Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
blizzard

Trưởng thành...

Recommended Posts

blizzard    36

Lặn ngụp trong mớ bồng bông của cảm xúc. Chính bản thân ta phải chịu trách nhiệm với những gì mình đã làm.

Tự vấn bản thận mình phải làm sao???

Gồng mình lên, kìm chế những cảm xúc ấy lại. Kìm chế mọi thứ.

Hãy cứ để cho tất cả một khoảng trống đủ to để tất cả sẽ biết bản thân cần gì để lấp đầy. Và cả bản thân ta cũng vậy....

blizzard    36

Tháng 6, trời lại mưa, ngồi làm lại món ăn ngày cũ.

Em à, anh nhớ em rồi nhưng anh sẽ không để em biết điều đó đâu. Cố gáng lần này, anh sẽ thật cố để không làm em ngột ngạt với cái tình yêu này, sẽ để em có một khoảng trống đủ lớn để nhận ra em cần gì lắp đầy khoảng trống ấy.

Anh yêu em.

blizzard    36

Ngay cả đến Thái Dương hệ còn có những lõ đen không khám phá được, thì nói chi đến lòng ta sao không có những khoảng trống không ai có thể lấp đầy.

Lặng cười...một chiều mưa.

blizzard    36

Một chiều mưa, đọc lại những dòng ngày xưa từng viết.

Muốn khóc, khóc thương cho con người hiện tại, khóc thương cho cuộc sống hiện tại.

Cái tôi ngày xưa ngồi lặng nhìn con người ngày nay khẽ chua chát "sao lại ra nông nỗi này?" * nước mắt lăn dài*

blizzard    36

Tưởng giếng sâu anh bắt sợi dây dài, ai ngờ giếng cạn, anh tiếc quài cái sợi dây.

Thời gian dài ta tự trói mình vào cái lồng mang tên "thủy chung", nhưng anh đâu hề biết bản thaanddax định nghĩa sai hai từ chung thủy. Rằng đó không phải thủy chung, đó là anh đã đánh mất chính mình, đánh mất linh hồn mình trong chính cái men say chết người đó mà anh ngu ngơ nào nhận ra được.

Dại khờ...dại khờ khi cứ mãi huyễn hoặc mình, rằng chúng ta là của nhau, tuổi già bên nhau. Mọi thứ đã sờ sờ rằng con người này không thể mang lại sự tự do và hạnh phúc được cho em, thế mà anh cứ cố ép mình.

Khờ thật...

blizzard    36

Đời...chưa bao giờ như ta mong.

Cho nên lòng... cũng không cần phải xoắn.

blizzard    36

Trưởng thành...đôi khi là học cách buông bỏ một vài thứ lẻ ra không nên xuất hiện trong cuộc sống chính mình.

blizzard    36

Em dịu dàng, thuớt tha đi xuyên qua rừng, xuyên qua núi, bao năm, bao tháng vẫn miệt mài, thủy chung không một ngày ngơi nghỉ. Không gì có thể ngăn đuợc buớc chân em đến với chàng văn sĩ của đời em. Rồi nguời ta ngăn em lại, xây lên những thành vách kiên cố, những khuôn phép, những chuẩn mực để em không đuợc đến với tình yêu của mình bên kia núi rừng. Em nghẹn ngào rồi bật khóc rồi vùng lên. Nơi e trỗi dậy, xé thành vách ấy, sóng cuồn cuộn, em dữ dội, em cuốn phăng tất cả những gì ngăn em đến với hạnh phúc của đời em. Em là ai, nguời con của núi rừng? Nguời con của đấng tạo hóa oai hùng mà hay trêu.nguơi kia? Hay em chỉ là em, nàng sơn nữ? Em chỉ là em như dòng sông ấy, miệt mài yêu thuơng, miệt mài hy sinh và dữ dội buớc theo chân hạnh phúc của chính mình.

blizzard    36

Ngồi nghe Rời một mùa yêu mà thấy hình bóng của chính mình hiện ra trước mắt. Hư hao, tội nghiệp...

blizzard    36

Chỉ vì người đang trong một cuộc chờ đợi khác và cho tôi quá giang 60 phút trống trơn đó...tôi đã từ biệt 1 cuộc tình vừa hân hoan. Điều đó, có thể sẽ làm tôi lận đận.

blizzard    36

Quần quật suốt nhiều ngày qua, dừng lại nhìn thấy mình vẫn quanh quẩn trong cái mớ hỗn độn, tạp nham của lòng mà không thoát ra được.

Haizzz...điên vãi...

blizzard    36

Đã bao giờ em tự cầm xà beng lên mà chôn sống lòng mình chưa em???

Có những điều đã nhạt nhòa thì thà tự tay mình cho nó qua đời còn hơn phải ngồi đó mà nhìn từng thớ thịt cứ thối rửa.

Tình cảm không phải là thứ để hoại tử từng ngày như vậy...