Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Gia.Linh

Tự Sự

Recommended Posts

Gia.Linh    1,634

🌧🌧 Lại Mưa !🌧 năm ni thời tiết thật lạ , tháng tư mọi năm nóng hầm hập rồi nhưng năm nay mưa gió, phải chi Mưa có thể tẩy sạch những con vi khuẩn 🦠 chết người Covid kia thì hay biết mấy.

Nhiều khi nghĩ mà ứa nước mắt, số ly hương, số độc thân cô Mã. 

Umm...đáng ra trong hoàn cảnh này mình cần bên cạnh gia đình.

Cả tuần nay ngày nào cũng đau nhức ê ẩm , nhưng mỗi sáng mình vẫn cố gắng ra khỏi giường tắm rửa nấu ăn & làm những công việc thường Nhật.

Hôm nay mình thật tiến bộ khi thản nhiên như không nghe thấy , hay biết gì.

Mình không hiểu vì sao mình bị nhức đầu bởi âm thanh giường chiếu của nam nữ ?

Có thể vì tinh thần của mình yếu mà tiếng rên của họ thì rầm rầm như Heo bị thọc huyết??

Mình hiểu vì sao các cặp đôi nên có không gian riêng của mình để không phiền tới những người xung quanh & tạo sự thoải mái cho chính mình .

Mình hy vọng các nhà thiết kế nhà cửa , khách sạn...cần có những căn phòng cách âm thật tốt trong tương lai . 

Chán quá! Chỉ có công việc mới mang lại niềm vui cho mình .

Thật! Cuộc sống không biết đâu mà ngờ, nếu một ngày nào đó mình không còn  nhận thức được mọi việc nữa thì sao? Mình muốn chuẩn bị mọi thứ trước khi trở nên mất hoàn toàn kiểm soát nhưng có gì để chuẩn bị đây?

Mình có thể làm gì được cho gia đình của mình nếu một ngày tình trạng trở nên tồi tệ nhất?

Trên bước đường thành công không dành cho những ai có tinh thần yếu. Chấm hết.

Gia.Linh    1,634

Cũng không nhớ từ khi nào mình rất sợ khóc, vì mỗi khi khóc xong là người mệt lã,không còn chút năng lượng ,sức sống .

Vậy mà hôm nay mình thấy ngạc nhiên vì cảm thấy thoải mái hơn sau khi khóc với cô tư vấn tâm lý này.

Mình không ngớt lời biết ơn & nói rằng cô còn hay hơn bác sĩ tâm lý, đáng ra cô phải là một bác sĩ tâm thần , tâm lý giỏi thì đúng hơn.

Mình & cô có chung một ý tưởng, để hình của những người thân yêu nhất nơi mà mình luôn có thể nhìn thấy, vì điều này giúp cho mình có động lực sống hơn.

Và mỗi khi có ý nghĩ về sự kết thúc cuộc sống thì phương pháp này chính là cứu cánh, ít nhất trong hoàn cảnh này của mình , người thân thì nửa vòng trái đất .

Người tật nguyền về thể chất nhưng với tinh thần khỏe mạnh họ vẫn làm được mọi thứ họ muốn. Nhưng ngược lại với Ngừơi tinh thần, phần mềm bị tổn thương có cố mấy cũng là một điều không thể . Chẳng phải Não bộ là trung tâm vận hành , điều khiển từ hành động tới ý thức sao?

Umm...đến một lúc nào đó mình sẽ phải tin vào định mệnh.

Cũng may mắn là hơn nửa cuộc đời này mình dùng trái tim yêu thương dành cho những ai yếu đuối, bệnh tật , tật nguyền từ tinh thần tới thể chất ,nếu không mình sẽ tự tát mình “ Đó ! mày cười người giờ đây mày nhận quả báo!”.

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Chủ Nhật cười 😆 

Tối hôm qua giọt 💧vắng giọt dài vì ly Vang bao nhiêu thì sáng này thật may mắn thức giấc với tâm trạng bình thường & cơ thể có bắp không hề đau nhức ê ẩm như những ngày khác .

Vẫn duy trì sinh hoạt hằng ngày là nấu ăn , dọn dẹp , vệ sinh .

Trưa ăn xong coi hài , cười sảng khoái gì đâu. 
Thức dậy nghe tin tức, lại rửa chén . Đang xay sinh  tố Chuối, nghe  tiếng Facebook Messager đổ liên hoài, mình tưởng phone của L., mình đã nghĩ “ Quái lạ!Cô này hôm nay bị gì vậy , sao không bắt phone?” ..hay là cô ấy ...die??? Nhưng suy nghĩ ấy cắt đứt bởi tới khâu xay , tiếng máy như máy xay đá...nó lù lù xuất hiện cứ như ...bóng Ma a ...chời ơi! Mình giật nảy người ...đáng đời ai biểu nghĩ bậy.😄😆
:laugh:

Dọn dẹp, bỏ rác  , lau chùi bếp xong là về phòng, xếp ngay ngắn lại tấm ta giường ...xong lại ngồi .

...Dzòm cái phone thấy mấy cuộc gọi nhỡ từ máy thằng em, mình nghĩ là mẹ. Vì nghe đồn mẹ mình hổm rày lo cho mình dzữ lắm. 

Mình liền gọi lại , thằng em đang chỗ làm nhưng vẫn bắt  máy. Nó nói “ Mẹ biểu em gọi chị, mẹ nghe bạn nào của chị tới báo, nói chị mất rồi!...”. 😄😆:laugh: Đứa nào báo tin ác thiệt! 
Móc Óc  móc Não cũng không hiểu bạn mình là đứa nào???😆😄🤣😅

• Like 1
  • Haha 1

Gia.Linh    1,634

Tiếng Sấm chớp làm mình nhớ tới mẹ, nhớ thời gian ấy chắc mình tầm 6-7 tuổi ? Em gái mình 3 tuổi , đêm ấy trong căn nhà chái của mẹ, ánh chớp xoẹt vào căn nhà nhỏ của mẹ, mẹ ôm hai đứa vào lòng như Gà mẹ xoè đôi cánh che chở cho đàn con. Lúc ấy chắc mẹ chừng 29-30 tuổi?

a nước mắt , lời bài hát “ Mẹ yêu “ của nhóm 3 con Mèo ngày ấy đang trỗi dậy  trong đầu của mình !! “ 🎼 Mẹ có biết con yêu mẹ nhiều ....” .

Con thương mẹ nhiều nhưng không thể nói ra! 💧 💧 

Gia.Linh    1,634

Hôm nay không biết ngày gì cứ cười tủm tỉm một mình, lâu rồi mình mới ngủ gần bốn tiếng . Mình nhớ ngày trước ôm phone với T. hơn 9 tiếng mà Viber vẫn không bị rớt mạng.

Lần này cũng thế, hơn 6 tiếng mà Zalo vẫn trong veo.😁 ...cùng vui buồn lẫn lộn với một người , mà với mình cô ấy thật đặc biệt . Mình trân trọng người bạn này , cô ấy có một cái tâm rất tốt & mình tìm được tiếng nói chung ở cô ấy, và cô ấy thật tâm lý, lắng nghe & thấu hiểu.

Với mình , gặp & tiếp xúc với những người tốt, tâm hồn đẹp , lương thiện ....là món quà vô giá mà tạo hoá ban cho. 
Nếu có mẫu người để mình tôn trọng, chỉ có thể là người tốt .

Sáng anh Anthony ở TTSKTT gọi kiểm tra mình, khuyên mình hãy dành 5 - 10 phút để trò chuyện với L. ,khi mình chia sẻ là không thoải mái để gặp cô ấy. Anh bảo đây là một trong những triệu chứng của trầm cảm .

Mình khăng khăng bảo không muốn trò chuyện với cô ấy vì cô ấy không phải là người tốt & mình không thoải mái để trò chuyện & chạm mặt,vậy mà khi về nhà mình đã rất dịu dàng & tươi cười với cô ấy như vốn dĩ mình luôn như thế. Bó tay! 

Tối ra nấu ăn & dọn dẹp thấy cô nàng để cái nồi nấu rau câu hay gì đấy mà không chịu xả nước cho mềm, mình tính xả nước thêm & để cho cô ấy rửa vì cổ rảnh mà có bận hay đi làm đâu.

Nhưng cuối cùng mình vẫn gồng lưng ra chà rửa cho cổ. Còn tủ lạnh cô nàng tính không cho mình để đồ hay sao mà bày đầy hết , mình lúc nào cũng dồn gọn phần của mình chừng  1/3 để chừa 2/3 chỗ cho cổ nhưng cổ thì khác, hình như cô ấy không biết nghĩ cho người khác thì phải?

Umm...khó lắm, sống chung với những người không hợp ý nhau cũng giống những cặp yêu nhau mà “ đồng sàn dị mộng vậy “.

• Like 1

Gia.Linh    1,634

Chuông báo thức bảy giờ nhưng 6:10 mình phóng vào phòng tắm . Hèn chi nàng L. than vãn tiền nước tăng hơn so với lúc mẹ cổ & em trai ở nhà. Chịu ! Biết sao được ..:laugh:

Bắt đầu buổi sáng là tô bún Huế - Miền Trung hôm qua còn chừa lại  . Vẫn lối cũ ta về là mình vẫn chỉ ăn duy nhất món mình thích.

Bọn máu lạnh, chúng đem đấu giá hết 2 bộ Computers của Th.  & anh Biển tặng . Giờ cần dùng lại không có, mình thích tiếng lốc cốc của bàn phím.

Um...Lúc nãy bận tay nhưng trong đầu rất nhiều suy nghĩ , giờ ngồi lại cạn nguồn cảm  hứng .

Gia.Linh    1,634

Vô coi NEws , thấy có tên chú Obama mình liền chọn phần Vidieo đó, dòng nước mắt của chú chảy dài khi nói về sự an toàn & vận mệnh của người dân đặc biệt các em thiếu nhi của đất nước  ...dòng nước mắt ấy chạm ngay trái tim mình , và hai hàng nước mắt của mình cũng chảy thành dòng ..theo.

Tối hôm qua mình cũng hiếu kỳ coi bình luận của một kênh YouTube của một chị người Việt nọ nói tiêu cực về chú, về sự lạm dụng công quỹ của chú lúc đương thời cho các chuyến du lịch cho gia đình không liên quan tới công việc thời gian nhiệm kỳ & cho quyền lợi 20 năm tới .

Mình biết chị này cũng gom góp tin tức trên các kênh, trang truyền thông nhưng sao mình thấy không thiện cảm với chị này.

Cho dù đúng thì sao? Vẫn không thay đổi được tình cảm mọi người đã & mãi dành cho chú. Mình tin là vậy. 
Những người sống tình cảm, có trái tim yêu thương đồng loại & muôn loài luôn chiếm được trái tim , tình cảm của người khác hơn là những người dù tài giỏi nhưng có một trái tim lạnh giá, không có xúc cảm trước nỗi đau của người khác.