Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
ThanhNhan

...và tôi cũng yêu em

Recommended Posts

ThanhNhan    732

Từ ngày bán nhà vùng ven, chuyển vào nội đô thành phố, mấy đứa em, cháu ở cùng nhà cũ của mình cũng phiêu bạt tứ xứ. Vì nhà nội đô nhỏ nên không ở cùng đựơc nữa chị em, cháu chắt tứ tán, tự túc. Sau mấy năm phấn đấu thì giờ tụi nó đã ổn định hết rồi. Cháu thì đã có chồng, có con, có nhà riêng ở. 2 đứa em đệ tử của mình kia cũng đã có nhà riêng và chiếc xe 4 bánh. Mà đã qua bao nhiêu năm rồi mình cũng không biết mối quan hệ của 2 em đệ tử kia là gì ha ha... thấy tụi nó cứ kè cặp bên nhau như hình với bóng, cũng mua nhà chung để ở, giờ cũng đi làm cùng nhau cùng công ty. Vậy có phải tụi nó là 1 cặp les không ta ha ha....chắc phải rình bắt quả tang tại trận 2 đứa này mới được, cho hết chối ha ha...Mỗi lần chị em ngồi nhậu bù khú với nhau mình hay nói xa nói gần thăm dò xem về chuyện kiếm chồng con của tụi nó, tụi nó cứ cười cười nói chồng con chi cho mệt....mình cũng không biết tụi nó thế nào nữa, tuổi thì cũng đã gần già khú đế hết rồi. Mình không chắc tụi nó là les bởi vì em này mình quen trong một đợt thực tập của em ở công ty, rồi chị em chơi thân kết nghĩa tỷ muội vậy thôi, chứ nếu mà quen em trên các trang les thì mình đã biết chính xác rồi. Hai em chưa bao giờ come out mà mình cũng chưa bao giờ come out với 2 ẻm. Chắc là tụi mình để tự nhìn tự biết tự hiểu ha ha....nhưng mà ở đời nhiều lúc thân nhau quá cũng cần nên nói cho rõ ràng cho thoải mái nhỉ, chứ cứ úp mở mập mờ hoài cũng sao sao mất tự nhiên. Khi đã come out thì cứ tự nhiên mà thể hiện tình cảm có thoải mái hơn không, tự nhiên cho cả mình và tụi nó. Năm nào tết về tụi nó cũng rủ mình về quê 2 ẻm chơi. Mà năm nào mình cũng từ chối vì mình còn bận bịu công việc và còn cái rờ mọt ( vợ cũ) nên không chủ động được thời gian. Năm nay tụi nó cũng lại rủ nữa. Năm nay mình chính thức độc thân và tự do tỉ phú về thời gian rồi, ưa làm gì làm ưa đi đâu thì đi nên cũng ok đi về quê mấy ẻm ăn tết một chuyến cho biết. Chuyến này đi một chuyến đi dài với mấy ẻm chắc là mình sẽ hỏi thẳng 2 ẻm có phải một cặp không? Mình cũng come out luôn với mấy ẻm. Giải toả cái thắc mắc bao nhiêu năm nay luôn cho rồi ha ha....mà dạo này mình lên kế hoạch gì cũng hay bị bể kèo lắm nè. Giống như bị dính phốt gì á. Kèo lần này để xem có bể nữa không cho biết, chỉ còn 20 ngày nữa thôi đó, cái kèo cuối năm con chuột này mà bể nữa thì kết luận một câu cho vuông là “năm bể kèo” ha ha...

ThanhNhan    732

Hôm nay quyết định huỷ chuyến du ngoạn tết với mấy em hi hi... bởi ta nói cái chi lên kế hoạch là bị huỷ hết, năm nay đúng là năm huỷ kèo, năm bể kế hoạch, năm làm cái gì cũng bị vỡ lỡ của mình nè. Chỉ còn nửa tháng nữa là sang năm mới mà mình còn vài cái hẹn nữa, để xem có bể hết không, nếu bể nốt thì mình đúng là cạn lời ha ha....

Người ta nói “khi cánh cửa này khép lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra cho mình” đúng thế thật. Cuộc sống này không có gì là bế tắt, chủ yếu là do suy nghĩ và tư duy của mình mà ra tất cả. 

Sắp tới có nhiều điều bất ngờ chờ đón mình đây. Dù thế nào mình cũng háo hức chờ đón. Chào đón những ngày mới tươi đẹp.

ThanhNhan    732

Ái chà chà ...mỗi lần tới tết là điệp khúc dọn dẹp, lau chùi, giặt giũ mệt ghê à. Năm nay mình ở nhà nên bắt đầu từ ngày 20 là thực hiện chiến dịch vệ sinh nhà cửa dần dần tới tết là vừa. Nhiều lúc nghĩ hay là mình cứ để dơ vậy ăn tết được không hè, sao phải cứ dọn dẹp, lau chùi chi, mà nghĩ lại cả năm có giặt màn, lau cửa đâu, tết không làm thì khi nào mới làm, rồi người ta thấy dơ người ta quở sao. Cho nên thôi lo mà bò dậy dọn dẹp vệ sinh để đón năm mới cho nó hên ha ha...Thiệt trên thế giới này không có ai lười biếng như mình ha ha....Cô vợ cũ hay nói mình là lười biếng chảy thây ra, mình nói là lười biếng là bản chất của con người mà, ai mà chả lười biếng, chẳng qua vì cái gì đó mà người ta trở nên làm siêng thôi ha ha....Mà có những ngâm kíu khoa học nói là người làm biếng thường hay rất sáng tạo và giao việc gì là làm rất nhanh. Cái này người ta nói đúng nè ( suy từ mình mà ra ha ha...) mình luôn luôn ngâm kíu để tìm ra cách làm nhanh nhất, hiệu quả nhất, làm không ra, không nhanh là mình ngồi chửi mấy đứa công nghệ phần mềm á ha ha....

Già rồi thấy tết ngán ngẩm quá. Gần tết nghe dịch tới nữa thấy buồn hung ( buồn dùm cho thiên hạ ha ha...). Đối với mình dịch hay không dịch thì tết mình cũng tự vui, tự hưởng cái tết một mình thôi, năm nào chả vậy. Không biết đến khi nào mình mới tìm được người cùng ở bên mình vui một cái tết trọn vẹn nhỉ. Thôi thì cứ chờ đi, chờ cho đến khi nào ....xuống lỗ thì thôi hen ha ha....

• Haha 2

ThanhNhan    732

Cha mạ ui cuối năm đi tìm em mèo của bé cháu gửi khắp xóm làng, kêu ẻm ỏm tỏi khắp xóm. Không thấy ẻm đâu thất thểu đi về buồn thiu. Tìm khắp nhà không thấy ẻm, đang nằm buồn không biết phải ăn nói với bé cháu sao đây. Bổng phát hiện ẻm nằm trong phòng nhỏ tối chui núp trong cái mền. Mình nhìn kỹ phòng 2-3 lần rồi mà không dở mền lên. Chời ui mừng hết lớn. Tưởng cuối năm mà còn xui chứ. Từ hôm nay phải canh chừng ẻm liên tục không thôi ẻm mà đi ra ngoài lạc mất, canh dùm ẻm cho bé cháu về quê ăn tết. Làm mất nó là bé cháu khót cạn nước mắt. Một ngày cuối năm thót tim vì ẻm. Còn 2 ngày nữa hết năm, đừng có xui gì nữa nghen.

ThanhNhan    732

Tết năm nay có mới nè. Anh trai vào làm việc ở lại đây ăn tết với mình. Vậy là tết năm nay mình không có lủi thủi một mình. Ổng là con trai mà ổng siêng lắm, việc gì cũng làm, ổng thức đón giao thừa cùng mình, dọn dẹp xong mới đi ngủ. Phải nói trong tất cả anh em trai ông này hiền nhất nhà, khi nào cũng im im làm việc, hành động chứ ít nói lắm. Cuộc đời của ổng cũng thiệt là “lên voi xuống chó” đủ cả. Lúc gia đình khó khăn ổng cũng lo cho cả nhà. Ổng là một người mà mình hay chọc ổng là Bác Hồ vì ổng sống một cách giản dị, liêm chính, thật thà ấy. Hồi xưa mà ai có chiếc xe đạp đi học là ngon nha, mà ba mẹ cho ổng xe đạp để đi học vậy mà ổng không thèm, cứ thích đi bộ để đi học thôi. Hồi nhỏ ổng nhỏ con. Lên cấp ba cái ổng rèn luyện thân thể rất hăng ổng cao lớn ra, rồi cuối cùng thích vào nghành thể dục thể thao thế là vào Sài Gòn học làm thầy giáo thể dục thể thao. Rồi cuộc đời thay đổi, thời thế thay đổi ổng thay đổi bôn ba nhiều nghề nữa, hôn nhân cũng không được trọn vẹn, thấy ổng buồn nhưng mà mình làm gì được. Thấy ổng nhiều lúc chán đời, lắm lúc bê tha mình cũng khuyên ông sống lành mạnh lên, rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi. Mỗi con người tự quyết định cách sống của mình,    Khuyên thì khuyên chứ anh sống sao mình cũng không can thiệp sâu đựơc. Mình hy vọng trong năm mới sau khi ở ăn tết với mình anh sẽ thay đổi và sống tốt hơn. Lúc này đây có dịp lo lắng cho anh chu toàn một cái tết vui vẽ cho anh là mình may mắn rồi đó. Hy vọng một năm mới tươi sáng hơn, tốt đẹp hơn cho anh em mình nha anh trai.

• Like 1

ThanhNhan    732

Năm mới có nhiều số điện thoại chúc mừng năm mới. Số nào có lưu tên thì chúc lại, số nào không lưu tên thì cám ơn, vậy thôi. Mà cũng nằm thắc mắc không biết ai mà nhớ tới mình mà chúc vậy nhỉ. Mình cũng không hỏi là ai nữa. Rồi vài cái nhắn tin nữa mới biết đó là ai. Là bạn thật sự và ngừơi thân thì có lưu tên. Đúng là người mà mình tránh đó mà. Mình là loại ngừơi không thích cái trò để ngày sinh tháng đẻ lên zalo, face.... rồi tới ngày đó chúc mừng này nọ thật là sáo rỗng, hình thức. Là bạn thật sự họ tự nhớ tới ngày sinh tháng đẻ, tự nhớ tới mình những ngày lễ lớn, không nên để lên những trang công cộng làm gì cho phiền phức. Những người không xem là bạn sẽ xoá khỏi danh bạ lưu chi cho nhiều. 

Có người bày mình những người mình muốn tránh đừng nên xoá tên họ để khi họ quấy rầy sẽ hiện tên lên còn biết mà tránh ha ha....đúng là nên dùng chiêu này hen, khỏi phải phân vân thắc mắc khi có tin nhắn lạ.

Mới đọc bài khoa học chứng minh người không thay đổi số điện thoại trên 10 năm là người chín chắn, đàng hoàng ....vì lí do không phải là con nợ của ai nên không thay đổi số ha ha... khoa học ngâm kíu nói cũng có lí ha. Mình thì giữ số điện thoại và giữ nick lại không thay đổi vì để có ai nợ gì mình thì biết đường mà liên lạc với mình để trả nợ ha ha...vậy mà có người nói với mình là: không biết cách nào để liên lạc lại với mình. Ôi zời .....cuộc đời thiệt là... mình ở đây gần 10 năm không thay đổi gì đâu đó.

• Like 1

ThanhNhan    732

Em mèo của bé cháu thiệt là ác nghiệt mà. Khuya nào nó cũng nổi cơn rửng mở gào thét với mấy con mèo hoang ở đâu bên ngoài cửa. 2 phe hai bên cánh cửa đua nhau gào thét tát vả nhau qua cái lỗ nhỏ của cánh cửa. Ta nói thiệt khiến mình điên cái đầu mà. Tối nào cũng thức dậy nửa đêm để dẹp loạn chúng nó rồi không ngủ lại được nữa. Phải nghĩ ra cách gì trị tụi nó chứ kéo dài kiểu này có ngày bạc trắng đầu. Mình lấy giấy báo dán cái lỗ cửa lại, uýnh nó một phát, quát la nó vài tiếng, xong thấy im re tới giờ, may quá cũng có cách trị nó. Em mèo này là mèo đực, ẻm chưa được thiến hay sao á. Nên đêm nào ẻm cũng rững mở như vậy hết. Trước khi đi ngủ mình có nhét tờ báo vào cái lỗ đó rồi mà chúng nó cào xuống uýnh nhau chọc tức mình chơi. Haiza...  Mong sao cho bé cháu vô sớm mình bàn giao nó lại cho khổ chủ cho rồi, hành mình quá mà. 

Bị thức giữa đêm không ngủ đựơc rồi lại nằm trăn trở, vắt chân lên trán bao nhiêu chuyện xưa lại quay chậm về. Bao nhiêu chuyện hay chuyện đẹp không nhớ, mà lại nhằm tới chuyện cái tội lỗi tày đình của một thời tuổi trẻ năm xưa mà nhớ. Bởi người ta nói dù bạn chỉ phạm tội lỗi một lần thì toà án lương tâm sẽ xử án bạn suốt cả cuộc đời. Mình đáng bị như thế. 

Cuộc đời cứ tạo nghiệp, trả nghiệp suốt đời suốt kiếp, kiếp này trả chưa hết, sang kiếp sau trả tiếp. Kiếp này tiếp tục tạo nghiệp chướng kiếp sau trả lại tiếp cứ thế xoay vòng, chúng ta cứ mãi u mê trong vòng xoáy vay trả mãi hoài không thôi. Mình muốn tu để chấm dứt nghiệp chướng nhân quả, nhưng mà sao chưa thực hiện được. Phải chăng mình còn phải trả nợ đời cho ai đó nữa. Mình thì chắc đã đòi nợ được một số người rồi bởi vì rằng mình không thể lí giải nỗi tại sao người ta tốt với mình như thế mà mình nỡ lòng nào làm họ tổn thương đau lòng thật nhiều vì mình, có phải kiếp trước họ có nợ với mình không, cho nên kiếp này họ phải trả lại tổn thương đó. Nhưng mình không thể đổ lỗi cho duyên kiếp được tất cả tội lỗi cũng là do mình tạo nên. Một thời tuổi trẻ quá là tội lỗi. Mình xin sám hối tất cả.

ThanhNhan    732

Hơn một năm không đi làm nhận ra mình hợp với việc không làm gì ha ha....Rất nhiều người họ luôn thích bận rộn, thích luôn tay luôn chân làm cái này cái kia, họ ngồi không là họ thấy nhạt nhẽo vô vị. Mình thì sao kỳ lạ, thích để đầu óc trống rỗng, thích được một mình, thích không làm gì cả, nằm và nhìn vào khoảng không vô định, hưởng thụ những thứ mình thích, cứ như vậy thôi. Mình nhận ra mình không phù hợp với các áp lực. Mình hợp với cuộc sống đơn giản nhẹ nhàng. Vậy là mình đã đi đúng hướng rồi. Tất cả nên dừng ở đây. Như vậy thật là tốt.

ThanhNhan    732

Dạo này sao mình yếu quá ta. Đầu năm cảm, uống thuốc, mới hết được mấy ngày, giờ bị lại là sao ta. Đi ra đường mà cứ ho với hắt xì liên tục người ta nhòm ngó tưởng mình bị dịch thiệt ngại à. Kiểu này lo kiếm người bồ săn sóc gấp, không thôi chưa kịp có người yêu mà sụm bà chè rồi ha ha.....

Lâu nay thu mình cố thủ, giờ rảnh rỗi tự do, sinh nông nỗi, bước ra thế giới bên ngoài xem thiên hạ thế nào. Ta nói cũng vui phết. Thế giới muôn hình vạn trạng, đủ dạng làm cho tâm tình của mình cũng lên xuống dập dìu thú vị. Ha ha... giờ cứ tận hưởng niềm vui này đã.

ThanhNhan    732

Mỗi khi có ý định tìm một tình duyên, một ngừơi bạn đời gắn bó với mình là mình lại có một giấc mơ báo mộng trước, thật là kỳ lạ nha. Mối tình duyên trước thì mình mơ thấy mình có tình cảm với một cô gái dáng cao cao ốm ốm, tóc dài, mặc quần jean áo trắng, nhưng mình chỉ thấy sau lưng không thấy mặt. Sau đó y như rằng gặp cô ấy (cô vợ cũ) có những dấu hiệu như đã thấy trong giấc mơ. Lần này, lại thêm một lần nữa mình lại thấy một giấc mộng báo trước người yêu tương lai của mình nữa đây. Mấy tháng trước ngủ mơ thấy mình kiss một cô gái tóc ngang ngắn, mặt trắng trẻo, môi đỏ xinh, dễ thương, mơ lần này có thấy mặt nhưng mình cũng không nhớ rõ mặt lắm. Bồi hồi tỉnh giấc, lúc đó mình ngẫm nghĩ sao mình có giấc mơ lạ quá nhỉ. Nằm nghĩ lại trứơc giờ mình không có quen cô nào tóc ngang ngắn như vậy cả. Vậy mà vài tháng sau, có một cô giống y các dấu hiệu như vậy làm quen mình và rồi từ từ mình lại bắt đầu một mối tình duyên mới. Như vậy là sao nhỉ, không lẽ mình đựơc ai đó báo trước cho biết tương lai của mình. Trong cuộc đời mình từ nhỏ tới giờ mình có rất nhiều điều mình đựơc báo trứớc như thế. Hay là những sự việc của kiếp này là vòng lặp lại của kiếp trứơc. Có những khung cảnh, con ngừơi dù mình chỉ gặp lần đầu nhưng cảm giác thấy quen thuộc như đã gặp đã biết lâu rồi, rất nhiều lần như thế. Có những điều mình không thể lí giải nỗi trong thế giới tâm linh và giác quan thứ 6 của mình. Mình cảm thấy hơi sợ. Phải sống cẩn thận, tất cả những điều mình làm điều có nhân quả báo ứng, làm kiếp này chưa tốt thì kiếp sau sẽ phải gặp lại làm cho khi nào tốt mới thôi. Mình không muốn tin cũng không được. Nếu như duyên số đã định thì mình mong rằng lần này mình được may mắn, vui vẻ, hạnh phúc nhiều, bớt buồn đau. Hy vọng, hy vọng.....

• Like 1
  • Haha 1

chutzpah    652
Posted (edited)

Chị không alone đâu, em cũng mơ na ná chị vậy. Mà mơ đúng duy nhất 1 người (có lẽ past life hoặc twin flame) được X năm rồi :))))).

Lúc đó em mơ thấy cảnh có 1 cô gái tóc dài không rõ mặt đứng chụp ảnh, chỉ thấy được kiểu tạo dáng lẫn cảnh xung quanh thôi. Về sau khi biết được fb của người ta, em hơi shock khi thấy cổ có bức ảnh đúng kiểu tạo dáng và cảnh xung quanh như em mơ. Rồi có duyên quen với người bạn có quốc tịch abc ở EU, giới thiệu cảnh nổi tiếng nước nó, 1 trong những nơi nổi tiếng là nơi người ta chụp :))))). 

Edited by chutzpah
  • Like 1

ThanhNhan    732

Mới đầu năm mà thấy mọi việc đều thuận lợi, không nhẽ thời của mình đã tới rồi sao. Người ta nói tuổi mình, số mình là càng về hậu càng tốt, càng phát triển về mọi mặt. Giờ bắt đầu thấy đúng từ từ rồi đó ha ha...