Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
nothing_2013

Cho những ngày đã qua là những ngày đã xa!

Recommended Posts

nothing_2013    215

Hôm rồi đọc được một bài trên nhóm dịch Weibo, đại ý là những câu chuyện dễ thương giữa 2 người nữ yêu nhau. Mình thì không có câu chuyện dễ thương nào, nhưng mà có 2 chị bạn, câu chuyện dễ thương ở mức vô đối. Thế là mình bảo hay là chị kể câu chuyện của chị cho chúng nó ăn cẩu lương cả ngày đi, người chị ấy bảo: "Thôi chị giấu cho riêng chị biết, vì chị ấy mà hở ra thì có đứa khác nó ngó nghiêng ngay". Ơ, đang không mình lại tự thồn "thức ăn cho chó" vào họng mình nhỉ :3.

nothing_2013    215

Lâu lắm rồi mới đu show, lại là một show sống còn. Lần đầu xem thể loại này luôn, nên cảm thấy khá thú vị.

Thú vị nhất là thấy một ổ gei ở show :)). Mặc dù chỉ là chiêu trò nhưng vẫn thấy vui với bọn trẻ này.

Hy vọng các bạn bé đừng bị evil edit quá nhiều để đỡ bị chửi. Bạn nhỏ nào cũng xứng đáng debut cả. Nhờ các bạn bé này mà lại có thêm niềm vui nho nhỏ mỗi ngày của một đứa cẩu độc thân.

nothing_2013    215

Con bé đã cố gắng từng ngày, số với chính bản thân nó mấy tháng trước là đã quá tốt rồi. Không vì đam mê thì nó đi theo con đường nghệ thuật chi cho cực, để bị những bạn nữ có duyên khác chửi con bé té tát như mưa. Không phải lần đầu tiên đu idol, nhưng lần đầu tiên cảm thấy đau lòng đến thế chỉ vì một bạn nhỏ bị chửi mắng thậm tệ. 

nothing_2013    215

Nhìn 2 bạn bé bị cắt sct ít đến thảm thương mà ức hộ 2 đứa chúng nó. Thương không để đâu cho hết.

Chỉ mong 2 bạn bé cùng nhau xuất đạo nhé.

.

nothing_2013    215

Đau chân thật, khồn hiểu sao tự dưng lại đau trở lại.

nothing_2013    215

Lần đầu đu show tuyển tú, pick phải cái đứa đáng yêu hết cả phần thiên hạ, ăn sự dễ thương mà lớn lên. Đọc rumour con bé biết kết quả xếp hạng xong suy sụp vì nghĩ mình cố gắng chưa đủ, phụ sự kỳ vọng của fan mà xót hết cả ruột gan. Nó mà biết cái người đứng nhất thắng nó ở vòng loại này nhờ fandom chơi dơ không biết có khá hơn không nữa. 

Cay vãiiiii.

nothing_2013    215

Biết đu show mà buồn như này đã không đu.

nothing_2013    215

Cách đây 1 tháng bảo là cp trong show này chỉ là chiêu trò. Xin phép cho rút lại lời hôm ấy.

Với ánh mắt nhìn thấu hồng trần, ít nhất có 1 bạn trong mối quan hệ ấy thích bạn kia theo kiểu tình yêu đôi lứa chứ không đơn thuần là chị em thân thiết.

Nhìn 2 đứa thận nhau, ngược chết cẩu độc thân mà vui như hội 

DYHT is real.

nothing_2013    215

Cuối cùng thì cũng xong rồi, hơn 1 tháng theo chân 2 bạn nhỏ, cùng buồn cùng vui, nhìn 2 bạn trưởng thành từng ngày, đúng là có cảm giác hạnh phúc của người làm mẹ ghê.

Ở tầm cái tuổi này rồi còn đu idol, idol 1 đứa thì nhỏ hơn 4 tuổi, đứa còn lại nhỏ hơn 6 tuổi, mẫu tính dâng lên tận trời xanh. Nhìn 2 đứa nó khóc muốn dỗ, nhìn 2 đứa nó cười tự giác cười theo. 

Cảm ơn 2 bạn nhỏ, 2 bạn làm cho tâm hồn của người sắp già như chị trẻ thêm xíu xíu, nhìn thấy định kiến lúc chưa gặp mặt chả là gì với cảm nhận đầu tiên chạm mặt nhau. 

Cảm ơn cục Đường đã bỏ qua hết dặn dò của công ty mà cố chấp quen thân với chị Cá, cảm ơn bạn Cá con đã luôn bao dung với cục Đường. Cảm ơn vì nhìn vào 2 đứa chị có thêm niềm vui, niềm tin về tình bạn.

Xuất đạo cùng nhau rồi, sau này mãi là bạn tốt của nhau, phát thêm cơm chó cho con dân shipper như chị ăn nhiều nhé.

Và cảm ơn các bạn nhỏ của chương trình, nhìn vào các bạn để thấy rằng tầm tuổi nào thì theo đuổi ước mơ sẽ không bao giờ là quá muộn dù đã trải qua bao thất bại, đắng cay đi chăng nữa. Các bạn nhỏ dù không xuất đạo được hôm nay nhưng tương lai nhất định sẽ thành công thật nhiều nhé.

Gần hết thanh xuân lại được xem show thanh xuân, định mệnh thật.

nothing_2013    215

Lâu lắm mới vào lại đây.

Còn 77 ngày nữa là rã đoàn. 

2 đứa chắc có lẽ vẫn như xưa, nhưng vì thế giới này khắc nghiệt quá nên 2 đứa phải giấu đi bớt, đúng không?

Lâu lắm rồi không vào Sài Gòn, Sài Gòn nhanh khoẻ Sài Gòn nhé.

Tự nhiên nhớ đến chị, tự nhiên thôi, không có ý nghĩ gì khác. Dù thế nào cũng phải thật hạnh phúc, chị nhé.

nothing_2013    215

Giá có ai đó có thể để mình ôm và khóc.

nothing_2013    215

Tự nhiên nhớ đến một cái nick ở diễn đàn này và câu chuyện của chị ấy, chợt nhớ chị ấy cũng từng rep trong topic này, nên lội lại để tìm xem còn topic ấy không. Lần cuối đăng nhập là 2014, 7 năm rồi, topic ấy cũng đã xoá mất rồi. Đó là một câu chuyện đầy bất ngờ, nhớ ngày ấy, hình như ai trong diễn đàn này lúc ấy đều theo dõi topic ấy, đều ấn tượng bởi từng câu chữ nhẹ nhàng kể về câu chuyện với ngã rẽ đầy bất ngờ của chị ấy, mình nhớ không nhầm thì chị ấy là bác sĩ, không biết câu chuyện ấy cuối cùng kết thúc có hậu không nhỉ, đã chấp nhận bỏ cả đám cưới hay đám hỏi gì đó để theo tiếng gọi con tim, mình hy vọng, ở một nơi nào đó, 2 chị ấy sẽ hạnh phúc.

Nhìn lại các topic còn hoạt động, có vẻ như cái này của mình là lớn tuổi nhất, 9 năm hơn rồi.

• Like 3

nothing_2013    215

Mệt thật sự.

Lần nào cũng là như vậy. Thực sự hết sức mệt mỏi. Không có việc gì suôn sẻ cả.

• Confused 1