Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

gửi đến một người lạ đã từng thân thương.

Mới đấy gần 3 năm rồi, thời gian trôi qua có quá nhanh không? 3 năm cho một lời hứa, liệu người còn nhớ hay đã quên?

Hôm nay đây tôi nhìn lại: 3 năm tôi chờ, 3 năm tôi bỏ mặc con tim mình, để nó khát khao được yêu thương đến khô héo, 3 năm tôi buông lơi cuộc sống, bản thân tôi, tôi lấy công việc để tìm quên, tôi lấy công việc để xây một nền tảng cho tương lai mờ ảo mà ngày nào người đã vẽ ra. Nhưng giờ chắc hạnh phúc của người không cần tôi, kế hoạch đời người tôi không còn nơi đấy. Tôi không trách người vì ai trong chúng ta cũng mưu cầu hạnh phúc riêng.

Tôi ít khi trách lòng người thay đổi, tôi chỉ trách bản thân mình vội tin.

Cái cảm giác khi tôi ngất đi trong mệt mỏi, cạn cùng sức lực, trước mắt chỉ là màu trắng xoá. Khi tỉnh dậy tôi bật khóc cho khờ dại của tôi, người nói yêu tôi thương tôi giờ nơi đâu?

Tình yêu của 2 người con gái gắn bó kì lạ, ngoài là người yêu còn như người bạn thân chia sẽ bao điều trong cuộc sống, ngày đó tưởng chừng chẳng gì có thể lìa xa nhau, hứa hẹn cùng nhau đi đến hết cuộc đời. Nhưng rồi người cũng  xa tôi. Cả 2 dường như không thể sống nỗi, vậy rồi cũng phải sống cũng phải bước tiếp cuộc sống này đấy thôi.

Cuộc sống đủ tàn nhẫn để chia rẽ lứa đôi, và người đủ mạnh mẽ để vứt bỏ tin yêu, và tôi cũng sẽ mạnh mẽ bước tiếp đời tôi.

"Em về gom lại thư anh cả ngàn trang giấy mỏng xanh màu 
Gom cả áo lạnh ngày xưa anh đem ra đốt thành tro tàn 
Cho người xưa khỏi phân vân khi nhìn mưa gió bên thềm vắng 
Khi mùa đông lạnh lùng sang, em khỏi nhớ chuyện ngày xưa"

• Like 3
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Cuộc đời là cuộc chơi bự, tình trường cũng rộng thênh thang, thế nên chẳng thể nào biết được mình là thợ săn hay con mồi, nên lúc nào cũng phải tỉnh táo. Bản thân vô cùng lười biếng nên chưa bao giờ em muốn dấn thân vào những cuộc chơi mệt mỏi đầu óc thế, em cứ bơ bơ mà sống, chẳng buồn yêu ai, ai thích mình cũng mặc, thế mà em đã không mặc được lời của người, để giờ em trả giá "ngọt ngào" quá.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Đôi lúc tôi muốn trách cuộc đời sao lắm gian nan, nhưng nghỉ kỉ là do tôi chọn con đường nhiều chông gai.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Một người đã từng yêu giờ không yên nữa.

Một người đã từng thích suốt đời chỉ có thể là thích vậy thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Hơn 2 năm rồi vẫn cứ như vậy sao chị? Không thể tiến tới mà em không còn đường lui. Chị có biết sau mỗi dòng tin nhắn em ước ao được gặp mặt chị nhiều đến thế nào?!

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

2 năm trôi qua rồi, em tự hỏi rồi mọi việc sẽ như thế nào đây? Chẳng lẽ cứ suốt đời như thế này, ngày ngày đêm đêm gửi gắm tâm tình qua những tin nhắn vu vơ, rồi vài tuần lại bẵng đi để tránh tình cảm quá nồng thấm, cả hai hiểu rõ tình cảm của nhau, hiểu rõ những suy nghỉ của nhau, nhưng trốn tránh không muốn nói, không muốn xác nhận.

“Giao lưu với chị chỉ thiệt thòi cho em”

“Tin nhắn chỉ có ý nghĩa lúc gửi, sau đó không quan trọng nữa”

Chị có biết những lời như vậy tổn thương trái tim em như thế nào không? Em cứ nghỉ sẽ không ai có thể làm em mất đi lý trí, nhưng đọc dòng tin chị gửi em uất nghẹn đến không thể nặn ra 1 lời. Khi em im lặng là có rất nhiều điều muốn nói chị hiểu điều đó mà.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

17h25 15/06/2017, sau nhiều ngày không tâm sự, thật bất ngờ chị lại ntin cho em

"Hi, Em về chưa, chuẩn bị đi TQ đến đâu rồi"

Rồi cả chuyến đi, chị luôn dõi theo em cho đến tận ngày về. Không chỉ mỗi chuyến đi đó mà tất cả các chuyến đi du lịch hay đi công tác xa của em.

Có một lần, em comment trên ảnh hai thủ tướng nắm tay nhau là "Mình hợp nhau đến như vậy thế nhưng... không phải là yêu! ", chẳng biết vô tình hay cố ý, chị like đúng câu nói đó của em. Có biết làm thế em suy nghỉ nhiều lắm hả chị? Rất rất nhiều lần em muốn hỏi chị " chúng ta là gì của nhau?", nhưng em biết chắc chỉ là sự im lặng, né tránh thôi.

Chị à em có người yêu rồi, em thương bạn ấy lắm, là thương. Em không muốn bạn ấy tổn thương, nhưng cảm giác hai người cho em rất khác. Trước khi quyết định đến với bạn ấy, em đã dặn lòng mình sẽ xem chị như người chị gái, khó quá chị à. Chắc cuộc đời này, em không buông được chị, sẽ như trước đây,  bây giờ và cho mai sau, là một phần trong cuộc sống của em. Nhiều lần em nói chị nhận em làm em gái, hay con gái gì đi. Sao chị lại từ chối, nếu như thế có lẽ em sẽ dễ chịu hơn, sẽ chấp nhận như thế không suy nghỉ vu vơ nữa.

Lỡ như một ngày chị nói chị dành tình cảm cho em hơn mức chị em bình thường thì em phải làm sao đây chị? Hi vọng cuộc đời này sẽ không trớ trêu như thế.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Đối với khách hàng khó tính, em hay kết bạn mạng xã hội trò chuyện tạo thiện cảm.

Chị hỏi em: Chiêu này em hay dùng lắm à? Chắc được lòng nhiều chị khách hàng có tuổi.

Đúng là em hay dùng nhưng chưa áp dụng cho chị bao giờ, vì chị trẻ đẹp đó là sự thật và chị chưa bao giờ khó khăn với em, nên em đâu cần dùng mỹ nhân kế làm gì.

Chị bảo em kết hôn với ai hơn em tầm 7 8 tuổi, chứ same same chắc em ăn hiếp người ta.

"Thế lớn hơn em 20 tuổi được không chị?"

"Không, cách biệt suy nghỉ, không xứng với em và em sẽ chê họ già xấu."

Chị không hiểu hay cố tình không muốn hiểu?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Hôm nay em mới biết được tin chị bị bệnh, đúng là mấy năm nay chị kém may mắn thật. Li hôn, gặp tai nạn giờ lại bệnh tùm lum, tháng nào cũng rút mấy ống máu, thuốc uống như ăn cơm. Chẳng biết có phải vì thế mà chị đổi tính hay không, dạo gần đây em muốn gì cũng được, chỉ cần em thích là chị chiều ý, chị như vậy em lo lắm chị biết không.

Em đặt 1 món quà nhỏ, em hi vọng sẽ về VN trước tết, để em đeo vào tay chị, cùng chị đi chợ hoa Tết, em đã hứa sẽ mua hoa đồng tiền chưng đỏ nhà chị mà, sao thất hứa được.

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

@Quỹ Snowcrystal im lặng đọc đi like làm chụy mắc cỡ biết không, trốn tới đây còn bị bắt gặp >"<, em chừa chổ cho chị yếu lòng với.

Em lại có công tác gần cty chị. Em muốn uống cf sữa, chị mua mang đến lớp cho em thật O.O chị uống nhiều thuốc quá có bị thay đổi tâm trí không vậy?

Em bảo chị tháo khẩu trang ra cho em xem mặt, chị  nhất định không! Chẳng lẽ em là đại diện một doanh nghiệp lại đứng đường dẹo với gái, mặt mũi em để đâu?????? Đúng là dạo này chị quan tâm em một cách quá trời sâu sắc khác trước, thể hiện lộ liễu, ngày xưa cả đời mới hỏi "sao em chưa chịu đi ngủ?"

Đừng định mệnh tới mức đó

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    69

Ngủ thôi cô gái nhỏ.

Ngủ đi để sớm mai tỉnh giấc

lại có thêm một ngày để yêu thương 🍫🍫

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SnowCrystal    192
4 hours ago, a_little_girl said:

@Quỹ Snowcrystal im lặng đọc đi like làm chụy mắc cỡ biết không, trốn tới đây còn bị bắt gặp >"<, em chừa chổ cho chị yếu lòng với.

Em lại có công tác gần cty chị. Em muốn uống cf sữa, chị mua mang đến lớp cho em thật O.O chị uống nhiều thuốc quá có bị thay đổi tâm trí không vậy?

Em bảo chị tháo khẩu trang ra cho em xem mặt, chị  nhất định không! Chẳng lẽ em là đại diện một doanh nghiệp lại đứng đường dẹo với gái, mặt mũi em để đâu?????? Đúng là dạo này chị quan tâm em một cách quá trời sâu sắc khác trước, thể hiện lộ liễu, ngày xưa cả đời mới hỏi "sao em chưa chịu đi ngủ?"

Đừng định mệnh tới mức đó

phải công bằng chứ. Chị vào nhật kí em like, em cũng phải vào like dằn mặt vậy đó. Haha. Mà chị yên tâm đi, AL giờ còn mình em vs chị trên này like nhật kí của nhau. :p Chị em mình đúng là có thần giao cách cảm. haha

btw, lần đầu tiên em đi cmt nhật ký người khác đó nhaa. Xưa giờ lên đây em toàn loanh quanh cái chốn tự kỉ của em thôi. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
9 giờ trước, SnowCrystal đã nói:

phải công bằng chứ. Chị vào nhật kí em like, em cũng phải vào like dằn mặt vậy đó. Haha. Mà chị yên tâm đi, AL giờ còn mình em vs chị trên này like nhật kí của nhau. :p Chị em mình đúng là có thần giao cách cảm. haha

btw, lần đầu tiên em đi cmt nhật ký người khác đó nhaa. Xưa giờ lên đây em toàn loanh quanh cái chốn tự kỉ của em thôi. 

Còn chị em mình sống chết với nhau, chỉ có tình bạn là mãi mãi trường tồn. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em cần một vòng tay cho những ngày mỏi mệt thế này. Em không biết em đã sai từ đâu, em không biết em yêu ai thương ai, tình cảm của em dành cho chị và dành cho người đó là gì, em chỉ biết em là một người xấu, ích kỉ, chỉ nghỉ cho cảm xúc của mình.

Em mệt mỏi rất mệt mỏi khi làm cho bản thân em và người yêu thương em phải khổ.

Em đã nghỉ sẽ yêu thương người ấy, sẽ mang hạnh phúc cho người ấy và chị sẽ là một người chị gái đúng nghĩa của em. Nhưng đời nào như là mơ, có lẽ em không làm được. Nếu người ấy biết mỗi ngày em đều chia sẻ với chị, nếu người ấy biết ngoài người ấy em còn dành quan tâm cho chị, người ấy sẽ rất buồn.

Rất rất nhiều lần em cố gắng cắt liên lạc với chị. Em và người đó đã từng rất hphuc, say đắm, cho đến khi chị trở lại.

Em chắc chắn nếu một ngày chị biết điều này chắc chắn chị sẽ chủ động "ngừng giao lưu" với em

Chị là người nhìn em trưởng thành, một người dạy cho em biết em cần làm gì nên làm gì trong cuộc sống này. Bảo em cắt đứt liên lạc với chị thật khó với em. Em đúng là người ích kỉ, tự đưa bản thân em vào ngõ cụt.

What should I do?

Giá mà chị nhận em làm con gái nuôi hay em gái nuôi thì đã khác rồi, đằng này chẳng là gì cả, một mối quan hệ nhiều người đã đặt dấu chấm hỏi cho cả hai.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Còn 1 ngày nữa là sang năm mới  2018 – mối quan hệ đã qua năm thứ 4.

Nhiều khi bình tâm suy nghỉ, cả em cũng không dám đối mặt với tình cảm này. Có lẽ chị đúng khi né tránh câu hỏi "chúng ta là gì của nhau?". Không nên vì niềm vui nhất thời của mình mà mang lại đau khổ cho những người thân thương.

Khách quan nhìn vào bảo rằng chị và em là tình trong như đã mặc ngoài còn e.

Nếu thật sự như  thế cũng đủ em mãn nguyện, em không nên cố chấp chỉ vì muốn 1 lời xác nhận của chị để rồi sau đó cả 2 phải luyến tiếc về sau, mà cũng khó đối diện với nhau một cách tự nhiên.

Cảm ơn cuộc đời đã cho em gặp được hai người phụ nữ này.

Cảm ơn chị đã dõi theo em những năm qua.

Cảm ơn người yêu đã bảo bọc, bao dung và thứ tha cho em trong thời gian qua.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

vậy mình gặp nhau thêm 1 lần nữa, chắc từ khi biết nhau đến giờ gặp đc 7 8 lần gì đấy. Thật tiếc lần này chị niềm nỡ mà em lại k có thời gian ở lại.

Em mang hoa lại nhà mẹ tặng chị. Chị niềm nỡ dẫn xe vào cổng định mời em vào nhà, em có việc phải đi gấp. Ai có ngờ khi về chị bảo " định mời em qua nhà chị chơi, mà em hẹn hò ai gấp như ma đuổi". Nghiệt ngã quá mà. Không sau cuối tuần này thi xong em sẽ lên chơi với chị hoặc là khi nào quà về VN em sẽ mang đến tặng chị, phải dẹo dẹo bắt chị dẫn em đi mua đồ Tết nữa chứ, dễ mà nhận quà của em sao.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Chẳng còn bao lâu nữa em bước sang tuổi mới, tính cả tuổi mụ em ngấp nghé sang tuổi 30. Có lẽ so với tuổi đời của vài người, em vẫn còn non dại, đôi lần họ đã thốt lên rằng " 30 tuổi to tát lắm sao? Trẻ con".
Chỉ là gần một nữa đời người, cái tuổi không cho phép em sống thiên về cảm tính.
Được chỉnh sửa bởi a_little_girl

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chị hỏi em là "vậy em có nghỉ cho người bị em từ chối không?"

Chưa bao giờ em cho ai hi vọng cả chị à, và có lẽ ngày đó trong cơn say em không làm chủ được lời nói của mình có thể chị hiểu sai ý của em. Không thể quay lại sửa sai lầm ngày ấy, chỉ có thể sống tốt cho hiện tại.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

4 năm, em chờ gần 4 năm cuối cùng đã có lời giải đáp. Cám ơn chị vì tất cả.

Chị và em đã cùng một chọn lựa, em mong đây là chọn lựa đúng đắn của cả 2 ta.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chờ gần 30 năm, cuối cùng đã có nữ đại gia tài trợ đồ Tết cho mặc. Cảm thấy như đang mơ. Ng ơi mua giày Converse cổ cao em thích màu đen, Nem, Ivymoda đang sale mua luôn cho em vài cái đầm nhé,  em hết đồ mặc rồi.  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now