Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

banhtrang    1.444
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Sau bao ngày đắn đo thì em quyết định lập topic này để viết về chị, về cảm xúc của em, nơi mà chị không bao giờ đọc được :)

Em đang gặp khó khăn trong cuộc sống, có lần em nói chị "pray for me, babe" dù chị nói lại "babe cái đầu" nhưng em không ngờ từ ngày đó tới giờ, ngày nào chị cũng pray cho em! Em thấy thương chị kinh khủng, chiều vội vàng chạy qua đón chị, chỉ muốn ôm chị mà không dám - sợ bị tát :) - nhét vào tay chị viên kẹo để dành cho chị từ trưa.. Ôi, em đúng là đứa con nít ngờ nghệch của chị...

Em thèm nằm bên cạnh chị, ôm chị và ngủ, ngủ trong sáng chứ không phải "trong tối" chị nha. Mơ ước nhỏ nhoi mà lâu lâu mới được 1 lần :) thiệt là nhớ quá đi!

Nói về chị chắc em nói mấy ngày mấy đêm không hết :) chị của em! Chị đâu biết những hành động nhỏ của chị luôn được em "găm" vào ký ức để khi nhớ em mang hình chị ra coi và cười một mình

Hơn 3 năm rồi, 1 năm 365 ngày, tối nào em cũng email cho chị dù là mới chia tay nhau ai về nhà nấy cách đó 15', tính ra là gần 1000 mail gửi đi, chưa kể qua lại, ôi chúng ta thời đại nào rồi mà vẫn hì hục mail cho nhau, nhưng em không bỏ và cũng không muốn bỏ thói quen đó, mình cứ tiếp tục vậy chị nhé! I mêu tình êu :) (dù chả bao giờ nói êu)

Nhớ chị ghê nơi... :(

Được chỉnh sửa bởi cakeo
  • Like 12
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
banhtrang    1.444

Em đang vật vã trong cơn cúp nước thì chị nhắn tin: "Đôi lúc em cũng khá là dễ thương đó", đôi là đôi thế nào trời, em là em thấy em thường xuyên dễ thương chị ạ :)

Em thích đứng chờ chị dưới building chị làm, nhìn lá (hay hoa) sao rơi ngập đường rồi quay lại thấy chị cười tươi bước tới! Cảm giác đó sao bình yên đến lạ..

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

9h sáng, giọng chị "hùng hổ" trong điện thoại: "em tặng hoa cho chị đó hả?" làm em hốt hoảng và sợ hãi "dạ, chính em", "ờ, làm chị tưởng có fan hâm mộ bí mật chớ, hí hí" , "i'm your fan, crazy fan, chị!", ":-*"

Chúc mừng chị :)

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

4h sáng, chị khèo "chị nằm lên em nha?" trong cơn mê ngủ em chỉ biết đồng ý, vậy là huỵch 1 cái, mái tóc mềm của chị đã ngay cằm em và toàn bộ cơ thể kia đã nằm trên người em, huỵch 1 cái em vòng tay ôm chị, huỵch một cái 7h sáng vẫn cái tư thế đó.. Em không hiểu sao em và chị có thể ngủ trong tình cảnh như vậy được hả chị????!?

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Tối qua đi ăn về Ba em khen chị dễ thương quá trời (chuyện, cô gái của lòng em mà không đẹp thì ai đẹp, hehe) , Mẹ thì không nói gì nhưng vẫn đang hăm hở gửi đồ ăn cho chị :)

Mấy ngày nay chị bận rộn vùi đầu vô máy tính, vùi mông vô ghế mà em không giúp gì được, thương chị ghê :(

Chị à, đừng lo cho em, có chị bên cạnh em không còn sợ gì nữa - vì em bận sợ chị rồi còn đâu :) - mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi, em tin là vậy, chị cũng tin vậy mà phải không?

Yêu chị!

• Like 6

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Em xin lỗi chị vì hôm nay không thực hiện được lời hứa với chị, em rất tiếc, chị cũng biết em mong chờ ngày hôm nay như thế nào mà, phải không chị? Thôi em đền chị bằng 2 tấm vé X-Men ngày mai nha chị nha! Sorry chị nhiều vì hôm nay!

Dẫu có những chuyện mình biết trước là không thể tránh nhưng mà em không thể không lo, chị ạ. Có lẽ vì tính em hay lo lắng nhiều thứ nên cái mặt nhìn giá chát huhu, lỡ rồi biết sao chị ơi. Dù sao em cũng cảm ơn chị đã hiểu, đã thông cảm, đã bên em, động viên em, lo lắng cho em và cười với em. Your smile lights up my world, chị and I'm so mê you :x

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Cảm ơn chị cho những đêm ôm em vào lòng vỗ về giấc ngủ, cảm ơn chị cho những bữa ăn chờ sẵn, cảm ơn chị cho bộ đồ để sẵn vào mỗi sớm, cảm ơn chị cho cái vỗ vai an ủi và cố gắng dụ em nhắm mắt thêm một chút mỗi sáng để chị dậy trước lo cho em.. Cảm ơn chị vì tất cả!

Những ngày khó khăn đã tạm qua :)

• Like 8

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Trời mưa to đùng đoàng, gió rít từng cơn qua khe cửa, em nằm co ro chóc ngóc vì mất ngủ, nhớ chị! Nhớ lúc mình ngồi dựa vào nhau ở cái ghế sofa trong quán nước, nhìn ra cửa sổ gió giật đùng đùng và nói chuyện.. lúc đó trong đầu em vang lên bài hát "Em về tinh khôi" đoạn:

"Xin âu lo không về qua đây

Xin yêu thương dâng thành mê say.."

Rồi em mong cái ghế sofa này là nhà, có cái mền quấn quanh em và chị và thế là ngủ (à dĩ nhiên là ngủ sau khi chị kể chuyện xong, chị đừng lo) vậy mà không được, để giờ em nằm ước mình được rúc vô người chị, trùm chung cái mền với chị, nắm tay chị rồi ngủ - không phải nằm trơ tráo như thế này!

Mưa to rồi, chị có lạnh không?

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

2h chiều, tranh thủ sân bay có wifi free, em facetime về cho chị, một tuần đủ làm nỗi nhớ giày vò em tan nát, vậy mà suốt 2 tiếng facetime đó toàn face người ta với chị không thôi.. Đến nỗi anh chàng người nước ngoài chỗ kệ bán nước hoa nhìn em đầy thắc mắc, chắc ảnh nghĩ em bị điên sao cứ dí điện thoại hết chai nước hoa này tới chai khác :) chị còn cười khúc khích vô mặt ảnh nữa chứ :)

Trước khi cúp máy chị dặn về tới nhớ nhắn chị, xuống máy bay lúc 9h hơn, em ngay lập tức nghe lời chị gọi cho chị báo cáo, giọng chị rất điềm tĩnh "uh chị biết rồi, em về nghỉ sớm đi", em ngây thơ kéo vali về. Hơn 10h về tới nhà, cửa đóng then cài, em hì hục mở cửa chính ra thì ào 1 cái, một dáng người mặc đồ trắng nhào tới trong màn đêm "hù", em thề tim em rớt ra ngoài, sợ không hét được, tê cứng cả người.. rồi giọng cười giòn giã của chị vang lên tim em mới chui vô lồng ngực lại.. huhu, con bé sợ ma mà chị nỡ lòng nào :( nhưng không thể phủ định chị làm em rất bất ngờ và cảm thấy đầy hạnh phúc! Bỏ hết vali, bỏ hết đồ đạc, bỏ hết người ngợm hôi hám bẩn thỉu em chỉ ôm chị, chặt thiệt chặt bù cho cả tuần liền không gặp mặt! Cảm ơn chị! Em vẫn quen mọi thứ đều làm 1 mình, nấu cơm, ăn cơm, xếp đồ đi công tác, về nhà không ai chờ... nhưng giờ phát hiện ra lâu lâu có 1 màn bất ngờ vậy cũng vui cả tháng :)

Mấy ngày ngủ bên chị, em quen mùi, quen nửa đêm thức dậy có người để ôm, quen tối tối chị khèo em dậy lấy nước, quen nắm tay mỗi lúc thiêm thiếp ngủ... giờ chị để em nằm nhớ vầy sao? :)

• Like 11

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Sáng nay soạn đồ đi làm, em bàng hoàng trong ngơ ngác nhận ra tủ đồ đã vơi đi ít nhiều! Chợt nhớ những ngày em đi vắng, chị đã nhắn cho em như thế này:

- "hôm nay chị qua nhà em sau đó khệ nệ xách về 2 bịch đồ bự"

- "ặc, đồ gì?"

- "không biết, em tự mà tìm hiểu lấy!"

Chị - một tên trộm táo tợn làm em đứng giữa sự lựa chọn hoặc tố cáo chị với chính quyền hoặc im lặng để mọi việc trôi qua không lời giải đáp! Em phải làm sao?

Ôi,

Quần của tôi!

Áo của tôi!

Váy của tôi!

Giày của tôi!

Đồ lặt vặt của tôi!

Trái tim của tôi..

Tất cả đã bị tên trộm xinh đẹp táo tợn bỏ vô giỏ xách đi không lời từ biệt, huhu :(

Người ta hay nói "khi bạn yêu một người nào đó là bạn đã trao cho họ quyền làm tổn thương bạn" còn em thì sửa lại rằng "khi bạn giao chìa khoá nhà cho một ai đó thì bạn đã góp phần làm hao hụt đồ dùng của chính mình"!

Người đẹp ah, em sẽ tố cáo!!!!

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Hôm nay em đứng hơn 1 tiếng chờ chị dưới công ty, thấy chị ra xơ xác mà thương quá chừng là thương, phải thôi làm gì mà gần 9h mới ra thì chịu sao nổi! Thương chị mà không biết làm sao, chị về nhà mệt không?

Tối mai em về sớm, nấu nước mát, nấu cơm sẵn, chị đi làm về qua nhà em ăn cơm nha chị nha!

Love you!

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Nửa đêm chị nhắn tin: "Mai em nấu cơm, chị đi chợ" ôi, vậy là mai em sẽ được ăn cơm chị nấu sau bao ngày hai đứa mình bị hành hạ bằng cơm em nấu :)

Em thích nằm bên cạnh chị, xoa lưng cho chị ngủ và rồi...em lăn ra ngủ trước :)

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Mấy bữa nay ngày nào chị cũng làm tới hơn 8h, về nhà nữa là trễ ơi là trễ nhưng chị không muốn em luxubu bên cạnh hoặc chờ đi ăn! Thấy chị cực mà thương quá trời!

Stress, chị cáu với em nhiều hơn, hay la em những chuyện vô lý, hay cấu nhéo (người em toàn vết bầm nè), nhiều khi em hỏi không thèm trả lời, cơm em nấu chị cũng ngồi khèo khèo... Ông bà ta đã dạy rồi, cơm sôi nhỏ lửa ngàn đời không khê, em nhỏ rồi, chị đừng lo, cố tập trung tinh thần và trí óc cho qua 2 tuần còn lại rồi chị lại là chị dễ thương của em nhé! :)

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Sáng nay chị đi sớm, 5h sáng hai chị em đã lục đục dậy, chị vòng tay ôm em, được nước làm tới, em hỏi: "chị định cứ vậy mà đi à?" "Hả, là sao?" "Là cứ ôm vậy thôi rồi đi à?" Kết quả nhận lại không tệ cho một buổi sáng! :)

Chị đi rồi về hết stress chị nha!

Love you!

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Mấy ngày nay không gặp chị, không nghe được giọng chị, không được cười với chị... Em nhớ chị chị ơi! Nhớ lắm lắm! Tối nào em cũng coi hình chị trong điện thoại rồi ru mình ngủ bằng những lúc mình bên nhau.. Khộ quá!

Chị về mau đi chị ơi, về mau với em chớ không em ốm o gầy mòn vì cảm mạo thương nàng đây! Ah quên, nhớ mua quà cho em nha, em ở nhà mà có quà cho chị đây :)

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Một buổi sáng lý tưởng để bắt đầu 1 ngày sẽ là: em dậy tập thể dục, trên đường về mua đồ ăn sáng cho 3 đứa mình, tắm, gọi chị dậy, ăn sáng và cho đứa 4 chân ăn, ủi đồ cho 2 đứa, tưới cây rồi cả 2 thong thả đi làm! Mà thường thì ít có buổi nào lý tưởng do:

- Sáng ngủ với chị em thèm ôm chị hơn là chui ra khỏi mền đi thể dục :(

- mê ngủ, 2 tin nhắn được send buổi sáng cùng nội dung đại loại là xin off nửa buổi để ngủ :)

- Tối mải chơi game hoặc nằm 8 cả 2 đều dậy không nổi theo giờ đáng ra phải dậy

- vân vân và vân vân

Vì vậy nên buổi sáng với chị sẽ là:

- 2 đứa nhịn đói nhảy lên xe chạy như ăn cướp

- đứa còn lại ở nhà thay vì được ăn cơm tấm ké, bánh mì ké, xương ké... thì lại ăn món xúc xích truyền thống ngày này qua tháng khác

- cây được để dành tối mới được tưới

- vân vân và vân vân

Chỉ có 1 điều là không khác cho mọi trường hợp có thể xảy ra là câu "bye em" và "bye chị" cho mỗi buổi sáng!

Với tình hình như vậy, mình có nên sống chung không chị?

• Like 7

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Sau chừng đó năm bên cạnh nhau, yêu thương nhau, cuối cùng mình cũng đã đi đến quyết định cùng về một mái nhà! Vài tháng nữa thôi, em nghĩ thoả thuận của mình đã đạt được mức tối đa của sự tôn trọng cuộc sống cá nhân của nhau và cuộc sống chung của hai đứa.

Em và chị đều đã trải qua nhiều chuyện trong cuộc sống tình cảm, em tin rằng mình biết cách để điều chỉnh cuộc sống chung để giữ được hoà khí và nhà luôn là nơi mình muốn về sau mỗi ngày làm việc.

Chị và em đang mở một trang mới trong cuộc sống của mình. Mong rằng luôn có nụ cười và hạnh phúc như mình đã từng có gần 4 năm nay :-)

Love you.

• Like 10

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Sáng nay em dậy sớm, rất tỉnh táo chuẩn bị nai nịt đi tập, vừa tắt chuông báo thức ngồi dậy thì chị chồm dậy theo, mắt nhắm mắt mở lơ mơ ôm cổ em, kéo em xuống giường và ôm em chặt hơn! Trong vòng 2 nốt nhạc, em nghĩ "nghỉ tập 1 buổi cũng không sao nhưng nghỉ ôm 1 buổi thì sẽ bị nhớ" và rồi một lần nữa em nói lời tạm biệt với phòng tập để nói lời ấm áp với vòng tay chị :)

Love you, chị!

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Đang nằm tự nhiên chị nhìn em một hồi rồi phát biểu: "Em siêu gay", thôi thì lỡ bị nói là gay rồi, em biết làm sao thanh minh ngoài cách... đè chị ra hôn ;)

Em đi rồi chị ở nhà mấy ngày em lại về nha, rồi mình tung tăng đạp xe đạp đi chơi!

Nhớ chị nhiều!

Ah, cảm ơn chị hôm nay đã shopping cho em :*

Được chỉnh sửa bởi cakeo
  • Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Cảm ơn hai bạn Don_Phuong và AnHuynh đã ghé thăm "ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên" :)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

Những ngày chị không ghé em, tối tối bạn ra cửa nằm chờ, em đi ra đi vô cuối cùng chịu không nổi phải dụ dỗ bạn vô phòng. Em nói: "chị hôm nay không qua đâu, vô phòng ngủ đi" mà bạn cứ nằm đó chờ chị hoài, rồi em phải facetime cho chị để chị gọi bạn vô phòng. Em và bạn đều nhớ chị.

Hôm qua em đi vắng, chị nhắn "Bạn ra cửa nằm chờ em, chị nói "Em nó đi vắng rồi vài bữa mới về, đi vô đi!"" vậy là bạn cong đít đi vô. Bạn nhớ em không bằng bạn nhớ chị.

Bữa em và chị nằm trên giường mỗi người một góc, bạn nằm giữa dưới chân, nằm đọc báo chán em thò tay qua mượn tay chị nắm, bạn lật đật chạy lên, dụi đầu vô tay em và chị rồi nằm ịch xuống, đầu vẫn đụng tay em và chị, bạn không muốn bị ra rìa.

Chị ơi, em nghĩ chị em mình nên giúp bạn bớt khổ, bớt ra cửa nằm tối tối đi chị :)

Em mong! Bạn ấy cũng mong!

Nhớ chị!

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
naive    116

Những ngày chị không ghé em, tối tối bạn ra cửa nằm chờ, em đi ra đi vô cuối cùng chịu không nổi phải dụ dỗ bạn vô phòng. Em nói: "chị hôm nay không qua đâu, vô phòng ngủ đi" mà bạn cứ nằm đó chờ chị hoài, rồi em phải facetime cho chị để chị gọi bạn vô phòng. Em và bạn đều nhớ chị.

Hôm qua em đi vắng, chị nhắn "Bạn ra cửa nằm chờ em, chị nói "Em nó đi vắng rồi vài bữa mới về, đi vô đi!"" vậy là bạn cong đít đi vô. Bạn nhớ em không bằng bạn nhớ chị.

Bữa em và chị nằm trên giường mỗi người một góc, bạn nằm giữa dưới chân, nằm đọc báo chán em thò tay qua mượn tay chị nắm, bạn lật đật chạy lên, dụi đầu vô tay em và chị rồi nằm ịch xuống, đầu vẫn đụng tay em và chị, bạn không muốn bị ra rìa.

Chị ơi, em nghĩ chị em mình nên giúp bạn bớt khổ, bớt ra cửa nằm tối tối đi chị :)

Em mong! Bạn ấy cũng mong!

Nhớ chị!

:)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
banhtrang    1.444

tình yêu của bạn thật là đẹp quá đi, lãng mạn nữa :)

Cảm ơn bạn, mình viết lại nên nó ra hơi "sến" một chút :)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now