Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Em nhớ chị, mong một năm qua nhanh để đc cùng chị Đi du lịch. Chả ai tin một mối quan hệ không rõ ràng lại đối xử tốt với nhau như vậy 

Edited by a_little_girl

Em,  ngày hôm nay như giấc mơ của em 4 năm trước. 

Tủ quần áo của em hơn một nửa là chi mua, mỗi chuyến đi là cùng nhau lựa đồ.  chẳng biết can đảm từ đâu em ôm chị  ngoài đường, nắm tay chị, voi vinh đủ thứ ...  như mơ vậy. Bạn chị còn bảo "Chị x của em", chắc của em. 

Càng ngày em càng cảm thấy gáng nặng trên vai càng nhiều, nói ra chưa chắc người khác có thể hiểu và san sẻ. Mỗi người tùy vào hoàn cảnh có mục tiêu phấn đấu riêng, người đủ ăn đủ mặc thì mong có thể lo cho cha mẹ ăn no mặc ấm, có tiền điều trị những bệnh già lặt vặt, còn người có điều kiện hơn thì mong muốn của họ dành cho cha mẹ già sẽ khác hơn.... tóm gọn lại như Tháp nhu cầu của Maslow.

nếu tiếp tục ở cty này, cố gắng hết sức em chỉ bò lên vị trí phó phòng ở U30, cỡ hàng 4 mới lên đc Trưởng phòng, không đủ với tham vọng của em. Qua tang lễ của dì em mới hiểu hơn tại sao ngta lại nói "danh vọng tiền tài", danh đi trước tiền. Chắc danh tiếng của gia đình phải để anh trai em phấn đấu đạt được rồi. Còn em thân phận làm công ăn lương, mơ ước "become a millionaire" chắc xa vời lắm lắm.

Em cũng k ngờ có ngày ảnh của em lại có mặt trong 5 ảnh đặt biệt FB của chị. Trong 5 ảnh đó là 2 nhóc, 3 người bạn thân của chị và em, thật vui khi em có thể sánh ngang hàng với 5 người đó.

• Like 3

ThanhNhan    653
On 28/7/2018 at 11:12 PM, a_little_girl said:

á thấy ghê quá, cửa k khóa nên e k gõ , bước vào ôi trời ơi.

Thấy chuyện gì kinh dị hả bạn? Mình hơi tò mò tí hihi....

1 giờ trước, ThanhNhan đã nói:

Thấy chuyện gì kinh dị hả bạn? Mình hơi tò mò tí hihi....

hãy giữ tâm hồn trong sáng 

• Haha 1

Nếu ở góc độ khách quan nhìn nhận chắc chắn trong lòng chị em không phải một người bạn đơn thuần. Thế thì sao, cũng đâu phải là yêu. 

Người gì nhỏ nhen, để bụng, để ý chuyện lặc vặt, hên ko phải người yêu của nhau, nếu ko chắc xé xác em rồi quá. 

Tuần rồi vừa về Việt Nam thì sáng hôm sau em đã đến gặp chị. Sau một chuyến bay dài, sock nhiệt, em thật sự rất mệt mỏi chỉ muốn nghỉ ngơi, không biết động lực từ đâu để em đến gặp chị, em tự hỏi lòng chị có bao nhiêu trọng yếu với em đây?

Chợt em nhớ đến phim Nữ Nhân Xuất Quỹ, em thật giống nhân vật Josephine, yêu bất chấp gần một nữa đời người, toan tính thủ đoạn kết thúc vẫn là tay trắng.

Em vào phòng trước và chọn trải chăn nằm dưới nền nhà dù giường quá dư cho 2 người. Em biết đó là không phải phép và cũng không nên nằm trên giường của chị - dù đã từng nằm, chỉ là hôm nay ở nhà chỉ có chị và em, em sợ.... sẽ không kiềm lòng được. Chị từ nhà tắm bước ra rất cẩn thận - chắc sợ sự cố. Mặt nạ em đã chuẩn bị sẵn cho chị. Mỗi người ôm điện thoại em quay lưng đi không dám đối mặt với chị.

Chị muốn đưa em về, trời trưa nắng sao em có thể đành lòng để chị đi ra đường. Đến lúc gần về em lấy hết can đảm đến ngồi bên giường chỉnh lại mặt nạ cho chị. Lúc đó chỉ muốn thời gian dừng lại để chạm vào gương mặt ấy lâu hơn.

"Ở nhà đắp mặt nạ ngủ nghỉ đi, em tự gọi taxi về"

----------------------------------------------------------------------------------------------------

Lần thứ 2 trong đời, em dự lễ tốt nghiệp, chị đã không đến được, em cũng không báo tin cho gia đình em, mọi người đều bận rộn, mà đã là lần thứ 2 nào còn quan trọng như lần đầu. Cả 2 lần, người em yêu đều không có bên cạnh em ở khoảng khắc em hạnh phúc trong cô đơn. Xung quanh bạn bè đều có người thân bên cạnh chung vui. Em đã rất mong mỏi có thể cùng chị chụp tấm ảnh khi em vận lễ phục. 

Tiệc tàn chị cũng không đến, em vốn dự đoán được nên em cũng không thất vọng nhiều.

Cùng một bầu trời chỉ cách chưa tới 3km.

Duyên phận của mình chỉ dừng ở mức đấy không thể xa hơn.

• Like 3

Năm nay chúng ta gặp nhau nhiều nhở, hơn cả tổng số lần 4 năm qua, và em đã có 2 ngày thật vui vẻ bên chị.

Mỗi lần đều là chị chủ động nắm tay em, cảm giác đó hạnh phúc biết bao, cho dù trong mắt mọi người chúng ta có vẻ là 2 mẹ con. Em không còn nhớ lần đầu chị nắm tay em kiểu gì, lần  ở nước ngoài Hai lòng bàn tay úp vào nhau, lần này chị đan tay vào em, chưa ai nắm tay em như thế, thật đáng tiếc lần đầu tiên lại không là chị. Em thật có lỗi với người đó, ngta cũng nắm tay em nhưng em đã rút lại, còn khi chị nắm tay em, em đã siết chặt hơn.

Cảm giác hạnh phúc là trước khi ngủ và khi thức dậy đều nhìn thấy người mình thương.

Lần đầu tiên cùng nhau dạo phố về đêm, một điều em chưa bao giờ dám mơ.

• Like 2

Vào 10/12/2018 vào 22:35 , embetrang đã nói:

bài nhạc hay, nghe quen

Lời việt là bài Quên một lời thề - Nguyên thắng thể hiện hay nhất.

• Like 1