Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Gia.Linh

Tự Sự

Recommended Posts

Gia.Linh    1,634

Canh bụi dành cho buổi tối ...vì sao gọi là canh bụi ? Vì nguyên liệu dc hái từ bụi rậm : Lá dâm bụt non dc hái ở hàng rào của Kh/s Mar. ở Disney , cánh hoa hồng, lá cải rổ, ngọn rau lang đều từ bụi nhưng là rau sạch & an toàn do cơ quan an toàn thực phẩm GL xác nhận :"**chụp! Chụp!zz"

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Trời quươ sáng nay vừa lái xe đi qua nhà ai đó, thấy có hàng hoa Giấy đẹp quá chừng...ngừng xe ...chụp. Có chú nọ đi qua tính "bắn" cho một cái nhìn hình viên đạn vì cản trở giao thông nhưng thấy mình nhe răng cười kiểu " Bầu ơi thương lấy Bí cùng, tuy rằng khác giống nhưng chung 1 giàn" nên ngọn lửa chưa kịp bùng của anh chú ...dịuuuu,,,xuống liền ..he he he...

~~~~

• Like 3

Gia.Linh    1,634

Bà bảo :" ..lập gia đình đi con, một thân một mình không tốt!" . Uncle nói : " Mày với thằng B. 2 đứa vô nhà tắm soi gương coi tụi bây có đẹp không mà chảnh!?..." . @.@

Anh - Một cậu con trai thành công về mọi mặt, hơn mình 5 tuổi . Ở anh ngoài tình thương dành cho một người anh ra thì anh là 1 người mình quý mến về nhân cách cũng như tấm lòng của anh. Bao nhiêu cô gái xuất thân từ gia đình giàu có trí thức, từ những gia đình dàng hoàng tử tế bên này lẫn ở quê nhà,những ngừơi quen của uncle giới thiệu - anh chê .

Các bé du học sinh - Anh chê. Cô bạn mình giới thiệu cho anh, trò chuyện được nửa năm , hẹn gặp và tìm hiểu bên ngoài : " Cổ Tomboy quá Em!" ,,,nhưng vẫn tiếp tục tìm hiểu...cuối cùng cũng thôi em đi lấy chồng !

Thời gian sau không biết bằng cách nào,anh quen 1 chị ở Vn cực kỳ dễ thương , có tấm lòng thương người quê ở KG hay AG gì đó. Anh về hẹn hò...nhìn đẹp đôi. Cứ ngỡ chuyến này thuyền anh cặp bến , ai ngờ vừa rồi nghe tin từ mo , thôi rồi lượm ơi ! - Anh ở vậy cho gái họ thèm .

Anh có tấm lòng với mọi ngừơi xung quanh,thương anh chị em bà con chú bác, lớn lên ở Mỹ nhưng sống tình cảm .

Bất cứ khi nào mình cần sự góp ý của anh- mình nhanh chóng nhận được phản hồi & lắng nghe góp ý cho dù anh bận mấy . Anh khá tâm lý, phân tích mình chẳng còn đường chống đỡ...anh nói đúng tình đúng lý quá mà.

Hết hứng ! @.@

Gia.Linh    1,634

Mệt rã người nhưng mờ đọc cái ni mắc cười ...con trai đàn ông kinh doanh máu lạnh gì mà cười " hi..hi..hi" như con gứa thế này !

Gia.Linh    1,634

Mỗi người chọn cho mình một hay nhiều niềm vui, niềm vui của mình là sống chan hoà với mọi người xung, là sẵn sàn gác qua mọi thứ để bên cạnh người thân khi cần thiết . Vì mình biết cái gì quan trọng hơn cái gì. :)

Dù có tất bật đến mấy mình cũng không quên ngắm nhìn , thửơng thức những nét đẹp tuyệt vời xung quanh. :=)

• Like 2

Gia.Linh    1,634

Hay! Bạn nào đó nói đúng ý & quan điểm của mình ghê! :)1461394411__image.jpeg

Hôm nay giỗ bà nội , me về làm giỗ cho nội , chị Mommy gọi qua khoe với mình, nghe giọng chị hớn hở vui vẻ mình ghẹo :

- Chị Mùa Đông ơi! Sao chị không hỏi em còn phút không mà chị chỉ bảo em gọi về thôi ?!"

• Like 2

Gia.Linh    1,634

⏱Sáng nay để đh báo thức 5:30 dậy tắm rửa rồi đi làm trước 6 giờ, nhưng cuối cùng cũng không thực hiện được kế hoạch , vớ lấy cái đ/Th tắt chuông...

hổm rày đêm nào cũng mở cửa phía trong cho thoáng mát nên đến sáng là lạnh tê tái ...co ro trong mền cộng với sáng này làm về ngủ chừng 3 tiếng nên chửa đủ đô nên nướng tiếp...may mà làm việc tự do chứ không tiễn em lên đường , anh về gác lạnh điều hiu u u...ha ha ha...

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Đàn ông đàn bà gì thời giờ cũng như nhau, " đi đâu u mà vội mà quàng mà vấp phải cục đá mà quàng phải cộng dâyyyy...thun....chán thiệt chơ! Yêu vội sống vàng , dịch bịnh tràn lan ...cứ " tình yêu như những đóa hoa, hãy biết kiên nhẫn đợi chờ hoa nở" , rồi " 1 vợ 1 chồng khỏi sợ Si Da" .

Gia.Linh    1,634

Nhớ con! Nhớ con! ...ngồi ăn ly mỳ mà mỉm cười vì nhớ lại cái hôm con đang ngủ, thấy mommy ăn cơm mở mắt nhìn, thương con không ăn một mình được nên kêu con ngồi dậy rồi gỡ xương đút cá cho con ăn...nhớ hình ảnh đấy mà thương con, thấy con dễ thương quá!

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Tự nhiên nhắc tới đàn ông, mình thấy nhiều người phụ nữ đồng tính hay thật ....có người có tới 2-3 đời chồng . Riêng bản thân mình cứ thấy ghớm ghớm làm sao ấy.

Ngay cái mùi mồ hôi của đàn ông mình còn không thích thì nói chi tới việc " gần gũi". Thế nhưng rất lạ! Hôm mình bị mẻ chai cắt đứt tay, wow! Máy chảy thành dòng bây giờ đã để sẹo mặc dù đã dùng Nghệ trong thời gian đang kéo da, bị ảnh hưởng vớt đứt giờ móng tay cũng bị ảnh hưởng theo.

Nhớ hôm đấy mình gặp L. chỗ tiệm giặc đồ, lúc bị cắt mình vừa nắm chặc ngón tay vô bồn rửa xả nước để rửa vớt thương ,,,,máu chảy đỏ Cả bồn, L. nhìn, cô Cindy hỏi thăm tỏ ra sợ sệt vì máu tuôn nhiều quá.

Đang đứng thấm máu và loay hoay quấn băng cá nhân thì chú à không là anh (là một người Hàn mình đoán )nhìn thấy & quay ra xe lấy gì đấy rồi tiến lại chỗ mình , thì ra anh đi lấy thuốc khử trùng & miếng băng cá nhân lớn hơn .

Anh lẳng lặng tháo miếng băng trên tay của mình, còn mình ngoan ngoãn đứng yên cho anh ấy làm....mình nhìn đôi bàn tay thô kệt của anh, nhìn bộ đồ lem luốc của anh mình đoán anh làm nghề contraction hay việc gì đó liên quan tới xây dựng .

Đôi tay thô kệt nhưng sao cho mình cảm giác ấm áp đến lạ kỳ, ấm áp tình người. Anh có khuôn mặt khá điển trai ...mīnh nhìn anh với đôi mắt biết ơn .

Xong mình hỏi anh tên gì,,,anh lạnh lùng không trả lời, ba mẹ anh ( mình đoán) ngồi trong xe thấy cảnh anh chăm sóc vớt thương cho mình không hiểu họ nghĩ gì nhưng có vẻ họ cười trêu ghẹo anh. :)

Sự ấm áp tình người đó cứ làm mình nhớ mãi .

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Về tắm xong tính ngủ sáng dậy sớm nhưng chắc tại nước mát quá làm tỉnh queo luôn,,,khỏi ngủ.

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Mệt thiệt ! Không lẽ mỗi chút phải đi giải thích từng người một :" Anh! Để em thành thật với anh, em là con gái đồng tính , em chỉ yêu nữ, chỉ nữ mà thôi. Mong anh thông cảm nhé! " .

Còn im re không trả lời trả vốn không phải là cách hay, và cũng không thể hiện sự tôn trọng người khác , nhất là người họ có tình cảm với mình .

Làm cách nào đây ta? Không lẽ dán trước ngực , sau lưng biển:" I'm a lesbian " ? . Ờ! Đúng rồi,,, sẵn trước giờ có ý cạo trọc, hay sẵn sỡn tóc mùa Chôm chôm chín rộ đi, mặc đồ Tomboy...yeah! Ý này hay à nha! ...Nhưng không thoải mái chút nào cả. Phải chi mình thích thì làm cũng tốt chớ sao.

Mệt ! Cực kỳ mệt !

Gia.Linh    1,634

Công nhận anh Tiến xinh trai thiệt ! Từ lúc mười mấy tuổi ở Vn, thích nghe anh , anh Tô Chấn Phong & anh Jimmy Nguyễn hót , nhất là vào những đêm mưa RẢ rích, tầm tả ...hồn dễ sợ.

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Hôm nay không biết là ngày gì mà thấy trong lòng chán , muốn buông xuôi hết mọi thứ...thèm có một giấc ngủ ngàn thu lười tỉnh giấc .

Mình nhớ những năm đầu sang đây, một thân một mình thỉnh thoảng mệt mỏi nhưng cứ nghĩ tới 2 đứa em là mình lại đứng dậy tiếp tục bước ,giờ thì chúng đã lớn có niềm vui hạnh phúc riêng , không biết có phải vì vậy không mà chúng không còn là mục tiêu cho mình phấn đấu nữa?!

....Ummm...hình như mình nhớ ai đó nói tự hào là người đồng tính. Không biết tự hào theo nghĩa nào chứ trai không trai , gái không ra gái thì tự hào nỗi gì?!

9 năm biết & đến với giới đồng tính , có vài điều mình công nhận là tất cả những người trong cộng đồng LTBT mà mình có dịp tiếp xúc đa số là những người có cái tâm hiền, ít nhiều có trái tim nhân hậu phóng khoáng , ít nhiều biết yêu thương đồng loại . Cho dù có xấu tính đi nữa thì cũng không đến nỗi gọi là người ác .

Mình có nhiều cơ hội gặp nhiều cô gái tốt thế nhưng mình không cho phép bản thân tiến xa hơn . Đơn giản vì mình không muốn trở thành một người xấu . Có thể với những người có tính hiếu thắng thì việc chinh phục thành công một cô gái dị tính đó là vinh quang, chiến thắng của họ- Nhưng với mình đó là một tội ác .

Vì sao ư? Đơn giản quá mà! Nếu chúng ta là những người đồng tính nữ, không có sự cuốn hút yêu thương dành cho người khác phái thì cớ làm sao ta lại chinh phục bẻ cong một cô gái thẳng ???

Nếu thật sự có kiếp sau thì xin cho con một là trai, hai là gái 100% không pha chế, không nửa Mận nửa Đào .

• Like 1

TYofThienYet    179

lúc trước e từng nghĩ như chị nhưng có 1 cô gái nói với em là tình yêu k phân biệt yêu nam hay nữ chỉ là trái tim họ rung dông trước đối phương.  đó là cô gái thẳng có gd và có những đứa con rất xinh xắn :).

• Like 2

Gia.Linh    1,634

Trong cơn đau dạ dày gần như vật vã giữa khuya...nó thò tay kiếm chai dầu....nó lo:" đau thế này làm sao chốc nữa đi làm?!" . Bỗng dưng trong đầu nó ẩn hiện hình ảnh ngày cũ, nó ứa nước mắt ....4 năm trước nó cũng có 1 cơn đau kinh khủng giữ khuya thế này . Tính nó không thích rên rỉ khi bị bệnh,không muốn phiền ai dù là người thân bên cạnh ,,, nhưng có thể vì quá đau, đau vật vã , đau toát mồ hôi hột nên bật ra thành tiếng . :)

....yêu gì yêu chết yêu sống , níu lên kéo xuống hơn một năm rữoi trời cũng không bằng 1 người lần đầu gặp mặt ? ...tình Ck nghĩa Vk ở đâu mà ngày trứơc còn yêu thương mặn nồng, bữa sau bứơc xuống Sb đã thay lòng đổi dạ, còn đòi ngta hứa sống trọn đời ??! Buồn cười ! :)

...nó lại chảy nước mắt khi nhớ tới mối tình đầu đồng tính ...gần 9 năm trước nó cũng có 1 cơn đau tương tự như thế, ny nó đã đứng ngồi không yên , đã dẹp bỏ cái tôi với người anh là bs để nhờ tư vấn, mới lái 16 tiếng đến thăm nó vài hôm trứơc giờ lại muốn xuống ngay bên cạnh nó .

Thế mới nói, yêu một người đã khó , chọn làm người bạn đời còn khó hơn ngàn lần .

Nó vẫn giữ nguyên lập trường , không thể hiện cho nó thấy một người có những phẩm chất đạo Đức cơ bản trong ty, dễ thay lòng đổi dạ thì quên đi ha! Thà nó chết trong cô độc chứ không bao giờ thề non hẹn biển ha!

Gia.Linh    1,634

Những cây Bạch Đàn gạo cội -Dana Point -Harbor

------------

Hôm nay lại ngủ bụi - đó là cách tốt nhất để không làm ảnh hưởng đến những người tham gia giao thông, không thương mình thì cũng phải biết nghĩ đến sự an toàn của người khác . :)

Nhớ con ! Gần 2 tháng rồi không gặp con, hôm nay muốn gặp con nựng cho thỏa những nhớ thương nhưng nghĩ lại nên thôi .

Hôm qua coi News thấy bé kia đã liều mình ngăn chặn con rắn độc để cứu cô bé 7 tuổi . Kết quả là vô viện nằm vì chất độc của rắn . Nhìn thấy gương mặt hiền từ của bé mà nhớ tới con mình. Mình vẫn không hiểu tại sao con người vẫn có thể nhẫn tâm giết hại những bé Cún thông minh, trung thành chỉ vì miếng ăn????Thậm chí chúng rất dũng cảm quên mình để bảo vệ con người sự an toàn cho con người .

Nhìn người Mỹ nói riêng, họ đối xử cưng chìu và coi những bé Cún như con của họ, đối xử với những bé Cún như những thiên thần thì nhìn lại người Việt mình thật độc ác.

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Kỳ lạ! Trước giờ trong lòng mình vẫn luôn tự hào những người mình từng thương & thương mình họ là những người tốt, có cái tâm, vì rằng nếu họ không tốt thì không bao giờ mình nảy sinh tình cảm . Đúng! Đúng là so với nhiều người trong xã hội Lý Thông - Thạch Sanh lẫn lộn thì đúng là họ hiền , tốt thật nhưng cái tốt của họ có chừng mực, chưa đủ để gọi là thật sự tốt . :)

Trong qh tình cảm họ chỉ tốt khi họ đang đam mê, đang chưa đạt được . Nhưng một khi có vấn đề, tuy chẳng đáng là gì thì họ quay lưng 100•. Sống chết mặc mày ! ☺️

Với mình! Thử thách lòng người, xác minh thật sự người đó tốt xấu, sống có tình có nghĩa như thế nào đó những lúc hoạn nạn khó khăn nhất trong cuộc sống . Chứ không phải đánh giá họ qua những gì họ làm, họ đối xử với người họ yêu trong thời điểm đam mê. Um..um..

Mình vẫn rất tin vào giác quan & sự nhìn nhận của mình. Từ người gặp mặt lẫn chưa gặp mặt ...nói chuyện một thời gian là hiểu hết cho dù họ có khéo léo đến đâu . :)

Gia.Linh    1,634

Mấy hôm nữa là đúng hai năm mình dọn đến chỗ mới này,,,cứ nghĩ lại những ngày tháng hoảng loạn đó ....chắc nhờ Phước ông bà để lại nên rồi mọi chuyện cũng qua.

Hôm qua cứ lo thế nào về tối cũng lăn đùng ra mấy hôm cho coi, tối kia bị nóng lạnh ...lo! Nhưng cuối cùng sáng vẫn đi làm bình thường ...chiều bắt đầu thấy trong người như sắp bị cảm rồi đây. Ghé Souplantation , ở đây họ súp gà bỏ Hành nhiều đến nỗi lúc sau trở lại làm ngại nói chuyện vì sợ bị hôi .

Tối về sớm ráng dọn dẹp cho xong chứ mỗi lần mình mà bị cảm là nằm li bì luôn . Tối chìm vào giấc ngủ với những cơn mộng mị

, tỉnh giấc muốn xách xe đi làm khỏi ngủ luôn nhưng cuối cùng cũng trở lại với giấc ngủ nhanh chóng . 2 giờ tỉnh dậy thấy không đến nỗi tệ như mình nghĩ, mũi hết giọt vắng giọt dài . Mừng ! Cứ lo không đi làm vì sợ sẽ lây cho người khác.

Mới hồi tháng 1, bệnh liệt giường cho mấy hôm. Kỳ! Mình kỹ vậy , ngày rửa tay khử trùng không biết bao nhiên lần , đụng vô cái gì là phải đi rửa tay,vậy mà bệnh vẫn bệnh, mới phút trước người còn khỏe mạnh thế mà phút sau người rã rời ,,,công nhận vi rus cảm -cúm nó mạnh thiệt , tiếp xúc với người bệnh mà cơ thể sức đề kháng không đủ mạnh là dính ngay. Cho nên mình nghĩ mọi người nên vì mọi người, khi bị bệnh nên ở nhà dưỡng bệnh không nên ra ngoài , đến những nơi công cộng rồi làm ảnh hưởng những người xung quanh.

Ummm...thế là mọi thứ rồi cũng qua, thời gian luôn là liều thuốc hữu hiệu không hoá chất ....nhiều lúc buồn , cô độc thật nhưng cũng nhanh chóng vượt qua những khoảnh khắc đó. Mình cũng lạ thật! Mình không bao giờ có cảm giác cởi mở với ai ngoại trừ với người mình yêu. Mẹ & mợ là những người lắng nghe tuyệt vời nhưng mình cũng không bao giờ muốn tâm sự nhiều...

Mình chỉ bên cạnh khi mẹ, mợ cần mình còn không thì mình im luôn.

Gia.Linh    1,634

Mấy hôm nữa là đúng hai năm mình dọn đến chỗ mới này,,,cứ nghĩ lại những ngày tháng hoảng loạn đó ....chắc nhờ Phước ông bà để lại nên rồi mọi chuyện cũng qua.

......

Hôm qua cứ lo thế nào về tối cũng lăn đùng ra mấy hôm cho coi, tối kia bị nóng lạnh ...lo! Nhưng cuối cùng sáng vẫn đi làm bình thường ...chiều bắt đầu thấy trong người như sắp bị cảm rồi đây. Ghé Souplantation , ở đây họ có súp gà bỏ Hành nhiều đến nỗi lúc sau trở lại làm ngại nói chuyện vì sợ bị hôi .

Tối về sớm ráng dọn dẹp cho xong chứ mỗi lần mình mà bị cảm là nằm li bì luôn . Tối chìm vào giấc ngủ với những cơn mộng mị

, tỉnh giấc muốn xách xe đi làm khỏi ngủ luôn nhưng cuối cùng cũng trở lại với giấc ngủ nhanh chóng . 2 giờ tỉnh dậy thấy không đến nỗi tệ như mình nghĩ, mũi hết giọt vắng giọt dài . Mừng ! Cứ lo không đi làm vì sợ sẽ lây cho người khác.

Mới hồi tháng 1, bệnh liệt giường cho mấy hôm. Kỳ! Mình kỹ vậy , ngày rửa tay khử trùng không biết bao nhiên lần , đụng vô cái gì là phải đi rửa tay ngay,vậy mà bệnh vẫn bệnh, mới phút trước người còn khỏe mạnh thế mà phút sau người rã rời ,,,công nhận vi rus cảm -cúm nó mạnh thiệt , tiếp xúc với người bệnh mà cơ thể sức đề kháng không đủ mạnh là dính ngay. Cho nên mình nghĩ mọi người nên vì mọi người, khi bị bệnh nên ở nhà dưỡng bệnh không nên ra ngoài , đến những nơi công cộng rồi làm ảnh hưởng những người xung quanh.

Ummm...thế là mọi thứ rồi cũng qua, thời gian luôn là liều thuốc hữu hiệu không hoá chất ....nhiều lúc buồn , cô độc thật nhưng cũng nhanh chóng vượt qua những khoảnh khắc đó.

Mình cũng lạ thật! Mình không bao giờ có cảm giác cởi mở với ai ngoại trừ với người mình yêu.

Mẹ & mợ là những người lắng nghe tuyệt vời nhưng mình cũng không bao giờ muốn tâm sự nhiều về chuyện cá nhân...Lại càng không muốn mang chuyện phiền muộn của mình làm vướng lòng mẹ hiền. Chẳng ích gì, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi mà , 1 mình mình buồn là đủ không nên làm người thân bị ảnh hưởng .

Mình chỉ bên cạnh khi mẹ, mợ cần mình còn không thì mình im luôn.

Gia.Linh    1,634
🍋 Nhờ có dấu hiệu cảm mới có cơ hội thưởng thức ly trà +mật ong+gừng - chanh . Ngon & thơm thiệt! Bao năm mình làm cho anh mang đi làm mỗi sáng nhưng ít khi nào mình tự thưởng thức .

Trong đầu ông này làm như bị ám ảnh 2 chữ " thích Chanh" hay sao ấy ? Cứ gặp mình, "em ăn Chanh không "? . 😄 Thiệt tình là tui không có thích Chanh hơn Xoài, Cốc, Ổi nha ông biển ! 😄

Anh nói đúng, xét cho cùng anh là người thương mình nhất, chịu đựng & kiên trì với mình nhất! Anh bảo Cả đời này mình sẽ không gặp ai hơn anh đâu ....ùm ...cũng đúng ! Có ai kiên trì & chịu đựng mình như anh?

Ùmm...mà cũng công bằng mà nói thì cũng chưa thấy ai chịu đựng anh bằng mình . Tội anh! Mình nhiều lúc im lặng không thổ lộ, lạnh lùng & băng giá khó khăn cằn nhằn anh như vậy chứ mình vẫn không quên kiểm tra coi anh có bình yên không .

Nếu mình & anh mà không xung khắc có lẽ hai đứa cũng sẽ bền lâu trọn đời vì Cả 2 cùng giỏi chịu đựng nhau quá mà.

Riêng bản thân mình thì chưa biết trước . Nhưng với anh, anh sẽ còn khổ vì phụ nữ dài dài...thấy còn xung sức dzữ lắm! Dù sao thì mình cũng là người chính thức đầu tiên bắt cầu cho anh biết mùi Ô Thước. Chỉ mong anh sau những trải nghiệm anh sẽ trưởng thành hơn trên đường tình. Và cầu mong anh một ngày tìm được bến đỗ bình yên!

Gia.Linh    1,634

Đúng quả không sai, từ ngày có cơ hội gần gũi thiên thần của mình , đã giúp mình hiểu được đặc tính của loài Cún hơn loài người : Trung thành, bảo vệ người thân, chìu chuộng hy sinh vì con người hơn bản thân , tâm hồn lãng mạn,,, vậy hỏi làm sao mà không yêu thương ?! :)

ĐÔI BÀN TAY

Mình mới ghé chợ Food 4 Less gần Disney mua mấy bình nước uống . Đang xếp hàng thì một chị mỗi tay một lóc nước ngọt 6 chai tương đương 3 lít mỗi bên đã vậy còn ẵm thêm một hộp tùm lum đồ nhưng trông chị không có vẻ gì khệ nệ, người khỏe thế kia đấy ....nhưng mình vẫn vội mang mấy bình nước từ trong shopping car của mình để lên bàn tính tiền :

- Chị ! Chị để đồ lên xe em đi. Sao không dùng xe,,,Nặng lắm đó!

Chị cười âu yếm...bảo : " Thấy nước ngọt đang giảm giá nên chị lấy luôn!"

Thấy chị vẫn chưa chịu để đồ lên xe ,,,,mình đẩy đồ trên bàn tính tiền cho gọn , lấy cây chặn rồi nói chị để lên,,,,rồi mình lẳng lặng ra bên ngoài lấy 1 cái xe khác , cũng khử trùng tay nắm rồi đẩy để một bên cho chị rồi quay lại tính tiền phần mình...

-Chị xài xe em đi!

Chị vẫn nhìn mình âu yếm.

- Đôi bàn tay của chúng ta quan trọng lắm, chúng ta dùng đôi bàn tay cho cả đời, đừng làm tay đau chị nhé!

Rồi mình đẩy xe đi...không biết có dùng xe đẩy không nữa?!

Nói thật đôi bàn tay mà đau là cả tàu bỏ cỏ ngay. Cứ mỗi lần tới đâu thấy các cô cậu nhất là thanh niên , lau kiếng, rửa xe ...tiếp xúc với hoá chất mà các em không chịu mang găng tay là dán miệng không đặng.

Tay nuột nà, tay xương xẩu gì cũng phải bảo vệ làn da tay, sự khỏe mạnh của bàn tay,,,,cái gì trên cơ thể cũng rất quan trọng, bàn tay càng phải được bảo vệ hơn.

.....

Đến giờ là Disney lại đốt pháo hoa, đẹp tuyệt! :)

• Like 2

Gia.Linh    1,634

:) Tóchát: Cảm ơn bạn nhưng mình thấy bình thường thôi chứ đâu có gì nhân ái hở bạn?!

(HBM)

Nói gì ta?? Đang rảnh thì lại không hứng để tự sự, còn những lúc bận thì bao nhiêu là cảm xúc diễn ra trong đầu. Tiết trời tối nay lạnh như đang mùa đông .

....không biết nói gì...con người của mình kỳ thiệt, lúc nói không ngừng- lúc ngừng không nói .