Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
ThanhNhan

...và tôi cũng yêu em

Recommended Posts

chutzpah    579

Tu xong rồi có về lại với vợ hông chị? 

• Like 1

ThanhNhan    653

Con người bình thường không nói chi, chứ mà chọc giận họ, làm họ ghen ghét là ta nói họ xổ ra bao nhiêu là mưu kế thâm độc. Chả trách bà chị hai của mình cứ nói xiên nói xéo người ta, mà mình thấy cũng chả thích cho lắm. Cuộc sống họ có hại mình thì mình phải càng vươn lên, sống cho thật hạnh phúc vào, sống cho thật tốt với họ vào cho họ tự thấy hổ thẹn. Nếu họ không thấy xấu hổ, hổ thẹn sửa đổi thì ít nhất mình cũng là người tốt chứ không thể trở thành người xấu xa như họ được. Gieo nhân nào thì sẽ gặt quả đó, không kiếp này thì cũng kiếp sau, con cái bà con dòng họ hưởng cái quả họ gieo ra mà thôi, không có tránh được đâu. Chỉ buồn cho mấy người thần kinh yếu, tình cảm uỷ mị, nghe mấy người nhọn mồm, nói sóc xỉa, đâm chọt, rồi về buồn chán sự đời làm bậy, phá hỏng cả cuộc đời, cả tương lai, thấy chả ra làm sao. Mình cũng bị dính chùm vô đống bầy nhầy, lầy lội này, cũng là những người gần gũi, dây mơ rễ má hết mà, làm sao mà đối xử xấu xa với nhau như vậy được chứ. Thật là tội lỗi. Làm sao mình có thể xả bỏ, giải thoát tất cả mọi thứ suy nghĩ trong đầu đi. Sao cứ mỗi lần nhắc tới, đụng tới là mình lại quay về mo, bao nhiêu công cán thanh lọc đầu óc được chút thì lại bị nhét đầy suy nghĩ u tối trở lại. Chắc là phải tránh hết tốt nhứt là không gặp người thân nữa để tránh phải nghe, phải thấy. Sao mình cứ mãi đau lòng thế này, mình chưa thể mạnh mẽ được. Làm thế nào để tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến?

ThanhNhan    653

Mình tự hỏi tại sao người ta làm đựơc mà mình làm không đựơc. Tại sao họ để yên cho mấy ngừơi kia mà không để yên cho mình. Tại sao có việc là họ chỉ kêu mấy người kia chứ không kêu mình. Mọi người nói mình phải luyện cho được tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến có nghĩa là ai làm gì cứ mặc kệ mình cứ làm việc của mình. Cha mạ ơi mình chưa lên được level thánh nhân như thế cho nên mình không làm được, mình cứ khó chịu bực bội tham sân si bừng bừng. Từ ngày về quê mình gieo bao nhiêu là khẩu nghiệp, cả trong ý nghĩ, càng ngày mình càng có nhiều ý nghĩ xấu xa. Con người mình càng ngày như một cái núi lửa, ai châm mồi một phát là mình phun lửa, phun nham thạch nóng bỏng ra ào ào liền.

Hàng ngày mình cố gắng nghe các bài giảng phật pháp, nghe kinh phật để vơi bớt đi, để quên bớt đi những phiền não đau lòng, để lí giải cho ra tại sao cuộc đời lại éo le buồn khổ như vậy, và cũng sám hối cho những khẩu nghiệp, ý nghĩ xấu xa của mình. Mình sẽ ở đây để đối diện, để học tập lòng yêu thương từ bi hỉ xả cho đến khi nào mình cảm thấy được mọi điều mọi việc xảy ra chỉ là vấn đề nhẹ như tơ hồng không có gì là nghiêm trọng, mà phải sợ sệt nó, mà phải đau buồn vì nó. Ở đây cho đến khi nào các khúc mắc được giải quyết êm đẹp. Hy vọng là tìm ra con đường giải pháp sớm để cuộc đời không còn đau đớn buồn khổ cho tất cả mọi người.

• Like 1

ThanhNhan    653

Hôm qua bé chủ nhà trọ lên lấy tiền trọ vì hết tháng, mình thấy hơi lạ sao tháng này đi lấy tiền sớm thế, mọi tháng qua tháng mới mấy ngày mới đi lấy tiền. Ngồi nói chuyện về tình hình cô vi với nó một hồi, mình nói nhà trọ này có người quảng nam, quảng ngãi gì không vì mình nhìn số xe dưới nhà xe là biết, nó nói có, mình nói đang điều tra cô vi đó, mình chỉ nói hú hoạ vậy thôi vậy mà nó lật đật chạy đi xuống hỏi bé quảng nam đó liền.  Chiều tối lại đọc thông tin mọi người thân cung cấp có bé sinh viên y quảng nam tại nhà trọ của bé chủ nhà bị nghi nhiễm cô vi, nhưng mà là dãy nhà trọ bên trên kia không phải nhà trọ của mình. Dãy nhà trọ đó hiện bị cách li rồi. Mới sáng sồm nay bé chủ nhà trọ đã alo hỏi mình có công an tới thì khai báo. Mình hỏi nó có phải dãy nhà trọ của em có người bị nghi nhiễm phải không? Nó nói phải, mình nói em có tiếp xúc nó chưa, nó nói chưa, nó nói bé đó xét nghiệm 2 lần âm tính rồi. Cha mạ ơi vậy mà chiều hôm qua 2 chị em ngồi sát rạt nhau nói chuyện mà không đeo khẩu trang gì hết. Từ 21 tháng 7 tới nay mình đi xe, tàu hoả, máy bay gặp đủ các loại người của các tỉnh quảng nam, phú yên, quảng bình, quảng trị, gia lai... vì họp lớp nên gặp đủ các tỉnh. Về nhà trọ mấy ngày ni mình bị triệu chứng cảm nên cũng ở nhà không đi đâu. Ta nói bé sinh viên kia mà bị dính cô vi thì chắc là mình cũng bị hốt đi vì bé chủ nhà trọ 8 chuyện với mình nè. Chuẩn bị cách li ở ẩn tu tiếp ha ha...

• Like 2

chutzpah    579

Khi nào ở ĐN thì đến nhà em ở trọ, dãy trọ nhà em hân hạnh đón tiếp chị =)) 

• Haha 1

ThanhNhan    653

Khi 2 người không thể cố gắng vì nhau, không thể sống vì nhau nữa thì mối quan hệ sẽ chấm dứt. Nếu một bên muốn buông, một bên muốn nắm thì cũng không thể hạnh phúc được. Mình hãy chấm dứt tại đây đi vợ à. Vợ hãy tìm một người đem đến hạnh phúc cho vợ, và phù hợp với vợ hơn. Mập thấy mình không thể còn hạnh phúc được nữa.

Xin lỗi vợ! Chúc vợ may mắn trên con đường phía trước!

• Like 1
  • Sad 2

Digi    1,538

:wub: Mạnh mẽ lên mập mập ơi! 
Xa nhau thì vậy đó chừng gần nhau là hết à..

• Thanks 1

ThanhNhan    653

Cuộc sống vẫn cứ phải tiếp tục. Rồi đâu cũng sẽ vào đấy. Nỗi đau, nỗi nhớ, bao nỗi muộn phiền rồi cũng sẽ qua đi. Hãy lắng nghe tâm hồn mình, xác định bản thân mình muốn gì.

Có câu chuyện nghe được trong bài giảng pháp là: Có 2 vợ chồng ra toà li dị, 2 người trong lòng rõ ràng vẫn rất còn yêu thương nhau nhưng chỉ vì lí do này mà họ li dị kể ra thì lí do rất là nhỏ nhưng họ cũng không thể sống với nhau được nữa. Chả là cô vợ thì không chịu được gió của cái quạt dù chỉ là gió nhẹ, kể cả gió hơi lạnh của máy lạnh cô cũng không chịu được. Cho nên cô ngủ là không có mở quạt và máy lạnh dù  trời có nóng đến cở nào đi nữa. Còn ông chồng thì trái lại ngủ là phải luôn mở quạt hoặc máy lạnh mới chịu được. Từ đó mà cuộc sống của 2 người xa cách dần nhau rồi cuối cùng ra toà li dị chung quy cũng chỉ vì lí do này mà ra.

Trong cuộc sống hôn nhân, khi tình yêu thương không đủ lớn để bù đắp được những khập khiễng, bất đồng của 2 người thì chia tay cũng là điều tất yếu. Sự cố gắng thay đổi vì nhau cũng đã thực hiện, nhưng rất tiếc cũng không thể  cố gắng được nữa. Vậy thì chia tay sẽ là giải pháp mang lại hạnh phúc cho cả 2 người. 

Đừng đau buồn nhiều nha vợ! Vợ hãy mạnh mẽ lên!