Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Digi

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

Chops    446

Ahihi em hâm mộ văn tả của chế rồi đọ ahihi

• Like 1

Digi    1,552

@Deep

@Ghost

Đã sẵn sàng để mơ típ nên tối qua đi ngủ sớm mà éo mơ thấy m. gì!  Kỳ này con nào nhỡ mà lọt vào giấc mơ chế, chế híp rách đik! :laugh:

------

20/3/17

Hôm nay là hôm nay, bạn luôn luôn phải có con số để ghi nhãn rõ cho ngày hôm nay. Nếu bạn không ghi lại nó bằng con số thì mấy chục ngày sau, mấy trăm ngày sao bạn sẽ quên mất, bạn chỉ biết đó, thời gian đó, ở đó xảy ra chuyện thế đó mà thôi. Nếu bạn không ghi bạn sẽ bị thua bởi câu hỏi "lúc nào", "hồi nào má ơi", bạn làm sao trả lời đây? Cái nồi ... a b c d  ấy,.. mà a b c d là cái nồi nào?

Vì thời khắc không tên, có thể chỉ là con số, nối giữa quá khứ-tương lai là hiện tại, buồn khổ, là cái giá phải trả cho hạnh phúc hôm qua.

Cái hồi ấy, tôi đã yêu em. Đừng hỏi hồi nào tôi không biết đâu. Tình yêu thẽ thọt như gì, tự đến lẳng lặng không ngày tháng con số nào cụ thể. Có thể là tôi cũng giận mình vì điều ấy. Nhưng tình yêu mà, nó luôn có huyền năng và cả sự bào chữa mạnh mẽ. :ninja:

Mà tôi cũng kẹt rồi, thế nên tình yêu này chỉ có thể là một sự "đánh tráo khái niệm" nào đó để tôi yên tâm và chúng ta yên tâm. Tôi biết mình rất đa tình, bà mẹ ơi, đa tình mà lại yếu đuối, yếu đuối vì sợ, vì thế với tình cảm của mình tôi có thể bóp chết nó tự trong tim, giữa tim mình ngay lập tức, nó có những phản hồi như, đau thắt lên một chút, đau nhói lên một hồi .. vậy thì sao? Chỉ một lúc sau (vài ngày sau) nó sẽ hết đau và tôi lại trở lại lợi hại như xưa.

Bạn tôi nói trong lưỡi tôi có một lưỡi kiếm. Ý của nó là lưỡi kiếm để chiến đấu bằng cách nói năng lợi hại. Tôi cũng nghĩ vậy nhưng nghĩ ở cạnh khác vui hơn, lưỡi kiếm mềm của tôi chỉ thi đấu với người tôi yêu thôi, lâu rồi không có khả năng thi thố cùng ai cả đây nè. Đúng thôi! "Tình ơi xin ngủ yên, giấc mơ êm đềm" :--

Ta đang ăn kem luyện kiếm thôi! :icecream:

Edited by DZU
  • Like 1

Ghost    498

@Deep cho chế vay ít tiền để chế cài cái công tăc "núm vặn điều chỉnh dục vọng" trong giấc mơ cho chế này! Vâm quá đi mất hời ơi

Edited by Ghost
  • Like 2

Chops    446

Dzu ơi hãy thật lòng là chế yếu sinh lý đi :))))))

• Like 2

Digi    1,552

21/3/17.

Tự nhiên hôm qua, hôm nay và mấy ngày sau nữa, mình có cảm giác chẳng ai đang "lắng nghe" mình cả. :wub:

Có một thứ "cô đơn" nào đó nó ngập ùa trong mình, mình nghĩ mình "không có duyên mấy" như mọi người vẫn thường nói. Lúc đó mình nghĩ họ chỉ đùa thôi, nhưng giờ mình thấy "mình đang vô duyên" chi lạ.

Phải ráng "ủ kín" những tình cảm trong mình thật khó chịu, nhưng cũng phải chịu thôi. Vì phải giữ gìn mình nên không được sống "bung thùa" như mọi ngày, phải lên kế hoạch cho ngày, mình có nhiều đầu dòng cho mình.

- 10h sáng dậy, Uống cf rồi sàng để chuẩn bị đi làm.

-12h, làm việc. (list giá dài dằng dặt)

- vẫn làm việc

-5h về ghé tiệm bán bình gốm sứ mua quà cho chị bạn.

-6h cafe 11, ăn tối

-9h30 lết về

-10h .. đọc sách, xem phim

-11h .. cố gắng ngủ, nếu ko ngủ được thì nghiên cứu cờ tướng..

-11h 10, không ngủ được nữa thì kua gái :laugh:

Tạm vậy. :wub:

---

Sậm sịt như ngày không em, những phố phường bàng quang như dĩ vãng, giọt đồng hồ tự nhiên hốt hoảng, gạch vào mình bằng dị dạng nhớ-quên

• Like 2

Chops    446

Thấy cái 10h sáng chế mới dậy em thèm quá ahuhu

• Like 2

Ghost    498
10 minutes ago, Deep said:

Thấy cái 10h sáng chế mới dậy em thèm quá ahuhu

Ý là dậy mà còn "sàng" nữa ahuhu

• Like 1

Digi    1,552

@Deep Chế Dzu không bao giờ dậy sớm nổi đâu.. quên đy!

@Ghost Không sàng không phải chế Dzu <:-P

:wub:

---

9:00 PM 24/3/17

Từ bỏ đy!

-Có một sự ngạc nhiên nhẹ! mình với nyc có một sự giao kết vô hình nào đó mà mình ko biết, nhưng chắc chắn là có ! :ph34r:

- Mình đọc đâu đó người ta nói "yêu người không yêu mình là một sai lầm". Đát rai! Bạn có thật nhiều người yêu mình nhưng bạn không đồng ý yêu ai trong đó và bạn yêu đúng cái người mà họ không yêu mình. Thế mới đau, thế là sai lầm còn gì! Mẹ kiếp! bíp bíp! :ph34r:

- Hương Ngọc Lan, hương nào cũng gắn liền với chủ thể của nó. Hương hoa hồng, hương nhãn, hương cau.. Người ta không thể nào diễn ra được mùi hương cho người khác nếu mà người ấy không từng nghe thấy, ngửi thấy qua một lần. Hương hoa hồng nó thế nào nhỉ? Thoang thoảng, ngọt ngào, dịu dàng.. rồi bạn hình dung ra được không nếu như bạn chưa từng ngửi thấy mùi hoa hồng? Hương người tình? Diễn tả thế nào đây? Chắc là mỗi người phải có cách diễn tả khác nhau rồi, nyc của mình rất thơm tho 24/24, chú ý đến mùi hương cơ thể từng khoảnh khắc, không bao giờ bước chân ra đường nếu như chưa tắm.. Phải diễn tả sao đây, mùi của nàng ấy là Chanel Chance, mới nghe thấy hơi gắt, lâu dần thấy nồng nàn, mùi nhẹ nhàng hòa quyện dần và chuyển GHIỀN! Nhất là cái gáy của cô ta! Nước hoa còn phải hợp với cơ thể nữa. Với người này thì rất ổn với người kia thì ,, ủa mà tui cũng đâu có ngửi nhìu người xài Chanel mà phải là tình nhân của tui nữa! Riêng chị gái mình mà nghe mùi này thì dị ứng, nhức nửa đầu! Eo ơi! 

Cái mùi bương bướng chắc ai cũng từng Ngửi qua nhỉ? 

- Tiền và đồng hồ vàng đính hột soàn! :money:

Mình từ tối qua chứng kiến cái đồng hồ đẹp nhất trần gian dồi, mãn nguyện dồi!

Phù phiếm hok? Ùm, con người không phù phiếm thì cũng không lao vào những giá trị cao cả hơn được đâu. Mấy đứa có linh hồn phù phiếm, ảo tưởng và mấy đứa điên nhất mới là người tạo ra những giá trị mới cho xã hội này. Thế giới không có những người "điên cuồng" cống hiến, điên cuồng khai phá, điên cuồng sáng tạo thì hàng loạt điều mới lạ đột phá .. sao xảy ra. Cũng phải có người "điên cuồng" ngưỡng mộ chớ bộ! Chế là ở dạng nghèo nàn nhất của "giai cấp" này, chế là fan cuồng các kiểu, iu chuộng cái đẹp ! 

:wub:

Edited by DZU
  • Like 1

Digi    1,552

26/3/17

-"Giai nhân và QUÁI VẬT" cơ

Mở đầu phim là câu "vẻ đẹp là ở bên trong", cuối phim thì :quái vật biến thành hoàng tử đẹp trai xuất sắc và có một tòa lâu đài đầy tiện nghi.

ỦA sao vậy, vậy thì vẻ đẹp ở ngoài hay ở trong mới là vẻ đẹp đáng trân trọng đây? Tại sao cô gái cũng là cô gái đẹp mà yêu quái vật rồi thì quái vật cũng biến thành chàng trai đẹp mới chiệu dậy?

Con người muôn đời là yêu chuộng cái đẹp mà . CẤM SAI !

Vậy thì có gì đáng nói nữa hử?

Mình thích nội dung phim là quái vật vẫn phải là quái vật cơ, rồi hãy chờ xem họ sẽ iêu nhao kiểu gì đây? 

- Hãy nhìn cái hoa hồng kìa "người buồn sẽ nghĩ là tại sao thân hoa hồng lại mọc gai, còn người vui sẽ nghĩ là may quá trên cây gai có một hoa hồng". Mình đang buồn hay vui mình nghĩ :'kệ mẹ nó", "sao cũng được"

- Sáng nay dậy thấy không khỏe lắm! Cảm giác trù trừ nó cứ ở trong mình hoài. Không biết quyết định gì, không biết làm mịa gì hết. Ngồi chơi cũng ko thưởng thức được cái chơi, nản nản kiểu gì. Ước gì có một giai nhân - quái vật gì đó ngồi cùng, gác tay chơi đở mỏi lòng suy nghĩ! Cứ ngồi đó đi, "Người ngồi đó lắng nghe tôi kể chuyện", đọc sách đi, chơi game đi, thiền đi, cứ hiện diện ở đó như có sẵn rồi, như trang sức như phụ kiện, như một sợi dây quẩn quanh, như cái đồng hồ trên tay em, như cái kệ sách luôn! Nghĩ ngợi lắm chi rồi băn khoăn. 

- Mình còn bao nhiêu năm cuộc đời? Nhớ nhà sư nói "ta là con dòi trong bãi cứt", mèn ơi, sư khác hỏi "là con dòi trong bãi cứt để làm chi?", "để hóng mát!", mèn ơi. Làm con người như mình mà sao vô dụng thua con dòi trong bãi cứt nữa, người ta nằm giữa đống cứt thấy ung dung chưa kìa, sư ơi! 

Nhắc đến cứt buồn lôn quá! Ta để yên cho sư hóng mát , ta cũng đi hóng mát đây! Cứt đâu?

:ninja:

Digi    1,552

27/3/17

5:20 PM

Mình chẳng làm gì đúng cả, cho đến gần hết thời gian của ngày hôm nay!

Cảm giác muốn quay lưng với cả thế giới nó cứ dần hiện ra rõ rệt từng chút. Tối qua, mình vứt hết trang sức vào tủ dồi, ko buồn ngó, hờn lắm!

Mấy cái buồn sao nó đến với mình suôn sẻ thế không biết, chẳng ai làm gì mình thì mình cũng buồn, ừ, mắc mớ quá! Bớt khùng điên chút đi! Những tháng ngày chết tiệt này, mình như một quả bom, chắc chắn là phải nổ vào ai đó cho đúng chuẩn sân si!

Nói vậy thôi chứ vừa lôi đồng hồ ra đi cắt hai mắc dây cho vừa tay! :laugh: Ai bỉu cái mặt ham hố còn làm bộ buồn!  Đồng hồ Nhật thì còn có thể cắt được bao nhiêu để vừa tay chứ đồng hồ xịn thì cắt mắc cuối cùng là mình đeo vẫn còn lỏng le, thế là gầy quá đó! Vậy thì sao! Mắc mớ hông? Chỉ biết là đang cáu đến nổi ai đụng vô cũng có thể xả suppap người đó. Thế là cái thằng điên làm cùng thấy mình seo-phi, nó bảo mình "có người yêu rồi sao cáu vậy?". "Mày muốn tao ngắt mặt mày hay không?" mình cười vì mình nói một câu đầy năng lượng nhất từ trưa giờ, xong rồi coi lại hình ảnh trong điện thoại, mình soạn ra mấy gương mặt nào là người yêu .. hihi, mún chửi thề quá! Toàn người làm cho mình chán ghét!

Chỉ muốn ở nơi nào đó một mình, đừng có tiếng động luôn, mình sẽ ở đó đủ 24h/7 ngày với cái máy tính của mình và mình viết về người yêu dấu, đừng có con mắt nào dòm ngó, đừng có ai quan tâm mình, đừng có bất kỳ ai ... tồn tại nữa. Rồi ở đó mình sẽ gào thét tên người tình của mình, những người yêu đã qua đã cũ sắp tới. A B C D X Y Z .. LOL, rồi mình sẽ làm cho họ hội tụ lại ở một chỗ, như sách vậy, ờ, như những quyển sách đầy hồ nghi nằm trên kệ sách, mình chưa bao giờ đọc hoàn chỉnh những quyển sách của mình, thói quen này làm cho mình chẳng hiểu rõ hết từng người tình của mình .. mấy quyển sách thì không biết đi đâu cả mà "người tình THÌ KHÔNG"

Đi hết đi, đi cả đi .. ! :fpc:

Mình muốn xin ý kiến ai đó về việc của mình nhưng mình nghe câu trả lời dứt khoát :"Anh phải tự biết thôi anh bạn... Tôi không hiểu rõ lắm anh muốn gì ! Cứ nói thẳng ra một lần đi, rồi thì đừng có nhắc lại nữa.. Tôi chẳng muốn nghe đâu!"

- Thế thôi, cũng buồn! Xin mời anh đy cho! :ninja:

• Like 2

cogaithang12    428

Đời có gì mà buồn chị Dú, thấy con ruồi bay qua, lấy tay đập bẹp cái bỏ miệng ăn cái hết buồn.

không liên quan nhưng mà không biết cái nàng bên phải, nàng ấy có đi bơm Dú không chị Dú?

• Like 1

Digi    1,552

@cogaithang12 :wub:

ruồi cơ bản là vô nhân tính, nó lần trước hãm chị hết một lần, chị hận lắm đây! chém chết! 

hỏi không lan quyên thiệt, cái nàng ấy có bơm dzú hay không chị ko biết nhưng mà biết chắc là dzú chị không bơm :-- , cũng chạ lan quyên nhỉ? 

------------

Đang tính nói gì quên rồi ấy nhỉ! :wub:

7/4/17

Rõ ràng là hôm qua mình nói là sáng nay viết NK sẽ kể chuyện đó mà hôm nay mình quên rồi, trí nhớ có hạn mức thiệt à!

Tâm tư con người ta đúng là không thể nào thấu hiểu thật. Cơ bản chỉ một điều, chính mình còn không hiểu mình thì làm sao mình hiểu được người ta đây? 

Đi tưới cây đó, mà xem đâu tưới luôn cái hoa giả mới hay, ta bội phục ta quá!

Người vì đâu chia rẽ

Tình vì đâu tan rã

Đóa hoa không chờ đợi

Lại thơm hương đong đầy

Trái tim là cõi tối

Nghĩ gì đâu xa xôi

Đường đã chia hai lối

Lệ cũng rơi rơi rồi

Hai người từng hẹn ước

Một ngày không ngoái nhìn

Nghĩ gì không biết được

Bầm mình vì giận mình!

Quay đầu là quên hết

Gục đầu là chết rồi

Thật lòng không tha thiết

Hay dối mình dối đời :wacko:

• Like 3

Digi    1,552

Đời sẽ sửa từng bài thơ mộng tưởng 

Em khóc đi, sỏi đá mây đùa

Một ngày về gió tạt mấy chiều mưa

Mà tích đắng, tuồng buồn không xá tội ! :((

• Like 1

Digi    1,552

Lỗi ở bà bán bông!

Lòng mơ hồ như một ngày trời nắng mà mưa

Chẳng biết nên mặc vào chiếc áo, hay mưa chút rồi sẽ dứt

Ráng một chút

( mưa tạnh thì không cần mặc áo)

Nhưng mưa vẫn không nguôi !

Mà mặc áo vào ngay

(để khỏi ướt)

Thì nắng lên trời ráo hoảnh

Cũng trớ trêu nhưng không hề khó xử

Như một cuộc tình đặt xuống cầm lên .. :((

Nếu đời người là một sân ga

Thì lẽ đến đi mặc nhiên không vội vã

Nhưng đời người là một chuyến đi

Chậm một bước chân đã lạc nhau mất lối

Nên cuộc tình nào mà không còn duyên nợ

Thì đừng trách trượt trôi..

"Còn gì cho nhau ? Người về xa xôi " :--

Vì thời gian không dừng lại

Lỗi là ở nhà thơ

Không nhặt lá thì đá ống bơ

Cầm nắm thời gian như đũa phép

Còn muốn làm cho mình trẻ lại!

(hơ hơ)

Lỗi ở  bà bán bông bưởi zzzz !

:laugh: 15/6/16

Edited by DZU

Digi    1,552

Thật khó để nói !

Vào 15/6/2017 vào 21:50 , DZU đã nói:

Trên chuyến tàu Titanit TÁM, vào một buổi tối đông vui, mọi người đang tiệc tùng say sưa, vui chơi nhã nhạc, bỗng trời nổi lên một cơn bão tố khung khiếp. Bầu trời hoá điên, thiên nhiên nổi giận, mọi người nhốn nháo lo sợ, người thì cầu nguyện kẻ thì kêu la khóc lóc, chỉ duy nhất có một quý bà vẫn điềm tĩnh, ung dung ngồi ăn hết khẩu phần ăn của mình. Đó là một con Heo!

Vào một buổi chiều gió lộng, Phan Kim Dzú và Tây Môn Gơn đèo nhau bằng xe máy tung tăng qua cầu Thăng Long. Hai đứa đang tán tỉnh nhau mải miết thì nhìn thấy một con heo con đang bị lạc lõng đi lại trên cầu.

- Dzú, bắt nó Dzú

- Không bắt

- Dzú, bắt nó nhé

- Xin lỗi, hai tay không thể ôm hai quý bà! ;)

- Tát chết! :roadrage:

Từ đó, Tây Môn Gơn đã nên danh Quý bà, Và cả hội được rạng danh Quý!

Quý Dzú viết!

00:11AM 

23/6/17

(một đêm nôn nao về HN, đi cầu!)

Edited by DZU

khongthichgi    368
8 giờ trước, DZU đã nói:

Thật khó để nói !

Vào một buổi chiều gió lộng, Phan Kim Dzú và Tây Môn Gơn đèo nhau bằng xe máy tung tăng qua cầu Thăng Long. Hai đứa đang tán tỉnh nhau mải miết thì nhìn thấy một con heo con đang bị lạc lõng đi lại trên cầu.

- Dzú, bắt nó Dzú

- Không bắt

- Dzú, bắt nó nhé

- Xin lỗi, hai tay không thể ôm hai quý bà! ;)

- Tát chết! :roadrage:

Từ đó, Tây Môn Gơn đã nên danh Quý bà, Và cả hội được rạng danh Quý!

Quý Dzú viết!

00:11AM 

23/6/17

(một đêm nôn nao về HN, đi cầu!)

Phải là quý bà có 02 trái ổi... hahaha:lolu:

• Like 1

Digi    1,552
Vào 23/6/2017 vào 09:57 , Keroppi đã nói:

Phải là quý bà có 02 trái ổi... hahaha:lolu:

Ý Lô là chế bận ôm ổi hay sao? :mad:

---------------------------

8-7-17

8 tuần mới được gặp nhau mà bây giờ mới chạy qua được một tuần. Mà bây giờ mình bận việc như điên dại, có thể nói là ko thể dứt ra được, còn làm luôn của thứ 7 và CN.

Ôi, Giàng ơi, con chỉ ăn có 2 bữa cơm một ngày thôi, mà điều gì khiến con lao đạo dữ vậy? 32 Tuổi, con đã áp kế hoạch hưu trí non rồi, thế mà sao bây giờ lại vầy! huhu

- Mình ghét Xã hội VN, mình ghét Đảng, nếu mình một thân một mình, mình sẽ đi đấu tranh dân chủ :mad: , đất nước gì mà oan sai khắp nơi, "phủ bênh phủ, huyện bênh huyện" , đất nước của mông muội, mọi rợ, trơ tráo.. Đất nước gì mà một nhà nước lại sợ tiếng nói của một người dân không một chút vũ khí trong tay. Đất nước thối tha bệnh hoạn ... mà con Đĩ Đảng đứng đầu, chuyên nhận vơ vinh quang mỗi mùa XƯNG. ĐẢng đã cho ta một niềm tin KHỐN NẠN.

Cán bộ ỉ mình cứt chó (có chức) nảy ung nảy nhọt, một tay che trời làm nên bao chuyện bất bình để vơ vét của cải! Ta hận! Ta HẬN ta không thể một ngọn đuốt đốt cháy hết lũ bán nước-hại dân-thủ thân-thủ lợi.

Đất nước gì mà công an giao thông như Kền Kền, còn ăn trên cả xác thân người chết! Tai nạn giao thông xảy ra thì đòi mổ tử thi để vòi tiền người thân của người chết, rồi vòi tiền người lái xe đã đụng chết người. Ôi nó ăn hai đầu luôn, Kền Kền !

Nói tới nước là ta không có hạ được cơn giận, mà Nhịn mãi cũng nhục rồi! :weepy:

Một buổi sáng đọc tin tức thấy bực mình!

---

• Like 1

Digi    1,552

Tình hình vn, tôi chán chê dồi, tôi chẳng nói gì đâu! :mad:

2-9-17

Ngày lễ gì mà trời tuôn tuôn nắng!

Em đâu có muốn đi chơi đâu, cần gì nắng như là đổ lửa lên đầu em vậy, bớt nắng chút đi, xem em có đi không là biết liền hà. (/em đi :laugh:)

Giờ này không có yêu đương gì ai cả, ai đến mới em ,em lộng-kiếng đem đi liệng-cống liền đó! Nóng điên nóng dại, nắm tay còn ngại nói gì ... nưa~~

Bạn nói lần nào em ra HN, thì HN nóng như điên mà em cũng thấy vậy thật! HN đón em bằng cuồng nộ bằng lửa, bằng cái nhìn gay gắt, kênh nhau như vậy có ích gì, ganh tỵ vừa thôi nhé!

Bạn nói lần nào em ra HN thì bạn cũng abc (/khó nói, khó diễn giải) , mà em cũng thấy đúng vậy thật, chắc là cứ đèo nhau bằng xe máy đi xa xả xa xa nên nó thế! Em dắt bạn đi uống CF sữa cho bạn thoải mái tâm hồn, ko bồn chồn  bụng dạ nữa~~

thưởng thức cảm nhận Ị

• Like 1

Digi    1,552

3-9-17

Vậy là sáng nào cũng đi Hồng  Hà thưởng thức cảm nhận Ị . (Cf ở đây khá ngon)

Nhà mình có một bà tiên, lóng rày tuởng đâu là bà điên ai dzè là bà tiên (/cô tấm dịu hiền mà lại biết nấu cơm). Ăn xong hai đứa tranh nhau rửa chén, cuối cùng bạn ấy nhường việc cho mình! (xưa nay là mình toàn thắng trong việc nhường.)

Trời hôm nay mát mẻ, ko phụ lòng gái trẻ sài gòn ra HN chơi bời mấy ngày lễ. Trời mát con người ta cũng dễ chịu, nhẹ nhàng, âu yếm .. 8-X . Mình còn sai được bạn ý đi mua mấy lon coke ướp lạnh cho mình luôn :rolleyes:

Còn ngày nữa là về rồi, hà nội mát em đi mua cốm làm quà mọi người mọi nhà.

Còn ngày nữa về rồi, không được động lòng mà chuyển khoản mua trà cho bạn ý .. (/đi mua có mấy lon coke mà xin hẳn 300k chuyển khoản mua luôn bạch cái gì trà/hỏng dễ đâu nhá tiên cô .. )

Còn ngày nữa về rồiiiiiii ! 

Một đứa bình thản ngồi uống trà đọc sách, một đứa bình thản nói xấu hàng xóm ..'mang chiếc giày như chiếc xuồng mà còn bình thản đạp cứt dê " :rolleyes:

Đời có bao lâu mà hững hờ ... :--

• Like 1

Digi    1,552

4-9-17

Sáng dậy trời mưa, không đi Hồng Hà, em uống cf nhà.

Nhà em sắp giào rồi, ck thì đánh cờ, vk thì đánh bài :friends: , tâm đầu ý hợp dễ sợ  mợi!

Trời lại mưa rồi, chút nữa em đi chợ mua thịt, lỗ tai và lưỡi về luộc lấy nước nấu canh bí rồi sắc nhỏ cuốn rau sống chấm nước mắm (/em nói dùm thôi, mọi thứ vk em làm hết ;) )

Ngồi bàn làm việc của vk, ngoài sân mưa thì rơi, hành lang vắng lặng, vườn nhà kế bên vắng lặng, vài tiếng gà, cảm giác thư thả, buông xả lắm, bây giờ mà ai thiếu nợ em đứng trước mặt em cũng ko đòi đâu, thật đấy, bình yên ở trong lòng lắm (mấy bạn nợ ở SG cả rồi mà!)

Mai mốt vk em vào SG, ko có cảm giác làm chủ một không gian rộng lớn vậy, hai vk ck khúm núm trong một căn nhà nhỏ.. (/ nhà lớn là dùng để cho thuê cơ), em chỉ được cái mê tiền còn lại các thứ khác là mê đồng hồ vàng, hột sàng, kim cương.... (/em còn mê gái..). Nói tiếp, hai vk ck khúm núm trong căn nhà nhỏ, lúc đó thì nàm thao, em phải dọn về vườn ở à, đâu có được, vì em mê ăn lắm, em ở  quận 1, quận 3 em mới chịu, quận 7 em cũng ko ưa, chỗ nào mà ít hàng quán là em hok chịu, nhưng mà cũng ko lo lắm có vk nấu cơm rồi mà. :)

Mai em về SG rồi, chỗ ngồi này ko ấm, vk em đặt đít ko vừa (/mông hơi to), nên em ngồi ấm nốt hôm nay nhé!

Ngoài sân vẫn tiếng gà,

Tẻ tè te

Tiếng gà tre

Đời em như cái vỉa hè

Ai yêu ngồi xuống, ai chê .. đừng ngồi

Nắng mưa là chuyện của trời

Đời vỉa hè có cái chơi đã mừng..

Nhìn lên là cái lầu gần

Nhìn xuống là mấy mấy tầng âm ty

Vui nghĩa là sống từng giờ

Buồn nghĩa là sống vật vờ .. all time (/giỏi tiếng anh)

....

Đời có bao lâu mà hỡ hừng ... :-- 

• Like 1

Digi    1,552

5-9-17

Sài Gòn,

Hôm nay về SG rồi nè, đặt vé bay về ngày 5-9, đặt sáng sớm mà vé bị dời về 11h30, vậy mà hai đứa mừng, rồi tiếc rẻ sao không dời qua được ngày mai. Cái tật cũng kỳ, thích về ngày 6-9 thì đặt hẳn 6-9 đi rồi đủng đỉnh về, lần nào đến gần ngày về mà có cơ hội dời vé mấy tiếng là mừng rỡ như được quà, ta nói, ở vài ngày là quyến luyến hông muốn dzìa :(( (/châu rơi)

Hai đứa đánh bài chung giữa đêm cười như điên như khùng.. Đánh bài bằng tài khoản Zing của bạn vk mà chơi cho cố, vk bắt đi ngủ rồi lén đánh thêm một bàn thua hẳn mấy triệu tiền zing :money: (/bị vk mắng như điên).

:ninja: vừa về tới nhà, mình lại tiêu hết tiền vk rồi ..  ta không chơi nữa đâu, bài này hút tiền nè, nên ko có heo gì cả!

Nhớ lắm rồi nè, nhớ lắm nè! ;)

• Like 1

Digi    1,552

10/9/17

SG, chiều mít ướt..

Nỗi nhớ lần này bùng dậy như một trận càn, tôi nằm trằn trọc như một con con nghiện day dứt nhớ.

Trong mỗi phút giây nỗi khát khao cứ vồ chụp như từng con sóng đập vào ghềnh đá, ồn ào và dữ dội.. tôi muốn chạm vào ngực nàng, dưới xương quai xanh (/ cái xương mà tôi thường đùa rằng đã bị mỡ che mất), nơi mềm mại mịn màng tinh khiết nhất, nơi tôi muốn miết xuống nhất những nụ hôn nồng nàn nhất và từ đó loang ra cả cơ thể.

Trong nỗi khát khao đặc quánh này hôm nay còn có nhiều tâm sự. Tôi ngẩn ngơ nghĩ về một ngày chúng tôi hoàn toàn bên nhau rồi tự nhiên lo lắng. Tôi lo gia đình mình, gia đình nàng, xã hội và tất cả những ánh nhìn không thấu cảm. Tôi nghĩ chỉ cần nói một câu:" tôi hoàn toàn bình thường, chỉ là tôi chọn yêu con gái" rồi trơ lỳ đi mặc kệ mọi người suy nghĩ phát biểu.. rồi tôi vẫn lo lắng. 

Không thương nhớ thì lo lắng! Ở mỗi chiều chủ nhật, khi mà tôi hoàn toàn một mình với thời gian riêng tư nhiều và ko bận rộn là tôi nghĩ ngợi lo lắng.. Thỉnh thoảng nơi đỉnh sầu này tôi rơi một giọt nước mắt, kéo vội áo lau nước mắt thì lại tràn ra giọt nước mắt khác, tôi chưa từng nghĩ mình là một phụ nữ mít ướt, nhưng tôi cứ rơi nước mắt vào những chiều cuối tuần sầu muộn.

Vì niềm vui thường ngắn ngủi, chỉ biết ủi an bản thân về một ngày mai tốt đẹp hơn.

Khóc một chút rồi thôi! :((

(/nếu những giọt lệ biết thành đồng xu, tôi sẽ giàu có nhanh thôi)

Edited by DZU
  • Like 1
  • Sad 2

Digi    1,552

SG,

11/9/17, sầu muộn! :sad:

có gì trống hoác như vô vọng / rụng xuống một ngày mới chớm thu,/ nhặt lá vàng rơi dành phủ mộng,/ mà sao thương- nhớ cứ đòng đòng !!

Đời người, tất nhiên là chỉ nên có một niềm thương nhớ với một người. Nhưng kẻ loài đa tình thì thích nhiều hơn một người. Mình không biết mình có phải là đa tình không mà mình thấy buồn ghê lắm khi bạn thân có bồ mới. Lẽ dĩ không nên buồn vì mình không có quyền đó, sẽ là ích kỉ. Tuy vậy, lòng vẫn nghe man mác sướt mướt từng chập! Chắc tại ny bạn mình quá xa xôi trời Tây! Nghĩ đến ngày không nhìn thấy nhau thấy thấm buồn, thấm buồn, buồn ghê! 

Cần có sự thay đổi trong tâm tưởng! Mình nghĩ chẳng lẽ mình mong đợi bạn mình cô độc mình mới hài lòng, vậy thì đó là niềm vui mà sao mình  lại thế, nghĩ vậy chứ không có thông đâu! Vẫn mừng vì bạn sẽ tốt hơn nhưng buồn vì cái buồn khác mà,  thề ko ganh tỵ, buồn vài ngày thôi nhé, bạn ơi! :)

Vk mình nói "cũng phải để chị ấy yêu chứ, mình yêu ngược xuôi thì được, người ta yêu thì buồn" 

Haha, yêu ngược xuôi! Xin lỗi, chế ko đánh đề nên không biết ngược xuôi 69 gì cả, liu liu :--

Hu hu

Edited by DZU

Digi    1,552

12/9/17

Sg, bận như điên.

Xung quanh là trùng trùng công việc, mọi thứ cứ nháo nhào lên như nghỉ lễ dài hạn ngày mai, nên hôm nay phải giải quyết cho hết việc. 

Sáng sớm vào khách bắt giao hàng gấp, anh nọ gọi điện thoại hối ra phiếu gấp để ck rồi giao hàng gấp, dì nọ tít quận 9 cũng muốn được giao hàng gấp, đơn nào cũng dài thườn thượt. Xong rồi bé công ty nọ bắt lại quan hệ bảo chị làm giá tốt lại cho em nhé, em quản lý lại rồi thanh toán sẽ đúng hạn, mình bảo :"ok, vậy tốt rồi, mấy bé kia làm ko được tốt lắm", nó chua ngoa ngay :"mấy bé lại nói chị bán hàng đểu mà chảnh", tsb, mình thì trả lời khác nhưng chị mình thì chốt :"bên em mua hàng thanh toán chậm mà còn làm phách thì có", thể thì có nối lại quan hệ  cá-nước hay là không? Theo mình thì chỉ cần nháy mắt nó là được tự hiểu :'do queo căm", đểu-chảnh sao còn mần quen tui lại mần gì.. tui tát bây giờ!

Công việc thì nhiều lắm, nhân viên mình không có được giỏi về mặt văn phòng nên mình cứ cực khổ, giới hạn của công việc mình là ko thuê được người giỏi vì nó sẽ mất thông tin và khách hàng.. (/tụi trẻ bây giờ tham lam và ngạo mạn quá), mình thấy công ty chú P đối tác mình, nhân viên ra vô như đi chợ mà đứa nào đi ra cũng thâu thoát của chú một mớ khách hàng và quy trình làm việc của chú, cty khó khăn hơn một chút, thấy trước mắt luôn, nên đâm nghi ngại quá.. các bạn trẻ giờ dã tâm nhiều! (/tụi nó đọc Tonny buổi sáng nhiều quá nè, toàn bắt chước cái khôn lõi thôi).

Làm sao mà mình có thể làm quá nhiều việc văn phòng như vậy mà mình còn thời gian suy nghĩ chuyện lớn hơn? Rầu dã man!

:--

• Like 1