Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Lock the doors

We'll leave the world outside

All I've got to give to you

Are these five words and I

Thank you for loving me!

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Ghost    416

Chúng ta càng rời xa vùng an toàn của chính mình – sẽ càng trở nên sáng tạo hơn, cả trong thể thao lẫn công việc

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hôm nay làm "chị gái mưa", đi làm về chả buồn thay đồ ngồi  thù lù xó cửa nhâm nhi cóc, ổi, xoài, saboche, bánh tráng trộn sa tế, mía ghim... xìa cái bản mặt ra cho mưa quất vào mát mát mà cũng rát rát nghe cha nội trên youtube rên rên cái gì mà "người yêu tôi đâu rồi, người thương tôi đâu rồi". Ai mà biết, người yêu của ổng ổng hỏng biết sao tui biết, tui chỉ biết người yêu tui ở Hà Nội thôi.

Mưa gì mà mưa quài từ sáng tới tối, cái này ở nhà má nói là "mưa thối trời thối đất" còn mình thì mưa buồn thúi ruột...Mưa có hại hơn tui nghĩ. Cái lịch tập chạy delay lại thêm một tuần. Tức là hết mưa cái phải chạy lại từ đầu, bao nhiêu cái gọi là quyết xxx tâm xì hơi mất tiêu. Rồi ngày nào đi làm về đôi sneaker cũng ướt mèm, hôi rình. Rồi kẹt xe, con đường gì mắc dịch ăn rồi kẹt quài, vừa lội nước vừa kẹt xe. Rồi văng vẳng sau lưng tiếng anh trai nào chửi thề đậu xanh đậu đỏ vì cái đường bên kia con lươn không kẹt mà có ẻm nào phóng xe vù qua nên được tắm vòi rồng cả đám, nước cống thì chả thơm đâu. Chưa kể mưa mưa nhớ người yêu muốn chớt...nói vậy chớ Sài Gòn mà, hỏng có mấy cái đó nó hỏng có Sài Gòn...cũng như con gái Sài Gòn mà hỏng biết chửi "đù má" chắc nhỏ đó hỏng phải đẻ ở Sài Gòn :ph34r: (má mình hỏng có đẻ mình ở Sg)

Sài Gòn có khỉ gì đâu. Kẹt xe, ngập nước, khói bụi, chửi thề, hóa chất, cũng đâu có lãng mạng gì đâu...mà sao tui thương Sài Gòn quá vậy! Chắc SG giống ngưòi yêu tui. Người yêu tui xấu tính, đầu gấu, lại hay bắt nạt và nói xấu tui mà thử biểu yêu bớt bớt lại đi ngó bộ khó hơn lên trời hái sao...

Hời ơi, mưa gì mưa quài sao phơi đồ cho khô đây!!

https://youtu.be/0qJj49UZvN8

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

"Yêu là như thế dù là sai là thế nào 

Vẫn cứ yêu thôi và yêu đến khi tàn hơi

.....

Trái tim em và dòng máu nóng để yêu anh

Giấc mơ ơi ở lại bên tôi đừng tan nhanh 

Ngày mai thức giấc thấy giữa lồng ngực là hình bóng ấy 

Nắm tay em đừng để em đi đừng để em đi 

Lỡ sinh ra là để yêu nhau chẳng rời xa đâu

Bình yên ở đây ở đây chẳng đâu xa vời

Cho em gần anh thêm chút nữa"

:***

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Bài này được :-

Khoa học đã chứng minh
Những cô nàng chân ngắn
Sống lâu hơn người thường
Một đến mười năm lận!

Nên là ai chê lùn
Cũng ngẩng đầu gái nhé
Chân hơi không được dài
Nhưng là người mạnh khỏe.

Ngoài việc nhìn tươi trẻ
Tính tình cũng dễ thương
Thêm cái trông nhỏ nhắn
Là đáng yêu lạ thường.

Tự tin diện váy ngắn
Quần đùi với áo phông
Muốn sexy cũng được
Chớ có hay bận lòng!

Ai mà chê mình nữa
Cứ gào lên thế này
“Mấy đứa cao thường ế
Tao có bồ, ok?”

#Thuynhan

• Like 2
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Nhan sắc làm chi có tội tình
Tại đời nhiều mộng,lắm phiêu linh
Tại tâm mê đắm,tình gian dối
Để Nhan sắc buồn mắt lệ rơi …

Trao chi duyên phận dở dang trời!
Tình nghĩa tri âm chẳng hợp đôi
Kí ức chìm trôi đời hoang lạnh
Số phận đưa người theo dòng trôi…

Nhan sắc một ngày sẽ phai phôi
Hồng nhan đa hận  trách chi đời
Chỉ giữ hồn trinh,  tình chung thủy
Nhan sắc mãi còn nhan sắc ơi…
(Nhan Sắc-ST)

do-lot-the-thao-Tuong-khong-sexy-ma-sexy-khong-tuong-27-1509614513-width500height542.jpg

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Em trai hàng xóm hơn 12h rụt rè text hỏi "mai chị đi rồi, em mời chị đi uông nước hay ăn gì được không?". Không biết làm thế nào cu cậu biết mình sẽ rời đi vào ngày mai. Hàng xóm vs nhau được 3, 4 tháng mà chạm mặt nhau chắc 10 lần thế nhưng sao mình cứ cảm nhận thằng bé mến mình lắm...

Nhớ hôm đầu nó dọn đến mình mừng quá, reo lên trong dạ "ơn giời hàng xóm đây dồi" vì cả tuần trời một mình mình một lầu năm lạnh lẽo, vắng hoe...hàng xóm là một em trai cao to lực lưỡng. Cứ trai là mình thích :ninja: . Cũng lạ, yêu thì yêu gái mà chỉ chơi được với con trai. Hàng xóm cũ là một cô miền tây xinh đẹp mà suốt ba tháng trời không nói với nhau môt câu, mặt ngắn mặt dài cũng không biết.

Nhớ lần chạm mặt đầu tiên em giai rất lịch lãm chào mình, chị thì đơ ra vì không quen được hàng xóm chào : " ớ ớ chào chào em..mm..". Thằng cu buồn cười quá quay đi. Hic. Lát sau nó chào mình để đi ra ngoài mua đồ. Mình đang nấu ăn chỉ ậm ừ. Xong nấu xong thì thấy một đứa con trai khác ở trong phòng bước ra...chào tiếp.

Chị hỏi " ở hai đứa à em".

" không, em ở một mình",

"ủa nãy có thằng cu kia mới đi xuống chào chị lúc nãy mà".

" đâu, có mình em, e chào chị đó"

" không, cu đó khác mà, nó mặc đồ khác em bây giờ"

" là em đó, em mới...thay đồ"

Em :" He he"

Chị :"He he" ( hừm, chào gì chào lắm thế)

Quả đầu tiên chắc nó đã thấy bà chị hàng xóm ngố ơi là ngố rồi hic.

Hôm thứ hai chị lại ra nấu ăn..

" em bao tuổi nhỉ"

"Em xx tuổi"

"Uầy nhỏ hơn chị 12tuoi"

"Hả? Chị trẻ thế"

Chị : :- 

(tao biết mày nịnh tao nha con)

Một ngày...

"Em ơi, mở giùm chị hộp cà muối, c mở mãi không được"

( chơi với trai là thích khoản chân yếu tay mềm này đây hehe)

Em giai hì hục mởi 108 kiểu, nó lăn lộn đứng ngồi với hộp cà. Mình hết kiên nhẫn đi vào ăn cơm trước. 30 phút sau nó gõ cửa

" chị ơi hộp này bị lỗi gì rồi em mở mãi không được, chắc chị phải đập cái đít nó ra để lấy cà"

Chị : :ph34r:

Được cao nhân mách chiêu khác để mở hộp cà, mình mở ra một cách nhẹ nhàng... xong cu cậu thấy cưòi cưòi gãi gãi

Chị : :rolleyes:

Hóa ra em cũng ngố như chị. Hèn gì chị em mình quý mến nhau thế!

"Chị chắc buồn lắm nhỉ"

" ừ buồn chứ"

" em cũng đã từng rời một nơi thân quen nên em hiểu cảm giác của chị"

"Bạn chị bảo khi nào nhớ thì về chơi". 

...

"Mà nói chứ chơi khác với ở em nhỉ ", " chị cũng thôi không ủy mị nữa rồi"

"Chị sẽ yêu Hà Nội, Hà Nội rất nồng nàn chị à.."

" nhất định rồi em". 

"Chị đã chọn cái chị yêu và chị sẽ yêu cái chị đã chọn"

Cám ơn em cậu bé hàng xóm đáng yêu. Sau những bộn bề lộn xộn của được mất hơn thua, một chút tình cảm của một người xa lạ lại là món quà dễ thương nhất mà SG tặng cho chị ngày chia tay...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Góc hút thuốc bia bọt của tên đó giờ mị chiếm làm góc cafe hóng đường. Ahihi 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Một giải chạy thú vị với những cái "lần đầu" đáng nhớ...

Lần đầu chạy dưói nên nhiệt độ 14 độ trong cái gió lạnh buốt (vừa chạy vừa hỉ mũi), lần đầu được chạy trên cung đường đẹp nhất nhì đất nước, lần đầu  có đồng chí cổ động viên 4 chân theo cổ vũ...

Cám ơn đồng chí "bạn cùng giường" đã cố gắng cổ vũ em rất nhiều khi mà mỗi lúc em bắt đầu mệt vì gió thổi buốt lại thấy đồng chí ấy xuất hiện, chỉ vài giây thoáng qua thôi mà chạy sung sức hơn hẳn rồi về đích một cách nhẹ nhàng.

Dĩ nhiên là em sẽ còn chinh phục nhiều cự ly xa hơn nữa, lập nhiều thành tích tốt hơn nữa bởi vì cung đường nào em chạy cũng sẽ luôn có một bạn đồng hành đáng iu như vậy

:***

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

15 năm đều đặn với cafe mỗi sáng, thấy sở thích từ bé đến giờ vẫn không thay đổi nhiều lắm, cái thay đổi chỉ là cái cách mình thưởng thức và sự cảm nhận có khác đi nhiều. 

Tình yêu cũng thế, từ lúc biết yêu thì chẳng khi nào "rảnh" cả. Nhưng bây giờ yêu đương cũng khác với lúc còn trẻ nhiều. Giận, hờn, buồn, vui chỉ như gió thoảng mây bay (cũng nên như thế)...để rồi sau tất cả cái mong muốn cuối cùng vẫn là mỗi tối và mỗi sáng mình ngủ và thức dậy cùng nhau...

Chỉ cần vậy thôi.

Sáng nay đi làm mưa lất phất bay, thấy nhớ Sài Gòn quá...

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Không cần cuối tuần cũng lãng mạn....

Cám ơn đồng chí Chó Béo :closedeyes:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Dạo này chồng thối ngoan nên được tặng đôi giày mới. Có thế thôi mà người diễn người theo vẫy đuôi hí hửng cả tối. Thật cũng dễ dụ quá đy :rolleyes:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Just Monday : hit the wall ! Thêm job thêm giờ. Cống hiến tiếp tục. Chỉ khổ chồng mình ☹

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

@ngaituongquannAhihi bác soi kĩ thế. Mà chắc hông đúng đâu ạ. Em có bổ gì đâu. Ăn xôi sẵn tờ giấy gói xôi làm background vì mặt bàn sáng t2 bẩn quá ạ :biggrin:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Muốn cảm nhận chiều dài của một con đường : tôi đặt chân lên nó và chạy. Muốn tìm hiểu về một nơi nào : tôi đến sống và làm việc

Và khi muốn yêu thương một ai đó, tôi chỉ cần là chính tôi thôi

Hà Nội sáng nay rất ...lạnh lùng..

..nhưng tôi thích

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Đi làm sớm,

Nhấp một ngụm cà phê đắng lạnh lặng lẽ ngắm những gương mặt người trôi tuột qua cửa sổ, lướt qua những cửa hiệu đóng im ỉm còn bừa bộn rác bẩn trên vỉa hè sau một ngày bận rộn...đây là thời điểm  thích thả hồn đi lang thang, công việc thì chưa tới, đầu óc rỗng chưa có gì để suy nghĩ. Vài nhánh cây khô trụi lá, vài giọt mưa đọng trên cửa kính làm nhạt nhòa cả con phố sớm, tất cả thật ra rất đỗi bình thường mà dường như có gì khe khẽ len lỏi trong không gian ấy. Là cảm giác mà tôi gọi là "phố sớm", chẳng nhộn nhịp, cũng không có gì buồn rầu...đó là  nhịp phố trong lòng tôi.

Sáng nay có gì mà lòng phố miên man

Những mặt người trôi qua cửa sổ

Những cuộc đời trôi qua ô cửa sổ...

...nhẹ tênh...

Được chỉnh sửa bởi Ghost
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Hôm nay lười quá chả muốn làm gì, rũ người trên ghế nghĩ linh tinh mà..thèm một ngụm bia...nhớ năm ngoái cũng thời gian này ở nhà với mẹ, giam mình cả ngày trong phòng, khui bia uống liên tù tì. Say rồi ngủ, dậy rồi lại vác bia ra uống tiếp...lại say lại ngủ...cứ như vậy mấy ngày tết chỉ lăn lộn trên cái giường. Thậm chí nữa đêm tỉnh giấc lọ mọ xuống nhà vác bia vào mùng khui tạch tạch uống tiếp...chỉ thấy thương mẹ cứ âm thầm làm mồi cho mình vì sợ uống không ăn xót ruôt chứ tuyệt nhiên không hó hé la mắng nửa lời.

Thời đó, mình chỉ vui khi say và lúc vui nhất thì mình vẫn nghĩ thôi từ nay nghỉ yêu đương, chỉ thích vác ba lô rong ruổi cho tới khi nào đến tận Châu Phi thì quay về kiếm ai đó bầu bạn...mà thật lòng chỉ muốn làm bạn chứ yêu đương thì miễn tiếp!

Thời đó thèm đi Châu Phi kinh khủng, chỉ muốn qua đó ở chung vs thổ dân, ăn lông ở lỗ, cỏ khô nắng cháy, làm từ thiện, dạy học cho trẻ con, khám phá thiên nhiên và rồi về viết một cuốn sách về cuộc sống nơi nghèo khổ nhất trái đất...rồi lại muốn leo lên đỉnh Everest băng giá...tất nhiên mọi kế hoạch chỉ vạch ra để đi một mình bởi không ai đủ điên khùng để đồng hành cùng mình. Mà cứ nơi nào chả ai thèm đi mình lại thèm đi đến cháy lòng...

Tạm thời những ám ảnh điên rồ ấy khép lại dành chỗ cho cuộc sống mới đầy niềm vui, hạnh phúc xen lẫn thử thách cùng người mình yêu thương. Những ước muốn hoang dại kia chẳng biết có tắt hẳn hay chỉ tạm thời nằm yên chờ một sự nổi loạn nào đó...

Xuân này khác xuân xưa đôi chút bởi mình đã thích ngắm hoa đào thay hoa mai...

...yêu Hà Nội thích Sài Gòn...

Chúc tất cả có mùa xuân ấm áp dù là ai đang ở đâu, vùng nắng cháy hay là nơi tuyết lạnh

...an yên.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Lâu rồi mới ốm, mấy năm rồi chả biết ốm đau là gì. Mà thật ra mình rất sợ đau ốm vì đó là lúc tinh thần thể xác yếu đuối nhất. Bình thường thì lì lợm mà cứ ốm vào lại hay tủi thân, sốt cao quá thì hay khóc mà chả ai làm gì cũng khóc, không hay nhõng nhẽo vì ít ở gần bố mẹ từ bé, cũng ít khi nào cho mẹ biết mình ốm vì sợ mẹ lo. Lớn lên có người yêu rồi mới biết lúc ốm là lúc mình không rời người yêu ra được một bước, nằm mê man chứ mở mắt ra không thấy người yêu lại gào ầm lên...

Hôm nay ốm bỏ ăn bố của Béo vào tận giường sờ trán rồi bố lại đi mua thuốc dù bố cũng đang ốm như mình, đã bao lâu rồi mình thiếu sự quan tâm của bố mình nhỉ?! Lâu đến nỗi chả còn nhớ cái cảm giác ram ráp từ đôi bàn tay to lớn xù xì của bố nó thế nào...có một sự thật là mấy cô lúc nào cũng tỏ ra lì lợm mạnh mẽ lại là những cô rất hay tủi thân và yếu đuối. Béo hôm nay hì hục nấu được tô cháo hành ngon như nhà hàng, thì ra biết nấu ăn nhé. Mai hết tết về nhà em giao nhà bếp lại cho Béo biểu diễn nhá...

Điều to lớn nhất mà Béo và gia đình mang lại cho em những ngày qua là cảm giác gia đình đầm ấm yêu thương.

Thank you for loving me.

Được chỉnh sửa bởi Ghost

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Thích mấy hàng cây trụi lá, cành đen xù xì như ai vẽ nghệch ngoạc lên nền trời xám xịt tạo cảm giác ảm đạm thê lương, mà đẹp.

Được chỉnh sửa bởi Ghost

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Trước khi lấy vợ thì ngầu theo kiểu "giai hư" hút thuốc các kiểu, sau khi lấy vợ thì cai thuốc rồi mà lại cứ sùm sụp cái mũ suốt ngày :dry:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now