Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Cùng hợp tác để diễn đàn chúng ta phổ biến hơn

Recommended Posts

doanthuy34    861

Ý Ramyon nói cool air, cool air đó chị ơi. Nói cool mà còn ngại nữa. Tui cool tui biết hén.

• Haha 1

doanthuy34    861

@DZU, bữa chị kêu réo em, em xuất hiện rồi mà chị đi đâu biền biệt vậy. Quay về đi chị, em không đòi bánh trung thu nữa. Hihihi. Có chị, có em thì em mới ca được bài "nhắm làm lại chụy em tụi tao không?"

Tien    1,619

Chỗ nào mình chơi mà thấy khá hơn thì nên lui tới còn chỗ nào càng chơi càng tệ thì nên cút đi. Vào tìm em hoài chả thấy nên phải ra đi thôi..  :ph34r:

Buồn nẫu của mề :excl:

• Sad 1

doanthuy34    861

Huhuhu. Em bận chạy deadline, xong rồi giờ em rảnh rỗi sinh nông nổi nữa nè. Giờ chị đi đâu cho em đu đéo theo dzí, em không ham dzui, em chỉ tò mò nơi khác khá hơn thế nào thôi. Em cũng lang thang nhiều nơi nhưng em có cảm tình với nơi này sao giờ. Don't leave me alone. 😣😣😣

Tien    1,619

cái gì mà "đu đéo" nghe mất thẩm mỹ dậy nè!

Đu đeo được rùi ! Vậy em phải tăng tốc lên kiếm một người yêu cùng nhau đánh đôi đánh đọ với 2 tụi chị nè..

Mắt nhắm mắt mở nhiều khi kiếm được người mình ưng ý lắm đó. A phủ đi nhặt còn được người vợ a Mị nữa nói gì là em .. chăm search profile lên!

• Haha 2

doanthuy34    861

Em cũng muốn mà kiếm đâu ra nè. Hihihi. Giờ thời internet đâu có ai cho em "nhặt" về. Profile thì cũng là mấy cái nick, bất quá có ngày tháng năm sinh, và mấy sở thích này nọ, search rồi làm sao nữa đây? Em thuần khiết quá nên không biết làm tiếp theo? 

Thôi em đu dây như Tarzan cho thêm phần thẩm mĩ và đầy liêm sĩ. Ahihi.

Trung thu trăng sáng như gương

Tui ngồi ngắm cảnh nhớ thương nhiều người.

• Like 3

doanthuy34    861

Hello mấy chị, mấy em. Lúc rày sao diễn đàn lại thấy vắng vẻ, yên tĩnh nữa rồi? Không lẽ mỗi topic phải trồng một cây đu đủ để chị, em nào có ghé hít phải thì xôm xôm, tụ tụ lên đọc này đọc kia, comment like dạo, thả tim đồ. Chứ đìu hiu còn hơn tiêu, điều năm nay rớt giá, buồn quá mờ.

• Haha 1

Lúc mới vào đây, cảm nhận đầu tiên của tôi là diễn đàn có nhiều bài thảo luận rất hay. Nhưng đa số các bài thảo luận đã lâu quá rồi. Chẳng lẽ vào đào mộ lên bởi người viết bài đó hay những người thảo luận trong bài đó chắc đã còn ở đây?

Để bớt sự yên ắng, tôi nghĩ có thể mở các topic mới với chủ đề mới. Cũng khó vì các vấn đề theo tôi nhòm qua đã được mang ra thảo luận hết rồi?

• Like 1

doanthuy34    861
20 giờ trước, HungarianSonata đã nói:

Lúc mới vào đây, cảm nhận đầu tiên của tôi là diễn đàn có nhiều bài thảo luận rất hay. Nhưng đa số các bài thảo luận đã lâu quá rồi. Chẳng lẽ vào đào mộ lên bởi người viết bài đó hay những người thảo luận trong bài đó chắc đã còn ở đây?

Để bớt sự yên ắng, tôi nghĩ có thể mở các topic mới với chủ đề mới. Cũng khó vì các vấn đề theo tôi nhòm qua đã được mang ra thảo luận hết rồi?

Có 2 lí do đó bạn: 

Thứ nhất có người yêu, người yêu không cho lên nữa.

Thứ hai giờ có facebook, instagram, hay các ứng dụng chat chit khác nên nhiều người chuyển qua đó. Nhất là mấy bạn nào trẻ.

Giờ thành phần còn lại:

1. Khó tính trong lựa chọn người yêu. Ngồi chờ người yêu mình 100%, giỏi, đẹp mà không đòi hỏi này nọ.

2. Tìm người yêu trên các mục tìm bạn.

3. Không thích xài mạng xã hội, hoặc xài không tiện.

4. Chưa từng come out. Sợ người ta biết mình này nọ hơn sợ Covid.

5. Người có nhiều kỉ niệm gắn bó ở đây, không muốn rời đi.

Chứ tự nói tự viết, không có tương tác thì không có xôm tụ được. Facebook hay Tiktok thì nhờ có nhiều bình luận, like, share, hay tương tác với nhau.

• Like 1
  • Thanks 1
  • Haha 3

Theo bạn phân tích thấy cũng đúng đó. Thường có người yêu rồi sẽ ít lên. Còn những người tàu ngầm thì diễn đàn nào cũng có. 

Người trẻ vào tạo topic thấy các chị nghiêm khắc quá em nó cũng sợ rồi off luôn. 

Topic mới thì cũng có nhưng có những vấn đề người ta chỉ muốn theo dõi chứ k muốn thảo luận. Nên vẫn là lượt xem nhiều nhưng lượt tương tác thì ít. 

• Like 1

doanthuy34    861

Bùn ha bạn. Chơi anh hùng núp không ha. Không "come out" từ hiện tại đến môi trường ảo luôn.

Peanut2021    492

Bản thân mình, mình thấy hễ mình nói cái gì ra cũng có thể đụng chạm người này hay người kia.  Riết mình thấy tốt nhất không tham gia vô topic nào hết cho lành.

Những topic controversial, nên là đề tài để tranh luận thì lại dễ gây phản cảm và có thể bị phản đối kịch liệt.

Diễn đàn mình thiếu thiếu 1 cái gì đó.

Không biết là thiếu cái gì......

• Like 1

hoangnguyen112    2,208

Hồi 10 năm trước, mình mỗi ngày mỗi lên. Vì lần đầu mới biết trang web và nhiều truyện hay đọc, đọc hết 5 năm rồi cũng gặp gần hết mọi người vì cũng tham gia offline khá nhiều...

5 năm cho 1 cuộc tình cũng là khá lâu nói gì cho 1 sự gắn bó thường xuyên.

Sau đó công việc, gia đình và cũng vì việc nghĩ: mình đã quá biết hết nên ít online.

Thêm nữa sau này cv ít dùng laptop toàn dùng phone nên hoạt động online xem khó hơn vì giao diện phone khác website.

Thường các member trên đây phần nhiều 7x-8x và 1 số ít 9x

Hiện nay các ban 0x và 9x lại hay hoạt động trên các fanpage- nhóm nên muốn thổi làn gió mới cho diễn đàn là điều khó, tuy nhiên nếu thực sự muốn thì vẫn có thể... nhưng nên do 1 banh 9x-0x làm sẽ tốt hơn các chị 7x-8x vì suy nghĩ cũng như khoảng cách khá xa sẽ rất khó trong việc kết nối.

Mong các member mới cứ từ từ khám phá và nếu cảm thấy muốn refesh làn gió mới cho diễn đàn cứ mạnh dạn làm điều bạn muốn. Các chị admin sẽ rất vui vì đứa con mình tạo ra vẫn phát triên :)

• Like 2

doanthuy34    861

Dịch này ở nhà nhiều đáng lẻ chị em phải rảnh chớ ta?😒😒 Sao vẫn núp lùm đi đâu hết rồi. Tui kêu gọi chị em lên đây cho xôm tụ. Ai núm lùm sẽ ở hoài trong "vùng đỏ" ráng chịu.😋😋. Gần tới trung thu rồi nè. Biến hình đi mấy chị em.

• Haha 2

Khongtuoc    159
18 phút trước, doanthuy34 đã nói:

Dịch này ở nhà nhiều đáng lẻ chị em phải rảnh chớ ta?😒😒 Sao vẫn núp lùm đi đâu hết rồi. Tui kêu gọi chị em lên đây cho xôm tụ. Ai núm lùm sẽ ở hoài trong "vùng đỏ" ráng chịu.😋😋. Gần tới trung thu rồi nè. Biến hình đi mấy chị em.

Có tui nè cô nương, trung thu vẫn ở nhà chống dịch, đường vắng hoe...tối lang thang ngoài đường 2 củ...

Edited by Khongtuoc
  • Like 1

yeutym    80
1 hour ago, doanthuy34 said:

Vô mà vui thì còn gì bằng. Chứ vô mà bàn luận 1 đề tài cái xong bất đồng chính kiến, tự ái cá nhân nổi lên, khoe tài khoe hay, chứng tỏ cái tôi, xong cãi lộn ì xèo, trù dập ý kiến trái chiều, phe phái bè nhau đánh hội đồng,  xong giải tán, rã đám tiếp....phim truyền hình nhiều.tập trở thành tàng hình vì hết "kinh phí" võ mồm nên hết hoạt động 🤓

• Like 2
  • Haha 1

DieuTuNhien    19
9 hours ago, doanthuy34 said:

Gần Trung Thu rồi, biến hình thuỷ thủ mặt trăng chăng?! 🤔

• Like 1

doanthuy34    861
11 giờ trước, Khongtuoc đã nói:

Có tui nè cô nương, trung thu vẫn ở nhà chống dịch, đường vắng hoe...tối lang thang ngoài đường 2 củ...

Vậy dành thời gian lên đây cho xôm tụ nè. Tương tác mạnh tay vận may sẽ tới.🤣🤣

doanthuy34    861
12 giờ trước, yeutym đã nói:

Vô mà vui thì còn gì bằng. Chứ vô mà bàn luận 1 đề tài cái xong bất đồng chính kiến, tự ái cá nhân nổi lên, khoe tài khoe hay, chứng tỏ cái tôi, xong cãi lộn ì xèo, trù dập ý kiến trái chiều, phe phái bè nhau đánh hội đồng,  xong giải tán, rã đám tiếp....phim truyền hình nhiều.tập trở thành tàng hình vì hết "kinh phí" võ mồm nên hết hoạt động 🤓

Phụ nữ có nhiều thứ rắc rối nhỉ, nhất à phụ nữ có trình độ và hiểu biết cao một tí thì hay ảo tưởng sức mạnh lắm. Cứ tâm niệm "Lúc càng chín càng cuối đầu". Đã cùng 1 phe phụ nữ lại là phụ nữ "đặc biệt" không bảo vệ lẫn nhau mà gây war, ghét nhau làm chi. Phụ nữ có nhiều cái tốt nhưng cái "xấu" thì cũng không ít (thật ra nam thì cũng vậy nhưng phụ nữ thì hay chấp nhặt chuyện nhỏ). Tui là phụ nữ "3 tốt" không nói xấu ai, không phe phái và rất đồng cảm với các chị em phụ nữ khác nè. Kakaka (🤪🤪🤪). Cùng nhau sống vui vẻ chị em ơi. Bực mình thêm nếp nhăn chớ được gì. Nhắc lại lúa càng chín càng cuối đầu.Iu tất cả chị em đang phải ở 1 mình buồn bả vì dịch.🤩🤩

Edited by doanthuy34
  • Like 1
  • Thanks 1
  • Haha 1

doanthuy34    861
2 giờ trước, DieuTuNhien đã nói:

Gần Trung Thu rồi, biến hình thuỷ thủ mặt trăng chăng?! 🤔

Biến thành gì miễn chị em thích nhưng lên đây tương tác nhiều vô nha.😍😍

Shena    163
1 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

Iu tất cả chị em đang phải ở 1 mình buồn bả vì dịch.🤩🤩

:biggrin: tặng cúp vàng cho doanthuy34 có câu nói hay trên AL năm 2021.

• Like 1

Khongtuoc    159
3 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

Vậy dành thời gian lên đây cho xôm tụ nè. Tương tác mạnh tay vận may sẽ tới.🤣🤣

Số tui nhọ lắm cô nương, nên không cần chờ đợi vận may, dựa vào chính mình vẫn là tốt hơn 😊😊 

doanthuy34    861

@ Khongtuoc

Dựa vào nhiều nguồn xác xuất sẽ cao. Tin vô cái diễn đàn này đi. Người iu cũ smart, cute tui từ đây ra mà. Kakaka.

Edited by doanthuy34
  • Haha 1

doanthuy34    861

Kì thiệt chớ. Mỗi lần cảm thấy buồn hay tâm trạng nó rơi không phanh, cái có tâm trạng vô cái diễn đàn này ghê luôn. Mà thôi đang buồn coi phim cho vui. Chị em ai cày mấy series phim này chưa? Chưa thì coi đi cho qua mùa dịch.😆😆😆

1. Song kính

Phim này coi cũng thú vị diễn viên nam nữ đều đẹp, ăn mặc rất bảnh, cái kết thì do không thể quá lộ liễu "thím Vu" tổ lái hơi vô duyên xíu nhưng tự hiểu được rồi.

2. Killing Eve (Này trailer thui, ra tới 3 mùa rồi, tìm trên thiên đường phim lậu của Việt Nôm là ra. Phim coi thú vị nhất là bà sát thủ lạnh lùng. Có điều nếu phim này thay Sandra Oh bằng một diễn viên nhìn trẻ trung, hấp dẫn hơn tí thì sẽ hoàn hảo. Phim có nhiều tình tiết đánh, quánh, giết nha.

• Haha 1

rain.on.me    1,283
On 2021-09-14 at 8:28 PM, doanthuy34 said:

và rất đồng cảm với các chị em phụ nữ khác nè

Xác nhận là không đúng nha! Nếu là người đồng cảm thì chuyện riêng của c.W, thay vì giữ cho chị ấy chút sĩ diện cuối cùng thì đi la toáng lên cho cả cái 4rum đều biết! Vậy là đồng cảm đó hả!? 😅

Phụ nữ có nhiều thứ rắc rối nhỉ, nhất à phụ nữ có trình độ và hiểu biết cao một tí thì hay ảo tưởng sức mạnh lắm. Cứ tâm niệm "Lúc càng chín càng cuối đầu". Đã cùng 1 phe phụ nữ lại là phụ nữ "đặc biệt" không bảo vệ lẫn nhau mà gây war, ghét nhau làm chi. Phụ nữ có nhiều cái tốt nhưng cái "xấu" thì cũng không ít (thật ra nam thì cũng vậy nhưng phụ nữ thì hay chấp nhặt chuyện nhỏ).

Đã không tham gia tranh luận từ đầu & có thể nói cũng chẳng biết hết mọi người tranh luận viết gì & họ là những ai…; chỉ nghe lời phiến diện mà phán như đúng rồi!?

Nhắc lại lúa càng chín càng cuối đầu

Cúi đầu hay ngẩng đâu là sự lựa chọn của mỗi người! Ai mà cũng cúi đầu hết thì cuộc đời còn quái gì thú vị nữa?! 😏

Pi-ết: nhớ viết đúng chính tả nha; “cuối” là đứng bét luôn đó nên ngẩng đầu chắc cũng khó á! 

Edited by rain.on.me
  • Like 2
  • Haha 3