Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
.em.

Dear diary

Recommended Posts

.em.    522

Monday starts with a terribly good news. 

Hope Saturday will be the same.

Even if it's different, hope it will be "different" as in, "trust me, everything will be different this time".

You know, when you face troubles, that's what your friends always say, "trust me,....", and then ?

Trouble remains. Nothing changes.

4 more days for me to turn into a hero, from zero. 

So, please wish me well :p

.em.    522

Ngoài những sở thích dễ thương (!) như thổi bong bóng

rồi vẽ hoa vàng và lá xanh lên nó, hay kể chuyện cho con nít nghe (để mà nhìn thấy ánh mắt tròn xoe, tò mò và chăm chú của nó nhìn mình), mình còn thích đọc diễn biến tâm tư của những người mê gái =))

Thấy họ dễ thương ghê (chắc tại giống mình), có gì đâu phải chê trách họ là "dại gái" quá, hay đại loại vậy. Mê gái là cái mê chính đáng chứ hả. Mê chó cũng vậy. Chỉ có mê mèo là đáng bị chỉ trích thôi. LOL. (Scarlett hỡi :D)

Trưa nay xem bộ phim của Ý, nói về một cô gái (giả dạng con trai) yêu một cô bé nhỏ tuổi hơn. Và cô bé cũng tỏ vẻ rất mến "anh chàng", thế là mỗi lần nhắn tin cho cô bé, anh ta cứ mỉm cười, cái nụ cười ngây ngốc hết sức. 

Qua màn khác, anh ta đang mông lung suy nghĩ về việc thú thật với cô bé về bản thân mình, thì khi chuông điện thoại của cô bé gọi, anh ta lại đổi giọng vui hẳn lên, "em đang ngoài bến cảng à, mấy giờ, anh sẽ đến gặp em" cứ như là anh ta chưa từng buồn khổ vài giây trước đó. 

Nói chung, sự ngốc nghếch đó rất là dễ thương.

Về con gái: mấy bạn gái thường rất có duyên, hông, cái này không phải xu nịnh gì đâu, là nói thật. Những bạn mình gặp đều như thế cả, mỗi người có một gương mặt khác nhau, ngoại hình mập ốm, cao thấp cũng khác nhau, nhưng ở họ có cái gì đó rất là đáng yêu. Ví như, mấy bé mà mình gặp tối nay, đứa thì có giọng nói nhỏ nhẹ, kiểu như thì thầm ấy, còn bé thì có cái vẻ rụt rè mà trông hay lắm, hễ nói một câu gì mà cảm thấy không đúng, nó rụt đầu lại rồi chớp chớp mắt, đáng yêu ghê vậy. Hèn gì bọn nó có bạn trai cả rồi. LOL.

Lời cuối, viết xong một vài dòng mới thấy văn của mình thật kém, không biết dùng từ gì ngoài “dễ thương” với “đáng yêu” hết. *audible sigh*

Băn khoăn cuối cùng của ngày: sao có mấy bạn đặt nickname bằng số nhỉ, lại là một dãy số nữa cơ. 

• Like 1

.em.    522

Another day has come. 

Alright, as usual, dear diary, I will tell you things that happen to me throughout the day (and occasionally, night).

Today, the good news is I'm happy, so happy and burst out laughing, all alone.

The bad news is: I don't know why. 

Thiết nghĩ, nên có một cái tên cho những-cô-gái-chỉ-thích-con-gái, lesbian đâu phải là tiếng Việt, còn đồng tính nữ thì nó dài gì đâu á, trời ơi. Nó dài-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i-i như thế thì lười nói lắm. Mà nghe không cool gì hết, suy nghĩ, suy nghĩ xem, nên gọi mình là gì mà nghe vừa cool, vừa không dài dòng nhỉ?

Thấy tạm thời có từ gay là hay nhất đó, vậy mà hông biết sao có người lại ko thích nó nhỉ. 

Trong bộ phim I can't think straight, ở cảnh Leyla comes out với mẹ cô ấy,

Leyla nói, "Mom, I'm gay. I'm just gay like I have brown hair". haha. 

If it were me, I'd say, "mom, I'm just gay like I was born pretty, naturally".

Nói xạo vậy thôi, chứ mình làm gì có cái gan đó. =))

• Like 2

.em.    522

Tối nay mình mệt quá, mệt đến  nổi mà thở cũng ko thong thả được như mọi ngày, còn ăn thì cũng không muốn ăn luôn, dù đói và cảm giác lã người. 

Chỉ muốn ném người lên giường rồi ngủ, nhưng như thế thì một ngày kết thúc sớm quá, lên đây viết vội vài dòng.

I'm driven by greed, by that I mean, money, to be honest. I don't harm people, but I'm undertaking much more than I should. And then, I would compare with the opportunity cost and I'm lost in an ocean of thoughts. What should I do next?

I'm confused. 

I wanna cry for a while, and then, dry my tears and keep going. But the sad truth is, I cannot cry for such a stupid reason. After all, I'm an optimist. 

I find myself in the same situation as the one I was in last year. 

As far as I'm concerned, making mistakes is not bad, but repeating a mistake is unacceptable. 

Alright, my trouble is no big deal, just a small trouble. Life is tough, huh, but damn you life, I'm much tougher.

I'm young, pretty, and gay. Nothing could be cooler than that, right. 

Edited by .em.
  • Like 4

.em.    522

After a month of traveling between long distance (i.e., fb n AL), I'm literally sick.

I went to see a doctor n he promised I'd recover soon, I am now just wondering how long "soon" is.

Powerlessly lying in bed, I realize the most important thing in the world is a honey, no, money, to be precise.

Alright, to be true, it's HEALTH.

A poem for you, my dear future honey:

You can fall into a river

You can fall into a sea

But the best place to fall

Is to fall in love with me. LOL.

This is even more practical, sweetie:

But the best place to fall

Is to fall into a family

That is wealthy.

My headache has lessened a bit. Hopefully in an hour's time I can manage to leave bed.

• Like 2

Scarlett    194

Chị thích thơ mà không thể cảm nhận thơ ẽn lịt...

Ráng giữ gìn sk, năm nay cũng là năm tinh thần và sức khỏe chị không được ok, năm nay đi thăm bác sĩ lai rai được chục lần quá, sức khỏe là no 1, chỉ là khi càng bệnh mới thấy nó càng ý nghĩa...ko có sk thì mọi thứ tình tiền đều vô nghĩa.

Cho nên có bệnh là đi khám liền, nguyên lý mới giác ngộ gần đây đó, trước giờ ỷ y...

Thật không gì sung sướng bằng cơ thể khỏe mạnh, tinh thần tự do và trái tim trong sạch...đó mới thực sự là enjoy my life...

• Like 2

.em.    522

Chị thích thơ mà không thể cảm nhận thơ ẽn lịt...

Ráng giữ gìn sk, năm nay cũng là năm tinh thần và sức khỏe chị không được ok, năm nay đi thăm bác sĩ lai rai được chục lần quá, sức khỏe là no 1, chỉ là khi càng bệnh mới thấy nó càng ý nghĩa...ko có sk thì mọi thứ tình tiền đều vô nghĩa.

Cho nên có bệnh là đi khám liền, nguyên lý mới giác ngộ gần đây đó, trước giờ ỷ y...

Thật không gì sung sướng bằng cơ thể khỏe mạnh, tinh thần tự do và trái tim trong sạch...đó mới thực sự là enjoy my life...

hix, ko ngờ cái con ng trèo đèo lội dốc, đi khắp thế gian như chị Scarlett đây mà một năm lại đi thăm bác sĩ những chục lần ha. Chúc chị giảm lượt hẹn với bác sĩ lại nha, chúc chị khỏe mạnh nè, (để còn sắp lịch hẹn với em) LOL.

• Like 1

.em.    522

Tối Chủ nhật vui quá chừng,

đi chơi với cô bạn già của mình, nên đêm nay mình sẽ dành chút thời gian để viết  về puppy, nó vừa ngủ cách đây mươi phút, nằm ngay dưới chân mình mà say giấc. :D

À, chó con thích cắn phá đồ đạc ghê nơi vậy, cái gì cũng tha chạy, rồi cắn xé, vừa cắn vừa quay đầu, trông buồn cười chết, nó cũng hay giành giật với mình, mỗi lần 2 đứa mà giành nhau là y như rằng....mảnh đồ bị rách toạc làm hai mảnh, một mảnh trong chân mình, một mảnh trong hàm pup.

Pup lì lắm, đâu có chịu thua, mỗi khi tha được món gì lạ, là anh ta vểnh tai lên, chạy lặng lẽ ra chỗ khác, mình rình theo, bắt gặp, giật lại, hehe, thế là trận kéo co diễn ra, gay cấn, tầm năm phút là bên kia chơi xấu, nằm xụp xuống, để mặc mình lôi, 4 chân bên kia ko di chuyển, thế là mình lôi xềnh xệch trên nền nhà , nhưng vẫn lì, ko chịu buông ra. Rồi, trận chiến cứ tiếp diễn tới khi mẹ la, thế là hết chuyện.

Ngẫm kỹ, thì pup dễ thương quá =))

Pup còn nhỏ, nên có cái thú vui sao mà ngây thơ đến lạ, chỉ cần một miếng giấy trắng rơi xuống nền nhà cũng đủ làm trò cho pup chơi một hồi lâu, rồi pup lại chạy lòng vòng nhà, tìm đồ chơi mới, pup yêu thích nhất là dây earphones, hễ ai sơ hở ra, là pup trộm và thủ tiêu ngay. LOL.

Niềm vui của con chó nhỏ, cũng như niềm vui của những đứa trẻ, là cái mà mình luôn hướng về. LOL.

Chỉ cần mình thấy thú vị với chừng đó thứ trên đời, thì cuộc sống này có ra làm sao, mình cũng vẫn tìm được lý do để mỉm cười, không phải sao.

Niềm vui của mình, là pin cái topic này lên top, as usual. :D

Edited by .em.
  • Like 3

.em.    522

I'm hotter than ever!

And the only reason for that is three days ago, I caught a fever. @.@

• Like 1

Scarlett    194

Chị không biết comment gì hết,  vì thấy em pin topic cho nó lên hoài nên muốn phụ em 1 tay kéo nó lên  :L:

.em.    522

Chị không biết comment gì hết,  vì thấy em pin topic cho nó lên hoài nên muốn phụ em 1 tay kéo nó lên  :L:

trời ơi, biết cảm ơn chị sao cho hết đây =)) 

tối vui vẻ hen chị, :D

em có chuyện, định vô đây kể, mà em mấy nay hơi thiếu sức, ngồi gõ ko nổi nhiều, lol, be back soon =))

.em.    522

If I have a girlfriend, on her birthday, I won't have to buy her anything.

Because she's the girl that's got everything in the world.

By everything, I mean "me". 

Hồi nãy, làm khảo sát về  người đồng tính giùm con bé sinh viên năm 2, câu hỏi khảo sát khó quá, làm không được. 

Nó hỏi thế này:

Nguyên nhân nào là yếu tố gây nên đồng tính?

•  Sai lệch trong tư tưởng/suy nghĩ về giới tính của bản thân
  •  Biến đổi tâm lý khi trưởng thành
  •  Lệch lạc trong xu hướng tình dục
  •  Ảnh hưởng của môi trường sống
  •  Ảnh hưởng từ người đồng tính khác
  •  Di truyền sinh học

Mình chọn đại là biến đổi tâm lý khi trưởng thành, quả thật, mình không biết, nhưng phải tick một ô.

Vừa chọn vừa nghĩ, biến đổi con khỉ gì, từ khi bé là mình đã mê gái rồi, LOL. Đợi gì đến lúc trưởng thành. 

Xong, có câu, theo bạn, đồng tính có cần chữa trị hay không?

Dĩ nhiên là cần, phải chữa để bớt mê gái một chút =))

Chứ không, để gái lôi cổ đi đâu là đi đó hoài sao, ngu không chịu nổi, LOL. 

Edited by .em.
  • Like 4

.em.    522

Ngồi không suy nghĩ, chị vien thật là dễ thương vì nói chuyện có duyên. Mặc dù không biết chị ấy bao nhiêu tuổi, nhưng thấy ai cũng kêu bằng chị, nên mình kêu theo. kaka

Chị Scarlett thật là hiền và ngây thơ (!) qua cái nét mặt của chỉ hai tuần trước. 

Bạn Cú thì thật là bệnh và ngày càng nặng thêm, không có chiều hướng giảm. 

Chị minmon (và vợ) thì được thật nhiều người yêu mến mặc dù hổng ai biết vợ chỉ là ai. hehe.

Rồi con chó của bạn ucevoli thật là sướng, được bạn ấy cưng như em bé. 

Còn con chó của mình thì thật là ngốc nghếch, muốn mang ra chợ bán rẻ, tặng kèm vật phẩm, mà lại e là hổng ai thèm mua.

Rồi nghĩ về ex của mình, bởi, rảnh rỗi thì những việc thế này quả không tránh khỏi, nhớ lại lần đầu tiên bắt chuyện với cô nàng, những stolen kisses mà cô ấy đã lén lút thực hiện khi không có ai để ý, nhớ những bài hát mà hai đứa tỉ mẩn dịch cùng nhau, những câu đùa mà cô ấy trêu mình, những món quà nhỏ ngày thứ Hai chỉ có thể để trưng trong tủ, mà tuyệt nhiên không có công dụng gì khác. Nhớ mấy hôm học thể dục ở sân trường khi gần Tết, dưới bóng mấy cây to, gió lạnh và trái tim của kẻ đang yêu có một mối liên kết rất lạ kỳ. Đấy, kỷ niệm của mình đẹp như thế, đủ để mỉm cười mỗi khi nghĩ về. 

Rồi nghĩ về sân trường cấp 2, nó chỉ bằng một góc của trường đại học bây giờ, nhưng sao khi đó, đối với một đứa bé con, thì lại to lớn thế, đi cũng đủ mỏi cả chân. Tự dưng không biết sao mà nhớ trường cấp hai quá, muốn rủ một vài đứa bạn quay về thăm, nhưng nghĩ mãi, không biết gọi cho ai. Hay là hôm nào đó, chắc mình cũng bắt xe về thăm trường một mình, thăm cô giáo cũ, nói chi xa, 20.11 tới chắc mình về. 

Đêm qua, mình mơ thấy mình đi dọc trên hành lang của những lớp học, trong bộ đồng phục cũ, mình tự hào (mặc dù không biết tại sao LOL) đi cùng với mấy đứa bạn cùng lớp, rồi mình chào thầy cô, rồi mình tỉnh giấc.

• Like 2

ucevoli    99

Không riêng gì chó. Người thân của chị, ai chị cũng cưng như em bé hết em ơi :D

Thời cấp 2 đúng là vui thật! Cái tuổi vừa chớm lớn, bắt đầu biết để ý người khác một cách không vô tư (chị thì lớp 1 đã biết để ý người khác rồi nhưng lúc này còn vô tư lắm :rofl: ). Lúc đó thích 1 lúc 2 bạn gái học chung lớp và "được" một bạn gái khác thích lắm, theo lẽo đẽo luôn, mỗi lần gọi tên là giọng bạn ấy thắm thiết và ngân nga đến rụng rún luôn em :L:  Giờ nghĩ lại thấy vui ghê ^^

• Like 1

.em.    522

Haha, em nghe ke ma em con buon cuoi, thi han la chi phai thay rat vui khi nghi ve roi hahaha.

Cuoi cung chi thich co theo chi nhieu hon hay la chia tay nhau va len cap 3?

• Like 1

ucevoli    99

Hồi đó còn ngu ngơ lắm nên mọi việc chỉ là kỉ niệm đẹp thôi em. Mà chị cũng ước gì được gặp lại bạn ấy. Bây giờ thèm được nghe ai gọi'thắm thiết' như thế lắm mà ko có nè hehe.

Em ngủ sớm đi, thức khuya dữ vậy. Chị ngủ trước nhà. Nice dream em ;)

• Like 1

vien    1,477

Bé .em ơi, cám ơn em khen chị dễ thương nhé, ừ ở đây ai cũng kêu chị bằng chị ( tại chị thích làm chị) giống như mọi người đều gọi em là em đó thôi ( tại em thích mà , phải hôn?).

Hỏi nhỏ em nha, cái vụ khảo sát đó là thiệt đó hả? Đọc xong cười ra nước mắt luôn !

• Like 1

.em.    522

Bé .em ơi, cám ơn em khen chị dễ thương nhé, ừ ở đây ai cũng kêu chị bằng chị ( tại chị thích làm chị) giống như mọi người đều gọi em là em đó thôi ( tại em thích mà , phải hôn?).

Hỏi nhỏ em nha, cái vụ khảo sát đó là thiệt đó hả? Đọc xong cười ra nước mắt luôn !

Haha, true story đó chị ơi =))

hông biết tụi nó khảo sát để làm đề tài gì mà đặt câu hỏi lạ quá, chắc trong nhóm đó ko có ng đồng tính.

Chị vien, hôm qua em buồn, gần nửa năm rồi em nói chuyện lại với ex, thì cô ấy tự dưng nói thẳng với em những lời hông hay và she lại compare em với người yêu (vừa chia tay) của cô ấy. Bảo là ng kia rất sweet còn em thì hông có sweet gì hết (!), bảo là, trong thời gian hai đứa quen nhau, she không có biết lúc nào là best moment hết. >"< 

Hai đứa, trên tinh thần, vẫn là bạn, nhưng tự dưng em thấy hết sức là hụt hẫng luôn đó chị. Kiểu như, trước đó, mình luôn thương her và bây giờ cũng hông có bao giờ nghĩ xấu về her, đùng một hôm nói chuyện lại với nhau, thì mình bị underestimated như thế. She bảo em, nếu em mãi như thế thì con gái không có thích em được đâu. 

Làm em quả thật mất lòng tin vào con ng quá chị ơi ,và mất lòng tin vào em nữa. 

Em nghi ngờ, bản thân em có khả năng có người yêu không khi mà mình bị một cô gái nhận xét như thế @.@ và một phần em tin là she's right bởi...sau khi chia tay cô ấy, em single tới bây giờ. Ow, chị biết đó, cái nỗi sợ của em ko phải là single bây giờ, mà là...until I'm old...thì vẫn single, I'm terrified at the idea. :(

Chị có lời khuyên nào dành cho em không, :(

P.S: oh girls, dramma !!!

Lẽ ra là em không nên cảm thấy làm sao hết vì những lời she  nói tối qua, nhưng em vẫn không khỏi buồn đôi chút, ko phải ghen với cô gái (kia) mà là cảm thấy, ah ha, ra là trong khi hai đứa quen nhau, con ng mình yêu quý hết mực, đã nghĩ về mình như thế, một hình ảnh hết sức là xấu xí. 

trời ơi, em đã sống vô tư vô lo trong nửa năm nay và giờ đây tâm tình lại phải ko vui vì chuyện cũ. Chán mình quá.

• Like 1

Goatsy    139

Dear .em.,

Em nên thấy vui vì mình chia tay với ex because from what I read in your sharing, she's not worth it. You deserve much more than that. Groovey chỉ có thể nói gọn như vậy thôi.

Being single có cái thú vị của nó. Hãy tận hưởng (vì em còn trẻ, còn lâu lắm mới già : p). Meet new people, explore new things, enhance your belief. Then what will be will be ; ) 

• Like 2

.em.    522

Thanks Groovey, very much. Thank you for your time and your words of encouraging.

Hi, maybe after breaking up, the only way to comfort ourselves is thinking "that person does not deserve me" LOL.

The only concern on my mind is whether I have a chance to be in love, I mean, will there be somebody on Earth who will love me for who I am, no judging, no expectation of what I can bring. Hi.

It remains a question until then, huh. It's silly of me to ask. You don't know. I don't know.

Haha. Again, thanks for reading my stupid concerns.

Edited by .em.

.em.    522

I've spent the last few hours surfing people's fb walls. I don't usually do that. I simply think I don't need to know what's happening in their life, they are not close friends, anw.

But tonight, it's different. I suddenly feel the connection with their stories.

They are sweet in the birthday notes they wrote to their beloved ones. He is handsome in his new suits and his happy face lightens up the photo in which he appears.

There are friends I have not talked to for long. I used to dislike them, for some very childish reasons.

Yet tonight, something springs up my mind, as if a new kind of love just arose in my heart, I feel loving people, I miss lovely moments when I was with them.

I had a friend, she hardly studied. I was offended once because she failed a subject, an easy one, I thought she was irresponsible for her life and that she was a bad girl when she told me she would meet up some other boys after school, and gamble.

I have surfed her facebook wall a while ago, and learnt what she's been up to.

Comics. Haha. What a lovely interest.

I know that girl who wouldn't study at all but when it comes to travel, her eyes shine with joy. She spends all her savings, sometimes get into debt, to travel to a land she's never been to. It gives her pleasure, a kind of pleasure I cannot fully or truly comprehend. I think it's a waste of money and it doesn't bring her anything but a huge amount of debt. I decide not to talk to her for a while because, while she should be seeking the goal of life, she does something utterly useless, I suppose.

Tonight, reading something she shared, I smiled. "Don't think too much because when you think too much, you never dare to do anything". I find it right. And I feel like I understand her, a bit more.

All of a sudden, I realize I've been judging too much.

I have disliked people because I disagreed with their lifestyle, their logic.

I suddenly realize, instead of appreciating them, I did otherwise.

Now looking back, I know, it's me, that's evil.

• Like 3

.em.    522

In the middle of my depression, I find myself craving for some words of encouragement. I'm not sure whether they will help, yet I know, for sure, that they will warm my heart, in a way that kindness does.

That's when I know why people, real people matter. Books don't communicate. And formulas sometimes don't work.

What I need, after all, is someone who doesn't judge.

• Like 2

Goatsy    139

Thanks Groovey, very much. Thank you for your time and your words of encouraging.

Hi, maybe after breaking up, the only way to comfort ourselves is thinking "that person does not deserve me" LOL.

The only concern on my mind is whether I have a chance to be in love, I mean, will there be somebody on Earth who will love me for who I am, no judging, no expectation of what I can bring. Hi.

It remains a question until then, huh. It's silly of me to ask. You don't know. I don't know.

Haha. Again, thanks for reading my stupid concerns.

Hi .em.,

Trust me. You won't stay single for long ; ) I used to be single for a long time thinking that was how I was supposed to be. But nah... Life is full of surprises. People are full of surprises too. I mean, the good surprises, just like what you have observed from people around you. 

There's always someone for somebody. But the only one who loves you, understands you but doesn't judge you is the one you would call "soulmate", not lover.

Have a great weekend.

• Like 2