Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
DZU

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

DZU    1,478

4-9-17

Sáng dậy trời mưa, không đi Hồng Hà, em uống cf nhà.

Nhà em sắp giào rồi, ck thì đánh cờ, vk thì đánh bài :friends: , tâm đầu ý hợp dễ sợ  mợi!

Trời lại mưa rồi, chút nữa em đi chợ mua thịt, lỗ tai và lưỡi về luộc lấy nước nấu canh bí rồi sắc nhỏ cuốn rau sống chấm nước mắm (/em nói dùm thôi, mọi thứ vk em làm hết ;) )

Ngồi bàn làm việc của vk, ngoài sân mưa thì rơi, hành lang vắng lặng, vườn nhà kế bên vắng lặng, vài tiếng gà, cảm giác thư thả, buông xả lắm, bây giờ mà ai thiếu nợ em đứng trước mặt em cũng ko đòi đâu, thật đấy, bình yên ở trong lòng lắm (mấy bạn nợ ở SG cả rồi mà!)

Mai mốt vk em vào SG, ko có cảm giác làm chủ một không gian rộng lớn vậy, hai vk ck khúm núm trong một căn nhà nhỏ.. (/ nhà lớn là dùng để cho thuê cơ), em chỉ được cái mê tiền còn lại các thứ khác là mê đồng hồ vàng, hột sàng, kim cương.... (/em còn mê gái..). Nói tiếp, hai vk ck khúm núm trong căn nhà nhỏ, lúc đó thì nàm thao, em phải dọn về vườn ở à, đâu có được, vì em mê ăn lắm, em ở  quận 1, quận 3 em mới chịu, quận 7 em cũng ko ưa, chỗ nào mà ít hàng quán là em hok chịu, nhưng mà cũng ko lo lắm có vk nấu cơm rồi mà. :)

Mai em về SG rồi, chỗ ngồi này ko ấm, vk em đặt đít ko vừa (/mông hơi to), nên em ngồi ấm nốt hôm nay nhé!

Ngoài sân vẫn tiếng gà,

Tẻ tè te

Tiếng gà tre

Đời em như cái vỉa hè

Ai yêu ngồi xuống, ai chê .. đừng ngồi

Nắng mưa là chuyện của trời

Đời vỉa hè có cái chơi đã mừng..

Nhìn lên là cái lầu gần

Nhìn xuống là mấy mấy tầng âm ty

Vui nghĩa là sống từng giờ

Buồn nghĩa là sống vật vờ .. all time (/giỏi tiếng anh)

....

Đời có bao lâu mà hỡ hừng ... :-- 

• Like 1

DZU    1,478

5-9-17

Sài Gòn,

Hôm nay về SG rồi nè, đặt vé bay về ngày 5-9, đặt sáng sớm mà vé bị dời về 11h30, vậy mà hai đứa mừng, rồi tiếc rẻ sao không dời qua được ngày mai. Cái tật cũng kỳ, thích về ngày 6-9 thì đặt hẳn 6-9 đi rồi đủng đỉnh về, lần nào đến gần ngày về mà có cơ hội dời vé mấy tiếng là mừng rỡ như được quà, ta nói, ở vài ngày là quyến luyến hông muốn dzìa :(( (/châu rơi)

Hai đứa đánh bài chung giữa đêm cười như điên như khùng.. Đánh bài bằng tài khoản Zing của bạn vk mà chơi cho cố, vk bắt đi ngủ rồi lén đánh thêm một bàn thua hẳn mấy triệu tiền zing :money: (/bị vk mắng như điên).

:ninja: vừa về tới nhà, mình lại tiêu hết tiền vk rồi ..  ta không chơi nữa đâu, bài này hút tiền nè, nên ko có heo gì cả!

Nhớ lắm rồi nè, nhớ lắm nè! ;)

• Like 1

DZU    1,478

10/9/17

SG, chiều mít ướt..

Nỗi nhớ lần này bùng dậy như một trận càn, tôi nằm trằn trọc như một con con nghiện day dứt nhớ.

Trong mỗi phút giây nỗi khát khao cứ vồ chụp như từng con sóng đập vào ghềnh đá, ồn ào và dữ dội.. tôi muốn chạm vào ngực nàng, dưới xương quai xanh (/ cái xương mà tôi thường đùa rằng đã bị mỡ che mất), nơi mềm mại mịn màng tinh khiết nhất, nơi tôi muốn miết xuống nhất những nụ hôn nồng nàn nhất và từ đó loang ra cả cơ thể.

Trong nỗi khát khao đặc quánh này hôm nay còn có nhiều tâm sự. Tôi ngẩn ngơ nghĩ về một ngày chúng tôi hoàn toàn bên nhau rồi tự nhiên lo lắng. Tôi lo gia đình mình, gia đình nàng, xã hội và tất cả những ánh nhìn không thấu cảm. Tôi nghĩ chỉ cần nói một câu:" tôi hoàn toàn bình thường, chỉ là tôi chọn yêu con gái" rồi trơ lỳ đi mặc kệ mọi người suy nghĩ phát biểu.. rồi tôi vẫn lo lắng. 

Không thương nhớ thì lo lắng! Ở mỗi chiều chủ nhật, khi mà tôi hoàn toàn một mình với thời gian riêng tư nhiều và ko bận rộn là tôi nghĩ ngợi lo lắng.. Thỉnh thoảng nơi đỉnh sầu này tôi rơi một giọt nước mắt, kéo vội áo lau nước mắt thì lại tràn ra giọt nước mắt khác, tôi chưa từng nghĩ mình là một phụ nữ mít ướt, nhưng tôi cứ rơi nước mắt vào những chiều cuối tuần sầu muộn.

Vì niềm vui thường ngắn ngủi, chỉ biết ủi an bản thân về một ngày mai tốt đẹp hơn.

Khóc một chút rồi thôi! :((

(/nếu những giọt lệ biết thành đồng xu, tôi sẽ giàu có nhanh thôi)

Edited by DZU
  • Like 1
  • Sad 2

DZU    1,478

SG,

11/9/17, sầu muộn! :sad:

có gì trống hoác như vô vọng / rụng xuống một ngày mới chớm thu,/ nhặt lá vàng rơi dành phủ mộng,/ mà sao thương- nhớ cứ đòng đòng !!

Đời người, tất nhiên là chỉ nên có một niềm thương nhớ với một người. Nhưng kẻ loài đa tình thì thích nhiều hơn một người. Mình không biết mình có phải là đa tình không mà mình thấy buồn ghê lắm khi bạn thân có bồ mới. Lẽ dĩ không nên buồn vì mình không có quyền đó, sẽ là ích kỉ. Tuy vậy, lòng vẫn nghe man mác sướt mướt từng chập! Chắc tại ny bạn mình quá xa xôi trời Tây! Nghĩ đến ngày không nhìn thấy nhau thấy thấm buồn, thấm buồn, buồn ghê! 

Cần có sự thay đổi trong tâm tưởng! Mình nghĩ chẳng lẽ mình mong đợi bạn mình cô độc mình mới hài lòng, vậy thì đó là niềm vui mà sao mình  lại thế, nghĩ vậy chứ không có thông đâu! Vẫn mừng vì bạn sẽ tốt hơn nhưng buồn vì cái buồn khác mà,  thề ko ganh tỵ, buồn vài ngày thôi nhé, bạn ơi! :)

Vk mình nói "cũng phải để chị ấy yêu chứ, mình yêu ngược xuôi thì được, người ta yêu thì buồn" 

Haha, yêu ngược xuôi! Xin lỗi, chế ko đánh đề nên không biết ngược xuôi 69 gì cả, liu liu :--

Hu hu

Edited by DZU

DZU    1,478

12/9/17

Sg, bận như điên.

Xung quanh là trùng trùng công việc, mọi thứ cứ nháo nhào lên như nghỉ lễ dài hạn ngày mai, nên hôm nay phải giải quyết cho hết việc. 

Sáng sớm vào khách bắt giao hàng gấp, anh nọ gọi điện thoại hối ra phiếu gấp để ck rồi giao hàng gấp, dì nọ tít quận 9 cũng muốn được giao hàng gấp, đơn nào cũng dài thườn thượt. Xong rồi bé công ty nọ bắt lại quan hệ bảo chị làm giá tốt lại cho em nhé, em quản lý lại rồi thanh toán sẽ đúng hạn, mình bảo :"ok, vậy tốt rồi, mấy bé kia làm ko được tốt lắm", nó chua ngoa ngay :"mấy bé lại nói chị bán hàng đểu mà chảnh", tsb, mình thì trả lời khác nhưng chị mình thì chốt :"bên em mua hàng thanh toán chậm mà còn làm phách thì có", thể thì có nối lại quan hệ  cá-nước hay là không? Theo mình thì chỉ cần nháy mắt nó là được tự hiểu :'do queo căm", đểu-chảnh sao còn mần quen tui lại mần gì.. tui tát bây giờ!

Công việc thì nhiều lắm, nhân viên mình không có được giỏi về mặt văn phòng nên mình cứ cực khổ, giới hạn của công việc mình là ko thuê được người giỏi vì nó sẽ mất thông tin và khách hàng.. (/tụi trẻ bây giờ tham lam và ngạo mạn quá), mình thấy công ty chú P đối tác mình, nhân viên ra vô như đi chợ mà đứa nào đi ra cũng thâu thoát của chú một mớ khách hàng và quy trình làm việc của chú, cty khó khăn hơn một chút, thấy trước mắt luôn, nên đâm nghi ngại quá.. các bạn trẻ giờ dã tâm nhiều! (/tụi nó đọc Tonny buổi sáng nhiều quá nè, toàn bắt chước cái khôn lõi thôi).

Làm sao mà mình có thể làm quá nhiều việc văn phòng như vậy mà mình còn thời gian suy nghĩ chuyện lớn hơn? Rầu dã man!

:--

• Like 1

cogaithang12    417

Để mấy công việc cỏn con, râu ria, lông gà lông vịt đấy tui lo. Đi lo mấy việc lớn,  to to đàm già bồi đi nhá:laugh:

• Haha 1

DZU    1,478
2 phút trước, cogaithang12 đã nói:

Để mấy công việc cỏn con, râu ria, lông gà lông vịt đấy tui lo. Đi lo mấy việc lớn,  to to đàm già bồi đi nhá:laugh:

thế là rác rến 3 4 5, 4 5 6 là em lo hả bạn mình? :wub:

cogaithang12    417
Bây giờ, DZU đã nói:

thế là rác rến 3 4 5, 4 5 6 là em lo hả bạn mình? :wub:

Để tui lo cho, tui lo phần về nhì cho, cứ về nhất đi, tui về nhì, tui chống cóng và chống thúi là được rầu:cigar:

• Haha 1

DZU    1,478

13/9/17

SG, chờ đợi ra Hà Nội

Mấy nay ngủ ngon quá, sáng là 8h mới mở mắt đi làm 8h30. Từ hồi mình tiếp cửa hàng là cửa hàng bán đắt lắm, đơn hàng ra rất nhiều, lúc trước mình lười như chóa nên 32 tuổi mình nghỉ hưu .. về vườn! Giờ mình làm lại thì bao nhiêu đơn hàng mình đều gom hết, làm như trâu bò, tới 3h chiều là mình chóng mặt rồi, việc chẳng bao giờ hết nhưng mà vui.. Nếu mình muốn làm gì đó hoặc nghỉ ngơi thì mình ngưng việc và mình chơi thôi chứ không bao giờ mà hết việc hết đó.. mẹc xà lù!

Mình thiếu thuế hình như gần 200tr mà tụi nó đang tính lời mình 0,05%/ ngày .. tsb bọn này, ông mang tiền vứt vào mặt cho chết tươi nhé! :ph34r: (/nhín thời gian đi đóng thuế đi ạ, tiền tươi không đó má dzu à má dzu)

Bạn mình có ny rồi, mốt là đi chơi biền biện, mình biết xống xao đây :(( , ai nấu cơm cho ăn đây :((

Thôi mình đi đám giỗ đây! (bận quá mà đi những 2 ngày :--

DZU    1,478

Thấy người ta viết nên mình cũng viết mà người ta không thích, dán về NK mình vậy!

7 phút trước, ABC đã nói:

~~~~~~~abc cda ..ụt ứt!

"Đào mỏ" hay không chỉ là nhận định từ hai người! Người thứ ba sao biết đào mỏ hay không hả cậu ABC! Lúc say sưa ân tình thì có gì cũng muốn "san sẻ" cho người yêu, người ta cũng thật thà cảm thấy người yêu coi trọng mình nên vui vẻ nhận lấy quà, đâu có ngờ lúc chia tay rồi thì vảnh mỏ lên bảo bị gái "đào mỏ", vậy cũng không có đáng mà!

Mặc định phái mạnh trả tiền khi đi ăn uống đó là qua "quan niệm" của mỗi cô gái, mỗi người quan niệm ra sao thì tốt/xấu gì anh bạn trai phải gánh chịu, chứ có buôn bán gì đâu mà "rẻ tiền"?

Giống như ở VN đi ăn uống thì người ta cứ hay nhường bạn trai trả tiền, nếu ko nhường thì cứ "chia sẻ" chứ có gì đâu mà quánh giá đển "rẻ rề" vậy cậu ABC?

Mà thật ra như vầy:

1/ đối với các bạn trẻ (có ít tiền) thì việc phân định ai trả tiền hơi lấn cấn thật nhưng nếu thẳng thắn được với bạn gái đừng tỏ vẻ giàu sang nhiều tiền mà cứ nói thật với nhau khi hết tiền thì nói bạn trả tiền đi.

2/ đối với các bạn đã có nhiều tiền, cứ mặc nhiên mà trả tiền đi nhé, ko có nói nhiều, có đáng con mịa gì đâu mà xoắn, lâu lâu nhường bạn gái trả tiền 1 lần cho bạn ấy vui, đó là phong cách đúng đó! 

Tóm lại là đi chơi với trai thì trai cứ trả tiền cho em! Còn trai ko trả nổi mấy bữa ăn chơi thì trai đi húp kít cho em! Biến! 

Edited by DZU

DZU    1,478

17/9/17 ( số gánh)

Trung nguyên cf với bạn!

Còn đầu kia bạn cũng cà phê cà pháo với bạn học.

(mỗi đứa chơi bời 1 phương :) )

Sáng nay bị khách gọi dậy, mệt cái anh chàng này lắm, hỏi ron ren lại còn chụp hình cho mình, "em xong việc rồi, em cũng về đây, gặp chị sau nha chị iu" , iu thương bấy bá gì em? Hở em? Dễ iu woại lắm chắc! Uổng công cưng, woại iu gái dồi haha! Nhưng anh chàng này rất giỏi giang, dân kỹ thuật cao 3.0 hay 4.0 vậy em , dễ sống đấy nếu ẻm kết hợp được với chị iu thông minh sắc sảo (/ụa)..

Dậy rồi gọi điện cho thầu xây nhà hỏi sao mà đất tui 3.5m chiều ngang mà thầu xây xong còn 3.4m, càng nói càng cáu, mình nói thầu SAI rồi. Ràng rành là vậy mà. Có gì thì phải bàn bạc thương lượng với mình, thầu đâu có tự ý quyết định được cho mình là tóp đất vì tường chung. Cần thiết xẻ tường làm đôi được mà! 

:mad:, rồi lại phải nghiên cứu lại quy định, thêm công thêm việc ko hà! Ba cái luật hà bá ở Vn này! Tổ sư bọn chồm hổm!

Cf ngon, hủ tíu ngon, chỉ có thiếu ng yêu sáng nay! :* Hôm nay ko than buồn nữa đâu!

Hà Nội có mưa không em

Sài Gòn nắng tràn góc phố

Tay không nên điều quyền rũ

Thản nhiên rơi đậu bên thềm !

:)

Edited by DZU
  • Like 1

DZU    1,478

18/9/17, SG

Hôm qua uống cafe nhiều nên tối về mất ngủ :( , thức đến 3h đêm luôn.

Mà mỗi khi mình mất ngủ là mình nằm nghĩ ngợi lung tung, rồi nghĩ bậy bạ nữa. Rồi mình đọc sách, càng đọc càng tỉnh chứ không buồn ngủ như mọi hôm, thế nên quay qua đọc NK của vk rồi ghen :mad:, mà khi ghen thì rất là tiêu cực. (máo xấu)

Yêu là cho nhau sự dễ chịu hay là do mình đã quá "dễ chịu" đối với người yêu nên không đòi hỏi gì ở đối phương cả, kể cả sự quan tâm châm sóc hay bất cứ gì khác khi ở gần hoặc ở xa, lúc tiêu cực lại thấy thiệt thòi lắm nghe!

Lúc tiêu cực là muốn cúp đít quay lưng đi luôn một lèo, lúc ấy như kiểu tự ái nhỉ! Cảm giác "tiêu cực" nó cũng như một cái vòng "kim cô", lúc đã bị chụp thì nhìn đâu cũng thấy tiêu cực, thấy ảm đạm và chẳng sáng sủa gì cho một tuần mới, chỉ muốn ngồi thừ thôi, mà xung quanh mọi thứ vẫn chuyển xoay, công việc cứ tới tấp làm cho mệt mỏi hơn.

Muốn viết cái gì cho nhẹ nhàng thư thái, đục bỏ tâm trạng yếm thế này nhưng cứ ra tuồng kể lể như con nghiện trình bày. Cũng là do thói quen, thói quen viết lách bỏ lững lâu nên dường như cái thứ bột để gột nên hồ nó không có bao nhiêu, mỗi lần ngồi viết thì đời thường vay quanh nhiều hơn là ý tưởng. Dù vậy NK là đời thường, giữ lại đây nếu không ngày sau nhắc lại thật không biết đúng cái ngày hôm nay là hôm nào?

Cả đêm qua và Ngày buồn buồn này còn vì một lý do bự khác giữ kín, in đậm để biết vậy thôi. Đặt tên hôm qua nay là ngày trầm thống

17/7/19-18/7/19

Edited by DZU
  • Haha 1

cogaithang12    417
1 giờ trước, DZU đã nói:

18/9/17, SG

Hôm qua uống cafe nhiều nên tối về mất ngủ :( , thức đến 3h đêm luôn.

Mà mỗi khi mình mất ngủ là mình nằm nghĩ ngợi lung tung, rồi nghĩ bậy bạ nữa. Rồi mình đọc sách, càng đọc càng tỉnh chứ không buồn ngủ như mọi hôm, thế nên quay qua đọc NK của vk rồi ghen :mad:, mà khi ghen thì rất là tiêu cực. (máo xấu)

Yêu là cho nhau sự dễ chịu hay là do mình đã quá "dễ chịu" đối với người yêu nên không đòi hỏi gì ở đối phương cả, kể cả sự quan tâm châm sóc hay bất cứ gì khác khi ở gần hoặc ở xa, lúc tiêu cực lại thấy thiệt thòi lắm nghe!

Lúc tiêu cực là muốn cúp đít quay lưng đi luôn một lèo, lúc ấy như kiểu tự ái nhỉ! Cảm giác "tiêu cực" nó cũng như một cái vòng "kim cô", lúc đã bị chụp thì nhìn đâu cũng thấy tiêu cực, thấy ảm đạm và chẳng sáng sủa gì cho một tuần mới, chỉ muốn ngồi thừ thôi, mà xung quanh mọi thứ vẫn chuyển xoay, công việc cứ tới tấp làm cho mệt mỏi hơn.

Muốn viết cái gì cho nhẹ nhàng thư thái, đục bỏ tâm trạng yếm thế này nhưng cứ ra tuồng kể lể như con nghiện trình bày. Cũng là do thói quen, thói quen viết lách bỏ lững lâu nên dường như cái thứ bột để gột nên hồ nó không có bao nhiêu, mỗi lần ngồi viết thì đời thường vay quanh nhiều hơn là ý tưởng. Dù vậy NK là đời thường, giữ lại đây nếu không ngày sau nhắc lại thật không biết đúng cái ngày hôm nay là hôm nào?

Cả đêm qua và Ngày buồn buồn này còn vì một lý do bự khác giữ kín, in đậm để biết vậy thôi. Đặt tên hôm qua nay là ngày trầm thống

17/7/19-18/7/19

Ngày xưa có bà tám bán chè đậu ván bên cầu Sông Gòn, tên khai sinh của bà là Công Tằng Tôn Nữ Bành Thị Nòi, mẹ là Công Tằng Tôn Nữ Hương Giang, cha là Giáo Sư Tôn Thất Nghiệp. Bà tám quen với bà bảy bán nước mía ở cầu Sông Hồng.

Một một tình cờ thế nào mà bà tám lạc vào mắt bà bảy rồi toé lửa tình. Haha,...  Tính chọc thím 8plus cười mà thím bảy bựa cũng sương sáo:p

:* :*

• Like 1
  • Haha 1

DZU    1,478
1 giờ trước, cogaithang12 đã nói:

Ngày xưa có bà tám bán chè đậu ván bên cầu Sông Gòn, tên khai sinh của bà là Công Tằng Tôn Nữ Bành Thị Nòi, mẹ là Công Tằng Tôn Nữ Hương Giang, cha là Giáo Sư Tôn Thất Nghiệp. Bà tám quen với bà bảy bán nước mía ở cầu Sông Hồng.

Một một tình cờ thế nào mà bà tám lạc vào mắt bà bảy rồi toé lửa tình. Haha,...  Tính chọc thím 8plus cười mà thím bảy bựa cũng sương sáo:p

:* :*

Chẳng thấy buồn cười gì cả, trừ hai cái icon bên dưới  :wacko:

DZU    1,478

25/9/17, HN

Mấy nay đi chơi Ninh Bình cùng người yêu!

Sáng dậy là tất tả bươn bả đi chơi, tối về là mệt nhoài ngủ kỹ. Đi chơi vui thật, ngắm nhiều cảnh đẹp, có nhiều sự kiện đáng nhớ, nhưng lại thấy thiếu thiếu khoảng thời gian để ngồi tĩnh lặng nói chuyện dịu dàng âu yếm chọc ghẹo vk từng chập.Thiếu cái thường ngày đọc sách uống cà phê đánh cờ thong thả. Mình không biết sao nhưng tuổi gì mà đã thích sự từ tốn rồi. Có thể vài năm nữa mình không theo kịp nhịp sống sôi nổi thường ngày của các bạn trẻ bây giờ thật. 

Mà chắc thời gian bên nhau quá ít nên được cái này sẽ mất cái kia, vậy nên thấy thiếu thiếu nhỉ.

Bình tĩnh coi, đi ăn chơi tỉ tả rồi còn đòi thong thả uống trà đọc sách nắm tay ng yêu nữa hả mẹ .. Chắc được quá àh! Thân này ví sẻ làm hai được, nửa ở bên em, nửa hội hè. 

Bữa ngồi nhậu đúng vui. Mình uống được nhiều hôm đó, nói cái gì đâu mà ko ngừng cái miệng, đúng là say say nói lắm, bạn G ít nói, bữa cũng nói như vẹt, lại còn cãi nhau .. :)) , mình quên lợi dụng lúc say mình kiss gái, sờ đùi hah, mà rõ  ràng bữa đó mình ko say đến độ ấy..

Cái nhớ còn lại là lúc đó vui vẻ sôi nổi nhiệt tình chứ bữa sau quên mất nói những gì rồi :))

Hẹn lần tới đi TháiLan coi sexshow nha mấy tỉ muội??!!

Mèn! Chuẩn bị đồ đạc đi về đây!

Bye vk, 3 tuần nữa lại vào SG nhé bạn mình!

:* I miss You !

• Like 2

Gia.Linh    1,605

Trời ! Đúng là qua rồi tuổi lảng mạn chế nhỉ? Làm em nhớ đến mối tình đồng tính  Bắc Nam đầu tiên của em ngày xưa mỗi khi chia tay là quyến luyến chẳng rời, mỗi lần tiễn nhau là nước mắt chan môi.

....Umm...qua rồi! Nếu em đoán không nhầm đây là mối tình đồng tính đầu tiên của chế? (Nghĩa là hai người đồng tính yêu nhau chứ không phải người đồng tính yêu dị tính ).

Nếu đúng thì sẽ là mối tình ấn tượng nhất của chế đấy! 🙂

Em mong chế & vợ của chế sẽ là tình cuối của nhau nhé! 😊

Em vui vì thấy chế cuối cùng cũng tìm được người đồng cảm! :) 

• Like 1

DZU    1,478

@Gia.Linh cảm ơn Gia Linh [-o<

---------

29/9/17, SG nè

Đi chơi về lười nhát quá!

Đời mình gặp nhiều thanh niên rắn rỏi lắm, đương không nhìn nó, nó cũng cáu... Bữa nọ anh mình chạy ngang qua cái hẻm nhỏ, có một thằng trâng nó đang sửa nhà nên đổ ra đường đầy cát, anh mình nhìn nó, nó nhìn anh mình, xong thằng thợ hồ ở ngoài đường xúc cát qua cho anh mình đi, nó ngăn lại bảo: "ai đi nấy xúc". Choa, bố láo đến thế cơ đấy. ...

Một số chuyện xảy ra sau đó, xong bữa sau nó mua nho mỹ đến nhà anh mình để xin lỗi.

Nó là cảnh sát chìm, thẳng hồi xưa giúp mình ở đồn công an vì mình tát con nhỏ kia hai bạt tai giữa quận 1 nên phải lên phường! 

Giờ nhớ lại thằng thanh niên cứng này mới nghĩ hồi xưa mình cũng cứng quá thể! Bây giờ thì không, giờ mình hiền, mình thích đấu võ mồm và mình căm ghét bạo lực..

Thỉnh thoảng vẫn gặp nhiều thanh niên cứng khi giao tiếp trên mạng mình nhớ lại hồi xưa. "Tuổi trẻ có sức phẻ, tuổi già có chiều sâu". Có phải tuổi tác làm con người thay đổi nhiều không?

Thế thi ta bắt đầu đào sâu đi, Già ơi ta chào mi!

• Like 1

DZU    1,478

"Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, cho ta còn ngày nữa để yêu thương"

10/10/17

Sáng nay bị khách hàng gọi giựt dậy lúc chưa đến 6:00, không ngủ lại được mình cáu quá đy! Canh 7:15 thì gọi bạn mình dậy, call video vừa mở lên, còn ngái ngủ mà bạn cười tươi như hoa, mọi bực dọc tự nhiên lui ngay, dễ thương! Dù gì cũng có người luôn cười khi mình call dù bị gọi dậy bất chợt. :wub: Thôi, ta đi làm sớm đây.

Thế giới như một cái hồ liên tục xoay tròn, chúng ta là những viên sỏi, tròn, dẹp, sắt, cạnh, bén, khuyết, lỗ chỗ.. Ma sát của cuộc đời làm cho mình tròn đều, hài hòa, hoặc là lồi lõm, khuyết, sướt .. đau đớn, mòn mỏi.. Vậy thì sao? "chịu đựng" hay "hóa giải" tùy mỗi con người. Mình thế nào thì mặc kệ mình nhỉ, chả ai quan tâm, dù mình dễ thương kiểu gì cũng có người không thương mình, ghét mình, đó chính là những viên sỏi sắt cạnh sẽ chém vào mình, không có cách nào khác thật sao, cứ tránh đi, (/hoặc là xô mấy viên sỏi khác ra đỡ nhỉ ha ha ), sẽ có cách cả thôi, luôn luôn có một nơi mà ở đó chỉ có sỏi tròn đều .. sỏi dễ thương như sỏiBum, sỏiGio, soiP, Sỏi Gơn.. Sỏiyoyo, soimm, soinguyenn, sỏidzu.. :unsure:

Là sỏi đẹp hay sỏi xấu, hãy quyết định, tốt nhất là đừng chém bất kỳ ai!

I love you! :wub:

• Like 1

DZU    1,478

12h55 rồi huhu

7-11-17, SG

Tối nay tự nhiên mình sợ trộm dã man, đến nỗi không ngủ được. Mình nghĩ mấy nay cứ đi vắng bỏ nhà liên tục hoài trộm nó đã để ý rồi, nó sẽ viếng thăm, nghĩ vậy rồi bất an không dám ngủ, huhu, tự nhiên lo sợ mơ hồ quá đy! :((

Nhớ mấy tuần trước nữa đón tân nương về nhà mình ở, có chị có em, nhà vui gì đâu! Chiều về, tắm sớm chút thôi mà thấy dư dả thời gian quá chời, làm được khá nhiều việc, còn được đọc sách. Cuối tuần vừa rồi tân nương vào SG, hai đứa đi chơi, ăn uống cafe, đi đường sách cạnh nhà thờ Đức Bà, trời hôm ấy nhẹ nhàng, không nắng không mưa đẹp chiều lòng người. Đi đường còn thấy một ni cô xinh ơi là xinh nữa ngồi trước cửa vào shop của một nhà xuất bản, mình chộp ảnh người ấy vội, tuyệt, sư cô trăng trẻo tinh tươm thanh thoát quá! Hay sao hay!

Mình nói với tân nương là sau này sinh con nhất định sinh con gái, nếu sinh con trai thì mình sẽ nuôi nó thành Gay còn con gái thì nuôi nó thành Bóng giống tụi mình. Tân nương xòe mắt to ra nhìn mình, ớ, cứ nuôi nó bình thường, nó trưởng thành muốn sao thì kệ nó chứ! Mình cười há há khoái trí, tân nương tẽn tò, bậm cái đôi môi cherry, suốt ngày kiếm người trêu, không có ai là lôi vk ra trêu.. hừ hừ!  :mad:

Hai đứa đi siêu thị được mời nếm thử nho Hàn Quốc, ban đầu vào thì cả hai đều từ chối rồi đi vô, xong vào siêu thị một vòng mình mới nói ra nếm thử nho Hàn Quốc xem ngon ra sao rồi mua, thế là ừ xong đi lừ lừ ra, chả hiểu sao hai đứa cũng đi tuốt luốt ko có thử nho. (/hai bánh bèo đều thấy ngại chắc), xong tối nay đọc sách đúng lời khuyên :"Đừng lấy đồ uống miễn phí".

Nội dung thế này, người ta nghiên cứu và khẳng định :"con người ta cảm thấy vô cùng khổ sở khi mắc nợ một ai đó" (/chắc phải trừ một vài người mà Dzú biết). Tác giả cho biết ông và vợ đã trải qua những bữa ăn nhạt nhẽo vì miễn cưỡng nhận lời mời của cặp vợ chồng nọ, và rồi phải mời lại, rồi lại bị mời lại. Và cuối cùng là một lời khuyên :"Tương tự như thế, nếu có ai đó tiếp cận bạn trong siêu thị, dù là để mời bạn nếm một chút rượu, thử một khoanh pho mát hay một ít quả ô liu (/ở đây là nho Hàn Cuốc) , lời khuyên chân thành của tôi là bạn hãy từ chối đề nghị của họ -trừ phi bạn muốn có một chiếc tủ lạnh chứa đầy những món bạn không hề ưa thích". 

Ồ, men, Dzú kể xong rồi, cũng như vậy đừng ai đi dự những hội nghị tại các khách sạn nổi tiếng chỉ để  "tri ân khách hàng của tập đoàn [mất dạy] nào đó!". Đừng đi ! Lừa đấy, ăn uống thì cho ăn muộn, sau khi chúng nói dông dài xong, rồi chúng nó sẽ còn sỉ nhục mình nếu mình không mua gì đấy đắt đỏ mà vô ích từ sự mời chào của chúng!

(Dzú nghe kể từ một người từng đi, Dzú thì tuyệt đối ko có đâu há)

Ôi, ta ngất đây, ko thấy buồn ngủ, nhưng đỡ sợ rồi! Vk vẫn mở video cho mình đỡ sợ!

Yêu yêu vk! :wub:

• Like 1
  • Confused 1

DZU    1,478

Ngồi chờ backup dữ liệu iP X cho chị gái mà đau hết cả mông! :fpc:

Hờn nhau các kiểu bạn đều PHẢI chủ động làm hoà, thế là ấm ức như điên, nói Dzú bất cần, mà bạn làm hoà gì như ko hoà đấy! :cigar:

haha, có lẽ là mức độ lỳ lợm của bạn không bằng mình, cũng có lẽ bạn thông minh hơn, bao dung hơn! Nhưng hơn tất cả là lời hứa: "mốt có cãi nhau thì vk dỗ Dzú"! Đã biết thế thì "auto" đi bạn ơi!

Đùa thôi, nói cho nghe đây, Dzú chẳng có tính giận dai đâu, tại vì bây giờ cứ bận hoài, đang giận mà có việc nên cũng ko có thời gian để để nghĩ đến chuyện hai đứa đang hờn mà năn nỉ, thế mới bị cho là "bất cần" đó!

Làm lụng khổ lắm :weepy:, được cái thông minh (hihi) nên cái gì cũng biết một chút từ máy tính đến máy móc động cơ thuỷ khí điện, nói chung cũng đa năng nên NHỌC nhằn lắm vk ơi, biết nhiều khổ nhiều mà, thông cảm! 

Hồi nãy đang set máy, em trai kia nó xin tiền mặt tiếp tế người dân bão lũ, thôi ngắt cái đít iP X ra mà tặng cho người dân vùng lũ vậy!

Dù gì giáng sinh tui cũng có ông già noel ở Mỹ mang về tặng cái iP X mà :laugh:

hahaha ( ~~~~) đố ai biết tui cười gì! ??

• Like 2

DZU    1,478

Chiều chủ nhật buồn :ph34r:

12/11/17

Tâm tư con người ta đâu có ai hiểu nổi!

Trước giờ mình chưa chứng kiến một người nào bất chấp được "sang hèn" hết. Chỉ có "ít coi trọng" hoặc "không coi trọng" chứ bất chấp thì không.

Đồng tiền có thể điều khiển con người! Mình luôn luôn nhận thấy như vậy, cuộc sống của ai cũng vậy, ko thoát khỏi sự bủa vây của đồng tiền. Có tiền hoặc không có tiền, sướng- khổ rõ rệt lắm! 

Mình không tự cao vì mình kiếm được nhiều tiền hơn nhiều người, mình không tự ti vì mình kiếm được ít tiền hơn những ai. Nhưng mình hiểu rõ sự khốn- đốn khi mình nhận thức quá rành mạch về mãnh lực, ma lực của tiền tài!

"Cái gì không thể mua bằng tiền thì có thể mua bằng rất nhiều tiền".

Câu nói rành rành đúng! Và khi mình nghĩ về nó nhiều quá mình "mất niềm tin" và có chiều hướng "chán nản" nên mình thôi. Mình bị bệnh "cả nghĩ"

Mình có tính thích "sở hữu" cao lắm! 

Đầu năm rồi mình mua được cái nhà to to, mình nghĩ "cái nhà to này là của mình" rồi mình sướng. 

Giữa năm nay mình có người yêu/vk, mình nghĩ: "người vợ to to này là vợ của mình" lại sướng.

Sau này già rồi mình thích trồng cây, nhiều cây to! Mỗi ngày ra ngắm cây, nói chuyện với chúng, mình tự hào nghĩ ngợi: "vườn cây to này là của mình" mình chắc sẽ sung sướng lắm.

Bây giờ thì mình đặt mục tiêu sát sườn hơn, mình sẽ có con và sẽ được tự hào :"lũ trẻ này là con của mình" (/với người vợ to to.)

Mình nghĩ sẽ sướng như điên và mỹ mãn! THật bờ rồ!

• Like 1

DZU    1,478

13/11/17

Hôm nay cáu lắm

Ngày mai cũng sẽ cáu

Ngày mốt cũng sẽ cáu

Tương lai còn cáu tiếp :mad:

• Haha 1

DZU    1,478

17/11/17

Sáng nay dậy tự nhiên thấy có gì ảm đạm quá!

Mình ngồi viết thơ mà không viết được, lên sb chát linh tinh một hồi nhức cả cái đầu rồi mình đi làm.

Đi làm khổ như chóa (/nhất là thứ 6, thứ 7), việc này cứ nối đuôi việc kia ko ngừng ko nghỉ, 4,5 cái iP để trước mặt, mình buông cái đt này xuống là cái kia nó reo, zalo, viber, điện thoại bàn, mình ko có thời gian ăn trưa nữa, mình ăn bánh tráng trộn là xong rồi đó (mỗi ngày xài được 20k lận). Còn bị chửi vì bỏ quên việc của khách hoài đó, đang làm cho người này, người khác lại gọi tới làm quên ng kia! bùn!

Xong chiều chị 5 qua bỏ cọc tiền 35tr vào tay "cho mày mua iP X, lời ăn lỗ chịu, hôm bữa tao nói đặt đi là hôm nay có rồi, nói "dặn ai" giờ còn chưa có", (tại dạo này mình mệt quá mình hay thờ ơ, chả quan tâm gì đến ai phôn ai phiết). Xong đứng than van ông chồng một hồi tự tiện đi ra đi về vì mình cũng bận quá.

Thế là "con tim đã vui trở lại", lên sb khoe khoang linh tinh cho vui :laugh:

Lại nói chuyện "khoe khoang", có bạn nọ nói mình có tật hay khoe khoang, mình cười :"vậy thì sao"?

Con người ta, khi có mười ngàn, ăn bịt bánh tráng trộn, người ta nói "mới ăn bịt bánh tráng trộn 10 ngàn" có gọi là khoe không? Cũng vậy, mình có 35tr mua iP X, mình nói "mới mua cái iP X 35tr", sao lại gọi là khoe?  Rồi người nào đó mua xe hơi, mua căn nhà 2 tỷ, 12 tỷ, 20 tỷ họ còn phải khoe đến đâu nữa? Người nào nghĩ là "khoe khoang" tất là người đó mới ở tầm 35tr thôi, nói vậy cho hiểu là "chia sẻ" chứ không phải là khoe khoang nha. Cũng vậy, khi người ta đi ăn uống thấy thức ăn ngon trình bày đẹp phong cảnh trang nhã hữu tình, xin chụp mấy chiếc ảnh làm bằng chứng yêu em" thì không có gọi là khoe nha, nha, đó gọi là "chia sẻ niềm vui". Thế thôi!

Đúng vậy, "CHIỀU NAY CÓ CHÚT KHOE" bấm nút SHARE!

:--

Edited by DZU
  • Like 1

DZU    1,478

19/11/17

Cháu trai đi lấy chồng, quên, đi du học. Mẹ nó  khóc bất tận khóc, mình chỉ cần nghĩ đến "tình cảnh mẹ con" đó là mình rớm nước mắt, mình công nhận mình mít ướt lắm.

Sáng nay vừa thức giấc là bắt đầu lo lắng xem nó tới chưa, nằm đợi hoài, chú nó báo là máy bay hạ cánh rồi là mình trông nó qua hải quan suôn sẻ.

Chờ cũng khá lâu nó gọi điện bảo :"con tới rồi út", cái mình nói :"gọi cho mẹ liền đi" rồi mình khóc như ai đánh đập mình.

Chị Đ nói:"khóc cái gì" mình nói :"mừng", chị nói lại :"mừng mà khóc dữ vậy, mít ướt"

khóc:startle: vậy mà đau cả cái đầu :(

Điều này chứng tỏ là tâm hồn yếu đuối mà thể chất mong manh :excl:

Lên lịch đi thể dục lấy phong độ đây!

(Lo xong chuyện cháu đi học, lại tới chuyện xây nhà cho chị gái, chuẩn bị bôn ba chọn gạch chọn nội thất nữa. Song song còn phải trang trí nội thất phòng của chính mình.)

Nhiều thứ lo! DZÚ GIÀ :excl:

• Like 2
  • Haha 1

DZU    1,478

@ngaituongquann

Bộ dzú lắm chuyện lắm hả? :unsure:

Thật vậy, dzú cũng nhận mình hơi lan man lắm chuyện, cho nó vui qua ngày vậy.:Whistle:

----------------

27/11/12

Sáng 7h phải dậy đưa vk ra sân bay, mở mắt ko lên, vk thì nói :"ko muốn về", mình thì nói "ko cho về", nói mồm vậy chứ hai đứa vẫn im ru ai lo làm việc nấy, quẩy nhau lên đường :unsure:.

Dzú thì sẵn sàng cho vk vào còn vk thì chưa thể để kết thúc công việc ở ngoài ấy nên mình hờn suốt, hờn nhưng không thể bắt vk bỏ ngang việc vì sống cũng phải có trước có sau! Mà tui không cam tâm :fpc:

Tối qua hai đứa giận nhau, Dzú bỏ ra ngoài tính đi mua thức ăn về ăn, đi lang thang trống huơ chả ai bán gì, buồn quá nên ghé cafe bên đường ăn yaourt, ăn cũng ko yên bị vk nhắn zalo mắng xa xả xa xả nói:"mới giận chút bỏ đi, mốt em vào thì sao?", mình bảo :'không yên tâm đừng vào", nói đúng 2 lần bị quát cho một tiếng "thôi nha, nói hai lần rồi, đừng nói nữa", mình thấy cũng có lỗi nên phải vác mặt về vừa lúc mụ cáu như điên đang gấp đồ bỏ về, còn đuổi mình "đi đi, đi đâu đi đi", thế là mình ngồi im như cún, vk thì muốn khóc (/hình như khóc dzồi), mình vỗ về sau lưng đúng 2 cái hết giận luôn.. (/thôi ta biết điểm yếu rồi nha).

"chén trong sóng còn khuya, hai con mụ ở chung làm gì mà ko lục đục", mình biết là sớm muộn sẽ cãi nhau như chó- mèo, mình cam kết điều đó nhưng mọi thứ sẽ qua thôi mình cũng cam kết như vậy. Mình thấy vk chẳng xinh đẹp giỏi giang hay khéo léo gì cả và mình chẳng nghĩ vk mình tuyệt vời đến đâu, chỉ có một việc mình hài lòng nhất là vk chịu làm vk mình, muốn sinh con cùng mình, cái ý nghĩ rất chân thành làm mình cảm kích, đó chính là điều duy nhất khiến cho mình phải cam kết yêu thương vk đến già.

Nếu không có gì đột biến khiến cả hai cần thay đổi thì hãy ở bên và đùm bọc nhau đến già íu nhé mình!

Cũng không cần phải hứa, nhưng mình sẽ làm. :*

(Vk mình có tánh hay hay, mà mình nghĩ ai đòi làm vk thì ko có, đó là che chở cho ck, đôi lúc xách gì nặng chút mình giành cũng ko cho, đôi lúc giành chở ck mà lại chịu khó treo đồ tùm lum đằng trước cho ck rảnh tay, ko cần xách, hay nhỉ!)

Làm vk khó đấy, phải đâu chuyện đùa! :-- LOVE YOU!

• Like 3
  • Haha 1