Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
rain.on.me

Sống, cầu nguyện và yêu thương...

Recommended Posts

rain.on.me    574

...

Edited by muathang8
  • Like 3

rain.on.me    574

Khởi đầu ngày mới bằng hẹn hò ăn trưa với khách hàng (dĩ nhiên là nữ!) và xem film với mấy bé "yêu nữ" cựu đồng nghiệp! Làm luôn 2 phim mới khởi chiếu hôm nay là Insidious chapter 2 - phim điển hình của mùa halloween và Escape plan - phim hành động kịch tính và diễn viên đẹp. Đúng boong 2 thể loại mình thích: cảm giác mạnh và "điên noạn"!Cuộc đời vẫn đẹp sao ngay cả khi ko có bồ =))

• Like 4

rain.on.me    574

Hic, mưa to rồi, chắc là bão về :(Vẫn chưa ngủ được, vừa buồn vừa lo... :(Cầu nguyện...

Edited by muathang8
  • Like 1

milou    716

Định viết cho em mấy dòng, nhưng thấy đường đột quá. Thôi em đừng buồn lo nữa nha. Nếu mình không làm được gì thì để nó qua một bên cho thảnh thơi tâm trí. Rồi tự nhiên điều đó sẽ tự nhiên đến với mình. Cho chị cầu nguyện ké nha!Mong em vui và bình yên.

• Like 1

rain.on.me    574

Định viết cho em mấy dòng, nhưng thấy đường đột quá. Thôi em đừng buồn lo nữa nha. Nếu mình không làm được gì thì để nó qua một bên cho thảnh thơi tâm trí. Rồi tự nhiên điều đó sẽ tự nhiên đến với mình. Cho chị cầu nguyện ké nha!Mong em vui và bình yên.

Cám ơn chị! Sáng nay em dzui dzẻ bình thường roài =))Hehe... Thật ra, cảm giác đêm qua bị ảnh hưởng bởi mưa bão đấy ạ chứ nào giờ em đâu phải người nhiều tâm trạng hay dễ bi quan. Tự nhiên thấy mưa to gió lớn thì... sợ chết mà chưa sẵn sàng nên cầu nguyện :DChúc chị Milou ngày mưa gió vẫn xinh tươi! :D
  • Like 2

milou    716

Có phải em?Lòng sao trống vắngĐàn chùng tiếng tơBên đời hiu quạnhSuối thiếu nguồn thơĐời mênh mông quáGót chân đã mònLần tìm chốn cũThềm lặng, rèm buông.Tặng cho Mưa nè.

• Like 1

rain.on.me    574

...

Edited by muathang8
  • Like 2

TiPi    1,362

Òa òa, hình như chị Milou ở gần chỗ Mưa á. Xáp dzô cho đời bớt 2 kẻ F.A đi! (Tui làm mai k khi nào thành nhưng tính nhiều chiện k bỏ được. Bị dzợ uýnh hoài cũng k bỏ được tính nhiều chiện nà! :p )

• Like 1

rain.on.me    574

Òa òa, hình như chị Milou ở gần chỗ Mưa á. Xáp dzô cho đời bớt 2 kẻ F.A đi! (Tui làm mai k khi nào thành nhưng tính nhiều chiện k bỏ được. Bị dzợ uýnh hoài cũng k bỏ được tính nhiều chiện nà! :p )

Hâhha... Đúng là lâu lâu rãnh rỗi sanh nông nổi đi... xúi đại đúng hông ;)XH bây giờ đa dạng lắm nha, nhiều khi có "ng.iu" cũng "alone" thấy mồ nên đừng có dại hở chút "xáp đại" nha :))Tui cũng chỉ "alone" tạm thời thôi chứ ko có "forever" đâu nên ko có dám nhận cái danh xưng FA và càng ko bao giờ có khái niệm "xáp dzô" với những người mặc định từ lúc đầu là chị em, bạn bè :) Mà ko phải cứ ở gần là tốt đâu nha, nhiều khi ở xa nó mới thú :))Anw, cám ơn TP quan tâm ;) Edited by muathang8
  • Like 1

rain.on.me    574

...

Edited by muathang8
  • Like 4

EVA.forever    306

Cám ơn chị! Sáng nay em dzui dzẻ bình thường roài =)) Hehe... Thật ra, cảm giác đêm qua bị ảnh hưởng bởi mưa bão đấy ạ chứ nào giờ em đâu phải người nhiều tâm trạng hay dễ bi quan. Tự nhiên thấy mưa to gió lớn thì... sợ chết mà chưa sẵn sàng nên cầu nguyện :D Chúc chị Milou ngày mưa gió vẫn xinh tươi! :D

sr vì ghé nhà ko báo trước, vậy giờ thông báo :, mình ghé nhà bạn nèk , mình cũng có chung 1 sở thích đó là mỗi khi trời mưa gió mình rất rất ư là sợ, mặc dù đang trong nệm ấm chăn êm, nhựng vẫn cảm giác gì đó sợ và bất an lo lắng điều gì đó. MÌnh cũng cầu nguyện ...! =;

rain.on.me    574

@ Chị ML: Cám ơn chị. Mong những lời chúc tốt đẹp cũng ứng nghiệm với chị nha.

@EVA.forever: Mừng bạn đến nhà :). Muốn ko sợ hãi khi mưa gió thì đừng có alone nữa và hãy cầu nguyện thường nhé!

Edited by muathang8
  • Like 2

rain.on.me    574

Đối thoại giữa con trai và mẹ

Con trai: Má con vừa đi sinh em bé về

Mẹ: Hả??? Con có thêm em?? Trai hay gái??

Con trai: Lại là con trai, phải chi là con gái thì đỡ rồi! (!?)

Mẹ: Sao thế con, sao con gái lại đỡ hơn con trai?

Con trai: Vì nó lớn lên sẽ không đi theo phá đồ chơi của con, một mình thằng Ti phá con đã chịu ko nổi rồi, giờ còn thêm một thằng nữa ( mặt đầy tâm trạng!) :)

Mẹ: (cười láu cá!) Vậy mẹ sinh em gái cho con nhé?!

Con trai: ... (mặt thảng thốt nhìn thẳng mẹ nhưng ko nói gì)

Mãi mới từ từ nhỏ nhẹ: Sao mẹ nói chỉ có một mình con thôi (ánh mắt buồn buồn)

Mẹ: (trong lòng rất muốn ôm con vào lòng để vỗ về, trấn an nhưng vẫn tỏ ra nham hiểm!) Ừ, thì mẹ chỉ có mình con là con trai thôi, mẹ ko sinh em trai nữa, mẹ sinh em gái nhé (ý mẹ là xin bé gái về nuôi)

Con: (mặt buồn rười ruợi ko nói lời nào nữa)

Mẹ: (ôm chằm lấy con vỗ về) Mẹ đùa thôi, dĩ nhiên mẹ chỉ có mình con là con thôi!

Con trai: (mặt rạng rỡ hẳn..!)

Mẹ: (vẫn ôm con thật chặt) Sao con ko muốn mẹ có thêm em bé

Con trai: (thỏ thẻ, giọng ngập ngừng) Con sợ mẹ ko còn quan tâm con nữa

Mẹ: (xiết chặt con hơn, thấy thương con vô cùng...) Mẹ ko bao giờ hết quan tâm con và con luôn là số 1 đối với mẹ! Có phải do ba có em bé nên ít quan tâm con hơn nên con sợ mẹ cũng thế?

Con trai: (khẽ gật đầu) Con sợ mẹ cũng sẽ ko còn quan tâm con nhiều như ba...

Mẹ: (ôm chặt con để trấn an) Con đừng lo nhé con trai, mẹ chỉ có mình con thôi!

Vẫn luôn tự nhủ mình rất may mắn vì con trai rất ngoan, có ý thức, rất hiểu chuyện, luôn tự giác trong việc học và luôn đứng nhất nhì lớp, con luôn là niềm tự hào của mẹ! :)

Mẹ nhớ khi con còn bé tí, mới 5 tháng đã phải gửi đến chỗ trông trẻ cho mẹ đi làm, sáng nào mẹ cũng địu con đi trẻ, con ngoan vô cùng, kêu đến là cười, chiều về bú hết bình sữa là ngủ yên cả đêm, ko một tiếng khóc, lúc thức thì thui thủi chơi một mình với vài món đò chơi nhỏ... Nhìn con khi đó nước mắt mẹ trào ra vì nghĩ đến con sẽ phải chịu khổ cùng mẹ :(... Con từ nhỏ đã mê nhạc, mẹ nhớ mỗi lần mở bài "Lời mẹ ru" là con ngủ rất ngoan, còn khi xem các ca khúc sexy của Lưu Bích trình diễn thì con lại ăn rất nhanh :D

Edited by muathang8
  • Like 8

yeumuongbien    198

Đọc bài này ----> tâm trạng không biết diễn tả sao!  :(

Mà nhìn nhóc đẹp trai quá, nhất là hình 1,

còn hình 4 thì không bằng, nhưng lại thích nhìn hơn ;)

Nhóc không giống mẹ lắm, nhưng đẹp trai và có vẻ thông minh nữa, lớn lên làm rể má nha, con trai!  :-w 

:D 

Edited by GioDong
  • Like 1

rain.on.me    574

Lại sắp đến Noel. Tự nhiên, những năm gần đây chả có ấn tượng gì với Noel hay lễ Tết nên chả nhớ gì...có lẽ vì khi nào một mình thì k có gì đáng nhớ. Chẳng bù cho hồi còn bé, năm nào cũng háo hức đón chờ Noel để nắn nót viết thư cho Papa Noel xin quà :D

Hằng năm, cứ tầm giữa tháng 12 là bắt đầu nghĩ ngợi xem nên xin ông già Noel những thứ gì, nào là dụng cụ học tập, giày dép, quần áo, và thứ sau cùng ko bao giờ quên là bánh kẹo :p. Điều làm mình nhớ mãi là cứ đến tối ngày 24.12 thì mấy anh chị em đều đi ngủ sớm (bởi vì ông già Noel chỉ đến cho quà trẻ con trong giấc ngủ và nếu ngủ muộn thì ông sẽ ko ghé vào!) nhưng ko quên đặt lá thư gửi papa Noel lên phía trên đầu nằm. Đến sáng ngày 25.12, tất cả dậy thật sớm, nhìn lên chỗ đã đặt thư và... sẽ có 1 túi quà ở đó! Điều chắn chắn là sẽ có bánh kẹo và quan trọng hơn là mỗi đứa có một bọc kẹo nguyên, ko phải chia phần cho ai cái nào! Ngoài kẹo bánh ra thì những thứ khác liệt kê trong thư hầu như ít khi nào ông cho, ngoại trừ là những vật dụng thật sự cần thiết như cái áo, đôi giày đi học thay cho những thứ đã hỏng, còn những thứ xin xỏ theo kiểu ước ao mơ mộng hão huyền những thứ xa xỉ ko cần thiết là ko bao giờ có.

Ấy vậy mà ông lại hay cho mấy đứa em họ những thứ đồ chơi xa xỉ nhu búp bê, xe điều khiển..?? Đem điều thắc mắc này hỏi mẹ thì được giải đáp là do tụi nó ngủ phòng ở tầng trên nên ông Noel đến trước và khi đó ông vẫn còn những món quà xa xỉ nhưng khi ông xuống phòng mình thì vừa hết nên 3 anh em mình ko được. Thế là lại ấp ủ ý nghĩ năm sau sẽ tiếp tục xin lại những thứ đó và biết đâu ông còn ông sẽ cho!!! Thế mà chẳng hiểu sao năm nào ông cứ đến phòng 3 anh em là lại hết quà đồ chơi??? :(

Và lời giải đáp cho những dấu chấm hỏi về những món quà đồ chơi của papa Noel chỉ có sau ngày mẹ mất, khi đó tôi 12t. Có 2 hộp giấy to và đẹp mẹ cất cẩn thận trong ngăn tủ cao nhất, trong đó có 1 hộp chứa đầy nhũng lá thư mà anh em tôi đã viết cho papa Noel và 1 lá thư mà "ông" đã viết cho anh em tôi nhưng chưa đến Noel để trao cùng với quà và lời căn dặn phải ngoan ngoãn, học giỏi sau khi mẹ ko còn... Nét chữ của "ông" giống hệt nét chữ của mẹ trong những lá thư tình thuở học trò mà mẹ đã cẩn thận cất giữ trong chiếc hộp kia! Giờ thì anh em tôi hiểu được tại sao năm nào cũng vậy, cứ khi đến chỗ anh em tôi là "ông" lại hết nhẵn đồ chơi!!!

Mẹ ơi! Mười mấy năm trời, mẹ đã quên mình từng là một cô tiểu thư, một bước cũng có xe hơi đưa đón mà tần tảo với hàng chè nhỏ để nuôi anh em con và cho chúng con có một tuổi thơ thật đẹp với những món quà của papa Noel!!!

Khoảng thời gian thần tiên đó con sẽ ko bao giờ quên và con cũng muốn mang đến cho Kh của con. Chỉ tiếc là ko được trọn vẹn như mẹ đã cho anh em con :(. Con ko biết Kh của con có tin vào chuyện ông già Noel hay ko vì nhóc con ko có được cảm giác sung sướng như chúng con khi buổi sáng ngày GIáng Sinh thức dậy và có quà trên đầu nằm... Thay vào đó, Kh sẽ được nhận quà của ông già Noel chuyển qua trung gian là mẹ của cu cậu :p. Con linh cảm nó ko tin lời con về việc có ông già Noel như con đã tin khi bé nhưng vẫn tỏ ra tin để an ủi con mẹ ạ. Con có cảm giác con đang bị nhóc con "đánh lừa" =))

Ước nguyện mùa Giáng Sinh: Các em nhỏ đều nhận được quà từ papa Noel! :)

http://m.mp3.zing.vn/bai-hat/We-Wish-You-A-Merry-Christmas-Enya-Enya/ZWZCBABI.html

Edited by muathang8
  • Like 6

rain.on.me    574

Sau 1 đêm ngủ được gần 3 tiếng là 1 ngay dài kiệt sức với họp hành, chạy tới chạy lui và tiêu tiền như điên :(

Ước muốn ngay bây giờ: có 1 baby khoảng 2-3t ngủ bên cạnh (con đẻ hay con nuôi đều tốt) để ôm cho đã rồi ngủ thật ngon.. Sáng mai sẽ có 1 giọng nói bi bô, ngọng nghịu, đáng yêu gọi mình dậy... cho đi tè và ăn sáng :D. Chỉ cần vậy thôi!

Lại một mùa Giáng sinh cô độc một mình... May là còn đám bạn học 20 năm mới gặp lại. Nhờ vậy mới có được những giờ phút vui cười thoải mái... Đặc biệt, cám ơn mày đã luôn dành thời gian nghe tao tâm sự và rủ rê tụi nó tụ tập với tao khi tao buồn! Mong mày luôn tìm thấy niềm vui trong cuộc sống để luôn lạc quan, yêu đời...

Haha.. Rất không liên quan nhưng tự nhiên nhớ bài này, chắc do con số 20 năm :D (giá mà có thể yêu ai lâu như thế!)

http://m.mp3.zing.vn/bai-hat/Hai-muoi-nam-tinh-cu-Ngoc-Lan/IW7FEIW6.html

P.S: Điều mình muốn và sẽ làm ngay bây giờ là tắt chuông điện thoại và ngủ cho tới khi nào chán chê mới dậy đi làm :p

Edited by muathang8
  • Like 4

yeumuongbien    198

Sau 1 đêm ngủ được gần 3 tiếng là 1 ngay dài kiệt sức với họp hành, chạy tới chạy lui và tiêu tiền như điên :(

Ước muốn ngay bây giờ: có 1 baby khoảng 2-3t ngủ bên cạnh (con đẻ hay con nuôi đều tốt) để ôm cho đã rồi ngủ thật ngon.. Sáng mai sẽ có 1 giọng nói bi bô, ngọng nghịu, đáng yêu gọi mình dậy... cho đi tè và ăn sáng :D. Chỉ cần vậy thôi!

Lại một mùa Giáng sinh cô độc một mình... May là còn đám bạn học 20 năm mới gặp lại. Nhờ vậy mới có được những giờ phút vui cười thoải mái... Đặc biệt, cám ơn mày đã luôn dành thời gian nghe tao tâm sự và rủ rê tụi nó tụ tập với tao khi tao buồn! Mong mày luôn tìm thấy niềm vui trong cuộc sống để luôn lạc quan, yêu đời...

Haha.. Rất không liên quan nhưng tự nhiên nhớ bài này, chắc do con số 20 năm :D (giá mà có thể yêu ai lâu như thế!)

http://m.mp3.zing.vn/bai-hat/Hai-muoi-nam-tinh-cu-Ngoc-Lan/IW7FEIW6.html

P.S: Điều mình muốn và sẽ làm ngay bây giờ là tắt chuông điện thoại và ngủ cho tới khi nào chán chê mới dậy đi làm :p

hic hic... 

Sao cứ vô tình làm tui không vui hoài. Noel năm nay một mình thì phải cố gắng năm sau hai mình nhé Mưa!

• Like 3

milou    716

Chị xin Chúc Mừng Năm Mới Muathang8!

Một năm mới đầy may mắn và niềm vui nhé em!

• Like 1

rain.on.me    574

Chị xin Chúc Mừng Năm Mới Muathang8!

Một năm mới đầy may mắn và niềm vui nhé em!

Chị Milou: Cám ơn chị.

Chúc chị một năm mới nhiều sức khoẻ và hạnh phúc!

• Like 1

rain.on.me    574

Mưa đêm trái mùa...!!!

maythang8    191

Không "nguy hiểm" thì đâu có sức thu hút Bạch dương nhỉ? ;) Nồng độ liều trong máu hơi bị cao.

rain.on.me    574

Không "nguy hiểm" thì đâu có sức thu hút Bạch dương nhỉ? ;) Nồng độ liều trong máu hơi bị cao.

Cám ơn em, em quá khen rồi! ;)

maythang8    191

Buồn ngủ quá rồi... không chờ nổi tới 12g ^^

Chúc mừng sinh nhật nhé. Chúc cho mọi ước mơ thầm kín lẫn lộ liễu của L đều mau chóng thành hiện thực nhé. Nhớ ăn ngon, ngủ ngoan đấy. Thế giới sẽ có... người khác lo :D

L
L = love, life, live, luck
No L, no live, no love, no life  :diablo:

Happy birthday ;)

• Like 2

rain.on.me    574

Buồn ngủ quá rồi... không chờ nổi tới 12g ^^

Chúc mừng sinh nhật nhé. Chúc cho mọi ước mơ thầm kín lẫn lộ liễu của L đều mau chóng thành hiện thực nhé. Nhớ ăn ngon, ngủ ngoan đấy. Thế giới sẽ có... người khác lo :D

L

L = love, life, live, luck

No L, no live, no love, no life :diablo:

Happy birthday ;)

Cám ơn em gái ngoan! Ah, đính chính là cũng chưa ngoan lắm, lâu lâu vẫn có tí "lên cơn" và cà chớn với chị gái :D

P.S: Haha.. Hôm nay hết cá tháng tư rồi mà còn troll nhau thế à, muốn chị gái bị ế hay sao mà xảo ngôn như vậy hả :S

Edited by muathang8

rain.on.me    574

Oh, giờ em mới biết chị milou rất hiểu muathang8 :D

Em dựa vào đâu mà phán như đúng rồi thế hả em gái? ;)