Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
rain.on.me

Sống, cầu nguyện và yêu thương...

Recommended Posts

rain.on.me    600

Lần đầu tiên sau nhiều năm mới có được 1 ngày chịu đi ngủ sớm, 9:30PM. Kết quả là ngủ thẳng 1 giấc đến... 11:30PM và rồi tỉnh luôn tới sáng :(

Đến 6h thì cơn buồn ngủ ập tới.. Không được, giờ mà ngủ thì sẽ ngủ đến tối và tiếp tục thức đến sáng! Thế nên quyết định dậy rửa mặt và đến với nhóc con... Chạy xe mà đầu óc như lơ lửng đâu đâu.. Hic, tình trạng mất ngủ ngày càng nghiêm trọng. Không biết làm sao để có thể ngủ ngon như trước đây, đành phải dùng thuốc ngủ vậy. Trưa nay về sẽ uống 4v để ngủ đến sáng mai.

Ngày mai sẽ là ngày mới và mình muốn thức dậy với một tinh thần mới!

Edited by muathang8

maythang8    191

Khổ chưa. Tưởng sư phụ đã ngủ ngon từ dạo ấy rồi chứ.

Sau này bớt ăn cay lại, nhất là buổi tối, sẽ gây khó ngủ. Với lại tranh thủ xuống nhà đi bộ vài dòng ngắm trai xinh gái đẹp cho ra mồ hôi, về tắm lại bằng nước ấm thì sẽ dễ ngủ hơn, ngủ ngon nữa. Trước khi ngủ đừng xem tivi, đừng online, nó sẽ gây căng thẳng thần kinh (do phải suy nghĩ) nên càng làm khó ngủ. Siêng tí nữa thì mua 50gr đậu xanh về nấu với 10gr đường phèn và 200ml nước sôi, uống khi còn nóng nóng.

Vì công cuộc chấn hưng môn phái, sư phụ phải giữ gìn sức khỏe nhé, đệ tử không muốn bơ vơ một mình đâu >:P

P/S: Đừng có hở ra là dùng thuốc ngủ, lậm showbiz à -_- Không tốt tí nào.

rain.on.me    600

Uh thôi tùy, muốn sao cũng được!

Xin lỗi em nhé nhưng nói nghiêm túc là chị ko thích xưng hô kiểu đó.

Giờ ngủ nha, mai sẽ nhờ em tư vấn về leo nhí, nhìu chuyện ko biết phải làm sao luôn. G9 ;)

maythang8    191

Uhm thôi em cũng xin lỗi. Có chuyện gì với nhân vật "rạng ngời quân tử" đó thế?

rain.on.me    600

Uhm thôi em cũng xin lỗi. Có chuyện gì với nhân vật "rạng ngời quân tử" đó thế?

Không biết có quân tử hay ko nhưng gần đây phát hiện ra là khá cộc tính và hay giận dỗi :(

Mấy tháng nay, nhóc con tự nhiên phát phì ra vì ít vận động và hay ăn fast food, còn mê chơi game nữa chứ. Giờ đang ở giai đoạn đầu của béo phì rồi. Cũng có 1 phần lỗi do chị chìu nhóc quá, ko muốn thấy con thiếu thốn hay thèm thuồng gì nên có lần thấy thằng bé ngẩn ngơ nhìn đứa anh họ chơi game trên tablet và cứ xin mượn nhưng ko được thì chị thấy đau lòng... Thế là hôm sau mang cái tablet của mẹ xuống cho chơi.

Haizz.. từ hôm đó, nó chỉ trông gặp mẹ để được chơi game thôi, chơi rồi xin để lại cho mượn và hứa mỗi ngày chỉ chơi 1 tiếng thôi (dĩ nhiên rất khó tin!) và cu cậu còn dám hùng hồn hứa hẹn như vầy: "Con hứa, nếu con ko giữ lời thì mẹ đừng nhìn mặt con nữa" - Choáng váng!!!

Không có tablet thì ôm TV coi phim hoạt hình hoặc mở netbook của him để coi phim hoặc game online (netbook là mẹ cho để học vi tính ở trường nhưng rồi chơi game và xem phim nhiều hơn học). Cả ngày, trừ những lúc đi học hoặc học bài, học thêm ra thì về là ôm TV, netbook.. và bây giờ thì đòi mượn và giữ tablet của mẹ nữa chứ. Chị cũng nhẹ nhàng giải thích là trẻ con chơi tablet hại sức khoẻ blah blah.. nhưng rồi vẫn tỏ thái độ ngay: mặt bí xị, không thèm nói năng gì nữa, ôm hôn tạm biệt cũng đẩy ra, hỏi ko trả lời... nói chung rất là thái độ! :p

Đó là sợ mẹ nên còn "nhẹ nhàng" vậy. Với bà nội "ghê gớm" hơn nhiều! Hôm nào bà nội gặp mẹ mà mách chuyện ham coi tv hay mê chơi game là y như rằng liếc bà nội, xong rồi mẹ vừa dắt xe ra đến cổng là nhặng xị trách móc bà nội... Bình thường, rất hiểu chuyện và nghe lời bà nội nhưng mỗi lần nói gì ko hài lòng là thái độ rất chi là Leo cà chớn :D

Học hành thì trước đây toàn điểm 10, giờ có cả điểm 8. Hỏi tại sao thì nào là "cô người Trung, người Bắc đọc chính tả con nghe ko rõ", hay "bài toán đó lạ và khó quá nên con bị nhầm",...?!

Tới vụ ăn uống thì ngán cơm mà ghiền fast food và nước ngọt. Cứ như vậy rồi bây giờ đã tăng trưởng đến giai đoạn 1 của béo phì! :(. Hic, thật sự nghe cu cậu than thì thương ko chịu được, cứ "bà nội đi công chuyện ở nhà ko ai nấu cơm, con đói, mẹ mua fast food cho con!" Thiệt tình, mỗi lần nghe vậy là đứt ruột và phải mua liền, mang cơm lên thì chê ngán ko ăn, fast food thì lên ngay thực đơn từ 3-5 món/lần!

Hôm qua, chị vừa nói chuyện khuyên răn này nọ và đề nghị sẽ tạm thời cắt hết những khoản game, fast food và internet, tv mỗi ngày chỉ coi 1h. Vậy là mặt như thể đang bị ngược đãi, rồi ko nói gì nữa, hỏi gì cũng ậm ừ mà ko trả lời kiểu như bị đàn áp nên chống đối ra mặt ấy :))

Mà cũng từ ngày mê game và tăng cân thì ko còn ham mê gì mấy trò vận động như đá banh, xe đạp, cầu lông, bơi, máy bay nhào lộn... mà trước đây cứ nằng nặc xin mua để ngày nào cũng chơi. Giờ mấy thứ đó vứt vào xó nhà, ko thấy đụng đến nữa :(

Nói tóm lại là chị đã quyết phải khắt khe với nhóc nhưng lại rất sợ nó ko hiểu rồi ghét chị và điều ám ảnh chị nhất là khi nhìn vào sự bất đồng của em và mẹ em... Chị sợ chuyện tương tự sẽ xảy ra... Thế nên, chị cần nhờ em tư vấn để có cách giải quyết hiệu quả và không làm cho cái đứa leo nhí kia nghĩ sai về mẹ. Suy nghĩ và chỉ cách cho chị sớm nha. Điều trùng hợp là em và nhóc nhà chị trùng ngày sinh và chị cũng đã phát hiện ra nhóc có thái độ phản kháng khi ko hài lòng ko khác gi em :D:p

rain.on.me    600

Dễ thôi mà. Cưới vợ cho nhóc ngay và luôn. Là xong!

Chị nghĩ em mới cần điều này!

• Like 1

rain.on.me    600

:D E hèm, trước hết phải nói vài chuyện đã.

Điều thứ nhất, em không hiểu lầm gì mẹ em hết, ngược lại, hiểu rất đúng nữa là khác. Bất đồng là do khác nhau về suy nghĩ, và cả hai quá cương để có thể chấp nhận nhau.

Điều thứ hai, không biết nên chúc mừng hay chia buồn với chị vì đã quyết định khai pháo một cuộc chiến sớm có hồi kết với leo nhí. Đến bây giờ mà vẫn nghĩ rằng sự khắc khe (sự cường quyền) sẽ khuất phục được leo sao hở Trời?

>> Không bao giờ có sự cường quyền, khắt khe ở đây nhé. Ý là sẽ cố gắng thuyết phục, khuyên bảo và ko mềm lòng mà nhượng bộ sẽ ko giải quyết được vấn đề.

Điều thứ ba, chị đã quyết tâm khắt khe với nhóc, vậy thì còn hỏi em làm chi nữa? Cừu em không kể với chị rằng she nhận xét em là một đứa rất hời hợt và không sâu sắc à :D (Em cứ nghĩ đó là kết luận của cả 2 không đó chứ!). Chị muốn em làm gì? Giải quyết thế nào để nhóc con không hiểu lầm mẹ sao? Chà, thật ra là không hiểu lầm, sẽ hiểu đúng hết. Chỉ có điều là leo nhí có thích hay không thích mà thôi. Em có thể chỉ chị cách lấy lòng leo nhí, để chị có thể tác động theo cách chị muốn :) >> Vậy thì còn gì bằng! Chỉ chiêu NGAY & LUÔN đi em.

Ai nghĩ em như vậy thì đi nói người đó, chị chẳng nghĩ gì hết ngoài việc em có thể hiểu được tâm lý nhóc con nhiều hơn chị và vì thế phải "lơi dụng" em chứ > :)

Điều thứ tư, trùng ngày sinh (bổ sung với chị là trùng cả giờ sinh) cũng không nói lên điều gì hết, vì năm sinh khác nhau, hoàn cảnh sống, môi trường sống và những người có tác động đến suy nghĩ của em và nhóc cũng khác. Nên em nghĩ những điều em góp ý chỉ dừng ở mức độ tham khảo thôi. Tuy nhiên em không phủ nhận là thái độ của “hai đứa” giống nhau thật :D

>> Hoàn toàn đồng ý! Chị và em chị chỉ cách nhau 5', hoàn cảnh sống, môi trường sống như nhau nhưng là 2 người đối lập nhau hoàn toàn trong mọi vấn đề, đặc biệt là chuyện yêu đương và đối tượng yêu! :D

Em thấy tình hình khó khăn chứ không đơn giản đâu. Bây giờ, trước hết chị phải xác định là chị có bất chấp tất cả để yêu thương con trai của chị không? Bởi vì, yêu ai không biết, chứ yêu leo thì chị phải yêu nhất quáng, trước sau như một, và yêu trọn đời, giống như Ba em từng nói, đó phải là “sự yêu thương vô điều kiện”. Chị không thể yêu thương “cà giựt”, chiều chuộng “cà giựt”, nay thế này mai thế khác được. Vì leo nhìn chung là những người cần sự ổn định, lâu dài và cần sự tin tưởng tuyệt đối. Bởi vậy, em mới nói chị cưới vợ cho nhóc, bởi vì mấy điều trên gần giống như là lời hứa hẹn trăm năm - theo quan điểm cổ điển – khi kết hôn 8-> Với tính cách của aries, em nghĩ là hơi khó, chị cần suy nghĩ lại và quyết định chọn vai cho mình đi.

>> Con cái là quà tặng vô giá mà Ơn trên ban cho vì thế mẹ yêu con là vô điều kiện và mãi mãi! Chỉ có điều, biểu hiện và sự cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Với chị thì luôn thể hiện tình yêu đó trong mọi hoàn cảnh, mọi điều kiện và bằng chứng là nhóc con luôn cảm nhận được và luôn xác nhận điều đó với mọi người.

Tình thương của bậc sinh thành đối với con cái sao lại có thể so sánh với chuyện đôi lứa "hứa hẹn trăm năm" gì chứ?!! Mấy vụ "trăm năm" này ko phải một người sống vài chục năm cũng có thể "hứa hẹn trăm năm" vài lần với vài người sao?!! Vì thế so sánh khập khiễng và hơi lãng xẹt hen!

P.S: Anw, cám ơn em. Có chiêu gì hay thì chỉ liền nha, để tránh tình cảm mẹ con hiểu lầm rồi rạn nứt!

Edited by muathang8

rain.on.me    600

Hôm nay, sau khi trò chuyện với Kh thì nỗi lo lắng trong những ngày qua được giải toả. Cám ơn con đã luôn có ý thức và hiểu chuyện! Điều này an ủi mẹ thật nhiều..!

- Con còn buồn mẹ không? (ý là về chuyện tạm ngưng chơi game trên tablet, ko ăn fast food và chơi thể thao, vận động nhiều hơn)

Kh: Mỗi chuyện buồn một chút...

-??

Kh: Chuyện mẹ ko cho chơi Ipad nghĩ lại cũng CHÍNH ĐÁNG mà... nên bớt buồn được 50% (gật gù, chậm rãi như ông cụ non, dùng từ "CHÍNH ĐÁNG" mới ghê!)

- Vậy vẫn còn buồn 50% hả con ;)

Kh: Nhưng mà con đang dư cân nên ko ăn béo nữa và phải tập thể dục vận động mỗi ngày... lý do này cũng CHÍNH ĐÁNG luôn nên con hết buồn rồi (cười nhẹ)

- Thiệt hả?? (ngạc nhiên và bất ngờ). i love you Kh!

Kh: I love you mom!

Kiss một cái vào má, chỗ dưới rái tai, cu cậu nhột quá nên cười thành tiếng.. Yêu gì đâu!!!

Hai mẹ con đang trò chuyện ở phòng khách thì bà Nội Kh từ nhà dưới đi lên..

- Mẹ thằng Kh lo mà tính đi nha, nó có "người iu" rồi đó!

- ??? (rụng rời tay chân, tưởng nghe nhầm là bà Nội hỏi mẹ Kh có người yêu chưa?!!)

Kh vội vàng chống chế: Con đâu có đâu, bà Nội này... (mặt ửng đỏ, đầy vẻ đáng nghi??)

Mẹ hết nhìn Kh rồi lại nhìn bà Nội, thấy ko có vẻ gì là đùa nên bắt đầu toát mồ hôi... :-L

Bà Nội quay sang Kh, mặt lúc này có vẻ cười cười..

- Tui biết đó nha, đừng có giấu tui. Có hay không, nói Nội nghe?

- Đâu có đâu Nội, con sẽ không bao giờ có người yêu đâu mà! (??)

- Tầm bậy nè! Bây giờ ko có nhưng mai mốt học xong phải có rồi cưới dzợ nữa chứ.. Mà bây giờ nói ko phải có "người iu" thì thôi để tui coi lại (??)

Mẹ như người ở trển mới xuống, hết nhìn bà rồi nhìn cháu, cứ ngỡ mình đang nghe nhầm...???

- Kh ơi, chuyện này là sao đó con?? (cảm giác đã bắt đầu hốt hoảng!)

- Dạ, đâu có gì đâu, tại tụi bạn chọc lung tung nên bà Nội tưởng thiệt

Bà Nội, giờ đang cười cười..

- Vậy nói Nội nghe coi, khi nào có người yêu rồi cười dzợ?

- Dạ phải 28, 30 tuổi gì đó...

- Chắc không, hứa dzới tui đi, giờ chỉ lo học thôi nghe. Cái mặt đẹp đẽ sáng sủa như dzầy, đi đâu người ta cũng đăng ký làm sui, đặt cọc làm rể nhà ngừời ta mà giờ ham chơi game hơn ham học là hông được đâu nha con. Mỗi ngày Nội cho bây chơi game 1 tiếng thôi, có hứa hôn, bây hông hứa thì trả cái máy (netbook) cho mẹ bây cầm dzìa, chứ để đây ham chơi là ko được rồi..

- Con hứa mà Nội, con tắt máy rồi nè..

Bà Nội có vẻ hài lòng, nhìn Kh đầy yêu thương (có chút hãnh diện):

- Mặt sáng sủa đẹp đẽ quá mà, đi đâu người ta cũng đăng ký, toàn gia đình quý tộc hông chứ đâu có bình dân như bà Nội.. (mẹ Kh nghĩ thầm trong bụng: do Kh giống bên Ngoại đó mà! :p)

Sau khi Nội Kh đi rồi, tới phiên mẹ Kh..

-Chuyện "người iu" là sao đó con, sao bà Nội lại nói vậy? (mặt rất nghiêm trọng..)

Cu cậu biết là phải khai thiệt nên kể liền một mạch, giọng rất thầm thì và kề sát tai mẹ như sợ bà Nội nghe...

Thì ra là cũng có "lấm la lấm lét" với một bạn nữ cùng lớp (trùng với tên mẹ Kh!). Do một lần đi vào chỗ ngồi, các bạn khác chen lấn nên Kh vô tình va quẹt vào người bạn gái kia.. Thế là có bạn nhìn thấy và chọc ầm lên là Kh thích bạn L và... 2 người "iu" nhau!!??

Nhưng hoá ra không phải hoàn toàn là oan Thị Kính! Nhóc con cũng chẳng vừa, cũng có thích bạn gái kia thiệt.. Nhiều hay ít thì ko biết, chỉ biết rằng nhà bạn gái gần trường, Kh thì thay vì đi về bằng xe đưa rước, lại lẻn xuống đi bộ để.. được đi qua nhà bạn gái nhìn vào?! Rồi cô bé kia phát hiện và cười với cu cậu, hỏi bâng quơ "nhìn gì đó".. Tội nghiệp con tôi, chỉ có thế mà phấn khích quá, chạy về khoe ngay với bà Nội... Thế cho nên bà Nội mới bàng hoàng phát hiện cháu cưng có "người iu" =))

Rồi cao hứng kể cho mẹ nghe về "chuyện lớp con có 2 cặp "iu" nhau, giờ chia tay hết 1 cặp rồi.. (Không biết nói sao luôn, chỉ thấy trẻ con thế hệ bây giờ sao nhiều mối lo ghê :( )

Mới Noel vừa rồi, còn đi chơi cùng Kh khi trường tổ chức, đâu thấy có dấu hiệu chọc ghẹo hay ai thích ai đâu.. Thế mà giờ đã thành chuyện lớn rồi.. Lại bắt hứa hẹn nghiêm chỉnh ko được nghĩ đến mấy chuyện linh tinh đó nữa, ko được tham gia vào những trò chọc ghẹo, ghép đôi của bạn trong lớp... Cu cậu cũng nghiêm túc hứa hẹn nhưng xem ra từ giờ phải thường xuyên tâm sự chía sẻ về chuyện "tâm sinh lý" với nhóc con rồi...

Mà Kh ơi, nếu có thể hãy làm Thợ Săn chứ đừng làm Kẻ Si Tình! Nhưng "săn" sao thì "săn", đừng biến mẹ thành "Bảo mẫu bất đắc dĩ" ở nhà trẻ tại gia con nhé! :D

Edited by muathang8
  • Like 5

rain.on.me    600

HAPPY EASTER TO YOU!!!

Sáng nay tham dự thánh Lễ Phục Sinh dành cho thiếu nhi, xem hoạt cảnh các em diễn, cảm giác như đang được chứng kiến tận mắt cảnh Ngài chịu chết... Bài hát tha thiết, bối cảnh sống động...nước mắt giàn giụa...

Giêsu - Giêsu, Lm. Thành Tâm

via @youtube
  • Like 1

rain.on.me    600

Một ngày đầu tuần quá nhiều việc và áp lực deadline. Lúc này, nếu ko ra ngoài tụ tập với ai thì lại ăn uống rất đơn giản, cứ như một người rất căn cơ và tiết kiệm :D

Kể ra, mấy đứa đồng nghiệp đều le lưỡi, ai đời mua 1 phần cơm chay từ thứ 5, ăn hết nửa, còn một nửa cho vào ngăn đá tủ lạnh trong văn phòng để thứ 6 ăn tiếp :p. Thế rồi t6 có độ ăn chơi tụ tập cả ngày nên nửa hộp cơm vẫn nguyên trong tủ, định là để đấy trưa nay bỏ vô microwave ăn cho xong nhưng rồi gần 12h thì lại có "em xinh đẹp, cá tính & tưng tửng" mời đi ăn đồ Nhật. Khỏi phải nói, bình thường toàn đi mời mọc thiên hạ, hôm nay có người đẹp chiếu cố, ko đi thì phí nên chỉ đắn đo 10s rồi nhận lời ngay (bị cái dở là hay cả nể với các em cá tính và dễ thương!). Vậy là số phận của nửa hộp cơm vẫn còn đó, định là chiều về chắc sẽ phải bỏ đi vì để khá lâu rồi. Ấy vậy mà đến chiều mấy đứa nhỏ trong văn phòng than đói và lục tủ lạnh, lôi hộp cơm ra xử sạch, cản thế nào cung ko được, chúng cứ nằng nặc cho vào lò quay lên nếu vẫn thơm thì không tha =))

Ngày mai cũng sẽ rất bận từ sáng sớm đến tận chiều tối. Thứ 4 sẽ phải vào buổi sáng, có cái hẹn ăn trưa rồi tranh thủ chạy về xách balo ra sân bay trước 2:30PM đi xả stress đến cuối tuần với 2 đứa bạn chí cốt. Cố lên, theo chiêm tinh thì chỉ 2 tháng nữa thôi, sang tháng 7 là có Tình - Tiền đầy đủ, tha hồ sung sướng =))

Mà cần nói rõ quan điểm cá nhân: Không thích việc lao đầu kiếm tiền, tham vọng điên đảo. Rất ngán những người như vậy. Tư duy rồi hãy hành động, mọi việc sẽ hiệu quả hơn nhiều! Biết đủ và biết dừng đúng lúc! Không chơi xấu hay cạnh tranh ko lành mạnh nhưng cũng ko cho phép người khác chơi bẩn với mình! Luôn rõ ràng và sòng phẳng trong những việc liên quan đến quyền lợi, tiền bạc! Cuộc sống ngắn ngủi nên cần dành thời gian sống thật vui bên những người mình yêu thương vì mọi thứ không ở yên chờ ta mãi!

Tóm lại: Yêu và tận hưởng cuộc sống mới là điều quan trọng!

Edited by muathang8
  • Like 3

rain.on.me    600

Giờ thì hiểu được vì sao mình chẳng thể sống theo chuẩn mực hay nguyên tắc nào, suy nghĩ bất cần và đôi khi có chút "bệnh hoạn" ;)). Đáp án là ở: Sun sign - Bạch Dương; Moon sign - Bảo Bình! Chúc mừng sự kết hợp hoàn hảo trong ta! =))

P.S: M biết điều này đã hơn 2 tháng nay rồi U! Nhưng phần vì sốc, phần thì xấu hổ quá vì trước giờ vốn ghét cay ghét đắng BB nên m đã chối bỏ cái moon sign đáng ghét ấy.. Giờ thì thấm thía lắm lắm cái sự thật "Ghét của nào Trời trao của nấy" nên tập thích nghi bằng cách xăm 2 biểu tượng vào 2 ngón tay để chúng hoà hợp với nhau =)) >> suy nghĩ này bệnh thật nhưng m thật sự rất khoái đó U =))

Another P.S: Ah, sau khi kết bạn với U thì m hết ghét Bb rồi! Thật đấy!!! :D

Edited by muathang8
  • Like 2

rain.on.me    600

Ngày hôm nay có 2 sự kiện khiến tâm trạng tốt hơn nhiều và bắt đầu thấy có hy vọng...

Điều thứ nhất: Cô ấy, người khách hàng, người bạn có cá tính khác biệt, thu hút, nhân cách khiến người khác ngưỡng mộ và.. một điều nữa khiến her đặc biệt hơn là cảm nhận she thuộc về giới này!? <3. She đã trở lại với vai trò cũ ở cty cũ. Điều đó đồng nghĩa với việc she sẽ lại là đối tác lớn nhất của cty mà mình có trách nhiệm take care thường xuyên! :x

Điều thứ hai: Mời một cô bé có năng lực coi bài Tarot siêu hay về văn phòng để coi cho cả đám và những lời em ấy giải thích từ các lá bài hiện lên khiến có niềm tin nhiều hơn vào những gì tưởng chừng vô vọng và ảo tưởng... Buồn cười nhất là bỗng dưng phải come out với em ấy vì khi hỏi về chuyện tình cảm, mỗi lần rút bài, thấy cô bé rất đăm chiêu và bắt rút nhiều lá vì bài toàn hiện lên hình phụ nữ và em ấy ko thể đoán được ý bài =)). Sau khi thú thiệt với "bà thầy" thì mọi lá bài đều được đọc suôn sẻ, "thầy" ko còn phải nhăn mặt nhíu mày mà mừng rỡ phán rằng: "Nãy giờ em rất ngạc nhiên mỗi lần em đọc bài toàn thấy dấu hiệu phải nói ngược lại" =)) và ko hiểu vì sao bài rút ra chả thấy bóng dáng ông nào, làm sao mà giải thích được chuyện tình cảm cho gia chủ =))

Thôi thì, lần đầu tiên, cái đứa tôi Aries này sẽ yên phận chịu thúc thủ, bị động chờ đợi thêm 2 tháng nữa thay vì chủ động như vẫn thường xuyên từ trước đến giờ! Cơ bản là trong năm nay mọi thứ sẽ rất tốt, Tình - Tiền - Sức Khoẻ - Gia đình - Công việc - Nhà cửa đều sẽ như ý nguyện.. miễn là cái đứa tôi trẻ con hiếu động hiếu thắng chịu khó nhẫn nại chờ thời cơ ;)). Để xem nhé, từ giờ hứa sẽ ngoan và cố gắng thay đổi tư tưởng để thấy nhẹ nhàng và yêu đời hơn :D

P.S: Có 1 điều sẽ phải nhớ khi mua nhà là nếu bản thân tự quyết định, chắc chắn sẽ mắc phải sai lầm, và để tránh rủi ro, phải hỏi ý kiến một người đàn ông lớn tuổi hơn?? Thiệt khó nghĩ vì mãi đến bây giờ, chưa từng tin tưởng bất cứ người nam nào để mà có thể hỏi ý kiến những chuyện quan trọng... Thế nên, nhân vật bí ẩn, vị "cứu tinh" này sẽ là ai???

Edited by muathang8
  • Like 1

yeumuongbien    198

Ngày hôm nay có 2 sự kiện khiến tâm trạng tốt hơn nhiều và bắt đầu thấy có hy vọng...

Điều thứ nhất: Cô ấy, người khách hàng, người bạn có cá tính khác biệt, thu hút, nhân cách khiến người khác ngưỡng mộ và.. một điều nữa khiến her đặc biệt hơn là cảm nhận she thuộc về giới này!? <3. She đã trở lại với vai trò cũ ở cty cũ. Điều đó đồng nghĩa với việc she sẽ lại là đối tác lớn nhất của cty mà mình có trách nhiệm take care thường xuyên! :x

Điều thứ hai: Mời một cô bé có năng lực coi bài Tarot siêu hay về văn phòng để coi cho cả đám và những lời em ấy giải thích từ các lá bài hiện lên khiến có niềm tin nhiều hơn vào những gì tưởng chừng vô vọng và ảo tưởng... Buồn cười nhất là bỗng dưng phải come out với em ấy vì khi hỏi về chuyện tình cảm, mỗi lần rút bài, thấy cô bé rất đăm chiêu và bắt rút nhiều lá vì bài toàn hiện lên hình phụ nữ và em ấy ko thể đoán được ý bài =)). Sau khi thú thiệt với "bà thầy" thì mọi lá bài đều được đọc suôn sẻ, "thầy" ko còn phải nhăn mặt nhíu mày mà mừng rỡ phán rằng: "Nãy giờ em rất ngạc nhiên mỗi lần em đọc bài toàn thấy dấu hiệu phải nói ngược lại" =)) và ko hiểu vì sao bài rút ra chả thấy bóng dáng ông nào, làm sao mà giải thích được chuyện tình cảm cho gia chủ =))

ha ha.. vậy là chị Mưa nhà ta buộc phải come out với người mới, đúng là thầy bói có sức thuyết phục ghê gớm.

Những người như tụi mình đi coi bói luôn làm cho "thầy" phải phát khùng luôn,nhất là khi hỏi chuyện tình duyên cứ lật quẻ lên và đơ thôi  =)) 

Thôi thì, lần đầu tiên, cái đứa tôi Aries này sẽ yên phận chịu thúc thủ, bị động chờ đợi thêm 2 tháng nữa thay vì chủ động như vẫn thường xuyên từ trước đến giờ! Cơ bản là trong năm nay mọi thứ sẽ rất tốt, Tình - Tiền - Sức Khoẻ - Gia đình - Công việc - Nhà cửa đều sẽ như ý nguyện.. miễn là cái đứa tôi trẻ con hiếu động hiếu thắng chịu khó nhẫn nại chờ thời cơ ;)). Để xem nhé, từ giờ hứa sẽ ngoan và cố gắng thay đổi tư tưởng để thấy nhẹ nhàng và yêu đời hơn :D

Còn chuyện "nhẫn nại chờ thời cơ" đối với Mưa sao mình nghi ngờ quá! Đến 2 tháng lận đó, thôi để "thày" này phán lại cho, rằng: cứ có cơ hội thì nắm bắt và làm ngay luôn đi, sẽ tốt hơn 2 tháng nữa đóa  :L: 

P.S: Có 1 điều sẽ phải nhớ khi mua nhà là nếu bản thân tự quyết định, chắc chắn sẽ mắc phải sai lầm, và để tránh rủi ro, phải hỏi ý kiến một người đàn ông lớn tuổi hơn?? Thiệt khó nghĩ vì mãi đến bây giờ, chưa từng tin tưởng bất cứ người nam nào để mà có thể hỏi ý kiến những chuyện quan trọng... Thế nên, nhân vật bí ẩn, vị "cứu tinh" này sẽ là ai???

Chuyện nhà cửa thì mình nói nghiêm túc nè, nếu đã tin thầy bói thì nên

Tranh thủ xem qua một số trang phong thủy cho nhà cửa trước đi, mình cũng nên tin khi mà chưa mua nhà, nhất là hướng, kích thước cửa, vị trí đặt bếp, vị trí phòng ngủ nữa... (trên mạng rất nhiều, mình đã kiểm chứng với sách xưa thì  thấy cũng đúng lắm)

Còn nếu đã lỡ mua rồi thì cũng đừng nên tin nhiều quá, vì khó thay đổi và sẽ làm mình thất vọng, rồi ảnh hưởng tâm lý nữa.

Muốn tìm "vị cứu tinh" chắc là nên làm quen với ông thầu xây dựng nào đó hay kiến trúc sư là tốt nhất. Họ sẽ tư vấn thì không thể chê được.

Hôm nay vô nhà Mưa nhiều chuyện chút đủ rồi, chúc một ngày thật vui!

p/s: hôm nào cho gặp bà thầy đó chút đi  :D

Edited by GioDong
  • Like 1

Em cũng là Aries sun và Aquarius moon nè :). Tính tình cũng trẻ con và ngang bướng. Thấy có một (cơ) số điểm giống chị Mưa :).

P/S: bữa nào giới thiệu bà "thầy" cho em nha chị. Em cũng thích coi Tarot và cũng đã coi đc mấy lần rùi :D.

• Like 1

rain.on.me    600

Hôm nay vô nhà Mưa nhiều chuyện chút đủ rồi, chúc một ngày thật vui!

p/s: hôm nào cho gặp bà thầy đó chút đi  :D

Để chờ tui 2 tháng nữa nha, nếu mọi chiện của tui xảy ra đúng thì tui sẽ gặp lại "bé tarot" và sẽ hú bạn tham gia ;)

P.S: Bạn Gió có cái tội ko nhỏ là quánh giá thấp bạn mưa ghia, người ta bây giờ luyện tới mức thượng thừa rồi đó nha, 2 tháng thì nhằm nhò chi haha :D

• Like 1

rain.on.me    600

Em cũng là Aries sun và Aquarius moon nè :). Tính tình cũng trẻ con và ngang bướng. Thấy có một (cơ) số điểm giống chị Mưa :).

P/S: bữa nào giới thiệu bà "thầy" cho em nha chị. Em cũng thích coi Tarot và cũng đã coi đc mấy lần rùi :D.

Sự xức hiện của em làm cho chị ko còn là "nhân tố quý hiếm" nữa, haha. Vậy thôi lập hội "Double A: Aries - Aquarius" đi em :))

Về chuyện "bé thầy", để tiết kiệm tiền cho em thì khi nào chị thấy xảy ra đúng với chị, chị sẽ sang tay (à nhầm giới thiệu) cho em (còn ko đúng thì quên luôn!). Chịu khó chờ 2 tháng nữa nha :D

• Like 1

Sự xức hiện của em làm cho chị ko còn là "nhân tố quý hiếm" nữa, haha. Vậy thôi lập hội "Double A: Aries - Aquarius" đi em :))

Về chuyện "bé thầy", để tiết kiệm tiền cho em thì khi nào chị thấy xảy ra đúng với chị, chị sẽ sang tay (à nhầm giới thiệu) cho em (còn ko đúng thì quên luôn!). Chịu khó chờ 2 tháng nữa nha :D

Thui, ko còn là "nhân tố quý hiếm" thì chị làm "nhân tố nguy hiểm" đi.hihi :p. Lập hội đi, cho chị làm hội trưởng đó, chức to ghê chưa :D. Chị coi Tarot bữa 7/5 đúng ko, vậy 2 tháng nữa là 7/7 sẽ quay lại đòi nợ nhen :) Edited by riengmotgoctroi
  • Like 1

rain.on.me    600

Thui, ko còn là "nhân tố quý hiếm" thì chị làm "nhân tố nguy hiểm" đi.hihi :p. Lập hội đi, cho chị làm hội trưởng đó, chức to ghê chưa :D. Chị coi Tarot bữa 7/5 đúng ko, vậy 2 tháng nữa là 7/7 sẽ quay lại đòi nợ nhen :)

"Nhân tố nguy hiểm" - nghe kêu ghê ha nhưng sợ ko đủ tầm nên trả lại em đó :D

Lập hội "2A" thì chị ké cho dzui, còn "hội trưởng" thì ko ham vì bản chất thực dụng nên ko khoái cái gì hữu danh vô thực, có tiếng ko có miếng, haha

Okay, 7/7 mà ko thấy chị pm cho em là biết trật lất rồi hen, chị ko có nợ nần gì em nên đòi nợ ai cũng được, tránh giùm chị, chị cám ơn ;))

yeumuongbien    198

Để chờ tui 2 tháng nữa nha, nếu mọi chiện của tui xảy ra đúng thì tui sẽ gặp lại "bé tarot" và sẽ hú bạn tham gia ;)

P.S: Bạn Gió có cái tội ko nhỏ là quánh giá thấp bạn mưa ghia, người ta bây giờ luyện tới mức thượng thừa rồi đó nha, 2 tháng thì nhằm nhò chi haha :D

Ừa vậy thì em sẽ chờ Mưa, sẽ đợi Mưa đây  8->  :-?

Nói nhớ giữ lời nhóe, em là em hok thích ai thất hứa với mình (mặc dù mình hay thất hứa lắm  :L:)

Không biết đùa có đúng lúc không ta?

Chắc dzọt lẹ quá

Edited by GioDong

rain.on.me    600

Ừa vậy thì em sẽ chờ Mưa, sẽ đợi Mưa đây 8->:-?

Nói nhớ giữ lời nhóe, em là em hok thích ai thất hứa với mình (mặc dù mình hay thất hứa lắm :L:)

Không biết đùa có đúng lúc không ta?

Chắc dzọt lẹ quá

Đùa thì cứ tự nhiên vì tui ko xi nhê gì đâu, miễn là bạn BC kia đừng vô liếc tui là được ;))

Aries được cái là chữ tín đi đầu nha, chua bao giờ thất hứa, nếu nói mà ko thấy làm là tại vì... quên chứ ko phải thất hứa =))

Edited by muathang8

yeumuongbien    198

Đùa thì cứ tự nhiên vì tui ko xi nhê gì đâu, miễn là bạn BC kia đừng vô liếc tui là được ;))

Aries được cái là chữ tín đi đầu nha, chua bao giờ thất hứa, nếu nói mà ko thấy làm là tại vì... quên chứ ko phải thất hứa =))

Mưa an tâm cái vụ liếc kia nha, vì không có em thì she có rất nhiều bạn để giải trí.

Giờ này phải chi ở gần chổ Mưa thì có lẽ sẽ rủ Mưa đi cfe, vì đang buồn mà chẳng biết đi đâu hết nè  :(

rain.on.me    600

Mưa an tâm cái vụ liếc kia nha, vì không có em thì she có rất nhiều bạn để giải trí.

Giờ này phải chi ở gần chổ Mưa thì có lẽ sẽ rủ Mưa đi cfe, vì đang buồn mà chẳng biết đi đâu hết nè  :(

Ah, cafe hay tụ tập là chuyện nhỏ! Buồn mà đang ỏ SG thì cứ gọi m nha, gì chứ bạn bè cần là sẵn sàng ;))

• Like 1