Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
gai

là gai.

Recommended Posts

gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

.

Được chỉnh sửa bởi gai
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

.

Được chỉnh sửa bởi gai
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khongten    200

Xin lỗi vì đã len lén vô nhà bạn, theo dõi câu chuyện của bạn! Vì câu chuyện thật sự rất thu hút với mình vì 1 điều đơn giản là nhân vật em khá giống "con nhỏ" hiện tại của mình! Mình "đọc" được suy nghĩ của con nhỏ và con nhỏ cũng đọc được suy nghĩ của chính mình! Cũng như con nhỏ rất ít chia sẻ với mình chỉ vì sợ mình ảnh hưởng và suy nghĩ nhiều!

Và có những cuộc cãi vã, bực bội, khó chịu chỉ trong im lặng!

Rât đồng cảm với bạn!

Chúc bạn luôn an yên và luôn mỉm cười hạnh phúc với P của bạn!

Xách tim lên và say yes đi bạn! Dù sau này có hạnh phúc hay đau khổ cũng không hối hận vì mình chưa làm hết sức!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12

@ khongten: an yên. là bình an, physically. và bình yên, trong tâm hồn. cám ơn đã mention cụm từ mình thích.

à, đừng xin lỗi. vì bạn ko có lỗi gì hết. phải là mình cám ơn chứ, vì có người chịu khó "lạch cạch" to tell me something! ;)

chúc bạn an yên, khongten.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khongten    200

Cảm ơn lại vì bạn không trách móc vì đã tò mò vô nhà bạn!

Và cảm ơn luôn cái lời chúc ngược lại của bạn!

Nếu không trách móc thì rót trà mời khách vào nhà đi chứ!

Bắt tay cái pặc mần quen nghen!

Mong sớm được đọc những tùy bút về P của bạn!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12

@ khongten: nói tuỳ bút nghe "chuyên nghiệp" quá. mắc cỡ ghê, haha. chỉ là những suy nghĩ bừa bộn, những dòng nhật ký rối rắm thôi đó mà. cám ơn vì đã "mong" chuyện P của mình nha.

mời vào, mời vào. mình thích uống trà tắc. nên có mỗi loại này thôi nha.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khongten    200

Tùy bút hay những suy nghĩ bừa bộn cũng được, miễn là cảm xúc thật thì vẫn cảm nhận được cái tâm trong đó!

Chẹp..chẹp...mình cũng khoái loại thức uống này, vừa nhâm nhi vừa hóng P của bạn xuất hiện!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

.

Được chỉnh sửa bởi gai
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

.

Được chỉnh sửa bởi gai
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khongten    200

Trời ơi ah. Cái kiểu gom lại 1 lần rồi quất lên dd. Đọc 1 lèo.....mém ngừng thở....phù...phù...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

.

Được chỉnh sửa bởi gai
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

thu 9/24/18 3:42pm

lại tới rồi. lá mải rụng, chờ gió đưa mình đi xa hơn. trời ko còn nắng gắt, có hôm nắng đi vacation thật xa xăm nơi nào đó. mưa thỉnh thoảng tới báo chuyển mùa rồi. mùa thu nào ở đây cũng cắm mặt đèn sách. tuần trước cũng vậy. cho đến hôm nay thì mệt, thì lười, thì đã còn chẳng muốn làm gì cả.

.

3 đêm nay khó ngủ. cơn insomnia bắt đầu dần dần hình thành một cycle mới. cỡ nào cũng ko thể nữa. sao vậy. nhưng ngày lên thì chỉ chực chờ muốn ngủ, mà hễ nằm xuống thì lại ko ngủ đc. thấy ko yên tâm. thấy ko an toàn. thấy mệt. thấy mộng mị. thấy căng thẳng. nhưng rõ ràng là sk đi xuống. tuổi thì cao lên và mình đã ko vận động gì gần một năm nay. sk khác hẳn. mà đêm xuống thì mọi thứ cũng ko thể khá hơn.

.

anyways, just keep swimming.

thu 9/27/18

12:18am

lại qua ngày mới rồi. khép lại ngày hôm trước giờ là sự kiệt sức, đói bụng, nhức đầu, và một sự khó chịu cuối ngày. sao cứ làm cho mình khó chịu vậy? vì đó mãi ko thể là người ấy của mình? vì dính líu người cũ? vì sao và vì sao?

.

mình rất cần a good sleep nhưng đau đầu quá sức tưởng tượng. đói nữa. cực kỳ.

.

Được chỉnh sửa bởi gai

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
gai    12

01102019

0. đã 10 ngày của năm 2019 trôi qua mà mình ngỡ như là 10 tháng.  chắc do cứ nằm chờ thời gian trôi vô nghĩa.  hoài phí thời gian vì cái đầu yếu đuối và một ý chí thiếu nghị lực, thiếu năng lượng, thiếu sức sống.

1. hôm qua pv với Ms. K này kia.  mình feel là gần như totally có thể get the job nhưng cái status của mình khiến đối phương chùn bước.  ko ai muốn work với người chỉ ở với họ đc 1 năm đâu.  giờ mình ám ảnh, kiểu như ko lẽ chỉ vì chuyện đó.  bên cạnh việc mình chưa thực sự học pv trôi chảy.

2. chiều nay thì bên kia đt.  kêu mình là overqualified.  mình ko nghĩ vậy, mình nghĩ do người ta ko thích mình nên từ chối khéo léo. 

3. hồi chiều nay bên agency kia cũng đt. nhưng mình cảm thấy như get stuck khi cái vụ one-year permit đó.  trời, sao mình dở quá.  nói chuyện ko khéo léo thuyết phục đủ. ko khéo léo né đc hay làm sao để người ta thích mình đc hơn.

4. cậu về lại ms.  mình ko biết đây là lần thứ mấy chúng mình gặp nhau nữa. một thời gian bận rộn với gia đình.  lần này cậu về, mình ích kỷ thấy buồn bã vì I again have nobody.  mình vẫn ko tự tin với tình cảm mình dành cho cậu rằng sẽ ko tới đâu.  rằng là mình bên cậu chỉ vì cậu thương mình.  mình sợ mình sẽ phôi pha đó cậu ơi. nãy h cậu về, cứ loanh quanh ngó cái này, dọn cái kia, cái đầu ko thể nào back on track đc. mà ko, thật ra thì mình lost track từ lâu. ngoài chuyện học, mình ko còn cái track nào hay sao. giờ thì học xong rồi đó.

5. mai có hẹn gặp lúc 5:00pm.  mình chỉ muốn open for everything.

6. ko biết học pv bắt đầu từ đâu.

7. hôm cn mình có đi gặp 2 vc người Ấn kia.  dẫn lại chỗ nhà hàng hồi xưa mình làm. mình gặp lại mom. mom lại feed mình ăn. mặt nhăn lại khi mình lại chọn món rẻ tiền. rồi kêu nhà bếp làm cho mình một món special khác. mom và boss tha thiết mình làm, nhưng thật lòng thì mình ko đủ sức bưng bê nữa, hoặc giả nếu mình làm, thì mình sẽ cứ chui rúc ở mãi 1 level như bây giờ mà thôi. 

8. kỳ vừa rồi "banh chành" với cậu vụ chuyện cũ, chuyện mới.  

9. ông nội, ước gì có người nghe con nói, con khóc. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

@gai: bạn cũng gắn bó với diễn đàn này lâu nhỉ. Mình thấy có nhiều bạn (à chắc phải gọi bằng chị) tham gia từ những năm trước đó, đến giờ ko thấy xuất hiện lại. Chắc bận rộn với cuộc sống riêng. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now