay đổi con đường đã chọn, người đã nói yêu em đến hết cuộc đời này, làm sao để chấp nhận người không còn yêu em nữa?

• Like 6

ShinAH    951

Thật khó để chập nhận 1 sự thật phũ phàng, giấc mộng đã tan, niềm tin đã vỡ, chới với giữa dòng, ko biết bấu víu vào đâu. Cảm giác này thật khó chịu, xin chia sẻ nỗi đau với bạn 1 xíu, mong bạn mau sớm vượt wa :give_rose:

• Like 1

hoavotinh    726

Lại thêm 1 câu chuyện về "sự thật phũ phàng", lại những lời hứa hẹn và kết quả cuối cùng của những lời hứa hẹn đầy hạnh phúc về tương lai là 1 người đang rất đau khổ để đối diện với sự thật. Thời gian này rất là khó khăn đối với bạn, không ai có đủ mạnh mẽ để vượt qua tất cả, mình nghĩ có lúc bạn sẽ gục ngã nhưng sau cú vấp này mình hi vọng bạn hãy tự đứng lên và kiên cường hơn. Chúc bạn sẽ vượt qua được.Hoavotinh.

• Like 2

ThuyNguyen    415

Quên đi và học cách chấp nhận nó vậy thôi.Câu nói muôn thủa: Thời gian sẽ làm mờ vết thương.Phải sống cho người ta phải ngẩng lên nhìn mình.Khó khăn đấy, mệt mỏi đấy, nhưng rồi cũng qua thôi.Thỉnh thoảng vết thương sẽ nhói, nhưng chẳng sao cả nếu mình tự đứng dậy được.- Lời khuyên từ một kẻ cũng từng như thế - :give_rose:

• Like 2

Chang    89

chúc bạn vui khi nghe bài hát này, tự thấy nghe lời nhạc này cũng giốg như những lời mún nói với bạn nè :L: <object width="300" height="61"><param name="movie" value="http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OS9jNy85YzmUsIC4YWNkY2I2ZjZkYzBkNzA2NzRjYmRhYWJlMTAxMS5cUIbaBmUsICDN8ROG6pXUgWmUsICOqdSBN4WeBdUngZdCBUaOG7nWl8TeG6oW5oIFF1w6JdUngfHwx" /><param name="quality" value="high" /><param name="wmode" value="transparent" /><embed width="300" height="61" src="http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OS9jNy85YzmUsIC4YWNkY2I2ZjZkYzBkNzA2NzRjYmRhYWJlMTAxMS5cUIbaBmUsICDN8ROG6pXUgWmUsICOqdSBN4WeBdUngZdCBUaOG7nWl8TeG6oW5oIFF1w6JdUngfHwx" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash"></embed></object><br />

• Like 2

Rubik    78

Bạn đã có một chiện tình thật đẹp, đã yêu hết mình, đúng nghĩa của tình yêu...khi đã yêu thì sẽ không hối hận vì mình đã chọn người đó hoặc những việc có liên quan. Hiện tại không còn như trước, mọi thứ dường đã khác, tình cảm con người cũng vậy. Có một điều không thay đổi là sự thật, hãy chấp nhận sự thật, đừng tạo ra thêm những vết thương nữa...Ai từng yêu thì cũng có lúc sẽ như bạn, đó là chiện không sao tránh khỏi, mỗi người khác nhau thì có một khả năng chống cự lại thăng trầm cảm xúc khác nhau. Để đạt được điều đó rất khó.Mỗi ngày trôi qua là công việc của bạn sẽ bị trì trệ đó, đừng nhìn lại quá khứ cũng đừng nhìn tới tương lai mà bạn hãy nắm chắc hiện tại,có rất nhìu việc mà cần bạn phải làm, làm ngay không sẽ hối hận đó nha.hi.Thời gian này bạn sẽ mệt mỏi, hãy giữ sức khỏe và tập sống dũng cảm nhé...Mọi người luôn bên bạn. Chúc bạn mỗi ngày luôn tốt lành.

• Like 1

tranthuy    603

Không thể hiểu nổi tại sao yêu mà lại thay đổi ?như vậy chứng tỏ rằng ko có yêu rồi :L:

LeVy    737

- Preview of you : Chị à, em chưa bao giờ nghĩ và thừa nhận mình là một les ---> sau khi đọc xong entry của cô bạn thì mình xin khẳng định với cô bạn rằng cô bạn là 1 cô gái đồng tính...nếu bạn ko đồng tính thì hà tất gì bạn lại phải đau khổ vì 1 người con gái cũng giống như mình ?...chỉ là bạn ko dám thừa nhận cái dòng máu đang tuần hoàn ngày từng ngày trong cơ thể của mình thôi... - Còn cái cô nàng người tình của cô bạn là 1 người lưỡng tính...thiết như mình nghĩ...nếu như đã yêu 1 cô gái thật sự và bản thân mình là 1 người đồng tính thì ko thể nào người con trai lại có thể xen vào đời sống của mình đc ...và đằng này còn tệ hại hơn là cô nàng đó lại yêu 1 người con trai và có ý định muốn wedding party nữa chứ... - Lấy chính bản thân của tôi ra mà nói rằng trái tim tôi chỉ yêu và có cảm xúc với những người con gái...còn con trai thì hoàn toàn ko...hoặc thậm chí nói theo nghĩa khác là tôi hoàn toàn ko ưa bọn đàn ông...có thể chỉ là làm bạn hoặc ngụy trang theo kiểu quen 1 người con trai để che mắt thiên hạ ...vì nước Việt Nam vốn phong kiến...chứ k đc như những nước như Canada , Mỹ , Thụy Điển hay Tây Ban Nha... - Và điều cuối cùng là người tình của bạn ko hề yêu bạn...nếu như đã yêu thật sự 1 ai đó thì sẽ ko dễ thay đổi đâu...còn đằng này...qá tệ hại...thay đổi 1 sớm 1 chiều như 1 cơn gió ghé qua rồi thế thôi ...bạn nên tỉnh giấc mộng ...kẻo lại ngủ mê giữa chốn rừng hoang mà ngỡ là thiên thai...

• Like 4

Zenith    303

@ Minh Anh: mình chỉ muốn nói với bạn 1 điều, có thể bây giờ c ấy thay đổi, k còn yêu mình, nhưng mình tin những gì đã qua là thật, tình cảm c ấy từng dành cho mình là thật, yêu mình là thật..còn chuyện yêu mà thay đổi..có lẽ bạn cũng hiểu chuyện tình cảm k thể điều khiển như ý mình được..và nó k phải cơn gió ghé qua đâu bạn à..mình và c ấy đã ở bên nhau gần tròn 3 năm..@ mọi người: cảm ơn các bạn :(

Edited by Zenith
  • Like 2

Mia    9,794

Không ai có thể giúp bạn trừ chính bản thân bạn !

Thời gian đầu sẽ vô cùng khó khăn, nhưng bạn đã có can đảm yêu thì mình hy vọng bạn cũng sẽ can đảm chấp nhận chuyện chia tay này.

Bạn không muốn nó xảy ra, nhưng có mấy ai được tình đầu và tình cuối đâu đúng không?

Hy vọng bạn sẽ mạnh mẽ và vượt qua được khoảng thời gian khó khăn này. Cần người tâm sự thì bạn cứ lên đây nhé. Nhà Tím luôn đón chào bạn.

You're not Alone !!

• Like 1

hoavotinh    726

Chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Hi vọng bạn Zen sẽ vượt qua được. :clapping:

• Like 1

HideHearts    52

Người ta có câu: "What didn't kill you make you stronger." Đứng trước mỗi thử thách bạn chỉ có hai lực chọn: một là vượt qua nó để rồi bạn sẽ mạnh mẽ hơn, vững vàng hơn trong cuộc sống sau này; hai là bạn sẽ mãi dừng lại. Tôi nghĩ bạn còn rất trẻ, cuộc sống còn rất nhiều điều thú vị đang chờ ở phía trước. Tôi mong bạn gạt nước mắt, vì những người yêu thương bạn mà sống vui vẻ vì. Hi vọng sau này khi nhìn lại quá khứ bạn có thể mỉm cười mà nói rằng "mình thật ngây ngô." Chúc bạn vui vẻ

• Like 2

momoko    384

zenith thân mến đọc những lời tâm sự của em cũng đã lâu nhưng hôm nay mới có dịp vào để chia sẽ cùng em vài lời . một cuộc tình đã đi qua em có thể luyến tiếc nó nhưng đừng quá bi lụy , không có một lý do cho tình yêu khi nó bắt đầu nên cũng không có một lý do khi nó đã kết thúc , khi người ta yêu nhiệt tình bao nhiêu thì khi ra đi cũng sẽ lạnh lùng như vậy cho nên mới có câu nói :'hãy yêu tôi ít thôi , nhưng yêu tôi mãi mãi" và những lời người ta hứa với em chỉ có giá trị khi yêu nhau ,khi nó đã tan vỡ rồi em đừng hỏi vì sao người ta không giử lời , tình yêu vào lúc này còn không giữ nổi nữa thì lơì hứa có giá trị gì .cố gắng quên cô ấy và tha thứ những tồn thương mà cô ấy đã gây ra cho em đó là cach duy nhất em mới có thể chữa lành được vết thương lòng của mình và khi đó cuôc tình này đối với em đó là "chuyện đã qua" chứ không là một kỷ niệm buồnchúc em sớm tìm lại được niềm vui

• Like 4

hoangnguyen112    2,191

Đúng là chỉ có người trong cuộc mới cảm nhận được vấn đề rõ nhất, và cũng là người khó chấp nhận sự thật nhất!Mình từng nghe 1 câu nói của 1 người và mình thấy nó cũng rất có lý. 'Tình yêu không mất đi, nó chỉ chuyển từ người này sang người khác'Tình yêu mà 2 người giành cho nhau không mất đi, nhưng hiện tại nó đã thay đổi. Tình yêu không thay đổi là tình yêu hiếm có, ai có được nó thì xin chúc mừng, ai chưa có được nó thì xin chúc sẽ sớm có được.Có được nhưng giữ được hay không là cả 1 vấn đề! 2 người sống với nhau trọn đời, không chỉ cần tình yêu mà còn cần nhiều yếu tố khác nữa.Mọi thứ không bao giờ có 1 cách thuận lợi, dễ dàng. Tình yêu cũng thế, bạn đừng vì 1 lần vấp ngã mà vội sợ hãi, mất niềm tin vào nó nhé ;))

Edited by hoangnguyen121
  • Like 2

LeVy    737

Người ta có câu: "What didn't kill you make you stronger." Đứng trước mỗi thử thách bạn chỉ có hai lực chọn: một là vượt qua nó để rồi bạn sẽ mạnh mẽ hơn, vững vàng hơn trong cuộc sống sau này; hai là bạn sẽ mãi dừng lại. Tôi nghĩ bạn còn rất trẻ, cuộc sống còn rất nhiều điều thú vị đang chờ ở phía trước. Tôi mong bạn gạt nước mắt, vì những người yêu thương bạn mà sống vui vẻ vì. Hi vọng sau này khi nhìn lại quá khứ bạn có thể mỉm cười mà nói rằng "mình thật ngây ngô." Chúc bạn vui vẻ

lạy chúa tôi...'' What didn't kill you make you stronger''...câu này trích đoạn bài hát :'' What doesn't kill you'' của Kelly Clarson ...mà mìnk rất là thích =))
  • Like 3

LeVy    737

Hạnh phúc đc xây dựng dựa trên cơ sở của sự đau khổ và bất hạnh của người khác sẽ ko bao zờ là hạnh phúc trọn vẹn...và xin bạn hãy nhớ câu nói này và cứ bình yên mà sống và bước về phía trước đi...chẳng có zì phải buồn cả...mọi chuyện trên đời này đều bình thường thôi...Mến thì mình đến...còn ko mến nữa thì ok đường ai nấy đi...đừng bận tâm nữa...say ok ?

• Like 4

Zenith    303

#2..Tết về rồi..mà lòng em vẫn hờ hững chơi vơi..Em phải làm sao..chị đang nghĩ gì vậy chị..chị bảo..thương em..chị k biết nói như thế nào..nhưng chị thương em..nhưng mà..chị cũng có tình cảm với người kia..phải k chị..Em k đủ mạnh mẽ để dứt khoát rời bỏ chị..em cũng k đủ mạnh mẽ để chịu đựng sự dày vò này..Chỉ hôm qua..cả 3 chạm mặt nhau..chị biết em khó chịu với điều đó..chị biết em ở đó..nhưng chị vẫn bảo người đó đến..em nhắn tin, nói em đã bảo đừng để cả 3 chạm mặt cơ mà..chị nói gì chứ..hãy nhượng bộ chị chuyện này..ừ thì em nhượng bộ..em bỏ đi..em bỏ mặc cuộc vui lấy xe chạy..giữa trời lạnh đầy sương..và chị nhắn tin làm em đau nhói..thương em..ôm em với 1 cái icon buồn hiu..em phải làm sao đây..chẳng lẽ chị muốn em ngồi đó và nhìn chị tíu tít nói chuyện với người khác..có lẽ..ngày nào đó em cũng phải trở thành người điên thôi..để khỏi phải..nghĩ gì nữa..

HideHearts    52

lạy chúa tôi...'' What didn't kill you make you stronger''...câu này trích đoạn bài hát :'' What doesn't kill you'' của Kelly Clarson ...mà mìnk rất là thích :crazysmile:

Câu này là một idiom đó bạn :)

Lien    15

Người ta nói "giữ người ở lại chứ ko ai giữ người đi" đó em...Chị hiểu lúc này em rất đau khổ, ai rơi vào trường hợp này cũng vậy hết vì yêu thật lòng mà.Chỉ mong thời gian làm em vơi nhẹ vết thương lòng, có lẽ chỉ có thời gian thôi.Cố gắng lên em! Hi vọng e vượt qua sớm.Năm mới chúc em bình an!

• Like 2

Catherine    3

Hi ZenNỗi đau của bạn đã nguôi ngoai đi phần nào chưa? Cố gắng lên, sống thật tốt.

• Like 1

Zenith    303

#323.05.2012những tháng ngày qua..nhìn lại..2 tháng nữa thôi..là tròn 1 năm..thật đáng sợ chị nhỉ..em đã tự bảo là sẽ thôi k rơi nước mắt nữa..sau những tháng ngày..những chuỗi ngày dài đằng đẳng chỉ có nước mắt..ngồi khóc, nằm khóc, chạy xe khóc..có những đợt em tưởng chừng mắt mình có thể không nhìn thấy ánh sáng nữa chỉ vì khóc..em tự bảo là sẽ k khóc nữa..nước mắt em vẫn đang rơi..là nó tự rơi..em k khóc..em cũng k muốn khóc nữa..chị cũng bảo khóc cũng có làm được gì đâu..em k khóc..là nước mắt em tự rơi thôi chị à..mỉm cười..chị biết gì không..em thương chị, hứa là cả cuộc đời này sẽ yêu thương và bảo vệ chị..nhưng thời gian qua..những câu dằn vặt trách cứ..em biết..chính em làm tổn thương chị..em cũng biết tại sao mình làm tổn thương chị..mỉm cười..em đã sống ổn định hơn, bình lặng hơn và cũng vô tình hơn xưa..lạnh nhạt với cuộc sống này hơn..cũng k nhìn về phía chị nữa..cuộc sống của chị, em k chen vào..vì em mệt mỏi rồi..lúc có chị..em mạnh mẽ..em dũng cảm chấp nhận và đánh đổi tất cả để ở bên chị..bây giờ, chị biết không, em sợ hãi và trốn tránh tất cả..em..không chấp nhận bản thân mình..c đã thay đổi..em cũng thay đổi..em k như xưa nữa..bạn e bảo k còn nhìn ra e của những năm trước nữa..tóc tai, ăn mặc, vóc dáng và cả con người..e còn trách gì chị nữa chị nhỉ..một ngày nào đó, nếu may mắn, em sẽ quên đi yêu thương dành cho c, nhưng vết thương này, nổi đau này, liệu có thể quên..em đã từng k tin vào yêu thương, vào hạnh phúc..vì gia đình, vì tuổi thơ đầy thương tổn của mình..rồi em tin vào yêu thương, vào hạnh phúc mà chị mang đến..và giờ..em đã biết thế nào là yêu thương, là hạnh phúc..nhưng cái giá đánh đổi điều đó thật lớn..thật đau chị à..đau hơn tất thảy mọi thứ..mọi điều em đã trải qua..nước mắt em..là tự rơi..em k khóc..mỉm cười..từ giờ e sẽ k khóc vì bất kỳ điều gì..cũng k để bất kỳ ai làm em thương tổn..kể cả c..mỉm cười....P/s: yêu thương chị em tăng 2kg..chia tay chị em mất 9kg..mỉm cười..

Edited by Zenith
  • Like 1

fire    10
mạnh mẽ mà sống , sống không vj bản thân mình mà còn vj những người bên cạnh mình nữa .Tin mình đi rồi đến 1 lúc nào đó bạn sẽ nhận ra có những thứ còn quan trọng hơn tình yêu và bản thân của mình nữa :)
  • Like 1

momoko    384

em mỉm cười nhưng nước mắt em thì chảy ngược vào trong tim tức là vết thương từ mối tình này vẩn chưa thành sẹo.nếu tình yêu này không thể đi đến tận cùng của yêu thương em hãy chọn cách buông tay nhẹ nhàng để giữ lại một hình ảnh đẹp trong mắt họ ..cất những kỷ niệm say đắm một thời vào ngăn sâu nhất của trái tim , sắp xếp lại cuộc sống khi không còn người ấy bên cạnh , mở lòng đó nhận những mối quan hệ mới biết rằng bây giờ kêu em mở lòng sẽ rất khó nhưng nếu em cứ kéo dài tâm trạng mình như thế em sẽ càng cô đơn và buồn bã hơn nữa và nỗi đau nó sẽ cứ âm ỉ không giải tỏa được.bởi vì không ai dùng nỗi đau của mình mà ràng buộc một người không còn yêu mình .đừng để sức khỏe mình phải trả giá cho nỗi đau này .em đã từng là một cô gái mạnh mẽ và dũng cảm .hãy tìm lại cô gái đó để có thể tìm lại chính mình

• Like 1

Zenith    303

[16.09.2016]

Chào cả nhà..

Mình tham gia AL và mở topic này ngày 05.01.2012, đã 4 năm 8 tháng có lẻ trôi qua từ ngày đó.. Mình đọc lại những dòng chữ đã viết, những chia sẻ tâm sự của cả nhà.. Và tự hỏi thời gian qua bản thân mình đã sống như thế nào?

Ngày mình chia tay tình yêu đầu đời, mình đã tưởng không thể sống tiếp mà thiếu cô ấy nổi, thế mà, mình vẫn đang sống nhăn răng, còn mập mạp béo ú hơn hồi xưa.. ~~

Gần 5 năm trôi qua, đôi lúc mình tự hỏi lòng, có thật mình đã buông bỏ tất cả không? Không còn yêu, hận, thương ghét gì nữa không? Ngày đó, có rất nhiều bạn nói với mình, thời gian sẽ trả lời tất cả..Mình đã từng gật đầu, thật đúng, thời gian chữa lành vết thương của mình, cho mình cơ hội học tập, gặp gỡ nhiều người hơn, hiểu bản thân hơn và quan trọng nhất là trưởng thành hơn..nhưng mà, có thật thời gian sẽ khiến mình quên tất cả không?

Hôm rồi, mình vô tình nhìn thấy ảnh cưới của cô ấy trên Fb của một người bạn. Trong lòng nổi lên chút chua xót, mình tự cười bản thân, tại sao người con gái đó tổn thương mình lại có thể sống hạnh phúc như vậy? Còn mình vẫn sống một mình, vui một mình, mình thật sự không còn hận nữa sao?

Mình tìm lại những gì đã viết ngày xưa, thật sự bản thân mình đang truy cầu điều gì?

Đến bây giờ, chí ít mình có thể trả lời câu hỏi của ngày xưa, "không có chuyện gì là không thể không thể vượt qua được".. Cố lên..

• Like 5

BeMyPet    1,366

Mất một người không biết trân quý bạn, có gì phải buồn rầu?

Bởi bạn còn cơ hội, một lần nữa, gặp được người biết trân trọng, yêu thương bạn.

• Like 1