Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Digi

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

Digi    1,552

Gh, quá lời rồi đó  :fpc:

Đập cho đã ngày này thôi đi nha, sang năm mùng một mà đập pc là tui bẻ răng bảy đó! :growl:

------

Sáng nay 9h hơn thì dậy, không có cảm giác nhức đầu gì cả. Lấy ly cafe uống, nhìn 2 cái nhữn trên bàn lấp lánh thấy "cuộc đời vẫn đẹp sao".

Kim cương có một hấp lực dã man! 

Đôi khi mình nhìn nó thấy nó nhìn mình, ánh  mắt lấp lánh, mình nghĩ nó ở đó, không phải chỉ khúc xạ ánh sáng đâu, nó giữ ánh sáng lại để tôn vinh giá trị cho bản thân. Thứ ánh sáng ma mị, long lanh và khiêu gợi nhất khiến cho mắt người đàn bà không rời xa được. Ánh sáng đi vào viên kim cương trở nên phi thường hơn. Người ta cũng vậy, hãy dung nạp tất cả mọi thứ và biến nó trở thành phi thường, trước khi hồi trả lại cho đời! Người thành công là ng vận dụng được triết lý này của Kim Cương!

Những người yêu quý kim cương, đa phần là những cá nhân ngạo mạn (chắc thế), vì khi có được vị trí nào đó thì "đàn bà" mới có thể nói chuyện với "kim cương". Kim cương để nuông chìu thói tự mãn của đàn bà.

Bây giờ, mình đã "bớt nghĩ" mình là con gái rồi, mình thấy mình có phần nào đó thành "đàn bà" ở nhiều chiều, sự chín mùi của tình cảm, tư tưởng, niềm hạnh phúc miên man từ những điều giản dị, sư yêu thích những đứa trẻ và muốn trở lại suy nghĩ vui tươi như đứa trẻ chính là những biểu hiện rõ nhất của "đàn bà", mình thấy mình luôn bao dung hơn cho lũ trẻ và mình đã phần nào trở thành "quý bà" rồi.. nên buồn hay nên vui không rõ nhưng vẫn muốn xem đó là hạnh phúc! (an ủi chính mình).

:wub: (một buổi trưa 30, chuẩn bị đón tết 2017)

Edited by DZU
  • Like 1

Digi    1,552

Con đi chùa!

Mai vàng trên cỏ biếc,

nắng đổ xuống lòng xanh,

chắp tay con cầu nguyện,

mẹ cha thật an lành!

Quỳ bên lề pháp bảo

sáng tỏ nhiều chân tâm

nẻo đường nào uyên áo

đưa con qua lạc lầm

Nép bên thềm chánh điện

trái tim còn an nguy

con thỉnh xin nguyện ý

thoát được lòng sân si ..

Nghiệp duyên nào tiền kiếp

cơ duyên nào hoài mong

dốc đời còn leo tiếp

mai về hai tay không.. ! [-o<

Mùng 1

10h hơn mới chịu dậy, con dây là nhớ cha nhớ mẹ.. (lại buồn khóc quá), thật mít ướt. 

Edited by DZU
  • Like 1

Digi    1,552

Mơ như là hoạn nạn, kẹt giữa dòng ái ân, khát khao qua cơn hạn, ngập ùa vào xác thân :fpc:

• Like 1

Digi    1,552

Mình có lỗi với cả thế giới hay sao? :fpc:

• Like 1

Chops    446
Bây giờ, DZU đã nói:

Mình có lỗi với cả thế giới hay sao? :fpc:

Chế bị cả thế giới hờn hay chế đang hờn cả thế giới

• Like 1

Digi    1,552

Cả thế giới hờn chế nè! Mặc kệ lun, chế sẽ hờn cả thế giới! :fpc:

• Like 1

Chops    446
Bây giờ, DZU đã nói:

Cả thế giới hờn chế nè! Mặc kệ lun, chế sẽ hờn cả thế giới! :fpc:

2 tỉ người thích điều này

3 tỉ người yêu thích

2 tỉ người haha

1 tỉ người wow

Em vừa thống kê được con số rồi chế à

• Like 1

Digi    1,552

Thế giới của chế là một người mà Dép, thống kê mà cũng làm khống :fpc:

Điêu nó vừa vừa thôi nhé!

• Like 1

Chops    446

Em xin lỗi vì đã quay lưng với chế huhuhu

Mà thực ra từ nãy đến giờ em quay mặt đấy nhưng em được cái trước sau như một nên chế tưởng lưng.

Thôi, chế đừng buồn nữa nhé, vui lên đi, lấy sức mai còn buồn cả ngày mà

• Like 1

Digi    1,552

Em xa con vợ lâu rồi chế biết, nói chuyện cứ y như là làm tình ..nguyện vậy,  đầu đuôi , lưng mặt quay mòng mòng..

Cái Ăn cứ cắm vào Cái Lái là như nào? :fpc:

Thôi đừng dzỗ, cho tôi buồn nốt một ngày đi nè! :ninja:

Digi    1,552

Tưởng đâu mình đã dứt tình

Thì ra mình vẫn bất bình .. vì yêu! :(( 

Yêu đương ích kỷ rã man..

1/Thời gian cho tuổi

Tình nhân cho buồn

Nhớ nhau úp mặt

Xa nhau như cuồng!

2/ Tình yêu như cái hố

Sa chân vào vô tình

Chia tay như gãy đổ

Khoảng ngắn -dài đời mình!

3/ :((   :((   :((  :((

Edited by DZU
  • Like 1

Digi    1,552

Mình bệnh rồi, tự nhiên dạo gần đây mà đọc thứ gì có vẻ "ướt át" quá là mình buồn nôn!

Con người, lúc rà rồi là hình như trở lại chỉ thích những gì đơn giản, nhỏ nhẹ thì phải. Một bình hoa cũng làm mình xúc động không ngừng, một vài xác hoa cũng là mình "ray rứt", ủy mị lắm luôn.. Thời gian này có lẽ là lúc để hưởng thụ cuộc sống nhàn nhã mới xứng đáng.

Năm 2015 là năm nhàn nhã của mình và người ấy đến, xáo trộn mọi thứ, đến cuối năm 2016 thì mọi thứ có vẻ được sắp đặt lại, mình lại tự cuốn mình vào một cơn lốc của cv.. Nhưng mình thật sự lười quá..! Chỉ muốn ngồi chơi và đọc sách, nghe nhạc.. tuổi rà đang hiện diện trong mình chăng?

Bán nhà hay cho thuê đây? Bán nhà cũng phải sửa, cho thuê thì cho đại giá rẻ một chút khỏi sửa, gắn mấy máy lạnh vào cho ng ta được rồi, khỏi nhọc.

Mình cũng chịu phép theo lề lối của mấy bạn Á Đông bệnh phu. Làm lụng cực khổ tích cóp đến già, rồi thì khi già thì không còn sức để Hưởng nữa.

Năm nay kiếm em nào trẻ trẻ về làm tình nhân, lây bệnh RÀ hết sang cho em ấy vậy ! :wub:@};-

Ơ, hay là mình kiếm bác sỹ tình nhân gia đình nhỉ ! hí hí.. 

• Like 1

Chops    446

Có em trẻ đây ahihi

• Like 1

Digi    1,552

Bực bội quá cậu Dép, trả lời cậu xong rồi mà lỗi sao ko gửi được, phải xóa đi á .. Cậu có bằng bác sỹ gia đình tôi ưng ngay! :wub:

---

Valentine 3 chữ lắm.

Bực lắm, buồn lắm, khó chịu lắm..!

Lắm đầu tiên là bực nyc, khi không đăng bài lung tung lên zalo không còn một chút sĩ diện nào hết (may  thôi là bạn bè nó, khách hàng nó đọc bài nó chứ ai..)

Lắm thứ hai là : ăn nước lạnh

Lắm thứ ba là : không biết làm gì với hai cái lắm trên nên khó chịu quá ..

Vẫn chưa hết ngày Valentine, hy vọng tối nay êm đềm trôi qua.. Nghe hờn giận trong lòng lắm đy.. Tính hôm nay viết bài bay nhải cho nó lung linh mà giờ vầy nè.

CÁU :ninja:

• Like 3

Digi    1,552

@Ghost

Không có lồng lộn gì hết! hun miếng :*

Qua Valentine rồi, thôi bỏ đi, ko nói chuyện cũ nữa  :ph34r:

---------

Buổi sáng, dậy không bị hức đầu chút nào, sung sướng quá,  yêu đời quá, mở nhạc um sùm hết.

Tối nay về nhà cũ lấy cái loa bluetooth về nghe nhạc cho đã. Chị Đ, vua khó chịu luôn, chỉ nghe nhạc máy tính mà chị ấy còn thấy ồn ào quá, lấy cái loa bự chà bá về chắc bả .. :fpc:  èo ôi.

Người tình ơi, em mơ gì không :rolleyes:

Tối qua, trước khi ngủ nghĩ đến bánh sầu riêng là thấy ớn đến xương! Đàn ông làm!

Đàn ông mà bán bò bía là mình không bao giờ ăn nha, cho ế thấy mom mấy ổng luôn. Nghĩ đến cảnh ra vô nhà vệ sinh mà móc ra nhét vô không rửa tay ra cuốn pò pía là mình ói một đại dương. Dzô bàn nhậu mà ko có cây gấp đá, lấy tay bóc đá, là chế tự hiểu, uống ướp, ko uống đá, mấy thằng nhậu còn ghê nữa, đi đái cũng nhét ra nhét vào vô tư. Chị Năm mình hay biểu tụi bạn nhâu, đứa nào đi ăn nhậu mới chế cũng phải cầm theo cái móc, y như cái vợt cá vậy, vô đó mà tròng vô rồi móc ra móc vô.. mình nói "chị nói sao, tụi nó sạch sẽ, em thấy nó toàn lấy cây gấp đá gấp ra rồi gấp bỏ vô không đó." :mad: Dzô cái đy .. :drinks:

thơ cho @thằng ck mất nết! 8-X

Em tuổi buồn lặng lẽ

Trong một ngày nắng phai

Anh giống loài mạnh mẽ

Đang vui đùa với ai.. ?

Edited by DZU
  • Like 2

Chops    446

Anh đang đọc nhật ký và cặm cụi like bài của cưng đó ahihi

• Like 1

Digi    1,552

@Deep  Anh đang buồn vui với ai đó anh? Tiếc là em ko thích "dái lăn tăn" không thì em híp anh trên cành quýt vì anh "rễ rãi" nhất trong tất cả các đứa trai em quen! Anh có bằng lái chưa vậy? :wub:

@meomap

Mèo ơi, chế không dám bơ, mà chế chừa đường về đó nhé! lễ nhơn tình với em có vui nhìu không? 8-X

------

@DZU Viết cái gì sâu sắc giùm chút đi má, tự mention má luôn á! 

Mình viết về thái độ của các bạn trẻ bây giờ.

Các bạn trẻ bây giờ thái độ quá kém. Trong khi một người lớn tủi, thành đạt như mình quan tâm, đề cập đến họ không vì mục đích vụ lợi gì cả, chỉ đơn thuần trao ra sự trìu mến, tình thương, tình người thì các bạn hay "tạt nước lạnh" người rà quá.

Các bạn trẻ suy nghĩ lợi đi, "cho đời chút ơn" đy. Sống từ tâm từ hành động, đừng có thấy người ta sởi lởi ngọt ngào mà coi thường người ta, vì người ta muốn mang đến cho các bạn sự dễ chịu, cơ bản là trao ra một sự dễ chịu cho các bạn bắt gặp ngay, không cần phải tìm tòi phấn đấu mới phải thấy, không phải ng ta hèn kém muốn lập thân với các bạn vì điều gì đâu đâu, chỉ vì muốn mang sự thuận lợi cho các bạn liền lập tức, cho các bạn giữ được sự tự trọng, sự tự tôn chính mình, giữ lại được nhiều hơi sức để "thuyết phục" người khó tính hơn. Còn ng rà này dễ dãi quá mà, thân ái là có sẵn, là mời mọc sẵn, nhận không nhận, có từ chối cũng phải lễ phép đàng hoàng, cho xứng đáng với đẳng cấp của con người cấp tiến .. "lam lam, đến đây ăn đi", không việc gì các bạn phải khó chịu với người đưa kẹo cho mình ăn, đừng có đánh đồng người xấu với người tốt ngay từ những phút giây gặp gỡ ban đầu, chưa phạm tội là chưa có tội đâu các má trẻ tuổi, các má đừng làm như xã hội mắc nợ các má lời chào, lời cầu kỳ ngưỡng vọng.. 

Ng rà này tự đổ lỗi cho mình không có Duyên thôi, nhưng cũng phải trách mắng để các má trẻ phần nào tỉnh ngộ, đối nhân xử thế phải cho nó tốt đẹp hơn thì sẽ gặp người tốt đẹp. Không có ai có bổn phận chiều chuộng các má đâu, các má nói chuyện văng một hột nước miếng vào ng ta thì ng ta nhổ một bãi nước bọt vào các má .. Cho nên đã Đẹp thì còn phải có Duyên, có tâm tốt thì sẽ gặp toàn điều tốt lành, còn mấy má không biết thế nào là sống đẹp thì có gặp kẻ xấu xa, các má cũng không phân biệt được đâu,(vì chưa lần nào tận hưởng điều tốt hơn mà) có biết hay là không? :fpc:

:ninja:

• Like 4

Digi    1,552
Vào 2/15/2017 vào 20:30 , meomap đã nói:

có chẻ em đang lăn qua lăn lại chờ chế nè :))

meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo meo 

(mới học ngoại ngữ mới cô mèo, cô ơi, cô tự dịch đi nha, trắc nghiệm phương pháp dạy của cô lun meo meo meo)

----------

Ngoài em anh có yêu ai? :--

Quan tâm chăm sóc cho ai,:--

mà sao anh vô tâm với em quài .. :--

chẳng có gì tốt trên đời mãi :--

Vô tình tìm lại được mấy đoạn chụp màn hình hồi xưa mình tả về giọng ca Ngọc Lan của mình, mà ở đó mình mô tả mình hóa thân thành đời-voi (voice) của cô ấy. Khi mình là giọng ca của cô ấy thì mình va đập nhào lộn, cấu xé mình ra sao để bung bung ra cái thứ âm thanh biểu cảm tuyệt vời đến như vậy. Mê muội quá nhỉ?

...

"Khi điệu nhạc vang lên, tôi không để ý chúng, tôi chỉ đơn giản giải trí trong mỗi dao động âm thanh rồi thôi, và khi nàng cất lên tiếng hát tôi mới từ đó chuyển mình theo lộ trình nhất định để đến nơi mà tôi có thể cuộn mình lại thành những thanh âm dìu dặt đầy cảm tính. Tôi sinh ra từ điểm xuất phát là làn hơi ấm áp của nàng và liên tục tái sinh từ nơi ấy theo sự khai phóng này tôi neo mình vào một không gian khác gọi là không gian vĩnh cữu và  trong suốt chiều dài không gian ấy (/dài bằng một bài hát có lẽ), đôi khi, tôi dừng lại tạo động tác biểu cảm, đó là khi nàng phát ra một thanh âm nhất định, đó có thể là một tên người hoặc một lời tiếng trong trẻo nào đó, hoặc là lời tỏ tình mê say..

Khi nàng hát tôi sẽ trôi dài trong không gian như những hạt kim tuyến óng ánh không trọng lượng, hết lần này đến lần khác tôi được sinh ra liên tục và khi chính mình còn lơ lững trong không gian tôi đã lại chạm phải mình, không chồng chất, vỡ òa mà vút lên, vút lên cao mãi cho đến khi nàng khép miệng và buông tiếng thở dài đau tiếc như lời bài hát trong cuộc tình đã xa. "

Khó hỉu quá, dzáng tưởng tượng ra coi khi tui là giọng hát của Ngọc Lan, thì  tui ra sao nhá..

la la la :--

• Like 2

Chops    446

Em đang cần tìm bài có nhạc điệu na na na nà nà, ná na na nà na, na na nạ na na na nà, dzu tìm giúp em luôn với 

• Like 1

Digi    1,552

Em iu con gái Na nào hả em? Chế mà thẩm được giai điệu cậu tả, chế cho cậu bóp vếu đủ hai tay! :gum:

• Like 1

Ghost    498

Tại sao chúng ta lại nhắm mắt khi hôn? Là tại vì những điều tuyệt vời nhất thì không thể cảm nhận bằng ánh mắt mà phải dùng trái tim.. 

Khi nghe Ngọc Lan hát em cũng nhắm mắt... cái rồi em ngủ quên lun...:ph34r:

P/S : chế đừng có nói là : " không khi dzu hun dzu mở mắt (dzu sợ đứa nào nó dợt cái i7 của dzu) mà dzu vẫn phê đấy. Dzu hứa. Dzu thề. Dzu bảo đảm! 

:fpc:

• Like 1

Digi    1,552

@Ghost

Chế hun mở mắt quài chứ gì. Mở mắt vì thích vậy thôi. Ng yêu cũ của chế cũng ghét hôn mở mắt hay là cứ để mắt lim dim giống chế, nói nhìn thấy tròng trắng ghê lắm. Thế là chế mở mắt ra chế nhìn nó khi hôn ra sao, lúc nào cũng thấy nhắm nghiền mắt lại mà nhắm tịt lại chớ (chắc nó sợ hi hí là thấy mắt chế thấy ghê.) :rolleyes:

Nhắc chi mà nhớ vậy nè Gh .. :dry:

• Like 1

Digi    1,552

20.02.17

Đang viết tự nhiên nhảy ra out, mất hết rồi chẳng còn gì nữa .. :fpc:

đời lắm lúc đâu có ngờ! :--

---

21.02.17

Thức dậy là cảm thấy không vui rồi. (không đau đầu nhưng không vui)

1/Hôm nay mình nói về cảm xúc của người nghệ sỹ. Người nghệ sỹ có nghĩa vụ đẩy cảm xúc của khán giả lên bằng với cảm xúc của họ. Người xem có nhiệm vụ cảm nhận, đôi khi lại làm quá, bằng sự tưởng tượng của mình, đẩy lên cao hơn cả sự truyền đạt của người trình diễn.

Mình thấy nyc có vẻ như diễn cho mình coi,  (hồ nghi chứ không chắc chắn). Rồi não của mình vì họ,  tự động nhân các cảm xúc lên, có ít mình xít ra nhiều và mình tự lừa dối bản thân mình, mình nghĩ ng ta còn yêu mình nhiều lắm cơ. Còn người ta, đóng vai đau khổ hay thật sự đau khổ mình không biết, mình chỉ sợ mình nghĩ sai cũng tội người ta mà mình nghĩ đúng thì mình cũng không có lối thoát.

Ngày hôm qua vui như điên mà ngày hôm nay buồn như đã chết rồi.

Nghĩ vậy mà mình không nghĩ gì cả luôn. :-@

2/Tối qua đánh cờ toàn thua nên nhảy qua coi truyện, truyện kể về ông bác sỹ, ông bác sỹ ấy chết bất ngờ. Mình liên tưởng đến mình và mình nghĩ chết mà không bệnh tật gì thật là một diễm phúc. Thế giới của mình lúc ấy im bặt, chỉ thương những người ở lại rơi lệ vì mình.

Trước đây mình có nói về cái chết, viết ra nhiều suy nghĩ của mình, nhưng giờ mình ko post lại được mà có nói lại mình cũng không nói lại được, giống như nhật ký hôm qua mình nói lại không giống gì trơn nên thôi ko nói luôn. "tam sao thất bổn" là vậy đó, mình hiểu rõ hiểu kỹ luôn, chính mình nói gì mà mình nói lại còn ko đúng mừ!

3/NGỌC LAN!

Mình là người hành động theo cảm tính. Khách hàng thân thiện với mình nếu hỏi báo giá thì chắc chắn mua, gửi email xin báo giá mà mình lười, rồi lần lựa ko báo để ng ta xin chỗ khác. Còn cô nọ từ trên trời rớt xuống có cái tên Nguyễn Ngọc Lan, tự nhiên vất cho mình một email xin báo giá, vừa nhìn tên nhảy ra báo giá luôn. hihi.. đúng là NHẠY CẢM đến từng lỗ chân lông.

Nhát gái (/đúng ra là dại gái) kinh khủng! Nhưng mình thấy cái tính nông nỗi này cũng đáng IÊU.

4/chớp mắt (chỉ để làm duyên thôi)

;;)

• Like 1

Digi    1,552

18/3/17

Cho thêm vài người nữa vào ignore list ở AL.

Em là ai là ai là ai?

Là bất cứ thứ gì anh muốn! :fpc:

--------

19/03/17

Làm sao tôi biết tôi đã đến đó từ đâu?

Ngày tháng của lãng quên, có lẽ mọi thứ cũng chỉ dừng ở đó, đêm màu nhiệm như ma làm, tôi nằm im, ở mỗi giây phút trượt qua, khát khao một nắm tay xao xác lạnh, nhưng sự chơ vơ vẫn tồn tại, hồi đáp lại tôi là tiếng thở của nàng ầm ào, ương bướng.

Làm sao tôi biết điều gì đã xảy ra, rồi tự nhiên khoảnh khắc ấy tôi bỗng dưng cảm nhận như nàng hôn tôi, hơi thở trong veo phà vào mặt, cái lưỡi ươn ướt tự nhiên tràn vào miệng tôi, đẩy nó mở ra đê mê, tôi không cố gượng gạo gì, mở môi ra vào cảm nhận sự ào ạt của niềm hạnh phúc. Một cái lưỡi trơn mềm nhất trên đời này, vị của đam mê là gì, có lẽ là vị của táo, vị trái cây, cảm giác này chưa từng xuất hiện trong đời mình, có lẽ tôi đã không mong điều gì mỹ cảm hơn thế. Tôi mút lấy vị ngọt này và nuốt lấy chúng hồ hỡi như đang mút nước hoa quả, quả vị đam mê thật sống động và ngây ngất.

Trong khoảnh khắc, tôi uốn éo thân mình, cong chân lên muốn ôm lấy thân hình nàng, tôi không nghĩ ngợi gì nhưng tôi biết mình muốn ôm lấy thân thể ấm nóng ấy, tôi muốn nhập vào nàng như lần này là vận may duy nhất. Làm sao tôi biết được sự hòa quyện này đã đến từ đâu, bỗng nhiên tôi có nàng trong khoảnh khắc độc nhất này.

Rồi tôi tỉnh dậy. Hoàn toàn không phải là một giấc mơ, tôi mơ lặp lại một lần như vậy, có vẻ là như vậy, lần này tôi không nhớ rõ nữa, tôi không có thể mơ lại giấc mơ cũ mà, phải không?

Làm sao tôi biết, tôi đã đến đó từ đâu?

Vì đời không như là mơ! :unsure:

Edited by DZU
  • Like 1