Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Ghost

THE SUN

Recommended Posts

Ghost    455

First day check-in....

" Sẽ đến lúc bạn chợt nhận ra sự khác biệt tinh tế giữa việc níu giữ một bàn tay và ràng buộc một linh hồn...

Sẽ đến lúc bạn chợt nhận ra Tình Yêu không còn là Điểm Tựa và bên nhau không có nghĩa là Bình Yên."

( Hạt giống tâm hồn)

Giữa lúc ngoài kia cả tỉ người độc thân muốn tìm kiếm một nửa thì tôi đây lại mộng du giữa cái gọi là tình yêu của chính mình. Thuyền nào cũng muốn vào bến đỗ, mà thuyền tôi thì chỉ muốn phiêu du, mải mê sóng nước hay là vì tôi chưa tìm được bến vắng của đời mình..

Nụ hôn qua quýt, cái ôm nhạt nhẽo, lời nói ỡm ờ chiếu lệ...tuột cảm xúc!! bởi vậy mới nhận ra thiên hạ nói không sai :" nụ hôn không phải là lời cam kết trong tình yêu". Tôi thà để lòng mình cô đơn còn hơn ngột ngạt trong cái thứ tưởng chừng như là hạnh phúc.

Đừng ném đá bởi trái tim tôi đã đau đủ rồi....

• Like 2

Ghost    455

Biển của tôi

Edited by Ghost
  • Like 2

Ghost    455

Sóng bắt đầu từ gió

Gió bắt đầu từ đâu

image-0-02-06-3c592d021e2f705919dc90cadabc80ad9f9465078cd714c27ffeaeb8901157be-V_1.jpg

Edited by Ghost
  • Like 1

Ghost    455

Đã giũ bỏ được tất cả những thứ không thuộc về mình, thấy lòng trống trải mà nhẹ nhàng thênh thang....

Có những ngày chẳng biết về đâu
Chỉ nghĩ sẽ một mình ra biển
giang tay gào lên như đay như nghiến
Chính mình

Có những ngày muốn về thăm mẹ trong lặng thinh
Đứng dựa mái hiên nhìn mẹ cười để thấy lòng trẻ dại
Hỏi mẹ ... có cái chết nào ko làm đau người ở lại
Con thèm thử chết một lần

Có những ngày ngửa tay ra ko tìm nổi một người bạn thân
Rủ ra chỗ quen nhấp ngụm rượu đốt cháy lòng cháy cổ
Nhìn vào mắt nó mà thét lên: ê mày! Tao khổ
Một đời rồi mày ơi

Có những ngày chạy ra sông nhìn dòng trôi
Hỏi đáy sâu mình bao nhiêu tuổi
Muốn nhúng mười ngón gầy tập chết đuối
Chết vậy... có đau sông ?

Trời ơi! Có những ngày những tháng ta thèm rỗng tuếch trong lòng
Chẳng thiết gì quê hương, mẹ cha, bầu bạn
Ném lên trời khổ đau, đắng cay, chán ngán
Chôn xuống đất sâu đứa chưa hết hạn làm người

Có những ngày ta trợn mắt mà như chết rồi
Thấy tay, ngực, mắt, môi mình tạm bợ
Dính vào xác khô mà chẳng rõ hồn?

Có những ngày ta ko hơn gì xác chết!

Cuộc đời mệt mỏi quá rồi sao mình ko tha thiết với nhau hơn

(Nồng Nàng Phố)

• Like 2

Ghost    455

Người ta bảo độc thân thì dễ chết sớm, vậy mà biết bao nhiêu người cùng cô đơn giống nhau cứ nhất quyết để cùng..chết sớm chứ không...cùng nhau sát lại mà vượt qua đơn côi...

Cái diễn đàn thì bé mà ngày nào cũng cả mớ người than vãn cô đơn, cô này biết cô kia đang ế chỏng chơ ấy vậy mà thà về ngồi viết nhật kí của mình than vãn chứ nhất quyết không chịu động tay động chân...

Mình cũng vậy thôi! ha ha

• Like 4

Ghost    455

Sao sáng nay mình thấy mình đẹp quá vậy trời  8-> ha ha ha

• Like 2

Ghost    455

Trời ơi là buồn ngủ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ghost    455

"Có đôi lần thức giấc đón bình minh

Rồi tự nhủ : Ừ, một mình vẫn ổn

Ai cũng loay hoay trong cuộc đời bận rộn

Chẳng dư đâu thời gian, ta phải tự thương mình

Cứ mỉm cười, cứ trang điểm thật xinh :x 

Tô môi hồng rồi dịu dàng xuống phố

Ai cũng sẽ tìm được cho mình bến đỗ

Đừng vì cô đơn mà yêu vội một người"

P/S : tui không ổn chút nào mặc dù ngày nào cũng trang điểm thật xinh :-L 

• Like 2

Ghost    455

Đi rửa mặt, nhìn mình trong gương..hết hồn. Tóc bù xù, sực nhớ sáng giờ bận quá chưa cào lần nào...

Thiết nghĩ phụ nữ làm việc nhiều để làm gì, đủ son phấn thôi được rồi  :x

Mình dại quá! :(

Ghost    455

Phụ nữ 30s bắt đầu ném tiền vào mỹ phẩm. Hết 1/4 lương chứ không ít....ai bảo sanh ra đã là con gái chi  :x. Thôi thì mặc ai phụ ta, chứ ta quyết không phụ mình.

Cứ tô son rồi bước xuống phố đi....

• Like 1

Ghost    455

Bàn tay lem luốc em đỡ lấy bọc quà từ tay tôi, cười toe khoe cái răng sún nơi góc miệng. Bọn trẻ ở đây cái gì cũng thèm lạc, bởi cái gì chúng cũng thiếu, thiếu cái ăn, cái mặc, con chữ và cả ánh sáng văn minh...nhưng mà chúng đáng yêu lắm!

Ở cái miền quê hẻo lánh này, nơi núi rừng âm u đầy muỗi vắt mỗi lần có đoàn từ thiện đi qua thì rộn rã như có đoàn ca nhạc về biểu diễn vậy. Bà con mình còn nghèo quá, nhìn những người phụ nữ mới ngoài ba mươi thôi mà đã già cỗi, tay nách bốn đứa con, ngày phơi mặt trên rẫy đêm về lăn lộn nơi xó bếp...Nghĩ cùng là thân phận đàn bà sao họ khổ quá, mình cũng đôi lần than thân trách phận nhưng đôi khi cuộc sống của mình là mơ ước của họ, mơ ước mà chỉ có thể có ở kiếp sau thôi...

Mấy ngày lễ trôi nhanh quá, lại trở về với cuộc sống thành thị. Nói thì chán cái cảnh chen chúc chật chội chứ xa là nhớ không chịu nổi. Thôi kệ Sài Gòn cũng dễ sống, chỉ nhiều hóa chất một tí thôi còn lại thì tốt cả  :D

• Like 3

Ghost    455

Tám với chị đồng nghiệp xinh đẹp, ế bồ, chị phán " sao bây giờ trai đẹp gái đẹp nó đi "bán xà bông" hết em ạ!" "huh? là sao chị?" " là đồng tính đó em", "à, vậy hả chị? hihi" (cười méo méo). Chợt chị nhìn tôi tinh nghịch " em có bán xà bông không đây mà chẳng thấy ma nào nó đu", "không, em mà bán xà bông gì chị, nghĩ gì vậy? em...em bán...sữa tắm!"

• Like 2

Gio    259

Tám với chị đồng nghiệp xinh đẹp, ế bồ, chị phán " sao bây giờ trai đẹp gái đẹp nó đi "bán xà bông" hết em ạ!" "huh? là sao chị?" " là đồng tính đó em", "à, vậy hả chị? hihi" (cười méo méo). Chợt chị nhìn tôi tinh nghịch " em có bán xà bông không đây mà chẳng thấy ma nào nó đu", "không, em mà bán xà bông gì chị, nghĩ gì vậy? em...em bán...sữa tắm!"

:give_rose: Chị bán xăng pha nhớt haha  :give_rose:

Ghost    455

:give_rose: Chị bán xăng pha nhớt haha  :give_rose:

Chị có bán gì cũng quyết không bán cho em đâu. Ăn hết bịch cóc nhái ở nhà chưa mà đi phá hàng xóm huh?????

Ghost    455

Có đôi khi thấy mình thật trẻ con.....

Em cố lấp sông đi

Cho mình bớt cách trở

Em cố níu bờ lại

Cho mình đỡ xa hơn

Sao sóng kia bạc đầu

Chắc sóng nhớ khơi xa

Sao ai mãi hững hờ

Cho lòng em rạng vỡ

Đàn bà như con trẻ

Ôm mãi điều hư ảo

Cứ nằng nặc khư khư

Những thứ không thuộc về

Có khác chi trẻ nhỏ

Chỉ thích gì ngọt môi

Mà nào đâu hay biết

Ngọt môi thường đắng lòng

Ừ thì em cũng biết

Mình chẳng thể cùng nhau

Rồi thì em cũng hiểu

Chị đâu có thuộc về

Muôn đời tình vẫn vậy

Phải thật đau mới nhớ

Phải thật nồng mới say

Nhưng sóng nào có thể

Ở lại mãi khơi xa

Nhiều lúc em tự nhủ

Thôi thì yêu lấy một người

Nửa con tim cũng đặng

Biết đâu tình tái sinh

Nhưng chìa khóa tim em

Đánh rơi nơi mắt chị

Trả lại em được không?

Bởi em không dám đòi

Ai bảo em nhút nhát

Đành suốt đời học quên=((

(Ghost)

Edited by Ghost

Ghost    455

..........

Đêm nay em ngồi
Da diết nhớ
Một người giấu tên!!!

Guest   
Guest

Những bài thơ bạn trích dẫn trong nhật ký của bạn rất hay. Nhờ bạn mà mình đã tìm đọc và yêu thơ của Phố. Cảm ơn bạn nhé!

Nếu lâu lâu thấy mình có lỡ trích những đoạn thơ giống giống bên nhật ký của bạn thì thông cảm cho mình nha :)

Ghost    455

Đêm qua, thiếp đi trong mệt mỏi tôi thấy mình lạc bước giữa một xứ sở xa lạ. Đó là một đầm sen rộng lớn kì lạ, lá sen to bự xanh tốt che rợp cả con đường mòn bé tí len lỏi giữa hai bở ruộng. Sao lá sen to thế nhỉ, cuống lá chắc nịch tươi muốt nâng đỡ tàu lá to như cái dù cỡ lớn và tuyệt nhiên không tìm thấy một đóa sen hồng nào giữa đầm sen bát ngát..Miên man mải miết phóng tầm mắt theo cánh đồng xanh mát...cái đầu nóng hừng hực như than hồng đang rộ cứ lịm dần lịm dần rồi tắt hẳn, mát! Tôi thấy mình bé tí như người tí hon trong truyện cổ tích. Ngồi phịch giữa mép ruộng be bé, đưa tay mơn man từng lá sen nuột nà, mát lạnh như ...tay em ngày nào. Em cười nghiêng nghiêng đầu, nhẹ nhàng như mây. Mưa bắt đầu lất phất bay, ngắt một lá sen to đủ che kín đầu hai đứa, giữa đồng vắng hoang vu có tiếng cười khinh khích lích rích như tiếng đôi chim về tổ ấm...

Trong giấc mơ nhưng tôi vẫn ý thức "mình đang mơ đây mà" vậy mà tôi thấy tôi cười...Sáng nay thức dậy, cơn nhức đầu hôm qua tan mất...cám ơn em , cám ơn giấc mơ "Cô Gái và Đầm Sen"

Giáng sinh an lành!!!

• Like 2

Ghost    455

Tôi nhiều bạn, tôi bận rộn, tôi có nhiều thú vui đam mê để giết thời gian, tôi cũng không cho phép mình buồn...thế nhưng đôi khi tôi cảm thấy rất cô đơn. Ừ thì cô đơn đâu có nghĩa là vì không có người bạn nào. Cô đơn là vì giữa đám đông náo nhiệt tôi chợt thấy mình lẻ loi, xa lạ, chông chênh...Cô đơn cũng đâu phải vì không có ai bên cạnh mình đâu mà là vì không ai đủ cảm thông và thấu hiểu mình thôi.

Tôi thấy mình thật tội nghiệp...(đôi khi thôi)

• Like 2

DZU    1,284
Vào 4/4/2016 vào 08:42 , Ghost đã nói:

Hỏi mẹ ... có cái chết nào ko làm đau người ở lại
Con thèm thử chết một lần

..

(Nồng Nàng Phố)

Hỏi câu này là nghiệt ngã lắm nhé! Nghĩ đến người mẹ đau lòng thốt lên :"ôi, con tôi, nó đang bị làm sao",  thế là Dzu muốn khóc! 

Ghost    455
16 hours ago, DZU said:

Hỏi câu này là nghiệt ngã lắm nhé! Nghĩ đến người mẹ đau lòng thốt lên :"ôi, con tôi, nó đang bị làm sao",  thế là Dzu muốn khóc! 

Thì đã gọi là chán đời thì còn thiết cái chi chi...có những lúc muốn hành hạ bản thân vậy đấy...nhưng mẹ là người sẽ kéo ta ra khỏi những u mê này

• Like 1

Ghost    455

Ngủ với mẹ thật là ấm! mình ngủ hay tung chăn đạp đùng đùng, sáng nay mẹ bảo tối qua mẹ phải kéo chăn đắp cho mình hết mấy lần. Mình bảo thôi mai con ra phòng khách ngủ chứ mẹ lại mất ngủ, mẹ cốc đầu " thế từ bé đến giờ có bao giờ cô ngủ ngoan đâu mà bày đặt, vẽ chuyện..." he he mình ngủ hư thật sao, với mẹ mình lúc nào cũng bé con! mình hỏi với ra ngoài sân " thế tối con ngủ có ngáy không mẹ ơi..." hihihi

• Like 3

DZU    1,284

Không có ngáy Gh ơi, chị biết ! :wub:

• Like 1