Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Chỉ vài câu nói chị đã nhận định "anh này thích em", vậy tại sao bao năm qua chị không nhận ra em thương chị nhiều đến dường nào?

Đã book xong vé & villa, chỉ chờ ngày đi, tuy nhiên em không thấy háo hức, cảm thấy không có gì chờ đợi. Mỗi năm 1 lần mượn chút thời gian, tình cảm của người khác nào trọn vẹn.

Chúng ta lại gặp nhau trong vội vã. Không biết từ khi nào ôm chị em lại có thể tự nhiên đến thế, cứ như là thói quen, không còn cảm giác rung động, đơn giản thấy thì ôm thôi, kiểu như 2 bé nhà chị, thấy em thì nhào đến trong lòng, 2 đứa nó thật đáng yêu. Chắc trong lòng em đã đủ tuyệt vọng.

doanthuy34    770
Posted (edited)

Gặp nhau trong vội vã, hay gặp nhau trong muộn màn cũng như nhau thôi. Quan trọng là cảm xúc phải không? Mà thôi tôi mới cảm lạnh đây này, ôm còn không có người nói gì tới cảm xúc. Bạn đỡ hơn tôi nhiều lắm rồi. Haiz

Edited by doanthuy34

Em không muốn nghỉ tới chuyện chúng ta tương lai ra sao, là em không đủ dũng khí buông tay càng k đủ mạnh mẽ bước gần đến chị.

• Like 1

hôm nay chúng ta trở về từ thành phố sương mù, người ta bảo Đà lạt có lời nguyền những cặp yêu nhau đến đấy sẽ chia tay nhau. Em và chị vốn đâu phải người yêu nhưng không tránh khỏi lời nguyền.

Em quyết định dừng lại ở đây. 5 năm 10 năm hay 20 năm chúng ta cũng không thể có cái kết viên mãn bởi chúng ta không giống nhau, tinh cảm chị dành cho em không giống như tình cảm em dành cho chị, bởi người chị yêu không phải làm em.

Trước đây chị từng nói với em là chị k thích chơi với bạn tuỳ hứng, vui thì nói chuyện, k vui thì thôi.Em đã snghi rất nhiều khi làm như vậy.

Em cũng vẫn còn nhớ chị từng nói ntin với em chị rất vui vì chị k phải suy nghỉ gì khi nói, thật lòng em mong niềm vui có thể kéo dài. Tiếc là em đã đi chệch đường, nên thôi thì em dừng lại ở đây, giữ lại khoảng khắc đáng nhớ nhất giữa em vs chị. Hi vọng cuộc đời thật dài này em có thể gặp lại chị một cách an nhiên hơn.

Em không thể hiểu được trong lòng chị em là gì, và chị càng không hiểu được tình cảm em dành cho chị nhiều như thế nào.

5 năm, em đã yêu chị đủ 5 năm, em mệt mỏi rồi. Em bỏ cuộc rồi.

• Like 1

Posted (edited)

Con người thật tham lam.

Chị muốn người ta là của chị, nhưng không muốn mình là của người ta.

Em ngày xưa chỉ cần được gặp chị, gặp được chị muốn nắm tay chị, được chị nắm tay lại muốn ôm chị, ôm được chị lại muốn hôn chị, nằm chung một giường lại muốn được thức cùng nhau. Khi xưa muốn được làm em gai, con gái giờ được rồi lại không vui. 

Con người thật phức tạp.

Được người ta nắm tay lại bỏ ra, người ta bảo vào phòng ngủ lại bỏ ra sofa. Hôn lên má lại tiếc sao ko hôn lên môi, muốn hôn mà lại muốn ngta chủ động.

Mệt Lone quá hen, em còn chịu đựng không nổi em nữa mà, nhiều khi em cũng thấy em như bà nội chị. Vui thì hồ hởi, không vui thì không nói chuyện, nổi cơn lên cắt liên lạc.

mà em thấy em khờ dại quá chỉ vì một câu nói khi say của chị mà em đã ôm trong lòng cả một thanh xuân.

Phận làm thụ mà đi yêu gái thẳng nó khổ thôi rồi.

Edited by a_little_girl
  • Like 1

Em nhớ chị, nhớ cái ôm giữa dòng người trong đêm DL. Nếu thời gian quay trở lại em sẽ mạnh dạn hơn, vì chúng ta đâu còn lần sau.

Chị đang níu kéo em Sao????!!!  Nhưng lần này em thật sự đủ mệt mỏi rồi, nếu lần trước em giận dỗi em trả đồ, thì lần này đồ em để đấy không muốn mở ra. Nếu chị còn gửi em sẽ để đấy và im lặng.

• Sad 1

Đột nhiên em lại nhớ tới khoảng khắc em bật khóc nức nở trong nhà tắm khi nhận ra qua hết hôm ấy em sẽ phải cố gắng dừng lại mqh này, vậy mà vài phút sau em đã bước ra ngoài đối diện với chị và mọi người một cách bình thường, thản nhiên như không có gì xảy ra. Nghỉ lại em thấy nể bản thân em, có lẽ em đã trưởng thành rồi.

Em không biết mình chống được bao lâu, em mệt mỏi cả thể xác lẫn tinh thần. Không ai hiểu nên đừng ai bảo em phải thế này thế kia.

• Like 1

Vào 22/3/2015 vào 11:18 , a_little_girl đã nói:

gửi đến một người lạ đã từng thân thương.

Mới đấy gần 3 năm rồi, thời gian trôi qua có quá nhanh không? 3 năm cho một lời hứa, liệu người còn nhớ hay đã quên?

Hôm nay đây tôi nhìn lại: 3 năm tôi chờ, 3 năm tôi bỏ mặc con tim mình, để nó khát khao được yêu thương đến khô héo, 3 năm tôi buông lơi cuộc sống, bản thân tôi, tôi lấy công việc để tìm quên, tôi lấy công việc để xây một nền tảng cho tương lai mờ ảo mà ngày nào người đã vẽ ra. Nhưng giờ chắc hạnh phúc của người không cần tôi, kế hoạch đời người tôi không còn nơi đấy. Tôi không trách người vì ai trong chúng ta cũng mưu cầu hạnh phúc riêng.

Tôi ít khi trách lòng người thay đổi, tôi chỉ trách bản thân mình vội tin.

Cái cảm giác khi tôi ngất đi trong mệt mỏi, cạn cùng sức lực, trước mắt chỉ là màu trắng xoá. Khi tỉnh dậy tôi bật khóc cho khờ dại của tôi, người nói yêu tôi thương tôi giờ nơi đâu?

Tình yêu của 2 người con gái gắn bó kì lạ, ngoài là người yêu còn như người bạn thân chia sẽ bao điều trong cuộc sống, ngày đó tưởng chừng chẳng gì có thể lìa xa nhau, hứa hẹn cùng nhau đi đến hết cuộc đời. Nhưng rồi người cũng  xa tôi. Cả 2 dường như không thể sống nỗi, vậy rồi cũng phải sống cũng phải bước tiếp cuộc sống này đấy thôi.

Cuộc sống đủ tàn nhẫn để chia rẽ lứa đôi, và người đủ mạnh mẽ để vứt bỏ tin yêu, và tôi cũng sẽ mạnh mẽ bước tiếp đời tôi.

"Em về gom lại thư anh cả ngàn trang giấy mỏng xanh màu 
Gom cả áo lạnh ngày xưa anh đem ra đốt thành tro tàn 
Cho người xưa khỏi phân vân khi nhìn mưa gió bên thềm vắng 
Khi mùa đông lạnh lùng sang, em khỏi nhớ chuyện ngày xưa"

13/08/2019, chúng ta đã gặp lại nhau! Ngồi nói chuyện bình thường, mĩn cười như những người bạn cũ, nhưng bao kí ức năm đó ùa về trong tôi.

Tôi và T đã từng có năm tháng hạnh phúc, cứ ngỡ là cuộc đời của nhau. Những ngày tháng ấy sinh viên hai đứa chia với nhau những điều bình dị nhất. Tôi vẫn tự hỏi bản thân, nếu ngày đó tôi không yêu đương với T thì sẽ ra sao? Không có hạnh phúc tột đỉnh cũng sẽ k có đau khổ tột cùng.

Lần tôi chấp nhận cho T ..., khi đó tôi bật khóc, chỉ cảm thấy đau tận tim, 6 năm tôi vẫn còn nhớ cảm giác khi đó, tôi biết chúng ta khi ấy sẽ 2 lối sẽ không còn nhau nữa.

3 người phụ nữ trong đời tôi:

T là mối tình thời sinh viên, như hình với bóng, 1 bước không rời

NT là một người tôi nợ nhiều nhất vì tôi không yêu chị ấy

Còn chị là người tôi đã dành nhiều năm tháng nhất cho tới hiện tại, những thứ không có được mãi là thứ người ta khao khát nhất!

• Sad 2

Lại là tham lam, em tham lam sự quan tâm của chị. Cho dù là 1 gói snack em còn vui hơn được tăng lương, vui càng nhiều buồn càng sâu. 

Chị nói: chơi với em mới là nguy hiểm, em khi vầy khi khác, không có cảm giác an toàn.

Vì em chưa bao giờ nói rõ với chị tình cảm em dành cho chị như thế nào, em lấy tư cách gì để đối diện với sự thật? Mệt mỏi trong em chị nào có thấu!

hôm nay là trung thu, vô tình sáng gọi cho chị, chiều gọi, tối lại video call. Rồi lại nhắc về thời mới biết nhau, chị bảo 4 5 năm trước em đã dẻo miệng như vậy, là chị vững lòng không thôi cũng xiêu vẹo.

Bất chợt em thắc mắc những cặp đang yêu nhau họ sẽ trải qua một ngày như thế nào? Trong đầu em cứ lẩn quẩn trong câu hỏi của người bạn: "mày với bả nói cái gì mà suốt ngày suốt tháng vậy?", em có cảm giác như mấy đứa trẻ trâu yêu nhau, chắc là em ảo tưởng nữa rồi!

lần đầu tiên em nghe bài này ở Đà lạt cùng chị, cảm giác đúng bài đúng thời điểm, giờ này sau  2 3 ly bia, em ngồi nghe lại bài cũ, xem lại hình xưa lòng nhớ chị da diết, dù chị đang nằm ntin với em, chúng ta bước song song trong cuộc đời nhau.

• Like 1

EM lại nhớ tới câu chị nói ngày ấy, em đã dùng cả thanh xuân để hi vọng đó là sự thật, nhưng tất cả chỉ là lời nói thảo mai.