Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
WinterLove

*!* Nhẹ Nhàng *!*

Recommended Posts

WinterLove    2,797

Khi một tình yêu đã kết thúc rồi, mình sẽ chẳng bao giờ tìm được cái cảm xúc ban đầu của cái tình yêu đó thêm một lần nữa. Đúng là mình cũng sẽ yêu, nhưng cái cảm xúc, cái hương vị sẽ khác đi. Vậy nếu còn lưu luyến với cái cảm xúc yêu đó và nghĩ mình đang dần mất đi với người đang bên cạnh mình thì cũng hãy cố gắng thêm lần nữa. Cố gắng giữ chặt và cố gắng tìm lại cái tình yêu lúc ban đầu. Vì khi mất đi rồi, có lắm lúc lại chẳng còn tha thiết để yêu thêm lần nữa và cả những tình cảm sau này có được cũng không thể tồn tại lâu. 

Ai cũng có nổi niềm. Có người đứng giữa lưng chừng muốn buông nhưng lại sợ. Có những người muốn đi nhìn xa xa một chút, tìm gặp điều gì đó mình mong mỏi nhưng chẳng dám đi xa quá vì sợ mình không tìm gặp được mà lại làm mất luôn cái mình đang có. Vì vậy đôi lúc trong lòng lại thấy trống rổng, tâm trí lại không chịu đứng yên và cứ thế đấu tranh với chính mình. Khi lòng còn muốn đi tìm có nghĩa là người bên cạnh không khoả lấp khoảng trống trong tâm hồn mình nữa. Vậy nên cứ trông đợi cái gì đó có thể làm mình bớt cô đơn. Vì khi bên một người mà vẫn thấy không đủ có nghĩa rằng lòng đã muốn buông. Đôi khi phải hiểu được do người ta không thể lấp đầy hay mình quá tham lam cứ luôn đòi hỏi. 

Nếu đã có những suy nghĩ không cam lòng đó thì nên lựa chọn. Đi hay ở cũng phải mạnh mẻ đối diện và không hối hận nhưng chấp nhận. Trong mối quan hệ nếu không gìn giữ và tôn trọng nó thì sẽ chẳng lâu bền được. Nếu yêu thì giữ nhau đừng cho cơ hội để buông tay. Nếu chẳng tha thiết nữa thì không cần hờ hửng giữ lại. 

Hôm nay cảm thấy trong lòng trống trãi. Có lẻ nghe nhiều tin buồn nên cũng làm tâm trạng theo đó mà lang thang. 

Edited by WinterLove
  • Like 1

WinterLove    2,797

Mấy ngày nay tự dưng thấy cái đầu nó nặng quá. Cứ như có tản đá thật lớn đang đè lên vậy. Tự dưng chẳng muốn làm gì nữa, chẳng muốn nói chuyện với ai, cũng chẳng muốn gặp ai. Tựa như chỉ cần một cái gì đó rất nhỏ như giọt mưa rớt vào liền sẽ vỡ tan đi.  

Thật kỳ lạ.. vì sao lại như vậy? Chỉ là cái đầu nặng quá dù chẳng có gì làm nó phải nặng như vậy? Không lẻ sắp bệnh? 

Hôm nay dọn lại một góc của bản thân. Vứt bỏ nhiều thứ để có thêm thời gian học hành. Cả hơn ba tháng chẳng đụng đến quyển sách. Lo làm những việc linh tinh chẳng ý nghĩa gì cả. 

Lên kế hoạch đăng ký một lớp yoga .. dành thời gian cho mấy bài nhạc dang dỡ. Mua một quyển sách tô màu. Cuối tuần nên dành ít thời gian đi gặp bạn bè hoặc làm những việc mình thích. Dự đình này hy vọng không bị cái lười làm thay đổi. 

Muốn đi cắm trại quá. Gần bên con suối lại càng tốt. Có thể nghe tiếng nước róc rách, mùi bắp nướng với tách trà. Cùng vài người bạn có thể nói chuyện trên trời dưới đất. 

Edited by WinterLove
  • Like 1

WinterLove    2,797

Cầm quyển sách lên là ngủ gục. Cố gắng học đọc được vài chapters nhưng cơn buồn ngủ kéo đến nhanh quá nên ngủ lúc nào không hay. Vừa mở mắt ra thì thấy có tin nhắn của người bạn từ thuở xa xửa xa xưa gởi cho cái link hẹn hò. https://henho2.com/timban/lesbian?pageindex=3

Mắt nhắm mắt mở bấm vô cái link xem thử thì thấy nhiều bạn les ở Việt Nam đăng ký ở đây . Ở dưới link chị ấy còn nhắn 

“không biết em giờ có người yêu chưa, chị gởi cho em cái link này để tìm bạn nè”

Đọc xong mà không khỏi thắc mắc chị ấy quên mình ở Mỹ hay sao nhỉ. Giờ quen với bạn ở VN rồi chịu không nổi không lẻ cuốn gói về VN sống? 🤔🤔

Cuối cùng phải nhắn lại cảm ơn chị ấy và kèm thêm câu

” xa quá em không với tới”

Yêu xa là bắt đắt dĩ lắm hoặc lỡ yêu quá rồi mới dám quen chứ yêu xa vừa khó khăn vừa cực khổ. Một người phải mạnh mẻ và can đảm lắm mới dám bước vào.

Cũng khó nói trước được tương lai mình sẽ yêu ai, người đó ở đâu và người đó như thế nào. Vì cho dù mình có muốn một người như thế này như thế kia, nhưng đôi khi lại yêu một người hoàn toàn ngược lại. Cái mình có thể làm là dù có lỡ yêu xa hay yêu gần cũng nên trao ra một cách trọn vẹn với tình yêu ấy.

• Like 2

WinterLove    2,797

Hôm qua cô bạn thân hỏi

”Ta là bạn thân nhất của nhỏ mà từ lúc quen nhau đến giờ nhỏ chẳng tâm sự gì với ta hết vậy nhỏ tâm sự với ai?”

Bạn ấy ít khi hỏi những câu hỏi như vậy nên cũng thấy lạ

”Sao tự dưng hỏi vậy?”

”Ai biết đâu, lúc nào nhỏ cũng vậy. Kêu đi đâu cũng nói lười không đi. Quen ai cũng không nói. Tự kỷ thì biết nhỏ không có rồi nên mới thấy kì đó. Thắc mắc nên ta hỏi thôi”

”không phải bây giờ ta đã khá hơn xưa sao? Giờ còn biết nhắn tin nói nhớ muốn được đi ăn đó sao?”

” Ừa, khá ghê luôn đó. Khi đói bụng mới nhớ đến bạn bè” 😂😂

Mình có ai đâu mà kêu mình nói vì thật ra mình rất thích sự tự do. Không thích bị ràng buộc bởi một ai vì chẳng muốn cảm xúc của người khác ảnh hưởng đến mình cũng như cảm xúc của mình ảnh hưởng đến người khác. Đôi khi yêu thích một mình quá sẽ khó để ai đi vào. 

Tâm sự hay không cũng không quan trọng. Quan trọng là trong lúc bạn cần mình thì mình sẽ đến bên cạnh đúng lúc. Có những điều mình có thể nói ra, có những điều có thể giữ riêng cho mình. Một tình bạn không chỉ khi có chuyện buồn mới lôi nhau ra để kể lể mà cả những lúc vui cũng phải có nhau. 

Có lẻ đối với mình khi quen biết ai đó mình sẽ dành sự quan tâm và tin tưởng rất nhiều đến nổi chẳng chừa chút gì để phòng hờ nên chẳng dám quen lung tung. Ngu ngơ dễ bị gạt lắm. Gạt xong mới biết thì cũng trể rồi. 

Có vài người đọc bài viết hay nhật ký của mình tưởng mình là người uỷ mị, đa sầu đa cảm gì gì đó thì đã lầm. Mình được vậy thì mới mừng đó 😅😅. 

Giờ chẳng muốn làm gì, chỉ muốn về VN cho bạn mỡ mỡ dẫn đi ăn ốc thôi. Không biết có nên xin tài trợ vé không ta? 🤔🤔

Edited by WinterLove
  • Like 1
  • Haha 1

bungmo    311

Haizzzz, không biết mỡ có lỡ mắc lỗi với chị chổ nào không nữa mà được chị @WinterLove trục hồn về miết hờ. Mỗi lần như vậy là thấy bất an ghê luôn

Chị à, chị nên tìm ĐẠI GIA để bảo trợ cho chị bay đi. Mỡ chỉ biết mỗi việc ăn thôi nên sẵn sàn đi ăn để săn lùng quán ngon mà đợi chị vs ĐẠI GIA của chị về dẫn đi nhá. Chúng ta nên đồng ý như vậy nha chị nha ;));));)) 

WinterLove    2,797

superthumb.jpg?t=1550777993

Mỡ mỡ tìm nhiều quán ngon đi để wl về dắt wl đi ăn với. Đợi đại dza không biết đến khi nào luôn đó. Chắc đi bán hoa dạo kiếm tiền quá. 

Hôm nay không biết có phải dzo ăn ngọt nhiều hay không mà tăng động quá nên ghẹo hết người này đến người khác. Chị C bất giác nhéo má một cái làm đau muốn xĩu. Cũng tại mình ghẹo chị nên chỉ biết nhăn mặt rồi ôm cái má xoa xoa nhìn chị che miệng cười. Đúng là cười trên nổi đau của người khác. 

Chị làm mình nhớ khi còn bé chị hàng xóm cũng hay nhéo má làm đôi lúc bực quá đến gắt chị luôn. Lúc ấy chị cười cười rồi nói thương mới nhéo. Cũng may chị nhéo chỉ vài tháng là phải về quê lấy chồng rồi. Lúc đó vui vì không ai nhéo mình nữa nhưng cũng buồn vì không ai mua bánh kẹo cho ăn. Chị lúc đó chỉ mới 17 tuổi. 

Hồi tối sau khi nhận tin nhắn xong ngủ không được ngon. Con nít bây giờ cũng có quá nhiều áp lực nên có những cách giải quyết không được tốt lắm. Người ra đi chẳng biết rằng họ để lại bao nhiêu đau thương cho người thân bạn bè của mình. Cũng mong con bình yên và ba mẹ con cũng bình yên nữa. 

Edited by WinterLove

bungmo    311

@WinterLove, chị đã có ĐẠI GIA bảo trợ rồi mà cần gì tìm chi nữa. ĐẠI GIA mê chị như điếu đỗ mà muốn cái chi mà không được ;));)) , mỡ chỉ ăn quán cóc, vỉa hè thôi nha chị nên chị vs Đại Gia của chị có chịu ăn kg nữa kìa ;)) 

WinterLove    2,797

Hâhhahaahah ghớm chết. Chị ấy mà nghe vậy chắc cũng ói luôn. Bớt bớt nha mỡ. Để vợ chồng người ta yên nha mỡ mỡ. Wl còn phải tìm bồ nữa, tội wl lắm. Thôi để mai wl đi hỏi mấy nhà hàng xem họ cho bán hoa ban đêm không để wl mang vô bán

Edited by WinterLove

bungmo    311

@WinterLove , ck she còn ủng hộ nữa mà chị. She lộ ra mặt trước bàn dân thiên hạ hết r ai mà kg biết chứ. Làng ơi, “ tình trong như đã mặt ngoài còn e”

chị mà đi bán hoa thì tội cho hoa lắm. Hoa chưa đc người mua là chị vọc nó tàn úa rồi với lại người ta sẽ muốn rinh người bán chứ không rinh hoa đâu kakaa

WinterLove    2,797

Cảm ơn vì ba mẹ vẫn luôn mạnh khoẻ. Cảm ơn mỗi sáng đánh thức con dậy bằng tiếng nói tiếng cười của ba mẹ. Cảm ơn ba mẹ vì cười cùng con khóc cùng con. Cảm ơn ba mẹ vì những bửa cơm ngon. Cảm ơn vì khi mệt mỏi vẫn có ba mẹ bên cạnh. Cảm ơn ba mẹ yêu thương con dù con có rất nhiều thiếu sót. Cảm ơn vì mỗi năm được đón những ngày lễ có ba có mẹ. Cảm ơn ba mẹ cho con một tuổi thơ ấm ấp. Cảm ơn ba mẹ bao năm cố gắng để con chưa bao giờ biết đến cực khổ là gì. Mong ba mẹ sống thật lâu bên con.

Từ nhỏ đã ít khi thể hiện tình cảm của mình cho ba mẹ biết. Lớn rồi lại hay nói nhớ ba nhớ mẹ, thương ba thương mẹ nhiều hơn. Mỗi khi nói điện thoại nghe mẹ nói I love you con lại mỉm cười. Thật tốt khi còn có ba mẹ bên con cho con nhỏng nhẻo, cho coi kể lể những khi ấm ức điều gì đó. Mặc dầu ba mẹ luôn nói “không sao con, nhịn một chút cũng được” hay “sao họ kì quá vậy, đừng thèm chơi nữa con” nhưng nói vậy cũng chỉ để chọc con cười thôi chứ không giải quyết được gì, nhưng con vẫn thấy vui vì có người nghe con than vãn. Hôm nay mẹ rất vui. Hy vọng mẹ luôn vui hoài như vậy.

Edited by WinterLove
  • Like 3

WinterLove    2,797

Bạn nói dạo này thấy wl lạ quá. Hay viết nhật ký, hay vào shoutbox để chơi, nói nhiều hơn lúc trước và cũng ghẹo người khác ghét nhiều hơn nữa. Bạn nói lo viết radio đi chứ đi chọc phá lung tung bị người ta chửi cho bây giờ. Còn rãnh quá thì về Việt Nam bạn giới thiệu người cho quen. 

Dạo này không biết có phải do thấy ế nên được bạn bè thương không mà đứa nào cũng muốn tìm bồ giùm. Hay vì mình rãnh quá nên hay ghẹo họ mà họ muốn tống đi không nữa. Mà làm mai kiểu gì không biết mấy năm rồi vẫn ế như thường. Đúng là làm gì cũng phải có khiếu mới được.

Hôm qua đi ăn tiệc nhà cô bạn thân. Gặp chị này người Mễ rất là vui tánh. Chị cũng đem em trai chị ra làm mai. Nhỏ bạn thân bắt đầu ngồi nói xấu mình. Không biết nó đang giúp hay đang chà đạp mà nói không ngừng nghĩ. Cuối cùng hai đứa ra về với nhau không có anh nào làm quen. Lần sau có đi đâu mà được người khác làm mai, trước tiên phải đem đứa bạn thân bỏ vô tủ cất đi trước rồi mới mong có người hốt. 

Hồi tối định viết truyện mà lười quá nên ngồi chống càm suy nghĩ. Tự nhiên nhớ đến chị bạn. Thấy chị với bạn Mỡ Mỡ cũng hợp tính nhau nên định làm mai. Mà mình thì làm mai không khéo còn bạn Mỡ thì chỉ cần nói đến làm mai là mắng mình liền nên thôi không dám nói thẳng nên viết trong nhật ký. Bạn Mỡ đọc nhật ký mà nếu đồng ý thì nhắn wl nha. 😅😅😅 ... thành đôi không cần hậu tạ đâu Mỡ Mỡ. 

Edited by WinterLove
  • Like 1
  • Haha 1

bungmo    311
Vào 23/9/2019 vào 22:08 , WinterLove đã nói:

Hồi tối định viết truyện mà lười quá nên ngồi chống càm suy nghĩ. Tự nhiên nhớ đến chị bạn. Thấy chị với bạn Mỡ Mỡ cũng hợp tính nhau nên định làm mai. Mà mình thì làm mai không khéo còn bạn Mỡ thì chỉ cần nói đến làm mai là mắng mình liền nên thôi không dám nói thẳng nên viết trong nhật ký. Bạn Mỡ đọc nhật ký mà nếu đồng ý thì nhắn wl nha. 😅😅😅 ... thành đôi không cần hậu tạ đâu Mỡ Mỡ. 

Thật cảm kích và vô cùng cảm ơn chị @WinterLove nhiều lắm nha. Nếu được chị mang luôn chị bạn của chị về đây gặp mặt luôn cho dễ nói chuyện nha chị nha

Với lại thôi sẵn có nhã ý mần cho mỡ thì chị cũng mần cho chị một người luôn đi

Ta nói thiệt chứ, cuộc sống của ta đang thoải mái lắm nha chị @WinterLove. LU BA KA CHI :hair: 

WinterLove    2,797

Lu ba ka chi là cái chi chi? Nói tiếng chi mà khó hiểu rứa?

Chắc do chọc bạn mỡ mỡ quá nên bị phạt hay sao đó mà hai đêm rồi ngủ bị ác mộng. Tối hôm qua thức giấc dậy đi toilet đứng không vững đụng cái cửa rồi lùi ra sau cái gót chân trúng ngây cái tủ giờ đau muốn chết. Thế là sáng nay mặc cái váy mà phải mang giầy trệt nhìn như sinh viên đi học dù cái mặt già chát. 

Hồi tối nhắn tin trong group của mấy chị mà bị chọc quê vì mấy chị nói gì mình không hiểu. Do mấy hôm nay không cặp nhật tin tức cho đầy đủ nên cứ trả lời sai đề. Mà chị em tốt lắm, em mình không hiểu không chịu giải thích chỉ lo cười kakaka một cách thoải mái thôi à. Mà cũng chẳng trách ai được, giờ thử bạn mỡ bị vậy mình cũng sẽ che miệng cười. 

Hôm qua đi làm về mẹ kể chuyện có người khen mình. Mình chưa kịp mừng thì mẹ nói “không biết thẳng nhóc có bị bù lệt ăn không con?” Nói xong cả mẹ và em gái đều cười. Khổ nổi mình hiền quá nên gia đình cũng ghẹo.

À quên nói với mỡ mỡ, hôm qua mẹ nói nữa nè. Gái gần 40 mà không có bồ là sẽ bị rối loạn lung tung đó nha. Mỡ lo đi nha mỡ. 

WL hứa với mỡ sẽ không ghẹo mỡ nữa. 🤗🤗

Edited by WinterLove

bungmo    311
14 giờ trước, WinterLove đã nói:

quên nói với mỡ mỡ, hôm qua mẹ nói nữa nè. Gái gần 40 mà không có bồ là sẽ bị rối loạn lung tung đó nha. Mỡ lo đi nha mỡ.

Chị có coi phim hoạt hình Hãy đợi đấy không @WinterLove, chưa thì coi đi sẽ biết Lu Ba Ka Chi là gì hà

Hihi, vậy hả thôi để mỡ sắp xếp đi khám sức khoẻ coi có bị rối loạn lung tung không đã. Chị wl cũng nên đi khám đi ;)) 

WinterLove    2,797

images?q=tbn:ANd9GcTLX-NB-sPbzrWezSbyhcq

Đúng là không thể cứ mãi chạy theo một người khi người ta lựa chọn không chịu quay lại nhìn mình dù chỉ một chút. Có nhiều cái lo sợ quá nên đến cuối cùng không thể đến được với nhau. Đôi khi có nhiều người bên cạnh quá cũng không phải là chuyện tốt. Bình yên một chổ có khi lại chẳng dám đối diện với những vấn đề xảy ra xung quanh cuộc sống. Là vì quá đau nên lựa chọn buông tay hay không đủ kiên nhẩn để chờ đợi? Cuộc sống bổng trở nên phức tạp quá. Sao người với người yêu nhau lại làm khổ nhau? Nếu đơn giản chỉ 1+1 =2 thì thật tốt. Sẽ không nhìn thấy cái bóng cứ lờn vờn tồn tại. Có rất nhiều đổi thay mà cả chính bản thân cũng không nhận ra. Đau đó rồi hết đó, vết thương lành sẽ có lúc cũng nhói lên như là sự nhắc nhở. Duyên có tồn tại hay không cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi cách cư xử của cả hai dành cho nhau. Tự dưng thấy thương cảm, nhưng chẳng thể giúp được. Mong cali có một cơn mưa lớn. Có thể đứng trong mưa một lát cho cảm xúc cùng nổi đau theo mưa rời đi. 

Edited by WinterLove
  • Like 1
  • Sad 1

WinterLove    2,797

1effa72f19d86d8bf8423db81996a335--live-i

Chị bạn vừa gặp liền hỏi

“Sao nay mắt em thâm đen quá vậy?”

Mình đã trang điểm rồi sao cũng thấy được hay vậy không biết. Chắc bây giờ phải tập ngủ sớm. Không nên nghe nhưng chuyện chết chóc ma quỹ để làm phiền giấc ngủ của mình. Chưa già mà đã như vậy rồi thật không lành mạnh.

Lúc tối ăn tiệc xong còn bị dụ đi ăn khuya. Mới xuống được một ký giờ chắc lên lại rồi. Ngồi nghe chị bạn kể về lúc mẹ chị qua đời và nổi đau chị phải trải qua mà thấy buồn. Chị nói rằng ai cũng sẽ trải qua nổi đau đó nên cần phải chuẩn bị. Chị nói nhất là mình đó, càng phải chuẩn bị sớm hơn để không gục ngã vì mấy nay thấy chị bạn buồn mình cũng buồn theo. Nhưng mình không biết phải chuẩn bị như thế nào đây khi mình chưa phải là người chạm đến nổi đau đó. Có lẻ mấy chị thấy mình không mạnh mẻ nên đã khuyên như vậy. Nhưng mà mạnh mẻ hay yếu đuối chỉ khi ai là người trong cuộc mới biết được. Và cũng như chị, nếu có xảy ra trên mình, mình cũng sẽ ổn thôi. 

Mong rằng chị ấy sẽ vơi đi nổi đau. Chị mạnh mẻ mà nên sẽ vượt qua nổi đau và sống tốt thôi. Chỉ là hy vọng chị đừng quá tỏ ra mạnh mẻ để có thể làm nổi đau thoát ra ngoài. Có những thứ đã ám ảnh, cả đời thật khó quên. 

Hôm qua chị Tiên nói một câu mà giờ nghĩ lại thấy cũng mắc cười. Đúng là luật sư nên không thể nói lại chị. Mà ngẫm nghĩ lại thấy chị nói cũng đúng. Càng kén quen bạn bè càng sẽ gặp một vài nhân vật khác biệt như vậy như là bị trừng phạt.  

Mong rằng bạn bè ai ai cũng tìm được bình yên trong tâm hồn và xung quanh bớt người nằm xuống chứ tháng này là 4 cái đám tang rồi =(

Mưa đã qua rồi, cái gì buồn để cho mưa mang đi. Có lẻ thay vì viết nhật ký thì nên để thời gian viết truyện tốt hơn. 
Cứ họp hành mãi, ngồi cả tiếng chẳng dám ngủ gục. Cái tội đi chơi về khuya giờ phải chịu khổ. 

Edited by WinterLove
  • Like 1