Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
.em.

Dear diary

Recommended Posts

.em.    522

Dear diary, 

Vẫn là mình đây (who else do you expect?). Mình vẫn tỉnh như sáo. Để mình kể chuyện mình đã come out như thế nào. Thật ra thì mình chưa bao giờ chính thức come out cả, nhưng một cách nào đấy tất cả mọi người trong đại gia đình nội ngoại, bao gồm dì,cậu, cô, dượng đều vui vẻ chấp nhận người yêu mình và rất thích bạn ấy. 

Mình đã draft một ngàn kịch bản để come out với mẹ, ở những trang nhật ký trước, trong nhiều năm, nhưng rồi không bao giờ có dịp sử dụng. 

Mỏi tay quá, story to be continued...

.em.    522

Kể tiếp hành trình “bước ra khỏi tủ” của mình nhé. 

Khi hai đứa quen nhau, mình muốn dẫn bạn về nhà ra mắt phụ huynh cũng như họ hàng các bên. Tuy nhiên, hai đứa mình cho rằng bước đi đó có phần mạo hiểm và nếu ba mẹ phản đối và làm dữ, mình sẽ bị ảnh hưởng tinh thần, có thể ảnh hưởng xấu đến công việc. Vậy là hai đứa quyết định chờ một thời gian, in the meanwhile, cố gắng build hình ảnh của mình lên trong mắt ba mẹ, để ba mẹ thấy tự hào và an tâm hơn, vậy thì có thể họ sẽ dễ chấp nhận hơn. Vậy là bọn mình cố gắng tiết kiệm và mua một căn hộ, tin này có ảnh hưởng vô cùng tích cực đến các vị phụ huynh, lúc này họ đã khá tin rằng con họ một phần nào đã lớn. Sau đó, mình dẫn phụ huynh đi Singapore chơi cùng bạn ấy và hai người bạn nữa, chủ yếu để bạn ra mắt ba mẹ lần đầu. Phụ huynh không biết tiếng, vì vậy, toàn bộ trip đều do một tay bạn ấy lead, order món ăn, dẫn đường. Vậy là bạn ghi điểm quá tốt trong mắt phụ huynh, cứ như người hùng ấy (imagine the struggle you are facing if you are in a foreign country whose language you cannot speak, and then someone helps you out). Phải nói một chút, bố mẹ mình ở quê, nên việc đi chơi xa ở tận Sing là một trải nghiệm rất mới lạ. Nếu đặt trong một context khác (i.e bố mẹ ở thành thị), chắc là quá trình này lắm chông gai hơn. Sau chuyến đi đó, mẹ kể cho mọi người nghe về bạn, ban đầu mọi người có buồn, dẫu bạn rất tốt. Sau dần, mọi người nghĩ cho mình nhiều hơn, nên không ai nói gì về việc mình quen bạn nữa. 

Cuối cùng, Tết rồi bạn đã ở nhà mình tận mấy tuần và đã nhẹ nhàng trở thành một phần của gia đình như thế đó. Năm nay, hai đứa mình dắt phụ huynh đi ra Bắc chơi, lần này khỏi bỏ phụ huynh ra chỗ lạ nữa, vì lần này không cần đóng vai anh hùng nữa rồi. :D 

• Like 1

.em.    522

Hôm nay là ngày 27, năm nay mình cũng vừa 27 (mẹ sẽ luôn tranh cãi là mình đã 28). Nói một chút về việc lớn lên và già đi. Trước đây mình cứ ngỡ childhood và teenage years là quãng thời gian tuyệt vời nhất, nhưng từ khi tiến dần về tuổi 30, mình mới thấy hạnh phúc hơn bao giờ hết. Khi còn bé, mình luôn có cảm giác hoang mang về cuộc đời. Mình sống trong nỗi lo lắng về một tương lai nghề nghiệp vô định, đôi khi mình cũng nghi ngờ liệu là một người unattractive như mình thì có cơ hội có người yêu hay không. Bây giờ, khi lớn lên, mình đã tìm được câu trả lời cho những câu hỏi ngày trước, hiểu những điều mà trước đây không thể hiểu, cũng nhìn thấy những thứ mà trước đây nhìn mãi nhưng không thấy. 

Lớn lên, mình đã thôi ngân nga theo câu hát "nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ mong ước cho thời gian trở lại". 

• Like 1