Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Tui không ngủ được !!!

Recommended Posts

doanthuy34    744
Posted (edited)

Chị tìm được mối tình sâu đậm hơn cho mình chưa? Em rất mong là chị sẽ tìm được, tự đáy lòng em, dù chưa gặp chị bao giờ nhưng khi em đọc qua những gì chị viết, em cảm thấy đồng cảm vô cùng. Em biết có người trải qua nhiều đỗ vỡ mới tìm thấy bến đỗ bình yên cuối cùng, có người mai mắn chỉ một, hai lần đã có hạnh phúc nhưng em như con chim bị thợ săn bắn hụt vậy, hễ nghe tiếng ồn là cảm thấy hoảng loạn không biết bay đi đâu? Em không biết về mình nữa, em không có đau khổ, bi lụy nhưng em sợ một kết quả không ra gì trong tương lai sau này. Em không biết tìm ai và ai sẽ tìm em nữa chị à. Tình cảm đã khó, quen một người con gái còn khó hơn nhiều lần, còn với một người sợ tiếng súng như em thì chắc khó cứu rồi.

Edited by doanthuy34
  • Like 2

vien    1,473

Chị không phải là người có thể yêu dễ dàng, những mối tình chóng vánh không tìm đến chị, càng không có những cơn say nắng. Chị chỉ cảm thấy sự gần gũi khi người mình thương ở bên cạnh , nên không chịu được cảm giác bất lực cô đơn khi yêu xa. 

Thật sự thì chị nói với em mà đồng thời cũng là tự nhủ lòng , chứ đời người có bao nhiêu cái mười năm, nhân duyên sâu đậm là mò kim đáy bể. Nhưng chị vẫn tin vào tình yêu, vẫn nghĩ rằng phía trước có nhiều bất ngờ. Cứ để tuỳ duyên em ạ .

p/s: có thể em vẫn chưa lấy lại thăng bằng vì những gì xảy ra quá bất ngờ với em.

• Like 2

doanthuy34    744

Em cũng như vậy, em nghĩ tính cách em và chị có phần giống nhau. Em quen lâu lắm em mới yêu, em cũng không nghĩ tới ai khác khi em yêu một người và khi ở cạnh người yêu thì có cảm giác an tâm, bình yên. 

Em hy vọng chị sẽ tìm được mối tình sâu đậm cho mình. Tất nhiên em cũng hy vọng cho em dù không biết sao nữa. Tình yêu giờ khó quá, không biết yêu thế nào nữa.

• Haha 1

doanthuy34    744
Posted (edited)

Topic này đã kéo dài một thời gian rất lâu rồi, có một vài bạn còn bảo mình đổi tên nó đi hay viết một cái khác không nên đeo bám mãi những điều đã qua nhưng mình vẫn viết, vì đó là những suy nghĩ tình cảm, cảm xúc chân thật của mình. Khi nào buồn bả mình mới viết, có khi viết những thứ làm người khác cười nhưng bản thân người viết thì có lẽ khóc. Không ai cứng rắn, mạnh mẽ hoàn toàn trong tình cảm được, dù thể hiện vẻ mặt bên ngoài thế nào, thì cũng yếu mềm trước tình cảm, trước người mình thích mà thôi.

Từ đầu, mình viết với ý định sẽ chia sẽ những gì vui vẻ, hạnh phúc như chị Viên, như Tình Yêu Màu Tím để cảm nhận tình cảm của hai người, để thấy rằng tình cảm giữa hai đứa con gái rất dễ thương và có thể đem đến hạnh phúc trọn vẹn cho nhau. Nhưng rồi về sau này, thỉnh thoảng mình phải viết những nỗi buồn. Bản thân mình không muốn mọi người đọc những đều như vậy bởi vì nó có thể tác động tiêu cực đến suy nghĩ, tình cảm giữa hai đứa con gái chỉ hạnh phúc, kéo dài trong một thời gian ngắn, rồi kết thúc, nhưng con người là một loài sinh vật xã hội, cần được tâm sự, giải bày những u uất trong lòng mình.

Tình cảm và tình yêu dù ở hình thức nào cũng có những thách thức, nỗi buồn bên cạnh tình yêu nồng ấm. Mình không phải một người hạnh phúc, thành công trong tình cảm ở hiện tại, có lẽ mình không biết cách yêu thương, chăm sóc người mình từng yêu thương. Mình chỉ muốn nhắn nhủ với các bạn hãy thật hạnh phúc, vui vẻ trong tình cảm, đừng giận hờn, cãi nhau. Thời gian ở bên nhau là vô cùng quí giá, sao lại để những giận hờn, cãi vã cướp đi những phúc giây quí giá của cả hai.

Hơn nữa nếu người yêu các bạn có quá bận rộn, hãy hỏi người đó có mệt mõi không hay chỉ đơn giản muốn ăn một món ngon gì thì cả hai sẽ cũng nhau dành thời gian nấu cùng nhau. Chỉ đơn giản thế thôi, nhưng mình nghĩ những người nào lạnh lùng nhất cũng sẽ làm tất cả cho một tình cảm như vậy hơn là phàn nàn vì sao không bỏ bớt việc ở bên cạnh người yêu hay làm nhiều như thế để làm gì?

Mình không có tư cách gì để khuyên người khác trong tình cảm, trong khi mình còn không giữ được tình cảm của mình, nhưng mình chỉ cố gắng viết ra những gì mình cảm nhận, thấu hiểu được. Có lẽ sau này mình sẽ hạn chế và dừng hẳn viết lên topic này, một kỉ niệm đã đồng hành với mình một thời gian thật dài, qua nhiều hành trình của cuộc sống.

Mình hiểu không ai là toàn diện và hạnh phúc trong tất cả mọi chuyện, nhưng có thể coi mình vẫn mai mắn hơn nhiều bạn đang vật lộn với cuộc sống, với tình yêu hiện tại của bản thân. Nếu mình đỏi hỏi, than trách thì mình quá lam tham với những gì mình có. Sai lầm trong tình cảm tất nhiên ít hay nhiều, đúng hay sai phải xuất phát từ suy nghĩ và hành động từ bản thân mình. Có những thứ sẽ không thể nào thay đổi được cho dù mình muốn hay không? Mọi người thường bảo cuộc sống là vậy hãy chấp nhận cuộc sống và hãy thay đổi cách sống. Mình chấp nhập cuộc sống nhưng không thay đổi cách sống, vì đó là con người chân thật, bản chất riêng biệt của mình. Suy nghĩ và nói những gì mình cho là đúng, yêu hay ghét, thật hay giả. Mình vẫn thấy tội nghiệp những người vất vả mưu sinh hàng ngày, mua vài tời vé số giúp họ. Vẫn lèm bèm, đùa cợt về mọi thứ. Vẫn yêu, thương theo cách mình yêu, thương. Vẫn sẽ làm việc không có thời gian. Vẫn sẽ đi rong ruổi đến mọi nơi dù một mình hay với một người nào khác. Vẫn yêu màu xanh của cây, của lá, chăm sóc những bông hoa, ghét cái nắng ở những vùng biển. Vẫn quên chìa khóa, quên áo mưa, quên những con đường, số điện thoại và password. Vẫn bực mình, cào nhào khi đọc những tin tức xấu xa trên báo. Vẫn không thích lê la cà phê, trà sữa. Vẫn đều đặn xem hết những bộ phim hoạt hình mới ra. Vẫn không xem gameshows hay phim Việt Nam. Vẫn sẽ cào nhào, không muốn người mình thích vô diễn đàn, giao lưu, kết bạn. Vẫn thích đi bộ nhìn ngắm những thứ này, thứ kia. Vẫn viết sai chính tả. Vẫn lên diễn đàn, đọc và comment dạo. 

Cuộc sống là vậy, mình sẽ chấp nhận cuộc sống nhưng sẽ không thay đổi cách sống bởi vì mình là một người bình thường không hoàn hảo.

Edited by doanthuy34
  • Like 2
  • Thanks 1

Annhien34    90

Thích cách em viết cách em trải lòng và thấy hình như có giống giống mình :). Chắc đó là diễn biến “tâm lý” chung nhỉ.

• Like 1

doanthuy34    744

Chắc ai cũng một lần trải qua những cảm xúc như vậy mà chị. Chúc chị buổi tối vui vẻ.

doanthuy34    744

Khổ tâm quá! Do rảnh rỗi lập nhiều chủ đề làm "rối loạn tiền đình" nội qui bị nhắn nhở rồi nè. Nên phải gom về cái topic cũ này nữa. Huhuhu. Whei sờ mờ?

Ngày cuối tuần ắt hẳn là niềm hạnh phúc đối với nhiều người, nhưng mình không biết thứ mà mình kể ra có thể coi là hạnh phúc, vui vẻ không nữa.

Chiều thứ sáu, trời hơi âm u. Lòng đầy nôn nao đi xem phim Lion King mới ra, cái phim hồi nhỏ xem hoài nhưng vẫn muốn xem phiên bản mới. Hồi xưa mình thật mãnh mẽ vậy mà xem tới cảnh Simba gọi ba ơi dậy đi và sau đó rút vào lòng Mufasa thì xém khóc rồi.

Thứ bảy máu chảy về tim, một câu rất huề vốn. Không chảy về tim thì đi cấp cứu ngay. Sáng ngủ tới trưa, đi ăn một bụng thật no, rồi đi mua quần áo, nhưng rồi thấy nhiều quá cũng không biết mua gì, thôi lại đi về. Tối ngồi coi Taken 2 rồi ngủ. Cả ngày nói nhãm, lèm bèm nhưng vui vẻ, cười như con điên.

Chủ nhật lại đối lập với thứ bảy, buồn không biết sao mà nói, mà nói cũng không được đành ngồi xem Impossible Mission - Fallout, cho gay cấn cuộc đời một tí, rồi vô cầm điện thoại xem này xem kia. Chiều lại xách túi đi mua quần áo, thôi thì lại cái chỗ quen thuộc, không quá lớn, không quá nhỏ, xem ra dễ lựa chọn hơn. Cuối cùng cũng thu hoạch được một mớ. Rồi chuyển tới Big C, như một thói quen, xách túi đi tung tăng như mẹ con bà Cám đi vô chỗ mua đồ ăn. Em gái ơi, gửi túi xách đằng kia, còn không thì anh cuộc nó lại. Vậy anh cuộc lại đi. Xong rồi em gái. Hahaha. Nhìn cái "ông" bảo vệ đó cái mặt non choẹt lại kêu mình em gái chứng tỏ hắn nhìn thấy mình còn trẻ. Vậy là niềm vui trở lại. Mình vội vội vàng vàng chạy lại chỗ bán quần áo nhìn vô kính, hehehe. Cũng trẻ thật, quần short màu xanh dương nhạt, áo thun Google, tay đeo đồng hồ, chân mang giày nó lịch sự, đáng iu gì đâu. Nhưng rồi mình thấy bực, mình vừa đi vừa chửi thầm như Chí Phèo "Suỵt, Phúc, Suỵt, Suỵt, Phúc, Phúc, Phúc". Người thế này, lũi thủi đi siêu thị một mình, trong khi người ta đi có đôi, còn không người ta dẫn con mà đi. "Suỵt, Phúc" ghê nơi. 

Rồi mình đi qua chỗ bán nước, mình ghét quá mua một lúc 6 lon Strongbow táo và một chai Strongbow mật ong tối về ngồi uống một mình. Xong mình đi mua đồ ăn về nấu cho tuần mới. 

Thế là xong hai ngày cuối tuần, từ rất vui vẻ chuyển qua thảm hại cuộc đời, với nỗi buồn siêu thị và Strongbow một mình. Chắc phải bắt đầu sở thích cũ ngày xưa, lập kế hoạch cho tương lai, khởi động lại cuộc sống, làm một bảng vision board và năm sau nói "mịa" với ba má "bí mật quân sự" của mình. Việt Nam nói là làm.

doanthuy34    744
Posted (edited)

Muốn ngừng nhưng ngừng cũng không xong vì một thành viên không được mở nhiều topic. Thôi đành viết tiếp nhưng không phải câu chuyện tềnh êu mà là câu chuyện hàng ngày của me. 

Mình hay nói chuyện với đám bạn cũ, lần nào cũng nói, rảnh đi uống nước nha. Nhớ đó đừng quên. Nói hay lắm chứ xong mấy ngày quên mất tiêu. Lúc rảnh không nhớ nói và hẹn với đứa nào đi uống nước nữa. Đọc sách, xem phim thì nhớ nhưng quái đảng là ở chỗ mới nói điện thoại vài ngày quên mất tiêu. Trí não gì kì.

Edited by doanthuy34

unin    5

Vì chị thích phim hoạt hình ( giống "bạn" em) nên rất có cảm tình  :wub:. Mong chị lấy lại cân bằng và gặp nhiều niềm vui!:happy:

• Like 1

doanthuy34    744

Cảm ơn Unin nè, vì lời nói của em, chắc chắn chị sẽ làm được. Hihihi.

• Like 2

DZU    1,418

Vẫn là chị viên và tinhyeumautim làm em thao thức à? :ph34r:

Chị em tâm sự nè, thật sự cái “tựa topic” làm chị rất là khó chịu. Mỗi lần đọc vào chị cứ cảm giác như mình gào cái tên của người không liên quan (nếu biết họ còn hạnh phúc thì chị rất hoan hỉ nhưng không) và không biết hai ng ấy có đồng ý không, có khó chịu không? 

Mặc dù thích đọc NK của em mà bị khó chịu thật đó!

Y như đọc tựa nhật ký gì mà “yêu lầm ck ng ta”.

Chị thấy thật bất công khi mình thường xuyên phải đọc điều làm mình khó chịu như vậy. 

:wacko: Dĩ nhiên chị ko có quyền hạn gì hết để điều khiển chuyện đó. Chỉ có .. rời bỏ đi thôi.

Chị đang vui vì “sự trở lại rất lợi hại” thì chị biết em bị gộp nhật ký trở về đây! Bùn sao quá bùn! 

doanthuy34    744
Posted (edited)

Em cảm ơn chị có lời khuyên rất chân tình. Chị ơi em viết cái khác rồi là em "đỡ bệnh" lắm rồi, vì gộp lại chủ đề nên em sẽ viết tiếp qua nhưng chương mới ở chỗ khác mà.

Edited by doanthuy34
  • Like 1

doanthuy34    744
Posted (edited)

Bữa nay khi đang chạy xe, tình cờ dừng đèn đỏ ở chỗ ngã tư nơi có đến mấy cửa hàng thú nhồi bông. Đưa mắt nhìn qua, thấy một hàng gấu đủ loại lớn có, bé có ngồi chiễm chệ trên mấy cái ghế, mình lại nhớ tới câu chuyện hai con gấu.

Sau khi chạy tới chạy lui làm gia sư được tháng đầu tiên thời còn sinh viên thì mình gom hết tháng lương đi mua một con gấu. Con gấu phải nói là to ơi là to và lại rất đẹp. Lông trắng mền mịn, mặc bộ đồ xám, thắt cái nơ nhìn rất là đáng iu. Nó bự tới nổi mình để nó phía sau chiếc xe đạp đèo nó chạy về phòng kí túc xá. Ngoài đường chắc nhiều người nhìn lắm. Như thời bây giờ, thế nào cũng bị người khác lấy điện thoại chụp lại rồi. Mình nhớ mấy đứa trong phòng há hóc mồm vì còn gấu. Không thể mang nó lên xe khách trống trơn như vậy, nó sẽ bị dính bụi rồi đen nhẻm. Thế là mình chạy đi tìm cái bao nilong bự ơi là bự nhét nó vào, mang lên xe, ngồi thêm mấy tiếng đến nhà tình yêu thời sinh viên. Bạn ấy thấy con gấu thì vui lắm, hơn nữa con gấu nó đẹp thật mà. Vậy là ôm con gấu, xoa xoa nắn nắn. Sau này khi ra trường là lúc tình cảm có vấn đề. Có lần khi gặp mình hỏi mấy cuốn sách mình tặng có còn để ở nhà không sao không thấy nữa? Bạn nói đem cho chị dâu rồi. Chị là giáo viên dạy văn, chị thích mấy cuốn sách đó. Mình buồn lắm nhưng tuyệt nhiên không hỏi đến chuyện con gấu, vì mình nghĩ nó sẽ chịu chung số phận như mấy quyển sách, sợ nghe rồi đau lòng. Cho đến sau này, thỉnh thoảng bạn có nhắn tin hay gọi điện hỏi thăm mình, mình cũng thôi không hỏi, chứ thật ra cũng tò mò về số phận "đen đủi" của nó, dù nó là gấu trắng.

Rất nhiều năm sau mình mới mua con gấu thứ hai. Nó cũng to, trắng, đáng yêu, lông nó cũng mềm và mịn. Mình cũng chở hai ba chặng mới tới nơi. Mình nhớ trước khi về nhà, mình tạt qua nhà bà cô quen biết tặng quà. Nhìn con gấu cổ nói có người được quà tặng quà 20/10 sớm . Mình cũng đặt nó lên giường, nhìn nó ngồi với cái mặt rất hiền, đáng yêu lắm.  Bạn cũng thích nó nhiều. Sau thời gian thật lâu mình tình cờ nhìn thấy lại con gấu, nó thành gấu đen thật sự vì bụi bám, lưng nó loang lỗ vì dựa vào chỗ tường bị ố vàng. Mình buộc miệng hỏi, không giặt cho nó trắng được sao? Nó to quá không bỏ vừa máy giặt, cũng không biết chỗ nào nhận làm sạch. Mình thấy hơi buồn lại nghĩ đến câu nói khi muốn người ta tìm cách, khi không muốn người ta tìm lí do. 

Sau này nếu có người yêu, mình yêu người ta và người ta cũng yêu mình. Mình vẫn sẽ mua một con gấu bông thật lớn, trắng, lông thật mịn, đôi mắt hiền nhìn đáng yêu chở đến nhà đặt vào chiếc giường người ấy hay ngủ. Nếu không có mình thì bẹo má con gấu vậy. Mình cũng không hy vọng người ấy sẽ giữ nó hoài, hay nó sẽ thơm tho, trắng sạch như lần đầu tiên mình chọn nó bởi vì không có gì là mãi mãi nhưng những món quà như vậy là tình cảm thật sự của mình. Mình luôn yêu những con gấu nhồi bông.

Edited by doanthuy34
  • Like 2

unin    5
On 26/07/2019 at 9:02 PM, doanthuy34 said:

Bữa nay khi đang chạy xe, tình cờ dừng đèn đỏ ở chỗ ngã tư nơi có đến mấy cửa hàng thú nhồi bông. Đưa mắt nhìn qua, thấy một hàng gấu đủ loại lớn có, bé có ngồi chiễm chệ trên mấy cái ghế, mình lại nhớ tới câu chuyện hai con gấu.

Sau khi chạy tới chạy lui làm gia sư được tháng đầu tiên thời còn sinh viên thì mình gom hết tháng lương đi mua một con gấu. Con gấu phải nói là to ơi là to và lại rất đẹp. Lông trắng mền mịn, mặc bộ đồ xám, thắt cái nơ nhìn rất là đáng iu. Nó bự tới nổi mình để nó phía sau chiếc xe đạp đèo nó chạy về phòng kí túc xá. Ngoài đường chắc nhiều người nhìn lắm. Như thời bây giờ, thế nào cũng bị người khác lấy điện thoại chụp lại rồi. Mình nhớ mấy đứa trong phòng há hóc mồm vì còn gấu. Không thể mang nó lên xe khách trống trơn như vậy, nó sẽ bị dính bụi rồi đen nhẻm. Thế là mình chạy đi tìm cái bao nilong bự ơi là bự nhét nó vào, mang lên xe, ngồi thêm mấy tiếng đến nhà tình yêu thời sinh viên. Bạn ấy thấy con gấu thì vui lắm, hơn nữa con gấu nó đẹp thật mà. Vậy là ôm con gấu, xoa xoa nắn nắn. Sau này khi ra trường là lúc tình cảm có vấn đề. Có lần khi gặp mình hỏi mấy cuốn sách mình tặng có còn để ở nhà không sao không thấy nữa? Bạn nói đem cho chị dâu rồi. Chị là giáo viên dạy văn, chị thích mấy cuốn sách đó. Mình buồn lắm nhưng tuyệt nhiên không hỏi đến chuyện con gấu, vì mình nghĩ nó sẽ chịu chung số phận như mấy quyển sách, sợ nghe rồi đau lòng. Cho đến sau này, thỉnh thoảng bạn có nhắn tin hay gọi điện hỏi thăm mình, mình cũng thôi không hỏi, chứ thật ra cũng tò mò về số phận "đen đủi" của nó, dù nó là gấu trắng.

Rất nhiều năm sau mình mới mua con gấu thứ hai. Nó cũng to, trắng, đáng yêu, lông nó cũng mềm và mịn. Mình cũng chở hai ba chặng mới tới nơi. Mình nhớ trước khi về nhà, mình tạt qua nhà bà cô quen biết tặng quà. Nhìn con gấu cổ nói có người được quà tặng quà 20/10 sớm . Mình cũng đặt nó lên giường, nhìn nó ngồi với cái mặt rất hiền, đáng yêu lắm.  Bạn cũng thích nó nhiều. Sau thời gian thật lâu mình tình cờ nhìn thấy lại con gấu, nó thành gấu đen thật sự vì bụi bám, lưng nó loang lỗ vì dựa vào chỗ tường bị ố vàng. Mình buộc miệng hỏi, không giặt cho nó trắng được sao? Nó to quá không bỏ vừa máy giặt, cũng không biết chỗ nào nhận làm sạch. Mình thấy hơi buồn lại nghĩ đến câu nói khi muốn người ta tìm cách, khi không muốn người ta tìm lí do. 

Sau này nếu có người yêu, mình yêu người ta và người ta cũng yêu mình. Mình vẫn sẽ mua một con gấu bông thật lớn, trắng, lông thật mịn, đôi mắt hiền nhìn đáng yêu chở đến nhà đặt vào chiếc giường người ấy hay ngủ. Nếu không có mình thì bẹo má con gấu vậy. Mình cũng không hy vọng người ấy sẽ giữ nó hoài, hay nó sẽ thơm tho, trắng sạch như lần đầu tiên mình chọn nó bởi vì không có gì là mãi mãi nhưng những món quà như vậy là tình cảm thật sự của mình. Mình luôn yêu những con gấu nhồi bông.

Miền Nam mấy năm nay nóng chảy mỡ. Nhiều khi con gấu đen vì được ôm nhiều quá, mồ hôi (+ nước mắt + nước mũi???) dính vô không chừng :ph34r:

Có khi nào chị nên mua bé gấu bông thật trắng, lông thật mịn,  ngây thơ, hiền lành , đáng yêu, và ...vừa bằng cái lồng máy giặt hem? Đảm bảo sẽ luôn trắng tinh, thơm tho đượm chất downy, comfort :wub:

• Like 1

doanthuy34    744

Unin ơi, màu bị bỏ rơi với màu được yêu thương khác nhau mà. Chị không nghĩ nó bị đen vì nước mắt, nước mũi đâu. Nhìn phân biệt được bằng mắt thường đó em ui.

Ý tưởng của em cũng hay á, nhưng chế vẫn quyết tâm làm một con to, béo, trắng, đẹp mà không một máy giặt nào có thể chứa nổi luôn. Máy hút bụi cầm tay thì may ra có thể xử lí được bộ lông của em nó.

unin    5

Haha, vậy chị nhớ tặng kèm máy hút bụi khi tặng bé gấu nha, không thì nhớ ịn thêm namecard của mấy tiệm giặt ủi  bé gấu ^^. Chứ người nhận thấy khó quá - bỏ qua lại khổ tâm cho người tặng.

• Haha 1

doanthuy34    744
Posted (edited)

Cuối tuần mình về quê chơi sẵn tiện ghé nhà mấy đứa bạn cũ lâu không gặp. Ở miền Tây không phải Ninh hễ có đám gì là hay có vụ gọi nhạc sống hay còn gọi là "kẹo kéo" đến nhà để mọi người xúm lại hát. Anh em, bà con nhà đứa bạn sau màn nhậu nhẹt thần sầu thì alo cho nhạc sống. Ông bác nó chiếm micro rồi tự nhiên ổng kêu tên mình lên hát song ca với ổng. Trời ơi nó ngại gần "chít" nhưng từ chối này nọ thì kì quá nên làm luôn. Ổng chọn bài gõ cửa trái tim, vừa hát ổng vừa nhảy, không biết điệu gì, mình ém dữ lắm mới không cười khi hát. Xong cái ổng đòi cưa bia 50/50 với mình. Ghét nhất vụ ép con gái, phụ nữ uống bia. Con bạn mình nó biết nên nó dành uống dùm. Nó nói mình không biết và còn chạy xe về nhà nữa.

Rồi ổng về bàn ổng nhậu và nhựa tiếp. Tụi mình chiếm micro. Buồn tình hay sao. Mình làm một lèo Mỹ Tâm: Nhớ và Ước gì. Để người ta biết chưa mất gốc, chiếm tiếp micro hát thêm Duyên phận và Người tình không đến. Hit kẹo kéo bolero một thời.😅 

Hết màn hát hò, cả đám kéo nhau ra vườn leo cây hái bưởi, đốn chuối già luộc chấm muối ớt ăn ngon gì đâu.

Mình về nhà thấy cuộc sống bình yên ghê. Phía trước là vườn mai, vườn kiểng được chăm sóc cẩn thận. Phía sau và bên hiên nhà là vườn lan mình kì công trồng từ khi còn đi học. Lúc không có ở đó thì baba chăm sóc dùm. Thích cây cọ mình trồng hơn 5 năm, nay lớn che bóng thật mát. Còn cây sake hơn hai năm đã có trái chín rồi. Mình ngồi nhìn cái hồ. Mưa nhiều quá nên súng không nở. Tụi cá lia thia, bảy màu thì biến mất vì mưa tràn miệng hồ. Chỉ có hoa chuông đỏ, xác pháo là nở đỏ rực kế bên. Phía cổng là cây sim tím, hoa chuông đỏ, trồng xen hoa chuông tím, và mấy cây tường vi nở thiệt đẹp dù bị mưa nhiều. Đám dương xỉ, phát tài ra nhiều quá nên mình cắt bớt đem đi cho và đem đi chưng cho đẹp.

Mình yêu cây xanh thật, khi được nghỉ lễ chạy về là tha tùm lum hoa lá cành về trồng. Nữa có thất nghiệp thì về quê trồng rau sạch, nuôi gà, thả cá trê tượng, trồng trái cây bán cho anh China, trồng lan rừng bán online sống qua ngày. Cuối tuần thì lên xì phố xem phim, đi mall cho bớt "quê mùa". Thiệt tự hào với cái vườn cây hoa lá nhà mình. Bữa nào trời nắng đẹp, tụi lan đua nở mình sẽ chụp hình minh họa.😁😁😁

Edited by doanthuy34
  • Like 2

doanthuy34    744
Posted (edited)

Chị tặng gấu thì chị tặng kèm luôn người tặng gấu nên nó sẽ rất trắng sạch thơm tho vì chị sẽ xử lí khi nó thành gấu đen nên khỏi máy hút bụi cầm tay và namecards. Khi nào người ta "bỏ gấu" và "bỏ luôn người tặng gấu" thì nó mới bơ vơ, đen đúa thôi. Chứ có chị thì chị không để cho đen nhiều đâu, bất quá đen chút xíu thôi hà. Hihihi.

Edited by doanthuy34
  • Haha 1

unin    5
10 hours ago, doanthuy34 said:

Chị tặng gấu thì chị tặng kèm luôn người tặng gấu nên nó sẽ rất trắng sạch thơm tho vì chị sẽ xử lí khi nó thành gấu đen nên khỏi máy hút bụi cầm tay và namecards. Khi nào người ta "bỏ gấu" và "bỏ luôn người tặng gấu" thì nó mới bơ vơ, đen đúa thôi. Chứ có chị thì chị không để cho đen nhiều đâu, bất quá đen chút xíu thôi hà. Hihihi.

Được đó chị, có vẻ cách này là hiệu quả nhất. :laugh:

• Haha 1

doanthuy34    744

Rồi, rồi. Khuyến mãi ngày cuối của tháng này, gấu bông to kèm theo người tặng. Tiện lợi vô cùng. Hot deal...hot deal, đừng bỏ qua cơ hội này. 

• Haha 2

DZU    1,418

Làm deal mua chung đi em.. :laugh:

Là nhiều ng mua một thứ chứ ko phải một ng mua chung nhiều thứ (như là gấu với người) 

• Haha 1

Ramyon    256

Gấu chúa này giá nhiu chị ơi?

• Haha 2

doanthuy34    744
Posted (edited)

Em đáng iu như vầy mà chị nỡ để nhiều người "mua" em như Thúy Kiều sao, thôi em có "sức khỏe", "dẻo vai" và vô cùng tinh tế, cộng thêm "ế" mãn tính nhiều năm và liêm sỉ gì tầm này nên em sẽ quát thẳng vào chị, em chấp nhận hết.

Em gái, thời đại VN 0.4 hay 4.0 gì đó. Hỏi giá cả thì inbox riêng để còn deal chứ nói ra "mất giá", đối thủ biết lại vô cạnh tranh thì lại ế hàng qua tháng chín tới thì tết trung thu chị gái kute của em, lại rao "bán thân" nữa sao.😁

Edited by doanthuy34
  • Like 1
  • Haha 2

socola    11
Vào 29/7/2019 vào 23:39 , doanthuy34 đã nói:

Cuối tuần mình về quê chơi sẵn tiện ghé nhà mấy đứa bạn cũ lâu không gặp. Ở miền Tây không phải Ninh hễ có đám gì là hay có vụ gọi nhạc sống hay còn gọi là "kẹo kéo" đến nhà để mọi người xúm lại hát. Anh em, bà con nhà đứa bạn sau màn nhậu nhẹt thần sầu thì alo cho nhạc sống. Ông bác nó chiếm micro rồi tự nhiên ổng kêu tên mình lên hát song ca với ổng. Trời ơi nó ngại gần "chít" nhưng từ chối này nọ thì kì quá nên làm luôn. Ổng chọn bài gõ cửa trái tim, vừa hát ổng vừa nhảy, không biết điệu gì, mình ém dữ lắm mới không cười khi hát. Xong cái ổng đòi cưa bia 50/50 với mình. Ghét nhất vụ ép con gái, phụ nữ uống bia. Con bạn mình nó biết nên nó dành uống dùm. Nó nói mình không biết và còn chạy xe về nhà nữa.

Rồi ổng về bàn ổng nhậu và nhựa tiếp. Tụi mình chiếm micro. Buồn tình hay sao. Mình làm một lèo Mỹ Tâm: Nhớ và Ước gì. Để người ta biết chưa mất gốc, chiếm tiếp micro hát thêm Duyên phận và Người tình không đến. Hit kẹo kéo bolero một thời.😅 

Hết màn hát hò, cả đám kéo nhau ra vườn leo cây hái bưởi, đốn chuối già luộc chấm muối ớt ăn ngon gì đâu.

Mình về nhà thấy cuộc sống bình yên ghê. Phía trước là vườn mai, vườn kiểng được chăm sóc cẩn thận. Phía sau và bên hiên nhà là vườn lan mình kì công trồng từ khi còn đi học. Lúc không có ở đó thì baba chăm sóc dùm. Thích cây cọ mình trồng hơn 5 năm, nay lớn che bóng thật mát. Còn cây sake hơn hai năm đã có trái chín rồi. Mình ngồi nhìn cái hồ. Mưa nhiều quá nên súng không nở. Tụi cá lia thia, bảy màu thì biến mất vì mưa tràn miệng hồ. Chỉ có hoa chuông đỏ, xác pháo là nở đỏ rực kế bên. Phía cổng là cây sim tím, hoa chuông đỏ, trồng xen hoa chuông tím, và mấy cây tường vi nở thiệt đẹp dù bị mưa nhiều. Đám dương xỉ, phát tài ra nhiều quá nên mình cắt bớt đem đi cho và đem đi chưng cho đẹp.

Mình yêu cây xanh thật, khi được nghỉ lễ chạy về là tha tùm lum hoa lá cành về trồng. Nữa có thất nghiệp thì về quê trồng rau sạch, nuôi gà, thả cá trê tượng, trồng trái cây bán cho anh China, trồng lan rừng bán online sống qua ngày. Cuối tuần thì lên xì phố xem phim, đi mall cho bớt "quê mùa". Thiệt tự hào với cái vườn cây hoa lá nhà mình. Bữa nào trời nắng đẹp, tụi lan đua nở mình sẽ chụp hình minh họa.😁😁😁

Mình cũng thích nhạc Mỹ Tâm, gần đây là bài Người hãy quên em đi

bạn Doanthuy  thích tặng gấu bông hay thích "được tặng" hơn?

• Like 1

DZU    1,418

yêu thích muốn mua hay hỏi giá để dấu chấm hoặc inbox

.

• Haha 1