Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
codonnhi

Đến bao giờ...

Recommended Posts

codonnhi    167

Mai là valentine. Thật bất ngờ khi trưa nay đi ăn về mở túi ra tự dưng thấy có cái gì màu nâu, lôi ra thấy 1 thanh socola :D. Thấy bất ngờ và tự hỏi ai đặt vào. Suy nghĩ 1 hồi thấy chỉ có thể là c :D. Tự nghĩ đã thấy vui rồi. Ko biết có phải e đoán nhầm ko? Nhưng e nghĩ mình đúng. Hqua còn có ng thử e nữa. Muốn e có ghen ko à? Thấy rồi nhé :D. C về quê rồi, thấy nhớ quá. Phải 11 ngày nữa mới gặp lại. Về tết vui vẻ c nhé. Ilu

010405    344

Hôm nay Hà Nội trời trở gió. Chắc là đợt lạnh cuối cùng trước khi đông qua. Tạm biệt mùa đông nhé...

Đến bao giờ??? Đến bao giờ thế giới này thôi tồn tại những con người như vậy??? Chẳng phải con đường này vốn dĩ đã đầy rẫy chông gai và nước mắt, tại sao phải xuất hiện thêm những người vô liêm sỉ như vậy???

Không bao giờ...

codonnhi    167

Tự sự

Tự nhiên hnay đi đường suy nghĩ rằng. T thấy tiếc thời gian của mình quá. Tiếc khoảng thời gian dành cho ai đó mà duyên quá ngắn. Thà rằng chẳng yêu cho xong. Gặp nhau làm gì để rồi lại chia tay nhau vì cái duyên đã hết. Dù rằng cái ty này chẳng hề sâu đậm như những lần trc. Nếu có thể quay lại thì có lẽ ta đã cư xử với nhau thật khác. Sự thật thì chẳng có gì có thể lấy lại đc. Chỉ biết rằng ta với ng chỉ là có duyên gặp gỡ, nuối tiếc cũng chẳng thể làm đc gì. Thôi thì tự mình bước tới tương lai thôi. Vì đâu đó sẽ có ng dành cho mình, đến với mình thật lòng, cùng mình vượt qua những khó khăn của cuộc sống.

codonnhi    167

Viết cho Sally 

Không biết phải nói sao nữa. Thấy bản thân có lỗi với c quá. Dẫu biết rằng tình cảm đã nhạt dần rồi cũng đến lúc rời xa nhau. T đã băn khoăn, đã ngập ngừng khi đưa ra quyết định. Biết sẽ làm c tổn thương nhiều lắm. Chắc c không nghe lời xin lỗi nhưng t vẫn phải nói " T xin lỗi ". Lời nói đã nói ra rồi thì không thể rút lại được, t không hiểu sao khi nghĩ đến c t lại có thể rơi nước mắt được , chỉ biết rằng "T thương c". Chắc không phải sự thương hại. Nhưng nếu tiếp tục, t sợ sau này c càng ghét t hơn, càng tổn thương hơn. Hôm nay t cũng buồn lắm, ko thể tập trung khi đến c. Nhưng t sẽ ổn và c cũng thế nhé. Mong những điều tốt đẹp sẽ đến c. 

Tạm biệt nhé! 

• Like 2

codonnhi    167

Hôm nay lại có tâm trạng viết gì đó. Một năm sẽ có vài ngày tâm trạng sẽ rơi rớt. Hà Nội gần đây nắng nóng, oi bức khiến người ta dễ nổi cáu khó chịu. Rồi lại nhiều chuyện xảy ra khiến mình không giữ được bình tĩnh. Đến giờ thấy chán nản. Yêu hay không yêu cũng chán. Bao giờ mới tâm không vướng bụi trần chắc lúc đó mới thôi k nghĩ ngợi gì. Suy cho cùng người càng hay nghĩ càng mệt. Tự phải điều chỉnh cảm xúc, có lẽ đến 1 lúc nào đó cảm xúc sẽ dần vô cảm với mọi việc. Hay cứ thờ ơ với mọi việc đi nhỉ. Đỡ phải nghĩ nhiều  mệt đầu. Mong cơn mưa rào đến cho cái nóng bớt oi ả đi và ta lại được ngắm mưa. Thú vui ngày trước mà lâu chưa có làm. Mỉm cười chờ mưa. 

• Like 1

codonnhi    167

HN đã mưa nhiều tuần trời, chẳng thể đi đâu. Và tự nhiên nó khiến cho tâm trạng thấy chán nản. Mọi thứ đều thấy nhạt nhẽo, từ đó mới thấy yêu những lúc cô đơn 1 mình, không phải lo nghĩ người này người kia không vui, tâm trạng hôm nay không tốt. Thấy nhớ những ngày mùa đông nơi quán quen thuộc với 3 người bạn tâm giao, cùng kể cho nhau nghe những câu chuyện vui, những vui buồn của cuộc sống. Lúc đó mới thấy thì ra ta cũng không cần có tình yêu vẫn thấy niềm vui trong cuộc sống. Nhưng rồi những thay đổi khiến giờ đây mỗi đứa 1 nơi, đâu còn những chiều ới nhau đi cf. Những niềm vui nỗi buồn không thể chia sẻ cùng ai. Mặc dù vẫn có thể nói chuyện với nhau qua tin nhắn, qua zalo. Nhưng đâu ai có thể ngồi nghe mình than thở những khó chịu trong lòng hàng giờ. Không phải ai cũng có thể hiểu mình, thôi đành than thở trên Al và mong 1 ngày trời nắng đẹp có thể hẹn hò " chị " để nhỏ to tâm sự. Nhớ ngày tháng cũ...

• Like 3

cogaithang12    405

3 cái chén nhá😃 khoảng thời gian 3 chị em ít ưu tư nhất nhỉ. Ngày đi làm, tối thích thì ới nhau cà phê, nói trên trời dưới đất, toàn mấy chuyện ko đầu ko đuôi mà chọc nhau hôm nào cũng cười như ma làm, cười tới đau bụng rồi về. Cuối tuần ko uống trà thì ghé cà phê Kiều, hoặc ăn lẩu uống rượu táo mèo nhỉ.

Mùa đông lạnh thì ngồi co ro hỏi nhau ko biết giờ này năm sau 3 chị em đang ở đâu. Mấy hôm gần tết ngồi chà tranh ở Xã Đàn lại cũng vẫn câu hỏi lập đi lập lại mấy năm trước: lại tới tết, năm sau giờ này 3 chị em có còn ngồi bên nhau ko nhỉ? Nhớ Tú bảo có lẽ Tú ko bao giờ xa HN đâu, chị thì nói gia đình chị ở đây, chị có đi đâu rồi cũng sẽ lại về HN. Còn em thì chắc giờ có về HN cũng vài ba hôm rồi lại đi. Thời gian trôi nhanh nhỉ, rốt cuộc thì ai cũng sẽ có con đường riêng của mình, chỉ mong người nào cũng sẽ có cuộc sống vui vẻ tốt đẹp, để lâu lâu có dịp tụ hội lại ngồi chọc nhau cười vô tư như ngày nào.

Edited by cogaithang12
  • Like 2

codonnhi    167

Lại một đêm khó ngủ. HN đang đón cơn bão số 4. Trong lòng nhiều suy tư về mọi việc, chẳng thể nói cùng ai, ko biết chia sẻ vs ai. Thấy ngột ngạt, khó chịu trong lòng. Chắc chết sớm mất vì dạo này cái gì cũng để trong lòng... 

codonnhi    167

Một đêm tỉnh dậy sau cơn say rượu. Đến hôm nay thấy chán mọi thứ thật sự. Tôi đến vs em như một sự ngẫu nhiên. Tôi yêu em hơn cả người trước. Trái lại vs nó em cho tôi được sự tin tưởng. Em chẳng công khai tôi với bạn bè em. Ra ngoài 2 đứa như 2 người dưng, chẳng sự quan tâm vỗ về. Đôi khi tôi không bằng 1 đứa bạn nhậu mới quen. E trẻ con, ngang bướng nên tôi đã bỏ qua nhiều thứ. Nhưng đổi lại tôi không thấy sự tin tưởng trong tình yêu. Tôi không cần những câu nói trên đầu môi, những hành động thái quá. Tôi chỉ cần cái quan tâm nhẹ nhàng để tôi đc hãnh diện với mọi ng. Đổi lại chỉ thấy thất vọng. Em ko thích người say tôi cũng hạn chế. Tôi ko thích em quá ham vui mà uống nhiều nhưng đổi lại lời nói của tôi ko có tác dụng. Tôi hơn em nhiều tuổi nên chắc suy nghĩ của tôi khác. Tôi cũng thích các cuộc vui nhưng nó nên dừng ở mức vừa phải. Hnay tôi chẳng say đến mức ko biết mình làm gì. Tôi thấy thất vọng, mọi thứ đổ vỡ. Tôi đang nghĩ đến việc dừng lại. Con đường cong đến đây là đủ, trở lại con đường vốn có tự nhiên.