Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Chị Viên và Tinhyeumautim làm tui không ngủ được...hu...hu...

Recommended Posts

Chị bình thường lúc đi làm hoặc gặp ng lạ cũng nghiêm túc, lạnh lùng dữ lắm. Vậy mà lúc về nhà là hay nhõng nhẽo, mè nheo em cực kỳ luôn. Chị biết em hiền, dễ tính, lại thương chị nhiều hay sao á mà bắt nạt em hoài nha. Người gì đâu mà dễ tự ái thấy sợ luôn á, em mới chọc chọc có vài câu hà, mà giận hờn vu vơ rồi. Em biết chị dễ quê lại càng hay chọc chị.hì hì :). Em hay chọc quê, cằn nhằn chị vậy thôi, chứ em biết chị của em giỏi lắm mà. Em còn phải cố gắng thiệt nhiều để đc như người em yêu :). Mấy bữa trước trên đương đi làm nghĩ nickname mới cho em với chị, tự nghĩ xong tự cười suốt quãng đường đi luôn, may mà em đeo khẩu trang, chứ ko ng ta nhìn tưởng em bị khìn. Vô tới cty nhấc máy gọi ngay cho chị:

Em: chị chị, em mới nghĩ đc nickname mới cho em với chị nè. Hay lắm

Chị: nick gì vậy em (giọng hồ hởi, vui vẻ)

Em: từ nay e gọi chị là bác gấu già nha. Còn em là bé ong non nha :))

Chị: trời, bình thường em có sến đâu, mà sao bữa nay đặt cái nick sến vậy (giọng thảng thốt)

Em: tại chị già rồi, nên gọi là bác gấu. Em còn trẻ nên là bé ong. Bác gấu thích ăn mật, nên em là bé ong làm "mật" cho bác gấu. Với lại em chăm chỉ hiền lành như chú ong vậy đó. Hợp lý ko chị ;))

Chị (cười man rợ): uh, uh đúng đó. Chị thích ăn mật lắm. Bé ong cho chị ăn mật nha :))

Trưa ngủ dây, thấy chị nt: "chị nghĩ lại rồi, em là ong chúa, ong vò vẽ chuyên đi chích ngta chứ bé ong gì". Từ bữa đó đến giờ chị toàn gọi em là ong vò vẽ. Hừm >"<

Nhiều lúc em cũng thấy mình rảnh dễ sợ, toàn nghĩ mấy cái xàm xàm và biến thái ko hà.haha :))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
doanthuy34    398

Em nè, mấy bữa nay cứ nhớ tới câu nói của em là chị cười hoài hà :). Chắc em không nhớ đâu. Bữa trước, chị nói gần tới  trung thu mà chỗ làm không cho được cái bánh, ai có con nhỏ thì cứ qui ra tiền hết. Mọi người ai cũng nhận được phong bì còn chị không có con, không được gì cả,  buồn quá chừng :(. Em nói với chị là hãy nói với mọi người chị có một con ở nhà. Chị hết hồn hỏi con nào? Em trả lời là chị còn một con vợ ở nhà mà chị quên hả? Chị cười quá chừng luôn vì câu nói đó. Em không phải một con vợ mà là một “bà vợ”, “bà vợ”  đó. Ôi nỗi khiếp sợ ngọt ngào cửa tui :x

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Gửi bạn mặc đồ đen chạy xe mô tô trên đường 3/2 hôm kia. Tui thật ra không nhìn thấy bạn nhưng theo mô tả của một người  thì bạn là một cô gái tóc dài, mặc áo đen, quần đen, áo khoác đen, giày boot đen, đội nón bảo hiểm cũng đen luôn. Đặc biệt dáng chuẩn như Ngọc Trinh. Từ ngày bạn xuất hiện trên đường, thì "người quen" của tui cứ đêm ngày đem tôi ra so sánh với hình tượng của bạn: - "Nhìn xem người ta kìa, chạy xe mô tô, chuẩn dáng "soái tỉ", phong độ ngời ngời, còn người yêu của tui toàn ngồi sau lưng cho tui chở, tui thiệt là bất hạnh hu..hu...hu. Nếu tình cờ bạn có đọc được những dòng này và có tâm lòng hào hiệp, tui năn nỉ bạn hãy cho "người quen" của tui ngồi ngồi kế bên bạn trên chiếc xe đó một lần để tui không nghe "điệp khúc mùa xuân" này nữa.

"Người quen ơi", còn về nguyện vọng của em thì chị thấy là...thứ nhất xe đó chị chạy thì nổi mà dắt thì không nổi em à. Thứ hai chị yêu môi trường, nó xả quá nhiều Co2 vô mặt người ta giữa Sài Gòn nóng nực, dễ sinh đánh nhau lắm em. Thứ ba, chị mà chở em ngồi sau thì cái quá khứ động từ bất qui tắc "do" của em nó đưa lên cao một gốc vuông 90 độ gây khó chịu cho người qua đường mà lại ảnh hưởng đến cột sống nữa. Thứ tư, chạy nó phải đeo cái mũ bảo hiểm bự chà bà, lại luôn tập trung cao độ chị không còn rảnh tay để "khìu khìu" em. Do đó, ước mơ của em là không thể thành sự thật. Vespa - ong bắp cày thui em nhé.  

Được chỉnh sửa bởi doanthuy34
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
mDen    19

;)) theo như mô tả, sao giống một người bạn của tui quá vậy ta ;)) Hơm bít bạn tui còn phong độ vzay hơm ta 8->

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em ui, mới đây mà gần đúng một tuần mình đi chơi cùng nhau rồi đó. Sao lúc nào vui cũng qua nhanh quá chừng hà. Phải chờ thêm mấy tháng nữa hai đứa mới sắp xếp được thời gian đi chơi chung. Chuyến đi của mình lần này có nhiều chuyện vui ghê đó. Đi đâu hai đứa cũng nắm tay hết. Chị nắm tay em thật chặt nè, giữ tay em thật lâu đi bộ hết mấy con đường trong phố cổ, ăn hàng rong nè, mua đồ lưu niệm nè, xem biểu diễn ca nhạc nữa chứ. Nhớ lúc mình đi ra biển rồi cùng nhau ngồi bệt trên cát nói chuyện. Em hỏi chị: “Mai mốt không quen em nữa, chị có quen ai khác không?” – Chị trả lời tỉnh bơ –“Quen chứ.” Thế là em nổi quạu :unsure: chì chiết chị quá trời luôn.

Mà hai đứa mình đúng là tò mò. Lần trước đi Đà Lạt, nghe đồn “Ma Rừng Lữ Quán” gì đó, cũng ráng thuê xe máy leo đèo, leo dốc chạy ê cả đít mới tới nơi, ai ngờ nó nhỏ xíu chỉ có mấy cây sim với cái hồ nước. Đúng là hai con ma tò mò. Thui kệ, cũng check in được vài tấm hình. Còn lần này mình chạy tới 38 km để tới Làng Bích Họa, công nhận trưa nắng chang chang, hai bên đường toàn cát là cát, mà em thì chở chị ở sau lưng,  chị chỉ làm nhiệm vụ ôm eo mấy người thui hà, thiệt là thích nha. Khi làm mấy thứ khác thì chỉ ở trên còn đi xe thì chỉ ở dưới không hà hị, hị, hị. Chị mắc cười nhất là lúc em nói, chỉ có đi xe máy, em mới có cơ  hội vùng lên được ka, ka, ka. Mà lúc đi chị sợ thiệt đó, lỡ hư xe dọc đường chắc khóc tiếng Quảng Nam luôn quá, không thấy một bóng nhà nữa, chạy trên đường cứ như hai đứa đang chạy trên sa mạc trốn bọn zombies vậy đó. Mà em giỏi thiệt, chỉ cần xem qua bản đồ một lần là đi được hà, không bị lạc đường gì cả. Nhớ lúc tới nơi là gần 12h trưa, mặc áo khoát, bịt khẩu trang vì sợ đen, đội nón lá, còn che dù nữa làm mấy người trong làng nhìn mình như người ngoài hành tinh :ninja::ph34r:. Đi đúng giờ linh nên chỉ có hai đứa mình lang thang chụp hình tự sướng thui hà. Chỗ đó cũng đẹp, mà nhỏ xíu và không nhiều hình như mình mong đợi mà thui kệ đi chung với em iu là vui rồi có nhiều tranh vẽ hay không thành vấn đề.

Lần nào đi chơi mình cũng đi bơi ở hồ bơi trong khách sạn, em ham bơi mà không biết bơi gì cả. Người ta bơi bằng tay kết hợp chân, em toàn dùng chân mới ghê chứ, mà thui bù lại mặc bikini dáng chuẩn chị xem là ok rồi, khỏi cần bơi hihihi. Chị thích đi chơi với mấy người quá hà, lúc đó thấy bình yên nhất, tự tin nắm tay mấy người ngoài đường nè, không lo nghỉ tới một đống công việc, cảm giác thật thoải mái, tự tin. Em iu có nhớ lúc xếp hàng chuẩn bị lên máy bay không? Chị đang đứng đối diện nói chuyện với mấy người cái mấy người hỏi: “Chị có dám đứng trước nhiều người hôn em không?” Chị nhìn xung quanh cameras nhiều quá trời hihihi. Người xung quanh thì chị không sợ, chị sợ mấy cái cameras đó. Mai Kenh14 nó giật tít “Hai cô gái hôn nhau nơi công cộng” người ta vô comment phản cảm nữa cho coi, thui chỗ công cộng mình giữ hình ảnh đẹp, chỗ công thụ chị kiss em tới sáng luôn nha :biggrin:

Chị yêu em nhiều lắm đó, chị biết em cũng yêu chị rất rất là nhiều nữa. Mình sẽ cố gắng làm thật tốt, sắp xếp thời gian để cùng nhau đi đến những nơi mình thích em nhé.:wub::wub::wub:

• Like 4
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị ơi, bữa nay em mệt lắm. Chỉ muốn đc nằm trong lòng chị, dc chị ôm, đc nhõng nhẽo chị thôi.huhu. 

Cách đây mấy tuần, có 1 tối chị thấy em xách về bộ bài, chị hỏi em mua bài chi vậy, em kiu em mua để mai đi du lich, buổi tối ở khách sạn chơi với đồng nghiệp cho vui. Nói nói một hồi rồi chị dụ em chơi đánh bài với chị. Thế là 2 đứa ngồi chơi đánh bài tới khuya luôn. Nghĩ tới mắc cười ghê, có mỗi 2 ng cứ đánh qua đánh lại, chị em mình rảnh dễ sợ :biggrin: Mà e toàn bị thua chị mới tức chứ, ko phải chị đánh hay hơn em đâu, tại bài chị đẹp hơn bài em á.huhu :mad: Em thua chị chầu kem, chị mau mau lên với em đi, e dẫn chị đi ăn kem nè :smile:

Chị ơi, em nhớ chị. Yêu chị nhiều nhiều :wub::wub::wub:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Em ơi, mấy bữa nay chị đọc mấy cái confession về tình cảm của người khác mới thấy hai đứa mình rất may mắn được tìm thấy nhau và hạnh phúc khi được ở cạnh nhau, đi chơi cùng nhau và có những dự định cho tương lai nữa. Cho nên chị sẽ cố gắng để gìn giữ tình cảm của hai đứa mình. Chị hứa đó. Mỗi ngày tình cảm chị dành cho em cứ nhiều thêm từng chút một giống như trọng lượng của chị từ ngày được em vỗ béo vậy đó cứ từ từ tích tụ mà không có một loại thực phẩm chức năng nào làm giảm được. Yêu em nhiều.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Có 1 buổi tối em đang tắm, chị bỗng mở cửa nhà tắm và ló đầu vô hỏi em:

Chi: Em ơi, lát nữa em đắp mặt nạ rồi mới đi cafe hay đi cafe xong về mới đắp mặt nạ?

Em: Thui, chắc đi cafe xong về em đắp mặt nạ, rùi bôi thuốc đi ngủ luôn.

Chị: Uh, vậy cũng đc.

Rồi đóng cửa le te đi ra ngoài. Chưa đầy 1s sau, cửa nhà tắm lại bị mở toang ra một cách đầy hốt hoảng, chị lại ló đầu vô phụng phịu:

Chị: Thôi, ko chịu đâu. Lát em bôi thuốc đi ngủ sao  mà chị hun e được. Bữa nay khỏi bôi thuốc bữa đi em (cười quyến rũ :biggrin:)

Trời ơi, chị làm em mắc cười quá đi hà, vậy mà cũng nghĩ xa cho đc. Nhiều lúc những hành động, lời nói của chị dễ thương quá chừng, làm em mỗi lần nhớ lại là cứ ngồi cười mãi. Nhưng mà cũng có lúc dễ ghét lắm.hứ.

Em thương chị nhiều lắm, chị yêu của em :wub:

• Like 2
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Lần nào 2 đứa ra ngoài đi chơi, chị cũng xung phong giành đc ngồi sau em chở. Em hỏi: "Bộ chị không thích đc em ngồi sau ôm chị hả?". Chị làm cái mặt nhõng nhẽo: "Thích, nhưng mà chị thích ngồi sau ôm em nhiều hơn". Trời, chị cũng biết nịnh em lắm nha, trả lời ngọt ngào vậy làm tim em tan chảy luôn nè, làm sao nỡ từ chối đc chứ. Chị muốn đi đâu, leo lên xe em đèo, em chở chị đi khắp thế gian luôn, chỉ cần chị ngồi sau ôm em nhiệt tình là đc.hihi :biggrin:

Em thiệt là may mắn khi luôn đc chị yêu thương, quan tâm, và chăm sóc. Theo như lời chị nói thì "chị cưng em như cưng trứng" luôn.hihi. Mình sẽ luôn bên nhau, yêu thương nhau như vầy mãi nhé chị. Em yêu chị.

P/S: Chị mau mau sắp xếp công việc, để 2 đứa mình "đưa nhau đi trốn" nữa thôi nào. Từ tháng 3 đến giờ chưa đc đi chơi đâu nữa.huhu. Em thích được đi biển. E lên mạng tia đc mấy bộ bikini đẹp lắm rồi nè, chị quyết lẹ đi để em mua mình đi biển mặc đồ đôi nè.hehe :wub:

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Trùi ui, tui đọc những gì mà người yêu hot girl của tui viết mà tui xúc động, hạnh phúc quá hà. Tui hứa là sẽ luôn "nắm tay em thật chặc, giữ tay em thật lâu, hứa với em một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường." Tui sẽ day như đỉa đói, ngồi phía sau ôm thật chặc không cho ai "cướp" mất người yêu xinh đẹp, sexy của tụi.

Chị hứa sẽ sắp xếp công việc rồi mình đi Côn Đảo, cái nơi mà có người đem ra dụ dỗ chị mấy năm trước đó. Mình nắm tay nhau đi dọc bờ biển nè, ngồi nhìn ra biển nè. Bơi cùng nhau nữa nè. Hihihi, có người không biết bơi mà ham đi biển để khoe  sexy body. Lúc này đang bão hoài em ơi, đi ra đó mưa rồi sóng lớn nữa ghê quá hà. Chờ khi thời tiết đẹp mình sẽ đi nha, mình thuê xe máy đèo nhau đi hết đảo nha. Chị cũng ngồi sau lưng mấy người, dụi dụi đầu vô mấy người, chọc mấy người nè. Chị thích đi chơi với mấy người lắm, cảm giác tự do thoải mái và được là chính mình nữa.

P/S Yêu em nhiều, hot girl xinh đẹp của chị.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị yêu:wub:

Vậy là cuối cùng em cũng đã thực hiện được "lời hứa tình yêu" với chị rồi nhé :).  Cách đây 4 năm, em đã từng đến nơi ấy. Em đã ngồi trên bờ cát ấy, cảm nhận từng làn gió biển, hương vị biển, nghe tiếng sóng biển, và ngắm cả một bầu trời đầy sao...1 mình. Chị biết ko, một mình em nhỏ bé, ngồi trước cả một khoảng không gian rộng lớn tĩnh lặng, trước biển cả mênh mông, em cảm thấy mình thật cô đơn và trống trải biết chừng nào. Và lúc đó, em đã từng nghĩ rằng, nhất định sẽ có 1 ngày, em cùng với người mà mình thương yêu nhất trở lại nơi đây, cùng em chia sẻ một không gian tuyệt vời thế này. Để rồi sau đó, trong lần đầu tiên nói chuyện với chị trên yahoo, em đã luyên thuyên với chị về nơi ấy và về mong ước của em. Và theo như lời chị nói thì chính những ước muốn mà em luyên thuyên ấy đã khiến chị bị "gục đổ".hihi , nên sau này khi 2 đứa đã quen nhau, chị luôn nhõng nhẽo đòi em thực hiện lời hứa, dẫn chị đến cái nơi mà em đã từng đem ra "dụ dỗ" chị :). Từ ngày quen nhau, em với chị cũng thường hay đi du lịch, nhưng vì những lí do khác nhau mà mình chưa thể cùng nhau đến nơi ấy. Và rồi đúng vào dịp này, kỷ niệm tròn 4 năm yêu nhau, sau bao lần lỡ hẹn, cuối cùng em và chị đã đến được nơi ấy. Cũng vẫn bờ cát ấy, bãi biển ấy, cảnh vật ấy, em đã trở lại và có chị ở bên. Em đã có thể cùng chị nắm tay nhau đi dạo trên bờ cát dọc bãi biển, chị còn hào phóng cõng em được cả một đoạn dài, thỉnh thoảng em còn lén quay sang hun nhẹ lên má chị :smile:. Em đã có thể ngồi trên cát tựa đầu vào vai chị, ngắm biển đêm, em còn chỉ chị cả một bầu trời đầy sao sáng lấp lánh mà mình chẳng bao giờ nhìn thấy được ở thành phố. Cũng may, vì là bãi biển riêng nên khá vắng và hơi tối, nên em và chị dễ bề thể hiện tình cảm.hehe. Mình đã có những giây phút bên nhau thật thoải mái và vui vẻ. Những khoảnh khắc hạnh phúc ấy em luôn ghi nhớ để bây giờ khi chuyến đi đã kết thúc, nhưng hình ảnh ấy vẫn hiện rõ trong em, thỉnh thoảng ngồi trong giờ làm mà cứ tủm tỉm cười một mình :). Cám ơn chị, đã đến bên em, cùng em thực hiện được ước muốn của mình. Cám ơn chị đã luôn bên em, yêu thương và chiều chuộng em, kể cả khi em tính khí nổi nóng thất thường, chị vẫn luôn dịu dàng quan tâm em. Em yêu và thương chị nhiều lắm, bác gấu già của em :)

P/S: Happy 4th anniversary. I love you, honey :wub:

Oài, dù thế nào thì về nhà vẫn là nhất chị nhỉ. Khách sạn 5 sao, hay resort sang chảnh thì cũng ko bằng chiếc giường êm ái nhà mình chị hen. Thích nằm ôm chị ngủ trên chiếc giường ấy lắm lắm :lazy::lazy::lazy:

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Em yêu!

Đọc bài mấy người viết mà chị cảm động quá hà, muốn khóc luôn nè,:wacko::wacko: không biết hôm nay chị đã đọc đi đọc lại bao nhiêu lần luôn đó. Mặc dù chuyến đi này rất mệt vì phải ngồi xe thật lâu, rồi đi tàu trên biển nữa, thương em nhất, lúc về em còn bị say sóng nữa nhưng đây là chuyến đi đầy ý nghĩa với hai đứa mình. Vì đó là nơi mà em đem ra “dụ dỗ” chị lúc mới quen. Mình định đi từ lâu mà mãi sau bốn năm yêu thương, gắn bó mới cùng nhau thực hiện được đúng vào ngày kỉ niệm lần đầu tiên hai đứa gặp mặt.

Lần này, hai đứa mình thật may mắn, ở trong cái resort cạnh bờ biển thật đẹp, sóng không hề “dữ dội” mà đầy diu êm luôn. Lúc nào đi tắm cũng chỉ có hai đứa, nhiều khi em bảo: “Mình chơi sang, bao hết bãi biển”. Mà kì thiệt, biển đẹp vậy mà không ai xuống tắm. Chắc người ta không muốn phá vỡ sự lãng mạn của mình phải không em?:wub::wub::wub:

Em có nhớ bên trái phòng mình có một cặp đôi sinh viên không? Hai đứa nó cũng book tour như  mình và hay bị mình “soi mói”, không phải chị với em bất lịch sự mà cứ ham hố “soi hints" tụi nó. Em bảo đảm tụi nó yêu nhau vì ngồi trên xe thì tụi nó nắm tay thật chặc, thỉnh thoảng vuốt tóc nhau, mặc đồ đôi, rồi không đi theo đoàn xem này xem nọ, mà thuê xe máy chở nhau đi riêng nữa chứ. Còn chị thì cho là tụi nó là bạn bè vì tụi nó bánh bèo quá, lại còn xưng mày tao, cảm giác chúng thích chụp hình tự sướng hơn thích nhau. Bên trái phòng mình còn có một cặp khác. Khỏi bàn cải nhìn vô là biết “có vấn đề” tình cảm rồi. Sao trùng hợp quá chừng, ba phòng liền kề, ba cặp “nữ nhân yêu nhau” như ngôn tình luôn. Đi ăn, đi uống cũng thấy quá chừng cặp đôi girl-girl ngồi xung quanh luôn, riết rồi em còn “soi mói” hơn chị nữa đó. Lúc lên tàu về thì có một cặp cũng rất đáng yêu phải không em? Vì bị say sóng mà một đứa nằm tựa vào người đứa còn lại, hai đứa chúng nó quan tâm nhau, yêu thương nhau làm chị cảm thấy thật ấm áp dù không quen biết. Em thấy không? Thời đại này, chỉ có phụ nữ mới đem lại hạnh phúc cho nhau đó…hi…hi.:biggrin::biggrin::biggrin:

Em à, lúc nắm tay đi trên bãi biển, thỉnh thoảng em còn quay qua hôn lên má chị. Hạnh phúc làm sao, ước gì, hai đứa mình can đảm hơn để có thể trao cho nhau những cái hôn đầy yêu thương trước nhiều người chứ không phải chỉ khi có hai đứa bên nhau trên một bãi biển vắng vẻ. Chị hứa sẽ ráng nghe lời em vì đối với chị “Happy wife sẽ có happy life”.  Không nơi sang chảnh nào bằng nhà mình, không ai sexy, hot bằng hot girl của chị. I love you, my better half.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị ơi, SG đang mưa đêm này. Em thích những đêm mưa. Em đang mở toang cửa ngồi ngắm mưa và nhớ đến chị này. Giá mà giờ này có chị bên cạnh thì thích biết mấy. Em sẽ ôm chị cuộn tròn trên giường, 2 đứa sẽ nói chuyện tào lào trên trời dưới đất, em sẽ chọc quê chị rồi lại năn nỉ xin lỗi chị và làm cho chị cười :). Em nhớ bữa cuối tuần chị lên em, chị chọc em cười quá trời. Cứ mỗi lần chị thấy em vô fb chuẩn bị mua đồ online là thế nào chị cũng bù lu bù loa, la oai oái: "Bớ làng nước ơi, người ta thì có tật xấu là rượu chè, cờ bạc, còn người yêu tui có tật xấu là mua đồ onl".hahaha. Chị la to quá trời, có khi hàng xóm lại tưởng nhà mình có cãi nhau thật.hehe. Chị la la thế thôi, chứ một hồi nghe em thủ thỉ, nhõng nhẽo, thế nào chị cũng chép miệng "uh, em thích thì mua đi".hihi. Xí, mà mấy lần em mua cái j thấy đẹp, chị cũng kiu em mua cho chị nữa, chị bắt chước em hok nha, vậy mà cứ cấm em mua đồ onl :biggrin: Em hay trêu chị, mai mốt để em cầm quỹ cho nha, chị kêu "uh, để em nướng hết vô mấy cái fb bán hàng online của em".haha. Em đâu có đâu nè, em thấy cái nào đẹp mới mua mà, chị yên tâm giao quỹ cho em, chị nha :wub: 

Nhớ chị nhiều.muah muah... chị mau mau lên với em nha :wub::wub:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị ơi, em để ý thấy bữa nào mà em ngủ 1 mình là y như rằng bữa đó e sẽ ngủ lèo 1 giấc từ tối tới sáng luôn, ko thức giấc nửa đêm lần nào luôn ý. Còn bữa nào có chị lên với em, nằm cạnh em ngủ là em toàn thức giữa đêm tới 2, 3 lần lận, mặc dù mỗi lần thức giấc chỉ đc vài phút đủ để làm vài động tác là em lại ngủ tiếp.hehe. Chị biết ko, mỗi lần nằm ngủ cạnh chị mà bị thức nửa đêm, hành động đầu tiên em làm sẽ là tìm môi chị để hun cái chụt 1 cái.hihi:wub: Có bữa chị quay qua chỗ khác, làm em phải với tay qua kéo mặt chị lại để hun. Mà mắc cười lắm, hình như chị cũng bị lây cái bịnh của em á, có đêm chị trở mình, mặc dù mắt vẫn đang nhắm tịt, mà môi chị vẫn cứ chu lên, tìm môi em để hun, thấy yêu gì luôn á :biggrin:  Mà công nhận mình hay thiệt chị, đi ngủ tắt đèn tối thui, mà mỗi lần hôn đâu là trúng đó, ko bị trật nốt nào luôn.hehe.  sau khi đã hun đc chị xong, thì em lại quay qua tìm tay chị, để đan tay em vào tay chị. 2 đứa mình ngộ ghê, ngủ chung 1 giường nhưng mà ko bao giờ đắp chung mền. Chị 1 cái, em 1 cái. Có mấy lần mình thử đắp chung mền với nhau tình thân mến thân, với để đêm e thức giấc tìm tay chị cho dễ, nhưng mà đến nửa đêm chị toàn quấn hết chăn của em, để con nhỏ nằm co ro thấy tội luôn :)). Thế nên dc vài bữa là lại quyết định thân ai nấy giữ mền ai nấy đắp luôn :rolleyes: chắc bữa nào mình phải đầu tư cái mền to trùm hết cả cái giường giống như trong khách sạn í, thì may ra chị mới ko quấn hết của em :). Hôm nào ko tìm tay chị thì em lại quay qua đi ôm...lưng chị :laugh:. Chị cao, to hơn em, nên mỗi lần chị quay sang bên kia, là y như rằng em như con tép nằm ôm trọn cái lưng của chị luôn.haha. Nên tư thế này thấy có vẻ sai sai sao ấy, chị phải đổi tư thế, quay sang spoon (từ này em mới học lỏm đc) em thì hợp lý hơn á :p. Nhưng thích nhất vẫn là đc nằm gối đầu lên cánh tay chị, đc chị ôm trọn trong lòng luôn, mà đc 1 lúc thôi, lúc sau chị mỏi tay lại hắt hủi em ra ngay ấy mà :sleep:. Trời mấy bữa nay se se lạnh, có chị nằm bên cạnh ôm chắc thích lắm luôn.hihi.

Chị,  tối nay em ngồi rảnh search đc mấy món ăn ngon và bổ dưỡng lắm nè. Bữa nào chị lên em trổ tài cho chị ăn nhé :). Tự nhiên muốn nấu bữa cơm gia đình, ngồi ăn với chị quá. Chị mau mau lên với em nhé. Quá trời đồ ăn ngon đang chờ chị nè.hehe. Em mong chị nhiều. I love you :wub::wub::wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tichtac    300
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

hời hơi. Topic ghi tội c Vien vs tinhyeumautim làm 2 chế khó ngủ. Mà giờ 2 chế đi nhân giống sự khó ngủ cho nhiều đồng bào khác. 

Méc người ta đánh cắp 2 hột gạo, riêng mình hốt luôn 1 thúng. *liếc*

Được chỉnh sửa bởi Tichtac
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị yêu, vậy là sau bao nhiêu lần lên mạng tìm và đọc công thức chế biến, cuối cùng hôm nay em cũng quyết định thử nghiệm nấu món mới:laugh: Chỉ 1 món ăn thôi mà search trên mạng ra quá trời cách nấu luôn, em đọc mà muốn tẩu hỏa nhập ma.hehe. Thế nên em quyết định, mỗi cách em tham khảo một ít, cái nào thấy có vẻ hợp lý và thuận tiện em gom về cho mình luôn, kết hợp đông tây kim cổ, ko biết có ra cái món gì ko nữa.haha. khâu nguyên liệu thì có vẻ ko khó tìm lắm, sau 15' lượn siêu thị là em đã mua đủ hết đồ rồi, chỉ có 1 nguyên liệu tìm mãi ko thấy, nên em thay thế bằng nguyên liệu khác có tính chất tương đương, chắc ko sao :biggrin:. A lê hấp, sau 1h ngụp lặn trong bếp, xắt thái, ướp nếm, chiên xào...cuối cùng em cũng hoàn tất món ăn của mình chị ạ (mồ hôi đổ như tắm luôn.hic hic). Kết quả là hơi bị...ngon chị ạ. Thành công mĩ mãn luôn í.hihi. Theo em tự nhận xét là thế :biggrin:, nhưng mà em biết nếu có chị ở đây, chị cũng sẽ khen ngon thôi. Ah, trước giờ chị có chê món nào em nấu đâu :). Nhưng mà nấu xong phải lủi thủi ngồi ăn 1 mình kể cũng buồn, giảm bớt 50% độ ngon của món ăn rồi :sad:, giá mà có chị ngồi ăn với em, thế nào em cũng múc cho chị 1 chén đầy ụ, rồi chị lại la oai oái, em làm như chị là heo í.hihi :wub: Món này nấu cũng khá đơn giản, nhưng mà hơi tốn thời gian chờ hầm cho nhừ, em tưởng tượng chị mà ở đây, thế nào cũng lăng xăng ôm bụng nhăn nhó chạy ra chạy vô bếp phụng phịu với em: "em ơi, xong chưa, chị đói bụng lắm rồi nè". Rồi đến lúc em nấu xong, chị sẽ suýt soa khen thơm, rồi nhiệt tình đi lấy chén đũa, sắp xếp mâm cơm, rồi chị sẽ cười tít mắt khen em của chị nấu ăn ngon nhất.hihi. Ghét chị quá, em đang nấu ăn mà toàn nghĩ tới hình ảnh và hành động của chị ko hà, em bị tẩu hỏa nhập ma là tại chị đấy nhé :p

Vậy là em lại bổ sung dc thêm 1 món mới vào list "bữa cơm gia đình" rồi chị ạ. Mai mốt chị ko cần phải sợ đói, hay "chán cơm thèm phở" đâu. Ah, má chị có lỡ thèm phở thì em cũng sẽ tìm công thức nấu phở cho chị luôn.haha. Nên chị cứ yên tâm chuẩn cơm vợ nấu nhé, đảm bảo chất lượng, vệ sinh an toàn thực phẩm :wub: Bữa nay em thử nghiệm món mới thành công rồi, bữa sau chị lên em sẽ tự tin trổ tài cho chị luôn. Chị chẩn bị bụng cho tốt để ăn hết món em nấu nhé. Mà chị nhanh nhanh lên với em đi. Em nhớ chị lắm rồi nè. 

Yêu chị lắm, cục vàng to bự của em.muah...muah...muah:wub::wub::wub:

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    128

ôi ôi cái nhà này.............. đọc mà thấy ghen tị dễ sợ. Cute quá trời đất. hự hự :((:((:((

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em iu ơi! :wub:mấy năm qua Noel nào mình cũng ở bên nhau, cùng nắm tay nhau đi lang thang rồi tranh thủ về sớm vì sợ kẹt xe, chỉ có năm nay cơn bão lãng xẹt Tampon í lộn Tembin xuất hiện làm đảo lộn kế hoạch của mình hết trơn. Chị lo cho ba mẹ ở nhà nên chạy về quê coi thế nào, rồi thêm chuyện phát sinh ở chỗ làm nữa nên Noel năm nay hai đứa ở hai nơi, người ta chở gấu đi chơi, khách sạn kín mít phòng mà hai đứa tối nằm nhắn tin điện thoại. Em còn giận chị nữa chứ vì chị bỏ em Noel một mình bơ vơ nằm lăn qua lộn lại ôm gối ôm. Chị cũng buồn muốn “ngủ” luôn đó mà không ngủ được vì lo cho ba mẹ, cho em nữa. Em thấy không, chị lên trên internet vô trang web dự báo của Mỹ, Hong Kong, Anh, Úc, Châu Phi, Châu Chấu xem là biết bão không vô lúc trưa ngày 25 rùi, nhưng mấy đài truyền hình cứ ra rả nói bão vô làm mọi người ở nhà và hàng xóm xung quanh lo quá trời. Mà thôi kệ coi như đó cơ hội diễn tập thực tế cũng tốt chứ bộ. Nói thiệt là hồi đó tới giờ, chị sợ mấy cái dự báo và số liệu thống kê Made in Vietnam lắm. À mà nhờ vậy, chị biết thế nào là typhoon còn thế nào là tropical storm nha, ghê ghê chưa, lại còn lôi mớ kiến thức toán học lớp lá, lớp chồi ra tính thời gian và bán kính nữa chứ. Chị nói cho ba biết là nó sẽ không vô chỗ mình ở và nói dì cứ ở nhà đừng xách giỏ chạy đi trốn nữa.

Xong xuôi tới chiều khi chị chắc chắn là nó tha cho người Miền Tây hiền lành, dễ thương, thật thà, xinh đẹp như chị là chị tốc hành còn hơn Mai Linh Express chạy lên em liền trong khi bụng đói mà còn “mắc” chưa kịp lấy “thủy lực khoan bê tông” nữa đó. Tưởng xe dừng để được ăn mà nó không đi lối cao tốc lại chạy đường ngoài vừa lâu, vừa đói, vừa “mắc” vừa lạnh nữa. Thấy chị thương mấy người chưa. Ôi bên tình bên hiếu không gì nặng hơn cái bàng quan của chị vào lúc đó :unsure:. Mà lúc em ra đón chị, gặp em mừng quá thế là quên mất tiêu vụ đi toilet giải quyết luôn mà leo lên xe, ôm eo để em chở về, rồi than thở nào đói, nào lạnh với em. Hi…hi…để em dẫn đi ăn hải sản no bụng luôn. Thấy chị thương mấy người không nè, vậy mà cứ giận chị Noel bỏ rơi mấy người hoài. Tối chị ôm cứng ngắt cho hết nói bỏ luôn đó.:lazy:

Hai hôm nữa là mình lại đi du lịch cùng nhau đến một nơi mới nữa. Lần này cũng sẽ happy và lãng mạn như những lần trước nha em yêu. Chị mới đem bộ đồ bơi của em đi giặt để bữa đó em khoe body sexy bỏng mắt cho chị coi đó. Ôi, nói tới làm người nôn nao quá chừng. Sáng giờ chị ở nhà làm được bao nhiêu việc nào lau nhà, giặt giũ, rửa chén, bla…bla…đảm đang quá đi. Tối em về trả công nha mà đừng trả công bằng vũ khí tự có nha. Chị dọn dẹp nhiều giờ đuối rồi, tối chỉ muốn đi ngủ sớm nha…hí…hí…hí.

Yêu em nhiều. :wub:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Từ tết tới giờ toàn gặp chuyện gì đâu không, tiền thì không có mà tình cũng chén sức chén mẻ, thiệt khổ hết sức. Mặc dù, tết cũng bày đặt đi chùa, đi nhà thờ đủ chỗ mà không mai mắn khỉ gì hết, có lẽ đi theo phong trào, không thành tâm nên Trời Phật không thèm phù hộ.   

Thôi buồn quá nên mình quyết định thay đổi bản thân, sống sao cho người ta không chửi là tại ăn ở. Sáng thức sớm đi mua nào nước rửa chén, nước lau nhà, kem đánh răng, Sensi cool fresh. Còn mua một đống nấm về nấu canh nữa chứ. Siêng quá trời luôn. Trưa còn ép bông cải, ớt chuông uống nữa. Mà còn mua hai quyển sách nữa chứ. Hình như gần năm năm rồi chưa bao giờ mua một cuốn truyện vậy mà đi lang thang nhà sách một hồi lại mua một lược hai cuốn ‘Tiếng gọi của hoang dã’ và “Bong bóng”. Chiều thì làm được bao nhiêu thứ trì hoãn trước đây, sửa bóng đèn trước nhà, kêu thợ vệ sinh máy lạnh, lắp máy nước nóng lạnh, lắp cầu giao chống chạm, chống rò rỉ điện, sửa đèn, sửa quạt, a, b, c, d. Vậy mà cũng hết buổi chiều. Tối chạy lang thang không biết làm gì, rảnh quá đi cắt tóc cho thay đổi “phong thủy”, cắt móng tay, móng chân, nặn mấy mụn mụn quỉ xứ, lâu ngày thành ‘tinh” trên mặt,  rồi đắp mặt nạ, tắm rửa thơm tho đi lên giường đấp mềm ngủ. Nói vậy chứ ngủ khỉ gì, cũng phải cầm điện thoại lướt tới lướt lui vài bận mới có thể ngủ. Thôi vậy cũng là một ngày trôi qua đầy ý nghĩa. Mai sẽ dậy sớm đi bộc sứ vài cái răng cười cho có thêm mùa xuân, dù xuân qua cmnr.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Nếu chị rảnh 15 phút chị muốn nhắn tin cho em.

Nếu chị chị rảnh rang 60 phút chị muốn gọi điện để nghe giọng nói của em.

Nếu chị không đi làm một ngày chị muốn chạy đến bên em, nói chuyện cùng em, và nằm bên cạnh em.

Nếu chị nghỉ làm hai ngày chị muốn đi chơi xa cùng em.

Em có còn suy nghĩ giống chị không? 

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Trời mưa, mà lại mưa đêm khiến người ta có nhiều tâm trạng, lại sinh ra nghĩ vẫn vơ. Cuộc sống này luôn đồng hành hai trạng thái đối lập sáng nắng, chiều mưa, hạnh phúc, đau khổ. Mỗi lần có một điều lớn lao, vui sướng xảy ra trong cuộc sống, thì ngày hôm sau lại xảy đến những chuyện đau lòng. Ngày mình tốt nghiệp ra trường, mới cầm tấm bằng đi xin việc làm, ngây thơ suy nghĩ chuyện tương lai, rồi vẽ ra những viễn cảnh đẹp đẽ như trong ngôn tình. Một ngôi nhà cùng những đứa mèo, chó. Rồi chuyện như chưa từng bắt đầu, người yêu đầu tiên nói lời chia tay trong nước mắt vài ngày sau đó. Năm năm yêu thương, những gì nhận được là lời xin lỗi vì hai đứa sẽ không có tương lai mà đau lòng nhất là khyên mình từ nay đừng yêu đứa con gái nào nữa vì điều đó là sai trái. Tiếp theo là cái thiệp đám cưới. Nhiều khi mình suy nghĩ, đừng nên đem thời gian ra để so sánh cho một mối tình, hai năm, năm năm, mười năm hay ba tháng thì cũng như nhau. Nếu có ý thay đổi thì người ta sẽ cảm thấy nhẹ nhàng, chỉ có người bị chia tay mới vật vờ, vật vạ và trở thành nhà văn, nhà thơ mà đập gối hỏi tại sao thôi.

Cuộc sống cũng mĩm cười với mình. Tháng sau, mình cũng tìm được một công việc tốt, đủ nuôi sống được bản thân, có một ngôi nhà nhưng không có chó mà cũng chẳng có mèo, tối nằm nhìn lên tường chỉ có vài ba con thằng lằng chạy ra chạy vào. Mình cũng làm được nhiều thứ từng mơ ước khi còn đi học, cũng đi được nhiều nơi, ăn những thứ mình thích. Bốn năm sau, mình cuối cùng cũng dần quên được. Não cá vàng để chìa khóa xe, điện thoại ở đâu thì không nhớ, sao mấy chuyện muốn quên mà khó khăn quá.

Năm năm sau mình bắt đầu một tình yêu mới. Một tình yêu thật dễ thương, như chuyện cổ tích. Nắm tay đi chơi cùng nhau, làm biết bao chuyện cùng nhau kể sao cho hết. Thời gian vèo vèo, vậy là chúng mình yêu nhau gần năm năm rồi. Em lâu lâu lại nói: “Em yêu chị gần năm năm rồi đấy”, chữ năm năm em thường nhấn mạnh, em xem nó như phi thường và lâu dài lắm. Em nói em yêu chị là lâu nhất, chị là năm năm thanh xuân của em. Năm năm hai đứa đã đi qua những sự kiện trọng đại của cuộc đời em. Em ra trường, xin việc làm, chị chở em đi đến chỗ làm ngày đầu tiên, em có tiền lương tháng đầu tiên, dẫn chị đi ăn. Rồi hai đứa mình đi mua cái máy tính bảng, cái laptop, cái điện thoại đầu tiên của em. Hai đứa đi chơi lần đầu tiên cùng nhau ở Hội An và đó là nơi chị thích nhất, năm nào mình cũng đi lại một lần. Rồi chị có căn nhà đầu tiên và mình cùng nhau chạy khi chung cư báo cháy, thật buồn cười. Chị thật may mắn khi là người đầu tiên thật sự của em về mọi thứ. Chị nhớ em hay trêu chị, em quen biết bao nhiêu người mà lần đầu tiên là của chị. Chị nhớ lúc đó chị bối rối vì chị biết em nói thật và điều đó thật hạnh phúc biết bao. Tình cảm của mình cứ vậy, không khi nào mình gây gỗ, giận hờn cả, nếu có thì hai ngày là lại như cũ, lại cười giỡn, rồi chị lại ôm em vào lòng mà ngủ, nếu tối giật mình thức giấc thì em sẽ rúc vào người chị. Một tình yêu mà bao nhiêu người mơ ước, tìm kiếm phải không em?

Nhưng chị không hiểu sao, hai tháng gần đây mình hay cãi vả, lâu hơn hai ngày, ba ngày mà mình vẫn chưa làm hòa với nhau. Tin nhắn cũng ít dẫn, những lời quan tâm cũng ít dần, chị dường như nhận ra điều gì đó khác thường. Ngày nghỉ lễ, chúng mình cùng nhau đến cái nơi em ao ước từ lâu. Mình đi cùng nhau sáu ngày mà hình như lần này mình đi chung không nắm tay nhau một lần phải không em? Nằm cùng một giường mà ai làm chuyện của người ấy phải không em? Chuyến đi này, chị cứ ngỡ sẽ là cơ hội để mình yêu nhau hơn, hết giận nhau nhưng nó lại trở thành thảm họa. Mỗi khi chị thấy em cầm điện thoại nhắn tin rồi cười một mình, thì chị dường như cảm thấy khó chịu hơn, chứ không còn cảm thấy thoải mái để hàn gắn nữa dù mình đang ở một nơi cực kì xinh đẹp nhưng bây giờ chị không có ấn tượng gì với cái nơi mình đã đến. Đó là một nơi thật tồi tệ, buồn bã. Kí ức của chị là ở Hội An chứ không phải cái nơi đó.

Em nhớ lúc mình đang ngồi trong khách sạn, chị đang cầm điện thoại thì tin nhắn email đến. Em mở ra xem và hai đứa mình đã vui mừng ôm lấy nhau khi chị nhận được thông báo đi học ở nước ngoài. Em là người đã động viên chị, em nói người yêu của em phải có tương lai, chị thì chỉ làm và làm không nghĩ gì thêm hết. Vậy là chỉ thay đổi, chị muốn đi xa hơn cùng em. Lúc đó chị lại tiếp tục nghĩ đến ngôi nhà và những con mèo, em của chị thích mèo mà phải không? Chị nghĩ mình sẽ cố gắng hết sức để có được việc làm, rồi được ở lại. Chỉ tưởng tượng cảnh nắm tay em đi chơi ở những thành phố Châu Âu xinh đẹp, rồi cười một mình. Từ lúc đó chị lại nghĩ vớ va vớ vẩn chuyện tương lai này nọ.

Hết chuyến đi mình cũng chưa hết giận nhau, dù mình biết kết quả, em vẫn cầm điện thoại nhắn tin và mĩm cười một mình. Và khi mình về tới Việt Nam thì sáng hôm sau em nói mình nên chia tay sau khi nói xin lỗi chị. Chị hụt hẫng quá em à. Hình như trong mỗi khoảnh khắc quan trọng trong cuộc đời của chị, như lúc chị tốt nghiệp ra trường và bây giờ đến một nước khác để học thì người chị thương yêu đều nói những lời tương tự với những câu xin lỗi tương tự. Từ ngày đó mình không gặp nhau, thỉnh thoảng em gọi hỏi thăm chị về giấy tờ. Em nói chị chia tay sao không thấy chị khóc chỉ có em khóc, lúc nói chuyện điện thoại nghe giọng chị vui vẻ lắm không thấy đau lòng gì cả. Em nói chị chia tay em chắc vui lắm vì chị vẫn cứ như bình thường.  Phải khóc và tỏ ra đau khổ mới là yêu một người phải không em? Có khi người ta đón nhận một tin gì quá sốc, quá lớn người ta không biết phải làm sao ngoài việc cố tỏ ra như bình thường em à.

Em nói chị rồi cũng sẽ quen một người tốt hơn em, như em đã từng thay thế người yêu cũ của chị. Chị không biết đều đó như thế nào nhưng có lẽ là rất lâu. Em trách chị sao không yêu thương quan tâm nhiều hơn đặc biệt là lúc mình đang cãi vả. Chị muốn lắm em à, nhưng từ cái ngày mà em không cho chị cầm điện thoại của em nữa và mỗi khi thấy em cầm điện thoại nhắn tin rồi cười một mình, thì chị chưa biết mình nên làm gì và làm thế nào. Chị biết mình là một con người nhút nhát chưa từng chủ động trong tình cảm. Cũng chưa từng van xin, hay níu kéo tình cảm. Em nhớ lúc mới quen, em nói em quen chị thử một năm thôi, chị cũng chấp nhận. Chị nói khi nào em quen người khác thì hãy nói cho chị biết, chị sẽ im lặng rút lui để em tự quyết định. Đó là những điều chúng ta đã nói khi bắt đầu phải không em? Nhưng nó không phải một năm mà đã năm năm rồi. Năm năm xinh đẹp nhất của em, năm năm hai đứa mình cùng làm những điều đầu tiên của nhau. Năm năm hạnh phút nhất của chị. Năm năm chị cố gắng thay đổi phần nào bản thân mình.

Chị không khóc cũng không níu kéo, em có sự chọn lựa của riêng em nếu đều đó làm em vui vẻ hạnh phúc. Dù thế nào thì em cũng là người nhà của chị, chị vẫn luôn xem em như vậy.

• Like 1
  • Sad 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    128

Lúc này em thấy nó thật đúng với câu:"Có những sự chia tay là để cả hai hạnh phúc hơn, dù hạnh phúc đó không còn cùng về một phía".

Vẫn biết là thời gian qua đi rồi mỗi người cũng đều có cuộc sống hạnh phúc bên một ai đó khác, hoặc không với ai cả. Nhưng khoảng thời gian cho tới lúc ấy, chỉ có tự mình giúp mình mà thôi.

Vì chị không làm gì cả, nên chắc sẽ cần nhiều thời gian hơn.

Sau cơn mưa, nắng lên, nhất định sẽ có cầu vồng. :smile:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Cảm ơn em đã động viên, hy vọng chị thấy cầu vòng sau cơn mưa.

Chứ không phải sau cơn mưa, thường ngập đường và cúp điệp.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    398

Kể từ ngày mua điện thoại mới, mình đã bỏ thói quen đọc thơ , hôm nay vô tình đọc được bài thơ này, cảm thấy buồn quá mà chẳng biết vì sao lại buồn…Chắc mình sắp trở thành nhà sưu tầm thơ rồi.

Rồi một ngày đôi ta chán gặp nhau

Vì thân quen in sâu vào nỗi nhớ

Vì trái tim giờ chẳng còn bỡ ngỡ

Người quên đi ta đã yêu thế nào.

Rồi một ngày người thích kẻ đến sau

Như cái cách trước đây mình yêu vậy

Tự bao giờ trải qua ngày tháng ấy

Ở cạnh người đã chẳng phải người rồi.

Năm năm mưa người vẫn bên tôi

Trái tim yêu vẫn hướng về tôi mãi

Thế tại sao một ngày nắng trong lại

Người lại rời, chôn vội mảnh tình trao.

Cùng trải qua bao giông bão ngày nào

Sao chẳng thể cạnh nhau giờ gió lặng

Nước mắt rơi mà chẳng còn vị mặn

Trong cuộc đời, chân ái nghĩa là gì?

Mây của trời, gió lẳng lặng mang đi...

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now