Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Tien

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

Black_cat    53

Hehe. Sao Tien biết em nhỏ tuổi hơn nhỉ? Em đang định học đây vì nghe nói năm sau sẽ khó. Cơ mà em cũng làm việc suốt nên cũng oải quá trời. Định đi học 2 năm rồi á. Nhưng chậm nhất năm sau em phải đi học thôi rồi ráng cày bừa có tiền chở bạn em đi phượt. Chà mơ mộng ghê!

Tien    1,701
1 phút trước, Black_cat đã nói:

Hehe. Sao Tien biết em nhỏ tuổi hơn nhỉ? Em đang định học đây vì nghe nói năm sau sẽ khó. Cơ mà em cũng làm việc suốt nên cũng oải quá trời. Định đi học 2 năm rồi á. Nhưng chậm nhất năm sau em phải đi học thôi rồi ráng cày bừa có tiền chở bạn em đi phượt. Chà mơ mộng ghê!

Học đi, bây giờ đã mắc lên rồi đó, càng ngày càng mắc đó vì nó thêm ứng dụng mô phỏng, càng để lâu học phí càng mắc. Đọc NK em là biết em nhỏ hơn thôi, vì em mới trải đời đến đoạn đó à.. :laugh:, ai cũng phải trải qua theo thứ tự chứ đâu có tuýt cái đã đầy đủ kinh nghiệm già dặn..

• Haha 2

Black_cat    53

À vậy ạ... Em lại cứ tưởng mình trải đời dữ lắm rồi đấy... :sword: Haizzz... Hổng lẽ rồi nữa trải đời nó càng banh chành, dữ dội luôn sao em chịu nổi? Huhu... Thôi cho em dừng lại ko già nữa chứ khổ rồi ko muốn nữa...

• Haha 2

Tien    1,701
1 giờ trước, Black_cat đã nói:

:sword: Haizzz... Hổng lẽ rồi nữa trải đời nó càng banh chành, dữ dội luôn sao em chịu nổi? 

banh ta-lông luôn đó em :laugh:

-----------

Tien    1,701

Mệt quá và không còn cảm xúc gì nữa!

Giờ mình mới biết "để hiểu một con người chẳng dễ dàng", cảm giác của sự bỏ mặc mình cũng dần thấm thía, mình đã lầm nghĩ về người nào đó sẽ :"thương yêu mình vô điều kiện đúng như định nghĩa mà họ mang", nhưng mà là không, vẫn một mình mình đi qua những khó khăn khi gặp phải, không lời hỏi han không lời thăm hỏi. Mình sẽ ghi nhớ rất rõ ràng ngày tháng năm này. Tự nhiên cũng thấy ráo hoảnh, kiểu cung bò cạp một khi bị tự ái đấy! 

Thử thách 6 ngày 6 đêm kiên cường bất khuất. GET GO 

• Sad 1

Tien    1,701

Mình đậu B2 rồi, cảm ơn ông trời, ông Phật độ, lúc thi mình có cầu nguyện cho mình được độ ai dè mình được độ thiệt luôn. 😆😆😆, mà không biết ai độ.

“Độ ta hông độ nàng”, bạn thi cùng minh rớt, nỗi kinh khủng mình hiểu rất chán, lười, mệt nhọc, khó khăn.. 

Cái tánh ích kỷ của mình trỗi dậy, mình thấy rất ích kỷ và hầu hết những gì mình đã ép buộc bản thân làm cho ng ta vui thì giờ mình không muốn làm nữa, như rửa chén hoặc sống ngăn nắp.. 

Đã đánh mất gì đó thật rồi! 

Black_cat    53
18 giờ trước, Tien đã nói:

Mình đậu B2 rồi, cảm ơn ông trời, ông Phật độ, lúc thi mình có cầu nguyện cho mình được độ ai dè mình được độ thiệt luôn. 😆😆😆, mà không biết ai độ.

“Độ ta hông độ nàng”, bạn thi cùng minh rớt, nỗi kinh khủng mình hiểu rất chán, lười, mệt nhọc, khó khăn.. 

Cái tánh ích kỷ của mình trỗi dậy, mình thấy rất ích kỷ và hầu hết những gì mình đã ép buộc bản thân làm cho ng ta vui thì giờ mình không muốn làm nữa, như rửa chén hoặc sống ngăn nắp.. 

Đã đánh mất gì đó thật rồi! 

Hoy cố lên. Chúc mừng Tien Tien!!! Mưa nào rồi cũng tạnh... From Linda...

• Haha 1

Tien    1,701
9 phút trước, Black_cat đã nói:

Hoy cố lên. Chúc mừng Tien Tien!!! Mưa nào rồi cũng tạnh... From Linda...

Nghe mưa nào hỏng tạnh from linda cười mún cĩu..

Thấy cũng bình thường em ơi, ko có gì phải cố, chị đã sai chị sẽ sửa chữa 🥸🥸🥸 

Black_cat    53
27 phút trước, Tien đã nói:

Nghe mưa nào hỏng tạnh from linda cười mún cĩu..

Thấy cũng bình thường em ơi, ko có gì phải cố, chị đã sai chị sẽ sửa chữa 🥸🥸🥸 

Đúng là trải đời có khác. Haizz, em ko nhiều lần nhưng lần nào cũng đau như chết đi sống lại. Haizzz

• Confused 1

Tien    1,701

Chị có bị gì đâu mà đau nè, tình cảm hơi xa lạ hơn trước chút thôi. Nói chung sửa chữa lại thôi, chờ thời gian vậy :rolleyes:

Tien    1,701
Posted (edited)

Ahihi mua laptop cho cháu gái xong rồi.. 
máy xịn cute luôn, mua xong mình còn muốn ganh tỵ luôn,  Chip ryson 7 lun nà.

Dạo này mình cà thẻ lên chuột luôn chứ, hôm kia mới mua cái nệm 11,7 tr  vì làm trận làm thượng ly thân bà vk ra ngủ riêng luôn, mà cái nệm Hàn Quốc cũ ngủ sáng dậy nó đau hết cả lưng muốn đi tự vẫn, order ngay và luôn.

Chiều đặt luôn cái ghế giám đốc bằng da thật 6.7 tr luôn.

Ly thân sướng ghê, xài tiền không cần hỏi ai hết ahihi nó sướng 😆😆😆

ahihi (đang viết NK bả chạy qua nằm chơi), biểu cho ai cây quạt đi, mình nói cho hết luôn 4 cây, mua cây xịn về xài, bả nói : thôi mua chi, tính ở đây luôn à? Ừa ở đây luôn, bên đây rộng nằm sướng hơn, qua đây ở luôn đi. Thôi bên đây bí lắm, bí gì, mở cửa sổ ra. Thôi.

Thôi thì thôi chứ tui ở mình sướng hơn, tự tung tung tác, ly thân muôn năm 🧜‍♀️🧜‍♀️ hey hey 🧜‍♀️🧜‍♀️

Edited by Tien

Tien    1,701
Posted (edited)

Nếu phải dâng chiến phẩm cho em

Chắc sẽ là vòng hoa bại trận 🤯

# Tui là tui đã nói:  khuất mắt thì tui rất kiên cường, ko thèm nhắn tin ko thèm bận tâm để ý nhưng ở cạnh bên là tui ko có chống cự nổi dù tánh tui rất là ngang ngược .. 🥷🥷🥷

#hai đứa đi ăn bò wagu về có chút rịu nên đứa nào cũng buồn ngủ, coi Nala xong mình vờ nói: về bển ngủ, về bển ngủ tui đét đik, đét đik hay đá đik gì mình ko nghe rõ đại ý vậy, thế là mình ngủ lại ngay vì lúc ấy mình chỉ muốn ôm bx ngủ thôi, mọi thứ đều mềm mại dễ chịu.. giận hờn gì bay biến hết 🥰🥰

Bò wagu nó rất ngon mà mắc, hai bb ăn hết 2tr6, mình nói lần sau đi chỗ kia còn mắc hơn, vk hỏi mắc hơn chỗ hôm mình ăn không (hôm đó ăn YAZAWA SAKI hai đứa hơn 6tr), mình nói đắt hơn đấy. Một nét suy nghĩ thoáng qua, vậy thôi khỏi đi 😆😆😆, đúng là nhà có nóc có khác liền, chi tiêu phải có ray 😆😆😆

# đâu rồi ngày tháng phong liu ngắn ngủi của tui  🥷🥷🥷

# ngon hem

465-BD101-0479-461-E-A3-BD-F1-A1690389-C

Edited by Tien
  • Like 2
  • Thanks 1

greyrain    93

Nhìn ngon quá ei chị ơi 🥲

• Like 1

Tien    1,701
Posted (edited)
Vào 18/7/2022 vào 03:02 , greyrain đã nói:

Nhìn ngon quá ei chị ơi 🥲

hôm nào chị làm món tôm hiếp râm, hấp rim còn hấp dẫn hơn nữa á.. :)

----

Gặp đối tác thứ dữ..

-hey, sao em ko tính hết công nợ luôn?

-Thường bên em tính đến cuối tháng thôi chị

-Bên chị tính dứt điểm toa cuối luôn em, Thà Là Bỏ Đi Hết Ta Làm Lại Từ Đầu..

-Vậy hả, em tính để Dan Dan Díu Díu cho nó vui

- Thôi, vậy nó Mập Mờ lắm em..

Song phát hai đứa cười, dò đúng đài nhau lun :laugh:

---

Có nhiều chuyện lặt vặt vui vui mà lúc ngồi viết nó quên hết, thiệt là tai hại từ hồi chích vacxin (mượn cớ đổ thừa). Giờ sao cứ quên ngược quên xuôi vậy không biết nữa. Người vk tuổi mới lớn đang ngủ, được cái dễ ngủ nên tâm trạng cứ phơi phới thế luôn. Hôm nay cái ngày gì tâm trạng mình ko tốt, bà vk cấm coi  vụ xử Tịnh Thất Bồng Lai vì nó hay ảnh hưởng tâm trạng mình lắm mà thiệt, cứ lo lo cho ông cụ, mình thấy ổng già rồi, đâu có tội lỗi gì đâu, thiệt tình sao lại đẩy người ta vào vòng lao lý như vậy. Mong ông trời xót thương cho ổng, hoặc là kiếp nạn khó tránh. Hây dà, thiệt tội nghiệp.

Ngồi nhà nhìn đơn hàng tụi nó bán mà mình muốn xĩu, bán que hàn 25kg mà nó lời được 27k kiếm bao nhiêu cái 27k để mình chi phí đây, mỗi ngày chi phí tính ít ỏi cũng phải 6tr, thiệt là ngán ngẩm. Ngồi bi quan là cái đầu cứ nghĩ toàn điều khó ở, tui đi uống cà phê đây.

Chắc mình giải nghệ quá, giờ đến cuối năm mà ko khá hơn mình sẽ giải nghệ, Ngồi ko mình cũng có tiền ko lao tâm tổn trí nữa. 

Chán quá.

---

ha mình mới đọc được bài nguyện hay quá.

(icon chấp tay)

Nguyện ngày an lành, đêm an lành

Đêm ngày sáu thời đều an lành

Tất cả các thời đều an lành

Xin nguyện từ bi thường gia hộ!

Ngày mới, nguyện lòng con biết ơn tất cả những nhân duyên trong cuộc đời! Người đến hay người đi đều mang lại cho con những bài học vô cùng quý giá!

(sưu tập)

Edited by Tien

Tien    1,701
Posted (edited)

Hôm nay mình đi tập lái xe, lái ngọt ngào không run sợ, mình cũng thử chạy trên những đường quá nhiều xe, qua giao lộ qua các nơi đông đúc chen chúc và kẹt xe. Cảm giác lái ổn định, tuy nhiên nó sẽ thật sự khó khi mình đi một mình, nhưng mình đã rút kinh nghiệm nhiều, mình từng nói cả tỷ người biết lái xe mà chả lẽ mình không lái được nên mình lái bình tĩnh, vấn đề còn lại là luyện tập và đi đường dài đường khó thật nhiều, quay đầu xe, đậu xe vào hầm. Thật lạ mình không bị say xe do mình đã luyện tập nhiều để không say xe mà người ta nói lái thì không say thiệt, mình cố gắng nhỏ ga không giựt cục nên ko say xe gì cả.

Biên vội vài dòng kỷ niệm ngày mình lái xe đường 3/2, nguyễn tri phương, thành thái, nguyễn văn linh, quốc lộ 50.. những đoạn đường đông đúc xe công xe tải xe con xe ba gát xe máy.. 

Qua mình mới ăn sushi hokaido, nay mình đi ăn ốc với bx đây, cũng lâu rồi ko có ăn ốc. Xong về lại coi Nala, ăn mừng kết thúc một tuần lễ bán ế mà ăn sang :laugh:

(icon chấp tay)

Nguyện ngày an lành, đêm an lành

Đêm ngày sáu thời đều an lành

Tất cả các thời đều an lành

Xin nguyện từ bi thường gia hộ!

Ngày mới, nguyện lòng con biết ơn tất cả những nhân duyên trong cuộc đời! Người đến hay người đi đều mang lại cho con những bài học vô cùng quý giá!

(sưu tập)

Edited by Tien

Tien    1,701
Posted (edited)

Cn, phụ vk mọi thứ nàng cần 💪💪

bx đang nấu bánh canh, tối qua đi ăn với nhóm bạn 30 năm, đi ngang qua chỗ hồ bán nguyệt đẹp quá nên nói tối nay đi sang đây. Ráng sao để dành tiền sang đây mua nhà chiều cho bx đi bộ thể thao đẹp lắm luôn.

bé Thanh Nở đang bị ốm đây nè 🥸🥸🥸, tội nghiệp ghê, chiều chuộng đủ điều cho nó ăn mà nó bị ói mấy lần.

Nhà có 2 con chuột nhí chui vào ghế massage, ôi sợ ghê, cảm giác gớm làm mình cứ sợ nổi da gà. Nói bx “em lấy nó ra đi”, bx trả lời :”ừm, tối em lấy nó ra”, tự nhiên cảm giác mình baby dã man, giống đứa trẻ thỏ thẻ với mommy, được Mom trấn an.
Thôi, mình phải mạnh mẽ lên mới được, 2 cái mình sợ là chuột và bóng tối.. sợ chuột ghê 🥷🥷

— haha

tánh trẻ con tiềm ẩn rất mạnh mẽ trong mình.

Ăn tô bánh canh ăn hết chừa lại cục giò to ko ăn, vk biết ý nói :”ăn không em bóc ra cho”, “ăn, sao em biết chị ngại bóc nên chừa lại hay vậy?”, rồi vk bóc tỉ mỉ từng miếng sẵn ra bỏ tô cho mình chấm ăn, đến cuối cùng thì chọt tuỷ ra cho mình ăn xong bảo: “ trẻ con thích ăn cái này lắm nè”, rồi nhìn mình cười cười 😆😆.

Nghĩ lại, mình vẫn ko buông bỏ nhiều cái tính trẻ con nhỉ 💪💪💪, bà trẻ đấy 😆😆

Edited by Tien
  • Haha 1

Tien    1,701

A Haha

Đi ăn ở Hồ Bán Nguyệt Phú Mỹ Hưng về, bx đã lấy được 1 con chuột ra. thiệt là mừng ghê!

Còn 1 em cố lên 🥷🥷🥷

Tien    1,701

Hihi :laugh:

Mua máy pha cf được 2 ngày rồi /m/

Bx cuối cùng cũng chiều cho mua kèm biên bản :” 1 tháng ko được mua gì nữa”, mình nghĩ chắc đủ rồi mình ko mua gì nữa đâu. Nếu mình còn đòi mua gì nữa thì chứng tỏ mình bị bệnh nghiện mua sắm rồi.

Để coi mình còn nghĩ ra thêm món gì nữa không 😆😆😆, chắc bả đánh.

:rolleyes: Chị mình thì giàu quá mà chi tiêu lúc nào cũng tiết kiệm, còn mình thì phung phí 🤯🤯, phải học chị thôi.

iu vk 😍😍

Tien    1,701

Có bà vk chán nản vô cùng, dàn karaoke chị gái cho sẵn mà bả không cho gắn!

Bực mình mốt mua dàn khác. 
:mp3:

Tien    1,701
Posted (edited)

- mốt chị hưu sớm không làm việc nữa, mỗi ngày cho chị 500k xài nhé.

- gì dữ vậy, ở không xài gì dữ vậy

- 500k mà dữ hả? Chị hỏng biết, chị lấy 500k là tiền riêng muốn làm gì làm, ăn sáng em trả, ăn trưa em trả, ăn tối em trả, đi chơi du lịch gì em trả, cái gì em cũng trả hết. 500k đó là tiền riêng mua gì mua phí phạm cũng được mua giấy số cũng được, mua cá mua cây gì cũng được.. ờ, cho gái cũng được 😆😆😆

Nói đến đây thì nói sang chuyện khác rồi mình cũng chưa nghe bả ừ đồng ý hay chưa nữa, mà phản ứng đầu tiên của bả làm mình cười bể bụng :”gì dữ dzậy” đúng kiểu một “bà trùm” mà là “trùm sò” 😆😆

giờ đến khi mình hưu 500k có khi còn nhỏ xíu chứ hỏng chơi.

TIN VUI: mới mua được cái nhà nhỏ xíu rồi 😆😆😆😆

😎😎

Edited by Tien

Tien    1,701
Posted (edited)

Mới bệnh xong bx lại bệnh, cũng may là chỉ cảm xoàn thôi.

Iu bx 🥰🥰🥰 ghê.

Bận rộn và bệnh nên mình quậy lung tung ko có nghe bả quở không thì chắc cũng đầy tai. Nay còn lôi cái tiền 23tr mình thanh toán thẻ visa ra để rầy nữa chứ, mình la lớn :”cũ mà chời ơi, cũ lâu lắm rồi, nay nó nhắc nên chị trả hết đó.” Cái bả sảng hơn : “ai biểu chị đặt cái túi chi cho em tiếc tiền, mốt ko có cà thẻ gì hết, mắc công quên không nhớ xài nhiều”, ủa liên quan ghê ha, cái túi có 700k.. tự nhiên mình nghĩ lại tình cảnh của mấy ông ck, nói sao cũng thua vk, nghĩ thầm :xưa giờ mình chẳng nhường ai bao giờ, lẽ nào đến giai đoạn nhịn nhục luôn rồi đó hả? Mấy bà vk quả nhiên có quyền lực ghê thiệt 🥷🥷🥷, quyền “đúng cũng thành sai” 😆😆😆, giờ mình thấu hiểu tình cảnh của mấy ông lắm rồi, hiểu cái chuyên quyền nhỏng nhãnh của mấy bả, nhịn cho êm nhà êm cửa 🥸

Đang chờ coi “mặt nạ ngôi sao”, giờ nhà mình thành mấy bà nội trợ chuyên trị show truyền hình rồi 😆😆😆 

Edited by Tien

Tien    1,701

tội nghiệp bé Nở quá :wacko:

Bị bệnh đi điều trị mấy nay mà không khỏi, nay đón về rồi, mong cho em khỏi bệnh đi, cái chân nay yếu xìu hà.

Nay thấy đỡ đỡ mẫn ghẻ rồi, ông thầy nói nó đang đào thải virus, hy vọng không sao.

hai bb đi tha lôi bé Nở về bằng xe máy tội nghiệp nó quá, mình nói phải có ô tô nó đỡ mệt. mà có ô tô thiệt tình mình ko nghĩ mình sẽ thích đi vì chở mọi ng đi xong mình phải đi kiếm chỗ gửi xe nữa nha, lúc đó lười cũng chả ai thay. Chị mình nói mua ô tô để đó mua cái nhà, xong chị thấy cái nhà kia ok chỉ tự lấy luôn cho mình. 😀 Giờ hai bb lại trở nên keo kiệt vì tiền mặt nó lại ít lại 😆 

:rolleyes: 😇😇 vái bán hàng tồn nhiều nhiều để thu hồi vốn 🥷🥷🥷