Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
ThanhNhan

...và tôi cũng yêu em

Recommended Posts

LeLeduongS2    103
2 giờ trước, Gia.Linh đã nói:

Còn em chưa bao giờ có tình ý với thầy cô giáo hay con trai nhưng bị ấn tượng bởi cách vạch tóc bắt Chí cho em của cô bạn ngồi cạnh bên khi lớp 3 , đôi mắt to đen của cô ấy & sự dịu dàng nhẹ nhàng rẽ từng đường tóc cho em đã theo em mãi đến bây giờ.

Cũng trong lớp 3 này có một cô nữa không ấn tượng lúc học chung nhưng 3 năm sau em về quê ngoại  ( Vì sau lớp 3 là em chuyển trường ) lúc em lội bộ đi ngang nhà cô này , hình ảnh cô ngồi đàn Guita đã dừng bước chân em trong đêm tĩnh mịch & cái tên của cô ( trùng tên mùa đông của mẹ em ) cùng hình ảnh ấy luôn thôi thúc trong em " Một điều gì đó" , cô sang Mỹ định cư & mấy năm trước em đã thôi tìm kiếm cô khi biết cô ấy đã có chồng & con.

Hai người con gái cùng lớp 3 ,nhưng em để ý khác thời điểm đã không ngừng theo em gần 30 năm . 🙂

Theo gần 30 năm luôn, này là dành trọn đời người chứ không đơn thuần là thành xuân nữa, hảo hảo ái mộ. Tội cô gái ấy. Si tình giống Cún. Tuy nhiên Cún làm gì sống nỗi 30 năm ấy để mà theo Chị Cún. :sad:

• Like 1

ThanhNhan    537

Hôm qua vợ lấy xe xịn về quê, mình đi làm bằng chiếc xe cà tàng. Đúng là xe cà tàng luôn, xe cũ muốn rệu rả ra hết rồi, xe mà dắt đi nặng hơn con trâu, phanh thì bóp xong xe vẫn chạy vèo vèo haha…ta nói đi mà cứ sợ hun vô đít xe người ta không hà. Vì vậy mà đâu dám phóng nhanh, chỉ đi 20km/h thôi. Lâu lâu có dịp đi thật chậm, bỗng nhận ra rằng sao con đường mình đi làm nó thanh bình, xanh mát đến vậy. Bình thường phóng 30-40 nên đâu có thấy. Bên kia đường là các quán café sáng, mọi người ngồi nhâm nhi ly café nhìn cuộc đời mơ màng rất ung dung tự tại. Bên này đường là dãi cỏ xanh trãi dài, với hàng cây xanh, cành lá đung đưa vẫy chào trong làn gió mát. Thỉnh thoảng có thấy có vài cụ già, cô gái chạy, tập thể dục dọc bờ kênh. Phóng tầm mắt ra xa, nhìn lên cao là khoảng không gian rộng lớn, thấy bầu trời xanh thẳm với những tia nắng sớm rọi vào những tòa nhà cao cao nhìn lung linh dịu ảo, cảm thấy thế giới sao rộng mênh mông và mình thì nhỏ bé thế. Vừa đi vừa ngắm vừa ngẫm nghĩ cuộc sống thanh bình, tươi đẹp thế này sao mình không nhìn thấy, không biết cảm thụ lại cứ đi đắm chìm vào những buồn đau, những điều tiêu cực. Rồi tự dưng nghĩ đến nếu mình không còn đôi mắt để nhìn thấy được cuộc sống tươi đẹp như thế này thì mình sẽ đau khổ biết bao nhiêu. Tự nhủ là từ nay phải sống yêu đời hơn, biết quý trọng cuộc sống hơn, biết cảm nhận những điều tốt đẹp xung quanh hơn nữa để cuộc sống ý nghĩa hơn (bấy lâu nay mình sống hờ hững quá mà)

Mình có nói vợ mua xe mới đi, vợ nói thôi để xe cũ đó vợ đi chợ gần nhà cách 5 phút có đi đâu xa mà mua xe làm gì. Uhm mình cũng nghe lời vợ. Mình cũng có dịp thỉnh thoảng vợ đi về quê là mình lại đi xe cà tàng ngắm cảnh cũng được hihi….

• Like 2
  • Haha 2

Katt    477

Chiếc xe cà tàng hồi đó c chở e ra sân bay đó phải không?

• Haha 1

ThanhNhan    537

Hôm nay tâm trạng thật tồi tệ, chẳng thiết làm gì cả. Long thể thì dạo này rất bất an, hết bịnh này đến bịnh khác. Qua cái ngưỡng già cái tự nhiên bịnh đâu ào ào kéo tới thấy sợ haiza….Nhìn xung quanh thấy bịnh tật nhiều, nghĩ tới cảnh mình cũng gần bị như thế rồi nên thấy nãn. Người không được khỏe thấy khó chịu vô cùng, chẳng thiết gì nữa cả. Buồn chán chả thiết làm gì còn lôi phim tình cảm hàn xẻng ra luyện. Ta nói xem rồi khót gì mà khót hết tập này đến tập khác mắt mũi tèm lem, mặt mắt mũi xưng lên nhìn bư như trư bát giới haha…tâm trạng không tốt, người buồn chán rồi còn khót lót nên chắc là thấy già hơn thêm mấy chục tuổi. Chả là chiều nay vợ gội đầu cho mình xong, rồi cắt tóc, nhổ tóc bạc, đang làm thì vợ phán một câu khiến mình giật thót người “sao giờ thấy mập già quá mập”, mình nghe mà giựt mình thảng thốt nhìn vào gương thực sự thấy mình “thân xác hoang tàn không nhận ra” luôn haiza…..cái mặt thì chảy dài cả thước vì buồn mà, môi thì trề trề ra, đeo cái kính đen sể sể xuống mũi nữa, trời ơi thật sự mặt mình già hơn trái cà héo. Mình có nên tút tát, lên tinh thần lại không đây. Thôi kệ cứ để cảm xúc phát triển thể hiện tự nhiên, không nên gượng ép chi cho mệt thêm. Buồn thì cứ để mặt buồn xơ xác cho thỏa lòng. Rồi thời gian qua đi mình sẽ lại tươi tắn lại thôi. Con người mà, phải có lúc buồn lúc vui thì nó mới cân bằng haha…ôi chao ơi thiệt là đau lòng mà!….

• Like 1
  • Haha 1

DZU    1,430

Làm cốc bia Lài đi bạn GIÀ.. :drinks:

• Haha 1

ThanhNhan    537

Thứ bảy, chủ nhật, mà nói chung những ngày nghỉ của mình ngoại trừ những lúc hẹn hò, hội họp không đi là không được, thì thường là những ngày nằm vùi nhốt mình trong căn phòng nhỏ. Sáng dậy nằm ườn ra, vặn vẹo đọc báo, đọc đã xong rồi mò dậy đóng kín tất cả các cửa mở nhạc to lên hết cở, nằm nghe đắm chìm trong âm nhoạc, thỉnh thoảng hát theo, hát thật to, hát hết cỡ, cho giống ca sĩ đang hát mới được. Cái thói này mình thực hiện từ khi ở một mình tự do, độc lập ý. Cái hồi chưa có điện thoại smartphone, chưa có internet thì sắm cái cát sét thứ bảy chủ nhật nằm nghe đại FM, các chương trình quà tặng âm nhạc....Có nhiều lúc các kỳ nghỉ kéo dài thì nằm cả ngày cả đêm nằm mà đến nỗi cái đầu tê buốt mất hết cả cảm giác. Có khi đóng cửa 3-4 ngày mới ló cái mặt ra khỏi nhà, nhìn quang cảnh xung quanh, nhìn thế giới bên ngoài mà mặt ngơ ngác luôn. Có những lúc ở trọ ghép với người khác thì mình đợi người ta đi có việc là dở cái thói này ra. Rồi đến lúc có vợ, ngày nghỉ của mình, vợ bận rộn không ai chơi thì mình lại được dịp thưởng thức những ngày nằm ườn như con sâu lười thế này. Vợ lâu lâu chạy lên nhìn huýt ngoáy mình rồi la lầm bầm: “nằm dài ra thế, không lo đi chợ cơm nước, giặt giũ đi” mình cười giả lả nhõng nhẽo ứ ư....vợ nhìn mình bất lực, hậm hực đi xuống haha....Vợ không biết thôi, đây là thú tiêu khiển của mập xưa giờ mà. Công nhận vợ chịu đựng mình giỏi thiệt chớ. Nhiều lúc việc nhà cả đống ra đó mà mình làm biếng chả làm gì hết, vợ thì bận rộn đầu tắt mặt tối. Vợ nhiều lúc giận mình chả thèm nói với mình luôn. Mình thì lúc lên cơn siêng thì sẽ làm hết mà. Để dồn đống đó nhưng cuối cùng mình cũng sẽ làm hết mà. May vợ dễ tính, nếu mình gặp người khó tính chắc sống với nhau được 3 bữa là họ chán con người lười biếng chảy thây như mình liền haha...

Mới đọc ở đâu đó cái câu: rốt cuộc sống là để trả nợ đời rồi tu hành và giải thoát. Mình thấy đúng thiệt. Từ khi sinh ra đến 25 tuổi là giai đoạn vui chơi lĩnh hội, từ 25 đến 50 tuổi là trả nợ đời, rồi từ 50 đến 75 là tu hành giải thoát. Mình đang giai đoạn trả nợ đời, giai đoạn trước vì mắc nợ nhiều quá nên giờ trả nợ đời miên man mòn mỏi luôn, tới giờ cũng chưa trả nợ xong hic hic...Mình mơ hồ ý thức được điều này đã từ lâu, đã cố thu mình, tránh quan hệ, tránh gieo nợ thế mà vẫn nợ tùm lum haha....thôi cố vài năm nữa trả nợ cho xong là mình tu, giải thoát rồi thăng luôn haha....không còn lâu nữa đâu. Đôi lúc tự trách bản thân mình không được mạnh mẽ để buông xả tất cả, đã khiến bản thân đau khổ, mệt mỏi. Thấy có lỗi với bản thân quá. Đúng là làm người rất là khó....

ThanhNhan    537

Mấy hôm nay vợ cứ mở bài hát này rồi hát nghêu ngao. Người ta hát phiêu luyến láy thấy hay, vợ hát uốn éo theo thấy ...ghê ha ha... tò mò mở ra nghe cũng thấy hay. Dạo này nhạc nhẽo, phim ảnh, tivi, đài... mình đều không theo dõi, không xem nên không biết được nhiều tin tức, bài hát hay mới. Mình càng ngày càng tụt hậu rồi. Giờ cập nhật bài hát mới qua kênh vợ ha ha...

• Like 1

ThanhNhan    537

Nhiều lúc thấy ngán ngẫm sự đời. Cuộc sống mà, ai cũng bon chen muốn hơn thua được mất...haiza....bởi vậy thấy sống một mình một cõi là bình yên thôi hà. Mà nhiều lúc ngồi giữa bao nhiêu người mà không nói gì, không cười đùa theo thì cũng không được, họ nói mình khác người, nói mình có vấn đề. Haiza... làm người khó quá...

Vợ đi đâu giờ này chưa về nữa. Haiza.... mỗi lần vợ đi đâu một mình là khi nào cũng gọi điện thoại về hỏi mập ăn gì không? Top mua về cho mập ăn. Mình chả thèm ăn gì cả, mà vợ hỏi nên nói món gì đó cho vợ mua không thôi phụ lòng quan tâm của vợ ha ha...thường mình ậm ừ một lát là vợ nói luôn mua trứng lộn nha, mình ừ đại luôn. Hôm nay rằm ăn chay nên vợ không mua món gì. Tháng này rằm lớn vợ theo bạn bè đi phát quà từ thiện, mình ở nhà ngóng trông vợ thế này đây. 

ThanhNhan    537

Thật sự chán rồi. Không biết làm sao để thoát ra. Nhiều lúc không hiểu nỗi mình mà. Mình giận mình lắm. Cảm thấy có lỗi, cảm thấy phải thực hiện lời hứa mình đã hứa, nhưng mà sao vô nghĩa quá...Càng ngày mình càng yếu đuối thế này. Mình bản lĩnh của ngày xưa đâu rồi. 

ThanhNhan    537

Thật đúng như người ta nói một con người không thể đánh giá họ là người như thế nào cho đến khi người ta xuống lỗ mới biết được. Nhìn thấy những sự việc xãy ra mà không thể tin được. Chỉ biết cười buồn mà thôi.

Thời thế thay đổi, con người thay đổi, không ai tốt hoài được mà cũng không ai là người xấu hoàn toàn. Mình cũng vậy thôi. Nhưng mà nhìn chung ai cũng muốn là người tốt, chỉ là cuộc đời không cho ta tốt, thỉnh thoảng phải xù lông nhím lên mới được haha….Mà đặc biệt mình thấy chỉ có một người ít khi la lối, giành giựt gì của ai đó là mẹ mình. Mẹ cứ để cuộc đời đưa đẩy đến đâu thì đến, hiền quá thì cũng bị người khác bắt nạt, ăn hiếp vậy thôi. Mình giống tính mẹ điểm này.

Chị sếp của mình nói mình sao khi nào cũng thấy cười vậy. Chứ không cười thì phải làm sao chứ. Nói thật là mình cười vì không biết phải từ chối như thế nào, cười vì thấy buồn cười, cười vì không biết phải nói sao. Mà chị ấy cứ nói hoài nên mình nhột. Một lần chị ấy lại nói thế nữa mình mới đọc câu thơ của ai đó “cười là tiếng khóc khô không lệ, người ta cười lắm lúc cũng chua cay” haha…thế là chị ý hết nói. Thật ra là chị ấy nói mình hiền, ai nói gì cũng cười, ít sừng sộ, ít nổi giận với ai. Nhưng vừa rồi cũng có một lần nỗi đóa lên với bé kia, chị ý ngồi bên nói, a lần đầu tiên thấy em nỗi giận haha….thiệt tình, mình là con người mà sao mà không biết giận haha… chị ấy thật là buồn cười. Đúng ra người mà im im trầm trầm ít nói họ giận lên là ghê lắm, có thể long trời lỡ đất đó.

Đúng như dự đoán của mình, những ngày này phải trực chiến kể cả ngày lễ, ngày nghỉ, và không ít rắc rối đụng chạm khi dùng thực tế dự án. Ta nói có lúc mệt mỏi, chán chường muốn nghỉ ngang, nhưng mà làm người ai làm thế. Phải cố thôi, mong cho mọi việc trơn tru, suôn sẽ. Qua hết tháng này, qua hết tháng nữa xem mình có chịu đựng nỗi nữa không. Để rồi xem, hãy đợi đấy.

• Like 2

Katt    477

Nu, pogodi! :)))

Cố lên chị. Chúc cho công việc của chị suôn sẻ. :D

• Thanks 1

ThanhNhan    537

Ngày giỗ ba mình về không được, vợ cũng không đi luôn. Nhìn mình bận rộn vợ không nỡ bỏ mình lại mà đi hic hic...Mà thiệt là nếu vợ đi không ai lo cơm nước, dọn dẹp, giặt giũ cho mình trong giai đoạn căng thẳng này, không có vợ lúc này không biết mình sống sao. Giai đoạn này mình đầu xù tóc rối vừa báo cáo, vừa bị nghe hối, nghe la, nghe phàn nàn từ tứ phương tám hướng ha ha... ta nói nhiều lúc nghĩ buồn cười thật chứ. Dạo này mệt nói không nỗi luôn. Đi làm về không phụ vợ gì cả, vợ cũng đầu tắt mặt tối mà còn lo việc nhà nên thấy vợ luôn tay luôn chân. Hôm nay ăn cơm xong ráng rửa chén bát cho vợ mà thấy vợ vui hẳn ra ha ha....thôi từ nay dù mệt cũng thực hiện nhiệm vụ rửa chén cho vợ nha ( mà trước giờ rửa chén là nhiệm vụ của mình mà, mới bỏ mấy ngày à ha ha...)

• Like 1

Katt    477

Chị tamlee sinh ra là superwoman dành cho riêng chị :)))). Mua cái chi tẩm bổ cho chị tamlee đi nhe chị =))

• Like 1

ThanhNhan    537

Hôm nay trung thu mà mưa hoài (mà hình như năm nào trung thu cũng mưa ở ngoài quê mình. Giờ trung thu Sài Gòn cũng mưa luôn). Mưa ở nhà nằm đủ thứ trò cũng không hết thời gian. Xem phim thì mạng yếu cứ quay vòng vòng chán bỏ xừ. Đọc báo, lướt face, nghe nhạc, ôm vợ ghẹo ha ha... vợ nói mình biến thái ha ha....chả là bắt vợ đưa tay lên rồi cù lét vậy thôi đó. Hôm nay rằm ăn chay, không biết cả ngày vợ ăn gì mà tới khuya than đói bụng. Múc cho vợ 1 chén cơm chan nước tương cho vợ ăn, bỗng nhiên nhớ tới câu tuyên bố xanh dờn của vợ ngày hôm qua là “tuần sau tóp nhịn ăn 3 ngày, chỉ ăn trái cây thôi để thanh lọc cơ thể” mình nói “nhịn có nỗi không mà đòi, nhịn 1 buổi là đói xanh mặt rồi làm cho khách mệt rồi xỉu ra đó” vợ nói” tóp làm được mà, để rồi xem”. Vậy mà ngày hôm nay mới ăn chay 1 ngày mà than đói chịu không nỗi rồi nè, biểu múc cơm,  lấy sữa uống cầm hơi luôn rồi ha ha....không biết nghe ai xúi mà đòi thanh lọc cơ thể không biết nữa. Người thì gầy tóp teo mà còn đòi ăn kiêng ha ha... vợ ơi lo giữ gìn sức khoẻ là trên hết nha vợ!

ThanhNhan    537

Sài Gòn dạo này sao cứ mưa hoài. Được 2 ngày nghỉ cuối tuần mưa đủ 2 ngày haiza...chẳng biết làm gì cho hết ngày, mở video của Lý Tử Thất xem. Xem riết mê luôn ha ha... nói vợ học nấu ăn giống cô đó rồi nấu cho mập ăn, vợ nói mập đâu thèm ăn các món đó, mập thèm ăn món đơn giản thôi ha ha... vợ nói đúng. Mình không thích các món quá nhiều gia vị. Nhất là các món ăn đỏ đỏ xanh xanh, dầu mỡ. Mình cảm thấy gia vị nhiều làm mất hết chất mùi vị nguyên thuỷ của món ăn. Tốt nhất là luộc chín chấm muối, mắm ăn là ngon thôi hi hi...

Mấy hôm nay facebook tràn ngập ảnh trung thu. Có bà chị chuyên post ảnh thời xưa. Xem hình rồi lại nhớ một thời đã qua, hồi đó vui bao nhiêu, bây giờ buồn bấy nhiêu. Cuộc sống cơm áo gạo tiền khốc liệt khiến cho con người ta không nhớ, không giữ được cái nền tảng cơ bản để làm người nữa hic... thật là buồn mà!

Hôm nay thấy face của bạn ý xuất hiện. Chỉ khi nào có sự kiện gì quan trọng thì bạn ý mới xuất hiện thôi. Hôm nay bạn ý nhận bằng thạc sĩ đó. Chắc là một quá trình vất vả của bạn ý mới được như ngày hôm nay. Cảm thấy sao bạn ấy khổ, suốt đời học và làm việc, phấn đấu không ngừng nghỉ. Mà bạn ý làm vậy chỉ lo cho người thân của bạn, chứ bản thân bạn thì rất đơn giản và giản dị, bạn ý không có cần gì cao sang đâu ( điểm này bạn ý giống mình nà). Mình chỉ thấy lo cho bạn ý nghiện việc, chú tâm phấn đấu mà quên chăm sóc sức khoẻ bản thân rồi bịnh tật sống không được bao lâu để mà hưởng thụ cuộc sống tươi đẹp này mà thôi. Vì trứơc đây bạn ý cũng xuất hiện một số bịnh do hệ quả làm việc quá nhiều. Lo thì lo trong lòng vậy thôi chứ bây giờ bạn ý với mình là “hai phương trời cách biệt” rồi. Mình không có lảm nhảm khuyên nhủ bạn ý được nữa rồi. Giữ gìn sức khoẻ nha bạn.

• Like 1