Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Kenji

Về với đêm

Recommended Posts

chutzpah    539
Posted (edited)

Nói cho vui thôi mà :))))

Tỷ phú về tiền, tinh thần, etc :closedeyes:

Edited by chutzpah
  • Haha 1

Kenji    289

Ôi chời. Tự nhiên xem cái bộ phim Club Friday The Series 8: True Love or Just Hope gì đó mà chạnh lòng.

Lạy chúa, may mắn chưa bao giờ gặp tình huống như bạn Cii gì đó vai chính trong phim. Chứ mà gặp phải tình cảnh vậy, bao nhiêu năm kỷ niệm, bao nhiêu ngọt ngào, cuối cùng là cay đắng ko tả nổi. 

Chắc chớt!. :sad:

Kenji    289
2 phút trước, chutzpah đã nói:

Nói cho vui thôi mà :))))

Tỷ phú về tiền, tinh thần, etc :closedeyes:

Tỉ phú về mơ. Haha, :laugh::laugh:

• Haha 1

Kenji    289

Chà, hôm nay rảnh rỗi xin nông nổi rồi. Tự nhiên nằm xem lại bộ phim True Love or Just Hope gì đó, làm cảm xúc bất nhẫn dâng tràn!.

Tại sao cái thế giới tình cảm, nội tâm của những người đồng giới đã quá mong manh, yếu đuối, đã quá khổ sở nhiều điều rồi vì sao lại còn lừa dối nhau??? - tình cảm, cảm xúc con người, tình người ở đâu mà yêu thương rồi chối bỏ như mớ rau, cọng cải vậy nhỉ??? - Từng lời nói, từng lời hứa sao lại mong manh như sương khói nhỉ??!!.

..

Kk, chèn ơi mai mốt ko xem thể loại này nữa. Ảnh hưởng đến tâm trạng ko tốt, làm mất lòng tin quá dỗi. Kk, :laugh: :laugh:

Kenji    289

Nay xem clip này mới thấy "Khóc là sự mạnh mẽ!" - Từ nay về sau đừng bao giờ quan niệm "Thà đổ máu chứ không rơi lệ!" nữa nhé, tôi ơi!. Kkk, :laugh:

.

Kenji    289

Quyển tiếp theo. :laugh:

Kenji    289

Mít ngon đây! - Cây nhà lá vườn, trái cây sạch không phân thuốc. :laugh: :laugh:

Kenji    289

Chuyện cái mắt kính.

Nay tôi kể cho bạn nghe chuyện về cái mắt kính của tôi. Chuyện là tôi bị cận thị nhiều năm, nên thường mang mắt kính để có thể nhìn rõ vạn vật hơn. Tuy nhiên sau nhiều năm mang mắt kính và theo thời gian tuổi tác ngày càng tăng nhanh. Tôi nhận ra 1 điều về cái mắt kính của mình.

Khi tôi đeo mắt kính vào để trò chuyện cùng mọi người hay 1 người nào đó, tôi phát hiện ra mình có thể nhìn thấy rất rõ họ cả về nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Đôi khi tôi tự hỏi hay mình có giác quan thứ 6, thứ 7 nào ko mà vậy nhỉ??!. :laugh:

Khi tôi trò chuyện và nhìn mọi người qua cặp mắt kính tôi phát hiện ra tôi có thể thấy rõ điều tốt và cả đều xấu trong mỗi con người. Vậy là kể từ lâu tôi thường tháo cặp mắt kính của mình ra khi trò chuyện cùng 1 ai đó. Làm điều này để làm gì?! - Để trong không gian mờ ảo của đôi mắt cận, tôi không thể thấy rõ vạn vật, từ đó tôi luôn nghĩ mọi điều đều tốt đẹp, mỗi con người đều có những mặt tốt nào ấy và chỉ cần nghĩ vậy là được, nhìn mờ ảo thôi, không cần nhìn rõ mọi điều làm gì. Kk, :laugh: :laugh:

Và từ khi tôi áp dụng phương pháp này trong đời, tôi chợt nhận thấy cuộc đời của mình thật đẹp, khá nhẹ nhàng và thanh thản. Mọi việc dường như hanh thông hơn, đâu cần nhìn rõ tốt xấu trong đời, chỉ cần mình nghĩ tốt là tốt đi, vậy được rồi nhỉ. Kk, :laugh: :laugh:

..

• Haha 1

chutzpah    539
Posted (edited)

Câu chị highlight trong sách còn được nói nôm na - Tương lai phụ thuộc vào cách sử dụng "thời gian nhàn rỗi" hơn là những gì bạn làm trong giờ làm việc. :closedeyes:

Nói xong, tự giác ngồi vào bàn để sử dụng "thời gian nhàn rỗi" của mình phát đã. :closedeyes: Em sợ cuộc sống của mình làng nhàng quá. :sad:

Edited by chutzpah
  • Haha 1

Kenji    289
1 giờ trước, chutzpah đã nói:

Câu chị highlight trong sách còn được nói nôm na - Tương lai phụ thuộc vào cách sử dụng "thời gian nhàn rỗi" hơn là những gì bạn làm trong giờ làm việc. :closedeyes:

Nói xong, tự giác ngồi vào bàn để sử dụng "thời gian nhàn rỗi" của mình phát đã. :closedeyes: Em sợ cuộc sống của mình làng nhàng quá. :sad:

Thiệt tình là vậy áh em!. Chỉ có sử dụng thời gian rảnh thế nào thì mình mới thành thế ấy được. Thời gian làm việc là chỉ có công việc - Thời gian rảnh mới là của mình, em nhỉ. kkk, :laugh:

• Like 1

chutzpah    539

Thấy em giỏi không? Đăng kí cả đống khoá học, mà không biết tới mùa quýt năm nào sẽ xong :closedeyes:. Thanh niên quá rảnh rỗi và nông nổi. :closedeyes: 56819f3780188fae17278ee442cc66d6.png

• Haha 1

Kenji    289
Bây giờ, chutzpah đã nói:

Thấy em giỏi không? Đăng kí cả đống khoá học, mà không biết tới mùa quýt năm nào sẽ xong :closedeyes:. Thanh niên quá rảnh rỗi và nông nổi. :closedeyes: 56819f3780188fae17278ee442cc66d6.png

haha, kệ đi em. Thời gian rảnh là của mình mà, cứ làm những gì mình thích là được, kk :laugh:

• Haha 1

Kenji    289

Ngồi làm mỏi cả lưng, đau cả buttock. Đứng dậy ra ngoài quay phim, chụp hình mưa chút cho thư giãn.

Chèn ơi, ta nói thích nhất không khí mát mẻ của cơn mưa sau bao ngày nắng nóng như đổ lửa hổm rày!. Mưa ơi, ta iêu mưa quá mưa ơi, kk. :laugh::laugh:

• Haha 1

Kenji    289
5 giờ trước, chutzpah đã nói:

Nhà đại gia, toàn chuối với chuối. =))))

Còn có mít, soài, đu đủ, lá cách, lá lốt..vv.. Nữa nha em, kk. :laugh: :laugh:

• Haha 1

chutzpah    539
Posted (edited)

Oke, vậy là đại gia trái cây chuẩn rồi.

Ăn xoài, mít ít thôi chị. Nóng mặt nổi mụn đó.

Edited by chutzpah
  • Haha 1

Kenji    289
Vào 21/5/2020 vào 06:56 , chutzpah đã nói:

Oke, vậy là đại gia trái cây chuẩn rồi.

Ăn xoài, mít ít thôi chị. Nóng mặt nổi mụn đó.

Cái Avatar nhìn ngầu quá ta ơi!. Em cung bò cạp à Chụt?!. :laugh:

• Haha 1

chutzpah    539
1 hour ago, Kenji said:

Cái Avatar nhìn ngầu quá ta ơi!. Em cung bò cạp à Chụt?!. :laugh:

Chị là fan của mấy chú có 8 chân, 1 cái đuôi có cái móc chứa nọc độc hả?

Em thuộc cung cạp bọ. 

• Like 1

Kenji    289
11 giờ trước, Ghost. đã nói:

Cho xin trái chuối đi 

Thả tim với bạn này!. kaka, :laugh:

Chuối đây Ghost ơi!!. :laugh: :laugh: . Cây nhà lá vườn, không phân thuốc, kk :laugh: :laugh:

• Thanks 1

Kenji    289
14 giờ trước, chutzpah đã nói:

Chị là fan của mấy chú có 8 chân, 1 cái đuôi có cái móc chứa nọc độc hả?

Em thuộc cung cạp bọ. 

Haha, ko hiểu trời phú thế nào mà mấy bạn 8 chân, 1 đuôi lưu hữu duyên với tớ. kaka. Gần như đi đâu tớ đều gặp và trò chuyện với các bạn này ko cách này cũng cách khá. Các bạn này luôn luôn "lưu ý" tớ trong những topic vô tình nào đó tớ lập em Chụt ạ. kaka, :laugh:

Chào mừng thêm 1 Scorpio bước vào thế giới của tớ. Kaka, :laugh:

• Haha 1

chutzpah    539
3 minutes ago, Kenji said:

Haha, ko hiểu trời phú thế nào mà mấy bạn 8 chân, 1 đuôi lưu hữu duyên với tớ. kaka. Gần như đi đâu tớ đều gặp và trò chuyện với các bạn này ko cách này cũng cách khá. Các bạn này luôn luôn "lưu ý" tớ trong những topic vô tình nào đó tớ lập em Chụt ạ. kaka, :laugh:

Chào mừng thêm 1 Scorpio bước vào thế giới của tớ. Kaka, :laugh:

=))=))=)) 

Em có 4 nick ở AL. Mỗi nick để 1 cung hoàng đạo :closedeyes:.

Song Ngư

Thiên Bình

Ma Kết

=))=))=))=)) 

• Haha 1

muathang8    571
50 minutes ago, Kenji said:

ko hiểu trời phú thế nào mà mấy bạn 8 chân, 1 đuôi lưu hữu duyên với tớ. kaka. Gần như đi đâu tớ đều gặp và trò chuyện với các bạn này ko cách này cũng cách khá. Các bạn này luôn luôn "lưu ý" tớ

Xin lỗi cho mình nhiều chuyện chút nha: bạn là Pisces, Cancer, Virgo hay cũng là Scorpio vì mình cũng rất tò mò là Scorpio sẽ “lưu ý” những cung nào? 😁

• Like 1

Kenji    289
5 giờ trước, muathang8 đã nói:

Xin lỗi cho mình nhiều chuyện chút nha: bạn là Pisces, Cancer, Virgo hay cũng là Scorpio vì mình cũng rất tò mò là Scorpio sẽ “lưu ý” những cung nào? 😁

Cho mình hỏi trước, bạn có phải là 1 Scorpio ko?!. Để mình còn biết chào đón thêm 1 bạn Scorpio nữa vào thế giới của mình. Hihi, :laugh::laugh:

• Haha 1