Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Gia.Linh

Tự Sự

Recommended Posts

Gia.Linh    1,640

Góc Nhỏ em! Chị luôn là người ở thế thượng phong,nàng của chị sẽ thừa tho^ng minh để tạo hu*ng lại cho chị nếu như không muốn bẹp dzi ! :L:

Sẵng em cười chị cho em cười the^m nè! :he:

Mình có cái tật đã chậm lại còn kỹ, gần đây mình không biết giở chứng gì rửa xe 3 lần 1 tua^n. Vậy mờ mỗi lần cũng ngốn hết từ 1:28 -1:40 phút. Mỗi lần xong mình nhìn đồng hồ:

" Khỉ thạ^t! Chậm vầy mai mốt có Vk,mỗi lần làm tình, mình chưa kịp tháo hết các cúc áo cho nàng thì nàng hết hu*ng thì sao ta???"

:biggrin:                    :-j

Gia.Linh    1,640

Tuần trước vì lo trò chuyện với anh chàng Ali Pa Pa có 2 quần dza xé ra làm 3 mà nghỉ luôn buổi training, tuần này vì không muốn bỏ 2 tình yêu bé nhỏ mà cố tình vắng mặt luôn metting . Mình có thể bỏ tất Cả kể Cả công việc chỉ để bên cạnh con mình, nếu con ở đâu thì thôi chứ ở với mình là mình đâu con đó, không yên tâm để con một mình trong xe quá 15' phút chứ đừng nói 2-2:30' .

Yêu con lắm , mẹ tắm xong mở cửa ra là con nằm đợi trên thảm từ khi nào, 10 lần như 1...nhiều lúc trước khi đi tắm cứ ngỡ con đang ngủ trên giừơng nên mở cửa phòng tắm ra đụng con mấy lần, cứ rối rít xin lỗi con khi mà con cứ tròn xoe mắt nhìn mình âu yếm .

Ngoan lắm! Đói mấy đi nữa đợi em ăn xong mới ăn chứ không dành với em , không gào thét như các bé con nhà khác .

Hôm nay mình buồn lắm, chở 2 con đi vòng vòng ...ôm từng đứa vào lòng mà không kiềm được nước mắt .

...Con mình nuôi từ nhỏ , trải qua bao vất vả khó khăn như nuôi một đứa bé sơ sinh, chúng yêu thương mình gấp ngàn lần, mình thương không hết cớ gì phải đi kiếm nhà tử tế để cho, chắc gì họ đã thương con mình như mình ?!

Tóm lại cũng vì 2 chữ " đàn bà" . Vì sự ích kỷ của " đàn bà", vì mê đàn bà mà ra cả.

Sau này mình không biết mình có tự nhiên " đổi tính " không ? Nhưng tới thời điểm này mình vẫn khẳng định nếu chỉ có 1 lựa

chọn giữa những đứa với Ck/Vk / Ny thì mình cũng sẽ chọn con mình ....mình thà làm gái già gái ế , ế chổng ế chê nhưng tuyệt

đối không vì họ mà bỏ con mình trừ khi mình lực bất tòng tâm không 1 xu dính túi, không thức ăn không chỗ ngủ cho con mình

thì mình mới buông con mình cho người tử tế có điều kiện & yêu thương con của mình nuôi chứ không bao giờ vì Đàn bà.

Nếu 1 người phụ nữ hiểu biết & thực sự yêu thương mình thì họ cũng sẽ yêu thương những gì thuộc về mình , không yêu thì chí ít họ không khó dễ bắt mình phải lựa chọn giữa họ & con cái của mình . Đơn giản vì tình thương cha mẹ & con cái khác với tình vợ chồng , ích kỷ gì vô lý vậy ? ( thở dài .. ) :(

Thương lắm! 3 mẹ con đi bộ mấy tiếng , em mệt chị vẫn còn muốn đi , mẹ cũng muốn về vì 10h rồi ...lạnh . Về lau tay chân mặt mày cho con rồi cho con lên giường ngủ, thấy mommy hâm thức ăn cô em ngửi được mùi , ra cạnh giường chống cầm coi mommy chuẩn bị ăn gì mà thơm thế?!

• Like 1

ThienKImML    637

cún con ngộ nghĩnh quá già, 1 tai cụp xuống, 1 tai dựng đứng 

Gia.Linh    1,640

À! Già lấy trên Facebook đó Góc Nhỏ ! Dễ thương ,,,yêu hen ?!

Gia.Linh    1,640

Nhớ hồi đó mình & nàng Bủn bắt đầu thương nhau, nàng hỏi :" Mẫu người yêu của chị như thế nào?", mình không biết trả lời sao luôn ,vì thời điểm đó cứ nghĩ để có cảm giác với một người đã khó, mà gặp được người thương mình & mình thương lại càng khó hơn cho nên gặp được người có thể làm cho mình rung động và nàng cũng rung rinh với mình là được, mẫu mã gì?!

Nhưng sau những trải nghiệm va chạm, mình hiểu không chỉ có cảm xúc & yêu thương nhau chưa đủ , phải có hoà hợp ...không hoà hợp -> mệt mỏi-> ngoại tình là điều sẽ xảy ra.

Nghĩ tới đây mình tự nhiên xuống tinh thần...have a good day Gl!

ThienKImML    637

già nói đúng, yêu thì cũng cần tâm đầu ý hợp,

theo suy nghĩ của riêng em, để hòa hợp hoàn toàn là điều khó lắm, mà 2 người cùng cố gắng vì nhau, hi sinh 1 chút, bao dung 1 chút, rộng lượng 1 chút và trên hết là sự yêu thương ( tình cảm ) dành cho nhau

khi đã là vợ chồng, giữa họ luôn có sự ràng buộc, dù cho có khổ sở, vất vả,khó khăn, bệnh tật nhưng cuối cùng vẫn ở bên nhau 

đa phần tình yêu trong tgt3 dễ bị lung lay, vì định kiến xã hội, gia đình, lý do abc xyz....và chính 2 người cũng không có ràng buộc nên dễ chia tay

khi chia tay lại lấy lý do là không hợp, câu nói muôn thuở  ( khi bắt đầu yêu mọi thứ đều tốt đẹp , nhưng kết thúc cũng vì 1 chữ không hợp ), lý do thì quá nhiều ( còn tình yêu thì nhạt mờ )

Edited by gocnhocafe
  • Like 1

Gia.Linh    1,640
🙏 Lạy hồn!Cuối cùng cũng cắt được 2 cái đuôi tương đối an toàn , cứ ngỡ cái thời ấy đã qua rồi. Sẵn bình xăng sắp hết cho nớ cạn luôn, mà cạn thiệt . Người đường hoàng không ai lại xin số điện thoại ở ngã tư Cả, & cũng không theo đuôi ngừơi khác cứ như stalker ấy . Nhìn mặt cũng bảnh trai & thân thiện nhưng thôi thà trách nhầm còn hơn mang hoạ về sau. Mình đã qua cái thời " điếc không sợ súng " rồi . 💥

Mình không biết mình có cái chi mờ cuốn hút đường ông nhỉ?? Lúc xưa dù sao cũng còn mi nhon thì hút không nói , chừ "béo ngây béo ngậy mà cũng còn hút nữa thì không biết nói sao luôn .
Không lẽ mình dán dòng chữ " I'm in love with girl only ", hay " I'm Gay! " ; " I am a lesbian !" Sau xe, Sau lưng áo ... ( thở dài ) .

...À! Tại sao không nhỉ? Biểu tượng dành cho LTBT ! 🤓 Yep....mình thi thoảng vẫn thấy có nhiều người dán biểu tượng dành cho cộng đồng LTBT sau xe, mặc áo có biểu tượng LTBT. 🤗

********~*....*~*......**** 🗯

Giờ nhìn 2 con ngủ thấy thương quá, phiêu lưu với mommy Cả ngày đêm như thế. Chỉ mong 2 con khỏe mạnh là mình yên tâm lắm rồi . ❤️ Cảm ơn con yêu! Nhờ 2 con mờ mommy cảm thấy bớt lẻ loi cô quạnh . Bình yên con nhé! Mẹ yêu 2 con lắm!

@ Em Góc Nhỏ! Cảm ơn em, trò chuyện với em sau nhé! :)
  • Like 1

Gia.Linh    1,640

Thiệt là căng thẳng quá đê ê..! " Sai một ly đi một tỉ dặm " mà, các bác các thiếm chắc hài lòng lắm , chắc đã thỏa mãn cái tôi cái hiếu thắng của các bác các thiếm rồi chớ gì? hợp hay không trò chuyện vài lần, tiếp xúc vài bữa là biết liền ...đã nói rồi mà! Tôi không có chảnh, tôi có khỉ khô cò gáy gì mà chảnh ? Cả một hệ lụy ...mà nói đi nói lại cũng lỗi do tôi, không cứng lòng cứng dạ đủ trước những ỉ ôi, miệng lưỡi , nứơc mắt cá cảnh của các bác các thiếm thì tôi đâu có ra nông nổi ngày hôm nay.

Lỗi là tại tôi, giờ tôi phải trả giá cho cái sự nhẹ dạ,yếu lòng của mình !

Xin lỗi nha nhật ký của Al, mình không muốn tỏ cùng ai nên vào xả căng thẳng , vì mình biết bạn không có cẳng để đá mình ! Ha ha ha....

• Like 1

Gia.Linh    1,640

Nice! Type cho lòi con mắt xong chưa kịp Save mất tiêu hết rồi . Hết ...hứng !

Thôi lưu lại câu nói tự đáy lòng nhất trong ngày :" ...phải chi chỗ em rộng rãi cho 2 con chơi đùa trong lúc em đi làm thì em sẽ mang con về nuôi nếu như điều đó mang lại hạnh phúc cho anh chị chứ đừng cho con cho người khác vì sẽ không ai thương con như em đâu!" . Vâng ! Và anh cũng thế, sẽ không ai thương 2 con hơn anh đâu NHƯNG nghiệt nỗi anh lại mê phụ nữ hơn con! :L:

Gia.Linh    1,640

Mình không biết đó là điều tốt hay xấu nhưng tính mình khá công bằng, cho dù là một người không can hệ tới mình dù là 1 người ruột thịt của mình . Cứ sai là sai , đúng là đúng ,mình không bênh vực .

Mỗi khi anh chia sẻ về chuyện tc của anh, mình vẫn lắng nghe nhưng tuyệt đối không bao giờ nghe một chiều, và hơn ai hết anh là người mình từng sống chung bao nhiêu năm nên mình hiểu tính anh hơn bất kỳ ai.

Nhiều lúc nghe anh toàn nhận phần phải về mình ( thì ai cũng thế thôi ) mình điên quá quát lên :" Sao cái gì anh cũng đỗ quay cho người khác hết vậy ?" . Mình không bênh vực chị nhưng chắc chắn không có lửa làm sao có khói ?

không ai tự dưng thích gây sự cả, ai cũng mong muốn có cuộc sống bình yên bên cạnh người mình thương yêu cả, thậm chí ra ngoài xã hội cũng thế, ai cũng mong những ngày nắng ấm cây lặng gió nhè nhẹ . Không ai thích hay tự nhiên gây sóng gió bão táp .

Mình thì lúc nào cũng động viên, nói vô cho anh. Và mỗi lần nghe giọng anh vui vẻ là mình yên tâm vì biết anh đang hạnh phúc.

Tính mình rõ ràng minh bạch ...mình và anh tuy đã có cuộc sống & hai ngã rẽ riêng nhưng không có nghĩa là mình ngoảnh mặt quay lưng khi anh cần .

Vì trong sâu thẳm mình biết ơn anh rất nhiều , tuy anh từng làm tổn thương mình không ít nhưng sự thông cảm cho cái tính mưa nắng thất thường , lạnh lùng băng giá thi thoảng của mình trong chừng ấy năm, hỏi thử cô nào làm được điều đó? Ngay chính bản thân của mình đặc vào vị trí ấy, nếu người mình yêu mà bơ như thế thì mình cũng lơ luôn vì nghĩ họ không yêu mình thì phiền họ làm răng ?

Và nhiều nhiều những tốt đẹp anh đã dành cho mình . Mình biết ơn anh đã từng yêu thương mình rất nhiều, rất nhiều .

Mọi người hay nói " tình cũ không rủ cũng đến", thật sự đến bây giờ mình cũng không hiểu hết ý của câu nói này . Có thể với những người khác thì khác nhưng với mình thì luôn trong tầm kiểm soát ....tuyệt đối .không có chuyện lăng nhăng, nhăn nhít cho dù mình đang có hay không có người yêu mới bên cạnh .

Không những giữ cho mình cho Mqh hiện tại của mình mà mình còn giữ cho anh cho Mqh mới của anh .

Cho nên người của anh hay người của mình mà có nghĩ quấy thì cũng tự họ làm khổ họ mà thôi ...còn mà lấy danh nghĩa ty để mình đoạt tuyệt ân tình thì coi như mình thua.

Không phải với riêng anh, mà bất cứ người phụ nữ nào từng đi qua cuộc đời của mình , từng thương yêu mình thì mình cũng sẽ không ngoảnh mặt quay lưng khi họ cần mình bên cạnh . No matter what.

Người dưng mình còn giúp, còn chia sẻ với họ được thì tại sao lại đoạn tình bạc nghĩa với người từng yêu thương mình ?

Gia.Linh    1,640

Tự nhiên hắt xì, trong người nhun nhún...cảm giác sắp bênh hay sao ấy. Cả ngày không có triệu chứng gì, giờ tự nhiên như vậy , nhanh thiệt! Hy vọng là sẽ không sao,mới bị cảm hơn 2 tháng trước rồi thì phải?!

Lâu lắm rồi mới trở lại biển,không biết bao lâu nhưng có nhiều thay đổi, vài ngôi biệt thự mới xuất hiện, có vài nhà đã xây tường rào,mình thích thú chiêm ngưỡng kiến trúc từng ngôi nhà với sắt màu thanh nhã. HPFML .. :)

Gia.Linh    1,640

Ka ka ka ka....,....

Gia.Linh    1,640

Một ngày đầy đủ hỉ , nộ , ái ..cơ mờ muốn mần dziệc mà 2 mắt cứ víu lại thế này. Ly cà phê ngọt ngào này chẳng còn tác dụng nữA rồi . Khò khò thôi ! Nite everyone!

• Like 1

Gia.Linh    1,640

10 ngày đêm 3 mợ con như hình với bóng , chợt tỉnh giữa đêm khuyay quay qua đứa nằm bên cạnh, đứa nằm trên bụng mợ. Sáng thức giấc đứa chạy lên gối đầu lên tay mợ nhõng nhẽo , đứa còn lại tròn xoe đôi mắt nhìn mommy Âu yếm ! ❤️

Hôm qua cho 2 con về nhà pá nó , hôm nay phải tranh thủ xong hết việc để còn đón con về ! Thương 2 bé cưng của mommy lắm !

Gia.Linh    1,640

Cứ ngỡ không có con bên cạnh thì yên tâm làm được khối việc, nhưng cuối cùng cũng chưa tới đâu hết .Umm...cũng may mình vô tư không có suy nghĩ tiêu cực chứ không chắc chớt.

Giờ mới hiểu tầm quan trọng của 2 con, có 2 con bên cạnh mình đâu có chán. Vậy mà hôm ni nớ chán , cố gắn gì cũng không ưng.

Thương con không biết cái miệng sao rồi. Để mắt tới con từng ly vậy mờ không biết bị cái khỉ gió gì từ mấy đám cỏ chỗ kia làm cho dị ứng sưng lên .

Tự nhiên nhìn lên bầu trời :"wow! Lại mùa trăng nữa rồi à?! ", nhanh thiệt !mới ngày nào trăng rằm giờ trăng khuyết .

Umm...tự nhiên làm mình suy nghĩ quá! Tuy tính mình nắng mưa thất thường vậy chứ thật sự bản chất mình khá ổn định, nhưng nếu không thay đổi môi trường cũng không ổn.

....

Hôm nay chị Nor. ngày đầu tiên đi làm chắc ổn . Mừng cho chị! :) ...Ừ! Mà sao trò chuyện với chị mấy lần mà quên xin số điện thoại của chị, ta???

....

Có khi nào mình sẽ sống cuộc sống thui thủi mình ên vầy suốt đời không ta?? Nghi lắm à! Thôi nói trước bước không tới nhưng cũng có thể lắm .

Mắc cười! Nhớ hôm qua 2 anh em đi ăn lẩu, lúc thấy mấy con Chem chép, mình buột miệng nửa đùa nửa thật trêu anh:" Trời! Tui ngưỡng mộ ông lắm luôn đó ông biển, gần 6 năm qua ông ăn những 4 con Osyter ( Hào - không biết đúng chính tả hông ? ) , còn em có 1 con à!" ..hắn ngồi cười mỉm mỉn ...mình trêu tiếp :" Thiệt là không công bằng chút nào ...em cũng bắt chước anh đi tìm mấy cô!" ....Ka ka ka...mà thiệt! Té ra hắn đa tình quá chừng . Mình một nụ hôn còn chưa trọn vẹn lấy đâu ra hàu với Chem chép ?!

... Giờ nhớ tới cái vụ anh chàng Ali pa pa giới thiệu ghệ cho mình, hôm đó hắn lấy phone ra tìm hình của cô " beautiful girl" nọ cho mình xem mặt . Lúc đó tự nhiên 2 má mình ửng đỏ , nóng phừng phực...trong đầu tưởng 1 cô gái người Vn hay ít nhất cũng là Châu á...

...Ố là la! She đúng là đẹp & duyên thiệt nhưng ...

-" Không! Cô ấy không phải là mẫu người của em!" - Mình phản ứng liền ngay lập tức khi thấy hình không kịp suy nghĩ.

_Ủa sao vậy ? Cổ đẹp, cổ sexy mà?!" . Anh chàng ngạc nhiên nhìn mình .

_ Em biết! Nhưng mờ..ờ...em không thích con gái ăn mặt hở hang, trần trụi thế kia, lại còn để lên Facebook cho mọi người ngắm nữa.

_Ơ! Thế mấy cô tiếp viên ở tiệm Cà phê mặc bikini thì sao??

_ Thì đấy là công việc bắt buộc họ phải mặc như thế! _ mình trả lời.

_Ơ! Thì cô này là người mẫu nên cô mới mặc bikini như thế! _ Anh chàng tiếp lời.

_Ô! Thế hả anh? ...thế thì anh nghĩ cô ík chịu em sao?

_ Chắc chắn !Vì anh biết cô ấy sẽ thích tính cách con người của em!.

Nói thì vậy chứ trong đầu mình lúc ấy nghĩ:" Ví dụ mà Cả 2 có tình cảm thật đi nữa mà she ham muốn kiểu Mỹ chắc mình chớt!" Chừng một tuần là đường ai nấy đi ngay. Girl Mỹ td không những mạnh mà bạo nữa. Thôi cho em xin 2 chữ bình yên.

Thiệt ! Trước giờ mình cứ nghĩ con gái Tây họ có quan hệ td sớm, nhiều bạn tình , dễ dàng lên giường với bất kỳ ai...họ coi Td như một trò tiêu khiển...vì thế mà mình thấy gớm, nên chưa bao giờ nghĩ sẽ có tình cảm yêu đương với phụ nữ con gái Tây.

Nói thì nói vậy thôi, mình biết dc có nhiều cô Mỹ họ cũng rất biết giữ gìn trinh tiết, họ chỉ lt với người phối ngẫu sau khi cưới . Còn Vn, châu Á giờ cũng buông thả có khi còn hơn Âu, Tây nữa.

Nhưng thôi chuyện đời không nói trước được điều gì đâu. Kỹ cho lắm rồi cũng tắm cũng ở truồng .

Đây! Lý do anh chàng Ali pa pa ghẹo mình là " Bà cô phong kiến! " . Thiệt ra mình không phong kiến lắm đâu, nhưng chuyện ân ái là một điều gì đó thiêng liêng , những cảm xúc những thăng hoa...phải được bắt nguồn từ tình yêu giữa 2 con người với nhau.

Là sự kết hợp tuyệt vời với khoảnh khắc yêu thương dâng tràn, lãng mạng của 2 tâm hồn đang quyện vào nhau .

Thôi nói nhiều ! Bớt nói chút chắc hông ai nói mình câm. :)

Gia.Linh    1,640

Mình có cái tật sắp chết đuối mới chịu học bơi ...nhưng mọi việc sẽ tốt thôi, sẽ đâu vào đó thôi, không có gì vật ngã mình được đâu, tạm thời thế thôi, con người tạo ra hoàn cảnh thì ắt sẽ có hướng giải quyết ...nói mạnh miệng vậy chứ nhiều lúc cũng ứa nước mắt . :)

Hôm nay được mợ mình an ủi động viên, thấy lòng ấm áp , mình nói với mợ :" Gia đình mãi là gia đình, chồng/vợ/ người yêu cũng chỉ là tạm bợ...", dĩ nhiên mình không quưo đũa cả nắm, nhưng những gì bản thân trải qua thì đúng là tạm bợ thật .

Nhớ ba! Người đàn ông đáng kính của đời mình, ba nguyện thủ tiết một lòng một dạ với mẹ dù đã cách xa, nhìn vô có vẻ thiệt thòi cho ba cho một thời trai trẻ của ba,nhưng ba chính là niềm tự hào của mình, sao trên đời còn có những người đàn ông thủy chung như ba nhỉ?!Thật đẹp làm sao, là tấm gương sáng cho con cháu noi theo.

Sống đâu quen đó, thoạt đầu chưa quen không thích riết rồi mưa dầm thấm đất , rồi cũng thích cũng thấy mến thương từng con đường từng ngõ ngách. :)

Lúc rảnh một cái là kiếm việc khoay khỏa liền, tối hôm nay lại rửa xe...nhắc tới đây mới nhớ, hồi tối vô chỗ rửa xe muốn hút bụi lau chùi cho thoải mái nên mang theo cái quần tt để thay. Vô nhà vs thay cái quần J.gò bó để lau xe cho thoải mái, thay ra quên mặc cái nọ vào tính mở cửa bước ra, bỗng nhìn xuống cái áo dài thoàng :" Ủa!!!" ...ka ka ka...

Gần 11 giờ ghé chợ mua 1 bó ngò, 1 bó hành ...làm mình nhớ cái thời 6-7 năm đầu mới sang Mỹ, sống 1 mình nên mỗi khi đi chợ mua Cà rốt, khoai Tây...V.v... Mỗi thứ 1 củ. Mua nhiều ăn không hết bỏ phí chớ hông có gì hết. :)

Về quá 12 giờ...vô tắm đánh răng tính làm tí việc rồi ngủ khỏi ăn gì hết, ngồi mần việc dc chút cái dạ dày ..khóc biểu tình...thôi ra hâm nồi cháo, thái hành ngò vào..thơm nức . Bỏ nhiều tiêu ớt quá dạ dày biểu tình tiếp...ngồi tự kỷ trong tự sự luôn.

Gia.Linh    1,640

Tự nhiên mình đang suy nghĩ , từ đâu mà con người có sự ỷ lại, có suy nghĩ phụ thuộc vào người khác? Không ông bà

cha mẹ nào lại dạy con mình có lối sống phụ thuộc vào người khác. Nhưng vì đâu? Có phải một phần vì sự cưng chìu từ bố mẹ, tư tưởng ỷ lại xuất phát từ sự yếu đuối ?

Phụ nữ họ có tư tưởng phụ thuộc vào người chồng đã là điều mình thấy không nên,quan niệm truyền đời :" Lấy chồng giàu để sướng tấm thân" từ đời này qua đời khác đã ăn sâu vô họ, đó chính là điều làm họ trở nên " phụ nữ" .

Nhưng còn đàn ông thì sao? Sao cũng phụ thuộc cũng :" Lấy vợ giàu cho sướng!" ...thật bệnh hoạn & vô dụng. Chỉ có những người vô dụng , không có ý chí tự lập nên mới như thế.

Khi mình yêu thương ai, dĩ nhiên là mình mong cho họ có cuộc sống tốt đẹp từ vật chất tới tinh thần...mình nghĩ ai cũng thế thôi, nhưng khó chấp nhận một cô gái đặc biệt những chàng lưng dài vai rộng lại có tư tưởng sống phụ thuộc vào người khác, vì vô hình chung họ đã tự biến mình thành một người bị khuyết tật về tư tưởng lẫn lối sống.

Có chị bạn hồi trước làm chung , chị làm 6 ngày 1 tuần mỗi ngày làm trên 12 tiếng , mặc dù chị khá hiền lành chân chất nhưng chỉ vì ông chồng bảnh trai cơ thể cuồn cuộn, đầu tóc lúc nào cũng láng bon...thiệt nhiều lúc nhìn thấy sự tiều tụy của chị , mặc không mặc ăn không dám ăn mà thấy thương,

Ấy vậy mà không biết có phải vì phải trả nợ tín dụng cho ông chồng lên đến gần 100 ngàn mà chị sinh lòng tham, dành giật lượt của đồng nghiệp , tham tiền của bạn làm chung ?

Ông chồng lớn lên ở Mỹ nên tiếng anh khá giỏi, ngược lại vì lo làm nuôi con nuôi chồng mà chị nào được vào một cái lớp xoá mù chữ 1 ngày.

Khi mà anh chàng bảnh trai khỏe mạnh thì không đi làm, lấy tiền chị cờ bạc, đã vậy còn ngoại tình làm khổ chị bao nhiêu năm. Hủ tiếu mì! Sao lại có người đàn ông thiếu ý thức & tàn nhẫn như vậy?

Phải chi anh ta thể chất không tốt, không đủ sức lao động thì chí ít cũng biết thương vợ, biết 1 lòng 1 dạ với chị, lo con cái...động viên an ủi vợ,..đằng này ...mình không không nghĩ chị là người háo sắc càng không phải phụ nữ đam mê tình dục. Vậy thì vì điều gì? Vì đứa con ư? Vì mong muốn con có đủ cha đủ mẹ ư??

Thôi đi mần ruộng đây! Nói nhiều quá..

Gia.Linh    1,640

Mệt! Một ngày ôi là mệt...nhưng cuối cùng cũng xong,,,còn đợi xong cái br nữa là xong...

Về tắm xong là nhẹ nhõm , cả đống keo trên tóc, tẩy cả gr phấn ...cũng khá lâu mình không dùng tới mp. Cực chẳng đã chứ mình không thích bỏ bất cứ gì lên mặt mình, hư da. Thấy mấy bé cấp 2 cấp 3 da còn non nớt nhưng các em đã sử dụng mp quá sớm...không tốt cho da chút nào .

Nhớ hồi xưa trong giờ học trang điểm ,cô gv nói mắt mình có hồn...ka ka ka...giờ ốm quá bị che hồn hết rồi !

Giờ mình mới ngấm câu nói hài của anh chàng Trấn Thành " Xấu đau xấu đớn...xấu xúc phạm người nhìn !" Ka ka ka...phải cố gắn "tăng cân" để mặc lại những đồ mình thích mới được .

Từ nay mình sẽ học cách thương bản thân hơn, thương bản thân của mình không phải là chỉ nghĩ cho bản thân mà là cho những người khác nữa, mình có khỏe mạnh thì mới có thể giúp người thân & những người xung quanh mình.

Không có sức khỏe đồng nghĩa không có gì hết ...Zê rô ! :)

Ông bà mình ví " Sức khỏe là vàng " chứ với mình sức khỏe là vô giá, vàng , kim cương hột xoàn làm sao mà so sánh được . :)

Học cách bảo vệ & yêu thương mình, không để bản thân chìm đắm trong đau khổ,,,nữa,,,chỉ cần bất kỳ ai có dấu hiệu thiếu thành thật trong tình yêu là mình ngừng ngay, cho dù mình có yêu thương & cần họ đến đâu . Đời có bao lâu mà ngập tràn trong

đau khổ hết người này tới người kia...sau này mà có gặp cô nào " đa tình" mà dễ sa lầy là mình say " good bye" ngay...trưởng thành Cả rồi, không kiểm soát dc bản thân thì mần ăn cái chi.

Chàng Micth cho mình 5 sao vì cái tội quá dễ thương ...ka ka ka...mình không dễ thương thì ai dễ thương hơn mình nữa chứ!

Gia.Linh    1,640

1458306755__image.jpeg Lúc tối về nhìn lên bầu trời , bán nguyệt rồi đấy , đẹp tuyệt vời nhưng mệt & lạnh không ngồi mà ngắm nàng bán nguyệt. Đây là ánh trăng rằm của tháng trước . :)

Nhân nói về sự đam mê cái đẹp của con người, thì mình cũng như mọi người , đẹp thì ai chả thích nhìn?! May mắn cái là mình không đam mê, không cái kiểu " hồn lỡ rơi vào đôi mắt em!" Như lời trong 1 hát nào đó, không có cái kiểu thấy đẹp mà hồn ngơ ngẩn, thấy đẹp mà run lẩy bẩy, không có tuyệt đối không có.

Nhưng mắc cỡ thì có. Nhớ cái ngày mình & tên biển ghé chỗ Cc,trời !cô ấy làm mình...méc cỡ đến không biết 2 trái xoài nằm ở đâu luôn ka ka ka với lại tại tối và tại lúc ấy mình thích Cc mà, cách cô ấy nhận quà sao mà tự nhiên như người Miên...đáng yêu lắm cơ! ( mặc dù lúc đó mình còn không kịp nhìn mặt cô nàng trông như thế nào?! Ka ka ka). Cô ấy là người đầu tiên mà vừa có tc vừa làm mình ..mắc cỡ! ☺️

Đấy là ghệ mình thích mình có tình cảm nên thế chứ mà có gặp mỹ nữ ngoài đường thì mình chỉ nhìn thoáng qua thế là xong, không có chuyện mà tơ với tưởng ...không bao giờ!

Lại còn " người ơi gặp gỡ làm chi, để về anh thao thức mơ bóng hình em,," ka ka ka ai tin vào tình yêu sét quánh chứ mình thì không. Thích từ cái nhìn đầu tin thì có thể nhưng còn để yêu được một người đúng nghĩa nó bầm dập trầy trụa lắm chứ không đơn giản.

Trước giờ mình bị nhầm tưởng mình luỵ tình, si tình nhưng không phải, chính xác là mình nặng tình. Đã thương được ai rồi là mình thương yêu họ rất bền Bỉ rất lỳ lượm chứ không bao giờ cái kiểu "thấy mới nới cũ", còn nếu mình chỉ thích thôi thì nớ khác..nói chung tuỳ trường hợp từng đối tượng cụ thể.

...tiếng chim réo rắc trong vườn rồi đấy! :) ...

Cái gì riết rồi cũng quen, những hôm mới xa con thấy trống vắng mỗi khi tỉnh giấc nhưng sau đó lại trở lại bình thường . Hồi xưa mỗi khi cô đơn là mong có người trò chuyện, giờ thì không màn nữa. Vẫn sống tốt mà! :)

Gia.Linh    1,640

Bớ ngừ ta! Bác BHQ nói mình vô nhật ký tự sự là có ý cua ghệ,kiếm ngừ yêu một cách kín đáo nhất.

Gia.Linh    1,640

LÀM NGƯỜI TỐT CŨNG SỢ BỊ HIỂU LẦM....

Chỗ mình hay lui tới nhất lúc rảnh cũng chỉ có Stb. ..vừa dùng Internet vừa nhâm nhi ly Cà phê sữa do mình tự chế từ thức uống của Stb mà không tốn một xu..." The best things in life they're free,,,"

• Like 1

Gia.Linh    1,640

Sau một đêm vui mừng, lo lắng lẫn lộn sau khi mọi thử thách mình đã vượt qua một cách thuận buồm xuôi gió...tính đi mần ngay & liền , về ăn vội miếng cơm với canh sáng tạo của mình...nghĩ lại thôi vội gì? Hãy bắt đầu ngày mới bằng một buổi sáng đẹp trời...mệt & khò lúc nào không hay. :)

3 giờ tỉnh giấc , kiểm tra tiếp...thôi 5 giờ vậy .Cả tiếng nhưng không chợp mắt lại dc,,,ngủ mới 3 tiếng nên vẫn chưa tỉnh táo . Bao nhiêu kế hoạch phải thực hiện trong ngày muốn viết xuống " To do list" mà đầu óc còn lâng lâng thế này.

Thôi vô nhà tím tự vậy . :) ... Mình nhận thấy thật thú vị tuy nhiều lúc khá căng thẳng khi nếm trải những khó khăn trong cuộc sống , vì có như thế mình mới khám phá ra những ngõ ngách mặt sáng mặt tối của cuộc sống , những lúc khó khăn hoạn nạn nhất sẽ giúp cho chúng ta nhận biết những ai thật sự là người tốt, những ai thật sự yêu thương chúng ta, & những ai thử thách chúng ta. :)

Đừng nhìn hướng tiêu cực trong những tình huống tiêu cực ,đừng bi quan khi lâm vào những hoàn cảnh khó khăn thì chúng ta sẽ thấy nhiều điều đáng sống, nhiều trải nghiệm thi vị trong cuộc đời này.

Mợ mình nói mình khờ quá, sống ở Mỹ mà thật thà quá,,,,nhưng mình không nghĩ vậy, sống ở đâu cũng thế,,,nếu ai cũng gạt gẫm nhau mà sống thì thế giới này còn đâu ra niềm tin? Còn đâu nữa chữ tín? Vậy thì chúng ta đang tồn tại bằng điều gì đây nếu không có sự tin tưởng nhau?

...người khác xấu, làm xấu thì mình cũng làm giống họ ư?

Càng lâm vào khó khăn càng giúp mình hiểu rõ bản thân hơn, không có gì có thể khuất phục được mình,,,,người ta nói hoàn cảnh tạo ra con người,,,đã là 1 con người có ý thức, biết suy nghĩ , biết phân biệt đúng sai, phải quấy thì không bao giờ để hoàn cảnh điều khiển mình. Đừng lấy lý do " tại hoàn cảnh" , tại này tại kia.

Có thể đây cũng là lí do mình khó rung động bởi một người. Có thể mình là 1 trong những người khác biệt trên thế giới vẫn còn tồn tại & mìnb tin xung quanh vẫn luôn tồn tại những con người như vậy.

Nói ra thì người khác nói mình nói lý thuyết, nhưng không ! Không những lý thuyết mà đi đôi với thực hành.

Bây giờ hay trước kia gì mình thấy đa số các cô cậu sống quá thực tế đến nỗi thực dụng . Thực tế trong cuộc sống là điều tốt & cần thiết nhưng trong tình cảm mà thực dụng thì thật là vô dụng. Tình yêu có sự tính toán về tinh thần đã là không hay mà tính toán đến vật chất đến danh vọng thì thật là Vô nghĩa.

Nói đến đây mình biết có nhiều chị còn hiểu sai về mình khi thấy ngày xưa mình đến với anh...họ đâu hiểu rằng mình từng thương anh chỉ vì anh từng đi chiếc xe một ngàn 900 hồi đó, mình thương vì biết anh từng đi xe bus để đi học đi làm ở tuổi 19 đôi mươi .

Hai đứa từng chia nhau ổ bánh mì giữa trưa hè, đậu xe nơi công viên ôm nhau mà ngủ...nói đến đây không kềm được nước mắt .

...mình đã vào nhà Vs để khóc nghẹn ngào khi biết anh từng làm việc trong chợ, so với những công việc mình từng làm mới sang Mỹ thì việc của anh nhàn nhạ gấp 100 lần nhưng mình vẫn thấy thương.

...tự nhiên xuống tinh thần quá, dzở quá! Càng lớn tuổi càng dễ xuống tinh thần..

• Like 1

buônhoaquả    154

Bớ ngừ ta! Bác BHQ nói mình vô nhật ký tự sự là có ý cua ghệ,kiếm ngừ yêu một cách kín đáo nhất. :L: chắc tui chớt! Trời ơi ! Đây là 1 trong những sở thích lúc mình rảnh, là trút ra phần nào lúc có nỗi niềm, chứ Cua với Ghẹ gì ở đây ?! Ha ha ha ...

Và mình tin có nhiều bạn viết nhật ký chỉ là sở thích , chỉ là bày tỏ nỗi niềm với trang nhật ký như một người bạn , như một tuỳ hứng như mình thế thôi, chứ không ý không tứ gì cả.

Mình bật mí cho ai đó có viếng thăm trang nk của mình nhé! Một khi mình có tình ý với người nào là mình sẽ chủ động xin số điện thoại của cô ấy để trò chuyện coi cách họ ăn nói làm sao, có tình cảm hay không mình phải nói chuyện trực tiếp ít nhất là qua điện thoại chứ tuyệt đối không thể thích một người chỉ qua bài viết hay hình ảnh của họ thôi .

Khổ ghê cơ! Đúng là chỉ mỗi chị Lynn nói: " Cô Xoài thích trò chuyện!" Là đúng ý mình nhất . ☺

gớm nữa, viết cả tâm thư luôn hả  @-)

Gia.Linh    1,640

@Bác Buồn Hoa Quá! Thấy mấy ngày em không vô Al nên nhớ em chớ ớ gì ì??? Ha ha

Gia.Linh    1,640

Chờii quươ...nấu có tô canh cá, nồi cơm be bé với món trứng chiên xong dọn da, ngồi thịch xuống ghế...mệt nên hết thiết tha gì măm măm luôn...giờ thì có nước lăn đùng ra ngủ.

• Like 2