Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
QingXin

Mùa Đông Thương Nhớ

Recommended Posts

QingXin    672

tháng này là tháng của sự bực bội, hao tài tốn của, bệnh, tai nạn 

đi chơi du lịch ko thấy vui vẻ gì nhiêu mà thấy mang cái bệnh vô người, dị ứng nước người nổi các nốt đỏ, da mặt thì khô sần, lúc thằng em nó chạy về sẵn xe nó ở ngoài mượn đi mua thuốc, ko hiểu sao thắng ko đạp mà nhấn ga, chỉ tội bà cô kia đi grap đến tiệm mua thuốc khớp mà còn bị mình tông....số nhọ của nhọ, mình thì ko trầy xước gì mà bị bầm

nay bị bực mình thêm vụ mấy thằng thợ cán màng, dặn cán màng thôi nó lí le tề luôn decal, làm hỏng cả lô hàng...quá bực của sự bực, cuộc đời mình ko sợ thợ ko lành tay nghề chỉ sợ thợ dốt, quy cách bế demi vi tính đặt 4 bon vậy mà ko hiểu suy nghĩ gì mà tề mất, thiết kế bình bài là có nguyên lý của nó đâu có rảnh đặt thêm dư thừa để mà tụi nó tề đi mất.

chán !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
QingXin    672

Có 1 lần đi hội chợ, đến gian hàng tranh chữ thư pháp 2 cô cháu dừng lại, cô nói: con muốn mua gì ko? Út muốn mua 1 tranh viết thêm chữ thọ tặng bà, viết xong chữ thọ tranh cho bà, thầy đồ nhìn mình hỏi: con đang đi làm đúng ko? Thầy sẽ tặng con chữ "nhẫn" nhẫn trong nhẫn nhịn nhẫn nại, sau 5s suy nghĩ mình trả lời: thôi thầy tặng con chữ:"Tâm" đi, con tên Tâm thầy tặng con thêm chữ nhẫn sẽ thành nhẫn tâm mất, Làm việc gì chỉ cần có cái tâm là đủ. 

Ngày hôm nay vô tình thấy chữ nhẫn với nhiều nghĩa, nhẫn đi để tránh chia ly, nhẫn đi để thấy từ bi cõi lòng, nhẫn đi chuyện dữ hóa ko, nhẫn đi để thấy cõi lòng an vui. Mình đang cảm được chữ nhẫn khác, nhẫn đi để thấy cõi lòng an yên....

Thôi ngủ sớm mai dậy phụ nấu cơm từ thiện,mới đó rồi cũng qua 1 tuần. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

Có 1 ít thắc mắc về bản thân
có 1 số việc ko hiểu sao mình thuận tay trái hơn khi làm tay phải ví dụ như đánh bida tay trái, thổi sáo tay trái, mở chìa khóa tay trái, còn lại thì cầm chuột cầm đũa cầm viết cầm dao cắt đồ thì tay phải...

nói chung là thuận cả 2 tay. Ngày trước ko để ý lắm dạo này hay phải lòn tay vào trong mở chìa khóa nhà, mà mỗi lần dùng tay phải thì cảm giác ko thuận, dùng qua tay trái thì 3s, hình như là những việc gì phải dùng tới trí tuệ kĩ năng là thuận tay trái hơn.

cứ như đứa trẻ lên 3 đang tập phát triển trí tuệ và tìm hiểu thế giới xung quanh ý nhỉ....

https://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/to-am/tai-sao-nen-yeu-nguoi-thuan-tay-trai-2987920.html

Trời ơi ! đã tìm hiểu và cái điều thứ nhất nhất nhất nó nó nó nó hahahaha

có nên tin vào các bài báo ko ? hôm nọ cũng đọc qua hõm venus các kiểu, cái đó nó cũng có trên người mình...

thôi mà ! thôi mà người ta thanh tâm quả dục rất lâu rồi mà...tội cho cô gái đó :(

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

lâu rồi ko làm cú hit nhảy cóc, cảm giác rất là là yomost, để rảnh quay lại vài góc độ đánh skill khác để có mà kỉ niệm cho con cháu sau này coi, uh ngày xưa mẹ Tâm Dì Tâm của tụi con cũng oanh oanh liệt liệt lắm, nhảy cóc là thường rồi nhưng kiểu nhảy cóc sát băng này ít có máu lửa <3

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

1:20’ sáng ngày 30/6/2018

hôm nay làm việc và công chuyện hơi nhiều nên mệt ngủ sớm, hay vì do sức khỏe dạo này có thể đi xuống nên dễ mệt cũng nên. 

Người ta hay nói đêm và nỗi nhớ đúng thật, lục lại hộp thư trên AL này có vài thứ để xem, dù là vài dòng tin trò chuyện làm quen kết bạn với người cũ, Có những điều nó thật sự hiển nhiên đúng rằng :"Có những ngày đầu chúng ta cùng thức đến sáng chỉ để trò chuyện với nhau. Có những ngày sau thậm chí đến một lời hỏi thăm nhau cũng ko có"

Cái ngày mà chúng ta muốn buông tay nhau, không phải hết yêu, cũng chẳng phải không yêu nhau, chỉ là không đủ sâu sắc để muốn cùng nhau đi đến cuối đoạn đường”.

Chắc có lẽ khi ấy chúng ta đều hiểu, rốt cuộc chúng ta đều chẳng thuộc về nhau. Chỉ là cùng nhau đi trên một con đường tạm bợ, gặp lỗi rẽ phù hợp thì tự khắc rời xa.

Chắc có lẽ sau khoảng thời gian 4 năm thì chuyện xưa nó đã trở thành cũ, chỉ là 1 khoảnh khắc nào đó ta nhớ đến và đặt dấu chấm hỏi: sau ngần ấy thời gian sau chia tay, liệu em có bao giờ nhớ đến chị như chị đã từng nhớ đến em ko DK ? 

Được chỉnh sửa bởi AiMi
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

ko hiểu vì sao tính mình ở nhà thì muốn và thích sự yên tĩnh, cảm giác rất khó chịu bực mình khi mà nghe 1 số tiếng động ồn nào đó dù là vô tình hay cố ý : ví dụ như tiếng hắt xì của con bé Đài, tiếng cười to và tiếng mở cửa của con bé Trâm, hay ai đó vào phòng mà làm rơi đồ đạc gây ra tiếng ồn, còn ra đường thì ko sao tạp âm gì cũng được.

Đó là triệu chứng gì nhỉ ? có ai giống như vậy ko ? 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

sáng nay rảnh rảnh xem các clip búi tóc để học theo búi, vì mua đủ các phụ kiện nào là kẹp búi củ tỏi, mái phồng lớn mái phồng nhỏ , đồ cột tóc, kẹp tóc các kiểu....ứ mà để đó có bao giờ búi đâu, nghĩ ước gì giờ có người yêu ở cùng búi tóc cho mình mỗi ngày nhỉ, rảnh rảnh sơn móng tay cho nhau nè, đắp mặt nạ dưỡng da đồ nữa.....chắc còn lâu lắm Tâm ơi

nhắc tới đồ cột tóc là buồn :( mỗi lần đi nhậu là mất 1 cái kẹp tóc, cầm trên tay bê bê tê tê thế nào quăng mất, mất riết giờ kiếm mua ko còn hàng đó nữa, toàn ba cái kẹp đính đá sến rện.

Có 2 câu nói làm mình nghĩ đến thấy buồn cười và tâm đắt nên lưu giữ lại.

1. Câu nói buồn cười của con bé Đài: em nghĩ ở VN chỉ có duy nhất mình chị đi nhậu về còn đánh răng rửa sữa rửa mặt, thoa nước hoa hồng, thoa kem rồi mới đi ngủ như chị....

2. Câu trả lời của Chi Chi khi mình hỏi: chừng nào bà nghỉ chơi tui ? Chi Chi trả lời : khi nào bà từ bỏ quê hương tui với bà hết chơi.

Mình nghĩ ở cái đất SG này bạn bè chơi nói chuyện vui vẻ nhau ngày hôm trước ngày hôm sau ko hợp nhau cái gì đó là nghỉ chơi, đừng nói ngày hôm trước hay ngày hôm sau, vài năm vài kỉ niệm gắn bó cùng nhau vì ko hiểu nhau cũng đã dứt tình bạn. 

câu trả lời của 1 người bạn đồng hương mình thấy tâm đắt và tạm chấp nhận được lúc này, để chống mắt lên coi được bao lâu =)))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

ở đâu đó ko biết chứ ở đây có kiểu người coi đá banh chỉ với tinh thần thể thao, đội bên nào dẫn banh tấn công cũng cổ vũ như đúng rồi....

tới 1 lúc nào đó có thằng quỷ nào đằng sau nói vọng lên hỏi mình: rốt cuộc là theo đội nào, đội nào cũng thấy cổ vũ hết vậy...

nghe xong ko thể nhịn cười, gặp thánh nhây đi coi đá banh, tại nó dẫn banh hay thì cổ vũ thôi, thích cái cảm giác bóng đá vào lưới là được rồi, bên nào cũng kệ mọe nó 

tối nay trận chung kết Pháp vs Croatia....

mới đây mà đã 4 năm rồi, 4 năm trước cũng rủ anh lùn coi đá banh với mình

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

Lưu Bích nói : Có 1 người đã yêu màu tím, giữa 1 chiều lá rơi trìu mến. Cuối đoạn đường cánh chim rồi sẽ xa dần 1 chuyện tình lứa đôi.

Đóoooooo cốt lõi là ở chỗ đó đó, ai biểu yêu màu tím làm gì, màu tím tượng trưng cho lòng chung thủy nhưng cuối cùng rồi cũng sẽ xa dần xa dần

Hãy yêu màu xanh hãy về đội của mị,  màu xanh trong bao la của bầu trời cũng như sự tĩnh lặng khi nhìn từ xa của đại dương như những điều tồn tại bất biến.

đang thích cây cơ màu xanh muốn chớt mà chưa nhờ được người mua xách về dùm. thiệt là đau lòng !

https://www.cueandcase.com/hxtc10-purex-technology-pool-cue.html?category_id=1049

mình vẫn ngồi đái chứ có đứng đái đâu mà tại sao lại nói phụ nữ thì phải ra phụ nữ, thế hệ lạc hậu với những suy nghĩ lỗi thời....

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672
3 giờ trước, hailongvan1 đã nói:

cái này là tự kỉ

trời ! có luôn hả...đang nghe nhạc và đang xem cơ , với đang bực mấy lời nói quan điểm của cô, ko xách cơ về dùm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

Thật sự thì 2 hôm nay ko vui, buồn cho 1 mối quan hệ buồn cho niềm tin bản thân, cứ nghĩ sẽ có người hiểu mình ngoài mẹ mình ra, sẽ cho mình những lời dạy dỗ kinh nghiệm sống, sẽ là chỗ dựa tinh thần khi có những khúc mắc nỗi buồn trong cuộc sống.

Sáng hôm ấy thấy cái stt: "Nếu 6x mà thua 8x có nghĩa là trứng mà đòi khôn hơn vịt" là thấy ko vui rồi, đúng là con người ta sẽ như thế nào tùy thuộc vào môi trường sống, những ai đã từng nhậu với mình thì sẽ thấy cách mình nhậu như thế nào, nhậu đủ say và đủ vui rồi về ngủ, lâu lâu giải stress thì đi uống bia nghe nhạc coi dân chúng trong đó biến hình, vui mà :)) , còn bida thì đó là sở thích cá nhân trò chơi giải trí của mình, tại sao ở 1 cái đất nước Mỹ lại có cái nhìn hạn hẹp và bảo thủ phong kiến đến như vậy, chẳng phải mình đã từng nói con cháu ra đường chơi hay làm gì nhưng ở nhà vẫn cung kính và có hiếu là đủ rồi.

thôi thì vẫn là chữ "nhẫn", nhẫn cho cõi lòng an yên, nếu ko cùng quan điểm thì chẳng còn gì để nói, mình chưa bao giờ thích nói nhiều hay 1 lời giải thích về bản thân, xin lỗi ko tiễn.

về chuyện cây cơ thì ko thiếu người mua dùm mình đâu, có tiền là mua được thôi, nhắm nghe theo cái người mới quen mà nhìn nhận con cháu theo cách ấy thì cứ việc

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

Trời đổ mưa rồi sao em chưa đổ chị ?

:laugh::laugh::laugh:

Ôi cuộc đời chỉ ước dừng lại ở khoảnh khắc sáng sáng ai đó mua đồ ăn sáng cho mình xong hôn lên trán và nói: Cưng ơi ! dậy ăn sáng kìa.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

mới đó mà sắp SN lần thứ 3 của Bếp Ăn Khai Tâm Thiện Nguyện rồi, nhìn tấm hình bà con xếp hàng đông quá xá đông đợi phát cơm thấy mà thương, ai ở lâu thì họ biết CN hàng tuần là có phát cơm họ canh giờ ngồi đợi sẵn xin cơm, bao nhiêu công sức mồ hôi đổ xuống cũng xứng đáng, anh chị cô chú trong xóm người có công góp công, người có tiền lâu lâu góp tiền 1 ít duy trì bếp, mạnh thường quân các nơi các nước người thì cho gạo người thì cho cá basa phi lê mắm muối đường rau củ, có hôm cho cả đống chuối phát kèm thêm...cũng xong 1 ngày chủ nhật.

nửa năm này tính ra ko buồn cũng ko quá vui, ko cầu gì chỉ cầu cuộc đời mãi được bình an đừng có quá nhiều nỗi buồn ập đến, nhà sắp có 2 cái hỉ và sắp đến sinh nhật mình nữa, đang phân vân ko biết có nên làm 1 cái tiệc kỉ niệm SN tuổi 30 ko ? nhiều năm trước đến ngày SN là off dt tự kỉ rồi năm này làm cái gì đó đáng nhớ tuổi đẹp đi chứ, nhưng quá nhiều bạn bè ko biết phải mời ai và ko mời ai, được lòng người này mất lòng người kia lại khổ, mời đông quá thì loãng. nếu có người yêu thì tốt rồi dành hết thời gian bên nhau đủ rồi , độc thân nên bày đặt muốn lưu chút gì đó kỉ niệm đồ...ngụy biện :))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

F2i2sJi.jpg?1

trên đời này có ko tồn tại 1 thể loại bạn khi nghe bạn nó chia tay người yêu thay vì buồn an ủi bạn thì chỉ biết cười, chẳng hiểu sao chỉ thấy mắc cười :v

mới hôm bữa còn có cái tiệc nhậu ở quán ốc với nguyên do "ra mắt người yêu" đồ

vậy mà sáng 8h vừa ngủ dậy chưa kịp đánh răng đã thấy điện thoại nó, mày đang ở đâu ? ở nhà ! tao buồn mày ơi ! sao buồn ? chia tay rồi ! qua đây tao chiên ốp la cho ăn sáng.

thề luôn nghe xong câu đó nén cười ko dám cười lớn, mới ngày nào lúc ở quán nhậu mình còn nói với nó nghiêm túc 1 câu: "mày quen ai cũng được miễn sao mày thấy vui".

ấy thế mà thành phố muôn màu sao thiếu em, về đâu làn tóc xõa bên rèm, Lầu vắng không người song khép kín. Nhớ em tôi gọi tên, chỉ nghe tiếng lá rơi thềm, Ngồi nhìn chiếc lá rụng rơi theo cội nguồn Lá rơi... lá rơi... lá cmn rơi.

thấy tội mà thôi cũng kệ :))

ai biểu trong chuyện tình cảm mà dính bạo lực vào đấy là bạn ko mến rồi

Được chỉnh sửa bởi AiMi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

0YNdZqM.jpg?1

nói chung là sau chuyến đi Cần Thơ thì bớt có ác cảm với miền tây, chắc là ở khách sạn ko chung đụng với ai, chứ cái mồi là thấy bản chất dân miền tây cũng rứa...

quê cha đất tổ ở miền tây mà thiệt tình ko có 1 chút ấn tượng đẹp gì vùng đất đó, lâu lâu đổi gió về miền tây núp lùm nhậu cũng thoáng

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hãy kể 1 kỉ niệm về sự bình tĩnh của bản thân...

Đó là khi nhậu xong chủ quan gần nhà nên ko thèm đội nón bảo hiểm, cho đến khi 1 đám công an cơ động các kiểu đứng ngay đầu ngõ, thế là auto tỉnh bơ đẹp các anh quẹo phải đi thẳng vào trong hẻm, lúc đứng trước cửa nhà cười ko nhặt được mồm về sự tỉnh và xinh đẹp của bản thân. 

Ko mang giấy tờ ko nón bảo hiểm cho bú bình đo nồng độ là xác cmnđ dính chưởng. 

Hú hồn con chim nhỏ có con chim nho nhỏ :))

Được chỉnh sửa bởi QingXin

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

Bin nhập viện với tình trạng áp xe 5cm ở tử cung

Cầu mong ơn trên nó sống cũng tốt ko làm gì ác ai, cho cơ thể nó chịu được kháng sinh, còn ko là phải mổ. Chắc đau lắm. 

Cảm giác lúc nhân viên bv đẩy nó vô khoa khám phụ sản vừa thấy buồn cười vừa thấy tội, quay qua nói với gái mình” đàn ông gì mà vô khám chym” kì vậy 😂 

đàn ông hay phụ nữ hay thế nào đi chăng nữa cũng có bệnh, mà hễ có bệnh mà ko chịu đi khám là đùng 1 cái cấp cứu....

Làm hại con bạn trưa đẹp trời định đi ăn bít tết bò đồ, chưa kịp bít tết đâu lê lết ở bệnh viện cả ngày trời. 

Hứa với lòng phải yêu bản thân gấp 3 bình thường hơn nữa mới dc, chăm thể thao bớt đi nhạo lại

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    672

vẫn là muốn hỏi: "nhân sinh con người có bao nhiêu chữ duyên"

vô tình làm điều chính mình ko thích với người khác để rồi bị trách móc là tên tâm nhưng em sao lại nhẫn tâm...giải thích thế nào đây, thôi thì thời gian sẽ trả lời tất cả, chi chi cũng nói do mình ko cố ý, là do người ta chưa hiểu mình.

bản chất cũng hay quan tâm chăm sóc bạn bè, với mình thì thấy bình thường còn những người khác dạo này cô đơn quá nhảy cảm hay sao gọi mình là "thả thính" , ai hiểu thì bảo mình ga lăng...ui chẳng để ý nữa, vài ba cái hành động lịch sự tối thiểu giản đơn đó có là gì.

ví như : nhậu xong đứng chào nhau về thấy bạn mang áo khoác chưa cài nút mình đứng cài cho, còn bình thường khi bước ra đẩy cửa kiếng cũng phải ngó sau xem có ai ko rồi đóng, nếu có thì đứng vịn lại mở cho người ta, 2 3' phút ko chết ai chứ chẳng lẽ chỉ biết bản thân bước ra rồi thôi  để cửa nó bật ngược vô trúng người ta thì ko xong.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now