Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lynn

Honoring Asian Labrys' Mother

Recommended Posts

Lynn    4.492

Nếu tôi có quyền bình chọn, tôi sẽ rất hân hạnh chọn Mẹ của Jas là người Mẹ tuyệt vời nhất của tất cả những người đồng tính .

Tôi rất khoái ngồi nói chuyện với "cô Năm" về ...con gái! tôi có thể tâm sự với "cô Năm" tất cả những gì tôi đang nghĩ về phụ nữ, tôi mê con nào, tôi yêu con nào, tôi bồ với con nào ...

Năm ấy tôi nhớ cô Năm nói với tôi " tao thấy con nhỏ đó còn trẻ quá, chắc là không bền đâu con, thôi kiếm con khác đi "

Quả nhiên là ...không bền .

Là một người Mẹ sinh thành và nuôi dưỡng một đứa con là con chim đầu đàn của cộng đồng đồng tính, không phải là dễ , cô Năm rất xứng đáng với danh vị người Mẹ chung của chúng ta .

Vì thế, hôm nay tôi xin kêu gọi tất cả thành viên, bằng hữu xa gần và mọi người hãy cùng tôi đóng góp cho Asian Labrys từ thiện để tôn vinh người Mẹ tinh thần của chúng ta .

Mọi người không cần phải đóng góp ngay lập tức một món tiền mà có thể chia ra làm nhiều lần, ví dụ bạn quyết định tặng 100 US dollars thì xin thông báo ở đây, nhưng bạn có thể đóng góp mỗi tháng 10 dollars cho đến khi số tiền ấy lên đến 100 đô .

Lời hứa sẽ đóng góp của bạn - your pledge - rất là quan trọng, nó sẽ dạy cho bạn biết thế nào là niềm vui thực hiện được những ước muốn, dù là bé nhỏ nhất của mình và lời hứa đóng góp của bạn cho một chương trình từ thiện để tôn vinh Mẹ của Jas sẽ thắt chặt chúng ta lại như là một cộng đồng đồng tính mà bạn yêu mến .

Để mở hàng cho hên, Lynn xin đóng góp một ngàn dollars .

Xin mọi người hãy cùng Lynn thực hiện chương trình đóng góp từ thiện AL với chủ đề " tôn vinh người Mẹ của những đứa con đồng tính " .

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
caremcarem    469

..:) Chị Jas chỉ là 1 trong những con chim đầu đàn của cộng đồng đồng tính thôi, ngoài ra, ở AL có thể kể thêm những hy sinh thầm lặng khác như FBI DW, các mod..v.v ....

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

@Lynn,DW ủng hộ ý kiến này và Dw sẽ đóng góp vào từ thiện, mỗi tháng $50 USD.@carem,Hãy đọc kỹ lại nhé.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Cat_Cat    618

Em & hient9802 chia sẻ 1,000,000 VND ạ. Nhưng không biết tiền sẽ gửi vào tài khoản nào ạ? Có trùng với tài khoản quỹ từ thiện của AL không? Lynn cập nhật thêm thông tin này để mọi người tiện thực hiện luôn nha.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Cat_Cat em, chỉ cần thêm vào hàng chữ " in honor of Jas' mother" khi em gửi tiền cho Từ Thiện AL là được .----------------Bà con, dòng giống đồng tính thân mến,Việt nam nói, nói thì dễ, làm thì mới khó, người Mỹ họ nói "talk is cheap" , bây giờ thời đại điện tử, chúng ta nói : lên mạng viết vài câu thì...dễ ẹt !Đúng vậy, lên mạng viết vài câu thì dễ ẹt ( đó là lý do tại sao chị Lynn lúc nào cũng lên mạng viết ...vài câu ) . Bao nhiêu năm nay, mình viết hoài, bây giờ, mình thử "làm" xem nó ra sao ? nó dễ hay là nó khó ?Bạn không cần phải ủng hộ chương trình từ thiện AL tôn vinh Mẹ của Jas, bằng tiền rừng bạc bể, chỉ cần sáng mai bạn tính đi cafe với bạn bè, bạn để dành món tiền đó cho chương trình từ thiện AL, chỉ cần bạn đóng góp đúng món tiền dùng để mua ly cafe đó , là bạn đã làm được một điều mà không phải ai cũng làm được .Giá trị của một món quà, giá trị của một sự đóng góp, không được đánh giá bởi trị giá của nó, mà nó hoàn toàn được công nhận bởi tấm lòng của mình . Mình nhịn một ly cafe, hay một buổi ăn tối với bạn bè, để dùng món tiền ấy đóng góp cho từ thiện AL , giá trị của nó tương đương với một món quà trị giá 10 ngàn đô .Chắc chắn là như vậy, tấm lòng và tình cảm không thể đo lường bằng vật chất . Cho nên, bạn đóng góp 10 dollars thì cũng như bạn Dimwit :) , đóng góp 50 đô một tháng, cả hai món quà đều có giá trị tinh thần tương đương với nhau .Cho nên năm nay bạn sẽ tự hứa với mình : đóng góp cho quỹ từ thiện AL , dù chỉ với 1 dollar thôi, nhưng bạn sẽ cảm thấy vô cùng vui sướng vì mình là một trong những thành viên của cộng đồng đồng tính nữ và mình đã đóng góp cho cộng đồng của mình .

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
brey    3.217

Cảm ơn Lynn đã giới thiệu một nét văn hoá rất đẹp của Mỹ đó là "Cam kết thực hiện một điều có ý nghĩa nhằm tôn vinh một người hiện đang còn sống và mình kính trọng".

Donate in Honoring Asian Labrys' Mother nghĩa là quyên góp để tỏ lòng trân trọng đối với người mẹ của AL. Lynn muốn cầu phước và bình an cho người mẹ của AL (mẹ Jas) nên Lynn muốn quyên góp cho từ thiện vì bà, với tên của bà. Về mặt tinh thần, một người càng có nhiều công quả thì sẽ nhận được phước lành.

Số tiền quyên góp này vẫn vào quỹ từ thiện chung của AL như các khoản tiền quyên góp khác. Khi gửi tiền vào từ thiện, bạn có thể chọn ghi tên người gửi là Jas' mother (Mẹ của Jas) hoặc Tên bạn và dòng "in honor of Jas' mother" (với lòng tôn vinh Mẹ của Jas)

Càng nhiều trái tim hướng đến bà, cầu nguyện cho bà thì ước nguyện đó có sẽ có hy vọng thành sự thật. Hy vọng, chúng ta mỗi người một tấm lòng, một hành động cầu phúc cho Mẹ của Jas sẽ tạo nên sức mạnh tinh thần giúp Bác ấy sớm vượt qua căn bệnh hiểm nghèo và mau chóng bình phục.

Cảm ơn Lynn đã kêu gọi và chia sẻ tinh thần đến Jas bằng hành động thiết thực.

Các bạn có thể xem thêm thông tin

- Thông tin địa chỉ quyên góp Từ Thiện AL

- Thông tin về tình trạng Mẹ của Jas

- Trang cầu phúc cho Mẹ của Jas

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    515
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Uhm, Theo lt nghỉ, ai trong chúng ta cũng có một người mẹ, và dù người mẹ của mỗi người có thể khác nhau về nghề nghiệp, bản tính,….nhưng có thể nói mẹ là gì đó thiêng liêng cao cả, là tất cả đối với từng cá nhân của mỗi người. Và để phần nào đó dáp lại tấm lòng bao la như biển thái bình của mẹ, dù nhiều khi không phải là gì to tát, nhưng chỉ là những lời hỏi thăm, những tấm bánh đơn sơ, sự chăm sóc lúc đau yếu, lời cầu phúc cho mẹ,…. cũng sẽ làm lòng mẹ cảm thấy ấm áp hạnh phúc và bính yên. Dù lt chưa một lần gặp qua hay tiếp xúc với Jas hay mẹ của Jas, nhưng lt đã có dịp vào đọc trong nk của Jas, cũng hiểu được phần nào tình cảm thân thương gắn bó của hai mẹ con Jas. Nếu nói không quá, thì thật sự tình cảm này khiến người ta cảm động và nên noi gương theo, nhất là lúc đọc tới chỗ Jas mô tả việc mẹ của Jas làm đổ nồi cá kho…Dù biết rằng đời sống cơm áo gạo tiền đầy mệt mõi và tất bật, nhất là trong lúc thời buổi suy thoái kinh tế như hiện nay thì vấn đề tài chính lại càng trở nên khó khăn cho rất nhiều người, cả lt cũng không ngoại lệ. Nhưng có câu “Hoạn nạn thấy chân tình” và “Cách cho hơn của cho”. Hơn bao giờ hết, lúc này đây, mẹ của Jas và Jas đang rất cần đến những lời động viên khích lệ của mỗi người. Vậy tại sao chúng ta không cùng chung tay với nhau, kẻ ít người nhiều, tùy theo khả năng và tấm lòng thành, dù chỉ một lời cầu phúc đơn sơ, hay một vài đồng đóng góp vào từ thiện của AL “in honor of Jas’s mother” để cầu phúc cho bà. Rồi một ngày nào đó, theo quy luật tự nhiên của tạo hóa, đến lúc chúng ta hay mẹ của chúng ta gặp chuyện không may, thì cũng sẽ có những người bạn sẵn sàng giúp đỡ động viên và cầu phúc cho chúng ta và mẹ của chúng ta “Nhân quả tuần hoàn” có đúng không? Vậy thì cầu phúc cho mẹ của Jas cũng chính là cầu phúc cho mẹ của chúng ta. Mong mọi người tích cực hưởng ứng nhé.Trân trọng

Được chỉnh sửa bởi lamlang

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Gửi các bạn,Cùng nhau ủng hộ thiện ý của Lynn các bạn nhé. Cùng nhau cầu chúc cho Mẹ Jas được nhiều phước từ những đóng góp từ thiện để có thể vượt qua được căn bệnh hiểm nghèo và động viên Jas có thêm sức mạnh để chăm sóc cho Mẹ và AL.Cùng góp 1 bàn tay nhé. Cám ơn các bạn thật nhiều.Dimwit

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
acheron    55

xin lỗi cho tui nói ở đây vài câu , tui thấy ý tưởng của chị Lynn thật hay nhưng hãy cẩn thận trong cách viết trong lời kêu gọi ủng hộ từ thiện này đó , diễn giải sai thì ko có hưởng phước báu gì đâu mà còn làm tổn phước của chính mình nữa đó

ví dụ như câu này "Về mặt tinh thần, một người càng có nhiều công quả thì sẽ nhận được phước lành." dường như người viết ko hiểu được 2 chữ "công quả" ở đây .[/font]

viet lên vài dòng thì dể ẹt à : các dòng giống đồng tính nói vậy tội nghiệp cho mọi người ở đây quá , có khi chỉ có một mình con đồng tính chứ cha mẹ anh em con nào có đồng tính đâu , mình là người Việt Nam sao ko viết là hỡi các dòng giống con rồng cháu tiên nghe oai phong lẫm liệt hơn nhiều .[/font]

Hãy cẩn thận đó nếu không dễ bị người ta hiểu là vẽ rắn thêm chân .

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Chào bạn Acheron,Dw là người ít nói trong AL, nhưng làm cho AL đã lâu và dw nhận thấy bao nhiêu lần bạn vào đều luôn gây cảm hứng. Bạn có thể lôi ra từng chi tiết để công kích thay vì tạo niềm vui.. Rất cám ơn tấm lòng của bạn.Gửi các bạn,Mục đích của Lynn đã ghi rõ từ bài 1 và được Brey diễn giải cho các bạn hiểu thiện ý của Lynn khi đăng chủ đề này. Chúng ta quyên góp từ thiện với lòng thành với danh nghĩa mẹ Jas là để đấng sinh thành của Jas có được nhiều công phước để có thể vượt qua căn bệnh hiểm nghèo.Số tiền trên vẫn dùng cho mục đích từ thiện. Việc này giống như các bạn theo đạo Phật đi chùa cúng dường và cầu an cho người thân, bạn bè.Hiện tại, Jas và mẹ Jas, cũng như gia đình đã và đang trong giai đoạn khó khăn, vậy nếu chúng ta có thể góp tinh thần để tạo sức mạnh cho Jas và Mẹ vượt qua thì tại sao không làm. Hay ngược lại đi phê phán chỉ trích để làm đau lòng, và nhọc lòng ngay chính người bạn lập ra diễn đàn này?Đây không là 1 trò đùa để đem ra chỉ trích, các bạn có lòng thành thì cùng nhau chung sức. Các bạn thấy không thích hợp thì có thể đọc rồi bỏ qua.Dimwit xin cám ơn các bạn.

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Niềm vui .

Trong cuộc sống của chúng ta, ai cũng muốn có một niềm vui, cuộc sống sẽ không phải là cuộc sống nếu nó không có niềm vui .

Những người như ông mướn nhà của Lynn, ổng mê con nhỏ Phi, ổng biết rằng giữa ổng và nó không có tương lai, không có gì hết mà ổng vẫn mua quà cho nó, vẫn chờ nó nói điện thoại với ổng ...ổng làm những việc vô lý ấy chỉ vì một điều duy nhất mà thôi, đó là nó đã mang lại cho ổng một niềm vui .

Mọi người vào diễn đàn để sinh hoạt, để đọc bài, để viết bài, để phê bình, để chỉ trích, để khen thưởng, để nói năng vớ vẩn, để học hỏi, để cười, để khóc, để giận dữ ...mọi người vào diễn đàn ảo cũng chỉ vì một lý do duy nhất, đó là nó mang lại cho mình một niềm vui .

Không có niềm vui, không ai vào diễn đàn làm gì, không có niềm vui, chẳng ai yêu ảo làm gì , không có niềm vui, Jas đã không làm ra diễn đàn để phải giải quyết những việc chẳng đâu vào với đâu . Tại sao người ta vào Nhật ký của tôi nói năng không ra gì với tôi mặc dù người ta không biết tôi là ai và chưa bao giờ có cơ hội để biết tôi là ai ? tại sao Nhật Ký Tình thời điểm nào cũng có biến cố mà tôi vẫn cứ cặm cụi viết ? Là tại vì viết lách mang lại cho tôi niềm vui .

Bạn hãy cố gắng suy nghĩ xem những điều tôi viết có hợp lý không nhé:

Niềm vui từ đâu mà có ? ông mướn nhà của tôi thấy được niềm vui từ đâu ? những người yêu ảo, thấy được niềm vui từ đâu ? những kẻ lên mạng, vào diễn đàn tại sao cảm thấy đó là niềm vui ? tại sao Jas thấy có niềm vui trong diễn đàn này ? tại sao Dimwit vào đây để làm "FBI" của AL và cảm thấy vui vẻ vì chuyện ấy ? tại sao người ta công kích, nói năng mất cảm tình, bị nhiều người ghét, mà người ta vẫn tiếp tục cảm thấy có niềm vui để tiếp tục sinh hoạt thường xuyên ở diễn đàn ?

Đó là vì TẤT CẢ MỌI NIỀM VUI TRONG CUỘC SỐNG CỦA CHÚNG TA ĐƯỢC TẠO RA TỪ SỰ GẮN BÓ . Không ai có thể vui vẻ được cả nếu họ không có một sự gắn bó nào trong cuộc đời của họ . Ông mướn nhà ổng thấy vui vì sự gắn bó của ổng với con nhỏ bồ của ổng . Jas thấy vui vì sự gắn bó của Jas với cộng đồng đồng tính, Dimwit cảm thấy vui vì sự gắn bó của Dimwit với cái đám bạn của her ở diễn đàn này , Lynn cảm thấy vui vì Lynn có sự gắn bó với các em đồng tính . Acheron thấy vui nên mới vào đây, đúng không ? tại vì Acheron cảm thấy có sự gắn bó ở trong này

Mọi người cảm thấy vui khi họ có sự gắn bó, đi café với bạn bè thấy vui vì họ đang gắn bó với nhau trong khoảnh khắc ấy .

Trong quan hệ luyến ái cũng vậy, lý do mà người không tìm thấy được niềm vui với người yêu, người bạn đời của mình là vì họ bị mất đi sự gắn bó ban đầu và họ đã không tìm cách hàn gắn lại khi sự gắn bó ấy bắt đầu rạn nứt .

Lynn tạo ra chủ đề này không có mục đích nào khác ngoại trừ muốn chúng ta có được một sự gắn bó với nhau, và chúng ta dùng sự gắn bó ấy để gắn bó với Jas, Lynn muốn bay sang với Jas nhưng việc làm mới, chưa có được ngày nghỉ và Lynn chỉ cần nghỉ một ngày bây giờ thôi là cả sở sẽ bị tê liệt ngay, vì chúng tôi đang chuyển đổi program mới.

Hơn nữa, Lynn muốn là cả cộng đồng của mình bên cạnh Jas trong lúc she cần chúng ta nhiều nhất .

Bạn thử đi rồi sẽ biết, ngày mai bạn cho AL từ thiện 5 đô thôi là tự nhiên bạn sẽ thấy vui liền, tại vì cùng chung sức, chung công với nhau, nó sẽ làm cho bạn có được sự gắn bó, và từ sự gắn bó ấy, bạn sẽ thấy được một niềm vui .

Acheron đồng tính thân mến,

Sinh hoạt ở AL với chị Lynn cũng lâu rồi, mà em vẫn không biết tính chị Lynn hả ? trời ạ, chị Lynn mua nhà từ một người đồng tính, cái tách uống café của WL tặng cũng là hai cái tách đồng tính, con chó chị Lynn nuôi, không biết hên sao mà nó cũng đồng tính luôn . Hôm qua chị Lynn mới phát hiện ra là hai cái đèn ngủ đầu giường chị Lynn và chị Mai, chúng nó là cái đèn đồng tính, tại vì hai cái đèn nó đều là màu …hồng cả !

( Theo chị Lynn thì tất cả đèn ngủ để đầu giường đều là đèn đồng tính vì chúng nó đều sơn màu giống nhau )

Bởi sống quanh đi quẫn lại, cái gì cũng đồng tính, con người cũng đồng tính , con vật cũng đồng tính cho nên kêu gào bà con dòng giống, cũng phải kêu gào bà con dòng giống …hì hì , đồng tính luôn .

Chỉ có vậy thôi . Em đọc bài của lamlang, em không thích thì lần sau em đừng có đọc bài của tác giả “lamlang” nữa . Topic này không phải là topic để “thảo luận” , nếu em đọc một bài nào trong diễn đàn như là nhật ký của ai, thông báo của ai, đề nghị của ai mà em không thích, em vào trang thảo luận, em mở một topic mới, tha hồ cho em viết .

Để chị Lynn bày cho nè:

Em vào trang thảo luận em mở một topic với tựa là “ Bạn hiểu thế nào về hai chữ CÔNG QUẢ, trong topic Honoring Asianlabrys’ Mother của chị Lynn ” , em mở topic ấy ra , trong đó tha hồ cho em viết, tha hồ cho em có ý kiến ý cò .

P/S: bộ em vẫn còn tin mình là con của Rồng và cháu của Tiên hả ? ( hổng biết cái hình cười ngặt nghẽo nó nằm ở đâu, để mình bỏ vào đây )

Được chỉnh sửa bởi Lynn
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Allie    381

Em muốn đóng góp 300kr ~ 50$ và sẽ chuyển khoản ngay khi có khả năng nhất :)

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Jas    3.294

Chào các bạn,

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ cho Jas trong thời gian khó khăn này. Jas trân trọng tất cả các tâm ý đã gửi đến cho Jas và Mẹ. Jas đã chuyển lại tấm lòng của các bạn đến Mẹ. Mẹ cảm thấy rất vui và an ủi. Mẹ đã khỏe hơn nhiều. Tuần trước, mẹ đã được về nhà dưỡng bệnh.

Là một người Mỹ như Lynn, Jas muốn giải thích thêm về văn hóa của người Mỹ và Jas mong rằng văn hóa tốt đẹp này được quảng bá rộng rãi ở khắp nơi. Honoring (trân trọng) một người không có nghĩa rằng họ đã làm nên được việc gì to lớn hoặc mình phải mang công đức của mình tặng lại cho họ. Người Mỹ thường là đạo Chúa nên họ không có tin vào những phong tục đó. Chúng ta giúp nhau, nâng đỡ nhau ở những giây phút khó khăn. Dù ít hay nhiều, các bạn cũng giúp đỡ nâng cao tinh thần của người trong lúc hoạn nạn.

Thí dụ, tổ chức Make-A-Wish, hội ban ước nguyện cho các bé mang bệnh ung thư, nhận lá thư cầu nguyện của một cậu bé đang sống trong bệnh viện. Em nhờ hội dùng tên của mình xin tiền từ thiện, nhưng không phải cho em dùng mà hãy dùng tiền đó giúp những người vô gia cư mà em thường thấy qua cửa sổ của bệnh viện. Hội Make-A-Wish liền tổ chức cuộc kêu gọi quyên góp. Nhưng không lâu sau cậu bé đã qua đời, Hội đã dùng số tiền quyên góp được xây lên một mái ấm mang tên cậu bé để Honoring em đã có một tấm lòng thương người dù em đang đợi chờ cái chết đến.

Jas giải thích thêm không phải vì Jas giận. Jas chỉ cảm thấy buồn. Jas không hiểu vì sao chúng ta có thể tranh cãi ở những chi tiết nhỏ nhặt trong khí đó chúng ta đang nói đến một người bệnh nặng và có thể chết. Trong cuộc sống, chúng ta có thể vì những điều nhỏ bé mà chỉ trích nhau, phản đối nhau. Nhưng Jas mong các bạn hãy biết nâng đỡ nhau khi đối phương đã ngã xuống. Hãy bỏ qua hết tất cả những thù nghịch đã từng có để học biết tha thứ cho nhau. Các bạn đối xử với người như thế nào, họ cũng sẽ đối xử ngược lại như thế. Các bạn hãy tiếp sức giúp đỡ xây dựng nên một thế giới yêu thương hòa đồng.

Jas xin gửi đến các bạn thêm một câu chuyện khác của Make-A-Wish và Jas mong AL chúng ta trong tương lai cũng sẽ làm được như thế. Từ Thiện đại diện cho lòng nhân ái của con người. Các bạn đừng vì giận nhau, chóng đối nhau mà quật ngã Từ Thiện nhé.

Jas

Lễ tốt nghiệp bên giường bệnh của mẹ

Nguồn Yahoo: http://gma.yahoo.com...topstories.html

Nguồn tuoitre online: http://tuoitre.vn/nh...enh-cua-me.html

Video lễ tốt nghiệp bên giường bệnh:

Ben trong trang phục dự lễ tốt nghiệp bên giường bệnh của mẹ

Ben xúc động: “Thời gian làm lễ tốt nghiệp thật khó khăn vì tôi và gia đình biết rằng đó là giờ phút cuối cùng chúng tôi được ở bên cạnh mẹ”.

Bà Jennifer Linnabary - mẹ của Ben - được chẩn đoán mắc bệnh ung thư bạch huyết từ năm 2009. Trong thời gian điều trị tại bệnh viện ĐH Cincinnati, bà đã được chữa trị bằng nhiều phương pháp như hóa trị, ghép tế bào… Tuy có thời điểm căn bệnh thuyên giảm, nhưng nó đã quay lại tấn công mạnh mẽ hơn.

Bà Jennifer viết trên blog: “Tôi rất buồn và muốn phát điên khi biết mình mắc một căn bệnh có tỉ lệ tử vong cao thế này… Những ngày sống tại bệnh viện dường như dài vô tận. Tôi đã ở đây 260 ngày"....

Lúc còn khỏe, bà Jennifer là người thành lập dự án SEARCH (cung cấp cơ hội việc làm và học vấn cho những người khuyết tật). Vài tuần trước, sức khỏe của bà diễn biến xấu đi, đây cũng là lúc bà thường hay lo sợ sẽ không được tham dự lễ tốt nghiệp của con trai. Vì thế gia đình Linnabary đã bàn bạc tổ chức buổi lễ ngay trong phòng bệnh.

Lễ có sự tham dự của Phó hiệu trưởng trường Trung học Colerain và nhiều đại diện khác với đầy đủ các nghi thức thường thấy như đọc diễn văn, trao bằng, tung mũ cử nhân... Điều đặc biệt là lễ tốt nghiệp này khá im lặng.

Ngày 3-2, đúng 24 giờ sau khi lễ tốt nghiệp của con trai diễn ra ngay bên giường bệnh của mình, bà Jennifer qua đời ở tuổi 52. Ben chia sẻ: “Thậm chí trong lúc khó khăn nhất, mẹ tôi vẫn không từ bỏ hi vọng sống”.

Ngày 7-2 tới, buổi tưởng nhớ bà Linnaberry sẽ được tổ chức tại nhà thờ Messiah Lutheran

Ước nguyện cuối cùng của Bà Linnaberry là mong rằng trong tương lai sẽ có tổ chức Make-A-Wish cho người lớn. [Yahoo News]

(Greenhills, bang Ohio, Mỹ)

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Cat_Cat    618

Báo cáo sếp Brey là em đã chuyển tiền rồi ạ.

Và nhân đây em cũng rất mong mọi người cùng chung tay đóng góp theo lời kêu gọi của Lynn vì nếu ai còn băn khoăn rằng:

[*]Jas mạnh mẽ như thế, chuyện tiền nong lo vèo phát là xong ý mà. Mình thì góp đáng bao nhiêu đâu? Đúng là như thế, nhưng việc mình góp đâu phải chỉ vì tiền, vì mình chẳng thế ở bên cạnh để an ủi một người thì đành phải gửi quà thôi.

[*]Năm hết Tết đến rồi, còn bao việc phải lo. Cứ từ từ rồi thì mình sẽ đóng góp. Đi đâu mà vội? Nhưng mà phải vội chứ ạ, vì biết đâu ngày mai ta còn có thể làm được hay không. Bao nhiêu lời còn chưa nói thì thật là đáng tiếc. Hơn nữa Lynn cũng nói rõ là chỉ cần hứa để giữ cho mình mà thôi.

[*]Mình quyên ít như thế Jas có buồn không nhỉ? Hihi, câu này em hỏi cho xôm thôi. Tình cảm cho đi cùng với hiện vật, nếu ai mà chỉ nhìn thấy hiện vật thì ok, họ sẽ có được cái mà họ nhìn thấy.

[*]Hay mình quyên nhiều như thế Jas nhà mình có xúc động quá mà nảy sinh tình cảm không nhỉ? Câu này cũng xôm nốt

[*]vân vân và vân vân...

Và còn rất nhiều những băn khoăn nữa của mọi người mà em, với tuổi đời còn ít ỏi của mình chưa hề được biết. Nhưng em tin rằng tất cả những băn khoăn đó đều hợp lý. Vì mình đã băn khoăn mà, không hợp lý thì sao mình lại nghĩ như thế cơ chứ. Nhưng em tin hơn tất cả là Tình Yêu sẽ tạo ra sự hợp lý. Bởi vì có những câu hỏi:

[*]Jas có đáng yêu không? Có chứ.

[*]Mình có yêu Jas không? Có chứ.

[*]Mình sẽ yêu Jas như thế nào đây, khi mà người ta đang phải chịu thử thách của cuộc đời. Trước hết là làm theo lời Lynn.

Quan điểm, thái độ của mình về cách yêu thật sự là ảnh hưởng rất nhiều tới hạnh phúc của đời mình. Tuyệt vời nhất là mình có thể yêu một người theo cách mà họ muốn.

P/S:Em cũng mới ra nhập diễn đàn thôi và cũng chưa có dịp đọc nhiều bài viết của Acheron. Nhưng Acheron đừng nói nặng lời với Lynn được không?

Vì Lynn phải đọc những lời như thế em buồn lắm lắm. Tại người gốc Bắc như em hảo ngọt, ngọt giả ngọt thật đều được. Trước tiên cứ là ngọt đã.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
minhDangerous    384

M thì hổng thích kí bill mỗi tháng nên M xin quyên góp tạm thời $500 usd nhé :)

To all : :)

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
acheron    55
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

gửi dimwitTui ko vào đây để công kích hay phá rối ai cả , một vấn đề có nhiều cách nhìn nhận khác nhau sếp à . Thưa sếp , sếp có hiểu rõ đạo phật như thế nào ko .Tui cũng chẳng có cảm hứng tranh luận gì ở đây cả vì ở đây có người đã diễn giải ý nghĩa sai lệch của đạo phật nên tui mới vào đây viết chứ tui chẳng có rảnh hơi gì đâu , có những chuyện ko cần phải nói ra thì người ta đã hiểu quá sâu sắc rồi đó .chúc sếp có những ngày cuối tuần thư giãn

Được chỉnh sửa bởi acheron

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
brey    3.217

@ AcheronNếu Acheron thấy brey có dùng từ sai, mong Acheron diễn đạt từ ngữ ôn hoà hơn để tránh làm cho mọi người hiểu lầm thiện ý của Acheron nha.Dù sao, vì sự trân trọng tâm ý của Lynn khi mở chủ đề này cũng như sự tôn trọng đối với Mẹ của Jas và Jas, chúng ta nên tránh những bài viết mang tính tranh luận hoặc không liên quan ở đây. Nếu muốn, chúng ta nên mở chủ đề khác sẽ tốt hơn.Thành thật xin lỗi Jas vì đã mang đến thêm buồn phiền cho Jas lúc này.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    515

Uhm, lt là người ít ăn học hiểu biết, cũng không phải là người đạo phật nên không biết gì về đạo phật nhiều. Chỉ biết một điều là Lynn lập topic này để kêu gọi quyên góp từ thiện cho AL "in honor of Jas' mother" để nâng đỡ động viên tinh thần và cầu phúc cho mẹ của Jas trong lúc đau bệnh, nên lt vô cm và hưởng ứng. Điều quan trọng và đơn giản của topic này chỉ có vậy thôi. Lt sẽ chuyển check vào quỹ từ thiện của AL "in honor of Jas' mother" sớm như có thể.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Loa ...loa ...loaChúc mừng năm mới, chúc mừng năm mới ! không có gì dễ dàng và có nhiều ý nghĩa hơn là việc mình sẽ trích tiền lì xì ra để đóng góp cho từ thiện AL .Loa ...loa ...loa ....Chỉ cần một số tiền nhỏ đóng góp cho AL, trích ra từ tiền lì xì, sẽ cho bạn biết thế nào là chung tay, chung sức, chung công, đồng lòng, đồng tình cùng đồng bọn đồng tính giúp ích cho những người cần được giúp đỡLoa ...loa ...loa ...Hãy dùng đồng tiền đồng tính giúp đỡ đồng bào được đồng nào hay đồng nấy !Loa ...loa ...loa

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
brey    3.217

Hôm nay, AL đã nhận thêm được 500$ ủng hộ của minhDangerous (in honor of Jas's Mother).Xin cảm ơn minhDangerous và các bạn đã chia sẻ và ủng hộ

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dimwit    1.441

Cập nhật danh sách đăng ký quyên góp

STT Tên Số tiền
1 Lynn 1000 USD
2 Cat_Cat 1,000,000 VNĐ
3 Dimwit 600 USD
4 MinhDangerous 500 USD
5 Allie 50 USD
6 Huyen 500,000 VNĐ
7 lamlang 200 USD
8 Buonhoaqua 1,000,000 VNĐ
9 Yuyiyako 1,000,000 VNĐ
10 LyNgocLinh 1,000,000 VNĐ
  • Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

( nói theo kiểu hô hào )Hôm nay chính xác là mùng ấy ấy Tết, tiền lì xì năm nay của mọi người có “giôi” ra được đồng nào không? Có dư dả được chút nào không ? Hãy mau mau đóng góp cho AL từ thiện nhân danh Mẹ của Jas đi nhé .Bạn vào sinh hoạt ở AL, tha hồ mà 8, tha hồ mà phê bình, chỉ trích, tha hồ mà cua gái, tha hồ mà trút những cơn giận đồng tính vào đây , tha hồ học hỏi , tha hồ …không tham gia gì cả , tất cả đều hoàn toàn miễn phí, ngay cả bạn cũng không phải đọc những trò quảng cáo vô duyên, vô nghĩa lý và vô ích .Tất cả hoàn toàn miễn phí .Bây giờ đã đến lúc bạn không thể ngồi yên trong lúc mọi người hồ hỡi gửi tiền về cho từ thiện AL, bạn không cho tiền ai trong diễn đàn AL làm gì cả, bạn cho là cho những kẻ kém may mắn hơn bạn, một ly café của bạn thôi, có thể tạo nên được một niềm vui rất lớn cho những người già cô độc và trẻ em bất hạnh Đúng vậy, bao nhiêu năm nay, bạn đã bao biết bao nhiêu là bạn bè, bao nhiêu là …gái đẹp có, xấu có, bạn được gì ? chẳng được gì hết, bạn bè hết tiền bao nó, nó chơi với đứa khác, gái đẹp, gái xấu gì cũng bỏ bạn đi tuốt luốt .Trong khi đó , chỉ cần bạn trích ra một số tiền nhỏ thôi, một số tiền rất nhỏ thôi, bạn sẽ mang lại một nụ cười hạnh phúc cho những cụ già cô độc, những trẻ em không nơi nương tựa .Một món tiền rất là nhỏ, có khi bạn cho xong, bạn còn không thấy là bạn bị thiếu hụt chỗ nào nữa .( Tui gọi chung chung như vậy, hổng tham gia là có ngày tui gọi tên từng người lên đó nha , trong AL này ai cũng có nợ giang hồ với tui hết đó , nói có sách, mách cho yahoo, để tui mà gọi tên từng người lên là tình trạng đã đến hồi nguy kịch lắm rồi đó )

Được chỉnh sửa bởi Lynn
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
buônhoaquả    154

Posted Image sợ quá, BHQ sẽ gửi 1 000 000 đ trong tháng 3.2013

có gì "Bà tổ" les Lynn phù hộ cho con làm ăn tút để sang năm có tiền gửi típ nhé :x

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

( lăng xăng chạy lại ) chị Quả (mỗi lần cảm động quá là mình hay nói líu lưỡi ), em Quả năm nay ăn Tết xa nhà có buồn lắm không ? thật thương chị em tôi quá , có Lynn ở đó là thế nào tối ba mươi cũng đèo em đi ...tìm gái .

Thương quá đi, làm lương chẳng có bao nhiêu mà gửi tới 1 triệu đô cơ à ? nếu em cần Lynn phù hộ cho làm ăn tút thì em có thể chia 1 triệu ấy ra làm ba tháng, mỗi tháng 300 nghìn, tháng thứ ba là 400 nghìn thì em được phù hộ tới 3 tháng lận, cho liền một lúc như thế thì lấy gì mà sống ?

( khổ tui ghê, chỉ có người cõi trên mới làm ba cái vụ phù hộ, phù hiết hiệu quả thôi, người sống làm sao mà phù hộ , nhưng thôi kệ, miễn có tiền cho AL từ thiện, em nó muốn, mình cũng bán mạng làm người cõi trên phù hộ cho em nó đi vậy )

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Yuriyako    24

Xin cho em hỏi, em cũng muốn dành chút tiền tiết kiệm hàng ngày gửi đến AL, nhưng em không biết cách thức gửi như thế nào, em đóng góp 1,000,000 VND với mỗi ngày góp 1 ít (không dưới 50k mỗi ngày). Xin chị Lynn hướng dẫn giúp em. Cảm ơn chị !

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now