Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
.em.

Dear diary

Recommended Posts

chutzpah    579

-_- Đừng gọi tui là chị.

8-> thèm người thì hẳm biết, nhưng nếu có người yêu thì sẽ như zị =)).

Edited by chutzpah
  • Like 1

.em.    522

-_- Đừng gọi tui là chị.

8-> thèm người thì hẳm biết, nhưng nếu có người yêu thì sẽ như zị =)).

Chut này làm em cảm thấy khó hiểu, cái kiểu như qua tất cả các post mà em đọc được của Chut thì em ko thể tưởng tượng ra Chut là một người không thích được gọi bằng "chị". 

Nhưng mà thôi, em ko tưởng tuọng nữa đâu, LOL, fyi, I imagined you as a good-looking, skinny, well educated girl in her early twenties. hehe.

chutzpah    579

Nhìn bề ngoài làm sao biết được ;). Tưởng tượng là 1 chuyện, mà thực tế thì có khi lại sai đó em ;)).

.em.    522

Sắp đến Halloween rồi, mình háo hức quá đi, mặc dù rất sợ ma. >"<

Lotte cinema giảm giá vé phim kinh dị sau 9pm, ông nội mình cũng không dám đi, 6h sáng cũng không dám nữa. Ước gì có lá gan lớn hơn một chút, LOL. 

Mình ham chơi, search mấy nơi tổ chức Halloween, xong rủ chị bạn thân, chị từ chối với lý do ngốc nghếch gì đó, làm mình thấy discouraged ghê, mẹ thì bảo mẹ không có hứng, anh thì bảo anh là family man, chàng trai chỉ thích nằm trong phòng chit chat rồi ngủ. 

Năm rồi Halloween của mình hào hứng lắm, mình vẽ mặt thành...oops, it's not your business. LOL.

Năm nay nếu chỉ ở nhà nấu nướng tụ tập thì mất không khí hóa trang, ma quỷ kỳ bí quá, mà ra ngoài chơi thì sợ tối ko dám về. Hix. Cái nỗi lòng của một cô gái ham chơi nhưng sợ ma !!!

Phải có cô gái nào bảo kê mình chắc mình ko còn sợ nữa đâu, LOL, đã nói rồi mà, holding your hand I can conquer the world.

That's how the story ends.

No, the story hasn't ended yet, you're in Africa and still walking, right, my honey. C'on, it's been ages, you'd better hurry! 

• Like 1

.em.    522

Nhìn bề ngoài làm sao biết được ;). Tưởng tượng là 1 chuyện, mà thực tế thì có khi lại sai đó em ;)).

thì bởi  mới lấy làm khó hiểu đây nè, nhưng mà, chắc có một khoản em vẫn đúng, đó là Chut nhà ta rất có một tấm lòng :D

Chut ngủ ngon đi, đừng có buồn nữa, có cảm giác Chut đang bị cắn rứt lương tâm. Em ko biết chuyện gì đâu, nhưng mà, mình phải tha thứ cho mình trước chứ. Love yourself as it deserves that. :)

• Like 1

chutzpah    579

Không, thấy bản thân mình sao nói vậy, chứ ray rứt cái gì đâu. :D

• Like 1

.em.    522

Cảm giác nhìn thấy chú chó con của mình đùa giỡn một mình thật là...ngọt ngào không thể tả. :D

Nó cắn cây viết cóc cóc, la nó, nó chuyển sang cắn giày của anh hai, mình bảo, "con, đừng cắn giày", thế là nó thôi, nó đứng dậy, chạy vù ra nhà sau rồi lại chạy ra nhà trước nhanh đến nỗi mình sợ nó va vào ghế. Chó con chạy 3 vòng như động kinh thì dừng lại, và đi về phía mình, cắn cắn ngón chân, mình cười bảo "con đừng cắn, đau", rồi mình...rút chân lên, thế là nó lủi thủi lại góc nhà nằm. Năm phút sau mình nhìn lại thì nó đã cuộn tròn lại ngủ.

Looking at him, a sweet feeling crosses my heart :D

Oops, did I feed him today?

Well, don't remember, but  doesn't matter. LOL. His job is being cute and my job is enjoying that cuteness. =))

• Like 3

.em.    522

Mấy nay không làm được nhiêu việc, nhưng thay vì trách móc bản thân để thêm buồn khổ thì mình đây ngồi...enjoy looking the pup biting a piece of metal, soundly. Cái cảnh đó buồn cười chết được, pup của mình không hiểu vì sao mà cứ thích cắn thanh sắt, nó tưởng răng của nó sắc lắm hay sao ấy LOL.

Định đi lấy điện thoại quay nó lại mà sợ mình bước chân đi thì nó thấy sẽ chạy theo, vậy là thôi, mình ngồi ngắm cho xong cuộc chơi. Cũng nhanh thôi. Năm phút là nó ngủ rồi. Hiện nó đang nằm ngủ. Nó cứ y như một đứa trẻ vậy, tràn đầy năng lượng mà mẹ hay bảo là, "nó ăn no rồi nên sung" =))

Thật không hiểu nổi vì sao trời lại cho mình gay thế này, biết rồi, biết being gay is a gift, nhưng mà sao trời lại còn ban cho mình cái tính yêu trẻ con nữa vậy, mình thích dạy trẻ khủng khiếp, cứ thường hay ao ước có một đứa trẻ rồi nuôi dạy cho nên người, dõi theo từng bước đi của nó. Cái cảm giác đó chắc cũng tuyệt vời như nhìn puppy chạy giỡn rồi lớn lên từng ngày. Sweet. Bởi vậy, có nuôi chó mới biết lòng của các bà mẹ. LOL.

Kể chuyện tối qua đi, tối qua mình ngủ mơ thấy my ex. Thật khủng khiếp khi trong mơ mà tim mình cũng đập vội vã và sợ hãi và vui mừng, nhiều tháng nay đâu có nói chuyện với cô ấy nữa, nên đâm ra có chút nhớ. Bởi vì, after all, cô ấy vẫn là ng đã rất thân thiết và thương mình, we had shared such a long time together. Giờ đây, dù không còn lại tình yêu nữa, nhưng mỗi lần thinking of her, I can still feel the familiarity, the closeness we shared. My pretty girl is getting married soon, in three years time, who knows. Aw, anyway, I still wish her the best husband, though I'm jealous =)) Kiểu mình ko có được thì ko thích ng khác có ấy mà, tâm tính của mình (đôi khi) thật xấu ha. LOL. 

Nói sang việc khác đi, tối nay, mình nhận được một tin vui, cái mong ước xa xưa thuở nào của con bé sinh viên năm nhất nay đã thành hiện thực được 1/3. Mình nghĩ mình sẽ không thắng được trong lần thi scholarship này nhưng đi được một chặng nào hay chặng đó. Mình dù sao cũng trời cho sẵn tính thông minh, ko lẽ ko qua được vòng 2 sao. trời, nói ra câu đó mà lòng đầy nghi ngờ, mình có thật thông minh không, sao học lại nhiều lần mà thi vẫn không qua 5 điểm =))

Cảm giác làm được một điều gì bản thân mong ước, is truly nice. Much better than achieving something somebody else expects me to. 

Chiến thắng nỗi sợ hãi trong bản thân là một thành công lớn.

Chiến thắng được sự ngờ vực bản thân là một thành công lớn hơn. Mình tính xưa nay vẫn tự tin mù quáng, sao mà lần này thấy mình như một kẻ bé nhỏ vậy. 

- No, you're a genius, trust me, you are. 

- I know, I'm fantastically 

sick.

Edited by .em.

.em.    522

Should I let girls touch me? LOL, I mean, một cái chạm nhẹ vào tay thôi cũng đủ làm mình cảm thấy @.@, Oh mon dieu! 

We didn't hold hands, alright, I'm not sure what we did. Cái kiểu như vài ba ngón tay của her đan vào tay mình, còn mình đó hả, thì buông lỏng một cách tự nhiên và có dịp là ... rút ra =)) Thôi, ko yêu tui thì thôi, tự dưng có những cử chỉ thân thiết làm gì. Còn trò ôm sau lưng tui 5 giây rồi buông ra vội vàng nữa, mặc dù ta ko yêu nhau, nhưng mà, admittedly mình vẫn thích được ôm như thế =)) Như trong Cung khuynh có đọc được câu của Dung Vũ Ca, "mình đúng là ko có tiền đồ mà". >"<

Hôm nay là một buổi tối dễ thương, không phải hẹn hò, lại là một cô bạn straight. Trời đất hỡi, tối ngày toàn là đàn đúm với cái bọn straight này, thì biết khi nào tui đây mới tìm được người mà, nếu ngồi đằng sau tui, thì sẽ ôm tui mà không phải buông ra vội vàng đây? 

Hehe, ai nghe mình nói chắc họ hẳn là nghĩ mình đang thấy hopeless lắm, nhưng sự thật là, mình đi chơi ngoài đường thì vẫn ngẩng cao đầu và nhìn đời bằng nửa con mắt. Mình đây, trẻ và rất chảnh  =))

Lại háo thắng, thấy cái mục Dear diary của mình bị rơi qua trang 2 là ko vui, nên dù buồn ngủ díp cả mắt, cũng phải vào để pin nó lên :D

Thật ra, mình ghét phải vẽ ra hình ảnh của mình như thế, ham chơi, trẻ con và ngu ngốc, nhưng kỳ thật, nó là như thế. 

• Like 2

.em.    522

Dear diary,

hôm nay kỷ niệm 20 ngày mày được sinh ra hen :D

Ôi giời, hôm nay có gì viết đâu, mệt thấy bà, nhức đầu mệt óc, to do list bị gạch có 1 item =))

còn dài ngoằng, lại lên đây để pin m lên đó haha.

Thôi Diary ạ, m ko cần nói đâu, t biết là t rất nhảm nhí rồi LOL.

In the middle of my despair, I catch myself smiling at the hopeless feeling growing inside me. 

Dear diary, will there be a day she turns out to be gay? =))

One or two more days, this insanity will go away

leaving room

for more insanity, of course .

Edited by .em.

.em.    522

A nice night out with a completely new friend. We talked about a zillion things in the world, I don't think I have that much energy to jot them all down, one by one. So, long story short, I wasn't disappointed. I was happy. The view from where we sat was great. And the new friend was very pleasant to talk to. 

Everything was alright, except for the fact that my bag got wet due to my ignorance of the rising water level. 

And, here's another crazy thing for today, the Halloween party is canceled. I've gotta find another party. Haha, I can't be home on Friday night this week, at all cost, I've gotta paint the town this weekend =))

• Like 2

.em.    522

It is, big lesson learnt =))

Edited by .em.

.em.    522

Tối hôm qua ngồi đọc lướt các mục trò chơi của AL, vô tình xem mục "Tôi biết tôi là phe ta nếu..." mà cười ngặt nghẽo. LOL. People, not to mention me, are funny and lovely they way they're gay. LOL. 

Hồi trước thấy mọi người chơi trò chơi nhiều, mà mấy nay thì đỡ rồi =))

Giờ đây mình biết vì sao ông thầy (gay) mình biết rất hay sáng tác thơ, là vì...mấy diễn đàn hay có tổ chức trò chơi sáng tác thơ mà :p

Đang hí hửng chuẩn bị tiết mục cho Halloween, tốn tiền, nhưng mà vui. Kệ, miễn là vui, ăn chơi bất cần đời, thế mới là người trẻ :D

Hình như, mình rất tự hào vì sự việc ham chơi của mình, ừ, dĩ nhiên rồi, đâu phải ai sinh ra cũng có được cái tính tình nông nổi như thế, haha. Mong ước cuối cùng trong cuộc sống, suy cho cùng, cũng là niềm vui. Hà tất gì ta cứ phải chờ giàu lên, thành công, thi xong...bla bla blapp...thì mới vui nào, ^^

Sau những ngày (và tháng) buồn đau khổ sở dằn vặt chỉ vì...being gay...thì giờ đây, mỗi ngày, mình đều enjoy cuộc sống này, sáng dậy, chạy ra đường mua bong bóng, mua kẹo, mua thức ăn chuẩn bị halloween, trong đầu vẫn nhớ cảnh đẹp đêm hôm qua nhìn thấy. Nhớ mặt nước phẳng như gương, nhớ những ánh đèn vàng soi bóng xuống mặt sông rung rinh, trải dài, nhớ làn gió mát mẻ thổi qua tà áo đẹp đã ướt vì mưa LOL. 

Hôm  nay vẫn sẽ là một ngày tuyệt vời, chỉ là, theo cách khác hôm qua. :D

Edited by .em.
  • Like 4

.em.    522

I'm exhausted today, after all the Halloween preparation, I just wanted to throw myself on bed right away, but then, logging on facebook, seeing some photos of me (together with some classmates), I was wide awake 'cause this thought came to me. "If there's anybody who I can fall in love with over and over, it should be me." LOL. 

I don't know what people think about me, 'cause the only one who ever says I'm pretty is mom, and the others, they refuse to give comments. =))

But, c'on, that doesn't stop me from loving myself. 

So, long story short, I'm in love with the girl I see in the mirror every morning and the girl in the photos, of recent time, of years ago. 

After all the posts I've made, I guess, if there's anybody who loves them, it must be a doctor. Doctors, after all, love sick people.

• Like 4

.em.    522

I don't read newspaper, I just don't like them, 'cause one article leads to another, and then, the site suggests another, and then, it's 1 A.M. 

This morning,  I saw, in the shoutbox, vien's message about Tim Cook being gay. I was intrigued by the news. So, decided to read an article about him. 

Should Tim Cook being gay be a good news? 

It might, a encouraging news to the gay community, like, we have one more famous person on our side. 

"I don’t consider myself an activist, but I realize how much I’ve benefited from the sacrifice of others. So if hearing that the CEO of Apple is gay can help someone struggling to come to terms with who he or she is, or bring comfort to anyone who feels alone, or inspire people to insist on their equality, then it’s worth the trade-off with my own privacy." (Bzness week) 

If more celebrities come out of their closets, chances are same sex marriage will be accepted world wide.

Edited by .em.

.em.    522

I'm exhausted, and sick, literally. Hix.

Hopefully I'll be fine tomorrow, 'cause I'll be doing a lot of talking tmr. :(

C'on, dear me, weekend is not the right occasion to get sick :(

Alright, lemme make it clear, there's no right occasion for sickness. Damn. 

Edited by .em.

.em.    522

One funny definition from the Devil's Dictionary:

MASTURBATION, n. An extremely disgusting act performed, on a regular basis, by everyone

else.

Something for the day:

I just notice that the naive girl I met last fortnight is so cool. She is tall, innocent and fun. She's also outgoing, not that shy as my first impression about her. :D She's just not my type, alright, she's young and heterosexual and..., alright, I'm not sure if she is. I have no bad intention, just impressed by the lovely girl. LOL. Looking at pretty people makes us, I mean me, happy. 

C'on, it doesn't mean I am not impressed by people with beautiful insides, life is too hectic to see their inside, gotta love their outer look first. haha. 

I change my mind. People's insides are disgusting. Flesh and blood and, yuck. Terrible. I'd better look at their face instead, with make-up on, of course. 

Edited by .em.
  • Like 3

chutzpah    579

she's young and heterosexual and...

..... trong mắt tui những người heterosexual là call girl/call boy =)), cave, sinh lí cao tránh xa càng tốt, sợ ngày nào nó lên cơn động dục lại bị hấp diêm, tui bảo thủ và cổ hũ =)). Mà sao .em biết she này heterosexual?

Edited by chutzpah

.em.    522

..... trong mắt tui những người heterosexual là call girl/call boy =)), cave, sinh lí cao tránh xa càng tốt, sợ ngày nào nó lên cơn động dục lại bị hấp diêm, tui bảo thủ và cổ hũ =)). Mà sao .em biết she này heterosexual?

LOL, làm gì mà biết chứ, she's young and heterosexual and..., alright, I'm not sure if she is. =))

heterosexual liên quan gì đến call girl , LOL, cú cứ khéo tưởng tượng hen :)))

Edited by .em.

.em.    522

Hôm qua, xem một video tổng hợp mấy cảnh hay của I can't think straight, thấy dễ thương, nhưng dĩ nhiên ko hay bằng koi phim, xong, kéo con chuột xuống, thấy tụi nó comment, "I just died", mắc cười quá.

Tụi nó dễ thương ghê ha, ý là people ak mà. Con ng thật ra rất đáng yêu, họ hài hước, tốt bụng và điên điên. Có nhiều ng làm trò điên điên thì đời lại càng vui.

Lên đây, thấy bạn Cú mèo để cái title "DIED" nên mới nhớ cái comment "I just died" hôm qua. Haha.

À, phim Loving Annabelle cũng hay nữa mà, đoạn mà Annabelle nói với cô giáo ở căn  nhà ngoài biển ấy. Nó chưa có tán tỉnh cô giáo lúc đó, nhưng thấy dễ thương ghê. Con nhỏ nhìn ngây thơ, vô tư còn cô giáo thì đầy sợ hãi. 

Đang nói về phim, nói thêm một chút nữa đi, phim gì giờ ta, The world unseen còn hay dữ tợn nữa. Thôi, ko viết nữa, mỏi tay rồi. Bữa nay mệt. 

Ờ, nhớ ra hồi đó trên AL có chị nào đó dịch cả 2 truyện I can't think straight và The world unseen và post lên, thật là siêu nhân thật, chỉ có điều chị ko share bản gốc được vì lý do bản quyền thì phải. Mình ước gì có một hôm ai đó share cho mình bản gốc để đọc. :p Mình nghèo, hông có thẻ visa để giao dịch quốc tế. Hix.

Từ ngày mình mong 2 bản truyện publish online tính đến nay đã được 3 năm rồi, mà vẫn giữ bản quyền ghê thế sao. 

P.S: Farewell cú mèo, my frequent visitor. :D

Edited by .em.
  • Like 2

vien    1,477

Dear .em,

I like you  :) ! You are cool, honest  ;)

• Like 2

.em.    522

Dear .em,

I like you  :) ! You are cool, honest  ;) .

Dear vien,

If only you knew your comment could keep me awake all the night. :D (Then you wouldn't have said it, huh?).

'Cause I like you and have always been,very much, for so very long ^^.

Okay, let's be honest, that's not true. I stay awake till the middle of the night due to my stupid cold but the latter part is always true, I mean, I like you.

.em.    522

No, nothing to share. What are you expecting?

It's Sunday, I'd lied in bed for three hours, then talked to my pup for another one hour and then, look, it's 5 pm. 

If you're reading this, you're a great contributor to my topic's 1000th view. So, thank you :D

Nice evening, pretty.

Are you wondering who I'm talking about, by "pretty"?

It's you.

C'on, you are not that pretty but tiêu chuẩn của em về pretty thì thấp lắm, để mà em cũng được đứng vào hàng ngũ những con người xinh đẹp. 

• Like 2