Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Chị Viên và Tinhyeumautim làm tui không ngủ được...hu...hu...

Recommended Posts

doanthuy34    418

Mình nên cười hay nên khóc đây. Cái diễn đàn này là nơi đưa mình và người  từng yêu mình đến với nhau, trải qua vui buồn cùng nhau. Hôm nay, cũng chính cái diễn đàn này lấy đi người đã từng yêu mình. Nên thương hay nên giận cái diễn đàn này bây giờ?

Biết là ngu ngốc và không nên nhưng mỗi ngày sao cứ lên đọc lại những gì mình viết để rồi suy nghĩ những chuyện không đâu vào đâu.

Buồn ơi! Ta muốn chào mi.

• Sad 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
vien    1.468

Sao lại giận diễn đàn được hở em? Bởi vì nếu không có diễn đàn thì em sẽ không gặp được người từng yêu em, sẽ không có trang nhật ký này , sẽ không có nơi lưu lại kỷ niệm.

Em nên chấp nhận sự thật rằng chyện tình cảm là chuyện xảy ra rất bất ngờ , không theo quy luật nào, không có chuyện đúng sai, không hơn thua, không thể lý giải bằng bất cứ điều gì, đến là đến , đi là đi.

Em lên đây đọc lại cũng được , không phải là ngu ngốc, chỉ ngu ngốc khi em cứ  hoài niệm chuyện củ. Người ta khong yêu em nữa đơn giản vì hết yêu, chỉ vậy thôi. đừng giận mình giận người, khổ lắm em à. Nếu là chị, chị luôn mĩm cười khi nhớ về ngày ấy, thì chị đang làm như vậy đó em.

• Like 2
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Vâng em cảm hơn chị, chắc chị cũng trải qua cảm xúc này rồi phải không? Em đâu giận diễn đàn vì nó đã đem đến cho em nhiều kỉ niệm. Mà cái đầu em hay nhớ tới chuyện đã qua, còn con tim nó lại giở chứng, bướng bỉnh. Tạm thời em không kiểm soát hai thứ cùng một lúc được chị à. 

Cảm giác lúc này là thế nào? Hiện tại bây giờ, đang ghé nhà người đã từng nói yêu mình vì đã lâu không gặp và người nói với mình. Chị hãy xem ti vi hay mở quạt cho mát và vào phòng đóng cửa ngồi nói chuyện với người yêu mới cũng được hơn một tiếng rồi. Mình nằm ngoài nghe tiếng to, tiếng nhỏ, tiếng cười vui vẻ. Mình lại nghĩ tới ngày xưa, hai đứa cũng từng nói như như vậy. Địa điểm thì vẫn vậy, thời gian vẫn thế, có điều người thì không còn như vậy. Mình cảm thấy hơi sợ thứ tình cảm này quá.

Không ngờ, mình cũng có ngày như thế này. Nhờ vậy mình sẽ có thêm quyết tâm, động lực thay đổi bản thân mình. 

Cố lên nhé bản thân tôi, cố lên nhé, bạn chắc rồi sẽ thành công, sẽ vui vẻ trên con đường của bạn.

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vien    1.468

Doanthuy thân mến, người ta chia tay vì nhiều lý do . Nhưng mà có một điều dường như chắc chắn là người ta không muốn gặp, không  muốn nghe gì về người củ, vì thế cách duy nhất để em có thể vui vẻ mà sống tiếp , là em phải get over it. Đây là lời khuyên chân thành từ chị, mặc dù chị chưa bao giờ Trãi qua cảm xúc giống em, em suy nghĩ coi khi gặp lại hay cố tìm cách nói chuyện , cả em và người ấy có vui không.

cuộc đời rất ngắn , hãy quý thời gian của mình.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cái bà chị này có bí kíp trị thất tình mang ra mà xài đi :happy:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Giờ chị sắp viết tiếp chương hai nè em, em chờ giờ tới tối chị rảnh chị làm nốt bí kíp, bí mật, bí đau, bí rợ luôn nè. Hí... hí... hí

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Bí kíp trị thất tình tập hai.

Chào các bạn đang thất tình, bị bồ đá, bồ bỏ rơi bỏ rớt, bị cắm sừng. Hôm nay nắng nóng cộng rảnh rỗi sinh nông nổi nên tui viết tiếp bí kíp trị thất tình dựa trên kinh nghiệm bản thân. Hy vọng các bạn đã, đang, và sẽ có thể chuẩn bị tâm lí cùng sinh lí để vượt qua khoản thời gian "what the hell, what the hợi" này.

Bí kíp này thực hiện theo các bước từ thấp đến cao, có thể đi tắt đón đầu bỏ qua một số bước vẫn có thể được tuốt.

Thứ nhất. Nhớ lại những lời nói lúc chia tay lời càng đau phải càng nhớ, lẩm bẩm trong miệng và tưởng tượng cái cảnh ex của mình sẽ bị mấy lời như vậy trong tương lai. Không phải mình xấu xa không cao thượng mà đó chỉ là liệu pháp kí ức để quên đi người cũ cho mau lẹ thôi. 

Thứ hai. Hãy để sự tưởng tượng bay xa. Ví dụ hãy thường xuyên hình dung ra cái cảnh người yêu cũ với người yêu mới của she gây gỗ và chia tay còn bạn thì đứng nép vô gốc tường ôm bụng cười, hoặc cảnh bạn đang hạnh phúc nắm tay người yêu mới đi ngang vào lúc đó cũng được.

Thứ ba. Hãy tin vào giáo lý nhà Phật. Người đem đến cho ta điều gì, thì người khác sẽ đem đến cho người đều tương tự và còn bonus thêm nhiều thứ nữa. 

Thứ tư. Đừng bao giờ nghĩ người yêu cũ của chúng ta là số một, là bản ghép tốt và hoàn hảo nhất cho chúng ta. Bởi vì tốt và hợp đến vậy thì không nói lời chia tay và đá đít bạn không chút do dự chần chờ. 

Thứ năm. Xóa nhanh, lẹ ngay và luôn những thứ như zalo, viber, số điện thoại người đó. Gọi thì đừng nghe hoặc trả lời chờ 3 tuần sau rồi trả lời tin nhắn thôi. Khoa học đã chứng minh,  sau 20 ngày thì não bộ tiết ra chất abc, xyz nào đó làm bạn bớt đau khổ và bắt đầu suy nghĩ tích cực hơn.

Thứ sáu. Hãy nhớ thất tình chia tay trong tình cảm là một hiện tượng phổ biến và dư thừa trong xã hội. Cứ một giây trôi qua trên thế giới là có vô số cặp đôi yêu nhau chia tay. Nên không có gì lấy làm nghiêm trọng đối với case của mình. Có yêu thương thì chia tay. Đều bình thường như giới tính của bạn. Trước khi ba má bạn đến với nhau chắc cũng trải qua mấy mối tình. Hỏi "đũy" bạn thân của bạn không chừng nó chia tay 5 lần rồi đó. Bạn không chia tay, thất tình không chừng là hiện tượng lạ nữa đó.

Thứ bảy. Hãy tập trung làm đẹp, mua đồ đẹp, ăn ngon, đi chơi. Khi bạn có thân hình đẹp, gương mặt đẹp lúc đó bạn quan tâm tới gương mặt và body của bạn chứ không rảnh ngồi nhớ về người cũ.

Thứ tám. Tích cực lao động, kiếm tiền. Người Đức có câu. Tiền không mang lại hạnh phúc nhưng tiền có thể mang đến sự an tâm. An tâm thì quan trọng lằm. Tiền bạn làm ra và dùng bao nhiêu là do bạn quyết định. Còn tình cảm có khi người yêu bạn quyết định chứ không phải bạn. 

Thứ chín. Lên diễn đàn viết bài, viết nhật kí cũng là một cách giảm stress, biết đâu hên trên dòng đời tấp nập. Chúng ta vô tính té sấp mặt vô boobs của chị em nào trên đây. Ước gì được vậy ta.

Thứ mười. Hơi kinh dị chút nhưng hiệu quả nhanh và mạnh nhất. Đó là hãy nghĩ và tưởng tưởng ra cảnh người yêu cũ và người yêu mới của she đang a á ấ trên chiếc giường ngày xưa hai người từng ngủ. Nhớ tưởng tượng ra nhiều position mà bạn chưa kịp áp dụng với người yêu. Tưởng tượng càng sinh động càng làm bạn sợ, ghê và tránh xa người yêu cũ càng lẹ. Bảo đảm khi đó she ở Hà Nội bạn sẽ ở Sài Gòn. She ở Nam Cực thì bạn ở ở Bắc Cực. She ra đường ban ngày, bạn ra đường ban đêm. Như vậy bạn không phải đau khổ khi đối mặt.

Để áp dụng 10 bí kíp, bạn cần có trái tim sắt đá và cái đầu lạnh nha. Hơn nữa là sự tưởng tượng phải bay xa. Nếu không thì uống sửa bổ sung DHA cho bạn thông minh ra nhằm tăng đề kháng, trí tuệ để đừng bị đá trong tương lai. Nên nhớ là người bạn quen sao này chắc chắn phải tốt hơn và đẹp gái hơn người yêu cũ. Điện thoại, máy tính, xe hơi, quần áo thời trang năm sau đều đẹp hơn năm trước phải không? Bên cạnh đó, yêu thương cha mẹ, anh chị em nhiều hơn vì có họ luôn mở rộng vòng tay đối với bạn và không bao giờ bỏ bạn trong bất cứ hoàn cảnh nào. 

Chúc các bạn vượt qua nỗi ám ảnh mang tên thất tình và "bị đá".

Được chỉnh sửa bởi doanthuy34
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Mình muốn lương thiện mà cuôc đời không cho phép. Nhiều khi muốn quên hết tất cả mà sợ còn mấy đứa thiếu nợ chỗ làm chung quên rồi nhớ khỉ gì mà đòi. Nghĩ vậy nên thôi, phải nhớ kĩ để còn đòi lại. Haizzz.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Mấy bữa trước nói chuyện với người yêu cũ. Cô ấy hỏi mình có quen ai khác không, mình nói quen đâu lẹ vậy mới chia tay nữa năm mà. Sự thật là cả thanh xuân có hai mối tình rồi bị thất tình nên tự nhiên mình cảm thấy không có muốn thả thính hay để ý người khác. Chắc tại đang khủng khoảng tuổi 30. Suy nghĩ một hồi thì mình nói. Chị sẽ quen người khác nếu người đó dễ thương và smart hơn em. Cô ấy cười mình, nói mình có cày nát diễn đàn cũng không tìm đâu ra người như cô ấy và mình sẽ ế mốc meo. 

Mốc meo cũng chẳng sao. Ít ra thì người mình yêu thương cũng hơn hoặc bằng chứ không tệ hơn cô ấy được. Nếu không có ai như vậy thì ở một mình cũng chẳng sao. Ít ra thì cũng không bị thất tình thêm lần thứ ba và hiện tại mình cũng thấy ổn chỉ có đều nhiều khi đi tới mấy thành phố xinh đẹp và lãng mạn thấy người ta nắm tay đi thì hơi chạnh lòng vì ngày xưa mình hay nói khi nào có đều kiện sẽ nắm tay nhau đến những nơi như vậy. Bây giờ thì có được phân nữa ước mơ. Đến được nơi như vậy nhưng nắm tay kéo vali. Có được này thì mất cái kia. Ông trời thật công bằng. Tình cảm, số phận và lòng người thật khó đoán.  

À mà biết đâu trên đường đời tấp nập mình sẽ gặp một người nào đó khác để nắm tay đi đến những nơi xinh đẹp và lãng mạn. Có nhiều thứ mình từng hứa với người yêu cũ nhưng chưa làm được và cũng không còn cơ hội để làm. Mình sẽ làm với một người khác ở đâu đó trong tương lai cũng có thể là không ai nhưng mình sẽ đem tất cả những gì tốt đẹp nhất có thể cho cái tương lai đó chắn chắn phải như vậy.

• Like 2
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
onealoner    16

ngày hôm qua người ta có thể sống chết vì bạn nhưng hôm nay đã có thể bên người khác, rốt cuộc yêu là gì, quen một người dể dàng như nào. 

Có phải khi con người ta gom đủ tuyệt vọng mọi thứ sẽ dể dàng hơn.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Mình lúc nào cũng trân trọng cô ấy cho dù tình yêu còn hay không. Có điều mình hơi hụt hẫng là "tình yêu vỗ cáng bay đi" hơi lẹ hơn mình "hoang tưởng"  chứ mình không tuyệt vọng "họa mi vẫn hót tối ngày".

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Mình có ngồi đó tuyệt vọng hay đau buồn thì có giải quyết được gì nên mình đầu tư thời gian cho kiến thức và "body" của mình. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
onealoner    16

đôi khi biết hết và hiểu hết đó chứ, nhưng người như mình chắc là quá nhu nhược rồi :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Vậy bạn tìm đọc ba bộ bí kíp thất tình của mình nằm rải rác trong diễn đàn này nha. Hy vọng không giúp được bạn thì cũng làm bạn cười hoặc nổi điên vì sự xàm xí của nó.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vien    1.468

Sau khi mất đi một cuộc tình, đời người như khiếm khuyết, cơ thể dường như không hoàn chỉnh, cơ hội phục hồi không nhanh như mình tưởng.

Em qua hai cuộc tình , chị mới có một thôi mà đã hết dám yêu rồi em à .

Không nghĩ tới yêu đương thôi, nhưng mà tyệt đối ổn, hìhì.

• Like 4
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
onealoner    16
29 phút trước, doanthuy34 đã nói:

Vậy bạn tìm đọc ba bộ bí kíp thất tình của mình nằm rải rác trong diễn đàn này nha. Hy vọng không giúp được bạn thì cũng làm bạn cười hoặc nổi điên vì sự xàm xí của nó.

mình có đọc rồi, rất đáng yêu. chỉ là mình là cái đứa tiêu cực tột độ, cố chấp đến mức khiến ai cũng phát chán.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Mỗi người một tính cách biết sao giờ rồi bạn cũng overcome thôi. Buồn nào rồi cũng sẽ qua. Buồn vì người cũ không tha con nào.

Cho tới khi bạn gặp một phiên bản người yêu nâng cấp tốt hơn, ít lỗi, bảo mật tốt, chạy mượt hơn, chíp ngon, hình ảnh 3D rõ nét thì sự đau buồn và chung thủy chỉ còn trong ngôn tình và lý thuyết mà thôi.

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
onealoner    16
3 phút trước, doanthuy34 đã nói:

Mỗi người một tính cách biết sao giờ rồi bạn cũng overcome thôi. Buồn nào rồi cũng sẽ qua. Buồn vì người cũ không tha con nào.

Cho tới khi bạn gặp một phiên bản người yêu nâng cấp tốt hơn, ít lỗi, bảo mật tốt, chạy mượt hơn, chíp ngon, hình ảnh 3D rõ nét thì sự đau buồn và chung thủy chỉ còn trong ngôn tình và lý thuyết mà thôi.

chia bớt cho tí lạc quan được không. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Tui đang cố gắng viết bằng sự lạc quan vốn có của tui để giúp lây truyền "nhiễm" đến bạn đó thôi. 

Tui mà down và blue nữa. Thì có nước nắm tay nhảy bungee jumping cùng nhau cho có bộ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Ôi, không ai lừa ai đâu bạn. Sắc màu cuộc sống mà. Khoảng thời gian ở cùng với người yêu bạn cũng là những khoảng thời gian rất đẹp nhưng mà đâu có gì mà đẹp mãi. Đa sầu đa cảm là tính cách mình không nghĩ do bị gạt gì ở đây. Người yêu mình không hề gạt gì mình cả.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chị Viên mới đi qua một đoạn đường tình mà "mõi gối chùng chân" rồi sao? Cố lên chị phải thêm hai ba mối nữa thì mới đủ sức đề kháng. Lúc đó hết biết sợ chia tay là gì luôn. Người ta nói hồng nhan thì gian truân ai biểu mình đẹp gái quá chi chị ơi. Thiệt kute thêm smart cũng là cái tội dễ bị "bồ đá" lắm.

Chúc chị sớm vượt qua nỗi ám ảnh "đầu đời" và tiếp tục đường "lên đỉnh Olympia" tiếp theo. Người yêu cũ của em thần tượng chị lắm luôn đó. Mà chị với em hình như "goodbye my love" vào thời gian same same nhau thì phải? Thiệt tình không sinh cùng ngày cùng tháng mà bị "bồ đá" cùng ngày.

Được chỉnh sửa bởi doanthuy34
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vien    1.468

Cute and smart but già chát thì sao em?! Chị mỗi gối chẵn qua vì lớn tuổi đó thôi. Nói chứ qua một cuộc tình  mười năm làm gì còn hơi sức.

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doanthuy34    418

Một mối 10 năm, em đây 02 mối cũng đúng 10 năm. Gừng càng già càng cay chị ơi. Đừng "gặm cỏ non" nữa chị lỡ chia tay lần nữa, không còn cơ hội "già chát" mà thành "già hú" luôn đó chị. Lên Youtube tìm bài hát của Chế Linh nghe "đỡ buồn" chị ơi. "Mười năm không gặp tưởng tình đã cũ..." Sau đó nghe Cỏ Úa. Nghe nhạc buồn xong, thấy buồn ngủ đỡ xài thuốc an thần.

Chị ơi, miễn chưa có nhiều  "nếp gắp tình yêu hay thời gian" trên tráng thì còn cơ hội chị ơi. 

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vien    1.468

Em chỉ được cái nói đúng .

Mà chị chỉ nghe nhạc Ngô Thụy Miên, Trịnh công Sơn và Vũ thành An thôi. Còn bài mười năm tình củ đó hả, là bài cấm kỵ , chẵn hiểu sao she không thích bài đó :laugh:.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now