Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
leaf

Mưa tháng 8

Recommended Posts

leaf    115

Thức khuya có mấy ngày thôi đã muốn bệnh rồi. Sức khỏe thế này thì làm sao chăm sóc ai được.

Luôn muốn bên cạnh ai đó để được quan tâm, chia sẻ, thế chưa gì đã muốn ngược lại rồi :(

Thèm cảm giác bàn tay ai đó matxa lên trán, lên tóc...ngủ, sướng ơi là sướng (nhắm mắt tưởng tượng :x )

Ôi...mơ mộng!

• Like 1

.em.    520

take care nha chị leaf ơi :)

good night chị, :p

• Like 1

leaf    115

Thế mà tối qua mưa thật. Mưa lớn, sáng tới giờ còn chưa chịu đủ...Chợt trong lòng cười một chút, một chút thôi. Uhm, hay thật.

Lại đọc lại lần nữa, một chút thôi, nhưng sao nước ở đâu trên mắt nhiều thế này. Già lắm rồi mà mít ướt quá, xíu là mưa ah. Có phải người dưng, vẫn sẽ là người dưng phải không? Có khi nào mình sẽ khóc nhiều vì người dưng...

Em bảo sao chị hay đặt câu hỏi vậy. E ghét những câu hỏi. E không muốn phải trả lời ai. Uhm thì sẽ không hỏi nữa. Em hứa với chị những gì, phải giữ lời, biết không.

Edited by leaf
  • Like 1

leaf    115

Năm nay tệ quá, không ra mộ Má lau dọn hay thấp cây nhang, rảnh sáng thì ngồi caphe từ sáng tới trưa, rảnh chiều thì ôm máy tính đến khuya, mấy cuốn sách mới mua không làm sao tĩnh tâm đọc được. Hai ngày Giỗ nhanh qua, mình không ngồi lại nghe mọi người cười nói thế nào, thắp cây nhang là dắt  xe đi mất. Balo trên lưng, lang thang, rồi lại chui vào caphe, ... chỉ để nhìn người ta, nhìn mấy con cá vàng vui vẻ bên hồ, sao mà thảm thế không biết.

Ngày xưa, cái ngày mà cây cầu Trần Phú còn chưa khánh thành, Má bảo con chở Má ra xem, con cũng không nghe vì bụi lắm, con không nghĩ sẽ không còn cơ hội. Má biết không, mỗi khi con về nhà thăm Ba, chạy xe trên cầu bên này nhìn sang cầu bên kia, con ước sau này khi con được về thăm Má, người yêu con sẽ trên thuyền dẫn lối cho con, trên dòng sông, dưới cây cầu này, lúc đó Má sẽ chỉ đường cho cô ấy nha :)

Edited by leaf
  • Like 3

leaf    115

Đầu năm giờ mới hơn tháng mà công ty tới ba đồng nghiệp mắc bệnh hiểm nghèo khó mà qua khỏi. Trước đây có nghĩ đến đau bệnh kiểu thế này đâu, vậy mà nay sợ quá, sợ chết!!!

Em này! Em cũng hay lắm biết không. Em nói, nơi em đến trời rực nắng, và khi em rời đi như là sẽ chuyển mưa. Uhm, ngày hôm đó đúng thật, mưa liền khi xe vừa lăn bánh, mưa suốt một đêm đến sáng là ráo hoảnh...

Giống như giờ nè, chị trước giờ ít bệnh vặt, khi không em tức giận làm chi mà đi chúc chị không bao giờ bị bệnh, để giờ chị khổ sở thế này. Sống một mình có mà tim ngừng đập cũng không ai biết nhỉ. Khó thở thế này có khi nào ngủ luôn không trời. Sợ uống thuốc, sợ đến bệnh viện,...theo như ngày xưa là sẽ không chịu đi bệnh viện, giờ sợ chết nên chắc phải đi thôi. Mình không muốn chết, chưa có vợ mà, chết như vậy tội nghiệp lắm. Mà mai Chủ nhật rồi. Sang tuần mới tính tiếp đi. Giờ đi ngủ. Ngủ ngoan tui ơi.

• Like 3

leaf    115

Cảm  giác ngủ dạy nhìn hạt vừa gieo đã nẩy mầm thích quá đi. Lần đầu tiên trồng rau không biết có thành rau không nữa, hay lên được một đoạn rồi lăn đùng ra vàng úa :D

Mà tự nhiên phải kiêng ăn uống đủ thứ trong lúc này làm người ta mất sướng hà...không được cafe bên cạnh "thùng xốp rau". Cafe, mì gói cũng không được thì không là mình nữa rồi. Nếu cháo do người yêu nấu thì còn nuốt xuống được, đằng này lủi thủi mình ên, dở tệ sao mà chịu nổi.

Hic...còn đâu Ròm của ngày xưa!!! :)

Ngày mới bình an.

• Like 2

leaf    115

Nằm hoài không ngủ được là sao ta!? Ta nói, đau dạ dày không nên thức khuya, thế này hoài sao khỏi.

Nằm mắt nhắm mà mơ với mộng hok ah, mơ có người yêu xinh đẹp, chân dài, da trắng (trong khi bản thân thì chân ngắn, đen thui... mụn không thể ngự trị vì da quá dầy  :D ) Mơ mộng người yêu có thời gian làm việc thoải mái... T7, Chủ nhật ở nhà chăm...rau với mình :)

Haizzz, hèn nào tới giờ vẫn không cưới được vợ.

Thôi không mộng mơ nữa. Đi ngủ nào, ngoan ngủ nào.

Gút nai!!

• Like 1

leaf    115

Sang năm mới rồi. Già thêm tuổi.

Tết này không còn cơ hội cùng Ba đi Chùa nữa, mãi không còn. Con gái Ba Má mít ướt lắm, tủi thân khóc hoài. Hôm rồi còn đang nằm chơi game, tự nhiên khóc thôi... Tủi thân vì bạn bè còn đủ Ba Má, mỗi mình con thế này. Ba của Vi bạn con cũng đi rồi.

Tết này Ba không đi Chùa với con, Ba đi với Má nhỉ.

Con nhớ hai người.

Sinh nhật vui vẻ nha Ròm.

• Like 2

leaf    115

5 ngày rồi. Đi xa thế này, lại gọi là đi công tác thì có được việc không, cái tên nhà quê tôi ơi? Nha Trang bé tẹo, hơn 30 năm mòn gót chân, đi 1 tấc đường cũng không lưu lại được, thì sẽ nhớ gì ở quê hương bạn đây trời.

Xin lỗi! Đồng nghiệp nói mình sẽ đến nơi "Chó ăn đá gà ăn sỏi".... Thanh Hóa. Còn là "ăn rau má phá đường tàu", mình thật tình không hiểu rõ, tên tào lao mình cứ cụng ly rồi hỏi thằng em bản xứ giải thích.

Huhu... khó ăn quá đi. Được cái ngồi nhìn mấy em xinh đẹp bù lại về khách sạn ăn bánh ngọt, mì gói.

Kết thúc Thanh Hóa... nhìn được bãi biển Sầm Sơn, thế thôi.

Mệt.

Nhớ em.

Edited by leaf

leaf    115

Ngày thứ 8. Lên Bái Đính bái Phật quên luôn chân đang đau. Qua Chùa cổ, ôi thôi không bước nhanh được nữa rồi... Có ai đâu để mà nhõng nhẽo. Không lớn hơn được mặc dù đang già quá già!? Tạm biệt Ninh Bình. Hà Nam, ta đến đây. Chán quá ah.

leaf    115

Nghe mãi một bài hát từ sáng đến giờ, sao vậy trời. Càng già càng lười, càng hư mà.

Hôm nào nghe lời ít chơi game thì lười biếng không dọn dẹp nhà cửa, nhiều khi quên là phải quét nhà...

Sáng đi làm còn nói với một câu "Để xem chiều tui về ai đó có lau nhà không" x_x Bây giờ 11:15, kết quả là chưa. Không game thì lướt web nè.

Ấn định ngày hôm nay, tối qua nói là: Lỳ quá nói không chịu nghe, có ngày tui không thèm nói gì hết là biết rồi nha.

Biết sao giờ, không thích gì hết, game và cafe là nhất mà. Sẽ siêng năng chút.

Edited by leaf

leaf    115

Tệ quá. Muốn có ai đó để nói chuyện mà nghĩ hoài cũng không được. Nhiều lúc thấy chán ghê, mặc dù hiện tại tui đây rất yêu cuộc đời này, và sợ chết. Thèm một cơn mưa...

• Like 1

leaf    115

Hết Tết... Lượm lặt vài điều mới. Nhận ra thêm vài chuyện xấu, hiển nhiên là không vui rồi. Và cũng nhận ra đúng là số phận, số phận của mình nó phải như vậy. Không bao giờ có được một cuộc sống của chính mình. Có lẽ kiếp trước mình ăn ở sao ấy! Uhm, vì nào giờ, tính đến ngày hôm nay, mình vẫn luôn sống tốt... với tất cả mọi người. 

Chúc năm mới khỏe mạnh, bình an, hạnh phúc. Luôn vui vẻ nhé!!

leaf    115

Biết được người ta đăng tìm bạn nói chuyện, tâm sự tá lả hà. Mình đôi khi cũng vậy. Mỗi khi buồn ko biết phải làm sao. Tệ hơn là những lúc tức giận, cần ai đó có thể nói chuyện với mình xíu....

Nhiều lúc tức quá mà phải kiềm nén. Ko thể nói chuyện. Ko thể đập đồ... Nhìn lại nước mắt ở đâu đã chảy xuống rồi. Mít ướt ghê.

leaf    115

Khi nào chị nhớ được giao thông trong thành phố. Mà cũng không cần, đơn giản hơn, chỉ cần chị thuộc được tên đường, những cung đường ta hay đi cafe thôi, khi đó em sẽ buông chị!!!

Trời woh! Tui không biết làm thế nào mới đúng. Giờ mà học theo bản đồ như học bài... kết quả thu được là sẽ mất người yêu. Còn nếu giả vờ ko thuộc thì cả đời sẽ mang cái danh hiệu là "dốt đường".

Làm thế nào bây giờ. Em đang đánh cược kiểu gì vậy. Cho rằng chị không thể nhớ Đường? Hay muốn chị phải nhường em.

Mất mặt quá mà. 

• Like 2

Tichtac    302

:) E rất vui khi đọc những điều c chia sẻ. Ít nhất c cũng đã thử và làm được, đúng không?

AH v chắc cô ấy không bao giờ buông c đâu. Nó được ví von như kiểu nếu ngày mai mặt trời thôi mọc thì e sẽ thôi tìm c. Mặt trời vẫn sẽ mọc như nó vẫn vậy thôi ;) DÙ muốn dù không.

Hi vọng một ngyaf nào đó, e dám mạnh dạn hẹn c cafe ở nơi đó.

leaf    115
Vào 24/6/2017 vào 02:31 , Tichtac đã nói:

:) E rất vui khi đọc những điều c chia sẻ. Ít nhất c cũng đã thử và làm được, đúng không?

AH v chắc cô ấy không bao giờ buông c đâu. Nó được ví von như kiểu nếu ngày mai mặt trời thôi mọc thì e sẽ thôi tìm c. Mặt trời vẫn sẽ mọc như nó vẫn vậy thôi ;) DÙ muốn dù không.

Hi vọng một ngyaf nào đó, e dám mạnh dạn hẹn c cafe ở nơi đó.

Chời quơ! Thế ra ý em là nói c sẽ ko bao giờ nhớ được đường đi. Hixhixx c ko tệ như vậy chứ. Nhớ ngày xưa c là học sinh ưu tú muh. Ưu tú mọi mặt nhoa. C nhớ xem... tụ tập leo núi, nấu ăn, bi lắc v.v ko thấy học bài gì cả, lúc trả bài thì trả lời ko như trong vở chép, làm các bạn phải chú ý nghe xem mình nói những gì!?? Học nhóm đâu ko thấy chỉ thấy toàn ăn uống rồi phá, kéo nhau tắm biển đến sóng quýnh tuột cả quần... Còn làm đại ca mặt lạnh, nổi tiếng ko ít. Còn bây giờ già thế này, e lại xem thường c ko học thuộc tên đường!? Chiện nhỏ ấy mà. E cá gì với c ko?! Hiện tại c vẫn còn là "ưu tú" nha. Ví như c là 1 Đảng viên ưu tú, ưu tú đến mức ngày 2-9 c ko treo cờ Tổ quốc. Ko fai c quên mà là nhà c chưa có "chỗ treo đẹp". Haha... 3 năm ko treo cờ vì chưa có chỗ đẹp. 

Mà c nói này Tichtac. Sao phải mạnh dạn mới có thể cafe với c. Nơi đó với e có gì đặc biệt sao? Lễ 2-9 rồi e có ghé qua nơi này ko. C sẽ học nhớ đường để hẹn e cafe.

BuiBien    203

Đây nè leaf ơi,,,,hiiiii,,,đi đâu cho xa,,gần ngay đây...chọc vui nha,,,chủ Nhật vui.

à,,khi nào hết buồn thì nói mong manh biết nha nha,,,hiiiiii

leaf    115
Vào 3/9/2017 vào 14:21 , BuiBien đã nói:

Đây nè leaf ơi,,,,hiiiii,,,đi đâu cho xa,,gần ngay đây...chọc vui nha,,,chủ Nhật vui.

à,,khi nào hết buồn thì nói mong manh biết nha nha,,,hiiiiii

BuiBien là nick mongmanh? Cuối tuần vui nhé mongmanh. 

Leaf hok hiểu mongmanh đã nói gì ở đây với leaf! Leaf có đang buồn lúc nào mà mongmanh kiu khi nào hết buồn cho mongmanh biết vậy. Hihi... 

leaf    115

Rất là thích tranh phong cảnh. Mà nếu tranh do bạn vẽ thì nhất nhất luôn. Nếu mình có bạn là họa sĩ thì tốt rồi. Lần trước nhờ bạn of bạn chép một bức mùa thu, tới giờ vẫn ko muốn đưa vẽ nữa. Nhìn thế nào thì bức tranh đó vẫn thiếu thiếu cái gì... 

Haizzz!!!! Có lẽ tranh mà mình cảm thấy thích mình cũng ko có nhiều tiền để dám mang về làm của riêng. 

BuiBien    203
8 giờ trước, leaf đã nói:

BuiBien là nick mongmanh? Cuối tuần vui nhé mongmanh. 

Leaf hok hiểu mongmanh đã nói gì ở đây với leaf! Leaf có đang buồn lúc nào mà mongmanh kiu khi nào hết buồn cho mongmanh biết vậy. Hihi... 

Ui trời chọc vui .  Ý là nếu bất chợt khi nào hết buồn thì cho mm biét,,,,,sao biết BB là mm hay vậy,,,vi nick mm dài quá..

cuối tuần vui,,ngủ ngon,.  Sống phúc âm trong lòng dân tộc,,,,haaaaaaaaaaaaa

leaf    115
13 giờ trước, BuiBien đã nói:

Ui trời chọc vui .  Ý là nếu bất chợt khi nào hết buồn thì cho mm biét,,,,,sao biết BB là mm hay vậy,,,vi nick mm dài quá..

cuối tuần vui,,ngủ ngon,.  Sống phúc âm trong lòng dân tộc,,,,haaaaaaaaaaaaa

BuiBui là mongmanh... vì chính BuiBien xưng như vậy muh.

leaf    115

Người gì khó ăn, khó ở, khó ưa. Bảo thủ, cố chấp. Ngoài em ra heo cũng không thèm ở chung với chị. Ngoài em, cũng không ai có thể yêu chị được.

• Like 1