Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
AiMi

Mùa Đông Thương Nhớ

Recommended Posts

AiMi    639

Trên thương trường phụ nữ ko đáng tin nhất là phụ nữ hàng U, bạn có cái đầu và tôi có cái đầu, bạn có trái tim và tôi cũng có trái tim, chẳng qua hơn thua nhau cách đối nhân xử thế ai nhẫn tâm hơn ai thôi.

ba mẹ chúng ta cho chúng ta cái hình hài, chứ ko cho và dạy ta cái trí khôn khi ra đời, chúng ta phải tự tôi luyện và đúc kết kinh nghiệm thực tế.

số 35 chưa chắc hơn số 30, số 30 chưa chắc thua số 27. Xin lỗi các bạn vì mình ko cho phép mình khờ :sword:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
AiMi    639

Sáng sớm thức dậy thấy nhảy mũi, mắt ngấn nước, cũng ko nhớ mình mơ thấy cái chi buồn.

Đi chơi mấy ngày thông não bớt xong lại hoàn đấy là sao nhỉ. Thật sự lúc nhìn 2 con bé bạn học cùng lớp tình cảm với nhau thấy mà mủi lòng. Đầu buổi con bé nọ mua sinh tố để sẵn trên bàn, lâu lâu đang học bọn chúng quàng vai nhau, nhìn nhau cười. Chị đây thấy mà ghen ghét =.="

Có thể nào có thuật đọc dc suy nghĩ của người khác ko nhỉ ? Chị đây muốn đọc suy nghĩ của em lao shi xong rồi biết đường mà lần. Cái kiểu bắt mạch đoán mò thế này ko ra. 

Qing xin nghỉ 2 buổi học vì bận đi chơi.

Buổi thứ 3 trở lại lớp học, laoshi bước đến bàn và nói: qing xin nghỉ học 2 buổi nhé.

Qing xin đáp lại: điều gì khiến cô quan tâm đến chuyện đó?

Lao shi: im lặng....

Có nhiều bạn học cũng thỉnh thoảng nghỉ sao nàng ấy ko như vậy, mình chỉ nghỉ có 2 buổi thế nào lại quan tâm đến nhỉ. Quái lạ và ko hiểu.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639

Eo ơi giờ này mà dc nắm tay người mình thương dạo biển hóng mát thì còn gì bằng.

Chỉ tội cho cô gái đó mấy hôm nay bị anh chuột nhắt quậy phá. Đêm đi ngủ tắt đèn Hắn cứ hăm he cái túi mì gói làm phát ra âm thanh sột soạt. ko hiểu hắn chui vào phòng bằng cách nào trong khi ở lầu 2. Ban ngày lục tung cái phòng cũng ko thấy. Muốn điên máu với hắn...

Trời sinh hắn đứng đầu con giáp làm chi, hắn quá thông minh. Nguyên con rồng đây phải vất vả với hắn. 

Ta nói rồi, mi đừng để ta bắt được mi. Ta sẽ có yêu sách trừng phạt nhốt mi vào lồng cho mi nghe Điện máy xanh 3 ngày 3 đêm cho mi ám ảnh suốt cuộc đời còn lại vì can tội phá giấc ngủ của ta. hãy đợi đấy.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

ta nói sáng nay có chuyện buồn cười gần chết

đang còn say giấc nồng thì nghe nhà hàng xóm 2 chị em nọ, cô em thì la chí chóe tiếp đến nghe cô chị nói: em bắt nó bỏ vào bịt đi....bla bla

mình tỉnh dậy ló đầu ra ban công hỏi:

Mình : Ngân ! con gì vậy?

Ngân: con chuột

Mình: lớn nhỏ ?

Ngân: nhỏ

Mình: tui nuôi nó đó. Con trai tui đó.

Ngân: má kia rảnh quá haz

Mình: =]] =]] =]]

ta nói sự thật chứ bộ, nó ở chung với mình hơn cả tháng nay. từ cái ngày 30-4 đi về quê lên nghe sột soạt trong phòng cứ tưởng con thằn lằn , mà nghĩ chắc do ko đóng cửa sổ nên ảnh trèo vào, thời gian sau mới ngộ ra là ảnh. Định bụng bắt sống ảnh cho ảnh nghe "Điện Máy Xanh" cho ảnh quẩy cho vui, mà ai ngờ ảnh khôn quá kiếm hoài ko ra bèn order 1 gói thuốc của Đức, đọc đâu công dụng trong đó chống đông máu, sau đó sẽ tìm đến nơi có nguồn nước và tự chết. Mình đâu có ngờ ảnh tìm qua nhà 2 chị em nọ ;)) chắc do 2 cô nàng hay giặt đồ ảnh nghe tiếng nước mò qua, thử bữa nào mình nhắn tin với nội dung: "Ngân, tui mới gửi con gái tui tên "mouse" ở nhà bà vài hôm" => Chắc bị chửi ít là nhoi luôn haha

mấy hôm thấy ảnh núp sau cái lò vi sóng, 10h mấy đêm nghịch nghịch chạy qua nhà Bin troll: "Bin Bin qua nhà tao chơi đi có cái này vui lắm".

con mẽ hí hửng tưởng mình rủ con nữ nào qua chơi rủ mẽ qua nữa. qua chỉ cho xem xong ngồi 1 đống trước cửa hết dám vô phòng =]]. Ta nói buồn cười gần chết, bạn mình nhỏ bé đáng yêu thế kia sao mà ai cũng ngán.

Thế là bình yên về qua đây là lá la.

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639

Ngày xưa có 1 cô gái được xem là hot girl của trường và là của lớp 7A5, cô ấy là người cho mình cảm xúc rung động đầu tiên với 1 bạn gái. Thời son trẻ chẳng hiểu con mẹ gì là yêu mà 2 đứa viết thư tình cảm trao đổi qua nhau như đúng rồi. Đến giờ những ảnh chụp và bức thư ấy vẫn còn lưu giữ. Hay gọi đùa chọc nhau Tâm khùng Châu điên. Ngẫm nghĩ thế mà lại thú vị.

Ngày nay cô ấy trưởng thành rồi, nóng bỏng sexy và vẫn xinh đẹp. Nhưng mình ko còn thấy cảm giác bạn học Châu điên ngày xưa nữa nên cũng ko nc đến.

Hôm nay cô nàng sống ảo ái kỉ post stt khoe cách sống lương thiện tử tế kèm theo những lời vuốt râu của các bạn trẻ. Mình cũng muốn vuốt mà vuốt ko dc, mình chọc ngoáy xíu chơi: " ngày xưa hay được gọi là Châu Điên".

Chưa đầy 1 phút comment bị xóa =]] hên quá ko bị unfriend :)) . thiệt chứ 5 thuở 10 khi mới lướt fb mà có lướt cũng bớt đi chọc ghẹo người ta đi nghe hơm. Nhây quá nhây. Lớn rồi sống ảo ít thôi. Buồn cười quá thể. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Rú Guô Xiàn Zài Hui Tóu Hui Bù Hui Tài Wàn ?

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Wo you neng shou gei shei ting ?

Zhen Xin ?

lâu rồi mới có cảm giác buồn buồn thế này. nên uống 4 lon bia này rồi đi ngủ hay là lên đồ ra đường đi quẩy? 

những lúc buồn chỉ muốn có 1 người bạn bên cạnh cũng khó nhỉ

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639

Hình như lâu lắm rồi ko hôn 1 ai đó ?

Hôn 1 người có cảm giác gì nhỉ?

Quên mất tiêu rồi 

Thử nhắm mắt lại tưởng tượng xem....hmmm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639

Hôm nay có người hỏi mình sao chịu dc cô đơn và ko có chuyện đó :)

Cũng ko biết trả lời sao, mà chắc do quen rồi. Nói thiệt 1 mình thoải mái tự do riêng tư lắm, mình thích là thích sự riêng tư của chính mình chứ chuyện đi chơi hay nhậu gì đó có quen ai thì đố ai mà cản dc chứ đừng nói ràng buộc đc, thử nghĩ tự nhiên đang yên đang lành ai đó tiến nhập căn phòng bừa bộn 1 chút và chia đôi chiếc giường. Nó thật sự làm mình khó chịu.

Cũng còn có người hỏi câu tuổi cũng lớn rồi ko kiếm ai đó mà quen đi...

Thứ 1 mình chịu dc cô đơn. Thứ 2 mình ko kiếm. Thứ 3 mình ko thiếu. Mình đợi duyên nợ đến, lúc đó chạy trốn còn ko kịp kia. Nên vì thế mình thà chọn cho mình lối sống độc thân còn hơn quen đại 1 ai đó ko thật sự thích và phù hợp.

Và quan trọng là 34t mình sẽ có con còn bây giờ lo tương lai vững chắc cho nó và mình trước đã.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Uh thì cũng sắp kết thúc khóa học rồi nên lưu lại 1 chút gì đó kỉ niệm với người phụ nữ được cho là lưu dấu ấn trong lòng mình, dù cho lớp học tiếp có còn hay ko gặp lại thì mình cũng muốn ghi nhớ viết ra cái tên của em. Em đã từng 2 lần khen tôi viết chữ đẹp, còn tôi thì tự thấy nó thật bình thường :)

Em ! Người phụ nữ có nét cười rất duyên với chiếc răng khểnh và làn da trắng. 

Em biết ko? có đôi lúc tôi muốn ngắm nhìn em thật lâu nhưng hay bị em phát hiện, 2 ánh mắt chạm nhau và người thua cuộc là tôi. Lúc ấy thật bối rối ngại ngùng phải nhìn lại bảng giả vờ như đang chăm chú bài học lol. Dù có hay ko tình cảm thì cũng cám ơn em cho tôi những quan tâm đặc biệt.

Tôi tự hỏi có laoshi nào có tâm đến độ ngày nào cũng lôi tôi lên trả bài, khi tôi ngồi viết bài thì đến xem tôi có viết sai ko rồi chỉ bảo chỉnh sửa.

Lúc tôi viết đoạn văn bằng pinyin, thật sự là vừa lười vừa quên dấu nên ko thèm bỏ dấu. em đến bên tôi nhìn rồi hỏi: dấu đâu hết rồi => Quên mất tiêu rồi cô ơi. Lúc đó e cũng lại thật có tâm đọc rõ từng chữ để tôi phân biệt được thanh để thêm dấu. Tôi thấy em thường xuyên bị khô cổ đau họng mà cũng chịu đó đọc từng chữ làm chi. Thiệt tình.

Tôi nhớ cái kỉ niệm ngày đầu tiên đi học cứ buồn cười mãi, nghĩ sao mình hậu đậu thế ko biết. mắt mũi nhìn cái tờ giấy giới thiệu thế nào E6/lầu 1 thành E1/lầu 1. Ác cái đi lạc tới đúng lớp đáng ra của mình rồi lại cứ nghĩ mặc định trong đầu E1 làm đi tìm đến phát mệt.

Tôi nhớ Lúc đó em đang ghi bảng, tôi mạnh dạn gọi với từ ngoài vào: chị ơi !

Em quay lại bước ra cười với tôi.

Tôi hỏi em: chị ơi !cho hỏi phòng E1 ở đâu ?Vừa hỏi vừa đưa tờ giấy, tôi thấy em cũng nhìn vào tờ giấy xong trả lời: E1 lầu dưới đó bạn. Phải chi lúc đó e phát hiện ra cái sai của tôi cho tôi đỡ phải đi kiếm nữa =.=".

Cám ơn xong bước đi kiếm tìm tiếp. Tìm mãi không ra cái phòng, bực bội hỏi bảo về lần thứ 3 xong nhìn lại: ủa E6/lầu 1 mà... lại đi kiếm, đi đến đoạn cái phòng học hỏi chị cô giáo lúc nãy rồi nhìn lên ngạc nhiên nghĩ thầm ủa thì ra lớp này nè.

gọi tiếp: chị ơi hình như e học lớp này nè, bước vào học với 1 thân xác rã rời nhịp tim tăng nhanh.

Thiệt đúng như con ngố :))

Mà kể ra có lần gian manh ăn đậu hủ của em, em để mấy viên phấn trong lòng bàn tay đưa mình để lên ghi bảng, thay vì 1 tay bốc lấy viên phấn đi ko chịu. Gian manh 1 tay cầm tay cô 1 tay lấy phấn :]] khoái khoái :p 

Mà e cũng đâu vừa, đụng chạm thế nào ko biết vô tình hay cố ý đụng trúng vào ngực mình. Tính ra huề, mà cũng có khi mình bị lỗ. Có laoshi nào ngồi đối thoại với học viên đến đoạn Ni e ma? (Bạn có đói ko) mình chưa kịp định hình hiểu câu đó nói gì thì e chọt chọt bụng mình. Giây thứ 1 ngạc nhiên, giây thứ 2 ngại ngùng, giây thứ 3 mới trả lời dc câu hỏi.

Có lúc em đến bảo: Qing Xin đọc thử mấy từ mới thử xem. Mình cũng nghịch hỏi ngược lại: cái này đọc sao cô? Em đọc đọc 1 hồi xong mình bảo: Đó ! cô vừa đọc rồi đó  (Em đánh yêu mình 1 cái) :rofl:

Được chỉnh sửa bởi AiMi
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nothing_2013    143
On 6/27/2017 at 3:41 AM, AiMi said:

Và quan trọng là 34t mình sẽ có con còn bây giờ lo tương lai vững chắc cho nó và mình trước đã.

Thích nhất câu này, hoạch định tương lai của mình, lâu lắm mới thấy một người mà em ấn tượng như này, Xử Nữ lai Sư Tử có khác ạ :D.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Vào 17/7/2017 vào 10:46 , nothing_2013 đã nói:

Chị thấy cũng bình thường mà em, đa số thấy chị e phụ nữ chọn 1 thằng đực rựa nào đó kết hôn rồi sinh con cho đó là tương lai, còn với chị tương lai của 1 người trưởng thành ko nhất thiết phải có ai đó bên cạnh dù là đàn ông hay phụ nữ. Có thể có sớm hơn dự định ko chừng vì có phụ huynh ủng hộ và đòi nuôi con chị vô điều kiện. Chị đang vui vì điều đó. Chị đang cố gắng nuôi heo <3

Được chỉnh sửa bởi AiMi
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nothing_2013    143
On 7/20/2017 at 11:12 PM, AiMi said:

Chị thấy cũng bình thường mà em, đa số thấy chị e phụ nữ chọn 1 thằng đực rựa nào đó kết hôn rồi sinh con cho đó là tương lai, còn với chị tương lai của 1 người trưởng thành ko nhất thiết phải có ai đó bên cạnh dù là đàn ông hay phụ nữ. Có thể có sớm hơn dự định ko chừng vì có phụ huynh ủng hộ và đòi nuôi con chị vô điều kiện. Chị đang vui vì điều đó. Chị đang cố gắng nuôi heo <3

Như chị đã nói, đa số phụ nữ đều cố gắng tìm cho mình một điểm tựa (hoặc họ cho rằng đó là điểm tựa), xong rồi bị vướng vào đủ thứ chuyện, chả biết để làm gì, mà em nói cần gì phải khổ thế thì các mẹ các chị ấy cứ nhao nhao lên. Cùng là phụ nữ với nhau, cứ phải làm khổ nhau mới chịu :3.

Thế thì mừng quá chị ạ, hóng tin vui của chị :D.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

cái năm gì vận đào hoa kinh khủng bố, mà cảm giác sống ẩn rồi cũng ko tránh được, hình như Wo có sức hút với khác phái hay gì, đỉnh điểm là cái dt cùi 1 lúc 3-4 tin nhắn đến từ  những người khác nhau chưa kịp nhìn đọc thì hiện 3 cuộc gọi cùng 1 lúc cũng từ những người khác nhau.

chỉ muốn hét to lên: Qin Ai De Ni Zai Nar?  Thân ái, e đang ở đâu? 

Được chỉnh sửa bởi AiMi
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    731
8 giờ trước, AiMi đã nói:

hình như Wo có sức hút với khác phái hay gì, đỉnh điểm là cái dt cùi 1 lúc 3-4 tin nhắn đến từ  những người khác nhau chưa kịp nhìn đọc thì hiện 3 cuộc gọi cùng 1 lúc cũng từ những người khác nhau.

Mình cũng vậy nữa! Nhưng ng cùng phái họ gọi mình nhiều hơn!

Bảo hiểm, bảo hiếp, tri ân với tri mệnh ba cái bên bán hàng đa cấp, rồi gói dịch vụ spa hoàn toàn miễn phí.. cali cũng gọi, topica cũng kêu, rồi mời ăn tối nhà hàng khách sạn này khách sạn nọ ...

mấy anh Grab, Uber thì gọi liên miên. Mỗi ngày mấy anh khác nhau.

Còn tin nhắn thì đòi mua số.. , quảng cáo gói điện thoại 3G, 4G , nike giảm giá cũng nhắn, ưng Hoàng Phúc cũng nhắn, mà adidas giảm giá cũng nhắn.. 

Vân vân và mây mây.. :laugh: 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
13 giờ trước, DZU đã nói:

Mình cũng vậy nữa! Nhưng ng cùng phái họ gọi mình nhiều hơn!

Bảo hiểm, bảo hiếp, tri ân với tri mệnh ba cái bên bán hàng đa cấp, rồi gói dịch vụ spa hoàn toàn miễn phí.. cali cũng gọi, topica cũng kêu, rồi mời ăn tối nhà hàng khách sạn này khách sạn nọ ...

mấy anh Grab, Uber thì gọi liên miên. Mỗi ngày mấy anh khác nhau.

Còn tin nhắn thì đòi mua số.. , quảng cáo gói điện thoại 3G, 4G , nike giảm giá cũng nhắn, ưng Hoàng Phúc cũng nhắn, mà adidas giảm giá cũng nhắn.. 

Vân vân và mây mây.. :laugh: 

bị bán thông tin sim hay gì ba cái tào lao gọi lắm thế, mình thì chỉ có dân tình làm phiền mới như thể, thường xuyên thì em iu 090 nhắn. Dùng sim số đẹp cũng khá phiền nhỉ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

thân ái ! hãy thử nhắm mắt lại đi

ok rồi này

và em thấy gì?

tối thui chả thấy gì 

đó chính là cuộc sống của tôi khi không có em bên cạnh :"> ( Liáng Bì Quán)

đó cũng chính là điều tôi muốn nói với em, thân ái tương lai của tôi.

Được chỉnh sửa bởi AiMi
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

rXi8lcj.jpg?1

mấy nay cứ ấm ức ko biết cái tai phone Sony yêu thích lạc đâu mất từ cái đợt đi ĐN về. loay hoay dọn dẹp tìm kiếm rốt cuộc cũng ko thấy, quay qua dọn cái bóp, thấy có 1 bao lì xì trong đó có 5k gấp, nghĩ thôi dẹp luôn đỡ chật, vô tình mở ra thì mới biết: À ra là kỉ vật định tình yêu đương. ngày đó 2 đứa quen nhau rủ nhau ra ngồi ở bùi viện uống 1 2 lon. mỗi đứa ghi 1 câu chúc kí tên và hôn 1 dấu son vào đó.

đúng là kỉ vật còn nhưng con người đã thay đổi, mình cũng chẳng nhớ là hiện diện có nó....giờ nhìn thấy nó ko biết nên vui hay nên buồn đây?

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AiMi    639

"Đố ai nằm võng không đưa.

Đố ai gặp lại người xưa không nhìn.

Đố ai quên được chữ tình.

Đố ai quên được bóng hình người yêu".

"Hãy Xem Là Giấc Mơ" - Chu Bin

lâu lâu cho phép tâm hồn yếu đuối, chợt nghe 1 bài hát cũ và chợt khóc, bóng hình của người thì đã quên rồi nhưng tự dưng cảm xúc ko cầm được nước mắt. khóc cho phận mình đường tình sao lắm chông gai, ba mẹ anh chị em bạn bè yêu mến nhưng chưa được lần nào là viên mãn bền lâu hạnh phúc.

Thôi hãy lau khô nước mắt đi em ơi

Khép mi mà ngủ

Người thương ko đủ

Còn em thương chính em.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now