Jump to content

Asian Labrys Thông Báo

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

embetrang    42

Dùng chìa khoá cũng khui đc rượu vang lẫn bia chai rồi đó 🍨

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Satthucaydudu    814

Gãy chìa khoá thì mất cả chì lẫn chài 😂

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

Mơ cũng không thể ngờ người thân của mình lại dính 1 trong những trường hợp trên mạng vẫn hay đọc, sao sức mạnh tập gym của mình cứ đc vận dụng trong bệnh viện thế này, éo thích tí nào

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

Hiếm khi có 1 buổi chiều thảnh thơi ngồi dưới tán cây to thật to nghe gió thổi lá cây xào xạc mà trong lòng rầu quá, nghĩ tới người khác thấy họ còn rầu hơn mình, nên thôi....chỉ biết cầu nguyện
"Bỗng nhiên muốn ngồi trên phố vắng, 
Không buồn vui, không cả muộn phiền..."

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

1. Thèm ngồi đàn hát nghêu ngao quay clip các kiểu rồi lại xoá
2. Thời gian này toàn lượn từ nhà đến bệnh viện rồi qua cty ngày mấy tour đen như mọi, chân tay 2 màu rõ rệt vì chả có thời gian mà che chắn, hy vọng là công sức của mọi người được đền đáp
3. Dự là tuần này nếu ổn thoả sẽ tỉa tót lại đầu tóc, tóc nhanh dài vãi chưởng, đọc được ở đâu đó suy nghĩ nhiều tóc sẽ nhanh dài, chắc vậy quá. Cắt chỗ quen nên không cần phải nghĩ ngợi, mỗi lần cắt 100k, trung bình 2 tháng cắt 1 lần, tính ra cũng tốn phết
4. Chắc sắp tới sẽ chăm đọc sách sức khoẻ, nhà mình lại hay bệnh tật. Nghe cô nuôi bệnh giường bên kể cô là giáo viên môn toán cấp 3 nhưng rất thích đọc sách, đặc biệt các sách về sức khoẻ nên kiến thức của cô rất nhiều, đặc biệt thêm giọng nói như rót vào tai thôi thúc người khác phải làm ngay và luôn. Đấy mới chỉ là "suy nghĩ trong em" thôi chứ chưa biết bao giờ mới cầm 1 cuốn sách trên tay đọc ngấu nghiến 😂, nhưng lần tới đi nhà sách nhất định mình sẽ ghé mắt qua quầy sách sức khoẻ, uầy...với cả mình có ấn tượng sâu đậm với "sách" đấy mặc dù không phải xì tai của mình. Sau đợt này sẽ chú tâm đến các bài tập gym hơn, tập thật chậm và chuẩn xác hơn nữa, chú ý đến giờ giấc sinh hoạt chứ vô bệnh viện thấy bệnh tật sợ quá. Với cả mình cảm thấy đẹp và tự tin nhất trong phòng tập 😂, từ giây phút dựng cái xe đạp cùi bắp len lỏi bên cạnh các anh chụy tay ga là em thấy em trất's rồi 😂

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

Ở bệnh viện có bạn kia còn trẻ nhưng đang sống đời sống thực vật, rút ống thở ra là chết. Lúc mới vô nghe mọi người nói bạn ý uống rượu xong rồi đi tắm, sáng ra đã thấy bất động, đưa vô cấp cứu tỉnh dậy chỉ kịp gọi 2 tiếng "mẹ ơi", nước mắt đầm đìa rồi nằm từ đó đến giờ. Mới đây nghe bác sĩ kể lại là bạn ý say ảo giác do đập đá, 1 nhóm 6 người chơi chung thì bị cả 6 người, trong đó 1 người nhẹ nhất thì mười mấy ngày mới tỉnh lại. Tiền chữa trị đã hơn 1 tỉ để giữ bạn ấy sống nhưng phải cắm ống thở, vệ sinh phải gắn ngoài, tiền thở máy mỗi ngày là 2tr chưa kể tiền thuốc men và linh tinh thứ khác cộng lại tầm hơn 5tr mỗi ngày, từng nhịp thở của bạn ấy được tính bằng tiền, bằng phút, bằng giây. Mẹ bạn ấy mỗi ngày đều xoa bóp tay chân, thầm thì vô tai bạn mong 1 ngày bạn ấy tỉnh dậy, tối ngủ thì một tay nắm tay bạn ấy, một tay cầm sách kinh nhà Phật. Vừa thấy thương mà cũng thầm trách bạn kia, bây giờ đến cả cơ hội hối hận cũng không có. Mình cảm thấy phục mẹ bạn ấy vì nhìn cô vẫn rất lạc quan, mình ở trong trường hợp ấy chắc không bình tĩnh nổi. Cũng ở trong bệnh viện quen biết hai cô là cô Lạc và cô Mười đều đi nuôi bệnh, hai cô rất tình cảm dù chỉ biết nhau mấy ngày. Đặc biệt là bà cụ mẹ cô Mười, lúc nhập viện bà không nhận biết được và cũng không nói được, lúc dọn đồ về bà vẫy tay lại rồi cứ lấy 2 tay mà xoa vai rất lâu nhưng bà không nói được nhưng bà hiêủ, mình cũng chỉ biết nắm chặt tay bà chúc bà mau khoẻ, mắt cô Mười rơm rớm. Còn lúc chia tay cô Lạc thì mình không có mặt ở đó, nhưng nghe kể là cô khóc. Cùng thân phận có người nhà bệnh nên chỉ biết động viên, giúp đỡ nhau mà không nề hà gì cả. Mong là sau này sẽ gặp lại, nhưng gặp trong hoàn cảnh khác nhé mọi người...
Ps: điện thoại bây giờ toàn lưu số bác sĩ với y tá, khổ thật

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

Hôm nay tập lưng, bước lên bàn cân hoảng cmn hồn sụt mất 3 cân do tuần rồi ăn uống ngủ nghỉ không đủ cữ, buồn hẳn. Người ta không đi tập thì tăng cân, tui không đi tập thì giảm cân, ngược đời với con người ta lắm cơ, dùng cả thanh xuân để tăng cân 😂. Với cả mấy nay tập mồ hôi ra rất ít, mọi lần tập chân mồ hôi đầm đìa ướt hết áo, hôm qua chỉ là hơi thấm tí mồ hôi mặc dù sức tập không hề giảm, không biết do trời SG se se lạnh hay chưa tập đủ đô, phải toát hết mồ hôi mới cảm thấy sảng khoái, phấn chấn, đối với mình là vậy. Từ ngày bước vô phòng tập đến thời điểm hiện tại tăng 7kg, thời gian đầu đi tập lên vèo vèo, bây giờ thì chững lại, gầy ổn định 😂, anh tập chung phòng cũng phải công nhận thời gian đầu rất dễ lên, thời gian sau này là duy trì cân nặng, nhưng 1 phần cũng do mình ăn chưa tới bến. Hôm nọ anh ý hỏi mình có muốn tham gia thể hình chuyên nghiệp không, thề là lúc đó mình chỉ biết cười với biểu cảm unbelievable 😂, chưa bao giờ mình nghĩ có người hỏi mình câu này nên nghe xong rất mắc cười mặc dù anh ấy nghiêm túc :v. Mình chắc chắn là từ chối vì không thích theo 1 khuôn mẫu nào cả, thích thì tập, mệt thì nghỉ, kể mọi người nghe ai cũng bĩu môi, khổ quá cơ 😂. Anh ấy nói do thấy em tập có bài bản nên khi nào có ý định thì nói anh, mình cũng chỉ vâng vâng dạ dạ chiếu lệ. Cơ mà tập chung với con trai lên đô lắm, động tác nào sai mấy anh lâu năm chỉnh lại rồi hướng dẫn thêm, tập chung với con trai đông cỡ nào cũng không ngại chứ có gái vô là quéo lại liền 😂. Mà hôm nay đi tập gặp con bạn thân năm cấp 3, hồi xưa cũng thân lắm giờ gặp lại bơ nhau luôn, chắc là cũng nhận ra nhau mà thôi kệ, mắc công hỏi han chém gió mất thời gian nguội cả cơ :v

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    814

Hôm nay ngày 27 tết, mở màn là màn gọi grab như gọi đò, ì xèo 1 lúc rồi cũng hạ hoả. Lên cty ăn vội ổ bánh mì, ngồi 1 tí tới 12h là bung lụa ngủ thẳng cẳng đến 2h trưa vì quá mệt, ăn uống dẹp hết chỉ cần ngủ. Định bụng ngủ dậy đi chuyển tiền tầm 15p rồi đi ăn và thực tế éo như mong đợi, phát sinh thêm việc là chứng từ cũ bị sai số tài khoản, ngồi đợi ngân hàng mò hơn 1 tiếng vẫn chưa xong, mình thì đổi tư thế 6900 lần trong trạng thái mất kiên nhẫn cuối cùng cũng phải lên tiếng dời sang ngày mai giải quyết. Mà quan trọng không phải lỗi của mình, đi làm dùm mà họ nhắn sai số, may mà còn lưu tin nhắn không thì lại gặp con ma nhà họ chối. Gặp ngân hàng chậm như 1 con rùa, kiu ngồi đợi xong mấy thằng đâm bang chạy xộc vô cũng làm trước, éo hiểu sao luôn thế là éo đợi nữa, thấy ghế trống bay vô liền, làm người đàng hoàng cũng không yên thân mà cứ phải tranh chấp giành giật. Hôm nọ xem 1 clip mọi người đang xếp hàng thì có 1 mẹ chen ngang vô, 1 người đứng ở dưới rút súng bắn luôn, thề là mình ủng hộ đấy chứ đừng bảo không có tình người, giết người mà không đi tù chắc VN nhiều mồ chôn mấy thằng đâm bang này lắm. Ờ hồi sáng còn gặp 1 bố chạy xe như 1 vị thần, đang chạy thẳng thấy kẹt xe bẻ lái vèo sang phải, thấy xe mình đang trờ tới biết là không quẹo đc nên bẻ lái thẳng đi tiếp, mình thì xém nữa xấp mặt lờ, mấy bố chạy cũng ngang lắm cơ mà cứ chửi mấy bà Lead. Hồi nãy xuống ăn bún riêu biết là rất dơ mà thôi méo có sự lựa chọn vì quá đói...tự dưng tết làm chi cho ai cũng xoắn hết cả đít

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now