Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Chị và em có một khoảng cách thật lớn. Địa vị xã hội mà em có cố gắng thế nào cũng không theo kịp. Hay nói trắng ra là dù làm bạn em cũng không phù hợp với chị.

• Like 1

hôm nay, chị mời em đến nhà chơi, có 2 nhóc có 2 cháu gái, em cảm thấy thế này thật ổn, tình bạn mãi mãi trường tồn.

Con trai chị nói thật nhiều, bình thường không có ai đến nhà chơi, cháu quý khách quá, em có cảm giác như cháu biết em từ lâu rồi thân rất thân, kể tùm lum chuyện của mẹ.  Cả nhóc nhỏ và cháu gái chị ôm em như thể em là dì ruột của nó. Trời ơi xích raaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.

VN á quân U23 Châu Á, em cũng hơi tiếc nuối một tí, an ủi cỡ nào cũng hông vui nỗi, đi đám tang cho số em quánh đề cũng không vui nổi.

Năm nay ăn giống gì mà tốt vậy hả, em chơi chứng khoán tiền về không kịp để tái đầu tư, tốt bụng bơm tiền cho em. Cái thời còn là đối tác, thanh toán tiền mặt hộ cty là đòi sát nút, em bực mình, 18h móc tiền túi chuyển internet banking.

• Like 1

Sao dạo này chị đặt biệt quan tâm vui buồn của em thế, cả việc em đi với ai hẹn hò tâm trạng.

2 ngày nay TTCK thế giới lẫn VN sụp đổ, em buồn tụt độ, tài khoản của em âm 20%. Chị nhắn tin gửi hình em chả thèm trả lời cứ uhm vs ờ. Đến nổi chị phải nhắn 1 loạt tin:

Em

Em ơi

Đâu rồi

Em có đấy không vậy

Chắc chị sợ em nhảy cầu, nhảy lầu. Dễ gì có chuyện đó. Đến tối em vẫn còn ở cty chưa chịu về, đến lúc Về thấy tin báo VCB. Chị chuyển khoản bù đắp thiệt hại của em với nội dung "về ăn ngon cho đỡ buồn"

Móa ơi có cần như thế không!!!!! Làm như vậy là dại gái biết không??? 

Em mang tiền mua nhẫn ngọc chaiiiii đeo. Chị bảo chỉ cần em vui là được. 

Xĩu.

• Like 1

Vào 29/12/2017 vào 17:55 , a_little_girl đã nói:

Còn 1 ngày nữa là sang năm mới  2018 – mối quan hệ đã qua năm thứ 4.

Nhiều khi bình tâm suy nghỉ, cả em cũng không dám đối mặt với tình cảm này. Có lẽ chị đúng khi né tránh câu hỏi "chúng ta là gì của nhau?". Không nên vì niềm vui nhất thời của mình mà mang lại đau khổ cho những người thân thương.

Mình chẳng là gì của nhau

Từ ngày em lỡ dại gọi chị là phụ huynh có vẻ chị ngày càng biến thái. Một tiếng là con, hai tiếng là ma ma. :wacko::wacko:  Ôi thần linh ơi, em nhức đầu quá,

Chị là ai? Em không biết. Chị đi ra đi :excl::excl::excl:

Tết đến rồi, mà em không vui nổi. Nỗi buồn cứ loanh hoanh em. Nỗi buồn của người lớn cô đơn.

• Like 1

Thật ghét những ngày rảnh  thế này, bởi sẽ khiến người ta bận tâm suy nghỉ nhiều hơn.

Đôi lúc tự hỏi bản thân nếu vững lòng hơn, nếu bớt đa tình lại, nếu tém tém cái miệng sẽ như thế nào, chắc chắn bớt "hại đời con gái nhà ngta".

Chị hay nói với em là: " Em chẳng những biết, mà còn biết nhiều và giỏi hơn người khác, duy chỉ có làm phụ nữ là em không chịu học".

Làm phụ nữ có gì tốt đây chị? Em lại phân tích 1 loạt, chị lắc đầu chào thua "em suy nghỉ như là em đã từng trải lắm vậy, đà này em ế thật rồi".

Em biết chị lo nghỉ cho ngày già của em cô quạnh một mình, không con cái quay quanh. Em không muốn đánh đổi dối mình dối người chị à.

Nếu ngày ấy em không chấp nhận lời mời kết bạn của chị, không vô tư tám chuyện bâng quơ, chắc giờ đã khác nhiều. Quen biết chị, cuộc sống em nhiều màu sắc hơn và em đã phải suy nghỉ nhiều hơn, quan niệm tình cảm cũng thay đổi nhiều. Em biết nhắm mắt cho qua. Em không còn gàng bướng phải có cho được thứ yêu thích dù kết quả có ra sao cũng mặc. Em biết tìm điểm dừng cho một mối quan hệ.

Có lần chị hỏi em làm sao nhận ra người ta có người khác hay không? Em nói với chị rằng: Không khó mà chị, cứ ở bên cạnh tầm 3-4 tiếng là nhận ra thôi, không nhất thiết ôm đt nt tình yêu của người lớn đâu như trẻ con, chỉ cần 1 cuộc gọi là biết ngay. Thì chị cần gì không lưu tên người đó trong danh bạ để tránh em nhìn thấy. Quan trọng hơn CHÚNG TA KHÔNG LÀ GÌ CỦA NHAU. Chị luôn nói chị ế, làm thế là ..... làm như thế để làm gì? Khi em mới đôi mươi em đã nhìn ra chuyện đó, huống chi em bây giờ gần qua ngưỡng cữa 30 rồi chị.

Edited by a_little_girl
  • Like 1

Cám ơn chị đúng giao thừa 0h mùng một Tết năm Mậu Tuất đã gửi lời chúc năm mới đến em.

Cám ơn giấc mơ thật đẹp đêm qua.

Dạo này lắm kẻ dại gái nhở, bày vẽ lắm chuyện, cơ mà chụy thích.

Cảm giác sợ Tết đông người không có bàn, ai dè người thì đông thật nhưng quán vắng tanh, bán mắc quá mà mấy em teen thích thể hiện còn hẻm dám vô sống ảo.

Lựa một góc ngon lành cành đào, gọi món và tận hưởng không gian đẹp, đồ ăn ngon, cảm thấy tự tạo niềm vui cho mình cũng tốt mà.

Đời chỉ có thiếu tiền mới chết chứ thiếu tình vẫn sống nhăn răng. Thế nên thấy mấy đứa sống dở chết dở vì tình, tự dưng muốn nó chết thật cho bớt chật đất, uổn cơm cha áo mẹ.

Trước giờ cứ nghỉ chị không biết chị có bao nhiêu cổ phiếu, hôm nay thêm vụ không biết có bao nhiêu tiền và gửi những ngân hàng nào, em không còn ý kiến nào về chị nữa rồi, lấy đĩa bay về hành tinh của chị đi.

Ramyon    252
Vào 3/3/2018 vào 09:58 , a_little_girl đã nói:

Mireille nhỉ, cô chết rồi!

Vào 14/3/2018 vào 08:15 , a_little_girl đã nói:

Cả thế giới này không ai thương em cũng được. 

Cả thế giời này không ai thương em cũng được, chỉ cần người thương em là được. :smile:

1 giờ trước, Ramyon đã nói:

Mireille nhỉ, cô chết rồi!

Cả thế giời này không ai thương em cũng được, chỉ cần người thương em là được. :smile:

ờ cổ chết rồi, tôi thơ thẩn cả tuần

Dạo này ăn gì tốt thế? 

Tối nào cũng chúc em ngủ ngon dù em ngủ mất đất tư bao giờ. Còn hứa xạo khi nào trả hết nợ dẫn con và em đi du lịch. Có ai thiếu nợ mà đi xem đất,  mua nhà, đòi mua kim cương 1 cara đeo không?

Đã thế giao hẳn cho em cái acc mấy trăm triệu "em muốn làm gì thì làm", có ngon chuyển cash cho chụy một trăm triệu thôi, chụy không cần acc đâu.

Edited by a_little_girl