Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

banhtrang    1,580

@Sadomasochism: để chị sửa lại là "Hãy về đây bên em" cho nó hợp. Nick mới của em dài quá :p

--

Ngừoi ta nói "Quay đầu là bờ, nhưng bơi tiếp là bờ bên kia", em thì muốn quay đầu, cái bờ bến này nó quá đỗi yêu thuơng với em chị ơi.

Sau những ngày giông bão thì mình lại về tới bờ của nhau. Hạnh phúc nào hơn?!?

• Like 2

BeMyPet    1,360

Dạ, một thời lỡ dại change nick và giờ đã hết lượt để change TvT *bưng mặt khóc*

Chị, chị, quay đầu là bờ, ai ngờ là biển he he *nhe răng cười* :D

Edited by Sadomasochism

banhtrang    1,580

@sadom: viết dài quá huhu, cho chị tắt nha :p. Biển cũng vậy em ơi, quay rồi thì sẽ hì hục bơi tới bờ dù đó là bờ biển hay bờ sông :)

• Like 1

banhtrang    1,580

Hôm nay chị cuời với em nhiều, nụ cuời rất tuơi của chị đã nhiều lần làm tim em lỗi nhịp, chị biết không?!? Mà em đoán chị biết nên chị cười với em nhiều - chị định làm lung lạc trái tim em ư? :)

Em yêu chị, chị ơi! Chị nói không thích em gọi chị bằng chị nữa, vậy giờ em gọi chị bằng gì đây chị?

• Like 1

BeMyPet    1,360

Nhìn hình chị cho đỡ nhớ ah chị cakeo hi hi ^.^

• Like 1

banhtrang    1,580

Chị sơ ý để bị phỏng, vết tấy và đỏ lên rất rộng, mỗi lần tắm hoặc xoa thuốc cho chị em thấy mà xót xa.. Lỗi tại em hết, chị ơi em xin lỗi. Hôm qua cũng vậy, nhìn chân chị đau mà em chỉ chực muốn khóc, hôn chị mà sợ đụng vô vết thuơng lại đau chị. Chị ơi, em xin lỗi!

Chị đi rồi về với em chị nha!

• Like 2

BeMyPet    1,360

Bôi nha đam giúp bớt bỏng á chị cakeo ơi :D.

• Like 1

banhtrang    1,580

@Sadoma: Cảm ơn em, đã bôi từ ngày đầu rồi, cũng đỡ xíu ah. Giờ vết thuơng đang chuẩn bị lên da non.

• Like 1

banhtrang    1,580

Hôm nay đang đi ngoài đuờng thì chị giận em, không thèm nói, không thèm nhìn vô guơng chiếu hậu luôn, len lén có gịot nuớc mắt lăn. Sợ quá em tấp đại vô lề, kéo chị ngồi lên băng ghế, nắm tay chị rồi nghe chị nói rồi giải thích, chị giằng tay ra và không nhìn em :( Mãi một lúc sau khi em đưa ra giải pháp chị mới chịu nói với em

"Vậy tối nay em muốn chị bao em ăn gì?", câu nói thần kỳ biết bao sau câu chuyện căng thẳng của chị em mình. Cuối cùng mình kết thúc bằng cái hôn nhẹ lên má giữa chốn đông nguời và thẳng tiến quán ăn. Lần đầu tiên mình làm "chuyện đó" giữa đuờng giữa chợ (ah em quên có vài lần làm rồi nhưng không phải ở SG), cảm giác thiệt tê phê đê mê chị ạ :)

• Like 2

BeMyPet    1,360

*núp lùm cầm máy ảnh chụp lại 'cái chuyện đó đó' của hai chị*

=)))

• Like 1

BeMyPet    1,360

Quét dọn phủi bụi... Phù phù xoẹt xoẹt...

Đã lâu không gặp chị ^0^

banhtrang    1,580

Sáng nay tỉnh dậy ở một nơi xa nhà mấy trăm km, em thấy vắng bên cạnh, em nhớ nụ cưới sớm mai của chị, em nhớ cái hôn thơm mùi...chưa đánh răng, em nhớ bàn tay duỗi thẳng của chị khi ngủ say.

Chị nhắn nói bị em B cào lủng tay, hôm qua em đã cào chị một lần rồi, chị đợi em về em xử em B đẹp chị nha! Mà em đã dặn chị em B phải ăn chay nhưng chị vẫn cho em ăn thịt, em về em xử em B xong em xử chị luôn!

Mùa Giáng Sinh sắp tới rồi, năm nay mình sẽ đi xứ lạnh thực sự chị hen! Chị làm Noel wish list chưa chị? Mau làm chị nha, để Cô già Noel còn biết đường hành động ;)

Chị ơi, chị cho em nắm tay chị đi hết quãng đường còn lại nha?

• Like 3

banhtrang    1,580

Chị nhắn tin nói ở nhà đã nấu cơm sẵn, nấu sẵn món canh thần thánh mà mỗi lần mệt rũ rượi em chỉ cần ăn một chút là tỉnh táo! Không thịt không cá không tôm không gà không vịt, chỉ có rau và đậu hũ thôi nhưng không hiểu sao chị nấu ngon hơn cả nhà hàng xịn, vì chị có bỏ chút gia vị trái tim vô, em biết bí quyết hết trơn chị nha :)

Từ ngày chị em mình về chung một mái nhà, ngủ chung một giường (mà thỉnh thoảng em vẫn bị đuổi xuống giường), ăn chung một nồi (tại cái nồi còn lại hư mất tiêu do em mang nó đi...luộc khoai để cháy, còn chị thì luộc trứng để bể :p), coi chung một tivi, dùng chung một toilet và dùng riêng 2 cái bàn chải :D thì cảm giác tuyệt vời nhất của em vẫn là mỗi ngày về nhà - được ăn cơm chị nấu (dù chị hay cho em ăn cơm sống, còn em mà nấu thì chị ăn cơm nhão - chị em mình quả là master chef), được ôm chị coi tivi, được hối chị đi tắm, được nhìn chị thức dậy mỗi sáng... Điều đó tuyệt hơn tất cả những thứ tuyệt khác, chị ạ!

Mau mau chóng chóng về nhà với chị nào, xe ơi chạy nhanh lênnnnnn

Em nhớ chị!

• Like 4

banhtrang    1,580

Chị ơi, lâu rồi mình không đi chơi, dạo này đi làm về là mình chăm chỉ về nhà nấu nướng ăn uống rồi coi phim không ah, buồn buồn là!

Cuối tuần này, mình hẹn hò chút chăng chị? :) Em rất tiếc T7 em phải đi làm buổi sáng, không được ngủ nướng với chị nhưng mình còn 1,5 ngày mà chị hen! Vậy mình hẹn hò một chút chăng chị? 2h chị nhé? Em sẽ:

- Đợi chị ở..cửa phòng chị lúc 2h.

- Mình đi bơi tới 3h chăng chị?

- 3h30 mình đi coi phim chăng chị?

- 7h mình đi ăn tối ở Prem Bistro hoặc Liên Hương hoặc Saigon Vegan thì sao chị hen?

- 8h mình có thể đi cà phê Bene đọc sách hoặc về nhà hầu hạ mấy em ở nhà.

- 11h tối mình sẽ hôn nhau chít chít một chút rồi ngủ chị nha?

Chị nhớ nói đồng ý hẹn hò với em nha, lâu rồi em mới được nghỉ làm T7 mà, hic :(

P.S: Chuyên mục "Ước mơ của bé" ạ ;)

Mai mốt tới ngày sinh nhật em hoặc 8/3 hoặc 30/4 hoặc 2/9 hoặc ngày nào đặc biệt chị có thể tặng em:

- Cái đồ khui bia đẹp đẹp đền cho cái chị làm lạc

- Cây lau nhà 360 độ như em đã mơ ước mấy năm nay - nhằm giải phóng bớt sức lao động của phụ nữ (đẹp)

- Chai tinh dầu khác ngoài lavender

Nha chị :)

Edited by cakeo
  • Like 3

BeMyPet    1,360

Nghe nói phim "Yêu" rất thích hợp để xem trong buổi hẹn hò í chị cakeo ơi, đặc biệt là dành cho lesbo chúng ta ke ke :->~

• Like 1

banhtrang    1,580

Dành cho chị - tình yêu của đời em :)

I wanna call the stars down from the sky

I wanna live a day that never dies

I wanna change the world only for you

All the impossible I wanna do

I wanna hold you close under the rain

I wanna kiss your smile and feel the pain

I know what's beautiful looking at you

In a world of lies you are the truth

And baby every time you touch me I become a hero

I'll make you safe no matter where you are

And bring you everything you ask for nothing is above me

I'm shining like a candle in the dark when you tell me that you love me

I wanna make you see just what I was

Show you the loneliness and what it does

You walked into my life to stop my tears

Everything's easy now I have you here

In a world without you, I would always hunger

All I need is your love to make me stronger

You love me, when you tell me that you love me

Edited by cakeo
  • Like 2

BeMyPet    1,360

Í, "When You Tell Me That You Love Me" bất hủ nè chị cakeo ^.^

• Like 1

banhtrang    1,580

@DamDang ơi, chị đi coi phim Yêu rồi, dù đã rất cố gắng nhưng chị không thể :p

• Like 2

banhtrang    1,580

Tối đói bụng, chị trộn cơm cho em ăn (ôi nghe cứ như em là pet á), chị bưng chén cứ một muỗng em, một muỗng chị, lèo lèo hết chén, gần 12h rồi mà hai chị em còn ăn, kiểu này lăn thôi chị ơi :-)

Vẫn còn đau đầu, em nằm dài than "Em đau đầu quá, chắc phải uống thuốc chị ơi", không nói không rằng chị dậy lấy thuốc lấy nước cho em <3 Làm pet vầy quá sướng chị ơi :)

Cây thông Noel đã lên đèn, list quà cũng đang được cập nhật.. Mùa yêu thương ấm áp đã đến với nhà mình rồi :)

Em yêu chị!

• Like 3

BeMyPet    1,360

@DamDang ơi, chị đi coi phim Yêu rồi, dù đã rất cố gắng nhưng chị không thể :p

Haha, cái review phim ngắn gọn súc tích nhứt mà em từng thấy là đây nè chị cakeo ơi :L:

P.S: Noel tới rồi lòng ai cũng rạo rực chị cakeo hĩ ♪♪\(^ω^\)~

• Like 1

.em.    511

Chị cakeo, mới đó một năm rồi ha, em vẫn còn nhớ rõ post năm trc c kể she làm bánh nên phải thưc' đợi đến khuya đây mà ^^

Em cũng còn nhớ cái không khí noel vui vẻ và ấm áp trong nhà (qua lời c kể) hí hí.

I'm glad it's all the same this year <3

Love youuu c ơi ^^

Để em học hát bài Jingle bell nha, qua Noel mà c hông thấy em gửi gì là c biết em thất bại gòy đó :))

• Like 1