Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
codonnhi

Đến bao giờ...

Recommended Posts

codonnhi    167

Tâm sự nghiêm túc

Sau một thời gian lang thang AL nói chuyện phiếm và chém gió, chém bão đã tìm được những người bạn thân thiết để cùng nhau cafe chém gió. Nhưng dạo này có vẻ như bị tác động của tuổi tác nên tâm hồn có lắng lại, muốn có một nơi dành cho những tâm sự nghiêm túc. Vì vậy mình lập ra topic này với mong muốn cùng mọi người chia sẻ những cảm xúc của cuộc sống một cách chân thành và nghiêm túc. Qua đây cũng hi vọng sẽ tìm được 1 nửa thực sự của mình. Cám ơn mọi người đã đọc topic này. Xin chân thành cảm ơn :)

P/S: Yêu cầu bạn rain xinh đẹp hay c 010405 không vào topic với ý đồ trêu chọc :D

• Like 4

rain050188    222

=))  =))  =)) Thế muốn nghiêm túc là như thế nào?

Hỏi cái ko phải,mục đích của bạn tới trái đất này làm j?

Đọc xong ko hiểu bạn đang muốn nghiêm túc vấn đề j,ha ha =))

• Like 1

codonnhi    167

Yêu cầu bạn rain nghiêm túc ko thì t sẽ trục xuất bạn ra khỏi trái đất bây giờ. Bạn nên đọc lại phần t post bên trên ngẫm nghĩ xem rồi sẽ hiểu. Cám ơn bạn đã ghé qua topic

rain050188    222

Ha ha,rồi,ko chọc bạn nữa,  he he he

Tớ đang rảnh mà.Chúc bạn topic ế ^^

010405    344

Đến bao giờ...

codonnhi    167

Đến bao giờ...

Đến bao giờ ta mới tìm được người thực sự yêu mình, hiểu mình, cùng mình vượt qua những lúc khó khăn thế này??? Câu hỏi mà khó có thể tìm được câu trả lời.

Mọi người trên AL thường thấy mình hay cười đùa với bạn bè, chém gió, chém bão nhưng con người mình đâu chỉ có toàn nụ cười, cũng có những lúc trầm lắng, suy tư. Mình từng hỏi chị bạn" tình yêu trong giới liệu có bền không?" , mình đã từng yêu, từng tin tưởng nhưng sau cùng cái mình nhận được vẫn là đau khỗ. Có thể vì lẽ đó mà mình mất dần đi cái gọi là niềm tin, niềm tin vào con người. Nhưng sau thời gian tham gia AL, có được những người bạn thì niềm tin đó đang dần trở lại :). Khi một cánh cửa khác đóng lại không phải là mất đi tất cả mà chỉ là nó không phải dành cho mình, đừng tự làm mình thêm đau khổ. Hãy tin rằng đâu đó trên đời này đang có 1 cánh cửa khác đợi mình bước vào :)

Mong chờ sự chia sẻ của mọi người :D

• Like 2

010405    344

Đến bao giờ...

Đến bao giờ ta mới tìm được người thực sự yêu mình, hiểu mình, cùng mình vượt qua những lúc khó khăn thế này??? Câu hỏi mà khó có thể tìm được câu trả lời.

Mọi người trên AL thường thấy mình hay cười đùa với bạn bè, chém gió, chém bão nhưng con người mình đâu chỉ có toàn nụ cười, cũng có những lúc trầm lắng, suy tư. Mình từng hỏi chị bạn" tình yêu trong giới liệu có bền không?" , mình đã từng yêu, từng tin tưởng nhưng sau cùng cái mình nhận được vẫn là đau khỗ. Có thể vì lẽ đó mà mình mất dần đi cái gọi là niềm tin, niềm tin vào con người. Nhưng sau thời gian tham gia AL, có được những người bạn thì niềm tin đó đang dần trở lại :). Khi một cánh cửa khác đóng lại không phải là mất đi tất cả mà chỉ là nó không phải dành cho mình, đừng tự làm mình thêm đau khổ. Hãy tin rằng đâu đó trên đời này đang có 1 cánh cửa khác đợi mình bước vào :)

Mong chờ sự chia sẻ của mọi người :D

Câu hỏi này không phải chỉ của riêng em, mà chị tin chắc cũng có rất nhiều người đang trăn trở về vấn đề này, trong đó có chị. Thực ra hỏi chỉ để hỏi, vì câu trả lời chính xác không ai biết được. Chúng ta gặp gỡ rồi yêu 1 người, 2 người... lần nào cũng ngỡ là đã gặp đúng một nửa dành cho mình. Nhưng sự tan vỡ lại chứng minh điều ngược lại. Từ đó niềm tin vào con người, vào tình yêu dần dần mất đi...

Thế nhưng đối với chị, những lần thất bại trong tình cảm lại khiến chị thêm trưởng thành và hiểu hơn về tình yêu. Em hãy coi đó như những bài khảo nghiệm trước khi em gặp được tình yêu đích thực của mình. Phải trải qua những lần yêu nhầm người sau này em mới biết ai đúng là người dành cho mình. Phải trải qua những cảm giác tương tự như tình yêu sau này em mới biết thế nào là tình yêu chân chính.

Vì vậy chị em mình hãy cứ kiên nhẫn, vui vẻ mà chờ đợi người ấy nhé. Ở đâu đó nhất định có người đang đợi ta...

• Like 8

020100    14

Ở đâu đó nhất định có người đang đợi ta...

(Likes this :) )

codonnhi    167

@ Hany: cảm ơn e đã cùng c chia sẻ trong thời gian vừa qua, hãy giữ những kỉ niệm đẹp về nhau.

@ 010405: e cảm ơn c, nhờ có c chỉ bảo và đưa ra những lời khuyên mà e thấy tin hơn vào con ng và tin rằng ở đâu đó đang có ng dành cho mình :D

@ 020100: cám ơn bài hát của bạn :)

010405    344

@020100: tên của chúng mình giống nhau thế nhỉ? Ẩn sau dãy số này liệu có phải là một câu chuyện tình? 

vien    1,468

Em, trên đời có nhiều chuyện rất bất ngờ, có nhiều khi ta để tâm tìm kiếm thì không bao giờ gặp, có khi gặp lại không phải điều mà ta muốn, không tìm nữa thì nó tự đến với mình.

Em là một cô gái rất có cá tính, thông minh, sống nội tâm, có chiều sâu ( chị nhận xét em dựa trên những điều bông đùa của em), vì vậy dù là bạn hay người yêu ( là lesbian thì ranh giới này rất mỏng manh nha em) chị nghĩ là những người hời hợt sẽ không thích hợp với em. Em đã suy nghĩ đúng rồi, phải có niềm tin vào cuộc sống, vui vẻ làm việc, kết bạn , mở lòng ra , tự tình yêu sẽ tìm đến với em, biết đâu là từ tình bạn  :x .

Chị luôn nghĩ rằng chỉ những người yêu đời mới có được tình yêu thật sự, không ai yêu nỗi những người chán đời bi quan, nếu có rồi thì cũng chẳng đi đến đâu, tình yêu không có chổ cho sự đau khổ, em tin chị đi.

Lạc quan em nhé, hạnh phúc sẽ tìm đến với em :)

• Like 2

Sky0809    40

Ủng hộ tuyệt đối với chị Vien. "có nhiều khi ta để tâm tìm kiếm thì không bao giờ gặp, có khi gặp lại không phải điều mà ta muốn, không tìm nữa thì nó tự đến với mình"

Em bổ sung thêm là có đôi khi người ta đến với nhau bắt đầu bằng những câu chuyện buồn. Nhưng đó chỉ là câu chuyện, hay nói đúng hơn đó chính là quá khứ của mỗi người. Và quá khứ thì tốt nhất là chỉ nên chiếm 1 góc nhỏ trong cuộc sống.

Còn lại vẫn dựa vào niềm tin và sự lạc quan. Tuy nhiên, lạc quan ở đây không phải là sự vô tâm.

Cuối tuần vui vẻ nha mọi người.

• Like 2

codonnhi    167

Viết cho ngày mưa

Bạn có phải là người yêu mưa không? Riêng t thì không, t không thích sự ướt át, không thích đi ngoài đường vào lúc mưa. Nhưng t lại thích ngắm mưa từ những ô cửa kính. Nhìn những hạt mưa đọng trên những tấm kính thấy thật đẹp. Nhìn xuống dưới đường thấy mọi người chạy mưa hối hả, không hiểu sao t lại thích nhìn đến thế. Thấy những chiếc xe lao nhanh chạy mưa, trốn mưa làm t liên tưởng đến nhiều thứ. Mưa như để xóa đi những ưu phiền, buồn đau, cuốn trôi hết mọi thứ, để sau cùng ta sẽ thấy thoải mái hơn.

Trời mưa mà được ngồi trong quán cafe nào đó cao, có một chỗ ngồi cạnh cửa sổ để ngắm mưa, nhâm nhi tách trà nóng ( mình ko thích cafe :) ) và được nghe một bản nhạc buồn thì sẽ hay biết bao. Chỉ cần 1 mình thôi, để có thể suy nghĩ về mọi điều. Suy nghĩ một chút quá khứ và những thứ cho cuộc sống trong tương lai nữa.

Khi viết ra những suy nghĩ này trời cũng đã tạnh mưa, và t lại quay trở về hiện tại là nên kiếm gì ăn đã :).

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :)

• Like 1

codonnhi    167

@ Viên: e cám ơn c, những lời chia sẻ từ những người từng trải như c hay c 010405 đã giúp e vững tin hơn nhiều. E tin rằng ai trên đời này rồi sẽ có hạnh phúc dù là muộn đi chăng nữa :)

@ Sky0809: Đôi những câu chuyện buồn giúp hiểu được phần nào về nhau. Quá khứ đã qua nên cất đi và chỉ nên hướng tới tương lai thôi :). Cảm ơn bạn đã chia sẻ :)

Sky0809    40

Viết cho ngày mưa

Bạn có phải là người yêu mưa không? Riêng t thì không, t không thích sự ướt át, không thích đi ngoài đường vào lúc mưa. Nhưng t lại thích ngắm mưa từ những ô cửa kính. Nhìn những hạt mưa đọng trên những tấm kính thấy thật đẹp. Nhìn xuống dưới đường thấy mọi người chạy mưa hối hả, không hiểu sao t lại thích nhìn đến thế. Thấy những chiếc xe lao nhanh chạy mưa, trốn mưa làm t liên tưởng đến nhiều thứ. Mưa như để xóa đi những ưu phiền, buồn đau, cuốn trôi hết mọi thứ, để sau cùng ta sẽ thấy thoải mái hơn.

Trời mưa mà được ngồi trong quán cafe nào đó cao, có một chỗ ngồi cạnh cửa sổ để ngắm mưa, nhâm nhi tách trà nóng ( mình ko thích cafe :) ) và được nghe một bản nhạc buồn thì sẽ hay biết bao. Chỉ cần 1 mình thôi, để có thể suy nghĩ về mọi điều. Suy nghĩ một chút quá khứ và những thứ cho cuộc sống trong tương lai nữa.

Khi viết ra những suy nghĩ này trời cũng đã tạnh mưa, và t lại quay trở về hiện tại là nên kiếm gì ăn đã :).

Có thể gọi đây là "những khoảng lặng trong cuộc sống"?

Nghĩ về mọi việc. Nghĩ về những thứ đã đến và đã đi. Nghĩ về mình: quá khứ -  hiện tại - sau này?

Và sau đó là... thương tiếc cho cái bao tử a.

Sky0809    40

Vậy chúng ta có thể kết luận, khi mà những khoảng lặng trôi qua chúng ta sẽ nhận ra có rất nhiều những khoảng trống trong bao tử nha.

• Like 2

codonnhi    167

Vậy chúng ta có thể kết luận, khi mà những khoảng lặng trôi qua chúng ta sẽ nhận ra có rất nhiều những khoảng trống trong bao tử nha.

Khi đã tập trung suy nghĩ cho 1 việc gì đó thì trí lực, tâm lực, nội lực tập trung, hao tổn. Sau đó khi cái khoảng lặng đó trôi qua thì dẫn đến khoảng trống của bao tử trỗi dậy :D

010405    344

Hà Nội sau cơn mưa...

Sau một đêm dài và gần hết buổi sáng trời mưa như trút nước, đường phố Hà Nội được gột rửa sạch sẽ khỏi những bụi bặm thường ngày. Những con đường Ngô Quyền, Trần Phú, Bờ Hồ...thưa thớt người qua lại và 2 bên vỉa hè phủ đầy lá vàng rơi, đẹp đến xúc động! Lúc đó mình chỉ muốn lao ra khỏi xe, nhẹ nhàng thả bước để cảm nhận cái trong trẻo mát lành của không khí, cái yên bình hiếm thấy của Hà Nội.Và sẽ tuyệt vời biết bao nếu bên cạnh mình có một người bạn thân hoặc người yêu thương cùng chia sẻ khoảnh khắc đó...  

Đã bao lần hạ quyết tâm rời xa Hà Nội nhưng đều bỏ cuộc ở phút cuối cùng. Hà Nội, tôi yêu Người...

010405    344

Viết cho ngày mưa

Chị em mình có cùng sở thích nhỉ, đứng trên cao nhìn mưa qua những ô cửa kính. Hôm nào mình đi uống cafe vào ngày mưa nhé, rủ cả M nữa :)

post-7520-0-67489800-1398609336_thumb.jp

010405    344

Ngọc lan đang mùa nở rộ. Xin tặng em Tú một bông nhé. Còn hương hoa sẽ gửi theo gió đến bên em ;))

Edited by 010405