Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
KLien

Có ai sợ về già cô đơn không

Recommended Posts

KLien    5

Mình sinh ra thích con gái...

Vậy mình không ở với con trai rùi..

Và cũng không thể ở mãi với gia đình.. ba mẹ rồi cũng không thể sống mãi với mình..

Anh em không có.. họ hàng không thể ở chung...

Có ai muốn có 1 người bạn.. sẽ ở cạnh... và ở cùng.. để không còn lo sợ 1 mình.

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
hoangnguyen112    2.181

em tin là số người như chị sẽ rất nhiều! 

ai cũng sợ cô đơn, nên chúng ta tranh thủ còn trẻ để mà tìm người bên cạnh tuổi già... 

em vẫn hy vọng mấy chị em sẽ ở gần gần và tụ họp nhau thường, đi ăn uống, qua nhà nhau chơi... như những ng bạn đặc biệt vì chúng ta hiểu nhau - hiều cái cảm xúc mà phần lớn người không thể hiểu!

• Like 9

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
tranthuy    571
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Tui cũng sợ sống một mình khi về già,  nên tui muốn tìm người iu cho đỡ cô đơn, hiện giờ tôi sống với mẹ, mai mốt mẹ ko còn nữa chỉ còn mình tôi cô đơn, nhân đây tui muốn kết bạn với những ai cô đơn xin liên lạc với tui wa số đt 01207541598,  để những tâm hồn cô đơn có thể nương tựa nhau khi về già, chăm sóc giúp đỡ nhau lúc ốm đau bịnh tật.

Được chỉnh sửa bởi tranthuy
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Toht    3

Thực ra ai cũng sợ cô đơn. Bây giờ tôi còn mẹ nên còn có nơi để về. Sau này mẹ mất rồi tôi cũng không biết thế nào nữa. Cho nên bây giờ, ngoài chuyện sống vui còn phải làm cho mình sống khoẻ nữa. Tập môn gì đó, yoga chẳng hạn, thi thoảng đi du lịch, tiết kiệm chút tiền phòng khi ốm đau. Cứ nghĩ đến cảnh khi ốm đau không ai quan tâm chăm sóc cũng thấy sợ. Nhưng chuyện tương lai mình không đoán trước được, hiện tại thì hãy tìm niềm vui cho mình đi. Tương lai cười hay khóc đều do hiện tại sống thế nào mà. Tôi hi vọng chúng ta sẽ cười ;). Chúc bạn khởi đầu tháng mới, quý mới thật vui.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
On September 27, 2016 at 10:51 PM, KLien said:

Mình sinh ra thích con gái...

Vậy mình không ở với con trai rùi..

Và cũng không thể ở mãi với gia đình.. ba mẹ rồi cũng không thể sống mãi với mình..

Anh em không có.. họ hàng không thể ở chung...

Có ai muốn có 1 người bạn.. sẽ ở cạnh... và ở cùng.. để không còn lo sợ 1 mình.

Ai cung so co don ban a, nhung bat gio cung kho  kiem suoc nguoi nao thay long . Cho nen co khi 1 minh vay con thoai mai hon . Khoi mac cong suy nghi gi ca 

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
KLien    5

bạn tôi nói với tôi

sinh ra chúng ta k được lựa chọn

người như chúng ta khó hạnh phúc

nhiều bạn đã chọn cách lấy chồng.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
KLien    5
On 30/9/2016 at 08:28, tranthuy đã nói:

Tui cũng sợ sống một mình khi về già,  nên tui muốn tìm người iu cho đỡ cô đơn, hiện giờ tôi sống với mẹ, mai mốt mẹ ko còn nữa chỉ còn mình tôi cô đơn, nhân đây tui muốn kết bạn với những ai cô đơn xin liên lạc với tui wa số đt 01207541598,  để những tâm hồn cô đơn có thể nương tựa nhau khi về già, chăm sóc giúp đỡ nhau lúc ốm đau bịnh tật.

mình thấy bạn tìm bạn liên tục, vẫn chưa tìm dc hở

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
KLien    5
On 2/10/2016 at 16:02, pramy đã nói:

Ai cung so co don ban a, nhung bat gio cung kho  kiem suoc nguoi nao thay long . Cho nen co khi 1 minh vay con thoai mai hon . Khoi mac cong suy nghi gi ca 

cái nào cũng có cái hay riêng hihi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
tranthuy    571
13 giờ trước, KLien đã nói:

mình thấy bạn tìm bạn liên tục, vẫn chưa tìm dc hở

Chưa tìm được , bạn có người iu chưa làm bạn với tui đi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ConGioThoang    45

Cô đơn cũng buồn thật, nhưng thà một mình cô đơn còn hơn khi ở bên cạnh người mà ta vẫn cảm thấy cô đơn. 

Decor không gian sống đẹp một chút, tự thưởng cho mình những gì phụ nữ xứng đáng đc nhận. Cuộc sống vẫn vui. 

Alone but still happy. :)

• Like 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
RedVelvet    2

Tôi cũng sợ điều đó. Nhiều lúc bức bí lắm, áp lực vì ai cũng nhai mãi 1 điệp khúc lấy chồng đi, có con. Haizz nhiều lúc muốn vậy cho xong :(

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
On 4/4/2018 at 4:37 PM, RedVelvet said:

Tôi cũng sợ điều đó. Nhiều lúc bức bí lắm, áp lực vì ai cũng nhai mãi 1 điệp khúc lấy chồng đi, có con. Haizz nhiều lúc muốn vậy cho xong :(

đúng thật là chớ trêu bạn nhỉ, ông trời quá bất công với chúng ta mà. Tạo ra chúng ta nhưng lại không có được hạnh phúc như mong đợi. Rồi ai cũng phải bị ép lấy chồng sinh con... buồn cho 1 kiếp người

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
muathang8    532
5 hours ago, penci25 said:

đúng thật là chớ trêu bạn nhỉ, ông trời quá bất công với chúng ta mà. Tạo ra chúng ta nhưng lại không có được hạnh phúc như mong đợi. Rồi ai cũng phải bị ép lấy chồng sinh con... buồn cho 1 kiếp người

Mình tin rằng HẠNH PHÚC CỦA MỖI NGƯỜI LÀ DO CHÍNH HỌ TẠO NÊN.

Nếu cuộc sống của bạn mà bạn ko tự quyết được mà sống theo sự ép buộc của người khác thì liệu BẠN CÓ CÒN ĐANG SỐNG?!

ĐỪNG ĐỂ BẤT CỨ AI ép buộc hay áp đặt bạn sống như thế nào vì đó KHÔNG PHẢI là cuộc sống của họ mà bạn để họ quyết thay bạn.

KHÔNG AI KHÔNG SỐNG NỔI CHỈ VÌ KHÔNG ÉP BUỘC ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC THEO Ý MÌNH nhưng BẠN SẼ SỐNG KHÔNG BẰNG CHẾT NẾU SỐNG CUỘC ĐỜI BẠN KHÔNG MONG MUỐN.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
3 giờ trước, muathang8 đã nói:

Mình tin rằng HẠNH PHÚC CỦA MỖI NGƯỜI LÀ DO CHÍNH HỌ TẠO NÊN.

Nếu cuộc sống của bạn mà bạn ko tự quyết được mà sống theo sự ép buộc của người khác thì liệu BẠN CÓ CÒN ĐANG SỐNG?!

ĐỪNG ĐỂ BẤT CỨ AI ép buộc hay áp đặt bạn sống như thế nào vì đó KHÔNG PHẢI là cuộc sống của họ mà bạn để họ quyết thay bạn.

KHÔNG AI KHÔNG SỐNG NỔI CHỈ VÌ KHÔNG ÉP BUỘC ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC THEO Ý MÌNH nhưng BẠN SẼ SỐNG KHÔNG BẰNG CHẾT NẾU SỐNG CUỘC ĐỜI BẠN KHÔNG MONG MUỐN.

Sao ng ta bảo sống lâu trong cái khổ người ta sẽ k biết là m đang khổ mà chị.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    675

ko ! thiếu gì trò để tiêu khiển....âm nhạc giải trí rảnh nữa bổ sung kiến thức

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    227

Mình cũng sợ về già cô đơn lứm :cray:Quay qua quay lại thấy mình cao niên rồi huhu.

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ConGioThoang    45
23 phút trước, AiMi đã nói:

ko ! thiếu gì trò để tiêu khiển....âm nhạc giải trí rảnh nữa bổ sung kiến thức

Là AiMi chưa đến 1 lúc nào đó. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
muathang8    532
2 hours ago, canhhoamongmanh said:

Sao ng ta bảo sống lâu trong cái khổ người ta sẽ k biết là m đang khổ mà chị.

Có vụ này luôn hả em 😅 

Nếu được như em nói thì mừng cho họ nhưng tiếc là ko phải ai cũng như thế nên CHỌN SƯỚNG đi, đừng chọn khổ chi cho rủi ro hên xui quá 😄

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
muathang8    532

Không sợ cô đơn vì tin rằng nghĩ tích cực thì cuộc sống sẽ luôn vui. 

Có thể đi du lịch, làm những gì mình thích và hưởng thụ cuộc sống một cách đúng nghĩa. Có người thương bên cạnh thì không gì bằng, còn lỡ xui xui mình ên thì vẫn vui vẻ tận hưởng cuộc sống tự do, làm những việc thiện nguyện có ý nghĩa, âm nhạc, giải trí, du lịch... Chú trọng gìn giữ sức khoẻ, vẫn làm công việc phù hợp... quan trọng là mình cảm thấy khoẻ, vui và hữu ích thì cuộc đời vẫn đẹp sao 😄

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    398
2 hours ago, Bum said:

Mình cũng sợ về già cô đơn lứm :cray:Quay qua quay lại thấy mình cao niên rồi huhu.

:lolu:

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    509

Riêng lamlang thì thấy như vầy, nhiều khi trẻ còn thấy cô đơn huống chi già, đỡ một cái là trẻ còn có thể kiếm ra tiền để có cơ hội dùng tiền bù đắp nỗi cô đơn như đi du lịch chẳng hạn.  Khi già rồi thì còn sức khoẻ đâu mà giữ, cũng không còn khả năng kiếm tiền, còn chuyện có cô đơn hay không thì còn phải xét nhiều thứ......trong đó không loại trừ khả năng phúc dầy hay phúc mỏng.  Quan trọng là hãy sống cho lương tâm luôn thanh thản và trọn vẹn thì không còn phải sợ gì nữa.  
Ai đã từng đi thăm trại dưỡng lão nếu quan sát để ý sẽ thấy được rằng, có những ông bà cụ già nua, chỉ thỉnh thoảng hay không bao giờ có con cháu viếng thăm, nhưng gương mặt của họ vẫn luôn toát ra vẻ hiền hoà, viên mãn.  Vì sao??? Có thể họ cô đơn về thân xác nhưng tâm hồn họ luôn bình an hạnh phúc, đây không phải là đích đến cuối cùng của một đời người sao???  

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
April.tn    2

Theo quan điểm cái nhân thì mình thấy: con người ai cũng phải trải qua 4 giai đoạn đó là SINH LÃO BỆNH TỬ. Về già được sống khoẻ và ra đi viên mãng đó là phúc đức của một kiếp người. Nếu một mình tại sao ta ko tự tạo cho mình những thú vui như lao vào niềm đam mê mà tuổi trẻ ta chưa làm được do phải bươn chải zới cs, du lịch phượt, lập hội bạn già ..... kakaka ^^ để làm được thì phải sống KHOẺ. "Hãy cho tôi điểm tựa tôi sẽ nâng cả trái đất <=> Hãy cho tôi sk tôi sẽ đè bẹp sự cô đơn".

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    227

Hãy cho tôi một điểm tựa, tôi sẽ tựa suốt đời :sleep:

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
muathang8    532
9 hours ago, lamlang said:

Khi già rồi thì còn sức khoẻ đâu mà giữ, cũng không còn khả năng kiếm tiền

Hai điểm này Mưa không đồng ý với Lamlang.

Bà cố của Mưa sống đến trăm tuổi vẫn rất minh mẫn, khoẻ mạnh và yêu đời, con cháu lơ là chút xíu là bà trốn đi làm việc nhà và phải năn nỉ kèm “ hăm he” bà mới chịu nghỉ ngơi 😅

Còn về khả năng kiếm tiền, Mưa đã từng chứng kiến các cụ hơn 80 tuổi vẫn buôn bán mưu sinh và thậm chí là chỗ dựa cho chồng con - nghĩ đến đây thật muốn nguyền rủa các thể loại lành lặn nhưng lại là những sinh vật khuyết tật sống dựa dẫm và lợi dụng lòng yêu thương từ các cụ bà 😡

Cá nhân Mưa nghĩ, mỗi người chúng ta nếu biết lo xa và tư duy đầu tư để dành cho lúc tuổi già thì khi đó cũng sẽ rất ổn mà Lamlang.

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now