Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
668

lặng

Recommended Posts

668    14

một phép thử nhỏ, để xem trong lòng những ai có mình và thất vọng một chút, chỉ một chút thôi, phải không?

• Like 1

668    14

tổn thương được viết như thế nào nhỉ? ngày hôm đó đánh con, mẹ khóc con cười. Ngày hôm nay, con không quên được mẹ à. Con hư hỏng, là con hư hỏng. Nhưng có đánh chết con cũng có hết les được không mẹ!

con mệt mỏi rồi, đó là lí do mọi chuyện như ngày hôm nay. con xin lỗi, xin lỗi vì từ niềm hào của gia đình con lại thành nỗi nhục của dòng họ thế này. 

mọi người kinh tởm con cũng được, ghê sợ con cũng được nhưng đừng ép con. chết thì dễ, sống mới khó. hạnh phúc sao lại xa xỉ đến vậy...

• Like 1

668    14

người yêu cũ nhất ib hỏi thăm. Khoe đã có người mới, quen nhau đã 2 năm nay. Người yêu cũ nhất chắc không ngờ mình nhận ra chị ấy, ngày còn quen nhau thấy ảnh chị ấy trong hình người ta chụp lúc đi chơi. Mũi mình cũng thính nhỉ, ngửi ra mùi có vấn đề từ rất sớm mà dừng lại. Chỉ thắc mắc là tại sao rất lâu, lâu sau đó người yêu cũ nhất vẫn năn nỉ quay lại làm gì...giờ thì tòi ra quen đã 2 năm nay. Mọi người vẫn thường hay kiểu như vậy thì phải ^^

• Like 1

668    14

mệt mỏi và muốn buông. Mẹ có biết con đang bị áp lực công việc thế nào không? Con đang đủ mệt lắm rồi, làm ơn đừng gây chuyện không đâu nữa. Đi kể lể với người ta con là les để làm gì. Nhận sự thương cảm của người khác, một hình tượng con bất hiếu hay sức ép để con lấy chồng. Mẹ có biết cái môi trường này nó phức tạp thế nào không. Vẫn biết mẹ hối hận vì sinh ra con, nhưng sinh thì đã lỡ sinh rồi. Les thì có sao đâu chứ, ngay từ đầu đâu phải con muốn vậy đâu. Tại sao những người thân thích của con lại  ghê tởm con, kì thị con. Con đã từng sợ hãi, trốn chạy bản thân mình như thế nào. Đừng làm con chùn bước.

nhớ ngày nhỏ, mẹ bảo mày bị bệnh tao sẽ đánh mày. Thế là bị gì cũng chẳng dám kể mẹ, để cho tự hết mà thôi. Nhưng cái này chẳng phải bệnh, chẳng thể tự hết, bắt con đi cúng thầy các kiểu cũng chẳng thể hết được đâu.

đứa bé ngày nào lon ton chạy lại trước mẹ đòi bế bị mẹ đánh cho 1 phát thật đau giờ đã lớn rồi. Không có thói quen ôm ấp ai cả, một mình, một mình từ bé tới lớn. Nhưng bây giờ con thật sự muốn ôm 1 ai đó. con sợ, sợ lắm. Mẹ nói đúng, đáng lẽ đừng nên sinh ra con

Edited by 668
  • Like 2

668    14

mơ, trong giấc mơ em đã gào lên em yêu anh. Thật là ác mộng phải không? chẳng lẽ đến giờ vẫn còn yêu, tại sao chứ!

668    14

có những vết thương tuy không còn đau nhưng khi đụng vào vẫn thấy nhói. Nói dối, đó là một từ thật khó khăn với nó. Nhưng nỗi sợ khi phải phơi cái vết sẹo trong tim ấy ra khiến nó luống cuống. Nó bảo rằng nó không phải là cái người đó. Mặc dù nó cũng rất muốn biết cái người xưa ấy bây giờ ra sao, chỉ cần nó nhận người quen và hỏi thăm nhỉ. Đã từng trốn chạy, bây giờ lại trốn chạy. tại sao phải trốn chạy. Nó không biết người xưa ấy đã nói gì với mọi người về nó, về cái lí do chia tay. Nó chẳng có nhu cầu giải thích, thanh minh thanh nga, cũng chẳng thấy hận thù gì ai cả. Nó chỉ muốn bỏ lại tất cả và sống một cuộc sống mới. Nhưng trái đất thì vốn tròn mà trong giới này thì nhỏ quá. Nó đã sai, rất sai khi yêu quên hết đất trời, mất hết lí trí. Sao cái người ấy vẫn đàng hoàng sống, mở miệng nói lời nhân từ hay thế. còn nó, chẳng thể ngẩng cao đầu với mọi người vì những lỗi lầm với gia đình, với chính bản thân mình như thế này. Phải chăng nó sợ, sợ người ta cười với nó mà bụng lại nghĩ nó con nhỏ ngu ngốc, dại dột đi theo một thứ tình yêu vốn chẳng có thật ấy...

• Like 1

668    14

bạn nói bạn đã ngủ với chị ấy, trong lòng bạn luôn chỉ nghĩ tới 1 người đó là mình. Bạn hỏi mình bây giờ bạn phải làm sao? Phải làm sao! ơ sao mình biết phải làm sao. Thương bạn, nhìn bạn đang dần đánh mất bản thân ròi. Có lẽ bạn cô đơn, cùng cực và buồn lắm lắm. Nhưng mà đưa tay ra với bạn, yêu bạn mình chẳng thể làm. chỉ có thể ngồi nghe bạn tâm sự, là một người ở bên chẳng phải yêu thế thôi. 

trưa hè, bên bờ hồ có con bé nằm võng vêu mặt ra ngủ, mở mắt ra thấy con bé khác đang dòm chăm chú và mỉm cười, tay giơ giơ che cho nắng khỏi hắt vào mặt cái đứa ham ngủ kia. Bạn còn nhớ không, những kỷ niệm đẹp đẽ ấy. Quay về đi, đừng sa đà vào những thứ tình đậm mùi thể xác ấy. Quay về đi, đồ ngốc, bạn hư quá rồi đấy nhé.

có mỗi câu mẹ đừng có đi kể lể gì về con với ai nữa hết mà không thể nói ra được. thật là dở quá phải không.

• Like 1
  • Sad 1

668    14

xem fb người, thấy người nói người fa, tim tự nhiên đau. Mà đau làm gì nhỉ, đó giờ quen nhau 1 câu có người yêu rồi có bao giờ được viết lên đó đâu. giờ thì chia tay rồi còn muốn gì nữa chứ.

chị nói thích mình, thích từ lần đầu thấy ảnh trên fb, lúc đó chị đã nghĩ mình sẽ là của chị. Hay nhỉ, ở bên nghe mình tâm sự mỗi ngày, từ người này thích mình, người kia mình thích, từ lúc thất tình đến lúc có người yêu mới, lặng thầm đầy kiên nhẫn. Không hiểu, chị thấy gì ở 1 đứa tình cảm phức tạp và mâu thuẫn như mình. Bao năm qua, ở bên như 1 tri kỉ, 1 người bạn đúng nghĩa, quen thuộc như hơi thở, đáng lẽ sẽ cứ mãi là như thế chứ! mình buồn, chị chạy đến, đơn giản chỉ muốn ôm mình vào lòng. Lần đầu tiên biết được hình dáng chị, lần đầu tiên gặp chị ở ngoài đời. Cười, đơn giản chỉ là nghĩ chị muốn đi nơi nào đó đổi gió, tiện gặp cf thế thôi, bình thường như bao chuyện gặp gỡ bình thường khác. Chị mất kiểm soát, mình choáng. Chị thích mình, chị đợi chờ mình bao lâu nay. Điều gì đang xảy ra vậy. Bối rối

• Sad 1

668    14

Nhớ, khóc, trốn đi ngủ. Sáng dậy thấy tin nhắn zalo chị, đều đặn mỗi tiếng nhắn 1 cái tin. Cả đêm qua chị thức, chị lo, chị không ngủ được. thấy áy náy mà cũng sợ sợ. Thương cuồng, yêu cuồng là như vậy sao. Chị bảo em có thấy bất công không, khi e buồn nhớ người ta mà làm chị như thế. Uh bất công, em biết phải làm sao bây giờ.

668    14

xung quanh em là 1 khoảng trống, khoảng trống khi không có người. xung quanh người có khoảng trống nào không? có lẽ chỉ riêng mình em.

668    14

cảm giác khó chịu quá, muốn bỏ trốn, muốn ngủ vùi khỏi tỉnh dậy cũng được nữa. Chị bảo không có trách nhiệm với bản thân mình thì sao có trách nhiệm với người khác. Trách nhiệm à, tệ thật, mình tệ thật...

668    14

Từ bao giờ mà mỗi ngày đều ngóng chờ tin nhắn của 1 người. Dù làm việc hay đi đâu cũng ráng né né giờ người hay nhắn tin. Bận rộn thế nào chứ thấy tin nhắn là trả lời nhanh nhất có thế. Từ bao giờ mà luôn dành cho người 1 sự ưu tiên trên nhất.  Ngày nào không nhắn tin, không nghe thấy giọng nói ấy là thấy thiếu vắng lắm. Hổng lẽ là thích người rồi chăng!?

668    14

Người chỉ xem ta như đứa em nhỏ chút ét, như người bạn đơn thuần nên là... Ta bớt bớt lại vậy, không nên ảo tưởng chi. Dù sao thì cũng không thể tiến tới được 

668    14

Mắc cái tật đang nhắn tin nói chuyện buổi tối mà không thấy người ta chào tạm biệt, không nghe kêu chúc ngủ ngon là sẽ bị ngóng. Vì ngóng nên tối sẽ ngủ chập chờn không ngon và y rằng sẽ bị thức giấc giữa đêm để mở điện thoại xem tin nhắn. Cứ để tâm cái gì đâu không, chi mà khổ vậy không biết. 

668    14

Tâm trạng em cứ như thời tiết đỏng đảnh ấy nhỉ.? Nói chuyện với người nhiều thì sẽ vui, không nói chuyện hay nói được ít là thấy khó chịu lắm lắm. Có lúc, em còn muốn cáu bẳn vu vơ với mọi người xung quanh cơ. Nguy hại quá đi à! Em vô lý và xấu tính quá đi. À mà em không giận hay bực người được mới khổ chớ.

Là em bị cảm nắng, cảm gió linh tinh thôi phải không.? Mong cho em mau trở lại bình thường chứ không mệt lắm à huhu.

668    14

Là ngóng người nhưng không dám chủ động. Em sợ, sợ thân thiết quá, sợ tình cảm sẽ ngày một lớn hơn. Em mâu thuẫn ghê hà, lòng thì muốn lí trí lại không cho phép.