Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
ThanhNhan

...và tôi cũng yêu em

Recommended Posts

ThanhNhan    653

Chuyện tình kể lại (tiếp theo)Mới bước vào trang AL vào đọc những dòng tâm sự, những trang nhật ký của mọi người mình thấy hầu hết là chuyện buồn (cũng có những chuyện tựa tựa giống chuyện của mình) hiếm khi thấy một cặp đôi nào mà hạnh phúc trọn vẹn. Mình thật ngưỡng mộ những người dám sống thật, đến với nhau và bên nhau trọn đời. Mình mong ước cũng được như thế và sẽ cố gắng tìm kiếm một nửa của mình trong trang AL này và sống thật hạnh phúc để mọi người trên thế gian này biết rằng les, gay…cũng là những người bình thường và cũng sống hạnh phúc như bao cặp đôi dị tính khác mà thôi. Đã trải qua biết bao tháng ngày ngẫm nghĩ về cuộc đời mình, mình biết thế nào là hạnh phúc thật sự đối với mình. Chỉ tiếc là mình biết trang AL này quá trễ để giờ đây đã đi quá nửa đời người mới thật sự bắt đầu đi tìm kiếm hạnh phúc của đời mình. Hy vọng mình sẽ tìm được người chung chí hướng, và sẽ được hạnh phúc trọn vẹn với người đó trong tương lai. Cám ơn trang AL đã giúp những người đồng tính như mình đến gần nhau hơn.Để nhớ một thời ta đã yêu - Lệ QuyênHạnh phúc trong tầm với đã không tìm tới.Khi vắng anh trong đời.Tìm đến chân trời mới vẫn thương một thời.Giờ đã xa ngàn khơi.Ngày đó ta lầm lỡ bỏ mặc nhau hững hờ.Để tiếng yêu rạn vỡ rồi thời gian xóa mờ.Mãi vô tình đến bây giờ.Nhận ra hai đứa không còn nhau.Cuộc sống luôn vội vã với bao nghiệt ngã.Xô cuốn ta miệt mài.Một bước chân trượt ngã đã trôi thật dài.Lạc mất nhau ngày mai.Còn mãi khung trời đó mình gặp nhau lúc đầu.Ngày tháng thơ mộng đó cùng niềm vui nỗi sầu.Sẽ ghi lại biết bao điều.Để nhớ một thời ta đã yêu.ĐK:Thì thôi ta đã lỡ lìa xa bến bờ.Đời lênh đênh sóng vỗ buồn trôi lững lờ.Cuộn mình trong nỗi nhớ cho đến bao giờ.Mình mới quên ngày xưa.Thì thôi ta đã hết chờ nhau sẽ về.Mùa xuân nay đã chết vàng phai não nề.Để lại bao hối tiếc ghi khắc tên người.Gọi mãi trong đêm buồn.http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/de-nho-mot-thoi-ta-da-yeu-le-quyen.69CpWxkMnfmz.html

• Like 4

ThanhNhan    653

Tình chưa bắt đầu đã đổ vỡ

(Dân trí) - Lý do tại sao? Glamour tổng kết giúp bạn 5 lý do tình đã gieo hạt nhưng không thể nảy mầm:

1. Nhng kỳ vng không thc tế

Người đang độc thân thường có xu hướng xây dựng trong tưởng tượng của mình hình ảnh một đối tác hoàn hảo. Truyền thông hiện đại đang tác động quá nhiều đến họ, những kiểu mẫu trên phim ảnh, những bức hình của các cặp đôi hạnh phúc họ tình cờ thấy qua Facebook làm họ mơ hão về một tương lai đẹp y thế có thể đến với mình.

Và thế là, họ luôn cố gắng uốn cho mối quan hệ mới chớm kia được hoàn hảo mà quên mất rằng, nếu đó đích thực là tình yêu, thì không cần phải cố. Chẳng ai được dạy cách làm sao để có được tình yêu mẫu mực, cho nên nếu bước vào yêu, tốt nhất là thả lòng và để tự cảm xúc, trái tim đưa lối dẫn đường.

2. Nỗi đau trong quá khứ

Tác nhân gây đổ vỡ phổ biến nhất cho các mối quan hệ trong giai đoạn bắt đầu là những cảm xúc ngổn ngang của mối tình xưa cũ. Các chuyên gia ghi nhận, có quá nhiều người dễ rơi vào cảnh, vừa kết thúc mối tình đầy tổn thương đã vội vã lao vào tình mới mà chưa kịp ổn định lại cảm xúc để thực sự “vượt qua”.

3. Quan hệ của bạn với chính bạn

Nhiều người nghĩ rằng chuyện tình cảm có thành công hay không là do tác động của chính hai người trong cuộc với nhau. Nhưng thực tế, còn một nguồn tác động khác quan trọng không kém là cách đối xử của chính bạn với bạn.

Gây dựng mối quan hệ lành mạnh, đầy yêu thương với chính mình là cách bạn củng cố quan hệ với người khác. Không ít người thiếu hiểu biết về con người mình, không hiểu mình cần gì trong tình yêu và không biết kiểu người nào có thể lấp đầy những mong muốn của họ. Mọi người bị che mắt bởi những “vật thể long lanh” như sự hấp dẫn giới tính, hình thức bề nổi mà quên điều mình thật sự nên tìm hiểu là những giá trị cốt lõi của bản thân có phù hợp với của đối tác tiềm năng hay không.

4. Khát khao thành công

Giới trẻ thường hiếu thắng, họ tin rằng thất bại không bao giờ được xem là một lựa chọn, ngay cả trong tình cảm. Cho nên sẽ có lúc họ khát khao giành được bàn tay của một chàng trai hay cô gái. Ý nghĩ ấy còn lớn hơn cả việc xây dựng những nền tảng tốt cho mối quan hệ hai người. Chính cái nhìn thiển cận ấy khiến tình yêu chết yểu ngay khi họ vừa mới bước chân vào yêu.

5. Thiếu giao tiếp

Giao tiếp là thử thách đầu tiên. Sẽ rất tốt nếu hai người có thể hiểu nhau, tôn trọng những khác biệt của nhau và nâng niu những điểm chung cùng có. Đừng vội vàng phán xét bất cứ chuyện gì, hãy chậm rãi nói rõ ràng mọi chuyện với nhau để xem có tìm được điểm chung không trước khi quyết định sẽ từ bỏ.

Thêm nữa, đừng lạm dụng tin nhắn. Hãy kiên nhẫn và dành thời gian trò chuyện trực tiếp với nhau. Nếu bạn không gặp gỡ, trò chuyện ở nhiều khung giờ khác nhau thì sao có thể hiểu hết được một người.

(Từ nguồn báo dân trí)

ThanhNhan    653

Chẳng vì nhu cầu vật chất của mình mà mình phải cày ngày cày đêm như thế này, nhưng mà xung quanh mình còn quá nhiều người cần sự giúp đỡ và nhất là mình thương mạ. Mạ cả một đời khổ cực rồi, nhịn ăn nhịn uống, đói khát vì bầy con của mạ cho nên mình không cho phép mình dừng lại, mình phải làm thôi, làm để thoát cảnh nghèo, cảnh thiếu thốn và giúp ai được thì giúp. Mình giúp cho anh chị em của mình cũng là mình muốn cho mạ vui trong tuổi già, mình không muốn mạ buồn vì thấy cảnh các con mạ khó khăn (Mà cũng chẳng ai yêu cầu mình giúp đỡ là tự mình thấy mình phải như thế thôi).Bước đầu làm ăn thấy sao mà khó khăn quá. Thiệt là từ xưa giờ đi làm công ăn lương tà tà thế mà khỏe, thanh thản. Mới hơn 2 tuần làm ăn mà mình thấy hơi mệt mệt rồi. Chiều về lon ton chạy đi lấy hàng chở về bán. Trời tối mịt mùng mới được về nhà tắm rửa, nghỉ ngơi, thứ bảy chủ nhật cũng cày nốt. Ôi trời ơi, không biết khi nào mình nằm xuống luôn đây.Bán hàng cũng có cái vui, những ngày đầu cầm được đồng tiền khách hàng mua thấy vui vui. Bán đươc hàng tất nhiên là có lãi một ít nên thấy vui hihi….Có khách hàng thì khen mình bán giá rẻ, có khách hàng la sao bán giá cao rồi rủa “ hèn gì quán ế khách” haha… đúng là gặp đủ thứ loại người trên đời. Mình vui nhất là có 1 cô bé ngày nào cũa qua mua hàng dù chỉ 1 hộp yaourt. Bé qua bẽn lẽn “ cô bán cho con hộp yaourt” mình trả lời “con mua loại nào?” “ con mua yaourt SuSu” uhm “ con lấy cái đồ chơi khuyến mãi này mà chơi nè” bé cười bẽn lẽn “con thích lắm”. Trời ui, con cái nhà ai mà dễ thương, ngoan hiền quá. Nhìn bé mà mình bỗng dưng muốn có một đứa con như thế. Mấy ngày sau hỏi mẹ bé làm gì, bé nói mẹ con bán áo quần gần đây, khi nào cô qua đồ cho mẹ con nha. Hihi.. bé mới 6 tuổi mà cũng biết marketting rồi đấy. Ngồi bán hàng, vắng khách thấy cũng nản, tranh thủ vắng khách vật lộn với mớ giấy tờ nữa. Ôi mình đã phóng lao phải theo lao thôi. Cố gắng lên ta ơi. Hy vọng buôn may bán đắt.Ngồi nơi đây một mình, nhớ mạ, nhớ nhà quá…..Mỗi lần nghe bài hát này là mình hát theo gào hết ga. Nhưng mà giờ đang ở quán nên gào nhỏ nhỏ …Bóng cả - Tuyết Mai LyNhớ đến những lúc ấu thơ sống dưới mái ấm mến thương gia đìnhNhớ đến bóng dáng mẹ tôi đêm ngồi ru con trước canh thâuNhớ đến những lúc ấu thơ sống dưới mái ấm mến thương gia đìnhNhớ mãi tiếng nói cha tôi êm đềm dạy nên biết bao điềuNhớ đến những lúc ấu thơ, nhớ mãinhớ mãi không quên, không bao giờ quênDù ngày mai đời có cuốn xô con trôi về đâuTình mẹ luôn mênh mông như biển khơiTình cha luôn lớn lao như trời cao (hơ hơ hơ)ĐK:Sẽ vẫn nhớ mãi nhớ mãi lời mẹ dạy con đóSẽ vẫn nhớ mãi nhớ mãi lời dạy của cha đóDẫu có sướng vui đau buồn, hay bước lên đỉnh caoSẽ vẫn nhớ mãi nhớ mãi lời mẹ hiền yêu dấuSẽ vẫn nhớ mãi nhớ mãi lời dạy cha yêu dấuVì con yêu mẹ cha nhất trên đờihttp://www.nhaccuatui.com/bai-hat/bong-ca-tuyet-mai-ly.yhIoQ3PxQuhd.html

• Like 2

ThanhNhan    653

Có ai bán hàng mà như mình không (?) khách hỏi có bán sữa dê không? Mình trả lời không có, bé bán hàng cũng nói không có. Ồng chồng cô kia nhìn một hồi thì nói đây nè có bán nè. haha... thì ra là cái tên khác mà nó được làm từ nguyên liệu sữa dê. Trời xấu hổ quá, bán hàng mà chả biết gì cả (làm biếng đọc các thành phần của mặt hàng). 2 vợ chồng cười tủm tỉm làm cả bé bán hàng và mình quê độ thiệt chứ. 2 vợ chồng nói là mới mở bán nên không biết hả, mình cười cười lỏn lẻn núp luôn haha...

• Like 1

ThanhNhan    653

Cú lừa ngoạn mụcChiều đi làm về nghe bé bán hàng kể bé bị một cú lừa ngoạn mục. Bé bán hàng thứ hai đến thứ sáu, mình bán thứ bảy chủ nhật. Ngày chủ nhật mình bán thì có một cô đi xe đạp dừng lại hỏi có bán sữa Ensure nước vanilla không thì mình bảo không có nên cô đó bỏ đi. Qua ngày thứ hai đang ở công ty thì bé gọi hỏi mình hôm chủ nhật mình bán hàng có ai đặt hàng Ensure nước dâu không? mình trả lời không có ai cả. Rồi bé nói có người vào nói hôm chủ nhật cô đó có nói đặt với chị một số lượng hàng lớn. Mình nói đặt hàng gì đọc mình nghe, bé đọc một lô một lốc hàng tính ra khoảng 6-7 triệu, mình hỏi người đó ở đâu, bé nói ở trường mẫu giáo đằng kia cách cửa hàng khoảng 1 km. Mình nghĩ mình thấy đoạn đó cũng có cửa hàng sữa rồi sao không mua mà đến cửa hàng mình đặt hàng coi chừng bị lừa ôm một đống hàng về nhỡ họ không lấy thì chết à. Mình nói với bé có chắc họ lấy hàng không coi chừng bị lừa đó. Bé nói chắc mà chị lấy hàng về đi tối cô đó tới lấy hàng nếu cô đó không lấy thì hàng đó thông dụng bán dần cũng được. Đến trưa thì bé gọi điện nói mình đừng lấy hàng về nữa. Mình hỏi tại sao, thì bé nói về bé kể cho nghe.Bé kể là bà đó vào nói với bé là cái chị bán hàng ngày hôm qua đâu rồi, hôm qua bà có đặt hàng với chị đó và giờ đọc lại 1 lô hàng tối bà tới lấy, nói xong thì bà bỏ đi. Lát bà quay lại ngay và nói là thôi giờ bà lấy tạm lon sữa rồi tối ghé trả tiền hết luôn. Bé tin là thật lấy lon sữa đưa cho bà. Ác cái là bà ấy chọn lon sữa gần 1 triệu đồng. Mình bảo sao không gọi điện thoại hỏi mình có thật như vậy không rồi đưa hàng cho bà. Bé nói là lúc đó sợ chị đang lái xe trên đường đến công ty nên không gọi và tin là ngày ôm qua bà có đặt hàng với chị nên em đưa hàng cho bà (mấy bà lừa gạt biết lựa chọn thời điểm để gạt mà). Lúc gần trưa bé mới gọi cho mình, sau khi gọi điện thoại cho mình xong , nghe mình nói coi chừng bà xạo (mình có cảm giác bà này nói xạo nên nói vậy , lúc này bé không kể cho mình biết bé đã bị lừa 1 lon sữa rồi) nghe mình nói thì bé sợ chạy lên xem có trường mẫu giáo đó không thì đúng thật là không có trường mẫu giáo đó và mấy trường quanh đó xác nhận không ai đặt mua hàng cả. Cho nên bé gọi điện thoại nói mình hủy đơn đặt hàng. Nghe bé kể mà thấy bé thiệt là thật thà. Nghĩ sao mà không biết người ta là ai, ở đâu mà đưa hàng cho họ ngon ơ, không lấy tiền. May mà bà lấy hàng ít không thì mất hết tiền méo mặt. Mình nói thôi chuyện cũng lỡ rồi em chịu 1 nửa chị chịu một nửa, bé không chịu nói cuối tháng chị trừ vào lương của em đi coi như là 1 bài học cho em. Trước khi bé làm mình cũng dặn dò bé cẩn thận, cảnh giác cao độ. Vậy mà cuối cùng cũng bị lừa thế đó. Dạo này các tên lừa gạt làm rất bài bản và tinh vi, bọn chúng rình rập xem từng đường đi, nước bước, giờ giấc rồi lên kịch bản lừa ngoạn mục như vậy đó, các bác làm ăn thì cảnh giác cao độ nhé.

ThanhNhan    653

Đã làm qua bao nhiêu công ty, thay đổi nhiều công ty cũng vì mong muốn tìm được một môi trường làm việc thoải mái, mọi người tôn trọng nhau, hỗ trợ, giúp đỡ nhau trong công việc. Đến bây giờ đã tạm thỏa mãn điều này. Mà hình như công việc hơi nhàn quá thì phải. Mong là đừng có rảnh rỗi quá sinh nông nỗi hihi.....Nghe bài giựt gân này cho đỡ buồn ngủ xí.Không cảm xúc - Hồ Quang HiếuBao nhiêu lâu ta không gặp nhauBao nhiêu lâu ta không thấy nhauKhi yêu em con tim đậm sâuVậy mà người vội vàng quên mau.Sao bên em anh luôn cố giấuLàm lạnh lùng để rồi mất nhauHai đôi ta quen được bao lâu để tình yêu phai màuKết thúc cuôc tình này sẽ chấm hếtChỉ còn lại mình anh thôi với bao nhiêu tháng năm cuốn theo dần trôi.Có lẽ chẳng còn gì ngoài nước mắtYêu nhau chi làm thêm đau cứ chia tay khiến ta bớt đau.Thật quá khó để quên được em saoCứ thấy nôn nao, nhớ đến cồn cào quên đi được em anh vui sao.Vẫn nhớ vẫn nhớ hoài khi con tim anh mệt nhoàiTháng tháng ngày dài mong em trờ lại.Nếu muốn ta phải chia lyChấm hết làm gì, níu kéo được gìTa nên lờ nhau thêm những phútCó lẽ sẽ giúp được cho hai ta không chờ đợiDứt khoát một lời, không ai phải buồn.http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/khong-cam-xuc-ho-quang-hieu.nDhNnvThiEHv.html

ThanhNhan    653

Tôi muốn em hãy tự chịu trách nhiệm những gì mình làm, hãy tự vươn lên, không ai ở bên cạnh em hoài để lo cho em tất cả. Hãy biết sống chừng mực nhé em. Em nên biết mình là ai, cố gắng đừng gục ngã trong bất cứ hoàn cảnh nào. Cho dù họ không thể giúp gì được cho em, hay là họ không muốn giúp em đi chăng nữa thì em cũng đừng nên trách cứ họ làm gì. Hãy tự trách mình để mà sống tốt hơn. Em hãy tự làm chủ cuộc đời mình.Cố gắng đừng phụ thuộc dựa dẫm vào một ai cả. Hãy sống sao để luôn luôn ngẩng mặt lên mà cười thanh thản em nhé.

Cười lên đi em ơi - Elvis Phương

Đóng góp: zballad Cười lên đi em ơi

Dù nước mắt rớt trên vành môi

Hãy ngước mặt nhìn đời

Nhìn tha nhân ta buông tiếng cười

Ta không cần cuộc đời

Toàn những chê bai và ganh ghét

Ta không cần cuộc đời

Toàn những khoe khoang và thấp hèn

Cười lên đi em ơi

Cười để giấu những dòng lệ rơi

Hãy ngước mặt nhìn đời

Nhìn đổi thay ta vang tiếng cười

Ta không thèm làm người

Thà làm chim trên rừng hoang vắng

Ta không thèm làm người

Thà làm mây bay khắp phương trời

Yêu thương gì loài người

Ngoài những câu trau chuốt với đời

Ngoài những toan tính trong tiếng cười

Và những âm mưu dọn thành lời

Ta chỉ cần một người

Cùng với ta đợi chết mỗi ngày

Rồi hóa thân trong loài hoa dại

Để muôn đời không biết đớn đau

Cười lên đi em ơi

Cười để giấu những dòng lệ rơi

Hãy ngước mặt nhìn đời

Chờ ngày xuôi tay xong kiếp người

Yêu thương gì cuộc đời

Toàn những chê bai và ganh ghét

Yêu thương gì cuộc đời

Toàn những phô trương và thấp hèn.

ThanhNhan    653

Tại sao mình lại như thế này. Ôi không hiểu nổi mình nữa rồi.......Mong được an lành bình yên.C'est tout - No Jin Youngc'est tout c'est tout neo wonhandamyeonjuttereu juttereu yeongwonhi hamkke~pureunchowon wiro neowaui kkumeul kkulttae geu geotmanic'est tout c'est tout haengbokhadamyeonuri amju yeongwonhi hamkkeeorinai cheoreom haemalgeunmisoro neowa hamkkeya~ iyaiyai yaiyahiraiyai yaiya hiyaiyai ya aa~~~ya~iyaiyai yaiya~~ya iyaiyai yaa~C'est tout C'est tout haengbokhadamyeonjuri amju yeongwonhi hamkkeeorinai cheoreom haemalgeunmisoro neowa hamkkeC'est tout C'est tout haengbokhadamyeonjuri amju yeongwonhi hamkkeeorinai cheoreom haemalgeunmisoro neowa hamkkeya~ iyaiyai yaiyahiraiyai yaiya hiyaiyai ya aa~~~ya~iyaiyai yaiya~~ya iyaiyai yaa~C'est tout C'est tout haengbokhadamyeonjuri amju yeongwonhi hamkkeeorinai cheoreom haemalgeunmisoro neowa hamkkeC'est tout - No Jin Younghttp://www.nhaccuatui.com/bai-hat/cest-tout-no-jin-young._e1qGxuvU9.html

ThanhNhan    653

Hôm nay là ngày sinh nhật bạn.Ngồi nhớ lại một thuở xa xưa. Mỗi lần về nhà bạn chơi bạn đều mở băng nhạc Thu Hiền ra nghe. Nghe đi nghe lại thuộc làu làu cả cuốn băng, bài bạn thích nhất là bài "Đường về hai thôn". Mỗi lần đi hát karaoke bạn đều bấm hát bài này. Bạn là năm lúa chính gốc luôn haha...Sinh nhật vui nhé bạn.Đường về hai thôn - Thu HiềnĐường về thôn emduyên dáng bên ven sôngcon thuyền xuôi máiNhịp cầu băng quamen lối đi quanh co,cỏ hoa nối dàiNhà em cuối xómghép đôi mái tranh nâutrăng cài trước sauCó tằm mến thương dâu,Có trầu vấn vương cauVà đào tơ thơm ngát,Ngát hương trinh ban đầuĐường về thôn anhcon sáo ru êm êmtrên đồng xanh lúaNhịp cầu băng quađưa lối sân rêu xưathắm hoa bốn mùaNhà anh mái látháng năm vẫn chưanghe duyên tròn ước mơCó giàn mướp xanh lơ,Có hồ cá nên thơmà lòng quê vẫn háthát đôi câu mong chờMỗi đêm trăng thanh ngàhội mùa lên tiếng ca góp đôi tay cần laoÔi hai thôn giao đầunhịp cầu tre bước chung êm vui dường baoTình ta lên men rồicòn chi ngăn cách lòngmà chưa trao giấc mơ xuân cùng nhauChày dâng lên trăng màu,bà con đang mong cầurằng đôi ta sớm nên duyên ban đầuĐường về hai thônmai mốt đôi uyên ươngqua cầu soi bóngNhủ thầm sông ơigương nước chưa phôi phata còn vui hoàiTrời quê bát ngátsẽ trông thấy tương laiqua tình lứa đôiLúa đồng mãi xanh tươi,mướp cà thắm nơi nơivà vành môi trai gáihát câu ca yêu đờiNhịp cầu đưa lối,chung bước hai thônta đón trăng vềmừng duyên quêhttp://www.nhaccuatui.com/bai-hat/duong-ve-hai-thon-thu-hien.dLyEug7dBOaD.html

ThanhNhan    653

Từ ngày có mấy em về ở mình được sung sướng quá chừng luôn. Mấy em lo chợ búa, cơm nước, dọn dẹp ...tất tần tật. Mình đi làm về nằm thẳng cẳng ngủ như con pig. hihi...Vậy mà tời công ty sao cũng ngồi ngáp hoài vậy nè.Mấy em soạn cơm cho mình đem lên công ty ăn. Lần đầu tiên trong đời đi làm đem theo cơm trưa để ăn, mọi người mắt tròn mắt dẹt nhìn mình haha....Trước đây mình có tuyên bố ngày nào mà mình đem theo cơm trưa ăn thì ngày đó Sài Gòn có bão. Trời ơi, linh quá đúng ngày đem cơm thì Sài Gòn thông báo có bão thiệt haha...Từ nay trở về sau không dám tuyên bố gì nữa, sợ rồi hihi.....Tối lại mấy chị em quây quần ngồi ăn cơm, kể chuyện tiếu lâm cho nhau nghe mà cười đau cả ruột. Vậy là từ nay mình hết cô đơn. Cuộc sống cứ vui vẻ như vậy là được rồi.Beautiful life (The Bridge)You can do what you want just seize the dayWhat you're doing tomorrow's gonna come your wayDon't you ever consider givin' up, you will find, ooohIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooI just wanna be here beside youstay until the break of dawnTake a walk in the park when you feel downThere's so many things therethat's gonna lift you upSee the nature in bloom a laughing childSuch a dream, ooohIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooI just wanna be here beside youI just wanna be here beside youstay until the break of dawnYou're looking for somewhere to belongYou're standing all alonefor someone to guide you on your wayNow and ForeverIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooI just wanna be anybodyLiving in different waysIt's a beautiful lifeI'm gonna take you to a place I've never beenbefore oh yeahIt's a beautiful lifeI'm gonna take you in my arms and fly awaywith you tonightIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life, oh oh oooIt's a beautiful life Bạn có thể làm điều bạn muốn, cứ tận hưởng trọn vẹn những điều tốt đẹp của ngày mớiĐiều bạn định làm vào ngày mai sẽ đến bên bạnĐừng bao giờ có ý định buông xuôi, bạn sẽ thấy, ooohCuộc đời tươi đẹp biết bao, oh oh oooCuộc đời tươi đẹp biết bao, oh oh oooCuộc đời tươi đẹp biết bao, oh oh oooTôi chỉ muốn được bên cạnh bạnCùng bên nhau ngắm buổi bình minhCứ dạo một vòng trong công viên khi bạn thấy buồnCó nhiều thứ ở đây lắmBạn sẽ thấy phấn chấn ngay thôiNhìn xem kìa thiên nhiên đang nở hoa, đứa trẻ đang khúc khích cườiTựa như một giấc mơ, ooohCuộc đời tươi đẹp biết bao, oh...http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/beautiful-life-the-bridge-ace-of-base.KcrqyDUuBQ.html

ThanhNhan    653

Mỗi lần đọc lại các bài viết của chị là nước mắt cứ rơi, mặc dù đã đọc cả đi đọc lại cả chục lần rồi, 10 lần như chục nước mắt cứ chảy... Mình thuộc dạng em út sinh sau đẻ muộn, đâu biết những khổ đau, vất vả, nhục nhã mà các anh chị phải trải qua, và mình cũng thuộc dạng người nhìn những điều tốt đẹp của người khác mà sống, nên đến bây giờ đôi lúc nghe những lời hằn học, hận thù của anh chị mình không chịu được, dù gì cũng là người thân bà con cô bác với nhau cả. Chỉ biết ngồi chịu đựng mà nghe, mà ậm ừ. Mình không muốn lại thêm hận thù, khoảng cách, mình muốn sống trong hòa bình, yên lành. Đôi lúc mình cũng cố gắng nói nhẹ nhàng để anh chị hạ hỏa, mà bớt hận thù đi nhưng mà hình như mình mở miệng nói cái là càng làm anh chị điên tiết thì phải. Hic sợ wa đi... Làm thế nào để anh chị quên đi tất cả và xóa bỏ những suy diễn không hay trong đầu đi, mình chỉ biết cầu mong, ước nguyện cho mọi hằn học, hận thù trôi đi nhanh để mọi người được sống trong vui vẽ, hòa bình.Mình cảm thấy không được tự nhiên cho lắm, kiểu như đóng kịch sao đó. Nặng nề quá đi, cứ phải nói cười như thế sao. Sống thật với cảm xúc không thể thực hiện được. Biết đến bao giờ.... Thật hạnh phúc khi được trở về căn nhà nhỏ của mình muốn làm gì thì làm, muốn thể hiện gì thì thể hiện.Đau tim quá.........Coming home - StratovariousI wake up in the morningSo far away from homeTrying to make it through the dayMany miles are between usI'm sending my loveFrom this payphoneThrough the storms we've wanderedMany mountains we have climbedBut all the bad times are behindThe road is free - I'm coming homeWithout you I am likeA ship without its sailsCalling the wind to save meI'd climb the highest mountainI'd cross the seven seasJust to see you smile againAll the trust that was built along the yearsIs coming back to stayI know, just look aheadThe road is free - I'm coming homeWith every stem I'm closer to homeWhen I'm back you won't be aloneSoon I'll see the familiar door before my eyesAnd youThrough the storms we've wanderedMany mountains we have climbedAll the bad times are behindThe road is, the road is free, and I'm coming homehttp://www.nhaccuatui.com/bai-hat/coming-home-stratovarius.sr-mZZHho6.html

• Like 1

ThanhNhan    653

Ngày mai là ngày 20/11, ngày nhà giáo Việt Nam. Ngồi nhớ lại một thời cắp sách tới trường, nhớ lại một thời dùi mài kinh sử, thấy mình thật là may mắn. Mười hai năm đèn sách, ngồi trên ghế nhà trường, tâm hồn toàn để trên mây, trên gió, thầy cô truyền đạt 10 mình tiếp thu được chỉ 2-3 mà thôi, vậy mà không hiểu sao mình cứ tèn tèn lên lớp từng năm đều đặn như thế. Đến ngày thi đại học thì mới loài ra cái sự ngu dốt của mình. Thi rớt với số điểm thê thảm, trong khi đó đứa em của mình nó đậu điểm cao, thế mới xấu hổ chứ lị. Cùng ăn học với nó mà mình lại như thế đấy.Anh Chị liền điều động mình vào quê, nơi anh chị đang dạy học để rèn dũa lại mình. Cha mẹ ơi người ta mất kiến thức căn bản rồi làm sao dạy lại được chứ. Mà thời đó không ăn học thì mình biết làm gì nữa, cái dạng làm biếng như mình thì làm sao mà lao động được chứ, vậy là phải học tiếp. Những ngày tháng sống với anh chị thật là một cuộc chiến đấu đối với mình. Hàng ngày đi chợ, nấu cơm, giặt giũ, trông cháu, dẫn cháu đi học, đêm về anh chị dạy cho mình học. Mỗi lần ngồi vào bàn học là mình sợ chết khiếp, đụng tới kiến thức cũ là mình ngơ ngác, chị không nổi khùng với mình mới lạ, có mấy lần không chịu được chị cho mình bị ăn mấy trái cốc trên đầu hic hic.... Buổi sáng chị bắt mình phải dậy thật sớm học lý thuyết, vì nghe đồn là buổi sáng sớm học bài nhanh thuộc. Có những ngày mình không dậy nỗi ngủ say sưa, chị lôi đầu mình dạy bắt ngồi học bài, ca cho mình nghe bài ca cải lương về sự nghiệp, tương lai.... Nhiều lúc cả 2 chị em đều nước mắt lả chả...Còn Anh là anh rể nên nếu có bực mình về thì cũng không dám la hay cốc đầu mình như chị.Sau 1 năm ở nhà anh chị, được anh chị rèn dũa mình chỉ dám thi trường trung cấp, kết quả là đậu cao, có học bổng. Với kết quả như vậy là công lớn của anh chị. Nếu ngày đó mà không có anh chị thì giờ này không biết mình ngồi ở đầu đường, xó chợ nào rồi.Mỗi năm đến ngày 20/11 mình lại càng nhớ đến những tháng ngày đó. Anh chị là người chắp cánh cho mình được bay xa như ngày hôm nay, không những là người luôn theo dõi, lo lắng cho mình từng bước đi trên con đường còn lại của cuộc đời mình mà còn là người cô, thầy lớn trong cuộc đời mình. Cảm ơn anh chị thật nhiều.Người thầy - Cẩm LyNgười thầy vần lặng lẽ đi về sớm trưa Từng ngày giọt mồ hôi rơi nhẹ trang giấy, để em đến bên bờ ước mơ Rồi năm tháng sông dài gió mưa Cành hoa trắng vẫn lung linh trong vườn xưa Người thầy vẫn lặng lẽ đi về dưới mưa Dòng đời từng ngày qua êm đềm trôi mãi Chiều trên phố bao người đón đưa Dòng sông vắng bây giờ gió mưa Còn ai nhớ, ai quên con đò xưa .... Dù năm tháng vô tình trôi mãi mãi, có hay bao mùa lá rơi Thầy đã đến như muôn ngàn tia nắng, sáng soi bước em trong cuộc đời Vẫn nhớ những khi trời mưa rơi Vẫn chiếc áo xưa choàng đôi vai Thầy vẫn đi, buồn vui lặng lẽ ... Dù năm tháng vô tình trôi mãi mãi Tóc xanh bây giờ đã phai Thầy vẫn đứng bên sân trường năm ấy Dõi theo bước em trong cuộc đời Dẫu đếm hết sao trời đêm nay Dẫu đếm hết lá mùa thu rơi Nhưng ngàn năm, làm sao em đếm hết công ơn người thầy .... Dẫu đếm hết sao trời đêm nay Dẫu đếm hết lá mùa thu rơi Nhưng ngàn năm, làm sao em đếm hết công ơn người thầy ....http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/nguoi-thay-cam-ly.lfwdkHAeX0cq.html

• Like 2

ThanhNhan    653

Bàn giao công việc cho em mới. Em mới vào nghề, em không biết thì nói chị chỉ, sao em cứ nói sao chị làm không khớp, sao chị làm không đúng. Mệt mỏi với em luôn đó. Chị làm từ phần mềm đó em ah. Làm sao mà sai, làm sao mà không đúng được. Những năm tháng mới vào nghề mình cũng ngu ngơ như em, cũng thông cảm cho em, nhưng mà em nói sao cho dễ nghe xí có được không (?) Không biết thì nói là chị làm cái này là làm sao chị chỉ cho em với, nghe nó được hơn đó.

Hát trên đường ta đi tới - Phạm Tuyên

Ta đi trên đường dài lòng phơi phói hường tương lai.Ta đi xây cuộc đời gọi niềm tin son săt ko pháiĐất nước đang vươn mình kia ngày mới đã lên rồiCông nhân lao động VN mang truyền thống sáng ngờiHát trên đường ta đi tớiVận hội mới với bao thử thách mớiQuyết vượt mọi gian lao ta mang hết sức mìnhVì dân giàu nước mạnh xã hội văn minhHát trên đường ta đi tới

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/hat-tren-duong-ta-di-toi-dang-cap-nhat.2gCVjuaM1C.html

ThanhNhan    653

Cái tật mỗi lần tính toán là lấy mấy tính bấm cho dù số lớn hay số bé, riết rồi không tính nhẩm được. Bán hàng mà toàn là thối nhầm tiền thừa cho người ta. Kiểu này là húp cháo thôi chứ làm ăn gì được, phục mình quá đi haha...

ThanhNhan    653

Bị lừa - tập 2

Sáng mới lên công ty bé cháu gọi điện " alo, dì à, ngày hôm qua dì bán lon sữa pediasure rồi ah" , mình trả lời là ngày hôm qua không có bán lon đó. Bé nói sao giờ không có. Cuối cùng thì bé kể là có bà kia vào hỏi mua rất nhiều hàng, rồi bắt bé đóng thùng, sau đó bà hỏi có bán đường không, bé trả lời không có, bà nói là để bà đến cửa hàng trên kia mua đường rồi quay lại, thế là bà ta đi thẳng cò không quay lại nữa để thùng hàng lại đó. Mình nói vậy là bà đó lấy trộm lon sữa rồi đó mà bé không tin. Mình nói bé kiểm kê lại hàng thì mất tổng cộng 6 lon chứ không phải 1 lon. Bé nói con xem chừng bà kỹ lắm mà sao bà lấy hồi nào con không hay. Bé ơi là bé bọn ăn trộm lanh tay lẹ mắt lắm chứ lấy mà để con thấy thì đâu có ăn trộm được. Các bác làm ăn cẩn thận, cảnh giác cao độ nhé, dạo này gần tết các bác ma cô, cô hồn nhiều lắm đó.

• Like 1

ThanhNhan    653

Chấp nhận tất cả, nhưng buồn....

Mal - Hoàng Tâm

Ðau! Từ đáy trái tim ta buồn đau!
Ðau! Suốt bấy lâu, ta vẫn đau, vẫn mang u sầu!
Nhìn nắng hắt hiu, ôi nắng yêu, theo nhau khoe mầu
Bay trên trời cao nắng chiếu.

Ta vẫn thương ta, vì nhớ mãi tên người xa.
Ta thương ta vì xót xa. Em trong áo hoa, khiến ta lững lờ.
Vì nhớ tiếng ca, em ôm ấp ta đêm dạ hội ngọc ngà.
Câu ca làm rung cõi nhớ.

Ðau! Bằng sáng biếc cao nơi biển xanh.
Ðau! Với áng mây bay vút mau khiến ta u sầu.
Nhìn nắng hắt hiu, ôi nắng yêu, theo nhau khoe mầu
Bay trên trời cao nắng chiếu...

Ta vẫn thương ta, vì nhớ mãi tên một người xa.
Ta thương ta vì xót xa. Em trong áo hoa đã khiến ta lững lờ.
Vì nhớ tiếng ca, em ôm ấp ta đêm dạ hội ngọc ngà.
Câu ca làm rung cõi nhớ.

Vâng! Còn đau mãi mãi đau. Vâng! Còn đau, đau còn mãi thương đau.

<iframe width="400" height="100" src=http://mp3.zing.vn/embed/song/IW6FZ6AD?autostart=false" frameborder="0" allowfullscreen="true"></iframe>

ThanhNhan    653

Lâu lâu chát với bạn, bạn nói mình sao không chịu lấy chồng đi. Bạn hỏi vậy là có ý gì không ta, mình cũng thắc mắc sao bạn cũng không lấy chồng đi nhưng mình không hỏi. Mình tránh không trả lời câu hỏi của bạn.

Forever - Stratovarius

FOREVER

I'm standing alone in the darkness
The winter of my life came so fast
Memories go back to childhood
Todays I still recall.

All how happy I was then
There was no sorrow, there was no pain
Walking through the green fields
Sun shine in my eyes.

I'm still there every where
I'm the dust in the wind
I'm the star in the northern sky
I never stayed anywhere
I'm the wind in the trees
Would you wait for me forever?

Would you wait for me forever?
Will you wait for me forever?

FOREVER-quá khứ trong tâm tưởng

Tôi đứng một mình trong màn đêm lạnh lẽo
Mùa đông của cuộc đời tôi đến nhanh làm sao
Và kí ức thời thơ ấu lại hiện về trong tôi
Những kí ức mà cho đến bây giờ tôi vẫn còn nhớ...

Khoảng thời gian đó hạnh phúc biết bao
Không có phiền muộn không một nỗi đau
Cùng em đi dạo trên những cánh đồng xanh mướt
Ánh mặt trời lấp lánh trong đôi mắt tôi

Tôi vẫn ở bên em dù bất cứ nơi đâu
Tôi sẽ là hạt bụi bay theo gió
Tôi sẽ là ngôi sao trên bầu trời phương Bắc
Tôi không bao giờ dừng lại ở một nơi nào
Tôi sẽ là ngọn gió thổi qua các nhành cây
Em sẽ mãi đợi tôi chứ?

Em sẽ...

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/forever-stratovarius._CCcM2cXWV.html

ThanhNhan    653

Ăn chơi cho lắm vào, tới cận giờ nộp báo cáo thì nháo nhào lên, rồi bị trục trặc, lỗi này, lỗi kia, mấy nhỏ này thiệt là bó tay rồi. Mà rút ngắn hay kéo dài thời gian ra cũng vậy thôi. Cái tật cứ tà tà ăn chơi, khi nào đến giờ nộp báo cáo mới làm. Chả trách cận ngày nộp báo cáo mà Sếp thấy mấy nhỏ ăn chơi là Sếp nóng mặt mà không dám nói gì cả. Mấy nhỏ bảo là miễn tới giờ nộp báo cáo mấy nhỏ gửi báo cáo đầy đủ là được rồi, tội nghiệp Sếp tui hiền quá đi. Deadline đã hết lại ăn chơi tiếp hihi....

ThanhNhan    653

Một năm nữa đã sắp hết. Ngồi tổng kết lại những gì đã làm được và chưa được trong năm qua:

- Có 1 cái chòi nhỏ nhỏ để chui ra chui vào cũng tạm ổn.

- Có 1 chỗ kinh doanh mà chưa đâu vào đâu không biết cầm cự được đến khi nào.

- Có 1 vài mối quan hệ mới. Qua đây tôi cũng xin lỗi Người tôi không đến được, cám ơn những Người đã đến bên tôi và cám ơn cả Người đã rời bỏ tôi.

- Có một người Sếp hiền lành làm mình rất hài lòng.

- Có cả một ... đống nợ to đùng nữa haha...Những năm tiếp theo phải cày bẫm cuốc sâu rồi đây.

- Hài lòng nhất là có một người quan trọng đối với mình xuất hiện trong năm nay.

Nhìn tổng lại là mình toàn "Có" chứ không "Mất" trong năm qua. Vậy là bội thu rồi.

Sang năm mới mục tiêu là: tóm gọn trong vài chữ là trả nợ tình và trả nợ tiền hihi....Mình nghĩ tình , tiền chắc ai cũng có nợ. Nên mình Nợ thì cũng bình thường thôi.  Hít một hơi thật sâu để cảm nhận không khí năm mới sắp đến, chuẩn bị tình thần thật sảng khoái để tiếp tục chiến đấu trong năm mới nào.

Chúc cho tất cả mọi người một năm mới nhiều sức khỏe và hạnh phúc!

Happy New Year- Abba

No more champagne
And the fireworks are through
Here we are, me and you
Feeling lost and feeling blue
It's the end of the party
And the morning seems so grey
So unlike yesterday
Now's the time for us to say...

Happy new year
Happy new year
May we all have a vision now and then
Of a world where every neighbour is a friend
Happy new year
Happy new year
May we all have our hopes, our will to try
If we don't we might as well lay down and die
You and I

Sometimes I see
How the brave new world arrives
And I see how it thrives
In the ashes of our lives
Oh yes, man is a fool
And he thinks he'll be okay
Dragging on, feet of clay
Never knowing he's astray
Keeps on going anyway...

Happy new year
Happy new year
Happy new year
Happy new year
You and I

Seems to me now
That the dreams we had before
Are all dead, nothing more
Than confetti on the floor
It's the end of a decade
In another ten years time
Who can say what we'll find
What lies waiting down the line
In the end of eighty-nine...

Ha ppy new year
Happy new year
Happy new year
Happy new year
You and I

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/happy-new-year-abba.WwaehzZ8yV.html

Edited by ThanhNhan
  • Like 1

ThanhNhan    653

Lần đầu tiên ck về nhà chơi. Ban đầu ck còn e thẹn cứ núp trong phòng hoài hihi…Đến buổi ăn thì mới đi ra ngoài thôi. Bình thường ck bặm trợn, lanh lẹ lắm, về nhà mình giả bộ đi đứng khép nép, nói năng nhỏ nhẹ haha…..

Buồn cười nhất là đến lúc nhậu, uống vài ly bia rượu vào thì ôi thôi ck hết biết sợ là gì nữa cả, Cũng đối đáp trả treo với mấy em, mà mấy em đông quá nên ck nói không lại nên cũng bị ép uống quá trời, thấy tội nghiệp ck ghê, mà mình cũng kém về khoa ăn nói trả treo nên đành chịu để ck bị ép. Xin lỗi ck nhá. Nhậu phê phê rồi đến tiết mục văn nghệ cây nhà lá vườn, mình đàn hát tặng mọi người, mà cũng như là ngầm tặng riêng ck bài hát “Như đã dấu yêu”, ck nghe mà đắm đuối rồi hình như là ck nổi hứng quá quay sang hun trên má mình một cái làm mình bất ngờ, chẳng biết làm sao chỉ nhìn ck cười cười mà thôi. Chắc ck nổi hứng quá quên mất còn có nhiều người xung quanh nữa. Vậy là lần đầu tiên có một vài người trong nhà biết mình là les rồi đấy, mình chẳng cần phải nói thêm gì nữa, mọi người nhìn thấy là tự hiểu rồi. Sau đó chương trình văn  nghệ kéo dài thêm một lúc nữa và ck lại hun mình vài phát trên má nữa, mắc cỡ chết được, mà cũng thấy happy lắm ck ah hihi….

Mình dự định sẽ nói với mọi người trong thời gian thích hợp, nhưng mà ck vô tình đã giúp mình cho mọi người biết rồi thì cũng tốt. Từ nay mình sẽ không còn ngại ngần thể hiện tình cảm với ck nữa, nhưng mà mình cũng đừng làm quá khi có mặt mọi người ck nhé (mình già rồi nhưng còn tính mắc cỡ hihi…).

Mình mong rằng ck và mình đủ mạnh mẽ để vượt qua tất cả để có được một kết quả đẹp. Cứ mãi như lúc này là mình thấy thật hạnh phúc.

Như Đã Dấu Yêu - Ngọc Lan

Trong đôi mắt em, anh là tất cả
Là nguồn vui là hạnh phúc em dấu yêu.
Nhưng em ước gì mình gặp nhau lúc anh chưa ràng buộc.
Và em chưa thuộc về ai.

Em sẽ cố quên khung trời hoa mộng
Ngày hè bên anh tình mình đến rất nhanh
Em sẽ cố quên lần đầu mình đến bên nhau
Rộn ràng như đã dấu yêu từ thuở nào

Anh đến với em với tất cả tâm hồn
Em đến với anh với tất cả trái tim
Ta đến với nhau muộn màng cho đớn đau
Một lần cho mãi nhớ thương dài lâu

Trong đôi mắt em, anh là tất cả
Là niềm vui là mộng ước trong thoáng giây
Em sẽ cố quên rằng mình đã đến trong nhau
Nồng nàn như đã dấu yêu từ thuở nào.

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/nhu-da-dau-yeu-ngoc-lan.-wR7n5cdJv.html

• Like 5

ThanhNhan    653

Mình nói là nấu cho ck ăn những món ck thích. Mà ck kén ăn quá, ck chỉ ăn được vài món ah. Mình xắn tay áo vào bếp, ck lon ton vào theo nhìn mình làm rồi chê mình không biết nấu hihi…. Vậy là ck ra tay, mình thì nhìn ck làm mai mốt làm theo, mình vừa phụ vừa hỏi ck liên tục làm như vậy được không? Kiểu này mai mốt để ck nấu luôn hihi…..

Mình nói mình không ăn cay được vậy mà ck cứ bỏ tiêu bỏ ớt vào làm mình vừa ăn vừa lấy khăn lau nước mũi nước mắt, còn ck thì ăn ngon lành nói là có cay gì đâu nà. Ui ck của tui thương tui ghê chưa. Mai mốt ck nấu cay nữa thì ck ăn một mềnh đi nhá.

Mà công nhận ck nấu ăn ngon thiệt, dù cay mình cũng ăn nhiệt tình, ăn hết món ck nấu mà còn thòm thèm nữa. ck cứ phát huy như vậy nhé. Có ck nấu cho ăn là mình sướng nhất rồi hihi….

Yêu em bằng cả trái tim - Thu Phương

Yêu em, yêu em nghe anh bằng nguyên trái tim
Yêu em, yêu em nghe anh đừng xa lánh em .
Hãy hứa với em rằng,nụ hôn anh trao, ngàn năm không phai
Mùa đông ấm áp, Mùa hạ mênh mông, mùa thu êm

Khi anh xa em, xa em hoặc khi có em.
Xin anh yêu em, yêu em đừng nên dối gian
Xin hãy yêu chân thành
Đừng nên yêu em bằng năm tháng gần
Mà phải yêu em bằng con tim rung lần đầu tiên.

Hoà cùng muôn tiếng tim đập vang

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/yeu-em-bang-ca-trai-tim-thu-phuong.5vWNlaw07e.html

• Like 1

ThanhNhan    653

Thế là 3 ngày tết qua rồi, nhanh thật. Hồi nhỏ mong tết để được ăn ngon, mặc đẹp, được lì xì. Lớn hơn một chút thì mong tết để được về quê gặp ba mẹ, anh chị em, các cháu. Giờ thì mong tết đến để được ăn ngủ xả láng hihi…Túm lại mấy ngày tết là ngủ toàn tập, nấu mấy nồi cúng ông bà xong ăn hoài không hết, ăn 3 ngày tết mới hết, ớn đồ mình nấu luôn. Ngày mai, mùng 4 tết đón ck lên, là mình vui rồi ....