Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

coco26    4

Đọc nhật ký của bạn hấp dẫn và mắc cười ghê,ngồi trước máy tính cười một mình,cũng hên là hok ai thấy,mắc công ng ta tưởng điên ngồi cười mình ên, chúc bạn và chị sớm đc ở chung.

• Like 1

banhtrang    1,580

Đọc nhật ký của bạn hấp dẫn và mắc cười ghê,ngồi trước máy tính cười một mình,cũng hên là hok ai thấy,mắc công ng ta tưởng điên ngồi cười mình ên, chúc bạn và chị sớm đc ở chung.

Cảm ơn coco26 hen :)

Vui vì làm cho bạn cười :p

banhtrang    1,580

Trung Thu hai chị em hì hục ăn 2 cái bánh, ăn xong ngán lên hơn não :) nhưng vui.

Rồi mình ra đường khi cơn mưa vừa dứt, không có lồng đèn, chị ngồi sau hát inh ỏi bài "Tết Trung Thu rước đèn đi chơi", hát được 2 lần chị hỏi "Còn bài nào về Trung thu không em?", em nặn bộ óc mấy chục năm không rước đèn nữa ra đề nghị được hai bài, cuối cùng chị kết luận "Thôi, bài đó chị không thích, chị hát lại vậy", và tiếp tục hát lại bài rước đèn kia gần chục lần nữa :) sau đó thì 2 chị em đồng ca. Trời mưa lất phất ai cũng vội vàng, chỉ có chị em mình là từ từ tà tà vừa đi vừa hát! Chị em mình dễ thương ghê!

Chị hỏi em: "Nhìn chị vậy nhưng không lãng mạn, không tình cảm, mà sao vẫn có người yêu chị ta?!? Sao vậy em?" lúc đó em trả lời chị là do tự nhiên vậy. Nhưng sau em nghĩ ra 1 lý do, mà không dám nói sợ bị bụp gãy răng, đó là "vì chị so so so good in bed" ^_^

Love you, chị!

• Like 3

banhtrang    1,580

Tối qua nằm ngủ em chợt nhớ ngày hè đầy nắng và gío năm nào khi chị em mình đang ở một phố núi. Cái xích đu đó, cái nhà thờ nằm trên triền dốc đó chị còn nhớ không? Cái buổi chiều gío thổi tóc rối đó, em khẽ nắm lấy bàn tay chị, cả chị và em đều không nói gì cả, mình chỉ ngồi đó nghe tiếng thông reo, cho gío và nắng cao nguyên nhảy trên vai, trên tóc... Rồi đến lúc muốn về thì không đuợc do nhà thờ cấm xe ra lúc đang làm lễ.

Buổi chiều trên cao nguyên đó em còn nhớ mãi đến bây giờ, nơi một bàn tay chịu cho một bàn tay nắm lại giữa dòng đời xuôi nguợc... Khi nào chị hết muốn nắm tay em thì chị cho em biết nhé, chị của em!

Nhớ chị!

• Like 3

banhtrang    1,580

Trong cuốn vở đi học của chị ngày hôm qua em đã viết cho chị một bức thư đằng sau, chị có biết không chị thuơng yêu? Tối nào đi học, chị vô tình lật ra và đọc, rồi chị sẽ muốn nhanh chạy về ôm em thôi, vì em quá sức dễ thuơng mà haha :D

Nhớ mái tóc nâu dài như tơ của chị vuơng trên vai em :)

Ôi, chủ vựa hến!

• Like 3

banhtrang    1,580

Hôm nay chị em mình đi "ăn mừng" ngày phụ nữ Việt Nam, em rất vui vì đã có một buổi tối rất cool với chị :)

I love you, kưng!

• Like 1

banhtrang    1,580

Dạo này chị đi xa suốt, em ra vô một mình thấy thuơng nhớ một trời. Mà dạo này công ty em đang ra sức bóc lột em nên về tới nhà lúc nào cũng tối mịt, mặt mày thất thần sau một ngày dài.

Sáng nay chị đi, tối qua chị thức thật khuya, dù là TGIF nhưng em cũng không cầm cự nổi, em nằm thiu thiu thì nghe chị dụ ôm, mệt nhưng em chả dại mà không ôm, vậy là một nguời nằm coi ipad, kẻ còn lại ôm chân ngủ lăn quay. Nửa khuya chị nằm xuống bên cạnh, em vẫn say ngủ nhưng không hiểu sao nguời chị như có nam châm, em trong cơn mê vẫn biết rúc đầu vào cổ chị, hôn lên vai chị, lên cổ chị, lên môi chị và rồi ngủ tiếp say sưa. Truớc khi chìm vào giấc ngủ tập 2, em vẫn còn vẹn nguyên cảm giác chị vòng tay ôm em, vén tóc em để đặt nụ hôn lên trán em và mình chìm vào nhau trong giấc ngủ bình yên.

Hơn 30 sức khoẻ mình không còn như xưa, số lần mình "yêu" nhau cũng không còn như xưa. Nhưng em yêu lắm những lúc nằm bên chị, nắm tay chị, vuốt ve tấm lưng gầy, vòng eo thon... và nói chuyện rủ rỉ với nhau hết mấy tiếng đồng hồ. Cái đó cũng là những lần "yêu" chất luợng, sự đồng điệu về tâm hồn luôn là điều quan trọng nhất với em.

Chi đi rồi về với em nhé, mình sẽ lại nằm bên nhau để mặc xô bồ, bon chen, mỏi mệt ở ngoài cánh cửa kia. Và mình sẽ tiếp tục nắm tay nhau - dù là trong giấc ngủ cũng không buông :). Và mình sẽ tiếp tục yêu nhau như thể chưa từng đuợc yêu :)

• Like 5

banhtrang    1,580

Chị ơi, em có vài điều muốn tự thú - nguời ta nói tự thú truớc bình minh sẽ đuợc khoan hồng - nên em khôn ngoan hành động truớc:

- Hôm qua em đang ngồi họp ở công ty, một bạn gái người Pháp luớt qua, bạn ấy nhe răng cuời với em, em cuời lại bỗng oops, em nhận ra, bạn ấy, bạn ấy không mặc bra chị ạ. Em lỡ thấy cái không nên thấy lúc đó nhưng sau đó em hết nhìn rồi chị ợ.

- Hôm nay em lay hoay trong phòng họp với bạn IT, nói nhảm một hồi bạn ấy rủ em vài bữa đi chơi bạn ấy rủ em nhé, em nhìn lúng liếng rồi nói "Ok, để chị rủ team chị luôn"

- Hôm nay tập thể dục xong, bạn thể dục cùng gợi ý tặng em tổ yến chị ạ. Em đã từ chối rồi, em đoán chị sẽ nói "nói bạn ấy tặng chị đi!" cho mà xem.

Báo cáo hết chị ơi, tình hình là do em dễ thuơng quá đó, chị lo mà yêu em nhiều hơn đi nhé. Và tình hình cũng là do chị nói "em gay quá" nên em bị ám thị, cứ thấy mình gay quá nên nhìn cái không nên nhìn, không phải lỗi của em chị nha :D

Chị, tóc em dài quá, em muốn cắt tóc, chị cho em ít xèng đi cắt tóc đi! Chị về đi! Em nhớ :(

• Like 6

Vô ngôi nhà của bạn mình thấy tràn ngập sự hạnh phúc trong này.

Chúc bạn mọi việc luôn tốt đẹp như thế này mãi.

• Like 1

Ray    81

Thật ngọt ngào!

• Like 1

banhtrang    1,580

Hi yeuem.nguahoang, cảm ơn bạn đã dành lời chúc cho mình :) cũng mong bạn hạnh phúc và bình an.

Hi Ray, cảm ơn bạn đã ghé qua. Ngọt quá mình cũng sợ sâu răng nữa nhưng thôi cứ ráng ngọt cho vui nhà :)

• Like 1

banhtrang    1,580

Trưa nay đang ngồi cần mẫn làm việc thì nhận email chị, gịong điệu rất hoang mang "hình như nguời ta cấm bán chao hay sao á em, trưa nay chị đi mua mà cũng không có, huhu", ôi má ơi, chị của em ơi, thế nào lại có điều luật "cấm bán chao" đuợc chớ. Em đọc email mà cười tủm tỉm 1 mình, you are so kute, chị!

Ah, món bánh canh nấm hôm nay chị nấu rất ngon, cảm ơn chị đã nấu cho em ăn. Bù lại em mua hoa về cắm, mua lê về ăn rồi nhé nguời đẹp :*

• Like 1

.em.    511

haha, that makes you even cuter LOL =))

tự khen hả, vậy là chúng ta có điểm chung rồi :v

bị vì đời này chán quá và hông có ai nhìn ra cái đáng yêu của mình, thành ra mình phải tự khen, cakeo nhỉ =))

• Like 1

banhtrang    1,580

Mình đang ngồi nghe nhạc nhè nhẹ duới ánh đèn vàng và ra sức viết Noel wish list, rồi chúng ta sẽ cùng nhau xỉu sau khi đọc cái list ấy chị ạ, vì cô già Noel sức lực có hạn :)

Ah em là em không có chấp nhận lá thư gửi cho ông già Noel bắt đầu như sau: "Dear ông/ bà/ cô/ chị / bạn/ em (hay thằng/ con tùy thuộc vào thái độ ạ) Noel" chị nhaaaaaa :/

• Like 3

banhtrang    1,580

Ông bà ta có nói "chung chạ là bậy bạ" đúng mà, chung chạ với nhau hơn 1 tháng mình đã "bậy bạ".

Lỗi của em làm chị giận, dù sáng ra khỏi nhà em đã dặn chị là em về trễ nhưng trễ quá mà không nhắn chị đuợc, ai ngờ về nhà nhìn thấy chị hầm hầm chém bụp củ hành tây, em thộn mặt ra nghĩ "qủa đấy mà cái đầu mình thì xong", rồi nhìn chị điên cuồng băm quả ớt em lại nghĩ "chặt cụp cái đầu, giờ nàng đang băm cái cổ của mình". Bởi mới nói, đừng chọc con gái giận lúc làm bếp, mình dễ nhảy lên thớt nằm lắm. Ôi sợ hãi. Xin lỗi chị vài lần, giải thích chị vẫn lừ lừ, em thôi :"> chớ giờ biết sao, luxubu chị chặt tay bỏ lên thớt luôn á. Rồi chị bỏ vô phòng, đóng cửa, chốt cái cạch để em đứng ngoài chóc ngóc như con nhỏ thiếu iốt. Thôi xong, em đi tắm cho bớt mồ hôi - túa ra lúc nhìn chị chặt hành tây và băm ớt - rồi lên giuờng nằm thẳng cẳng, nhắn cho chị 1 tin nhắn xin lỗi lần 3, hẹn chiều đi caphe Ben ăn bánh ngọt. Ngủ dậy lò dò ra phòng khách thấy chị mắt nhắm mắt mở ngồi đó rồi, mon men lại ôm 1 cái rồi đi chơi. Hết giận. Bí quýêt rút ra là giận nhau thì tốt nhất nên đi ngủ, ngủ dậy tính sau, đừng ôm đồm vô giấc ngủ, dằn vặt mình chi cho mệt. Bí quýêt số 2: đừng chọc nàng ở bàn bếp, lúc đó nàng không nói suy nghĩ của nàng mà tất cả đã biến thành hành động.

Hôm nay đi Metro gặp 2 bạn trẻ dễ thuơng ơi là dễ thuơng, nắm tay nhau đi tung tăng khắp nơi. Chị cũng dễ thuơng khi leo lên xe đẩy nhất định không xuống và còn xúi em đẩy đi khắp nơi, tới cửa kiểm soát em nói với em trai bảo vệ: "em ơi chị này không có trong bill, em không đuợc cho ra, em giữ lại giúp chị chị đẩy cái xe ra" mà chị vẫn quýêt đu bám đứng trên cái xe đẩy. Teen thật nàng ạ. Nói vậy thôi chớ không có trong bill là đúng rồi - vì chị bận ở trong tim em - hí hí. (Nói theo lời chị em là "con quỷ nhỏ dẻo mỏ" :p )

Edited by cakeo
  • Like 4

.em.    511

that's just sweet, dear cakeo :p

Is she here, on AL?

• Like 1

banhtrang    1,580

@em: She's not here em, and wont be here for sure. That's why I have this topic :)

---

Sau một buổi hì hục, chị em mình đã làm xong cây thông Noel, bữa giờ cứ tối tối hai đứa lại mò ra phòng khách tắt hết đèn nằm ngắm cây thông chớp tắt :) Công nhận đẹp thiệt chị ạ, đẹp gần bằng em :).

Hôm qua đi ngủ sớm, em mới phát hiện ra những việc xấu xa chị làm khi em ngủ như sau (ủa mà quên, có cả việc xấu lúc em thức nữa):

1. Tối nằm em rủ rỉ:

- "chị không có lịch sự gì hết"

- "quai?"

- "Hnay chị lấy lotion của em dùng mà không hề hỏi em nha! Nguời lịch sự nên giả bộ hỏi là "chị dùng nhé?" như em sáng sáng xài nuớc hoa của chị hỏi chị á!"

-"Ủa có hỏi mà"

- "Có hả, sao em k nghe ta?!?" (Hoang mang)

- Nói là "bôi lotion đây" (cuời sặc sụa một mịnh)

Chi ỷ chị đẹp chị bắt nạt em hả?!?

2. Nhân lúc em ngủ, chị mở đèn pin ở điện thoại rọi vô mặt em.

3. Nhân lúc em ngủ, chị bóp mũi em.

Huhu, là sao trời, sao em bị bắt nạt quá vậy?!? Trong khi những điều em làm với chị như sau:

1. Xinh đẹp và yêu chị.

2. Yêu chị và xinh đẹp.

3. Xinh đẹp và yêu chị.

...

n. Yêu chị và xinh đep.

Haiz, đời bất công thế đấy.

• Like 5

banhtrang    1,580

Tối muộn buồn quá em dụ chị

- em hun miếng nha!

- không!

- ặc sao vậy?

- không là không!

- vậy sao ngày xưa chị hun em?

- xưa khác, giờ khác!

- ah em biết rồi, chị thấy em đẹp giả bộ hun để lợi dụng sắc đẹp và tiền bạc của em chứ gì?!?!

- ôi mẹ ơi!

Cuối cùng cũng hôn thôi chị ơi, chị từ chối chi cho khổ. Xong xuôi hết mọi "việc" thì em như thuờng lệ, vừa xoa lưng chị vừa ngủ thiu thiu (huhu sao cứ vậy là em buồn ngủ kinh hoàng) ai ngờ chị la lên không cho ngủ truớc. Em ráng thức để gãi lưng cho chị, giờ thì kẻ đã ngủ nguời vẫn nằm đây. Thôi, tranh thủ rọi đèn vô mặt chị và bóp mũi lại mới đuợc, quân tử trả thù 10 năm chưa muộn, huống chi mới hơn 3 năm, há há :D

Yêu chị!

• Like 4

banhtrang    1,580

Cuối năm cả chị và em đều bận túi bụi, có khi đi làm về trễ ơi là trễ, chịu thôi chớ giờ biết sao, trừ khi mình siêu giàu khỏi đi làm chị ạ.

Mà dần dần em sẽ thành con heo mập ị mất thôi, 2-3 bữa chị làm bánh một lần, rồi em về là cầm đút cho em ăn (chắc chị sợ em chê không ăn hả? Mà nói thiệt chớ em chán sống rồi sao dám chê bánh chị làm :D ).

Ba Mẹ và anh chị chị ghé nhà chơi, sáng nay hai mình đi siêu thị mua đồ, 2 ngày bận rộn nhưng vui, vui nhất là thấy chị cuời toe toét nhìn em khi mọi người vê, rồi mình lại tranh thủ nằm ôm nhau nói chuyện líu ríu và kết thúc bằng cái hôn.

Ah em thích chị lắm chị ơi, chị vừa là bạn em, vừa là chị, vừa là nguời yêu... là đủ thứ hết vì em gặp khó khăn trong cuộc sống - đã có chị, em gặp khó khăn trong công việc - đã có chị cho lời khuyên, em gặp thiếu thốn trong tiền bạc - đã có chị, em gặp chuyện buồn - đã có chị. Có phải, chị là siêu nhân? :)

Nịnh bợ láo toét hả chị? (Như lúc mọi nguời nhà chị hỏi ai nấu ăn em nói "Chị nấu ăn ngon tuyệt cú mèo" mọi nguời ồ lên kiểu "nó đâu dám nói khác", mà em chỉ nói sự thật thôi).

• Like 2

.em.    511

Dieu tuyet voi nhat:

I'm broke - da co chi lol.

I've gotta find such a chi hi' hi'. Please tell me where -.-

• Like 1

BeBot    40

Thích chuyện của 2 chị quá ah. Đọc xong thấy lóe 1 tia hi vọng cho bản thân e nè.

Chúc 2 chị luôn hạnh phúc thế.

(E hóng tiếp đây)

• Like 1