Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
BongBu

Lảm nhảm cho đời bớt nhảm

Recommended Posts

BongBu    83

Nguy cơ bị bỏ rình rập, bản thân xét thấy bị bỏ cũng đúng khi mất tích từ 7h sáng cho đến gần 7h tối mới xuất hiện. Chưa dừng lại ở đó, vừa thay đồ ra, lao vào gym, hùng hục 1h, đi tắm, măm cơm xong là đúng 9h tối. Lúc đó 2 mắt đã bắt đầu díp lại nhưng vẫn ráng lướt chục trang chuyên ngành MKT và chìm vào giấc ngủ lúc 10h. :pig:

Thế đấy, câu chuyện từ lúc bắt đầu đến khi gần kết chẳng thấy nhân vật chính xuất hiện. Mà ng ấy là ai, ng ấy là ng tạo ra công cuộc bỏ Bư tui x_x . Tui thấy tội mình 1 mà tội ng ta 10, ở chung 1 nhà, ngủ chung 1 giường, chơi chung 1 con mều nhưng chỉ gần nhau được chừng 6h trong lúc ngủ…

Vậy còn cuối tuần thì sao, có đỡ hơn, mất tích lúc 8h sáng đến 13h trưa đã có mặt ở nhà. Qua loa bữa trưa là lăn đùng ra ngủ, cứ thế chiều tối mà đi dạo, đi chơi. Xét ra tình hình bây giờ ko đến nỗi nào nhưng nếu như vậy hoài liệu thật sự có ổn… bị bỏ là cái chắc :-L

BongBu    83

Hay tự nghĩ: mình thật may mắn. Biết là phải có sự nỗ lực thì mới có một xíu thành công nhưng xét đến nghĩ lui thì may mắn chiếm phần nhiều tính đến ngày hôm nay.

Ừ thì cũng có một chút trả giá như cái mặt bành tè, tỉ lệ thuận với tấm thân phì nhiêu, mắt mờ, YSL…

May mắn lớn nhất là gặp được em, tuy hay nghe em tự dìm hàng mình, nào xấu, nào mụn, nào mập với đen… nghe cứ như Thị Nở. Hùa theo thì bị giận, khen lại thì nói là xạo sự… nói tóm lại, nghe rồi cười thì đỡ bị ném bom hơn.

Em tôi bắt đầu giống phụ nữ đã có gia đình, đi làm về lo dọn dẹp nhà cửa, chăm thú cưng, dọn cơm nước rồi nằm dài đọc truyện “Tiên hiệp” chờ ck…

Đang viết mà buồn ngủ quá… 

BongBu    83

Tin mới nhận tối nay, Hacker TQ đã tấn công trang BGVN với 1 mục tiêu duy nhất, tìm cho ra Ngự tỷ tương lai theo yêu cầu chị chụy BB. Chụy BB thiệt là lợi hại, chỉ việc ở nhà ủi quần áo, sau đó nằm nude chờ ngự tỷ tương lai đến rước về dinh. Thay mặt cho Đ & NN, thành thật cảm ơn các bạn đã hết long phụng sự cho chị ấy.

Deadline tối nay, nếu các ngài ấy ko tìm ra đc ngự tỷ cho chụy BB thì chị ấy sẽ tự tìm bằng cách rất truyền thống, đăng bài “Tìm gấu ôm ngủ mỗi tối” Còn đăng ngày nào thì để cân nhắc, biết đâu mần luôn tối nay hổng chừng.

Phải chi mình là admin, đứa nào có nhu cầu mà làm bộ, vô chửi topic của mình, block luôn.

• Like 1

BongBu    83

Khi mà mọi thứ đang chìm trong tăm tối thì ánh sáng đã rọi đến. Chẳng phải ước mơ đang đến thật gần sao? Gần như sắp chạm mà cứ ngỡ là mơ. Sao lại lưỡng lự, sao lại chần chừ, chỉ một câu thôi! Một câu thôi mà sao cứ nghẹn lời, một câu tưởng chừng chỉ chực chờ trên môi mà nay ko thốt nên lời.

BongBu    83

Buồn ngủ 2 mắt díp lại luôn rồi mà nhận được nhiều mess làm quen lạ quá nên ngồi dậy tám xíu cũng được. Mình ko bình phẩm, chê bai ai chỉ là khi bạn muốn kết bạn, bạn hãy chịu khó tìm hiểu họ một chút. Mình nghĩ sẽ ko tốn nhiều thời gian mà nếu thật sự có tốn đi nữa cũng xứng đáng. Khi kết bạn với sự chân thành thì sẽ chạm đến trái tim của đối phương.

Ngán ngẩm nhất khi nhận được mess chỉ 1 dòng với ít hơn 10 chữ… mà lịch sự thì vẫn trả lời, chúc bạn sớm tìm được phù hợp, but not me. Tuy BB rãnh nhưng BB hơi bị chảnh

BongBu    83

Cậu à, tớ ghét phải ngủ 1 mình mà cuộc đời tớ thì dự là ngủ 1 mình suốt đời rồi. Tớ biết rõ điều đó nên đã cố gắng tập ngủ 1 mình mỗi ngày nhưng tình hình là cho đến nay số đêm ngủ ngon của tớ đếm trên đầu ngón tay. Tớ đang chờ Tháng 10 này sửa nhà, tớ sẽ cho thiết kế làm sao mà nằm xuống giường 1 cái là ngủ đc liền. Nhất định là vậy, còn nếu vẫn ko được, tớ sẽ đăng tuyển người ngủ chung mỗi đêm. Cái post tìm thư ký ế chỏng gọng cậu à, thú thật là cũng có vài chị em inbox nhưng tớ đọc thấy ko có tý cảm xúc nào từ họ cả. Họ gửi tớ với mục đích gì? Có thể câu văn của tớ hơi chua nhưng toàn là lời thật lòng… haizzz. Lời thật mất lòng cậu hen.

Tớ nợ câu trả lời sau chuyến Phú Quốc. What should I do? What do I need?

BongBu    83

Đã biết, đã cảm nhận, cảm thấy và cảm giác từ rất lâu, cũng chuẩn bị sẵn tinh thần cho điều đó. Nhưng khi nó đến, tớ lại trốn chạy, ko phải tớ đã từng nói “tớ thấy 2 cậu cãi cãi vậy thôi chứ hợp nhau đó, đến với nhau đi, tớ ko có gì đâu, tớ luôn mong 2 cậu hạnh phúc”. Vậy mà giờ đây tớ lại rút lui hết sức trật tự.

Hai cậu cứ mặc kệ tớ, vắng mợ thì chợ vẫn đông. Đột nhiên tớ cảm nhận được tớ ko ổn nếu tớ cứ tiếp tục mối quan hệ 3 người dựa trên thứ tình cảm ko rõ ràng… phải có 1 ng ra đi, ng đó ko ai khác là tớ. Tớ chẳng cao cả, tớ cũng chẳng hay ho gì,xem như duyên chúng ta đã cạn. Lời hẹn 10 năm, tớ đã lỗi.

Một lần nữa, chúc hai cậu hạnh phúc

tuyetvan    14
On 1/5/2014 at 22:21, BongBu đã nói:

Tui là tui kiếm bạn đàng hoàng, lấy nick như FB, để ava của chính mình mà sao thiên hạ đồn lén lút tìm bạn gái, bạn tình… nếu mún cái đó đâu cần bày nhìu trò vậy, cứ inbox là xong. Tiêu chuẩn là kiếm ng giống mình, vì hiện tại chẳng thấy hợp với nhóm nào.

Không thích nhậu, café thỉnh thoảng, thix nhất ăn kem, thường xuyên uống sữa (1 ngày/ nửa lít). Mê thể thao, ưa vận động, khoái mấy trò dùng sức nhìu như xếp hình. Shopping cũng thuộc dạng cao thủ nhưng ko sa đà, đúng gu hợp túi xiền là mua, nên style khá ưa nhìn, đôi lúc hơi sexy nhưng bảo đảm đúng lúc đúng chỗ.

Hơn 10 năm nay đi tìm quý nhân nhưng chẳng thấy tăm tít, kiểu như tui bộ khó lắm hả ta?! Haizz

Buffe Gao 2014 (2).JPG

tuyetvan    14

hi ban, minh cung co tinh cach va so thik na na ban la tim mot nguoi ban dang hoang, vay chung ta ket ban nhe!

BongBu    83

Lảm nhảm trong Nhật ký của mình thì thiệt là cô đơn

Thế đi đọc Nhật ký của người khác được gọi là gì?

Đọc đã rồi comment thì tính sao?

Comment xong cái tác giả complain thì có sao ko?

Tâm trạng chung của những bạn FA, còn có ng iu rồi nên chia sẻ với ng ấy đi, việc lảm nhảm không tốt cho sức khỏe chính mình và cho đối phương… tối qua con bé mèo nói với mẹ nó như thế đấy. Thiệt tình, con với cái.

yuri.lily    50

Con bé nó bảo mẹ về mà lảm nhảm với cô người yêu của mẹ đi kìa! :laugh:

BongBu    83

Vào nghề cũng tròm trèm 10 năm vậy mà lần đầu tiên mới coi 1 cách đàng hoàng “The L World” dưới sự tài trợ của Vietsub. Hí hí. Hồi đó tớ toàn tua tới cảnh 20+ xem nên có hiểu nội dung mô tê gì đâu. Giờ xem lại mới thấy là 1 thiếu sót lớn, tớ hứa tớ sẽ vừa xem vừa thực hành những cảnh 20+++

Thành tựu rực rỡ nhất tuổi 30 là gì? Có gấu ôm ngủ mỗi đêm, vậy là chuẩn rồi. Con gái vừa ngáp vừa nói với mẹ như thế đấy! Bởi nói sao ko thương

Edited by BongBu
  • Like 2

BongBu    83

Dấu “…” không có lỗi, các bạn hãy suy nghĩ trước khi sử dụng! Nó ko phải dấu câu thông thường, như là dấu “.” hay dấu “,” mà muốn đưa vào là đưa nếu các bạn không muốn người khác bội thực khi trong 1 đoạn văn chỉ có vài dòng mà gần như dòng nào bạn cũng “…”

BB ko biết đây có phải là “teen code” mới trong ngành ko nữa nhưng đừng làm méo mó tiếng Việt. Nếu như bạn ko rành, hãy có gắng viết đúng, viết đúng từ từ sẽ thành viết hay.

Sau bài post này, BB dự là sẽ nhận được gạch đá tá lả >”<

BongBu    83

Lần đầu tiên xóa sạch mọi thứ liên quan đến quá khứ theo hình thức offline, online thì xoá cũng được 1 thời gian rồi. Giờ bạn BB có thể có được hạnh phúc thật sự và trọn vẹn. Từ bấy lâu nay bạn ấy cứ ngây ngô nghĩ là, giữ lại những kỷ niệm sẽ giúp nuôi sống tâm hồn, nó sẽ ở yên đó, chẳng ảnh hưởng đến ai. Ui hơn 30 tuổi đầu rồi mà giờ mới nhận thức được  là đang làm sai.

Có hơi mệt là Hủy chứng từ thấy vậy mà mất sức và mất thời gian ghê gớm... phần nào cảm nhận được sự khổ hạnh của các chị Phòng KTTC mỗi năm đến mùa thanh lý giấy tờ.

Việc trùng hợp hơn là mai sinh thần của Ú nu hiền muội, có thể nói việc vui đến cùng lúc càng khiến bạn Bông hạnh phúc hơn nữa. Món quà của chị Bông sẽ theo Mị hàng giờ trên công ty nà, giúp Mị relax ^_^ Ngự tỷ yêu và nhớ Muội nhiều

BongBu    83

Đang làm BCTN 2017, đến cái đoạn 10 sự kiện nổi bật, chợt nảy ra, sao mình ko làm cho chính mình, cùng nhìn lại 1 năm mới thấy bao cái hay, điều dở để năm 2018 tốt hơn, số 8 dẫu sao cũng đẹp hơn số 7 :Whistle:

1.       Chính thức được công nhận là CON SEN Thương hiệu hay còn gọi là Brand Manager

2.       Tuyển được 2 thiết kế là nữ, đúng như tâm nguyện sau 3 năm năn nỉ ỉ ôi với các sếp

3.       Lương tăng 2 lần trong năm, chắc đây là lần đầu cũng như lần cuối

4.       Sửa nhà, trang trí căn phòng thay ý mình muốn -> kết quả hiện tại chẳng thiết tha ra đường, chỉ muốn ở nhà

5.       Alizabeth hay “bé bé” đã được triệt sản, để tiến hóa lên giai đoạn BÉO Ú, không còn éo éo mỗi khi đến mùa vẫy gọi, nay trở thành cô mèo ngoan

6.       Chưa tròn năm nhưng đã tính đến chuyện trăm năm cùng người ấy, lần đầu biết sắm nhẫn couple

7.       Trải qua cảm giác ở nhà trọ là như thế nào, dù chỉ 1 lần nhưng đã có kinh nghiệm – không thuê phòng có chủ ở chung

8.       Năm con gà nhưng đi như ngựa, đầu năm Mã, giữa năm Đài, gần cuối năm Thái. Chưa tính những chuyến phát sinh theo kiểu, quá stress với công việc, phép còn đầy & tiền sẵn có -> thế là đi (8L)

9.       Lần đầu biết thế nào là Tự làm Visa, vượt qua Đông Nam Á để tiến sang các nước Châu Á

10.   Được giảm cân và khuyến mãi thêm mấy bệnh vặt ngoài ý muốn

:devil: VẬY năm 2018, Bông sẽ làm gì :lol:

1)      Tiếp tục được tăng lương nhưng ngoài lương của mình thì phải tăng cho nhân viên

2)      Đánh dấu Du lịch nước Châu Á thứ hai – Hàn Quốc vào sinh nhật sang năm

3)      Mổ mắt cận & sắm xế mới cho người ấy, để người ta không còn phải cực khổ mỗi khi đi làm

4)      Tập được cho “bé bé” biết bắt tay mỗi khi đến giờ ăn

5)      Chờ Iphone X ra màn hình lớn hơn thì đổi

6)      5 điều còn lại, cuối năm 2018 sẽ bật mí :rolleyes:

Edited by BongBu

BongBu    83

Nếu như 2017 là năm của những chuyến đi thì 2018 là năm của các hoạt động

- Mọi việc xảy đến với ta đều có nguyên nhân của nó, việc đón nhận với thái độ như thế nào ở bản thân, tự thấy năm vừa rồi có nhiều sự việc mình đã làm tốt, rất tốt so với tính cách.

- Bước sang giai đoạn khác của cuộc đời cùng người thương, có em luôn bên cạnh, động viên và khích lệ giúp cuộc hành trình thêm ý nghĩa.

- Trở lại với sân cầu lông như một bước chuyển mà mình nghĩ sẽ không bao giờ xảy đến, chỉ có trình độ BB không thay đổi (dở hoàn dở) chứ mọi người trên sân đều rất tuyệt vời.

- Đến với yoga thật tình cờ và cảm thấy như được khai sáng bản thân trong từng hơi thở, mỗi động tác. Bạn bè, đồng nghiệp đều hỏi sau này có muốn được là huấn luyện viên yoga, hiện chưa nghĩ đến. Khi nào đến, tự khắc sẽ diễn ra... vì yoga là sống cho hiện tại, ngày nào bản thân còn có thể tập yoga là sự an yên.

- Hạng 3 bơi lội, một môn gần như trong năm không tập gì cả, may mắn đãi kẻ khù khờ. Vẫn còn nhớ cảm giác trong lúc thi chặng 2, ranh giới giữa việc cố gắng hơn chút và chấn thương sẽ xảy đến, giữa giải thưởng, sự vinh danh đang chờ đón và cảm giác mình là cá, việc của mình chỉ bơi... đã tự nhận ra mình đã thay đổi ít nhiều.

- Khám phá được thêm nhiều thể loại nhạc không lời, sách du ký... với người kén chọn trong việc giải trí như mình thì đây như tiếp thêm nguồn năng lượng.

- Đổi từ iOS sang Androi và thấy Androi hợp với mình hơn mà bấy lâu nay cứ nghĩ xấu về nó... Bởi thế có tiếp xúc, bỏ công sức ra tìm hiểu thì mới mong nhận ra được.

- Tôn trọng giới hạn của cơ thể, ko thể gò ép theo ước muốn chủ quan của bản thân. Nhìn xa hơn sẽ thấy sự tương quan trong cách cư xử với người khác, sự việc tốt xấu tùy thuộc quan điểm của mỗi người. Nói văn hoa là Tâm bất biến nhưng mình thích kiểu bình dân hơn là Mặc kệ.

Năm 2019, cầu an yên, sức khỏe cho bản thân, gia đình và người thương.

BongBu    83

:biggrin: Đến hẹn lại lên, dạo quanh campaign Tết 2020, nhất là ngành FMCG mới thấy Tết về thật gần, những anh chị em agency năm nào cũng thật xuất sắc, luôn luôn thấu hiểu tâm can của những người con chờ Tết đến hoặc như mình chẳng mong Xuân về.

Yêu nghề vì lỡ yêu cái mới, cái hay, cái lạ… thôi thì tiếp tục dấn thân để làm ra nhiều campaign để đời :wub:

BongBu    83

2019 – tóm gọn trong 2 từ “Thể thao”

⚡Chưa có năm nào mà tập nhiều môn thể thao như năm 2019, bên cạnh gym thì có cầu lông, yoga, chạy bộ với xen kẽ bơi lội. Mình luôn muốn có nhiều thời gian hơn để thử thêm môn pilates, bữa có tập thử 1 lần, thấy cũng hạp mà bị cái Wefit chưa liên kết với nhiều phòng tập môn này chứ không là cũng tới luôn bác tài.

:hocky:Năm 2020, xét với tính cách và sự linh động thì quyết định sẽ không chơi cầu lông nữa, sự đam mê môn này của 1 thời tuổi trẻ đã mất dần theo năm tháng. Tập trung nhiều hơn cho các môn còn lại, nhất là chạy bộ và yoga.‍♀️Khi kết thân với yoga, ngoài việc cân bằng cuộc sống và cảm xúc. Yoga còn giúp hiểu cơ thể chính mình hơn‍♀️Đôi khi phải nhìn đời từ dưới lên sẽ thú vị hơn là mãi nhìn ngang hay từ trên xuống

Sau 3 Mùng Xuân Canh tý rong rủi, Bư mới nhận ra chạy Quận 1 an toàn hơn Quận 11 Vì điều đáng sợ nhất ngoài sự lười của bản thân ra... chính là các em chóa, chu cha mạ ôi, tụi nó thấy mình chạy dí phải biết Điều quan trọng nhất mà mình mê môn chạy chính là sự sáng tạo,không lặp lại,cảm xúc mỗi lần chạy là 1 lần khác.Chưa kể đến lộ trình có thể thay đổi trước và trong khi chạy.Chỉ cần bạn thích,đâu cũng là đường chạy 

⏰Tại mấy giải chạy bộ trong nước còn gặp chứ chạy ở trên đường thì gần như không có hoặc hiếm khi gặp chị nữ nào đang chạy trên đường,toàn mấy anh nam, có đôi khi thấy hơi lẻ loi tí. Nhưng ngẫm lại, chẳng phải chạy bộ mà môn cá nhân, tự bản thân phải cố gắng trong từng bước chân sao nên việc có đồng đội hay không cũng không quá quan trọng.

:nurse: Bên cạnh một người thành công sẽ có một người thành thụ, Bông luôn yêu thương bé thụ MM nhà mình. Người thương ấy luôn bên cạnh, ủng hộ và là chỗ dựa đời Bông. Để nói về bạn ấy thì… chỉ mong đến lúc nào đó, được ngỏ lời cầu hôn   

2020 mong an yên cùng sức khỏe cho bản thân, gia đình và người thương...

BongBu    83

2020 – Một năm đầy cảm xúc

2020 – Một năm không thể quên

2002 – Một năm để nhìn lại chính mình

2020 – Và đây là một năm không muốn “repeat”

Như khi kết thúc một buổi tập yoga, Bông luôn cầu bình an cho bản thân, gia đình, bạn bè và cho tất cả mọi người trên thế gian này. 2021 chỉ mong an yên cho tất cả chúng ta - namaste!