Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
QingXin

Mùa Đông Thương Nhớ

Recommended Posts

QingXin    699

hôm nay đi triệt lông nách, đáng lẽ việc này phải làm từ rất lâu rồi mà cứ lười lười thế nào đến bây giờ mới làm, lúc làm xong đi lộn hướng nên vô tình ngó qua phòng bên em kia đang triệt bikini.

ui trời ! nhìn ko biết bao nhiêu em bé của những người yêu rồi, nhưng công nhận cái này đẹp . Đúng là có tạo hình có khác :))

thế là quyết định cà thẻ dứt luôn 1 hình bikini, thành ra bây giờ đúng chuẩn như em bé sơ sinh trọc lóc....cười xĩu =))

hên là giai đoạn này ko có người yêu, có thì tội đối tác vừa trọc vừa ngứa ahíhí

• Haha 1

QingXin    699

Khi mà mình nguyện cái gì đó thì kiểu như Đức Phật sẽ thử thách mình

Sau ngần ấy lần đổ vỡ buồn lắm mình nguyện trong lòng: nếu kiếp này con ko có được 1 tình yêu viên mãn hạnh phúc thì ngài hãy cho cõi lòng của con an yên , tĩnh lặng và 1 lòng hướng về Phật.

Ngày mai y như rằng 1 đống tình yêu tình báo nhắn tin các kiểu, cả gặp người mình từng thương trước đó trong buổi tiệc sinh nhật, suốt buổi mình ko để ý đến về cũng te te đi về, thì nay họ lại chủ động nhắn tin. À có thằng kia tỏ tình ngay tại bàn rồi khen mình đẹp nữa chớ.

Ôi ! thiệt là

Edited by QingXin

QingXin    699

Đêm qua nằm mơ thấy vào chùa ở 1 nơi xa nào đó , chùa mang nét cổ kính , thấy mình đi xung quanh thắp nhang lạy phật - lạy mẹ quán thế âm....

mấy nay trước khi đi ngủ thì hay đọc kinh và mở máy nghe niệm kinh....cảm giác lòng buông xuống được nhiều thứ.

• Like 2

QingXin    699

Sao tự nhiên gặp lại người ấy bao nhiêu cảm xúc chợt ùa về nhỉ

Sau ngần ấy năm những thói quen sở thích của mình người ta nhớ và mình cũng như vậy. Có chút gì đó xúc động.

Suy nghĩ về những năm trước, lúc đó thích là thích cái kiểu thích để đó, ko muốn chiếm hữu. Người này người kia thích người ta quan tâm người ta mình cũng ko chút cảm xúc gì

Còn bây giờ người khác quan tâm người mình thích cũng auto khó chịu ko vui.

Chắc là đổi tính rồi !

Cảm giác chỉ cần 1 điểm tựa vững chắc mình sẽ cho người ta cả 1 bầu trời hay cả thế giới này cũng đều được

• Like 1

QingXin    699

Dì bảo mình có 1 đôi mắt đa tình nên khổ. uh ! khổ thiệt....miệng thì hay cười thế thôi chứ nội tâm hay buồn lòng

Nay buồn buồn trong lòng ko biết làm sao, chỉ biết lấy thú vui từ việc dọn dẹp tân trang nhà cửa, sơn lại cái ban công + cửa sổ nhỏ. Làm xong tự nhiên thấy phòng sáng sủa ra thỏa mãn cứ đứng ngắm ngắm hoài. Mai sơn tiếp cái cửa chính và cửa sổ lớn. Siêng nữa tân trang cái phòng dưới dùng làm phòng làm việc, định ko cho đứa nào thuê nữa, để không gian riêng có mà tự kỉ và nghe nhạc. 

Còn 2 tháng nữa là tết rồi, cầu cho mau qua, năm này quả tú xung chiếu cứ thấy buồn hoài, được cái Phật tính trong người cảm giác rõ hơn những năm trước, hình thành thói quen đọc kinh Chú Đại Bi xong rồi ngủ. Hôm nào nhắm đi chơi về khuya thì đọc trước khi đi.  

• Like 1
  • Haha 1

QingXin    699

Lâu rồi ko có cảm giác ngồi 1 mình uống bia thế này, trong đêm trong căn phòng chỉ có mình ta với ta.... 

Tiếng tụng kinh nam mô a di đà phật từ chiếc máy được mua từ chắc 8 năm về trước vẫn vang lên đều đặn trong đêm tĩnh mịch thế này. 

• Like 1

QingXin    699

10h tối thấy dt hiện số mẹ gọi, linh cảm thấy 1 sự bất thường nhẹ , ai ngờ có thật.

thằng anh trai mình bị ma nhập, nghe đâu khùng khùng điên điên ở đâu lung tung ở cty nó, rồi còn thêm vô phòng mình ở nhà viết 2 chữ: sinh tử 

Ôi tâm linh là ko có đùa đâu. Mệnh hãm phúc đức hãm là người dễ bị xâm nhập. 

Edited by QingXin
  • Like 1

QingXin    699

Một đêm trằn trọc mặc dù mắt rất buồn ngủ và mệt nhưng ko tài nào đi vào giấc ngủ sâu. 

Chỉ ước 1 điều: giá như cái tủ lạnh còn 1 Hay 2 lon bia :(

nguyên nhân bắt nguồn từ thích nghe nhạc và tìm hiểu về các dòng loa để mua 1 con để nghe, đâm ra bổ sung nhiều kiến thức não hoạt động quá công suất, tự nhiên cảm âm ghiền mỗi dòng loa cổ của Mỹ - Altec Lansing. Chất âm của nó đủ mê hoặc mình. Pioneer và jbl hay boss phải gọi nó là cụ tổ. 

cộng thêm môn tử vi huyền học. Ôi ! Có khi nào 1 ngày đẹp trời nhập viện trung ương 2 ko ? May là chưa học kinh dịch, kì môn độn giáp gì đấy, nghe đâu cũng hay lắm. Ko dám nhìn đến, sợ nhìn lại tò mò . Mà khi biết rồi ko phải là tốt gì cả, khi ấy là nghiệp. Ngày xưa ông ngoại ở nhà là thầy pháp, nghe mẹ nói ông là thầy theo chánh phái hay trấn phong thủy trừ tà giúp người, mình chỉ sợ đến đời mình ông khiến cho mình phải biết chúng. Bằng chứng là ở nhà 4 người con và 1 đống người cháu chỉ có mình biết và học được môn này. Tứ linh Long Trì , phượng các, hoa cái, bạch hổ chiếu mệnh, quan lộc triệt, phúc đức thiên phủ. Hội tụ các yếu tố của 1 người thầy. Mà cảm giác đọc tài liệu đến đâu hiểu đến đó, nhớ đến đó. 

Hmmm

• Like 1

QingXin    699

lâu rồi ko viết nhật ký than thở , vì quá nhiều việc quá nhiều cảm xúc riết rồi cảm thấy nó cũng bình thường vậy nên cho nó vào 1 góc nhỏ của kinh nghiệm sống và chốt lại câu cái thời buổi này: "nước trong quá thì ko có cá, người tốt quá thì toàn gặp âm binh"

QingXin    699

Hôm nay lau chùi dọn dẹp bàn thờ ông địa thần tài làm mình nhớ đến đoạn kí ức lúc còn nhỏ, 1 tháng 30 ngày là 28 ngày qua nhà hàng xóm ôm ông địa thần tài nhà người ta đi về nhà mình bỏ vào thau nước sạch tắm 2 ông như tắm em bé, vì chiều nào mẹ đi bán về cũng bỏ mình vào thau tắm rửa mình, ko hiểu làm sao mà cứ khoái ôm 2 ông nhà hàng xóm về tắm, ko lấy 2 ông ở nhà tắm.

Đúng chất liêm trinh phá quân :)) , nghĩ hồi nhỏ nghịch nhiều cái ko ai bằng. Giờ bớt rồi nghịch cái khác, dạo này đam mê nghịch về gỗ. Đang làm cái sofa bed bằng gỗ sắp xong rồi. decor cái phòng cho xong có chỗ chui vào tự kỉ.

Gia.Linh    1,608

Ha ha ha...” chui vô tự kỉ “! 😊

QingXin    699
Vào 25/2/2020 vào 17:39 , Gia.Linh đã nói:

Ha ha ha...” chui vô tự kỉ “! 😊

loading 80% rồi á chị, bass trap + tiêu âm các kiểu chỉ muốn ở trong phòng nằm lướt shopee săn deal 1k và nghe nhạc  

Gia.Linh    1,608

Khoanh tổ cho qua mùa dịch đi em!😊

QingXin    699

Xinh là tên mẹ mình, còn Huệ Huệ Huệ là bà cố nội mình, mỗi lần gọi đến tên ấy là cắm mặt ăn cháo gói :)). Đắng lòng cho thanh niên quá tội (tội chưa xử)

Thanh niên ấy rất tỉnh và xinh đẹp :)) Xui thôi hên quên đi :dry:

https://www.youtube.com/watch?v=oWXVXQ6xLJ4