Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

VyWall    10

Từ bên ấy bỏ chạy về bên này, y chang tù vượt ngục, thay đổi cả cái tên không dính líu gì tới bản thân. Và mấy tên trốn tù thì đâu có sống ngoài mặt tiền, lại còn phải nhu mì văn hóa nữa. Nếu không thì cái chốn này cũng không cho dung thân. =]]

Tường Vy, là tên của 2 người con gái lớn tuổi hơn tui, đều xinh và thông minh, và cái quan trọng là 2 người này không có dính dáng gì tới chuyện tâm sinh lý của tui hết.

Và tui đặt là Vy Wall =]] Đó là ngoại ngữ của kẻ chạy trốn =]]

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
VyWall    10

Chạy về chốn xưa, lục lại mấy mẫu văn chương cho gái xem, nhớ lại mình đã có khoảng thời gian khá sôi nổi, nhờ đó mà kết bạn được với vài người.

Xong rồi thì cũng mạnh ai nấy sống thôi, mình chìm trong im lặng,cũng là quá hời hợt và xa lạ về các mối quan hệ.

Càng ngày mình càng «mất dạy» hẳn ra, chủ yếu là chỉ chửi bới trong nhà.

Mà chính quyền thì không cho vô văn hóa kể cả khi đang trong nhà vệ sinh, thành ra được liệt kê vào danh sách các đối tượng đen có nguy cơ bị lên đoạn đầu đài. Nên làm liều cuốn gói dọn sang đây.

...giờ có tức gì cũng phải văn hóa hết cỡ, một là để rèn con người cho nó bớt mất dạy đi, hai là cũng còn có cái chốn than khổ.

Chào chính quyền, em ngủ đây.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Ngày quốc tế phụ nữ VN lam lũ, gái đã thu âm và gửi cho mình 2 bài hát não nề. Nghe xong muốn đi ngủ ngay và luôn.

Kaka, mình chỉ mắc cười là tại sao gái hát nhạc buồn mà mình nín cười không nổi.

Một món quà tinh thần mà mình nên vui vẻ...

Sáng nay chị mở hình gái lên cho toàn bộ nhân loại chiêm ngưỡng.

Mình cảm thấy có chút gì đó làm mình buồn.

Mình không muốn thấy nhiều hình ảnh của gái, và những cuộc đối thoại.

Mình đã không đủ cứng rắn..

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Tất cả các gái đã biết mình, và mình thôi không bén mảng tới bên kia biên giới nữa. Hứa danh dự là cắm mặt ở đây luôn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Bên ấy, tôi nghĩ là gái đã có thời gian rãnh và đọc hết nk của tôi rồi. 

Khi gái nói buồn vì tôi ghi như z, tôi đã không giải thích hay làm dịu lòng gái đi.

Vì có những lúc, mà hầu như là luôn luôn, tôi đã phải buồn vì những gì gái nói, và tự mình giải tỏa vào 1 trang web.

Mình làm sao mà hiểu hết được người dưng?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Em luôn mong ước có một cuộc sống bình dị, ấm cúng với một người bạn cực kỳ đặc biệt trong cuộc đời.

Cho đến khi mọi thứ từ hình thức, học vấn và địa vị trở thành mối quan trọng trong hiện tại. Thì cái ước muốn đó của em bỗng chốc xì hơi.

Làm gì có người nào đặc biệt cùng chung sống với 1 con mén.

...

Em hẹn gặp anh trong 10 năm nữa..! Cảm ơn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Đc ông chủ của 1 nhà hàng mời ăn món châu âu và uống rượu mạnh.

Phải khen là khẩu vị 2 phương khác quá thành ra thấy nó dở tệ. Đc món rượu nếu là ngày cuối tuần thì mình sẽ uống chắc cũng khá.

Lâu rồi k đc sỉn. Mà rồi sỉn thì cảm giác còn tệ hơn nữa. Thế là ngưng.

Lần thứ mấy chẳng biết ngồi chung bàn vs ex và ghệ ex.

Và mình nghiệm ra xấu mà ngọt ngào vẫn hơn đẹp mà lạnh lùng.

Chính vẫn là duyên nợ, có trẻ đẹp hơn ghệ nó thì làm được cái gì? Mình vẫn 1 mình và k bằng con kia.

Giờ thì mình đâu có trách ai. Lỗi do mình ăn ở.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Chúng bạn sau vài năm độc thân, bỗng nhiên yêu đời khác thường, lại hay post fb các thứ kiểu muốn gây chú ý. Hóa ra có zai theo.

Giờ cuối tuần muốn rủ chúng nó ăn uống chơi bời cũng khó.

Thích gì đi mình.

Tết sắp tới rồi, mình k thấy không khí tràn ngập như lúc bé, chỉ muốn sau năm mới sẽ thực hiện đc vài điều bé nhỏ.

Ví như phẫu thuật thẩm mỹ chẳng hạn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Tôi đã xuống tóc đc 2 ngày và mọi người đều khen rất phù hợp. Tôi cũng rất tự tin với quả đầu mới, cá tính mạnh mẽ một chút nhưng đặc biệt vẫn là bánh bèo 9 hiệu.

Dạo này có thằng nhóc nó cứ thích chọc ghẹo tôi, tôi thấy cs thú vị hơn khi có người cùng xàm xí đú với mình.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Tôi vẫn thường hay miên man và ganh tỵ vói vài cô bạn gái mới của mấy bạn người yêu cũ, nhất là trong lúc này.

Tôi ko thích chụp hình selfie vì tôi ko ăn ảnh, hay vì xấu chẳng hạn. Nên từ các đời người yêu tới nay đều ko có một tấm hình selfie nào cùng nhau. Chính vì thế ko thể đem khoe lên fb và tag tên nhau vào để rậm rực với thiên hạ là chúng tôi đang hạnh phúc vcl, hoặc để công khai một mối quan hệ hay một dung nhan nào đó để vui sướng va hãnh diện ..v..v..v.

Nên cứ thế mà GATO, rồi miên man về những điều đã cũ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Còn gì nhẹ nhàng hơn vào những ngày giáp tuần, ko phải lo lắng với đống cv, đi chợ nấu ăn, chiều nằm nghe nhạc Ngọc Lan với ly cam vắt.

Rồi nằm nghe cha già hát karaoke những bản bolero.

Cuộc sống với gia đình luôn là những ngày êm ấm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
yuriD    21
Vào 8/27/2017 vào 21:54 , VyWall đã nói:

Tôi vẫn thường hay miên man và ganh tỵ vói vài cô bạn gái mới của mấy bạn người yêu cũ, nhất là trong lúc này.

Tôi ko thích chụp hình selfie vì tôi ko ăn ảnh, hay vì xấu chẳng hạn. Nên từ các đời người yêu tới nay đều ko có một tấm hình selfie nào cùng nhau. Chính vì thế ko thể đem khoe lên fb và tag tên nhau vào để rậm rực với thiên hạ là chúng tôi đang hạnh phúc vcl, hoặc để công khai một mối quan hệ hay một dung nhan nào đó để vui sướng va hãnh diện ..v..v..v.

Nên cứ thế mà GATO, rồi miên man về những điều đã cũ.

Đã có 360 độ rồi mà bác vẫn chưa tự tin à

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10
11 giờ trước, yuriD đã nói:

Đã có 360 độ rồi mà bác vẫn chưa tự tin à

Ko quen ảo lòi bác ạ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Mấy thằng con giai cty mình nó lẳng lơ vãi nồi. Vừa mới hun gió mình đằng này, chớp mắt đã thấy đang bẹo má con khác đằng kia, cái cảnh tượng thật là buồn cười. 

Thoáng cái đã tháng 9 rồi!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Đúng là tiền vận ko mấy khá khẩm suôn sẻ, gần 30 rồi chứ bé bỏng gì. Nhưng đc cái lâu già lắm, mà ko biết hậu vận ra làm sao. Làm thì nhiều mà ăn xài cũng nhiều.

một ngày cn buồn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Đối với các topic nói về vấn đề tình dục, mình chỉ bâu vào xem các họ thảo luận gì ở trỏng, nếu có, cũng chỉ là mấy lời xàm xí ko liên quan.

Quan điểm của mình, chỉ thảo luận tình dục với bồ, vì là cực kỳ riêng tư và tính tế nhị. Mình ko thể cứ nói ra rằng mình có thủ dâm, hay mình chơi tướng này, chịch tướng kia, khoái trá hay ko cho giang hồ biết đc. Dẫu là chẳng ai thèm biết mặt mũi như nào, có phải Tà Dâm công nương hay Chính Dâm công nương hay ko.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

* 2 cô bạn thân.

Tình bạn giữa chúng tôi đã kéo dài trên 20 năm. 

Ngày xưa cùng nhau chơi búp bê,năm mười, nhảy dây, cùng nhau ở truồng tắm mưa.

Lớn lên 1 chút lại học chung trường chung lớp cả các cấp, cùng nhau cúp học, cùng bị mời phụ huynh chung. Cùng nhau ăn sinh nhật, cùng đi đường hoa mỗi năm.

Lên học trung cấp, đại học, chúng tôi mỗi đứa 1 chí hướng, mỗi đứa 1 thằng người yêu, nhưng vẫn hay tụ tập thường xuyên, nhậu nhẹt tán phét.

Bỗng 1 ngày khi đã gần 30. Cái tuổi mà tụi nó nghĩ nếu k kịp lấy chồng đẻ con sẽ bị teo trứng mất. Cũng kinh tế dần ổn định, gia đình mong ngóng, thế là 2 đúa nó dần dần “đá” tôi ra khỏi cuộc sống mà vốn dĩ trước đây luôn có 3 con bánh bèo xàm xí đú hay đi cùng nhau.

Tình yêu và cs hôn nhân sẽ dần chiếm hết thời gian của chúng nó, tôi hiểu. Nhưng tôi cũng rất buồn.

và bây giờ, chỉ còn có mình tôi mỗi cuối tuần đều đi đâu đó 1 mình.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

*Xe bus.

Tôi đi làm thường đi xe bus, nhận thấy hầu như các ông tài xế, kiểu như bị nước sôi đổ háng, thường hay phóng nhanh chạy ẩu coi thường tính mạng người đi đường.

Có cái thể loại ko chịu dừng hẳn xe đón trả khách, cứ cho xe chạy nhấp nhấp, thấy khách vịnh đc cái cánh cửa là phóng đi luôn.

Có cái thể loại chạy lấn làn xe máy, xong còn bóp còi inh ỏi, xe máy ko nhường cho thì chửi rủa um sùm.

Còn có cái thể loại này nữa, ngta kiu cho xuống điểm đó đó. Đương lúc đường đang kẹt, tiện tay mở cửa thả mình tít dưới khúc này, cho mình đi bộ lòi le, còn nó chạy mất hút, cũng kiểu bị nước sôi đổ háng ý.

Nhưng đặc biệt có 1 ông chú, mặt nhìn như mặt ông Thọ, đón trả khách rất chu đáo, lại còn xem khách lên hẳn chưa mới cho xe chạy, chạy đúng làn, ko nhanh ẩu. Rất hiếm 1 người có đạo đức nghề nghiệp như chú, trong hàng loạt các tên tài xế bá dơ dửng dưng lãnh cảm.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

*PTTM.

Ba mẹ tôi do dầm nắng dãi mưa, lo mưu sinh nuôi 3 đứa con gái trong thời kỳ đói khổ, nên nét đẹp bị chôn vùi theo thời gian. Ba đứa con gái của họ sau này ko đc sắc nét nhưng dễ nhìn, chỉ cần make kứt lên 1 tí thì nhan sắc có thể sánh với hoa hậu đại dương. 

Tôi là con út, bao nhiêu đường nét quý phái nhất đều tập trung vào tôi, nếu nhìn tôi, mọi người thân quen đều nghĩ ngay đến bà nội, 1 bà già đã 97t có mái tóc ngố trắng tươi, móm xọm ko còn cái răng nào, vẫn đủ sức khoẻ để có thể đi lễ hàng ngày 1 mình mà ko cần ai dìu.

Tôi ko bao giờ chê trách hình hài mà ba má đã cho mình. Nhưng tôi vẫn muốn làm hài lòng bản thân mình hơn nữa.

Tôi đã dự định đi PTTM từ lâu, nhưng còn sợ nhiều rủi ro. Và đến hôm nay tôi đã sẵn sàng để lên thớt.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Hẹn gặp Bs thẩm mỹ cũng giống như việc hẹn gặp 1 siêu sao vậy, thật khó khăn và tốn thời gian.

Thôi bỏ qua chuyện ấy 1 bên.

T7 mưa rơi nhiều, làm không gian trở nên mát mẻ. Tôi đã kịp ra vissan mua khổ hoa về luộc, làm cá sốt cà chua để ăn cơm trước khi mưa đổ ào xuống.

Xong xuôi, tôi ngồi uống trà sữa và nghe Trường Vũ hát. Tôi vẫn thích nghe Ngọc Lan hơn, nhưng cũng nên thay đổi cho nó bớt nhờn.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Ko có gì tai hại bằng việc đi xem bói.

Bài nói, sau này mình sẽ lấy chồng, lấy muộn. 1 cuộc hôn nhân ép buộc. Ko ai mặn mòi với ai.

Mình kiu mình cương quyết ko lấy, tánh mình đó giờ nếu ko thích sẽ ko ai ép đc. Bài nói đó là số phận. Và mình sợ 2 từ số phận. 

Tại sao các con bánh bèo vô dụng cứ thích đi xem bói ấy nhỉ?

Các mợ các chị thấy độ ăn khớp trong tarot khoảng bao nhiêu %?

VyWall đang cảm thấy hoang mang cho cái gọi là số phận? 😂

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    175
3 giờ trước, VyWall đã nói:

Ko có gì tai hại bằng việc đi xem bói.

Bài nói, sau này mình sẽ lấy chồng, lấy muộn. 1 cuộc hôn nhân ép buộc. Ko ai mặn mòi với ai.

Mình kiu mình cương quyết ko lấy, tánh mình đó giờ nếu ko thích sẽ ko ai ép đc. Bài nói đó là số phận. Và mình sợ 2 từ số phận. 

Tại sao các con bánh bèo vô dụng cứ thích đi xem bói ấy nhỉ?

Các mợ các chị thấy độ ăn khớp trong tarot khoảng bao nhiêu %?

VyWall đang cảm thấy hoang mang cho cái gọi là số phận? 😂

Nhiều khi cả 2 phải lấy để còn có bức bình phong hổng chừng, nên ko ai mặn mòi với ai đúng rồi :v

Không có cái gì là chính xác tuyệt đối được, tarot cũng không phải thần thánh, thay vì ngồi nghĩ nhiều về cái số phận mà bài nói thì tự build cái số phận từ chính mình chắc nhanh hơn ^_^

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Bụng dạ khó chịu vì tới kỳ, mỗi tháng như vậy thường nằm si nghĩ viễn vông. Nếu tôi là thượng đế, tôi sẽ sắp xếp cơ quan phụ nữ khác khác 1 chút, tỷ dụ như là ko có kinh nguyệt chẳng hạn... nghe có vẻ phi lý nhẩy.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Dạo này tôi với ex hay gặp nhau.

Chẳng để làm gì ngoài làm bạn.

Ex khen tôi gần đây đanh đá hẳn ra. Phải rồi, tôi có còn yêu nữa đâu. Nai tơ hiền dịu với người xa lạ thôi.

Tôi nhớ khi xưa vô tình gặp ex ở hồ con rùa, vẻ ngoài cá tính và đanh đá của ex đã gây ra sự chú ý. Là tôi cua hắn trước, hắn bảo thế. Và tôi cũng là người nói chia tay trước...

Giờ ex có phần bánh bèo hẳn ra, trông khi tôi lại càng trở nên cá tính hơn, tôi đính chính mình vẫn là 1 con mụ chuẩn female nha.

Ex kể cho tôi nghe các mối tình sau tôi. Tình nào cũng chua như cứt mèo. 

Tôi nói với ex rằng, ngoại hình thời nay rất quan trọng, tuy ko thể đánh giá tất cả qua vẻ ngoài, nhưng nó lại chiếm thiện cảm khi gặp gỡ. ex phải xài kem trắng da, đi spa, chăm chút cho bề ngoài của mình thì mới đc. Thời buổi ít có tình yêu đích thực, nếu xấu quá thì cũng lận đận lắm. 

Chúng tôi đi cafe, nói với nhau những câu chuyện xàm xí đú ko thuộc cái thể loại nào, rồi chúng tôi cười sặc sụa. Rõ là ko cần phải yêu nhau mới thấy vui vẻ hạnh phúc. Khi chúng tôi trở thành bạn bè, chúng tôi sẽ ko sợ đau đớn hay mất nhau thêm lần nữa.

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
VyWall    10

Ko hiểu tại sao năm xưa lại chọn ngành y tá mà học. Học hành vất vả, đến lúc za trường đi làm công nhân cỡ chừng năm mới vào bệnh viện làm. 

Nhớ lúc còn đi thực tập BV 115, cái gì cũng biết làm, lại còn rất nhiệt tình với người bệnh. Còn mong ước sau này đc làm ở khoa Cơ xương khớp (chấn thương chỉnh hình). Thế mà chả hiểu sao bây giờ nhìn thấy người bệnh là ớn đến sởn óc. Tôi làm bàn giấy, nghề cũng lục, cũng ko thiết tha với nghề.

Hồi nhỏ cứ nghĩ, lớn lên đi làm có tiền cái là xong. Có ai ngờ phải đấu tranh cắn xé. Cảm thấy mệt mỏi quá xá.

Tôi gáng làm thêm vài năm, kiếm tí vốn về cái sạp của má bán mắm, coi bộ thanh thản hơn nhiều.

Đến giờ tôi cũng ko biết mình thích cái ngành gì. Tôi chỉ yêu cây cối, động vật, những thứ khi mà ở bên lòng mình trở nên đẹp đẽ và dịu hiền.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now