Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

embetrang    69

Dùng chìa khoá cũng khui đc rượu vang lẫn bia chai rồi đó 🍨

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Satthucaydudu    852

Gãy chìa khoá thì mất cả chì lẫn chài 😂

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Mơ cũng không thể ngờ người thân của mình lại dính 1 trong những trường hợp trên mạng vẫn hay đọc, sao sức mạnh tập gym của mình cứ đc vận dụng trong bệnh viện thế này, éo thích tí nào

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Hiếm khi có 1 buổi chiều thảnh thơi ngồi dưới tán cây to thật to nghe gió thổi lá cây xào xạc mà trong lòng rầu quá, nghĩ tới người khác thấy họ còn rầu hơn mình, nên thôi....chỉ biết cầu nguyện
"Bỗng nhiên muốn ngồi trên phố vắng, 
Không buồn vui, không cả muộn phiền..."

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

1. Thèm ngồi đàn hát nghêu ngao quay clip các kiểu rồi lại xoá
2. Thời gian này toàn lượn từ nhà đến bệnh viện rồi qua cty ngày mấy tour đen như mọi, chân tay 2 màu rõ rệt vì chả có thời gian mà che chắn, hy vọng là công sức của mọi người được đền đáp
3. Dự là tuần này nếu ổn thoả sẽ tỉa tót lại đầu tóc, tóc nhanh dài vãi chưởng, đọc được ở đâu đó suy nghĩ nhiều tóc sẽ nhanh dài, chắc vậy quá. Cắt chỗ quen nên không cần phải nghĩ ngợi, mỗi lần cắt 100k, trung bình 2 tháng cắt 1 lần, tính ra cũng tốn phết
4. Chắc sắp tới sẽ chăm đọc sách sức khoẻ, nhà mình lại hay bệnh tật. Nghe cô nuôi bệnh giường bên kể cô là giáo viên môn toán cấp 3 nhưng rất thích đọc sách, đặc biệt các sách về sức khoẻ nên kiến thức của cô rất nhiều, đặc biệt thêm giọng nói như rót vào tai thôi thúc người khác phải làm ngay và luôn. Đấy mới chỉ là "suy nghĩ trong em" thôi chứ chưa biết bao giờ mới cầm 1 cuốn sách trên tay đọc ngấu nghiến 😂, nhưng lần tới đi nhà sách nhất định mình sẽ ghé mắt qua quầy sách sức khoẻ, uầy...với cả mình có ấn tượng sâu đậm với "sách" đấy mặc dù không phải xì tai của mình. Sau đợt này sẽ chú tâm đến các bài tập gym hơn, tập thật chậm và chuẩn xác hơn nữa, chú ý đến giờ giấc sinh hoạt chứ vô bệnh viện thấy bệnh tật sợ quá. Với cả mình cảm thấy đẹp và tự tin nhất trong phòng tập 😂, từ giây phút dựng cái xe đạp cùi bắp len lỏi bên cạnh các anh chụy tay ga là em thấy em trất's rồi 😂

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Ở bệnh viện có bạn kia còn trẻ nhưng đang sống đời sống thực vật, rút ống thở ra là chết. Lúc mới vô nghe mọi người nói bạn ý uống rượu xong rồi đi tắm, sáng ra đã thấy bất động, đưa vô cấp cứu tỉnh dậy chỉ kịp gọi 2 tiếng "mẹ ơi", nước mắt đầm đìa rồi nằm từ đó đến giờ. Mới đây nghe bác sĩ kể lại là bạn ý say ảo giác do đập đá, 1 nhóm 6 người chơi chung thì bị cả 6 người, trong đó 1 người nhẹ nhất thì mười mấy ngày mới tỉnh lại. Tiền chữa trị đã hơn 1 tỉ để giữ bạn ấy sống nhưng phải cắm ống thở, vệ sinh phải gắn ngoài, tiền thở máy mỗi ngày là 2tr chưa kể tiền thuốc men và linh tinh thứ khác cộng lại tầm hơn 5tr mỗi ngày, từng nhịp thở của bạn ấy được tính bằng tiền, bằng phút, bằng giây. Mẹ bạn ấy mỗi ngày đều xoa bóp tay chân, thầm thì vô tai bạn mong 1 ngày bạn ấy tỉnh dậy, tối ngủ thì một tay nắm tay bạn ấy, một tay cầm sách kinh nhà Phật. Vừa thấy thương mà cũng thầm trách bạn kia, bây giờ đến cả cơ hội hối hận cũng không có. Mình cảm thấy phục mẹ bạn ấy vì nhìn cô vẫn rất lạc quan, mình ở trong trường hợp ấy chắc không bình tĩnh nổi. Cũng ở trong bệnh viện quen biết hai cô là cô Lạc và cô Mười đều đi nuôi bệnh, hai cô rất tình cảm dù chỉ biết nhau mấy ngày. Đặc biệt là bà cụ mẹ cô Mười, lúc nhập viện bà không nhận biết được và cũng không nói được, lúc dọn đồ về bà vẫy tay lại rồi cứ lấy 2 tay mà xoa vai rất lâu nhưng bà không nói được nhưng bà hiêủ, mình cũng chỉ biết nắm chặt tay bà chúc bà mau khoẻ, mắt cô Mười rơm rớm. Còn lúc chia tay cô Lạc thì mình không có mặt ở đó, nhưng nghe kể là cô khóc. Cùng thân phận có người nhà bệnh nên chỉ biết động viên, giúp đỡ nhau mà không nề hà gì cả. Mong là sau này sẽ gặp lại, nhưng gặp trong hoàn cảnh khác nhé mọi người...
Ps: điện thoại bây giờ toàn lưu số bác sĩ với y tá, khổ thật

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Hôm nay tập lưng, bước lên bàn cân hoảng cmn hồn sụt mất 3 cân do tuần rồi ăn uống ngủ nghỉ không đủ cữ, buồn hẳn. Người ta không đi tập thì tăng cân, tui không đi tập thì giảm cân, ngược đời với con người ta lắm cơ, dùng cả thanh xuân để tăng cân 😂. Với cả mấy nay tập mồ hôi ra rất ít, mọi lần tập chân mồ hôi đầm đìa ướt hết áo, hôm qua chỉ là hơi thấm tí mồ hôi mặc dù sức tập không hề giảm, không biết do trời SG se se lạnh hay chưa tập đủ đô, phải toát hết mồ hôi mới cảm thấy sảng khoái, phấn chấn, đối với mình là vậy. Từ ngày bước vô phòng tập đến thời điểm hiện tại tăng 7kg, thời gian đầu đi tập lên vèo vèo, bây giờ thì chững lại, gầy ổn định 😂, anh tập chung phòng cũng phải công nhận thời gian đầu rất dễ lên, thời gian sau này là duy trì cân nặng, nhưng 1 phần cũng do mình ăn chưa tới bến. Hôm nọ anh ý hỏi mình có muốn tham gia thể hình chuyên nghiệp không, thề là lúc đó mình chỉ biết cười với biểu cảm unbelievable 😂, chưa bao giờ mình nghĩ có người hỏi mình câu này nên nghe xong rất mắc cười mặc dù anh ấy nghiêm túc :v. Mình chắc chắn là từ chối vì không thích theo 1 khuôn mẫu nào cả, thích thì tập, mệt thì nghỉ, kể mọi người nghe ai cũng bĩu môi, khổ quá cơ 😂. Anh ấy nói do thấy em tập có bài bản nên khi nào có ý định thì nói anh, mình cũng chỉ vâng vâng dạ dạ chiếu lệ. Cơ mà tập chung với con trai lên đô lắm, động tác nào sai mấy anh lâu năm chỉnh lại rồi hướng dẫn thêm, tập chung với con trai đông cỡ nào cũng không ngại chứ có gái vô là quéo lại liền 😂. Mà hôm nay đi tập gặp con bạn thân năm cấp 3, hồi xưa cũng thân lắm giờ gặp lại bơ nhau luôn, chắc là cũng nhận ra nhau mà thôi kệ, mắc công hỏi han chém gió mất thời gian nguội cả cơ :v

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Hôm nay ngày 27 tết, mở màn là màn gọi grab như gọi đò, ì xèo 1 lúc rồi cũng hạ hoả. Lên cty ăn vội ổ bánh mì, ngồi 1 tí tới 12h là bung lụa ngủ thẳng cẳng đến 2h trưa vì quá mệt, ăn uống dẹp hết chỉ cần ngủ. Định bụng ngủ dậy đi chuyển tiền tầm 15p rồi đi ăn và thực tế éo như mong đợi, phát sinh thêm việc là chứng từ cũ bị sai số tài khoản, ngồi đợi ngân hàng mò hơn 1 tiếng vẫn chưa xong, mình thì đổi tư thế 6900 lần trong trạng thái mất kiên nhẫn cuối cùng cũng phải lên tiếng dời sang ngày mai giải quyết. Mà quan trọng không phải lỗi của mình, đi làm dùm mà họ nhắn sai số, may mà còn lưu tin nhắn không thì lại gặp con ma nhà họ chối. Gặp ngân hàng chậm như 1 con rùa, kiu ngồi đợi xong mấy thằng đâm bang chạy xộc vô cũng làm trước, éo hiểu sao luôn thế là éo đợi nữa, thấy ghế trống bay vô liền, làm người đàng hoàng cũng không yên thân mà cứ phải tranh chấp giành giật. Hôm nọ xem 1 clip mọi người đang xếp hàng thì có 1 mẹ chen ngang vô, 1 người đứng ở dưới rút súng bắn luôn, thề là mình ủng hộ đấy chứ đừng bảo không có tình người, giết người mà không đi tù chắc VN nhiều mồ chôn mấy thằng đâm bang này lắm. Ờ hồi sáng còn gặp 1 bố chạy xe như 1 vị thần, đang chạy thẳng thấy kẹt xe bẻ lái vèo sang phải, thấy xe mình đang trờ tới biết là không quẹo đc nên bẻ lái thẳng đi tiếp, mình thì xém nữa xấp mặt lờ, mấy bố chạy cũng ngang lắm cơ mà cứ chửi mấy bà Lead. Hồi nãy xuống ăn bún riêu biết là rất dơ mà thôi méo có sự lựa chọn vì quá đói...tự dưng tết làm chi cho ai cũng xoắn hết cả đít

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Ra ban công đóng cửa chuẩn bị ngủ, tự dưng gió lùa vô phòng làm đung đưa mấy chậu bông, chuông gió kêu leng keng ở trên nên nổi hứng ngồi đây cắm headphone nghe nhạc luôn :v. Giá mà tui có thể share với ai đó cái cảm giác mỗi lần ra ngồi ở ban công nó phiêu thế nào. Ban công không cao nhưng nhìn ra xa có thể ngắm sao, chính nơi đây chứng kiến những cuộc trò chuyện đêm khuya lăn lê bò lết đúng nghĩa đen 😂, chẳng trách mỗi lần ra đây lại thấy buồn man mác...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BiNganhoa    94
Vào 12/2/2018 vào 16:49 , Satthucaydudu đã nói:

Ờ hồi sáng còn gặp 1 bố chạy xe như 1 vị thần, đang chạy thẳng thấy kẹt xe bẻ lái vèo sang phải, thấy xe mình đang trờ tới biết là không quẹo đc nên bẻ lái thẳng đi tiếp, mình thì xém nữa xấp mặt lờ, 

nên cảm ơn mẹ vì chưa sắm Ẹc 150

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852
3 giờ trước, BiNganhoa đã nói:

nên cảm ơn mẹ vì chưa sắm Ẹc 150

Welcome back *tung bông* 🎉🎉🎉. Chị linh quá, em đang tính nhắn tin chị hôm qua đấy :v

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

1. Hôm nay nghỉ phép vì nhà có tiệc, sáng giờ từ chối 3 kèo với anh em bạn dì rồi đấy :v. Ở nhà làm chân sai vặt cho Mẹ, các dì, các bác, nào là chở Mẹ đi chợ, lặt rau, mua linh tinh các kiểu, cái tướng chạy xe sáng nay đúng kiểu "không phải dạng vừa đâu"...mà phải dạng hết cỡ mới có chỗ chở hàng =)). Rồi chiều tắm rửa chải chuốt gọn gàng đánh con Dream công chúa của Bố đi vác đá 😂. Chỉ độc mỗi cái quần xà lỏn chạy phơi nắng khắp phố phường sáng giờ. Bảo vô thay quần dài chạy ngoài đường đỡ ngại mà Mẹ cứ hối, Mẹ bảo "quần đẹp chứ có điên đâu mà ngại" 😂. Tối thì lom khom dắt xe cho khách, được ông bác khen đánh nhanh thắng nhanh, các cô chú bảo "nhỏ người mà khoẻ dữ bây", mấy em mấy chị quất thêm câu "đi tập gym đấy", đù :v

2. Mỗi lần nhà có tiệc em khổ lắm cơ, ông ABC "ơ con là thứ mấy trong nhà, sao chả giống ai trong nhà hết vậy", chắc lại tưởng nhân viên gắp đá thuê 😂. Gặp Mẹ giới thiệu cũng bá đạo lắm cơ "việc gì cần con trai thì cứ gọi nó".....trời đậu "em cũng chỉ là con gái thôi, buồn là khóc, khi vui là cười" 😂

3. Sang tuần sau sẽ bắt đầu tập luyện nghiêm túc, tuần này tập 1 buổi để lấy ngày thôi kaka

Được chỉnh sửa bởi Satthucaydudu

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Mua cái băng chân thể thao để đi tập, mở gói hàng ra chỉ có 1 chân, muốn đeo 2 chân phải đặt 2 gói hàng vậy mà nó không nói mình...muốn khóc 😂. Chất vải thông dụng không giống như hình dung, cái này về may chục lố cũng được, đúng là hàng online lừa nhau là giỏi :v. Đồng ý là hãng họ sản xuất 1 chân nhưng là người bán hàng phải tư vấn khách cho kỹ, điên quá nhắn tin cho mụ bán làm cho 1 tràng. Chắc phải nhờ Mẹ may cho thêm 1 chân chứ định mệnh tập 2 chân mà đeo 1 chân cho xụi luôn à, điên không thể tả được. Mắc không sao nhưng phải được việc, cảm giác lúc này chả khác gì bỏ tiền mua cái nùi giẻ. Thêm cái là mụ bán hàng điêu vãi lồng, bảo gửi địa chỉ nhà thì gửi lên cty, hỏi đi hỏi lại đã gửi chưa thì cứ khẳng định gửi sáng hôm qua, chờ mòn mỏi 2 ngày không thấy đâu, đùng 1 phát đang làm thấy số lạ bảo xuống nhận hàng, ngày gửi thì hôm nay. Tính mình muốn cái gì là phải có ngay bằng được nên để lý trí bay đi mất, kỹ càng lại 1 tí thì cho trả về địa phương rồi,  người gian dối sẽ gặp cục shit thối 😏😏😏. Thêm 1 mụ nữa, trong giới thôi, không có hàng thì báo không có hàng, đợi 2 ngày thì bảo hết hàng trong khi đã ưu tiên đặt gần để nhận hàng nhanh nhất có thể. Trời đậu, tui bán hàng có tâm, quan tâm khách hàng nhất quả đất mà đi mua hàng toàn gặp âm binh cùi bắp mía lau lựu đạn không vậy trời, ai cầm 1 tỉ đập vô mặt cho nhẹ lòng cái nào T.T

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Mới bị sếp nhắc nhở đi làm sớm, sếp bảo sếp thì dễ nhưng sợ nhân viên bảo sếp không biết quản lý, có nhân viên kiến nghị sếp rồi. Công ty có 6 người, 2 chị kia rất hiền, không bao giờ chấp nhặt đàn em, anh tài xế không liên quan, suy ra chỉ còn ông sale 😏, không hổ danh "đàn bà". Mà nói thì tội hai từ "đàn bà", chả làm gì cũng bị nói, mà không nói vậy thì chẳng biết dùng từ gì để mô tả tạm thời độ bẩn tính. Đời tôi tối ngày đi cãi nhau với con trai thôi, hiền thế chả đụng chạm ai bao giờ mà còn bị chèn ép, may mà còn có những người chị, người bạn, người em rất tốt nên còn lại chút cân bằng trong cuộc sống...
Ps: cứ tưởng tiền của mình to bằng quả núi, khinh thế không biết 😏, chạy xe thật nhanh về để kể Mẹ nghe 😂

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Tập gym nâng tạ nặng thì không sao, còn thấy hào hứng phấn chấn sau mỗi buổi tập. Về nhà cầm cây lau nhà được vài vòng thì xụi lơ thở không ra hơi, kì lạ. Từ đầu tháng 3 đến giờ ăn chơi be bét, hầu như cuối tuần không có mặt ở nhà, đi tập bữa đực bữa cái. Đã là giữa tháng 3 và chính thức còn vài xị cầm cự, hôm nay đi ăn vặt với 2 đứa bạn hết 50k mỗi đứa lại còn dư tiền cho mượn nữa cơ, tiền tỉ thì em không có chứ tiền lẻ thì em không thiếu =)). Được cái chơi được lòng mọi người nên độ nào cũng được rủ rê, chèo kéo, khô máu nhanh là vậy :v. Có biết bao nhiêu chuyện lặt vặt để kể, cứ nghĩ gom lại kể 1 lần, cũng vài chuyện hay ho phết mà giờ không nhớ ra, mà có nhớ ra cũng lười viết....vậy nên kể chuyện hôm nay thôi :v

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Tập phòng mới quen được mấy ông anh, mỗi ông chỉ cho vài bài tập, cho vài lời khuyên để cải thiện tốt hơn. Trong đó có 1 anh tên S hướng dẫn mình từ A-Z các kỹ thuật mà bấy lâu nay cứ tưởng mình tập đúng, hoá ra sai chút đỉnh. Hôm nay đang hít xà khởi động chuẩn bị vô bài chân thì anh S đề xuất "em muốn học võ không?", mình tất nhiên rất là muốn nên gật đầu ngay. Ổng biết 3 món võ: boxing, kick boxing với Muay Thái, 1 vài đòn siết kẹp cổ gì đấy, mình hơi bị thích kick boxing nên sẽ bái sư môn này, lịch tập trước mắt là dành riêng 1 buổi cho kick boxing. May mắn của mình trải qua 2 phòng tập đều gặp sư phụ võ thuật, phòng cũ có 2 ông anh Taekwondo, là những người đầu tiên chỉ mình kỹ thuật đấm đá sao cho chuẩn, mình vẫn áp dụng vào cuối buổi tập ở phòng mới, nhưng anh S bảo tập như vậy chỉ đốt calo, không thích hợp với tạng người của mình nên sẽ dành 1 buổi trong tuần để tập kick boxing. Ngày mai là buổi tập đầu tiên, chắc là mua Revive bái sư 😂
Cơ mà giờ mới biết dãy nhà cuối hành lang toàn nữ, trời đậu...tập 2 tháng mới biết, giờ xuống ngại quá :v. Trước giờ cứ tưởng phòng cuối là dành cho mấy chị em aerobic, zumba, yoga gì đấy tập buổi sáng, phải đóng thêm tiền mới được vô. Hôm rồi thấy ông anh chui ra từ đấy, hỏi ra mới biết phòng dưới chủ yếu dụng cụ nhẹ cho nữ tập, có banh bóng các kiểu gì đấy, nam nữ xuống đều được tất. Mà 1 phần do các bạn nữ ngại  lên phòng trên chứ không mặt dày như mình 😂. Phòng trên thì toàn nam, thảo nào lúc mới vô cứ thắc mắc sao nhiều máy chạy bộ thế này mà không thấy gái đâu. Chị nào có bạn giai thì mới lên phòng nam, không biết giấc khác có đông không chứ giấc mình tập không thấy 1 ai lẻ bóng, toàn mấy em có bồ... rõ chán -_-

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Hôm qua mặc giáp đấu với bô lão tiên sinh bị tẩn cho 1 trận nhừ đòn, trật cổ tay phải, bong gân ngón út, 1 cú đo sàn, chân cà nhắc, ổng đánh 10 đòn tui phản lại 1 đòn, nói chung là có cố gắng 😂. Hôm qua ổng bị gái nào đá hay sao mà mình vừa mới tới phòng chưa kịp khởi động đã lại hỏi "em thấy anh thế nào? Tính tình ra sao? Khả năng ăn nói thế nào?". Xong quay ra quất 1 câu "anh thấy em men lì lắm đó, em có thích đàn ông không?" 😂. Trả lời "có" thì thấy dối lòng, lấn cấn, nói chung sượng mồm, mà kiu "không" thì thẳng quá 😂. Thế là nói luôn "vậy anh giả bộ đoán thử đi, trúng thì trúng, không thì thôi", ổng im luôn :v. Hôm qua ngày tập lưng, theo lịch hôm nay mới tập kick boxing, ổng bảo đang chán đời quá ra tập chung với ổng đi, quả này bị gái đá thật rồi =)). Đó là chuyện của hôm qua, còn hôm nay nhận được 1 đơn hàng, tên người nhận hàng là "Chị (em là để yêu)", ID đặt hàng tên con gái rất chi nữ tánh, linh tính mách bảo chị khách này ở trong giới nhỉ :v. Chắc phải khuyến mãi cái gì đấy kèm theo cái cardvisit nhở 😂, mà sao đi đường nhìn cô nào cũng nghĩ họ thích con gái, đúng là suy bụng ta ra bụng người :gum:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Lâu quá chả viết gì, thời gian trôi nhanh quá, xoay qua xoay lại với cái máy tính, vờn cái điện thoại hết mịa nó ngày. Hôm qua từ đầu hẻm quẹo ra thấy 1 chiếc Lead hao hao con bạn quẹo vô, bèn dõng dạc hô to thẳng mặt "ê". Chạy qua 5s sực nhớ ra con bạn làm méo gì có cái quần ống rộng loe loe thế kia vì nó quá lùn 😂. 5s tiếp theo nhớ thêm nó đã đổi xe, không còn chạy Lead ninja nữa nhưng mình vẫn tấp xe vô lề và quay đầu lại dòm theo chế kia. Thấy chế đang dừng xe hoang mang style "đứa méo nào thế nhở", thôi lượn nhẹ  😂

Hôm thứ 4 tập chân, đang gánh 40kg anh tập chung chạy lại bảo "lưng em cong quá, tập nặng dễ chấn thương lắm". Rồi anh ý làm cho 1 loạt review các loại chấn thương và giá tiền tương đương 😂. Mình lúc ấy đang hoang mang kiểu "đậu xanh rau má em coi 6900 clip squat các kiểu rồi mà sao vẫn sai". Mà công nhận lưng mình ở phần cột sống tiếp giáp mông cong thiệt, sau 1 hồi cãi cọ với mấy ông tập chung phòng về lưng cong tự nhiên hay do mình tập sai thành tật, thì chợt nhớ ra mỗi lần Mẹ may đồ cho mình thường hay bóp ở phần lưng. Chạy về hỏi Mẹ thì Mẹ nói lưng mình cong tự nhiên trước giờ rồi hay còn gọi là lưng ong. Đấy, thiết nghĩ mấy ông PT phải kết hợp với các bác thợ may thì mới có cái đánh giá đúng nhất về cơ thể con người 😂. Mấy ông tập chung cứ cãi chả có lưng nào cong tự nhiên, may mà mình không điệu chứ không lại bảo "tại em uốn éo kinh quá". Thế là giờ phải đặt mua đai lưng thể thao chống cột sống mỗi lần squat để hạn chế chấn thương, trật phát liệt luôn chứ chả đùa. Cơ mà bọn vận chuyển lại làm thất lạc hàng cmnr, bán hàng cũng mất mà mua hàng cũng mất, chán vl -_-

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

1. Máu me kinh doanh nhìn đâu cũng thấy hái ra tiền. Kiểu mà vô công rồi nghề sẽ dễ tập trung hơn, còn bây giờ chỉ biết đứng ngó và.....để đó

2. Hôm nay tập ngực chung với 1 anh trong phòng. Anh em chém gió  chia sẻ kinh nghiệm tập ngực, tới đoạn cao trào ông ý bảo "ngày xưa anh nhỏ như em ấy (ý ngực nhỏ...định mệnh 😂), rồi to như này này (lấy tay bóp vếu diễn tả), bây giờ nhỏ bớt rồi đấy". Công nhận vếu to vật vã, bây giờ là bưởi năm roi thì chắc ngày xưa ổng to bằng quả dưa hấu. Anh em chia sẻ qua lại chứ không có ý chê bai khoe khoang gì cả nên trò chuyện tự nhiên chả ngại ngùng gì. Mà mình tập ngực không nhằm mục đích muốn ngực to, chỉ là muốn cơ ngực trên dày lên 1 tẹo để không gầy trơ xương thôi. Mấy ông ý thì cứ tưởng mình muốn ngực to nên toàn tư vấn kiểu này kiểu kia cho ngực mau to, khổ quá cơ 😂

3. Đoạn sau chuyển sang tập vai thì tập chung với thánh tập nặng, anh này miền trung nhìn lầm lầm lì lì chuyên đẩy tạ nặng. Đang đẩy vai hùng hục thì ổng tủm tỉm cười, quay sang hỏi ổng "sao anh cứ cười làm em hoang mang lắm luôn chả biết tập đúng hay sai, thế em tập bài này đúng không?". Ổng kiu đúng mà méo hiểu sao ổng cứ tủm tỉm cười, thấy ổng cười lại chột dạ tưởng tập sai. Cơ mà ông này lạ, vui mồm thì ổng chỉnh ngay cho, không thì cứ thấy ổng đứng cười lại hỏi "em tập sai à?", hoá ra.....sai thật 😂, nụ cười của ông này bí hiểm quá :gum:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Hôm qua ngày đầu nghỉ lễ các bạn trẻ đi chơi hết, vẫn còn 1 bạn trẻ lọ mọ qua kho lấy hàng rồi ghé quán vịt lộn quen lai rai C2 vì bạn ấy không có kèo 😂. Cô gỏi cuốn mới sắm cái "xì mát phôn" nên cũng tập tành chụp choẹt post "phây búc" đồ. Cổ bảo "mày ra ngoài chụp dùm tao cái hình đẹp đẹp để tao đăng lên phây búc quảng cáo, tối nay ế quá". Lúc tới nơi xe còn chất đầy gỏi cuốn, mọi hôm tầm 8h tối là hết sạch rồi. Bảo cổ đăng cái xe rồi thì đăng cận cảnh sản phẩm luôn đi. Đang tính lấy 3 cái gỏi cuốn mới kêu chưa kịp ăn để chụp thì cổ bảo "đợi tao 1 tí, tao chất đầy lên chụp cho đẹp". Rồi hấp tấp chạy vô nhà lấy 5 trái trứng vịt lộn sống ra bày biện, có nghề sống ảo đấy 😂. Chụp xong cổ bảo "mày đăng rồi ghi thông tin dùm tao luôn đi, tao chẳng biết xài". Suy nghĩ 1 tí rồi cũng nghĩ ra cái caption gắn vô, xong nguyên tối hôm qua là ngồi phụ bán rồi chỉ bả chơi facebook 😂. Bữa tối qua của mình bao gồm 2 trứng + 6 cuốn hết 33k, lúc về cổ bảo "mày mang gỏi cuốn về ăn thêm đi", mình cũng đưa thêm tiền mà cổ không chịu, 2 bên đẩy qua đẩy lại cuối cùng cũng dứt 6 cuốn mang về không thu thêm tiền. Hôm nào chán chán lại ghé qua chém gió, có những mối qua hệ chỉ đơn giản nhẹ nhàng vậy thôi, không cầu kì , câu nệ, ái ngại vậy là vui rồi. Trước khi về bả còn nhắn "mày ghé qua 2 3 bữa nữa chỉ tao là tao chơi facebook rành luôn" =))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.010

chỉ rành quá khỏi có gỏi cuốn free luôn!

Chỉ phải câu kéo giống mấy thằng PT phòng gym đó em .. :laugh:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

Có những mối quan hệ tưởng chừng không gặp lại nữa, vậy mà vẫn hội ngộ sau 4 năm "thất lạc". Vẫn cách nói chuyện ấy chỉ là tuổi tác đã nhảy lên vài số 😂. Không tin có ngày gặp lại kể từ lúc bị anh Pikachu tóm vì đói quá và ghép mình vô tội không bật xi nhan mới vãi cả linh hồn, tôi là tôi thù dai lắm ấy, đi giao hàng được 70k bị xu mất 2 xị 😒 

Không liên quan, nếu được...tôi muốn gặp Cậu - Mối Quan Hệ Không Rõ Ràng chưa một lần chạm mặt dù chỉ cách nhau vài cây số, thất lạc cũng được 3 năm rồi ấy nhỉ. À mà thôi, Cậu là bông đã có chậu rồi, mà chậu của Cậu lại có "vết thù trên lưng ngựa hoang" với tôi. Số của Cậu tôi vẫn còn lưu giữ trong đầu đấy, éo hiểu sao bất chợt đọc ra như một cái máy, có khi tôi còn nhớ cả số của mẹ Cậu nữa...cuộc tình dù đúng hay sai, đứa nào nhớ dai là đứa đó khổ. Hôm nay tâm trạng hơi lan man sau khi gặp 1 người bạn cũ trên AL nên đâm ra vẩn vơ, giờ nghe nhạc tí rồi ngủ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    852

1. Hồi đợt có ghé BV Nhi Đồng, nhìn đám con nít đứa nào cũng dễ thương, ngây thơ, tự dưng thoáng qua trong đầu suy nghĩ "không biết sau này có đứa nào là sát thủ, trộm cắp, cướp giật ở đây không, nhìn mặt đứa nào cũng ngây ngô thế mà" 😂. Thề là éo hiểu sao trong đầu lại có cái suy nghĩ khùng điên như vậy, chắc là trong lúc chờ đợi chả biết làm gì ngoài việc suy nghĩ :v

2. Tập chung với 1 anh PT, anh PT này kiểu chạy show 1 kèm 1 cho học viên ở khắp các phòng chứ không phải PT của phòng tập cung cấp, nghe đâu 2tr/tháng. Nói chung người ngợm ngon lành, trai miền Bắc lại dẻo mồm miệng, tui cá 80% mấy bà sồn sồn thèm tình sẽ thích ổng 😂. Ổng chiều học viên hết mức, than mỏi tí là đấm bóp, mát xa các kiểu. Mình mới phát hiện ổng là PT hôm thứ 6, chứ cứ tưởng anh em họ như bà học viên said, cũng hơi thắc mắc anh em họ gì chiều em gái quá, ai dè cái gì cũng có lý do của nó, mình còn non và xanh lắm cơ 😂. Cái vấn đề ở đây là gì, sau vài lần mua dùm ổng mấy cái đai lưng với giá rẻ hơn, anh em chia nhau mỗi người 10k tiền điện thoại cho vui, mình nghĩ nếu phối hợp tốt có thể trang trải được tiền tập gym mỗi tháng 😂, ổng lo bán, mình nhập hàng, chuẩn cơm mẹ nấu quá rồi :v

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now